PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Con đường đi đúng đắn cho TLQ thời điểm hiện tại

TuanVPQH
13-03-09, 10:10
Mình ko chơi TLQ nhưng sau 1 năm chơi VL2 ,và đúc kết qua các bài góp ý của các bạn trên diễn đàn có vài ngu ý sau,mong các đồng đạp vl2 chỉ giáo:
chủ đề chính của chúng ta không hot nào ngoài băng cánh tăng điểm tiềm năng ( mật tịch ko nói đến)
1 TLQ phù hợp với toàn cảnh vl2 bây giờ theo mình đẹp nhất là theo con đường
1/Max Nội Công
2/Gân cốt >200 (tùy vào đồ đạc của mỗi nhân vật)
3/Linh hoạt vào các level còn lại
*Lý Do
-max Nội Công thì không phải nói thêm gì nữa:Z
-gân cốt đảm bảo >200 có lẽ vì vl2 đang từng bước tiến đến con đường hội đồng ,có những cuộc đấu như BHTA...sau này sẽ còn có BHTA lần 2 chẳng hạn..1 chiến dịch beautyful của VNG (chưa kể chiến trường Tống-Liêu,cửa Vân Mộng Trạch nữa chứ:)......),vì vậy mà ít nhất ta cũng phải đủ sinh lực mà đá chứ! nên nhớ nhiều quá không phải là hay.
-ở trên mình nói là nhiều quá không phải hay có lý do cả ,bởi vì ta cần quan tâm đến sức tấn công nữa chứ phải không,thủ nhiều thì qua chơi TLD cho lành,vì vậy mà nên chăng chúng ta tăng vào Linh Hoạt
+Linh Hoạt tăng chí mệnh,dcx,tỷ lệ lên tầng,mà VAC ai chơi TLQ thì biết rồi ,t2 dame mạnh hơn rất nhiều ,t3 thi đánh ngã,cũng có lợi khi trường hợp ta ko kết thúc đối thủ được trong 3 VAC,mà cái đá cuối đối phương ngã thì không gì hay bằng phải không nào!
+Thân pháp ư! có lẽ ko nên,tại sao ư ,so sánh tác dụng giữa Linh Hoạt và Thân Pháp sẽ hiểu
*Trên đây là bài phát biểu cảm nghĩ của tôi!rất mong các bạn đóng góp ý kiến,có gì sai xót mong các bạn chỉ giáo.Thanks a lot!!:P

TigerHaLong
13-03-09, 12:31
con đường đi đúng đắn của TLQ là max nc rồi đến gc, sau đó là set TQ +7. Lh để làm gì khi ăn 1 combo của các phái là có nguy cơ đột tử.

TuanVPQH
13-03-09, 12:35
con đường đi đúng đắn của TLQ là max nc rồi đến gc, sau đó là set TQ +7. Lh để làm gì khi ăn 1 combo của các phái là có nguy cơ đột tử.

có mấy người đc set TQ hả bạn:T

hatimca
13-03-09, 15:47
max nội công
gân cốt trâu
thêm bộ tướng quân +7.
dã vào linh hoạt.
ép ca diệp đá >30 phát, trong đó khoảng 20 nhát lên tầng.
con đường của TLQ vs các phái khi lên 9x.

TigerHaLong
13-03-09, 16:17
max nội công
gân cốt trâu
thêm bộ tướng quân +7.
dã vào linh hoạt.
ép ca diệp đá >30 phát, trong đó khoảng 20 nhát lên tầng.
con đường của TLQ vs các phái khi lên 9x.

nhầm, TLQ 9x max nc gc, set TQ +7 máu khoảng 15 ~ 16k, ef YQ LHQ - nội phòng ~20%, thêm con bao tay BQPn >19%. Chỉ lao vào đấm ko, ko nhiều fai chịu đc, kể cả cũng set TQ.

Number07
13-03-09, 16:38
Mình lại tăng vào thân pháp :| , thấy tỉ lệ đánh ngã tăng, ko biết có sai lầm ko nhỉ T_T , hình như giờ bị mất 30 tiềm năng vào thân pháp để tăng chính xác :!

võ_lâm_truyền_kì_2
13-03-09, 18:36
theo minh thấy thì thế này :
.thứ nhất: vẫn theo các đường đi trên Nc --> Gc --> Lh
.thứ hai: nếu nói set TQ + 7,ta thấy khi pk với các phái như Nmk Vdk thì chưa hẳn là ok
.còn chuyện kiếm được bao tay BqPn>19% kia thì .... chắc phải chờ khi nào Vina game khuyến mãi tặng 20k vàng cho nhân vật trên cấp 87 quá ...

tlq2111
15-03-09, 22:54
Mình tăng Tp lên 8x điểm rồi còn bi nhiu dồn hết cho GC, vụ này thì hên xui :\

DuongVaoNhaEm
15-03-09, 23:11
Bạn nghĩ thế nào nếu có 1 TLQ max nội công, sau đó max thân pháp, 1 set TQ +7 !?

TuanVPQH
16-03-09, 07:23
Mình lại tăng vào thân pháp :| , thấy tỉ lệ đánh ngã tăng, ko biết có sai lầm ko nhỉ T_T , :!

tăng LH tỷ lệ lên tầng tăng,đồng nghĩa với việc có thể lên t3 đánh ngã đối phương!
Nhân tiện tôi nói luôn,bây giờ không phải ai cũng có bộ TQ,vi thế nên nói vào đại đa số mọi người thường dân,1 nước có 1 vua,bàn đến vua làm gì,mà hãy nghĩ đến dân,nói thế hiểu chứ ( TQ chir là mơ hồ ,giả định,vớ vẩn)zzz

TuanVPQH
16-03-09, 07:30
Mình lại tăng vào thân pháp :| , thấy tỉ lệ đánh ngã tăng, ko biết có sai lầm ko nhỉ T_T , :!

tăng LH tỷ lệ lên tầng tăng,đồng nghĩa với việc có thể lên t3 đánh ngã đối phương!
Nhân tiện tôi nói luôn,bây giờ không phải ai cũng có bộ TQ,vi thế nên nói vào đại đa số mọi người thường dân,1 nước có 1 vua,bàn đến vua làm gì,mà hãy nghĩ đến dân,nói thế hiểu chứ ( TQ chir là mơ hồ ,giả định,vớ vẩn)zzz

TigerHaLong
16-03-09, 15:28
Bạn nghĩ thế nào nếu có 1 TLQ max nội công, sau đó max thân pháp, 1 set TQ +7 !?

bạn max tp mà dùng set TQ là phí bởi vì set TQ tăng sl theo %, máu càng ít thì số máu đc tăng càng ít, nói thế đủ hiểu cùng 1 set TQ nhưng gc với tp ai trâu hơn rồi chứ !:)

p/s: à mà theo mình thì tp với TLQ ko có lợi, tp có thể tăng né tránh và tdxc nhưng tdxc với TLQ ko ảnh hưởng nhiều lắm ( ko nhiều là với số tdxc tăng lên do tăng tp chứ ko phải là ko cần dùng đồ tdxc ), né tránh thì ít hơn so với tăng lh, mà lh lại thêmm tỷ lệ lên crit dame

KienBeoTangLong
18-03-09, 23:33
LH cấp 8x máu tầm 7K (set Đô Thống )
GC cấp 8x máu tầm 11K ( set Đô Thống )
- theo LH máu ít bù lại tỉ lệ tấn công chí mạng (khả năng lên dame cao nhất k phải dame vàng ) + lên tầng cao => dame to máu ít
+ né tránh cao ,chính xác cao
- theo GC máu nhiều dame bình thường,chính xác + né tránh trung bình => dame bình thường máu trâu
mỗi người 1 hướng đi ,mỗi người 1 ý kiến,có quá nhiều topic nói về vấn đề này rồi ,bình loạn nhiều làm gì :\

Chặtthịt
19-03-09, 00:09
Dỡ ẹc :!:!:!:!:!:!:!:!:!:!:!:!:!:!:!:! :Z

thjnhdajgjano1
19-03-09, 00:18
cần mua bao tay & thương sát thủ SV vương hổ ạ có pmm gấp giùm em nha

tyktnt
19-03-09, 03:29
tp hay hơn lh? khi búp hnc mà dc Hồng nhất trần các bn se thấy chính xác quý giá như thế nào. LH để làm gì khí đá nó nằm ngửa rùi thằng # xông vào ăn hàng:$

zzMDvpzz
19-03-09, 07:40
TLQ sinh ra là để kết thúc tàn cuộc , TLQ đi GC thì có trâu thật ( nếu bạn Lv 93++) hơn lev với đối thủ khác,thuận lợi nếu Vs (lôi đài) , còn CT thì chưa chắc , thời buổi tên lửa người ta xài thuốc lag đầy đường : máu trâu - dame yếu thì đánh TLQ làm gì . Mình quan niệm đơn giản thôi : TLQ đã đá thì phải chết :mad: , đá không chết thì đừng chơi TLQ zzz. Và theo mình đã chơi TLQ (sv Hoàng Hổ) muốn cho a em VL tham khảo, 2 hướng build có lợi nhất :
1- NC 330 , GC 100-150 , LH : all về sau -> hướng này an toàn nếu bạn di chuyển chậm.:(
2- NC 330 , Lh : all -> hướng này đi CT và STD hoặc pk bang rất tốt(mình đang build cách này). :D
Mình cũng khuyên mọi người đừng nên max NC trước lev 90 cả,vì dame TLQ cũng chỉ dao động 2k5-4k (Vk + 7). Chỉ có lên tầng 2-3 thì LH sẽ cho bạn dame cao nhất của VAC.
Hy vong các bạn sẽ để ý đến cách build này !:P, mình cũng sắp nghỉ VL nên cũng muốn chỉ vài kinh nghiệm cho các bạn mới .MOng a em quan tâm ^.^

zZzThiênTướngzZz
19-03-09, 08:51
Nói chung đến thời điểm chưa có skill 8x thì mình vẫn thấy gc hơn tí ko cần sét TQ 1 sét đô thống +7 cap tp thì cũng khá trâu khi solo các phái cũng đỡ ngán chỉ có solo với phái né thì còn hên xui :$

jesungocho
19-03-09, 09:57
:orion06:
tp hay hơn lh? khi búp hnc mà dc Hồng nhất trần các bn se thấy chính xác quý giá như thế nào. LH để làm gì khí đá nó nằm ngửa rùi thằng # xông vào ăn hàng:$

chuẩn nè !:) mình cũng tang dzô 1it TP còn nhiu dzô gc thấy cũng tạm ổnzzz thích đá nó die hơn nó ngã ;-)

lên tuân thủ òy đa tạ các vị = hữu ^0^:orion06:

BoTayViVoAnhCuoc
19-03-09, 11:15
Mình lại tăng vào thân pháp :| , thấy tỉ lệ đánh ngã tăng, ko biết có sai lầm ko nhỉ T_T , hình như giờ bị mất 30 tiềm năng vào thân pháp để tăng chính xác :!
ban nay noi chinh xac TLQ tang vao LH te le len tang 3 cao se lam doi phuong nga

*!Thanh Hà!*
19-03-09, 11:33
gân cốt mà tăng,tại thời điểm giờ linh hoạt ko có đất dụng võ,oqr các trận pk hôi đồng.Cân cho tui cái,cân lại ngay

TruySátMIDOUBAN
19-03-09, 11:45
Theo tui TLQ mã NC thi` miễn bàn, 200 GC cũng đúng nhưng nếu đem số còn lại gjã vào LH thì hok nên. Theo TP sẽ tốt hơn vì ngày nay chiện TLQ đá VAC bị né là bình thường, theo TP đễ tăng chính xác, TP sẽ là lựa chọn hợp lí nhất. Tui nói gj` sai mong mọi người bõ wa nhaz!

TuanVPQH
19-03-09, 16:36
:orion06:

chuẩn nè !:) mình cũng tang dzô 1it TP còn nhiu dzô gc thấy cũng tạm ổnzzz thích đá nó die hơn nó ngã ;-)

lên tuân thủ òy đa tạ các vị = hữu ^0^:orion06:

nhầm rồi ,để tỷ lệ đánh ngã cao thì sau khi max nc,thì phải LH hết thì tỷ lệ t3 của VAC là đánh ngã mới cao,còn tăng linh hoạt vừa đủ (140 LH) thì tăng GC,LH có nghĩa là t2 của VAC sẽ tăng nhiều hơn,mà dame t2 VAC các bạn đều đã biết,và hãy so sánh tác dụng của TP và LH,để nghiên cứu rõ hơn bạn nên qua box Nga My có phần nói rất rõ về t/d của 2 điểm này! Thânzzz

shaolincrazy
19-03-09, 16:45
Max nội công rồi max GC rồi TP ( xác định cần chính xác )

*-family-*
19-03-09, 17:22
mình thấy cứ nâng như sự phụ nói là đúng nhất
có câu : " con không nghe cha nghe mẹ>>> trăm đường con hư mà ;-) ""

Vô Tình Đao
19-03-09, 18:49
con đường đúng đắn nhất của TLQ theo tôi là max SM để vác nặng nhiều ;-)
còn lại táng tất vào TP chạy cho nhanh ;-)

TuanVPQH
19-03-09, 18:59

1 câu thôi.......................bó toàn thân!?

Foeversolo
19-03-09, 19:11
TLQ tăng linh hoạt có được không. Tất nhiên là phải max NC trước rồi :\

giangsmall
19-03-09, 19:20
Ban gap xac TLQ 80 VAC 6o server VuongHo (acc ChâuBáThông7777),mật tịch yq đầy đủ, khuyến mãi thêm 2 món +7 nón 73 tdxc 18% linh hoạt 14,áo tk7x+7,sư môn 4683,danh vọng 10116,học max kĩ năng chế thuốc trị thương,chế máu mana.có sẵn nguyên liệu rồi.Giá 700k giao dịch tại ViNaGame Tp HCM.dt: 0986445308

Vô Tình Đao
19-03-09, 19:29
1 câu thôi.......................bó toàn thân!?

đường này hot nhất hiện nay cho TLQ mà :0

taimit1980
19-03-09, 19:45

chuẩn không cần chỉnh.......!:P:mad:!?!:(!-.-!:)!-.-zzz;-)

TuanVPQH
20-03-09, 12:35
đường này hot nhất hiện nay cho TLQ mà :0

TLQ dùng "đường" loại gì mà hot vậy ta!?;-)

c0Iluv0c
20-03-09, 14:26
Giờ bán bộ TK 7x rồi, 4 món có tdxc 18%, thêm cái mũ 3% xxxc tương đương với 150 điểm LH thế là đẹp lắm rồi!:)

TuanVPQH
20-03-09, 15:48
Giờ bán bộ TK 7x rồi, 4 món có tdxc 18%, thêm cái mũ 3% xxxc tương đương với 150 điểm LH thế là đẹp lắm rồi!:)

140 LH bạn ạ là đủ mốc sxxc 3% rồizzz

[Pémì_Liêm]
20-03-09, 19:27
Mình ko chơi TLQ nhưng sau 1 năm chơi VL2 ,và đúc kết qua các bài góp ý của các bạn trên diễn đàn có vài ngu ý sau,mong các đồng đạp vl2 chỉ giáo:
chủ đề chính của chúng ta không hot nào ngoài băng cánh tăng điểm tiềm năng ( mật tịch ko nói đến)
1 TLQ phù hợp với toàn cảnh vl2 bây giờ theo mình đẹp nhất là theo con đường
1/Max Nội Công
2/Gân cốt >200 (tùy vào đồ đạc của mỗi nhân vật)
3/Linh hoạt vào các level còn lại
*Lý Do
-max Nội Công thì không phải nói thêm gì nữa:Z
-gân cốt đảm bảo >200 có lẽ vì vl2 đang từng bước tiến đến con đường hội đồng ,có những cuộc đấu như BHTA...sau này sẽ còn có BHTA lần 2 chẳng hạn..1 chiến dịch beautyful của VNG (chưa kể chiến trường Tống-Liêu,cửa Vân Mộng Trạch nữa chứ:)......),vì vậy mà ít nhất ta cũng phải đủ sinh lực mà đá chứ! nên nhớ nhiều quá không phải là hay.
-ở trên mình nói là nhiều quá không phải hay có lý do cả ,bởi vì ta cần quan tâm đến sức tấn công nữa chứ phải không,thủ nhiều thì qua chơi TLD cho lành,vì vậy mà nên chăng chúng ta tăng vào Linh Hoạt
+Linh Hoạt tăng chí mệnh,dcx,tỷ lệ lên tầng,mà VAC ai chơi TLQ thì biết rồi ,t2 dame mạnh hơn rất nhiều ,t3 thi đánh ngã,cũng có lợi khi trường hợp ta ko kết thúc đối thủ được trong 3 VAC,mà cái đá cuối đối phương ngã thì không gì hay bằng phải không nào!
+Thân pháp ư! có lẽ ko nên,tại sao ư ,so sánh tác dụng giữa Linh Hoạt và Thân Pháp sẽ hiểu
*Trên đây là bài phát biểu cảm nghĩ của tôi!rất mong các bạn đóng góp ý kiến,có gì sai xót mong các bạn chỉ giáo.Thanks a lot!!:P

hihi
. cách này mình đang áp dụng cho con tlq của mình
250gc . 42lh :D lv89

TuanVPQH
21-03-09, 08:13
;3791840805']hihi
. cách này mình đang áp dụng cho con tlq của mình
250gc . 42lh :D lv89

thật tuyệt vời ,bạn có thấy tuyệt vời không ? con đường này đẹp đấy chứ:D!:P

bachthienphong
21-03-09, 21:16
em thấy nên cho máu từ 9-10k rồi tăng qua lh né cao máu trâu thủ trâu dam to thì hết xẩy. mà cho em hỏi yq vac ghi dam thức cuối cùng tăng... vậy dam thức cuối của vac 5 ô là nhiu? và 6 ô là nhiu? hay đều giống nhau vậy@@

TuanVPQH
23-03-09, 18:02
em thấy nên cho máu từ 9-10k rồi tăng qua lh né cao máu trâu thủ trâu dam to thì hết xẩy. mà cho em hỏi yq vac ghi dam thức cuối cùng tăng... vậy dam thức cuối của vac 5 ô là nhiu? và 6 ô là nhiu? hay đều giống nhau vậy@@

Dame của VAC ư! ví dụ 1 tlq đá 6 ô,khi bạn bị đá đúng tầm 6 ô thì dame sẽ là lớn nhất,càng gần dame VAC giảm dần
Thực ra không có con số chính xác,nhưng theo mình nghĩ thì nó tăng theo cấp số cộng!:P

[Pémì_Liêm]
23-03-09, 20:12
vừa up 91 :Z
h Linh hoạt 50. Còn lại GC :Z
máu cũng tạm ổn ^o^

Chíp Hero
23-03-09, 20:26
+ LH khi GC đã > 200 thì còn nhiu điểm đâu bạn zzz lúc đó xsxc lên dc nhiu đâu zzz tui thấy nên thêm 1 ít TP sẽ đánh 1 số con trâu né tốt :Z
ý kiến: 50 TP còn lại GC zzz

TuanVPQH
25-03-09, 12:02
+ LH khi GC đã > 200 thì còn nhiu điểm đâu bạn zzz lúc đó xsxc lên dc nhiu đâu zzz tui thấy nên thêm 1 ít TP sẽ đánh 1 số con trâu né tốt :Z
ý kiến: 50 TP còn lại GC zzz

tất nhiên khi tăng LH với tỷ lệ đó không phải lúc nào đá cũng lên tầng,nhưng bạn có công nhận rằng khi lên t2,dame của VAC cao hơn khá nhiều,khi đó đối thủ sẽ dễ rơi vào tình trạng chết đột tử,cũng khá hay đấy chứ;-)

taochasothangnao
25-03-09, 15:50
TLQ nói biết bao nhiêu lần về chuyện này mà vẫn cứ cái kiểu suy nghỉ đó. Chắc TLQ sinh ra chỉ đánh TLQ thôi hả? Ăn rồi cứ nhăm nhe đá thằng TLQ khác 1 cái, hay 2 cái nó chết mà không tính đến chuyển đánh với các phái khác.

Linh Hoạt ta không dám nói đến, nhưng gân cốt mà cứ tăng max đi, xem thử PK với các phái khác cùng cấp đồ giống nhau thì thế nào :T.

Chán :H

[Pémì_Liêm]
26-03-09, 12:58
max gc thì Chính xác ít wa
né tránh cũng ít :)):
50Lh thêm chut chút CX NT cũng tổt :Z

danh2807
26-03-09, 20:20
max nc > đẩy cả vào gc, kiếm 1 set +7 mặc vào như set tk chẳng hạn thì máu trâu *********
nâng gc vừa dc máu trâu vừa dc phòng thủ ngoại công nữa!:P

[Pémì_Liêm]
28-03-09, 05:43
max nc > đẩy cả vào gc, kiếm 1 set +7 mặc vào như set tk chẳng hạn thì máu trâu *********
nâng gc vừa dc máu trâu vừa dc phòng thủ ngoại công nữa!:P

chủ yếu là để pk solo với TLQ thôi
Dgt ah :M . nhìn = 1/2 con mắt

TuanVPQH
28-03-09, 08:03
;3792014169']chủ yếu là để pk solo với TLQ thôi
Dgt ah :M . nhìn = 1/2 con mắt

tên này lên V rồi à:M ,....uppp

Say Trong Nỗi Đau
28-03-09, 08:14
Theo thế nào thì theo như mình max NC sang gân cốt

TuanVPQH
28-03-09, 15:03
Theo thế nào thì theo như mình max NC sang gân cốt

max gân cốt sau khi max Nội Công,chỉ có thể là có bộ TQzzz
nên theo 140lh rồi gân cốt chưa muộn:mad:

[Pémì_Liêm]
28-03-09, 15:05
tên này lên V rồi à:M ,....uppp

còn 146 bài viết nữa ;-)
cố lên đi :B:B:B sẽ = ta

BộKinhVân
28-03-09, 15:44
Với 1 bộ TK 8x KTC cao: Áo quần ktc 12.Mũ TC ktc 16.2 TKBC ktc 15x2.
Khi đó ktc cũng đã 70 rồi :0 Ai làm thêm cái phong thưởng lệnh tiên phong thêm 20 nữa là 90.
Khi đó cộng thêm 1 chút linh hoạt,thân pháp sẽ thấy hiệu quả hơn nhiều ^^

[Pémì_Liêm]
28-03-09, 18:19
Với 1 bộ TK 8x KTC cao: Áo quần ktc 12.Mũ TC ktc 16.2 TKBC ktc 15x2.
Khi đó ktc cũng đã 70 rồi :0 Ai làm thêm cái phong thưởng lệnh tiên phong thêm 20 nữa là 90.
Khi đó cộng thêm 1 chút linh hoạt,thân pháp sẽ thấy hiệu quả hơn nhiều ^^

tlq hâu hết xài TP mà :\
:Z

giotdangtky
29-03-09, 12:36
max nc + hết vào lh sút cho nó thấm:K

Assuba
29-03-09, 12:41
max nc + hết vào lh sút cho nó thấm:K

thấm thì có thấm
chuyển sv fat nhịn nhục 1 tuần :Z
sau tuần đó đá cái nào té cái đó @@

c0Iluv0c
30-03-09, 05:58
TD: La hán trận tỷ lệ phát chiêu thức thứ 1 tăng 3% (60% & lui) - thức 2 tăng 1% ( 90% & ngã) ngã thì bất lợi cho VAC. Tăng đủ 90 Lh (+1 chí mạng có sẵn) là 10 chí mạng tương đương 2% xxxc +3% của tầng 1 là 20% số chẵn^^. Còn lại fj hết vào GC :B

TuanVPQH
31-03-09, 19:14
;3792029623']còn 146 bài viết nữa ;-)
cố lên đi :B:B:B sẽ = ta

dạo này máy tính bị hỏng,ko viết bài đc:L

Congtửchơisâu
31-03-09, 19:33
tui tăng max sức mạnh,sau dồn hết vào thân pháp có dc ko @@?

hatimca
01-04-09, 08:51
;3792035521']tlq hâu hết xài TP mà :\
:Z

Hic một server bao nhiêu TLQ, quota cả server được mấy tiên phong?
Vậy làm sao gọi là "hầu hết" ???

BộKinhVân
01-04-09, 09:24
Hầu hết là hầu hết thế nào :$
Đang tiên phong,chuyển sv khác,mà quân công nó cao quá,ngậm ngùi cất tiên phong vào rương :M
Cuối tuần ~130k quân công mà vẫn đô thống như film @@.Thôi thì dùng bảo châu vậy,thêm được 30 ktc cũng đỡ :(

TuanVPQH
02-04-09, 16:14
tlq quả thật khó đỡ thật,để trở thành bro thì ôi chao......zzz