PDA

Võ lâm Truyền kỳ : [Hướng Dẫn] Và [Thảo Luận] : Võ Đang Khí

yossie19
14-12-09, 02:26 PM
Như mình đã post 3 bài về cách tăng Võ Đang Kiếm , thì nay , sau 1 thời gian mình test Võ Đang Khí , mình có 1 cách tăng điểm để cho những ai mới chơi co thể tham khảo và cho những ai đang chơi VD Khí cùng thảo luận với mình .

Trước tiên thì mình nói qua 1 chút về phái Võ Đang : Võ Đang là 1 phái chia ra 2 đường : SOLO ( Theo Kiếm ) và AOE ( area of effect hay gọi là đánh lan trong game hay dc gọi là Theo Khí) rất rõ rệt.

Khi theo con đường solo , Võ Khí có 1 ưu điểm là ko ngán bất cứ đối thủ nào , cho dù là kị hệ . Ngược lại , Võ Kiếm rất yếu trong hỗn chiến( vì là đánh cận chiến). Võ Kiếm ko thể làm 1 chiến binh đích thực trong những trận đánh hỗn chiến dc . Vì VKiem ko có hỗ trợ máu và def tốt như TVB , TL ( fan dame ). Thêm vào đó , theo xu hướng hiện tại thì hệ Mộc cũng rất nhiều nên việc theo Kiếm càng gặp nhiều bất lợi.

Khi theo con đường AOE , Võ Khí có nhược điểm là lại rất yếu trong con đường đi PK , hầu như gặp những phái cận chiến là khả năng thắng rất thấp ( nếu ngang đồ + FF ). Ngoài ra skill THuần Duơng Vo Cực delay khá lâu và dễ bị phá vỡ và skill MTTC hỗ trợ 450 CM trong 5s <-- rất ít tg và nếu bi áp sát thì rất khó ra skill. Ngược lại Võ Khí lại rất mạnh trong hỗn chiến( TK , LD , TDLT , ... ) .

Thứ 1 là skill Thiên Địa Vô Cực đánh dc nhiều đối thủ và hy vọng skill Thiên Địa Vô Cực + 20 sẽ nhảy dame 4 lần!:P ( hiện tại + 10 chỉ 2 lần thôi)
Thứ 2 là khả năng nhảy dame rất tốt. ( khi có bật Thuần Duơng Vô Cực[ su dụng trong 30s]) .
Thứ 3 là khả năng buff dame của Võ Khí cũng rất tốt cho những phái Nội công( skill Chân Vũ Thất Tiệt buff 140% , còn hơn cả 1 viên lak cấp 7)
Thứ 4 là hệ Thủy trong KT cũng tuơng đối dc nhiều người chơi nên đó cũng là 1 lợi thể cho hệ Thổ chúng ta.
Đó là ưu điểm và nhược điểm của 2 con đường mà theo kn của mình là vậy ( các bạn giúp mình bổ sung thêm )

Và sau đây là cách tăng điểm của mình.
Tiềm năng : Theo cách + chung là 6 Nội , 4 Ngoại ( ko thể là 5 - 5 dc ) vì điểm tiềm năng ko thể + 60% tổng số điểm vào 1 cái ( nhiều bạn thắc max muốn + max nhưng ko dc )

Về Kỹ năng :
Kỹ năng theo như trải nghiệm của mình thì có 2 cách tăng.
Cách thứ 1 : CÓ THỂ solo và hỗn chiễn dc. ( mình đang tăng theo cách này )
Skill lv 10 : +20
Skill lv 20 : + 10
Skill lv 30 : +8 ( chỉ nên + 8 thôi vì Mana sẽ hấp thụ 57% sát thuơng) nên khi bị đánh thì máu + mana sẽ tụt đều -> thuận lợi khi mua máu ( bình Ngũ Hoa Ngọc Lộ Hoàn )
Skill lv 40 : + 1 ( đánh hỗn chiến ko cần chạy nhanh ) đứng sau thả bom dc rồi ;-)
Skill lv 50 : Theo cách này là + 0
Skill lv 60 : + 10
Skill lv 70 : + 10
Skill lv 80 : + 10
Skill lv 90 : + từ từ cho đến 20 theo lv.
Cách tăng này thì có skill Bắc Cập Nhi Phục(tấn công 1 đối thủ ) +20 thì hỗ trợ cho Thiên Địa 15% thôi nhưng dame tuơng đối to --- > hit n run co thể buff Thuần Duong để giết đối thủ trong 1 skill ( crit dame 450 từ Lưỡng Nghi Kiếm )
( Theo cách này thì bạn dư ra 4 điểm kỹ năng ( max VLMT ) thì bạn có thể + vô skill 5x hoặc skill Thế Vân Tung cũng dc , tùy bạn chọn , mình đang chờ ép đôi giày lên + 14 để dc 46% rùi + 3 điểm TVT là dc 15% là đẹp )
Đây là hình minh họa :

Cách 2 : Tuơng đối giống cách 1 chỉ khác nhau ở skill 1x và 5x . Thay vì + 1x thì + max vô skill 5x (hỗ trợ Thiên Địa 30%)--- > còn dư ra 4 điểm thì bạn cũng có thể + vô skill 1x hoặc skill TVT thì tùy bạn)

****Lời khuyên : Nên theo cách 1. Bởi vì mình đã test thử , nếu max skill 5x thì hỗ trợ dc 30% sẽ thêm lực tay 600. Max skill 1x tăng thêm 300. Hơn nhau 300 điểm nhưng khả năng kết thúc của cách 1 tốt hơn . Thiên Địa mới + dc 10 nên thêm 300 điểm cũng ko đang kể là bao.

Đó là những trải nghiệm của mình. Mong mọi người thảo luận và giúp mình hoàn thiện bài viết.
Chúc mọi người tham gia KT vui vẻ!;)

o0KuDen0o
14-12-09, 10:48 PM
quá chuẩn! mình theo cách 2! chỉ có điều skill TVT cần tăng 2-3 điểm kết hợp với đôi giày sao cho tốc độ dưới ngựa là 17 thì tốt hơn! mac dù ở sau bem ra nhưng cũng có lúc cần đến tốc độ để chuồn chứ!:orion23:

captain88hn
14-12-09, 11:39 PM
bạn ơi cho mình hỏi.. bạn tẩy điểm tiềm năng kiểu gì mà Sức với Thân xuống còn 50 thế kia

minh ra đảo tẩy tủy...tẩy xong thì Sức cứ là 187 , thân là 50 ....chẳng hiểu sao ????

hungdz
15-12-09, 12:58 AM
Bài viết rất hay ! Nhưng theo mình thì mình ưu tiên cách 2, TDVC khi + 10 lực tay khá ổn , ks mạng thì khỏi bàn . Cõ lẽ thời kỳ BCNP vủa VD đã kết thúc

LoiPheo
15-12-09, 01:15 AM
bài này tương đối chính xác cho những ai muốn theo võ khí

Excellentp13
15-12-09, 03:43 AM
nói về nuker mà lại để lực tay đánh 1 mục tiêu?
để 8k8 cho nó sướng mắt?

huynhnguyenkhang
15-12-09, 10:06 AM
ở topic kia đang thảo luận chuyện mạc CHSTTNL đối cới VD có hợp ko và tác dụng như thế nào , mặc bao nhiêu là đủ bạn đã đủ đẳng cấp bạn test thử và cho AE ý kiến coi sao bạn ơi .

singuyenlt
15-12-09, 10:28 AM
Bài viết hay quá. Tiện đây cho em hỏi VD khí nhà mình dùng VK chế hay VK đặc chế.VK chế có dòng HNL còn đặc chế thì có dòng + choáng. Em đang phân vân ko bít có nên mua VK đặc chế ko zzzzzzzzz

yossie19
15-12-09, 10:33 AM
@captain88hn : ko biết bạn có để nhầm cuốn MTTC của Võ Kiếm ko ? mình tẩy nó về 50 50 chứ bạn hỏi vậy mình bít giải thix bạn sao ?
@excellent : mình đánh skill aoe = phím số 1 , auto xài skill auto , nhưng khi đi LD + TK + TDLT mình để phím trái là skill BCNP , vì sao ? dame to , nên khi gặp thằng nào đi riêng lẻ . có thể giêt dc nó liền chứ nều bạn xài skill TDVC thì cho dù bạn có đuổi nó đến đâu cũng ko giết dc nó , hiệu ứng thấp , dame yếu hơn.
@ huynhnguyenkhang : đồ CHSTTN L mình nói cho bạn thế này :
thứ 1 : khó kiếm --> khả năng có 1 set 60 70% là ko khả thi
thứ 2 : đồ san boss ko fai lúc nào cũng có opt ngon-> kháng + SL NL có thể sẽ thấp --> việc đầu tư có thể khiến bạn tốn 1 lượng bạc ko nhỏ mà ko biết có tính hiệu quả hay ko.
thứ 3 : ko thể luyện hóa dc---> cái quan trọng nhất bây h --> ko thể ép lên +16 dc nếu có điều kiện.
thứ 4 : giảm hiệu ứng thấp
==>> nếu là bạn , bạn sẽ chọn cái nào ? mình thì mình chọn đồ chế rùi ép DV luyện hóa trang bị==> SL NL ngon + kháng cao ==> lỳ đòn. ==> đó là cách mình dag xây dựng .

chienbinhthepcs
15-12-09, 10:41 AM
theo cách 1 là chuẩn men.ông này xài kiếm 20% à max trấn phái mà tốc 70

huynhnguyenkhang
15-12-09, 12:06 PM
@captain88hn : ko biết bạn có để nhầm cuốn MTTC của Võ Kiếm ko ? mình tẩy nó về 50 50 chứ bạn hỏi vậy mình bít giải thix bạn sao ?
@excellent : mình đánh skill aoe = phím số 1 , auto xài skill auto , nhưng khi đi LD + TK + TDLT mình để phím trái là skill BCNP , vì sao ? dame to , nên khi gặp thằng nào đi riêng lẻ . có thể giêt dc nó liền chứ nều bạn xài skill TDVC thì cho dù bạn có đuổi nó đến đâu cũng ko giết dc nó , hiệu ứng thấp , dame yếu hơn.
@ huynhnguyenkhang : đồ CHSTTN L mình nói cho bạn thế này :
thứ 1 : khó kiếm --> khả năng có 1 set 60 70% là ko khả thi
thứ 2 : đồ san boss ko fai lúc nào cũng có opt ngon-> kháng + SL NL có thể sẽ thấp --> việc đầu tư có thể khiến bạn tốn 1 lượng bạc ko nhỏ mà ko biết có tính hiệu quả hay ko.
thứ 3 : ko thể luyện hóa dc---> cái quan trọng nhất bây h --> ko thể ép lên +16 dc nếu có điều kiện.
thứ 4 : giảm hiệu ứng thấp
==>> nếu là bạn , bạn sẽ chọn cái nào ? mình thì mình chọn đồ chế rùi ép DV luyện hóa trang bị==> SL NL ngon + kháng cao ==> lỳ đòn. ==> đó là cách mình dag xây dựng .

cám ơn bạn đã cho mình 1 lời khuyên ,tặng bạn ít điểm DV để lên nhân sĩ võ Lâm .

ek12345
15-12-09, 02:48 PM
theo cách 2 là chuẫn kô cần chĩnh
hết thời chiu 1x rùi bây giờ là thời cũa TDVC

HanMacTeo
17-12-09, 06:21 AM
Tui có ý kiến thía này:
1. Nâng skill 1x lên 20 ko phải để lấy dame to mà chủ yếu là để lấy hiệu ứng, vì TDVC lv10 dame cũng ngang ngửa 1x
2. Nếu theo cách thứ 2 thì sao ko thay vì nâng chiu 5x để lấy it dame thì nâng vào skill TVT để tăng tốc chạy, như vậy sẽ tăng khả năng sông sót trong cả hỗn chiến lẫn pk khi VD khí chỉ có thể đánh hit and run.
3. Tọa vọng sao ko phải là 7 điểm vì như thế mana máu tỉ lệ 51%, thích hợp hơn khi sử dụng Ngũ hoa ngọc lộ hoàn, và vì khi đánh nhau thì VK hút nội lực không có tác dụng, việc để mana nhìu hơn máu 1 khoảng la cần thiết, không nhất thiết phải tận dụng tối đa tỉ lệ mana và máu như vậy.

xantoto
17-12-09, 09:39 AM
Nếu mang 1 set CHSTTNL thì có thể cộng VNTP lên 10 để lấy hiệu ứng. Game này max các hiệu ứng hình như là 1000%. Tuy xài chuyển hóa thì mất dòng hiệu ứng nhưng nếu ép lên +12 thì sẽ đc +200% (cho đồ cấp 10). Những ai nghèo thì mang chuyển hóa hay hiệu ứng cũng đc, vì mỗi cái đều có 1 ưu thế riêng. Nhưng với những ai giàu có, có điều kiện ép 1 set >12 thì theo mình nên mang có chuyển hóa. Theo mình tính 1 món đồ +14 sẽ đc 200% hiệu ứng và 10% chuyển hóa -> 5 món = 50% chuyển hóa. Kinh nghiệm chơi vl1 là chuyển hóa >50% và <50% khác nhau rất nhiều. Trong vl1 nếu mang CH < 50% thì thà ko mang còn hơn, nếu KT cũng như thế thì mang CH > 50% là 1 vấn đề lớn. Mình chưa có điều kiện test, ai có đk test với 50% CH thì cho ae chút kn nha !!!

HanMacTeo
17-12-09, 01:49 PM
Về set CHSTTNL có lẽ giờ chưa nên sử dụng, vì sau này VD khí có skill 110, mà chưa hiểu nó ntn, nội lực mất thì tăng dame nhưng mất do xài skill hay cả xài skill với bị đánh đều đc. Nếu là cả bị đánh mất mana cũng tăng đc dame thì ko có CHSTTNL mà đi hỗn chiến khá là đỉnh.

xantoto
18-12-09, 03:40 PM
skill 110 là tăng đame dựa vào NL mất đi sau mỗi lần xuất chiêu, có nghĩa là bạn đánh càng nhiều vào mục tiêu trong thời gian càng ngắn thì dồn đame càng lớn. Đây là 1 ưu thế của vđ trong săn boss, vì máu boss khỏi nói. Nếu tính NL mất đi do chịu đame thì xin thưa với bạn opt CHSTTNL rất quan trọng, bỡi vì bạn có thể chịu đòn để lấy đame. Nếu ko có CH e rằng bạn chưa kịp ra chiêu lấy đame đã chết mất. Còn nếu CH cao bạn sẽ cực trâu, vừa chịu đòn rùi dùng chính đame của đối phương + đame của mình công kick ngược trở lại. Đây cũng là tinh túy của thái cực quyền do TTP sáng chế :)). Và ở đây mình xin nói nếu theo cách hiểu skill 110 có dựa vào NL mất đi do chịu đame thì chiêu 6x TDVC rất lợi hại. Khi thi triển TDVC sẽ mất toàn bộ NL, và bạn hãy tưởng tượng đi, khi đó nếu 1 set > 50% CH thậm chí bị đánh bạn còn tăng thêm NL, trong khi SL chả mất bao nhiu, mà khi đó đame cũng lên chóng mặt. Úi trời, nói đến đây thì mới phát hoàng, VĐ nhà ta ghê quá. Nhưng tiếc là theo mình biết skill chỉ tính NL mất đi do xuất chiêu thui. Vì vậy trong các trận PK mình khuyên VĐ chúng ta nên chọn 1 vị trí thích hợp để tránh đame, đồng nghĩa mình ra đc nhiều chiêu trong 1 thời gian ngắn, và thế là đame nhảy theo thời gian.
Cũng nói về skill 110, có thể nói với skill này sẽ giúp VĐ chúng ta có tầm ảnh hưởng rất lớn trong các trận đánh lớn, khi mục tiêu đánh là các NPC có máu lớn. Hãy tự hào vì VĐ chúng ta sẽ luôn đc giang hồ tôn trọng :))

huynhnguyenkhang
18-12-09, 07:13 PM
VD chúng ta ở VL1 mình chơi thì mình hiểu kha khá về nó , nhưng kiếm thế mình mới chơi lên chịu .nhưng VD ở VL1 đúng là môn phái ko thể thiếu ở các trận đánh lớn và mình tự hào vì điều đó . và mình cũng chung thành với môn phái này , KT mà như bạn nói thì khá yên tâm về VD mình , cứ như các topic kia nói thì quả thật mình hơi tự ti về phái mình .

xantoto
19-12-09, 09:51 AM
bạn yên tâm đi, vđ ta luôn có chổ đứng trong giang hồ. Điều đáng ngại duy nhất hiện nay là MGK quá mạnh nên VĐ đi đâu cũng bị khắc chế. KT vẫn tôn trọng VĐ nhưng lại đưa vào MG phái để tạo sự khó khăn cho VĐ. Vấn đề ks trong TK thì bạn khỏi lo, nhưng quan trọng là bạn có chịu nỗi đame của MGK hay ko? Từ xa xưa các đạo sĩ VĐ càng lâu năm công lực càng thâm hậu, vì vậy hãy tin càng lv cao VĐ càng chứng tỏ đc sức mạnh của mình trong KT. Một ưu ái trong KT cho VĐ là nội lực càng cao đame càng lớn :))

thailove
19-12-09, 03:36 PM
Không biết nói sao chứ mình rất thích chơi võ đang:D!. Nhưng theo mình VĐ hiện giờ chưa thể sánh vai cùng 1 số phái đươc xem là vip hiện nay chẳng hạn như MG hay ĐM !:|. Vì hiện giờ cấp của VĐ còn thấp nhưng trong tương lai thì mình tin rằng VĐ là 1 Phái rất mạnh!;O! Chỉ việc có đến 3 phái khắc hệ chúng ta thôi cũng đủ để biết sau này VĐ sẽ như thế nào rùi!;)!Có lẽ đối thủ của chúng ta đó là CB chăng!?. Mình đồng ý với cách tăng và hướng đi theo VĐ khí trên! Mình cũng đang nghiên cứa VĐ khí rất kỉ nhưng mình xin phép chưa trình bài ở đây đươc mong anh em thông cảm! Mình sẽ trình bài 1 cách chi tiết hơn khi có thể xin bật mí một tí theo mình VĐ muốn trâu thì máu và nội lực phải mất cùng 1 lúc mà phải chính xác đến từ giọt kìa!:) tất cả vì một VĐ Vô Địch!:P

huynhnguyenkhang
19-12-09, 06:51 PM
Không biết nói sao chứ mình rất thích chơi võ đang:D!. Nhưng theo mình VĐ hiện giờ chưa thể sánh vai cùng 1 số phái đươc xem là vip hiện nay chẳng hạn như MG hay ĐM !:|. Vì hiện giờ cấp của VĐ còn thấp nhưng trong tương lai thì mình tin rằng VĐ là 1 Phái rất mạnh!;O! Chỉ việc có đến 3 phái khắc hệ chúng ta thôi cũng đủ để biết sau này VĐ sẽ như thế nào rùi!;)!Có lẽ đối thủ của chúng ta đó là CB chăng!?. Mình đồng ý với cách tăng và hướng đi theo VĐ khí trên! Mình cũng đang nghiên cứa VĐ khí rất kỉ nhưng mình xin phép chưa trình bài ở đây đươc mong anh em thông cảm! Mình sẽ trình bài 1 cách chi tiết hơn khi có thể xin bật mí một tí theo mình VĐ muốn trâu thì máu và nội lực phải mất cùng 1 lúc mà phải chính xác đến từ giọt kìa!:) tất cả vì một VĐ Vô Địch!:P

mình cũng nghĩ như bạn , hồi ở VL1 mình cũng căn giữa NL và SL tưng giọt đấy khi hết máu cũng là lúc hết mân :D .

HanMacTeo
20-12-09, 03:07 AM
skill 110 là tăng đame dựa vào NL mất đi sau mỗi lần xuất chiêu, có nghĩa là bạn đánh càng nhiều vào mục tiêu trong thời gian càng ngắn thì dồn đame càng lớn. Đây là 1 ưu thế của vđ trong săn boss, vì máu boss khỏi nói. Nếu tính NL mất đi do chịu đame thì xin thưa với bạn opt CHSTTNL rất quan trọng, bỡi vì bạn có thể chịu đòn để lấy đame. Nếu ko có CH e rằng bạn chưa kịp ra chiêu lấy đame đã chết mất. Còn nếu CH cao bạn sẽ cực trâu, vừa chịu đòn rùi dùng chính đame của đối phương + đame của mình công kick ngược trở lại. Đây cũng là tinh túy của thái cực quyền do TTP sáng chế :)). Và ở đây mình xin nói nếu theo cách hiểu skill 110 có dựa vào NL mất đi do chịu đame thì chiêu 6x TDVC rất lợi hại. Khi thi triển TDVC sẽ mất toàn bộ NL, và bạn hãy tưởng tượng đi, khi đó nếu 1 set > 50% CH thậm chí bị đánh bạn còn tăng thêm NL, trong khi SL chả mất bao nhiu, mà khi đó đame cũng lên chóng mặt. Úi trời, nói đến đây thì mới phát hoàng, VĐ nhà ta ghê quá. Nhưng tiếc là theo mình biết skill chỉ tính NL mất đi do xuất chiêu thui. Vì vậy trong các trận PK mình khuyên VĐ chúng ta nên chọn 1 vị trí thích hợp để tránh đame, đồng nghĩa mình ra đc nhiều chiêu trong 1 thời gian ngắn, và thế là đame nhảy theo thời gian.
Cũng nói về skill 110, có thể nói với skill này sẽ giúp VĐ chúng ta có tầm ảnh hưởng rất lớn trong các trận đánh lớn, khi mục tiêu đánh là các NPC có máu lớn. Hãy tự hào vì VĐ chúng ta sẽ luôn đc giang hồ tôn trọng :))

Mình xin nói vài điều:
1. Chỉ đồng ý với bạn về chuyện bộ CHSTTNL wan trọng ntn, nếu bạn có từng chơi và từng test qua skill 110 thì mình ko có gì để nói. Nhưng vấn đề ở đây là bộ CHSTTNL, với KT như hiện nay thì đầu tư 1 bộ CHSTTNL là 1 điều đúng đắn hay ko khi máu mana ít, không có dòng hiệu ứng, và nhất là không luyện hóa đc, chưa kể đến chuyện tìm 1 bộ chuyển hóa cao mà kháng cũng cao là 1 chuyện ko dễ.
2. skill 110 mà chịu ảnh hưởng của cả mana mất do chịu dame thì có nên cân nhắc giữa 1 bộ chuyển hóa với 1 bộ hiệu ứng ko khi với bộ CHSTTNL 50% là ta mất đi gần 33% dame nhận đc từ skill 110(nếu tỉ lệ mất mana:máu là 5:5)? Nếu võ khí mà chưa kịp xuất chiu đã chết thì phái nào sống đc để mà đánh?
3. Nếu bạn nói đến tinh túy của Thái Cực Quyền thì đó là hóa giải đòn tấn công của đối phương (cái này giống như né vậy) và sau đó mượn sức đối phương đánh trả lại đối phương chứ không phải đứng ra như chịu đòn như 1 con trâu
4. Bạn nói :"nếu theo cách hiểu skill 110 có dựa vào NL mất đi do chịu đame thì chiêu 6x TDVC rất lợi hại. Khi thi triển TDVC sẽ mất toàn bộ NL" như thế này hơi mâu thuẫn. Skill 6x khi buff nó hút toàn bộ mana, như vậy nó tính là sử dụng skill chứ đâu phải bị đánh, và nếu buff skill 6x rồi ra chịu dame để lấy dame thì làm gì mất mana mà lấy,và trên lý thuyết thì khi buff skill 6x rồi thì sẽ làm giảm dame nhận đc từ skill 110 là (30%x nội lực mất do skill 6x x 0.002)% (theo skill 110 mình bít là thế zzz )
5. Mấy cái mình nói trên chỉ dựa trên lý thuyết chỉ có tính tham khảo, thực tế như thế nào thì khi nào có skill 110 sẽ bít.

HanMacTeo
20-12-09, 03:11 AM

Căn từng giọt ntn?Mana hết là máu cũng hết ah? Bạn chỉ mình bít cách trừ hao mana khi dùng skill đi.

Anh Là Ai
26-12-09, 09:17 AM
up cho 1 topic võ khí @@
tìm mãi mới thấy có topic hướng dẫn cho võ khí @@

ek12345
26-12-09, 10:47 AM
bạn ơi cho mình hỏi.. bạn tẩy điểm tiềm năng kiểu gì mà Sức với Thân xuống còn 50 thế kia

minh ra đảo tẩy tủy...tẩy xong thì Sức cứ là 187 , thân là 50 ....chẳng hiểu sao ????

bạn đang đeo cuốn MTTC võ khí hay võ kiếm vậy

Huyền Thoại VĐK
27-12-09, 01:47 PM
thank bạn nhiều nhá .

Thành Bất Tử
cảm ơn a e đã đóng góp ý kiến nhá .

0904.825.759
ủng hộ bạn 1 phiếu nè .

hoangtubg90
27-12-09, 05:07 PM
chẳng hiểu vo dang khí co vip dươc như ban nói không nữa.Chứ thiên địa mà nhảy có 2 dame thi an thua j đâu

xantoto
28-12-09, 12:15 AM
Mình xin nói vài điều:
1. Chỉ đồng ý với bạn về chuyện bộ CHSTTNL wan trọng ntn, nếu bạn có từng chơi và từng test qua skill 110 thì mình ko có gì để nói. Nhưng vấn đề ở đây là bộ CHSTTNL, với KT như hiện nay thì đầu tư 1 bộ CHSTTNL là 1 điều đúng đắn hay ko khi máu mana ít, không có dòng hiệu ứng, và nhất là không luyện hóa đc, chưa kể đến chuyện tìm 1 bộ chuyển hóa cao mà kháng cũng cao là 1 chuyện ko dễ.
2. skill 110 mà chịu ảnh hưởng của cả mana mất do chịu dame thì có nên cân nhắc giữa 1 bộ chuyển hóa với 1 bộ hiệu ứng ko khi với bộ CHSTTNL 50% là ta mất đi gần 33% dame nhận đc từ skill 110(nếu tỉ lệ mất mana:máu là 5:5)? Nếu võ khí mà chưa kịp xuất chiu đã chết thì phái nào sống đc để mà đánh?
3. Nếu bạn nói đến tinh túy của Thái Cực Quyền thì đó là hóa giải đòn tấn công của đối phương (cái này giống như né vậy) và sau đó mượn sức đối phương đánh trả lại đối phương chứ không phải đứng ra như chịu đòn như 1 con trâu
4. Bạn nói :"nếu theo cách hiểu skill 110 có dựa vào NL mất đi do chịu đame thì chiêu 6x TDVC rất lợi hại. Khi thi triển TDVC sẽ mất toàn bộ NL" như thế này hơi mâu thuẫn. Skill 6x khi buff nó hút toàn bộ mana, như vậy nó tính là sử dụng skill chứ đâu phải bị đánh, và nếu buff skill 6x rồi ra chịu dame để lấy dame thì làm gì mất mana mà lấy,và trên lý thuyết thì khi buff skill 6x rồi thì sẽ làm giảm dame nhận đc từ skill 110 là (30%x nội lực mất do skill 6x x 0.002)% (theo skill 110 mình bít là thế zzz )
5. Mấy cái mình nói trên chỉ dựa trên lý thuyết chỉ có tính tham khảo, thực tế như thế nào thì khi nào có skill 110 sẽ bít.

ở trên là mình phân tích ý kiến của người ta, bạn nói cũng đúng nhưng mình xin làm rõ ý của mình :
1. Ở đây mình khuyến khích mang chuyển hóa với những ai có đk ép 1 set >12, vì ở dòng +2 có 200% hiệu ứng. Nếu ép đc set +14 thì wa tuyệt vì khi đó có dòng xác suất loại bỏ trạng thái ngủ hành, OPT này mình hiểu là có thể tránh luôn bị hiệu ứng. Và nếu đạt đc max 1000% loại bỏ trạng thái ngủ hành thì điều gì xãy ra bạn biết ko? Theo mình nghĩ xác suất loại bỏ trạng thái ngủ hành này là 1 lựa chọn cho những ai muốn build đồ ít hiệu ứng, để dành cho những OPT khác.
2+3+4+5+6. Bạn nên biết vđ ta hiện nay và có lẽ là mãi mãi đame xuất phát ban đầu rất yếu, lực tay yếu, nhưng nhờ skill 110 nên càng về sau dame càng tăng lên. Nghĩa là vđ càng trâu thì khả năng kết thúc đối thủ càng cao. Về vấn đề đame nhận đc khi buff TDVC, bạn đã hiểu sai ý mình. Ý mình ko phải là đame nhận đc từ số mana mất đi do buff TDVC, mà là mana mất đi do chịu đoàn sau khi buff TDVC. Bỡi vì khi buff TDVC sẽ +260% NL cho khiêng chắn, phải đến khi có skill 110 test mới rõ đc, chứ hiện tại mình cũng ko rõ như bạn.

CaiBangChuong_Giun
29-12-09, 09:53 PM
mình xin góp ý, mặc dù mình cũng mới tham gia võ khí thoy :), chiu 3x tức là TVVN mình thấy nhìu ng` tăng 8 điểm, nhg mình xin hỏi là như vậy có đủ chưa ? ai cũng biết VĐK chúng ta chỉ nâng theo 1 dg` duy nhất là max nội: như vậy, điểm mana sẽ rất cao so với máu, nếu tăng 8 TVVN chỉ có 57%, như vậy thì máu sẽ hết trc' ~~> tăng như vậy hiệu wả chưa ??? Nếu xét đến việc căn thêm mana mà đánh, mình xin hỏi là có ai đạt đẳng cấp 8x 9x như vậy mà không cầm kiếm hút nội k ??? Theo mình thì TVVN tăng cao hơn 1 tí, nâng tốc đánh lên (đế hút nh` nội) thì máu và mana sẽ rút cùng 1 lúc, lúc hết mana là lúc "về thành dưỡng sức"

vnnnlo
30-12-09, 08:58 AM
Mình vừa mới chuyển qua võ khí ngày hôm qua(sau khi vào đây đọc các bài của các bạn) mình không có ngu ý gì cả chỉ xin hỏi các bạn võ đang nhà ta thì nên cầm kiếm chế hay nên cầm kiếm boss + time choáng nhỉ

xantoto
30-12-09, 10:28 PM
mình thấy rất nhiều bài hỏi về vấn đế nên cầm kiếm chế hay kiếm dặc chế. Đây đúng là câu hỏi dở hơi, sao các bạn ko hỏi kiếm chế và kiếm đặc chế kiếm đc như thế nào, cái nào khó kiếm hơn? Kiếm chế thì chỉ thuận tiện cho việc train, luyện cấp,..., nói chưng là liên quan đến đánh quái. Còn kiếm đặc chế thì hiệu quả cho việc pk P vs P. Hãy xác định rõ mình chơi KT như thế nào, tham gia hoạt động nào để đầu tư cho mình 1 set đồ phù hợp. Nếu bạn là đại gia thì khỏi nói, vì như thế bạn có thể ép 1 lúc nhiều set đồ khác nhau. Mình từ lâu đã coi game chỉ là trò tiêu khiển, chỉ chơi game vì bằng hữu, nên dù có đk lên FF8 mình cũng chỉ đạt tới FF4, nói chung là ko muốn cuốn vào sự tranh đua trong game. "Hãy đặt tham vọng bản thân vào cuộc sống đích thực, xem cuộc sống ảo chỉ là một cái gì đó phục vụ cho cuộc sống thực! Nếu làmnguwuwowcj lại thì một ngày nào đó bạn sẽ nhận ra quanh ta chẳng còn ai? :))

festina
31-12-09, 04:51 AM
Mình võ đang khí 9X sever tuệ kiếm mình đang test thử bộ CHSTTNL và càm thấy là rất ổn theo minh võ đang khí cần một set hệ thổ CHSTTNL và một set hệ kim nếu có điều kiện tớ có hai set cho nên đi TK khi chuyển qua dùng set hệ kim 4 MGK không dứt điểm được các cậu khi các cậu chạy nói chung là một set CHSTTNL là theo mình cần thiết.

hoangthaisonbg
04-01-10, 05:26 PM
mình thấy rất nhiều bài hỏi về vấn đế nên cầm kiếm chế hay kiếm dặc chế. Đây đúng là câu hỏi dở hơi, sao các bạn ko hỏi kiếm chế và kiếm đặc chế kiếm đc như thế nào, cái nào khó kiếm hơn? Kiếm chế thì chỉ thuận tiện cho việc train, luyện cấp,..., nói chưng là liên quan đến đánh quái. Còn kiếm đặc chế thì hiệu quả cho việc pk P vs P. Hãy xác định rõ mình chơi KT như thế nào, tham gia hoạt động nào để đầu tư cho mình 1 set đồ phù hợp. Nếu bạn là đại gia thì khỏi nói, vì như thế bạn có thể ép 1 lúc nhiều set đồ khác nhau. Mình từ lâu đã coi game chỉ là trò tiêu khiển, chỉ chơi game vì bằng hữu, nên dù có đk lên FF8 mình cũng chỉ đạt tới FF4, nói chung là ko muốn cuốn vào sự tranh đua trong game. "Hãy đặt tham vọng bản thân vào cuộc sống đích thực, xem cuộc sống ảo chỉ là một cái gì đó phục vụ cho cuộc sống thực! Nếu làmnguwuwowcj lại thì một ngày nào đó bạn sẽ nhận ra quanh ta chẳng còn ai? :))
Theo mình chơi VD Khí nên đầu tư 2 kiếm 1 kiếm chế để săn boss ,đánh quái, còn 1 kiếm đăc chế để đi Pk. Còn về vấn đề mặc đồ thì mình thấy dùng bộ hiệu ứng thì hay hơn. Dánh quái cũng khỏe và Pk cũng khoẻ. Bộ chuyển hóa thì khó kiếm.

Tàn Kiếm Khách
04-01-10, 08:26 PM
Cho mình hỏi vấn đề đồ đạc của Võ đang khí luôn . Theo mọi người thì võ khí dùng kiếm nào là thích hợp nhất ??

vnnnlo
05-01-10, 10:50 AM
cái skill hỗ trợ vật công nội sao bạn tăng có 10 điểm thôi à

xantoto
07-01-10, 10:39 AM
Theo mình chơi VD Khí nên đầu tư 2 kiếm 1 kiếm chế để săn boss ,đánh quái, còn 1 kiếm đăc chế để đi Pk. Còn về vấn đề mặc đồ thì mình thấy dùng bộ hiệu ứng thì hay hơn. Dánh quái cũng khỏe và Pk cũng khoẻ. Bộ chuyển hóa thì khó kiếm.

Bộ chuyển hóa mà khó cái gì, mình vào đấu giá chỉ mất 1h là có 1 bộ, cứ 1v-5v 1 món, giá trị chỉ =1/5 đồ hiệu ứng. Còn chuyện xài vk nếu bạn có đc 2 cây kiếm thì wa ngon rùi, ép đc 2 cây đó lên +12 thì bạn cũng là VIP rùi. Mình tính sơ sơ hiện giờ ép 1 vk lên +12 riêng tiền cho thằng dã luyện đại sư cũng 300v (bên mình tỷ suất bạc là 180). -> 300x2 = 600v, ít wa hi? Những ai suốt ngày chơi KT thì mình ko nói, nhưng những ai 1 ngày chỉ online đc 1 ít thời gian (như mình) thì phải xác định thích những hoạt động nào để chọn 1 vk đầu tư. Mình chơi KT chỉ khoái TK, tranh đoạt LT, BHD... nói chung là các hoạt động có nhiều người tham gia kiểu PvsP nên mình rất muốn có 1 vk đặc chế 10x, nhưng lại ko có đk sắm -> đành chế 1 cây xài nhưng đang ép lên +10 thì hết bạc, dù có ht ép lên +12 nhưng chịu ko có bạc. Thế mới biết nỗi khổ của dân chơi game, mỗi người 1 kiểu khổ, 1 thời điểm 1 nỗi khổ. VNG ko chịu hiểu cho nỗi khổ của những người ko phải là đại gia, cứ lấy đại gia làm tiêu chí phục vụ khiến những kẻ nghèo khổ đau đớn -> phải cày ngày cày đêm để chứng tỏ mình -> mất ăn mất học. Phải công nhận trong game nếu mình là cùi bắp thì rất khó kết bằng hữu, khi đọc bài "xin các đại gia ngừng nạp thẻ" của 1 ai đó trên diễn đàn mình thấy người đó đặt 1 câu hỏi rất hay: "các vị thử cầm 1 acc cùi bắp bị đánh kêu cứu thử xem có bằng hữu nào thèm đến cứu ko?" Ko biết các đại gia có ai chú ý đén bài viết này ko?

Hoàng Hôn Máu?
08-01-10, 05:23 AM
vote cho cả nhà nào :D

thanglongkiem2009
09-01-10, 06:55 PM
Em nói trước là em gà lắm. Hơn nữa từ xưa đến giờ kiếm thế là game online đầu tiên em chơi. Em chơi Võ Kiếm vì em thích võ đang. Hồi 8x em tẩy tủy một lần rồi theo cách : Sức -4; Thân -3; Nội-3. Từ hồi lên 9x được thêm điểm tiềm năng nào thì em chia đôi vào Sức và Thân : 5-5. Xin các cao thủ võ đang chỉ giáo xem em tăng điểm tiềm năng và kỹ năng như thế này có được không ? ( Có ảnh gửi kèm ). Có sai gì thì đừng chửi em mà tội ngiệp nhá. Em đang định đi tẩy tủy lại xin các cao thủ tư vấn giùm em.

123noinhieu
09-01-10, 11:39 PM
theo tôi thấy vđ khí thật chán ! tôi 99 rồi nhuung đanh chẳng được ai! Đi tdc nó không them pt , ai có cách nào giúp tôi!
chắc lá tui bỏ chơi VD quá ! nhín nò là tui khong muốn chơi nữa. tui rất thik VD nhưng bây giờ chắc tui phải suy nghi lại........

dottuchannhan
10-01-10, 06:51 PM
Mọi người cho hỏi mốc tốc đánh của vd khí thế nào vậy!? và cho hỏi lun cái kiếm chế 4% 70 tốc đánh 11 thì có dùng đc ko!?
Mình mới chơi mong các bạn trả lời cho!đừng vào chê gà!:(

vnnnlo
11-01-10, 10:45 AM
Tui cũng chán rồi nhưng chót đâm lao thì đành theo lao thôi

Luv7up
11-01-10, 09:31 PM
Bạn ơi! Cho mình hỏi cái. Ở trong ảnh của bạn thì bạn cộng skill 7x - 8x = 20 điểm, trong khi đó bài viết lại ghi là + 10???? Vậy là sao???
============
PS: Mình chỉ thắc mắc như vậy, nhưng mà cũng cám ơn vì bài viết của bạn!

anhhd37d
13-01-10, 01:28 PM
mình thấy mấy bạn trên 4rum nói võ khí tăng chiêu 1x dame bé nhưng mà choáng cao

nhưng gần đây mình thấy đa số dùng chiêu 5x mà choáng ko kém j chiêu 1x mình dùng thậm trí còn hơn

chiêu 1x choáng 40% nhưng mà nhảy dame 1 lần

chiêu 5x choáng 20% nhưng nhảy dame tới 2 lần liệu có phải x2 cả choáng lên là 40% ko

băn khoăn quá xin chỉ giáo

nttan1979
13-01-10, 05:47 PM
Xin các bạn chỉ giáo cho vài điều?

1) Có thẻ reset point không?? (LV 1x tui tăng max) làm cách nào??
2) Skill 2x có cho xuống thanh skill nhanh được không?? làm cách nào??
3) Delete các vật phầm dùng dở hay không cần trong hành trang thì làm thế nào???

(Võ Đang)

vip911113
13-01-10, 08:56 PM
!:) anh em cho vài ý kiến về việc cộng điểm sau 100 nha góp ý cho tất cà anh em cùng coi !!:)

minhquankiemthe
16-01-10, 02:11 PM
Mình Test 1 VDK mặc set MỘC & Vũ Khí 8x 4% hàng Boss kêt quả như sau

- Damage to hơn
- Cơ hội kết thúc cao ( vì có độc sát )
- Thi đấu môn phái tuyệt vời ( vì VD bị dính độc sát luôn ngấm thẳng vào máu ko qua mana ) tuy nhiên kèm đó bạn phải có kĩ thuật hit & run tốt

Anh em cho ý kiến :)

PeQuynhMyLove
17-01-10, 02:53 PM
Mình Test 1 VDK mặc set MỘC & Vũ Khí 8x 4% hàng Boss kêt quả như sau

- Damage to hơn
- Cơ hội kết thúc cao ( vì có độc sát )
- Thi đấu môn phái tuyệt vời ( vì VD bị dính độc sát luôn ngấm thẳng vào máu ko qua mana ) tuy nhiên kèm đó bạn phải có kĩ thuật hit & run tốt

Anh em cho ý kiến :)

Chả có cái gì dám động vào máu của VD mà ko phải hỏi thăm wa anh mana kả ;-)
Hay bạn mặc đồ biến thái kèm theo cộng điểm biến thái ko cộng tỏa vọng nuôn ;-)

vnnnlo
18-01-10, 09:47 AM
- Theo mình võ đang nên cộng max vào chiêu 3x để lấy hiệu ứng,
nhưng nếu cộng 3x max thì ta cần giải quyết việc cần bằng máu mà nội lực khi pk điều này theo mình không khó lắm ta chỉ cần cộng thêm vào nội lực (nội lực vừa cao mà dame tay cũng cao)
- CÒn về việc có nên dùng dồ chuyển hóa hay không thì theo ý kiến riêng của mình thì không nên mạc dù sẽ trâu bò hơn nhưng hiệu ứng sẽ thấp mình

minhquankiemthe
19-01-10, 12:34 PM
Chả có cái gì dám động vào máu của VD mà ko phải hỏi thăm wa anh mana kả ;-)
Hay bạn mặc đồ biến thái kèm theo cộng điểm biến thái ko cộng tỏa vọng nuôn ;-)

Bạn nhầm rồi!
Võ Đang có chuyển hóa nhưng độc sát lại bỏ qua chuyển hóa để đánh thẳng vào máu. Chính vì lí do đó mà Võ Đang sợ nhất là hệ MỘC, đặc biết Ngũ Độc.

GhostNet_MocKiem
20-01-10, 03:47 PM
hay nếu võ đang 110 lợi hại như vậy thì thật là .............. chẳng uổng công theo vd .Vì trước đây vd ở vl1 cũng chỉ mạnh zìa sau nên min rất tinh tưởng vào vd.......

PeQuynhMyLove
20-01-10, 03:49 PM
Bạn nhầm rồi!
Võ Đang có chuyển hóa nhưng độc sát lại bỏ qua chuyển hóa để đánh thẳng vào máu. Chính vì lí do đó mà Võ Đang sợ nhất là hệ MỘC, đặc biết Ngũ Độc.

Thử buff tỏa vọng lên xong đứng cho 1 acc hệ mộc đập xem mana có tụt ko là biết ;-)

sadoxd
21-01-10, 09:39 AM
Minh la ga con rat thich Vo Dang Khi, cac ban cho minh hoi dieu nay voi
Chieu 3x Toa Vong Vo Nga dung noi luc trung hoa sat thuong 70%, cai nay la tu no co hay la minh phai mac do CHSTTNL moi duoc

grandprix
21-01-10, 10:17 AM
Mình đã từng xài 6 món chuyển hóa(58%) nhưng chẳng thấy gì :Z hình như không giống võ lâm 1
.
________________Ghép Bài_______________________
.

Mình đã từng xài 5 món chuyển hóa(58%) nhưng chẳng thấy gì :Z hình như không giống võ lâm 1

Sr 5 món :D...... ghi nhầm 6 :Z......

yossie19
22-01-10, 05:29 AM
hi guys , lâu lắm rồi mình mới vô TOPIC của mình đã lập. Cám ơn MOD đã cho bài mình lên đầu. Thực sự thì với từng cấp và với từng loại FF , cùng theo 1 cách thì có thể đánh người ngang FF va ngược lại nhưng Võ Khí như mình đã nói , khả năng SOLO tuơng đối thấp nếu ko + skill 1x.
Về đồ chuyển hóa : Có 1 sự thật là đồ chuyển hóa không thể luyện hóa --> 1 sự bất tiện và cũng thiệt thòi lớn cho những ai đầu tư vào kế hoạch này mà hiệu quả có hay ko khả thi thì chưa biết trc dc.
Về Vũ Khí : Theo kinh nghiệm và suy nghĩ cá nhân của mình thì Võ Khí NÊN dùng kiếm chế. Kiếm đặc chế có ưu điểm hiệu ứng cao và + SL to nhưng nếu xét về mặt hữu ích thì trong hỗn chiến , Kiếm Chế giúp mình cân bằng mana tốt hơn --> + 12 hút ~ 15% NL đi , thử đứng 1 góc rùi bắn Thiên Địa vào nhieu mục tiêu thì sẽ thế nào --> mana luôn đầy --> Khả năng sống xót là rất cao. Ngược lại , kiếm đặc chế thì chỉ có thể giúp đối thủ ko tăng dc máu--> thực sự cần cho Võ Kiếm--> dồn dame , hiệu ứng cao- > đối thủ ko ra dc đòn , trong hỗn chiến cái này mình nghĩ ko hưu ích lắm cho Võ Khí. Đó là xuy nghĩ cá nhân mình thôi.
Còn về cách + điểm thì h phần lớn cũng 10x hết rồi , mình sẽ cố gắng sắp xếp thời gian rùi post bài mới lên cho mọi người tham khảo.

Tàn Kiếm Khách
22-01-10, 06:53 PM
cách tăng của mọi người khi đạt lv 100 là như nào vậy ?? tò mò quá :X

tuananh226
22-01-10, 07:12 PM
Theo mình cách 1 là tốt Nhất . Vì mình đã test thử rùi nếu nâng max kill 5x thì đánh cũng chẳng có ai chết đâu . Nên theo ý mình thì cách 1 là ok đó .

nguoinhen0391
24-01-10, 01:48 PM
ê hê ! thật hay nha, mình cũng chơi vdk ne nhung vẫn còn yếu lắm các bạn có cách nào giúp cho nó mạnh hơn hog?

QUYDHL
25-01-10, 06:05 PM
Tui có ý kiến thía này:
1. Nâng skill 1x lên 20 ko phải để lấy dame to mà chủ yếu là để lấy hiệu ứng, vì TDVC lv10 dame cũng ngang ngửa 1x
2. Nếu theo cách thứ 2 thì sao ko thay vì nâng chiu 5x để lấy it dame thì nâng vào skill TVT để tăng tốc chạy, như vậy sẽ tăng khả năng sông sót trong cả hỗn chiến lẫn pk khi VD khí chỉ có thể đánh hit and run.
3. Tọa vọng sao ko phải là 7 điểm vì như thế mana máu tỉ lệ 51%, thích hợp hơn khi sử dụng Ngũ hoa ngọc lộ hoàn, và vì khi đánh nhau thì VK hút nội lực không có tác dụng, việc để mana nhìu hơn máu 1 khoảng la cần thiết, không nhất thiết phải tận dụng tối đa tỉ lệ mana và máu như vậy.

Thằng này nó nói đúng nè pà kon:D

co191993
25-01-10, 06:43 PM
Lên 100 rồi mà không so tung môn phái được nhỉ 06

PeQuynhMyLove
26-01-10, 12:57 AM
hi guys , lâu lắm rồi mình mới vô TOPIC của mình đã lập. Cám ơn MOD đã cho bài mình lên đầu. Thực sự thì với từng cấp và với từng loại FF , cùng theo 1 cách thì có thể đánh người ngang FF va ngược lại nhưng Võ Khí như mình đã nói , khả năng SOLO tuơng đối thấp nếu ko + skill 1x.
Về đồ chuyển hóa : Có 1 sự thật là đồ chuyển hóa không thể luyện hóa --> 1 sự bất tiện và cũng thiệt thòi lớn cho những ai đầu tư vào kế hoạch này mà hiệu quả có hay ko khả thi thì chưa biết trc dc.
Về Vũ Khí : Theo kinh nghiệm và suy nghĩ cá nhân của mình thì Võ Khí NÊN dùng kiếm chế. Kiếm đặc chế có ưu điểm hiệu ứng cao và + SL to nhưng nếu xét về mặt hữu ích thì trong hỗn chiến , Kiếm Chế giúp mình cân bằng mana tốt hơn --> + 12 hút ~ 15% NL đi , thử đứng 1 góc rùi bắn Thiên Địa vào nhieu mục tiêu thì sẽ thế nào --> mana luôn đầy --> Khả năng sống xót là rất cao. Ngược lại , kiếm đặc chế thì chỉ có thể giúp đối thủ ko tăng dc máu--> thực sự cần cho Võ Kiếm--> dồn dame , hiệu ứng cao- > đối thủ ko ra dc đòn , trong hỗn chiến cái này mình nghĩ ko hưu ích lắm cho Võ Khí. Đó là xuy nghĩ cá nhân mình thôi.
Còn về cách + điểm thì h phần lớn cũng 10x hết rồi , mình sẽ cố gắng sắp xếp thời gian rùi post bài mới lên cho mọi người tham khảo.

Nói gì thì nói chứ Kiếm đặc chế vẫn hơn kiếm chế!:). Ít ra nó cũng bù lại dc phần sinh lực mà kiếm chế ko có thay cho dòng hút nội lực.
Kiếm chế đánh vào người chả hút dc bao nhiêu, mà choáng của võ khí chỉ có 1s. Trâu thì trâu thật nhưng trâu mà đứng yên cho bò nó đánh thì cũng chả dc gì, vừa tốn máu, tiền sửa đồ, lại còn mang thêm cái nản vào người nữa:mad:.
Cải thiên dc thời gian choáng với võ khí khá quan trọng vì dame của ta bé, bù lại dc nảy 2 lần nên thời gian choáng > hút nội lực.
Ý kiến mình là vậy các bạn xem và thảo luận ko dc chém !;)

Hoàng Hôn Máu?
26-01-10, 04:58 AM
thank kiu ,đã vote :D

vnnnlo
26-01-10, 11:16 AM
bạn nói rất đúng từ giò cứ thấy bạn ở đâu mình vote bạn tại đó

angel10
28-01-10, 04:33 PM
theo tôi thấy vđ khí thật chán ! tôi 99 rồi nhuung đanh chẳng được ai! Đi tdc nó không them pt , ai có cách nào giúp tôi!
chắc lá tui bỏ chơi VD quá ! nhín nò là tui khong muốn chơi nữa. tui rất thik VD nhưng bây giờ chắc tui phải suy nghi lại........

Bạn nói sao chứ tui cũng VD Khí, đi TDC khá mạnh, luôn là người trụ lâu nhất, gom quái đánh thấy điểm bay lên vù vù 3000-4000k lúc lên 7000-8000k, đi TK thì đứng 1 góc bơm vô giữa, bọn nó phải bỏ chạy hoặc chết, hoặc gặp mình là nó giết trước rồi mới đánh bọn kia ;-). Thật sự nếu bạn từng chơi thử phái khác, sẽ thấy bị VD bơm từ xa khó chịu lắm. Đặc biệt tui thấy, VD đánh 1 nhóm động người thì càng crit nhiều, điểm có vẻ nhảy nhanh hơn.
Kinh nghiệm của tui là thấy 1 tên thì mình bơm chiêu 1x, 2 tên trở lên thì bơm 9x, và không cần phải tank với thằng nào hết, có tank cũng chạy nhảy nhiều mới thắng !-.-.

motdoiditimdoithu
07-02-10, 05:28 AM
chẳng biết mọi người nghĩ sao !:)! tớ xài kiếm chế đi chiến trường dùng cách này vẫn thấy hiệu quả. bug thuần dương mất toàn bộ mana các bạn cứ lao vào đập người nên k thấy cái lợi của VK là đúng.tớ thì nhử cho chúng nó chui vô đám quai rồi đập.như thế xem mana của bạn hồi nhanh ko!;O lại chẳng hơi khó nuốt đấy

aseaways33
14-02-10, 04:07 PM
theo như hình vẽ thì cộng các điểm lại ở các kill ta đc 99 điểm.
mà cấp của bạn là 99 lun thì sao lại du ra 4 điểm đc.

angel10
22-02-10, 12:33 PM
theo như hình vẽ thì cộng các điểm lại ở các kill ta đc 99 điểm.
mà cấp của bạn là 99 lun thì sao lại du ra 4 điểm đc.

5 điểm từ tẩy tủy kinh đó bạn !;)

aseaways33
22-02-10, 06:09 PM
5 điểm từ tẩy tủy kinh đó bạn !;)

còn võ lâm mật tịch thì sao!? co' được 5 điểm ko? bao nhiu cuốn thì đc;-)

luan17
28-02-10, 03:32 AM
kha khen cho bạ vjet hay, mjnh tuy chua doc bạ vjet nay nhung tang djem cung kha' chuan , mjnh thay danh cung dc , theo duong nay la tuyet

o0KuDen0o
21-03-10, 11:09 AM
kha khen cho bạ vjet hay, mjnh tuy chua doc bạ vjet nay nhung tang djem cung kha' chuan , mjnh thay danh cung dc , theo duong nay la tuyet

viết cái gì thế!!! lần sau viết đúng chính tả nhá!!!!

namdinhndvl
23-03-10, 10:58 AM
thằng này hâm quá +1poỉnt cho skill 5x lực tay sẽ tăng 100 nữa

zkakaduyz
25-03-10, 07:00 AM
Hix dzị là hình như cóa mỗi mình mặc set chuyển hóa 50% thoai hả trời! Tớ ko dám đổi wa đồ trục lộc, tiêu dao vì lâu lâu thuần dương vô cực buff mis thì hơi gay nếu ko mặc đồ chsttnl vả lại lâu lâu còn buff cho bồ để hỗ trợ lúc đấy mana hết sạch thì teo. Nói chung chơi VDkhi cần phải kiên trì và pk khôn ngoan ko thì ko cóa chỗ đứng đâu sever mình cóa đúng 4 5 ng chơi vdkhi hà. Tớ ko bít cách test đồ lên mí bạn chỉ giùm nhé. Hix mới dzo lần đầu xem họ nói j về VDkhi.

fongsu
23-04-10, 01:48 PM
m
Mình thấy nên theo cách 2 của bạn hay hơn.Vì mình cũng đang chơi 1 acc Võ Khí.Mình thấy khi cộng max chiêu 5x đánh nổ dame liên tục ma lực tay đánh cũng nhanh,tương đối khỏe.Mình chỉ có 1 thắc mắc là nếu như mặc đồ không kick ngũ hành liệu có ổn không,tai mình đang thử mặc 1 bộ kháng độc nhiều nhưng không kick ngũ hành liệu như vậy có ổn không?Xin bạn cho mình 1 lời khuyên nha!Thanksyou!!!

aoanhtuong
29-04-10, 12:09 AM

chắc bạn đang đeo mật tịch kiếm:P

tientrang245
12-05-10, 10:24 AM
Mình mới chơi Võ Đang khí. Chăm chỉ up dòng trang sức mà lúc nào cũng thiếu nội lực. Hay là tại mình up max Tọa Vọng Vô Ngã. Mình cũng chưa thật hiểu về cái skill 3x này. Mong các bạn tâm huyết chỉ giáo

hocnv0606
03-08-10, 10:22 AM
bài viết rất hay thanks các bạn.Mình cũng mới chơi KT và chơi VD khi.Ko biết bên KT như thế nào chứ trước mình chơi VL1 đúng là solo thì VD khi chẳng ăn được mấy ai như đánh đồng đội thì khỏi nói.Mỗi tội đi TK mình thích đi cùng con NM phong sương nhưng nó thì ghét đi với mình vì mình ks hết của nó :D

cuteelf
08-08-10, 08:10 AM
sao mà + chiêu 1x max ah . tôi tưởng + 5x =15 thôi chứ

kieuduc9a
13-08-10, 03:41 PM
Chưa bao giờ theo đường khí nên ko biết, nhưng đọc song thấy cũng có ý nghĩa lắm, vote cho bạn 1 phiếu !:D

kieuduc9a
13-08-10, 03:42 PM
Tôi chưa bao giờ theo đường khí nhưng thấy cũng có ý nghĩa đó

cinemarex
11-09-10, 06:03 AM
Cộng như vậy htiếu điểm trầm trọng ngay cả đủ hộ trợ với set + 14 như hiện nay cũng khó mà giết được đối thủ, có lẽ nên để tầm 15x thì VDkhí lại có thể ngẩng cao đầu( trong solo lẫn hội đồng)

Vì một VD hùng mạnh

zitung2661990
09-10-10, 07:54 PM
[QUOTE=yossie19;3798456681]Như mình đã post 3 bài về cách tăng Võ Đang Kiếm , thì nay , sau 1 thời gian mình test Võ Đang Khí , mình có 1 cách tăng điểm để cho những ai mới chơi co thể tham khảo và cho những ai đang chơi VD Khí cùng thảo luận với mình .

Trước tiên thì mình nói qua 1 chút về phái Võ Đang : Võ Đang là 1 phái chia ra 2 đường : SOLO ( Theo Kiếm ) và AOE ( area of effect hay gọi là đánh lan trong game hay dc gọi là Theo Khí) rất rõ rệt.

Khi theo con đường solo , Võ Khí có 1 ưu điểm là ko ngán bất cứ đối thủ nào , cho dù là kị hệ . Ngược lại , Võ Kiếm rất yếu trong hỗn chiến( vì là đánh cận chiến). Võ Kiếm ko thể làm 1 chiến binh đích thực trong những trận đánh hỗn chiến dc . Vì VKiem ko có hỗ trợ máu và def tốt như TVB , TL ( fan dame ). Thêm vào đó , theo xu hướng hiện tại thì hệ Mộc cũng rất nhiều nên việc theo Kiếm càng gặp nhiều bất lợi.

Khi theo con đường AOE , Võ Khí có nhược điểm là lại rất yếu trong con đường đi PK , hầu như gặp những phái cận chiến là khả năng thắng rất thấp ( nếu ngang đồ + FF ). Ngoài ra skill THuần Duơng Vo Cực delay khá lâu và dễ bị phá vỡ và skill MTTC hỗ trợ 450 CM trong 5s <-- rất ít tg và nếu bi áp sát thì rất khó ra skill. Ngược lại Võ Khí lại rất mạnh trong hỗn chiến( TK , LD , TDLT , ... ) .

Thứ 1 là skill Thiên Địa Vô Cực đánh dc nhiều đối thủ và hy vọng skill Thiên Địa Vô Cực + 20 sẽ nhảy dame 4 lần!:P ( hiện tại + 10 chỉ 2 lần thôi)
Thứ 2 là khả năng nhảy dame rất tốt. ( khi có bật Thuần Duơng Vô Cực[ su dụng trong 30s]) .
Thứ 3 là khả năng buff dame của Võ Khí cũng rất tốt cho những phái Nội công( skill Chân Vũ Thất Tiệt buff 140% , còn hơn cả 1 viên lak cấp 7)
Thứ 4 là hệ Thủy trong KT cũng tuơng đối dc nhiều người chơi nên đó cũng là 1 lợi thể cho hệ Thổ chúng ta.
Đó là ưu điểm và nhược điểm của 2 con đường mà theo kn của mình là vậy ( các bạn giúp mình bổ sung thêm )

Tiềm năng : Theo cách + chung là 6 Nội , 4 Ngoại ( ko thể là 5 - 5 dc ) vì điểm tiềm năng ko thể + 60% tổng số điểm vào 1 cái ( nhiều bạn thắc max muốn + max nhưng ko dc )

Về Kỹ năng :
Skill lv 30 : +8 ( chỉ nên + 8 thôi vì Mana sẽ hấp thụ 57% sát thuơng) nên khi bị đánh thì máu + mana sẽ tụt đều -> thuận lợi khi mua máu ( bình Ngũ Hoa Ngọc Lộ Hoàn )
Skill lv 40 : + 1 ( đánh hỗn chiến ko cần chạy nhanh ) đứng sau thả bom dc rồi ;-)
Cách tăng này thì có skill Bắc Cập Nhi Phục(tấn công 1 đối thủ ) +20 thì hỗ trợ cho Thiên Địa 15% thôi nhưng dame tuơng đối to --- > hit n run co thể buff Thuần Duong để giết đối thủ trong 1 skill ( crit dame 450 từ Lưỡng Nghi Kiếm )
( Theo cách này thì bạn dư ra 4 điểm kỹ năng ( max VLMT ) thì bạn có thể + vô skill 5x hoặc skill Thế Vân Tung cũng dc , tùy bạn chọn , mình đang chờ ép đôi giày lên + 14 để dc 46% rùi + 3 điểm TVT là dc 15% là đẹp )
Đây là hình minh họa :

Cách 2 : Tuơng đối giống cách 1 chỉ khác nhau ở skill 1x và 5x . Thay vì + 1x thì + max vô skill 5x (hỗ trợ Thiên Địa 30%)--- > còn dư ra 4 điểm thì bạn cũng có thể + vô skill 1x hoặc skill TVT thì tùy bạn)

****Lời khuyên : Nên theo cách 1. Bởi vì mình đã test thử , nếu max skill 5x thì hỗ trợ dc 30% sẽ thêm lực tay 600. Max skill 1x tăng thêm 300. Hơn nhau 300 điểm nhưng khả năng kết thúc của cách 1 tốt hơn . Thiên Địa mới + dc 10 nên thêm 300 điểm cũng ko đang kể là bao.

Đó là những trải nghiệm của mình. Mong mọi người thảo luận và giúp mình hoàn thiện bài viết.

Mình Thấy có người tang max chiêu TVT chiêu này theo mình nên tang max vì đj TK + mã TVT + đoi giày ngon nua là chay nhanh hơn mấy hèn cỡi ngựa rùi de chay nan khi gap tấn công tập thể đó ..;-) đây là cách cua nhiều người trong tiệm nét mình nếu thi chạy đua thì đứng nhất top TK đó;-);-)

ansycaothu198714
26-11-10, 03:02 PM
lột cuốn MTCC ra là xuống 50 thui ban ah

ansycaothu198714
26-11-10, 03:05 PM
Khe khe ai bảo để cuốn mật tịch ở đó làm ji2 tẩy hết tiền cung ko xuống 50 50 nổi đau mấy you :)

nam.p.nguyen008
01-12-10, 05:42 PM
Như mình đã post 3 bài về cách tăng Võ Đang Kiếm , thì nay , sau 1 thời gian mình test Võ Đang Khí , mình có 1 cách tăng điểm để cho những ai mới chơi co thể tham khảo và cho những ai đang chơi VD Khí cùng thảo luận với mình .

Về Kỹ năng :
Đây là hình minh họa :

Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chuyển từ khí qua kiếm thế!:)

lai_thetuan
13-12-10, 10:46 AM
với dòng võ đang khí tăng điểm 6 nội 4 ngoại là hoàn toàn chjnh xác ! nhung cách tang để có dc 50% máu va 50% mana thì mình thấy không dc ! do no hoan toan doi voi diem ky nang ! voi lai kill 110 tang theo dame theo mana cuc ki khủng !theo minh den tang kill TVT 5 diem + 20% , kill 5x max , 1 x 1 kill con lai max het voi cap 120 cac co the pK rat manh ,
con do va VK thi sao : VK khi di luyen hay QD , bat cu cạ gj danh quai ban cam 1 cay hut noi 4% +12>> thi chi can mua 10 binh mau thuj , nhung khi danh nhau pk ban nen theo VK VLCT ...>>> tan lang...
con do thi sao : non + ao + giay la 3 thu chuyen hoa sat thuong thanh noi luc tim do san HT sao cho co dong chuyen hoa sat thuong thanh noi luc ( 3 dong dau phạ co 2 dong + noi luc ) TDVC se good neu mana nhju + chieu 110 toan do mana .....

anglerain
18-12-10, 02:13 PM
những gì bạn nói thì ko cần chỉnh , tôi chỉ thắc mắc tại sao cấp 99 thì lôi đâu ra 902 điểm nội công , và 555 điểm ngoại công , mắc cười quá !:D giải thích zùm cái !:D!^^

ansycaothu198714
23-12-10, 01:29 PM
khà khà, bạn captain88hn ơi cái đó là do cuốn MTCC đó, bạn lấy nó ra là về 50 thui :)

kethuhp1991
14-01-11, 11:12 PM

có mật tịch bạn ạh, mật tịch có cộng diểm tiềm năng

kethuhp1991
14-01-11, 11:52 PM
Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chuyển từ khí qua kiếm thế!:)

bạn vào tẩy tùy đảo tẩy điềm tiềm năng là có thể chọn Võ kiếm hay võ khí tùy bạn!!!

Tiến Bản Lĩnh
15-01-11, 05:11 PM
đang định chuyển qua khi nghịch thử :)

thanks bạn nh:D

Kimzumin
23-01-11, 05:22 PM
Mình thì + max thê vân tung để chạy cho lẹ ;-)

…«™Golden_Dark_Ness­™»…
23-01-11, 06:42 PM
Nâng như vậy khá chuẩn đó!:D .

hoangduy2222
16-02-11, 05:27 PM

coi lại bạn sài mật tịch ji. Chắc bạn sài mt vo đang kiếm rồi:D

yossie19
18-02-11, 01:47 PM
@ All : Lâu lắm rùi mới vào topic mình lập @___@ Sry vì đã vô trách nhiệm ko giải đáp thắc mắc cho các bạn dc. Mình giờ chuyển qua VD Kiếm rùi nên cũng ko còn nhiều KN của VD Khí nữa. Để đợt tới ra skill 120, mình sẽ thử xem có gì hay ko rùi hướng dẫn các bạn tiếp : )

AlwaysWaitYou413
09-03-11, 12:34 PM
Chào các ae VD. Mình đã đọc hết topic này thấy rất có ý nghĩa . Mình là DMTT nên cũng đang muốn ST sang VD Khí. Nên không biêt VK Mộc Có được không nhỉ...
Cảm ơn ae

taikiemthe242
09-03-11, 08:57 PM
tuy nói là thế nhưng Võ Đang Khí vẫn không mạnh trong đường hỗn chiến. võ đang kiếm tuy là trường phái solo nhưng một khi lên tới ff 6 và + max skill 11x thì mạnh lên rõ rệt. Theo mình thấy hầu hết game thủ đam mê võ đang phái thì đều đi theo con đường võ đang kiếm. hi vong skill 12x ra mắt sẽ bù đắp được nhược điểm yếu trong hổn chiến và mạnh trong solo cận chiến. skill 12x trong kiếm thế bên trong quốc là giảm di chuyển của đối thủ 5% cộng dồn tối đa 20 lần( có nghĩa là tối đa giảm tới 100% di chuyển của đói phương. như vậy nó chỉ còn nước đưng lại chờ chết. hehe.) mong răng bạn suy nghĩ lại. Vì hiện tai ban chỉ mặc đồ cấp thấp nên thấy thế, chứ lên ff 6 trở lên, các đối thủ rất Trâu.

luckystar29288
10-03-11, 06:44 PM
Vũ khí mộc mà có hệ mộc dồn dame thì phê, dame thường lên quái tầm 50k
.
________________Ghép Bài_______________________
.
Vũ khí mộc mà có hệ mộc dồn dame thì phê, dame thường lên quái tầm 50k.

hanamjchj shakuraghi
29-03-11, 08:30 AM
the theo cach la` tang vao` 5x thi` tag them bao diem? TDVC vay, ma` neu nhu vay thi` ko can` phaj tang vao` TVT nua~ ak..............

hanamjchj shakuraghi
29-03-11, 08:37 AM
bh thi nen tang cho 5x nhung van' de la TDVC va` TVT can` tang cạ nao wan trong hon.........

Milano283
02-04-11, 12:56 PM
ai pro võ khí cho mình hỏi dùng kiếm mộc liệu có hay hơn dùng kiếm thổ ko ????

Khale89
12-05-11, 05:40 PM
bạn còn đeo mật tịch cao cấp hay trung cấp

takumi1406
13-05-11, 09:31 AM
ai pro võ khí cho mình hỏi dùng kiếm mộc liệu có hay hơn dùng kiếm thổ ko ????

Cùng câu hỏi?..................... 30 char

guoziyi
26-05-11, 09:32 PM
có ai cho mình ít kinh nghiệm tăng điểm và mẹo khi PK của VD khí ko nhỉ,mình DTK full set 16 (set Thủy) mới 3tu sang VD khí đổi gió,max dc MTTC rồi,đang luyện MTCC và lv 140,max sách vở bánh trái :(

thoqni01
31-05-11, 10:36 PM
Mọi người cho hỏi võ đang khí 120 thì tăng như thế nào, chủ yếu lấy dame vì đi nguyên pt nội công

culia91
02-06-11, 12:20 AM
trong TK ai cũng thích PT VD khí vs DMTT vì + hổ trợ cực tốt phục vụ crit dame và tăng dame..về bài viết của bạn tương dối chuẩn cho những ng mún test thử VD khí

kultyk
05-06-11, 07:27 PM
cũng hợp lý á! mình đang chơi VD kiếm nhưng giờ mún chuyển sang VD khí mà chưa có vũ khí nè! hix hix

Sát Thủ Bóng Đêm
16-06-11, 08:58 AM
Cũng mún thử VĐKhi 1 lần nhưng hết lần song tu tam tu oy :((

minhnhatk2
22-06-11, 11:17 PM
Cũng mún thử VĐKhi 1 lần nhưng hết lần song tu tam tu oy :((

KTC có bán bổ tu lệnh đó bạn :) có điều ko phải ai cũng mua nổi :)

nh0xbj
30-06-11, 07:58 PM
Ban ơi cho mình hỏi Võ Đang theo khí, mình luyện lên 89 để đi tống kim thôi có ngon không và tăng như thế nào ?

nguyenhaidangduy
04-08-11, 03:28 AM
Chào bạn Hàn Mạc tèo!
Thực tế bạn đừng mơ mộng gì vào Thuần Dương Vô cực vì khi chiến đấu pk hay train thì nó rất là dễ vỡ và có thể nói là vỡ rất nhanh
Cho nên bạn nên chuẩn bị tâm lý chính là mình sẽ bị đánh mà không có khiên gì để mà đỡ hết
Và nếu máu bạn ít hay là mana ít thì cái chết cũng ko xa với bạn đâu
Còn nữa nếu vừa chạy vừa buff thì thuần dương vô cực thường bị miss cho nên trong hỗn chiến Võ đang khí không làm gì được hết
Còn Chiêu 1x thì xin thưa đánh rất hay bị miss nếu đối thủ di động
Chiêu Thiên địa vô cực thì đamge thấp hiệu ứng kém nên vô cùng giống với cái tên Vô cùng Cực khổ
Và tương lai không biết chiêu 120 nó ra thì thế nào chứ như trong quảng cáo thì coi như chết luôn
Vì lên lv cao càng lâu nên chịu khổ càng dài
Còn bàn về chịu đòn rồi lấy damge chỉ là mơ mộng vì thực tế chúng ta không chịu được bao nhiêu damge hết
Tôi chia 2 trường hợp:
Nếu các phái cận chiến như TV, VD nhào vô đánh thì dù có Thuần dương vô cực cũng vỡ nhanh thôi => nghĩa là chúng ta mất phòng thủ trong gần 20s và với hiệu ứng của các phái cận chiến thì khỏi đánh vì chúng ta chết rồi
Còn với các phái nội công TN, MG,: nếu mà đứng tank thì có thể trong 10s hoặc 15s là vỡ nghĩa là vẫn còn đó 15s suy yếu nhất và đừng tin vào mật tịch cao cấp chi khi mà lúc cần thì ko ra lúc không cần thì ra nên các bạn võ khí nên chuẩn bị ôm rương là vừa
Chiêu thuần dương vô cực dùng hữu hiệu nhất theo tui là trước khi bỏ chạy buff nó rồi chạy cho lẹ tránh được mấy phát ăn đòn thì còn khả năng sống
Tui chơi Võ Đang khí khi đi tống kim thì chỉ mong sống sót vì tôi không sài auto pk nên ko thấy ai sao mà đánh được còn thấy được thì nó ra chiêu giết mình die rồi

Đây là nổi lòng của 1 người chơi võ đang khí nếu có anh nào hay hơn thì xin post bài hướng dẫn cho tiểu đệ 1 con đường sáng

zxcvlhkzxc
15-08-11, 10:28 PM
train NPC như HT 120 thì tỉ lệ TDVC bị vỡ là 1/10
solo thì khá là dễ vỡ, pk hội đồng thì tốt nhất nên đứng phía sau

NMTU•—•Trung
16-08-11, 12:42 PM
Ai nói gì thì nói mình chơi vdk chán h chuyển qua vd khí đánh thấy khá hay, chỉ ngán hệ mộc kỵ hệ và VDK, TV, TNK (3 phái solo này thì ko bàn cãi) , MN đánh vẫn ko đến nổi, buff 110 + khiêng 6x trước khi bị bùa liệt, nếu nó đánh mình cũng rất khó kết thúc trong 3 giây, ngoài ra khi đánh mình sẽ bị phản kích của MTCC (dame khá cao tầm ~2/3 dame 9x CLK, tỉ lệ chí mạng cao và ko delay), còn ngoài ra thấy đánh cũng khá dễ thở...

nguyenhaidangduy
20-08-11, 09:00 PM
Võ đang khí theo mình pk hay nhất là thấy địch thủ đánh là nên bỏ chạy kéo giãn khoảng cách sau đó đoán đường di chuyển của địch mà đánh => cách này nếu cùng ff thì tạm ổn nhưng nếu trên ff thì chạy cho lẹ khỏi đánh(bất kể phái nào)
Nếu bạn cho rằng uy danh võ khí trâu nhất thì bạn sẽ chết thật thê thảm vì không biết khi nào mật tịch cao cấp chịu nhả đamge nên bảo tồn mạng sống hay nhất là năng chiêu thê vân tung(mình nâng 8 điểm) chạy cho thật lẹ. Trong TK nếu không gặp đối thủ chặn đường thì hầu như sẽ không chết vì bất kì phái nào truy sát cũng hít khói(nếu cùng ngựa)
Còn về chiêu 5x theo mình thì không cần phải max mà chỉ cần có điểm dư hãy nâng lên vì 5x có max cũng không 1 hit mà chết nên theo mình thì năng cho tốc độ xuất chiêu lên tốc đánh 70(Vì theo mình nghĩ chiêu 110 duy trì có mấy giây thôi nên càng nhanh càng tốt + Chí mạng Võ khí cũng thường xuyên nên có thể đánh ra đến 20k). Cái này là dựa vào VK 10x 20% của mình.
Tuy Thiên địa vô cực đamge không to như các phái khác nhưng bù lại nó làm cho đối thủ khó di chuyển vì độ rát của nó mặc dù bây giờ không thể hiện ra rõ nhưng mình tinh rằng nếu chiêu 110 cho về hổ trợ bị động thì Võ đang khí sẽ cải thiện được damge nhiều hơn khả năng kết thúc cũng cao hơn
Đó là vài lời khi mình chơi võ đang khí

Hoa Tiêu TV
15-09-11, 09:38 PM
Sau một thời gian bôn ba với phái sông tu là clk, hôm nay nỗi hứng chuyển về võ đang khí đánh thử, thấy khác xưa quá trời. mình dame lên npc hải tặc 9x hệ mộc mà dame thừơng nhẫy >20k (sau khi buff 110 +9 điểm thôi vì mới lv 118) chưa buff 110 thì 17k nhảy đều, skill 1x nha, chí mạng >50k.
Hong biết phái của mình có được sửa lại dame không mà thấy đã tay quá. Vk mình +15 pet thường 2 skill tccb + chi mạng, đeo ff5.

Không biết dame như vậy là do mình lâu qúa không chơi nên cảm nhận nó mạnh hơn hay là được sửa, các bạn chém mạnh tay nhé !!!

P/s: thấy vui vui chụp 1 mớ hình mà không hiểu sao up hình lên không được. nó cứ hiện dấu ! màu đỏ. Máy tính hoàn toàn sạch không có em virus nào cả !

boygalang87
31-12-11, 06:04 AM
chuan thank nhiêu nhe ban.................

M53048125
31-12-11, 11:21 AM
võ đang khí chơi cũng hay,nhưng mà gặp mấy phái cận chiến thì ko đánh dc

ProZ
31-12-11, 05:28 PM
cho mình hỏi. vDK thi nên xài pet gì đây

TTGNSVCK
03-01-12, 09:01 AM
Ngồi buồn sờ bướm ngamy , sờ nhầm ngũ độc nó xì độc ra , ...........!!!!!!!!!!!!!!

ĐạiSưBàyTrận
05-02-12, 04:22 PM
lời cuối cùng cho bình luận của võ khí: 1 cực kì dame thấp! 2 cực yếu sinh lí khi pk! 3 ko đc hỗ trợ các skill bùa! 4 tui ghét võ khí vì chót theo nên phải theo:07: và cuối cùng là:các bạn ko nên theo võ đang. nếu pk ngon cả hội đồng và đơn thì nên theo DMTT hoặc MN. còn theo pk hội đồng đi tk thi` CLK . pk đơn thi` chiến nhẫn. nói chung võ khí và võ kiếm bây giờ cực kì chán:11:

magicdog
05-02-12, 08:23 PM
lời cuối cùng cho bình luận của võ khí: 1 cực kì dame thấp! 2 cực yếu sinh lí khi pk! 3 ko đc hỗ trợ các skill bùa! 4 tui ghét võ khí vì chót theo nên phải theo:07: và cuối cùng là:các bạn ko nên theo võ đang. nếu pk ngon cả hội đồng và đơn thì nên theo DMTT hoặc MN. còn theo pk hội đồng đi tk thi` CLK . pk đơn thi` chiến nhẫn. nói chung võ khí và võ kiếm bây giờ cực kì chán:11:
Bạn chơi chán VD khí giờ nói vậy ak. VD khí giờ đang là một phái hot đấy

Hwang Beak Hyun
24-02-12, 11:59 AM
cho em hỏi chút nha mấy anh Võ Đang Khí mặc set hỏa dc ko zay

zllVjSa0llz
10-03-12, 09:22 PM
cho em hỏi chút nha mấy anh Võ Đang Khí mặc set hỏa dc ko zay
theo mình biết thì xài set hỏa không ảnh hưởng gì cả đôi khi đánh cũng rát lắm, nhất là đối với hệ kim;) nếu có gì sai sót mấy pác bỏ qua nha

hatuanduong
03-04-12, 04:52 PM

bạn bỏ mật tịch ra là thành 50 hết

M30060366
06-06-12, 11:59 AM
xin chao cac bac.chẳng qua là mình mới chuyển qua vd khí,mình cũng đang tìm hiểu về võ khí để đưa lên 1 tầm của nó.chẳng là con của mình đủ bộ 16 mỉnh muốn hỏi để dame ngon khỏe và trâu thi nên tét ntn mong các bác chỉ hộ nhé:07:

M30060366
06-06-12, 12:04 PM
minh cung vua chuyen qua vkhi1.mặc hết sét đồ 16,theo mấy bác tét sao cho trâu và dame tốt chỉ hộ dùm mình nhé.thanks

veryugly01
07-06-12, 09:34 PM
Cho tôi hỏi: Dọc bảng thông số skill VDKhi thì skill 110 nó khác so với trong game vậy nghĩa là sao?

M059876950
10-10-12, 06:02 PM
Bạn chỉ rõ hơn mình cách cộng điểm tiềm năng được ko? mình l.v 150 ùi.. thank trước nhé

Schwertmeister
11-01-13, 11:39 AM
Ai chỉ các mình build điểm tiềm năng và kỹ năng với, level 150, full set HK phòng cụ, nhẫn, phù, vk3, set thổ, full mật tịch trung cao, pet 6 skill, đeo ff8...mà lực tay có 17k thôi. Trong khi có đứa set đồ kém hơn thế mà lực tay 34k ???

Nam thiên hùng
11-01-13, 03:15 PM
Ai chỉ các mình build điểm tiềm năng và kỹ năng với, level 150, full set HK phòng cụ, nhẫn, phù, vk3, set thổ, full mật tịch trung cao, pet 6 skill, đeo ff8...mà lực tay có 17k thôi. Trong khi có đứa set đồ kém hơn thế mà lực tay 34k ???

VD khí ak.đơn giản mà bạn.max nội.còn lại ngoại.các skill khác cộng như bt thôi.1x 1 điểm.2x 3x 5x 6x 7x 8x 9x 10x 11x 12x max,mấy cái kia thì tròn tốc đánh hay chạy thôi.còn vấn đề lực tay nhỏ có thể bạn chưa có nhẫn pet.hoặc các đứa bạn kể đeo ff9...tăng lực tay nhiều.à.còn lag liếc.trận pháp cao....nữa

M84784452
28-03-13, 02:16 PM
chao ban, cac nhan vat phan lon' lv> 120 thi VDkiem ngai nhat la TYK, TYK ko phan don nhu TL ma tu danh' lai:07:VDkiem danh vao là cam` chac 90% ve` thanh:07:

___Jet Ly___
28-03-13, 06:33 PM

Còn tùy thuộc bạn ép đá ra sao,đeo pet như nào,dùng mật tịch j,tăng điểm tiềm năng và kĩ năng :) thường thường nếu lv 150 ép full đá nội lv 3-4,pet 6 skill nội chuẩn tăng full nội + có quan ấn thì lực tay giao động trong khoảng 28-30k chưa lak,acc mình có thêm viên đá 9x thì đc 34k chưa lak đeo FF9 :)

PhúcNhĩKhang
14-05-13, 05:47 PM
Vđk có kái thần sương vô cực mà thỉng thoảng mình buff đánh quái mà ko buff đc nhỉ?

shjnnGoK
20-06-13, 08:55 PM
cach 1 la hay nhat rui theo minh nghi cach 1 la hay nhat gio minh cung dang kay 1 con VDKhi ne dang phan van lai gap dc bai nay hayyyyyyyyyyy

thinhpr0bn
13-07-13, 12:53 PM
Ai chỉ mình cách dánh skill 120 sao cho mạnh với?

Phương Phạm
15-08-13, 10:22 PM
Chuẩn quá rùi , nhưng mà đánh võ đang khí tốn mana quá .

---------- Post added at 10:22 PM ---------- Previous post was at 10:19 PM ----------

skill 120 là tuỳ vào ép đá thôi nếu ép nhiều đá thi đánh skill đó rất khỏe , 1 phát có thể chết đk mấy e luôn

Tớ Nhớ Cậu hi
20-08-13, 07:05 PM
thank bạn nhiều... cái topic này giúp mình nhiều lắm...

anhbahungvt
20-08-13, 07:25 PM
Kill 3x tăng vài điểm có dễ bị đột tử ko mọi người.

Phương Phạm
21-08-13, 09:57 PM
chơi thế này dame sướng thiệt đó