PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Thắc mắc nv cuối tuần???

[TL]DaiSuTy
20-02-10, 04:59 PM
Nv cuối tuần chống giặc Man gì đó vào thứ 6,7,CN đem nộp quân dụng thì có mấy người nói được cho mấy đồ ngoại trang không thời hạn nhưng không nói cụ thể nộp bao nhiêu cái và nv vào ngày thứ mấy trong 3 ngày đó vậy ở đây có bạn nào rành về nv này chỉ giúp mình:!
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/2010/02/20/04/51801266659723.bmp (http://photo.zing.vn/zp/gallery_preview/allsize.12211188.html)

zZChjpHoj9x
20-02-10, 05:22 PM
mấy cái đồ ngoại trang đó là lấy ở nv CHuyển hàng vào t7 + CN mà ra thôi :\
đi chuyển hàng đánh bos ra 8wai đồ rồi đi mở xẽ ra ngoại trang
nhưng mà ra ngoại trang là randoom

XoXDaRaXoX
20-02-10, 05:44 PM
Bạn ơi bạn nhầm rồi
-Thứ nhất là ko phải nộp quân dụng mà nó cho NT k0 HSD
-Mà bạn phải chuyển hàng (cần có y dược quân dụng,túi tên quân dụng.....
-Khi bạn chuyển hết chuyến hàng thì bạn sẽ đánh Oa khấu
-Đánh oa khấu xong thì bạn nhận TBV
-Đánh TBV thì có thể ran dom ra Bát quái đồ hoặc vé số ;-)
-Mở BQĐ ở vị trí nhất định thì được MTT, đồ linh tinh(có NT)
*Có thể lên trang chủ sẽ HD cụ thể
Hết NV :)

[TL]DaiSuTy
20-02-10, 06:49 PM
Vây hôm nay là thứ 7 có chuyển hàng vậy mấy cái y dược quân dụng đó làm sao có, nếu có link trang chủ cụ thể bạn gửi giúp mình chứ mình tìm không được:!

Đàm Ngọc Hoa
20-02-10, 06:51 PM
Đồ quân dụng đó phải chế ra em ơi. Học kỹ năng chế là đc mà. Mua thì giờ chẳng thằng nào nó thèm bán nữa đâu. Hiếm lắm.

XoXDaRaXoX
21-02-10, 10:17 AM
DaiSuTy;3799972405']Vây hôm nay là thứ 7 có chuyển hàng vậy mấy cái y dược quân dụng đó làm sao có, nếu có link trang chủ cụ thể bạn gửi giúp mình chứ mình tìm không được:!
Y dược quân dụng có thể bạn nhờ chế cũng được mà
Rẻ thui !:P
Cái này sao ko thấy trang chủ đăng !?
Lạ nhỉ !:(

xxvicon
21-02-10, 11:24 AM
Hồi xưa học chế vô tư giờ phải max chế mới chế đựoc đồ quân dụng hay sao ấy :L

zbuianhkietz
21-02-10, 12:51 PM
ko cần max, cậu học cấp 1 cũng dc, vào thứ 6,7cn ra người dạy nghề chọn cái hoc ki năng chế cuối tuần.
Đánh tống bảo vật có thể ra BQ đồ hoặc vé số. Mở BQ thì các vật phẩm ra cố định tương ứng với từng loại BQ ( theo số 1,2,3...6) thường thì ra 1-4 là chủ yếu, 5,6 rất hiếm. TBV cũng có loại từ 1 đến 6. khi đánh thường ra loại BQ có số nhỏ hơn TBV ( chưa gặp trường hợp đánh ra BQ cao hơn bao giờ).
Tớ mở dc mấy bộ ngoại trang nên có đôi điều chia sẻ với cậu.
1. Tống bảo vật phải đánh trong thứ 7 , cn . Nên chạy nhiều, nhận nhiều TBV, đánh cùng 1 lúc. Dễ ra BQ hơn. Cách lấy nhiều TBV ở dưới.
2. BQ thì nên mở vào ngày thứ 2. Đừng mở trong đợt nhiệm vụ cuối tuần. Tớ thấy tỉ lệ ra ngoạig trang cao hơn.
3. BQ 1 hay ra ngoại trang. và cái này cũng rất hay ra sau khi đánh boss TBV.
4. cậu nên chạy nhiệm vụ cho 3 hoặc 4 acc, cứ chạy xong, đánh oa khấu xong 1 em lại cho ngồi nghỉ, chạy em khác vì delay mỗi lần là 25 phút. Nên chạy phái đánh rộng tốn ít mana như NMD, Hiệp Độc ( chẳng cần cấp cao quá đâu, đủ điều kiện làm nhv, nâng skill cần thiết. NMD thì đầu tư ít BCH, YQ NTK - tính ra tốn mấy trăm vàng thôi, sau này chạy dc MTT coi như cậu bù lỗ) . Khi đánh TBV thì nên tập trung 1 acc chính đánh, nên có NMK đánh cho nhanh.

Chúc may mắn !

iDarkSe7en
21-02-10, 01:20 PM
ko cần max, cậu học cấp 1 cũng dc, vào thứ 6,7cn ra người dạy nghề chọn cái hoc ki năng chế cuối tuần.
Đánh tống bảo vật có thể ra BQ đồ hoặc vé số. Mở BQ thì các vật phẩm ra cố định tương ứng với từng loại BQ ( theo số 1,2,3...6) thường thì ra 1-4 là chủ yếu, 5,6 rất hiếm. TBV cũng có loại từ 1 đến 6. khi đánh thường ra loại BQ có số nhỏ hơn TBV ( chưa gặp trường hợp đánh ra BQ cao hơn bao giờ).
Tớ mở dc mấy bộ ngoại trang nên có đôi điều chia sẻ với cậu.
1. Tống bảo vật phải đánh trong thứ 7 , cn . Nên chạy nhiều, nhận nhiều TBV, đánh cùng 1 lúc. Dễ ra BQ hơn. Cách lấy nhiều TBV ở dưới.
2. BQ thì nên mở vào ngày thứ 2. Đừng mở trong đợt nhiệm vụ cuối tuần. Tớ thấy tỉ lệ ra ngoạig trang cao hơn.
3. BQ 1 hay ra ngoại trang. và cái này cũng rất hay ra sau khi đánh boss TBV.
4. cậu nên chạy nhiệm vụ cho 3 hoặc 4 acc, cứ chạy xong, đánh oa khấu xong 1 em lại cho ngồi nghỉ, chạy em khác vì delay mỗi lần là 25 phút. Nên chạy phái đánh rộng tốn ít mana như NMD, Hiệp Độc ( chẳng cần cấp cao quá đâu, đủ điều kiện làm nhv, nâng skill cần thiết. NMD thì đầu tư ít BCH, YQ NTK - tính ra tốn mấy trăm vàng thôi, sau này chạy dc MTT coi như cậu bù lỗ) . Khi đánh TBV thì nên tập trung 1 acc chính đánh, nên có NMK đánh cho nhanh.

Chúc may mắn !

Rất đầy đủ ^0^

phuchieu1991
21-02-10, 01:53 PM
Em nhận được 1 mảnh bát quái 3, nó ghi địa điểm là trước cái chuông ở núi Nga mi, ko biết cụ thể là ở tọa độ nào nên lên Nga My vẫn ko mở được, có ai bik chỉ dùm với

zbuianhkietz
21-02-10, 03:38 PM
suốt ngày chạy lại chả đủ ;-) nhớ đợt trc chả biết làm gì, tổng động viên toàn bang, chạy nhiệm vụ giao hàng =))
đợt đấy cả bang xúng xính ngoại trang + MTT ép đồ ;-)

[TL]DaiSuTy
21-02-10, 05:11 PM
Cám ơn anh zbuianhkietz nhiều hôm nay em sẽ làm thử:0

iVan Sáck Sô Vôi
22-02-10, 01:32 AM
cái này tớ cũng chịu chưa làm nhiệm vụ này bao giờ:Z

netcafe623
23-02-10, 12:48 AM
có đợt log 5 acc chuyển hàng chạy qua tuyền châu gặp 1 anh DS thế là về làng hết 5 acc :W

iDarkSe7en
23-02-10, 01:32 AM
^^!
Càng ngày mình càng lười thì phải
Hồi xưa suốt ngày log acc chayk
Thế mà bây h ...:(

SongHeeMi 30
23-02-10, 05:24 AM
bổ sung thêm vài ý nhỏ nhỏ,
là ví dụ TBV5 thì hên xui sẽ cho ra BQ4 hoac 2 tờ vé số. Tức là TBV(x) thì nếu ra BQ sẽ là BQ(x-1).
do đó, TBV6 và BQ5 là kịch kim rồi. (cực hiếm nhá)

MrCafeSua
23-02-10, 06:14 AM
Em nhận được 1 mảnh bát quái 3, nó ghi địa điểm là trước cái chuông ở núi Nga mi, ko biết cụ thể là ở tọa độ nào nên lên Nga My vẫn ko mở được, có ai bik chỉ dùm với

Trên Nga My, tọa độ để mở Bát Quái đồ là 213/188 ! Thí chủ coi hình chỗ vị Sư Thái này đứng nè ! ^o^

http://c.upanh.com/upload/3/235/PP0.7342012_1_1.bmp

Còn Tây Biện Kinh có vị trí mở Bát Quái Đồ là 182/195. Coi hình !^o^

http://c.upanh.com/upload/3/235/170.7342017_1_1.bmp

Còn théc méc gì thì cứ hỏi bần tăng ! ;-)

zbuianhkietz
23-02-10, 09:19 AM
ai lại chỉ rõ thế, để bạn ấy đi dò từng tọa độ mới phải đạo ;-)