PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Tiếp nhận lỗi về chơi Zing Play thông qua Zing Me

Gunnyslinger
16-12-10, 11:40 AM
Chào các bạn,

Topic này sẽ là nơi để các bạn báo lỗi cũng như những thắc mắc mà các bạn gặp phải khi chơi Zing Play trên Zing Me

Rất mong nhận được các ý kiến đóng góp của các bạn

Cách khắc phục tình trạng Khắc phục tình trạng không thể sử dụng chức năng Chơi Ngay các bạn lick vào ĐÂY (http://play.zing.vn/tin-tuc/chi-tiet.khac-phuc-tinh-trang-khong-the-su-dung-chuc-nang-choi-ngay.750.html) để xem nhé

ruoibb1
16-12-10, 12:30 PM
híc híc tui dùng BKAV pro cũng ko đc thì phải làm sao

Cờ Tàn
16-12-10, 05:47 PM
anh B. ơi. tình trạng Bugreport của zing vẫn còn sảy ra. sao chưa khắc phục tình trạng này vậy anh?

thattrue
29-12-10, 08:29 PM
Mình bị tình trạng!
Đang chơi "Sinh Tử Môn" thì hiện ra thông báo "Sever busy" -> cái này là do mạng của mình, hay do máy mình yếu vậy ?

thanhliempt24
01-01-11, 05:53 PM
mình có kiểm trên dòng máy cấu hình thấp thiếu ram + mạng chập chờn thì có lỗi trên

emmoitapchoi123
02-01-11, 10:21 AM
Đây là lỗi gì đây??????????

luciferkid66
02-01-11, 12:46 PM
sao mình mỗi lần chơi đào vàng được một chút là bị kick là sao

thanhliempt24
02-01-11, 05:09 PM
chào bạn !!!

Lỗi trên là do mất kết nối mạng nên out ra . trong file cài đặt của zing có file Bugreport chủ yếu để ghi nhận báo cáo lỗi từ người chơi !

doan19952005
03-01-11, 06:36 AM
Đúng rồi lâu lâu chơi thì mình bị out ra khi đang chơi săn kho báu làm mất ngọc và % của mình :((

thattrue
03-01-11, 08:22 AM
mình có kiểm trên dòng máy cấu hình thấp thiếu ram + mạng chập chờn thì có lỗi trên
Mình chưa bao giờ nghĩ 1 game như Sinh Tử môn lại yêu cầu cao đến thế ??
Ram 1G, mạng FPT gói gói 6M mà chơi STM bị lỗi! Và bạn coi như lỗi đó mình tự chịu và phải nâng cấp máy + đường truyền nếu muốn tiếp tục chơi game này ???
P/ : Mình thực sự bức xúc với hoạt động của diễn đàn, Mình comment phải mất 2 ngày sau được duyệt ??
Đội ngũ duyệt bài của diễn đàn có tồn tại không vậy, Số lượng comment trên forum đâu có nhiều ???
Thôi đây lần cuối tui vô diễn đàn comment vậy !

thanhliempt24
04-01-11, 04:31 AM
chào bạn !!!
game đang trong thời gian tiếp thu ý kiến để fix lỗi , mong bạn thông cảm

tienrau
08-01-11, 06:08 PM
er`...mình chơi trên zing.me
hệ điều hành Ubuntu thì có chơi dc ko? :|
mình ko chơi dc

thienlac179
08-01-11, 11:50 PM
Xin chào Ban Quảng Lý, theo như mình thấy các bạn mún hoàn thiện hơn ZingPlay thì nên có 1 cách tổ chức và làm việc hệ thống hơn. ZingPlay có rất nhiều lỗi nhưng số lượng comment trong topic này thì lại nhỏ giọt kiễu này ? các bạn có nên tạo 1 đường link thông báo lỗi trong phần zingplay dẫn đến topic này ko ?
Mình và các bạn mình chơi ZingPlay đều gặp các lỗi tương tự như sau : treo máy, máy rất lag, đây có thể nói là hoàn toàn do game, mình đã check đường truyền ( ping ) và cấu hình máy. Mà mình cũng ko hiễu tại sao toàn Game kiễu 2D mà lại ngốn cấu hình đến như thế ?
Riêng mình, mình bị 1 tình trang lỗi rất khó chiệu: vào chơi Sinh Tử Môn 1 hồi lấu ( 30 min + ) thì máy mất driver tiếng ( coi như mute ko sài cái gì phát tiếng đc ) và típ đến là ko thể mở FireFox + Chrome đc, mở EI thì vào Web lại ko load đc. Thoát Zingplay thì tất cả lại bình thường.....
Mong Ban Tổ Chức cố gắng hoàn thiện game hơn

doan19952005
09-01-11, 09:09 PM
Chắc các bạn bị lỗi rồi cái mạng đường truyền ấy hoặc mạng zing có lỗi

dienchauonline2011
24-01-11, 10:14 PM
Tại sao mình đăng nhập vào zing pay bằng tên đăng nhập zing ID (Mới đăng kí) thì zingpay lại thông báo là tài khoản không hợp lệ nhỉ? Vậy làm thế nào để chơi được các games trên zingpay bằng tài khoản đăng nhập đã đăng kí trên Zingme đây?

S u G e t S u i
25-01-11, 09:08 PM
Tại sao mình đăng nhập vào zing pay bằng tên đăng nhập zing ID (Mới đăng kí) thì zingpay lại thông báo là tài khoản không hợp lệ nhỉ? Vậy làm thế nào để chơi được các games trên zingpay bằng tài khoản đăng nhập đã đăng kí trên Zingme đây?

Mình cũng dính lỗi trên dù đã điền đúng hết id, password (mới tạo luôn).

thanhliempt24
26-01-11, 02:26 AM
Chào bạn !!!

Nếu bạn cho là không thể đăng nhập có thể do tài khoản bạn sai mật khẩu khi gõ do bật việtkey or Caplock không , hoặc đôi khi tạo pass có khoảng trắng hay ký tự lạ không , vì mình đã tạo nhiều id trên zingme và đăng nhập zingplay rất bình thường , bạn thử một tài khoản khác trên zingme mà đăng nhập được zingplay là do lỗi tạo id chứ không phải do hệ thống .

S u G e t S u i
26-01-11, 08:12 AM
Chào bạn !!!

Nếu bạn cho là không thể đăng nhập có thể do tài khoản bạn sai mật khẩu khi gõ do bật việtkey or Caplock không , hoặc đôi khi tạo pass có khoảng trắng hay ký tự lạ không , vì mình đã tạo nhiều id trên zingme và đăng nhập zingplay rất bình thường , bạn thử một tài khoản khác trên zingme mà đăng nhập được zingplay là do lỗi tạo id chứ không phải do hệ thống .

Lỗi ID là gì thế ban? Làm sao để sửa?

Nhóxbátnháobốláolàtao
04-03-11, 12:54 PM
Mình nhấp chơi ngay mà thấy vẫn vậy không có tí gì thay đổi trên màn hình cả bạn à !-.-,nhấp chơi ngay mấy lần liên tiếp cũng vẫn vậy

leeyuki1000
31-03-11, 07:51 PM
Anh admin cho e hỏi tại sao khi vào phòng Bida thì nó lại hiện là " Thất bại , kiểm tra lại phần card màn hình có cài đặt Dicert3d chưa " là sao ạ ? rồi cho em xin cách khắc phục cảm ơn ạ

Bảo Ngọc™
17-05-11, 09:08 PM
Mod nó bị điếc rồi.mù lun.ng ta góp y mà k bao h nghe.hễ k khoái là xóa.dẹp dd này đi

đề nghị bạn nói chuyện tôn trọng người khác

Cờ Tàn
17-05-11, 11:27 PM
Chào các bạn!

Hiện có một số thành viên khi tham gia diễn đàn không đọc rỏ Nội Quy Box (http://diendan.zing.vn/vng/showthread.php?t=2573097) và Nội Quy Diễn Đàn (http://diendan.zing.vn/vng/showthread.php?t=2515806) nên sảy ra tình trạng vi phạm nội quy box. sau đó còn cố tình gây rối.

Xin các bạn hãy đọc rỏ Nội Quy trước khi tham gia tạo topic và comment mới, để tránh tình trạng các mod xóa bài và phạt thẻ

Sẳn đây xin nhắc nhở và cảnh cáo bạn kidlovesno1 những bài viết của bạn mình đã xem qua. không có một comment và một topic nào của bạn là dùng từ ngữ đúng cả. xin bạn hãy hợp tác đọc rỏ nội quy.

quangvinhcpvt
30-05-11, 07:26 PM
Nhờ các admin kiểm tra lại nick quangvinhcpt (quỷ lệ tiên (3))chơi zingplay của em sao đậu bị âm kinh khủng vậy -7199 đậu và -4294974495 khi vao chơi.
mấy anh kiểm tra lại dum em nhá

:mad::mad::mad:

ccool_86
05-06-11, 09:10 PM
Trong danh sách bạn bè của mình ko còn ai hết. Muốn tìm bạn chơi hay chat mà ko có ai, rất bất tiệnhttp://i248.photobucket.com/albums/gg163/ccool_86/Untitled-1.jpg
Khi mình kết bạn thì hệ thống lại thông báo
Mong quản trị khắc phục dùm mình. Cảm ơn quản trị nha

Cờ Tàn
06-06-11, 12:39 PM
Chào bạn.

Danh sách bạn bè đôi khi sãy ra trường hợp này . chỉ trong vài ngày sau là sẽ có lại :D

Còn khi kết bạn hiện bảng thông báo đó là do danh sách bạn bè của bạn đã full. bạn muốn add thêm bạn pải remove bớt một người.

chúc ban vui vẻ

wtftygtm2011
06-06-11, 04:44 PM
Cho mình hỏi: sao khi mình quay đc thẻ nhân đôi đậu nhưng vào chơi tiến lên, phỏm hay bất cứ trò ăn đậu nào khác thì không nhân đôi đậu ăn đc ?

Cờ Tàn
06-06-11, 09:01 PM
Cho mình hỏi: sao khi mình quay đc thẻ nhân đôi đậu nhưng vào chơi tiến lên, phỏm hay bất cứ trò ăn đậu nào khác thì không nhân đôi đậu ăn đc ?

Thẻ của bạn còn tác dụng khôgn bạn. ví dụ thời gian sữ dụng thẻ.

ccool_86
06-06-11, 11:36 PM
Chào bạn.

Danh sách bạn bè đôi khi sãy ra trường hợp này . chỉ trong vài ngày sau là sẽ có lại :D

Còn khi kết bạn hiện bảng thông báo đó là do danh sách bạn bè của bạn đã full. bạn muốn add thêm bạn pải remove bớt một người.

chúc ban vui vẻ
Phải gần 1 tuần nay danh sách bạn bè của mình ko có 1 ai. Mà cũng ko phải do full vì trong danh sách bạn bè của mình chỉ có 4 người thui. Ko biết lỗi do đâu nữa

Cờ Tàn
07-06-11, 07:50 AM
Phải gần 1 tuần nay danh sách bạn bè của mình ko có 1 ai. Mà cũng ko phải do full vì trong danh sách bạn bè của mình chỉ có 4 người thui. Ko biết lỗi do đâu nữa

Mình sẽ báo lên BQT xem xét lại việc này. cảm ơn bạn đã góp ý.

wtftygtm2011
07-06-11, 07:53 PM
Thẻ của bạn còn tác dụng khôgn bạn. ví dụ thời gian sữ dụng thẻ.

mình quay đc thẻ 1 tiếng sau đó mình dùng luôn

ccool_86
07-06-11, 10:01 PM
cảm ơn bạn nha
......................................

happy.star9x
08-06-11, 09:33 AM
Sao mình vào zing play được nhưng lúc vào phòng khác thì báo lỗi đường truyền không tốt. Mắc dù mấy ngày trrước vẫn chơi bình thường. Đường truyền nhà mình thấy vẫn ổn định....

hongxaco080
08-06-11, 12:05 PM
em chơi bị -25000 ngọc là sao.có luc thi âm đến hàng tỷ ngọc nic:hongcntt2

Cờ Tàn
08-06-11, 01:07 PM
Sao mình vào zing play được nhưng lúc vào phòng khác thì báo lỗi đường truyền không tốt. Mắc dù mấy ngày trrước vẫn chơi bình thường. Đường truyền nhà mình thấy vẫn ổn định....

Bạn có thể chụp hình gởi lên đây để mình xem và giúp bạn nha. (hồi giờ mình chưa gặp trường hợp này !:) )

em chơi bị -25000 ngọc là sao.có luc thi âm đến hàng tỷ ngọc nic:hongcntt2

Chào bạn.

bạn có thể nói rỏ hơn được không, Bạn chơi game gì vậy? bạn bị âm khi thắng hay là sao vậy?

khuong34a
17-06-11, 04:29 PM
Máy mình cũng vậy, máy mình vao net rất nhanh. ping tới play.zing.vn rất đều, phòng có 4 máy 2 máy vào tốt còn 2 máy vào thì nhận được như sau: :)

Mong sự giúp đỡ của các pro.

yunghyan
17-06-11, 06:28 PM
Đề nghị khi nhà Zing có bảo trì hay fix thì thông báo cho các member biết chứ vào rồi báo đường truyền ko tốt bực:@

huyenss
17-06-11, 07:54 PM
Hôm nay(17/6) mình vào game gặp 1 lỗi vô cùng vô lý: "Lá bài số 7 của mình" theo mình nhớ như in rằng hôm qua (16/6) thì lá bài số 7 vẫn còn thời hạn là 11 ngày (mình đã mở xem đi xem lại nhiều lần nên chắc chắn là ko nhầm, và lá bài này mình chỉ mới nhận cách đây 1 tuần thôi), nhưng hôm nay vào lại báo là lá bài đã hết hạn và giảm xuống còn lá thứ 6.
Lý do là sao vậy? Mong ai đó giải đáp và nhờ VNG fix giúp mình cái lỗi này.
Thanks

hoangha17989
17-06-11, 08:29 PM
Mình chơi tú lơ khơ trong zing play. hôm trước chơi vẫn đang có ~70k ngọc, tỷ lệ thắng 34%.... nhưng đến hôm nay vào chơi thì tất cả đã trở về con số 0 ??? admin có thể cho mình biết lý do tại sao như vậy ko !? thanks

f2keongot
17-06-11, 08:34 PM
Cho mình hỏi là sao tài khoản đang có hơn 2000 ngọc mấy lần không vào được phòng chơi đến khi vào lại được thì lại co - 5 ngọc là sao nhỉ? Với trò rất hay bị lỗi khi mình chơi ở 4 máy khác nhau đều phải đăng nhập hai đến 3 lần ?

hoangha17989
17-06-11, 08:35 PM
Mình chơi tú lơ khơ trong zing play. Hôm qua mình vẫn còn ~70k ngọc, tỷ lệ thắng 34%... nhưng hôm nay vào chơi thì thấy tất cả đã trở về con số 0. Ai giải thích giùm mình chuyện này được không. thanks

[BOSS] Ẩn
17-06-11, 09:45 PM
_ Hôm nay ngày 17/06/2011 tôi có 1 người bạn có nick đăng nhập zingplay là " transormersxxx "
lúc hơn 5h ngày 17/6 tôi đăng nhập zingplay thì báo lổi không cho vào , được hơn 1h thì vào được , có người bị hết ngọc cã 2 nick , có người bị mất 10k , người bị mất 1k , còn bạn tôi , nick " trànormersxx " thì mất hết ngọc 128k và hơn 4 triệu đậu
Vậy thì lổi này do ai ? , khi zing bị lổi vậy rất nhiều cơ thủ đang bàng hoàng vì họ chơi đã gần 3 năm mới được bao nhiêu đó mà h trong chốc lại trắng tay , 1 nick chơi gần 3 năm mà h jong như nick mới tạo , thật khó hiểu
Vậy nay tôi đề nghi BAN LÃNH ĐẠO hãy xem lại lổi này và khắc phục lại cho các cơ thủ được nich của mình trở lại như xưa
xin chân thành cám ơn BAN LÃNH ĐẠO và toàn thể anh em trong ZINGPLAY

__ BOSS ẨN __

Cờ Tàn
18-06-11, 07:57 AM
Máy mình cũng vậy, máy mình vao net rất nhanh. ping tới play.zing.vn rất đều, phòng có 4 máy 2 máy vào tốt còn 2 máy vào thì nhận được như sau: :)

Mong sự giúp đỡ của các pro.

Đề nghị khi nhà Zing có bảo trì hay fix thì thông báo cho các member biết chứ vào rồi báo đường truyền ko tốt bực:@

Hôm nay(17/6) mình vào game gặp 1 lỗi vô cùng vô lý: "Lá bài số 7 của mình" theo mình nhớ như in rằng hôm qua (16/6) thì lá bài số 7 vẫn còn thời hạn là 11 ngày (mình đã mở xem đi xem lại nhiều lần nên chắc chắn là ko nhầm, và lá bài này mình chỉ mới nhận cách đây 1 tuần thôi), nhưng hôm nay vào lại báo là lá bài đã hết hạn và giảm xuống còn lá thứ 6.
Lý do là sao vậy? Mong ai đó giải đáp và nhờ VNG fix giúp mình cái lỗi này.
Thanks

Mình chơi tú lơ khơ trong zing play. hôm trước chơi vẫn đang có ~70k ngọc, tỷ lệ thắng 34%.... nhưng đến hôm nay vào chơi thì tất cả đã trở về con số 0 ??? admin có thể cho mình biết lý do tại sao như vậy ko !? thanks

Cho mình hỏi là sao tài khoản đang có hơn 2000 ngọc mấy lần không vào được phòng chơi đến khi vào lại được thì lại co - 5 ngọc là sao nhỉ? Với trò rất hay bị lỗi khi mình chơi ở 4 máy khác nhau đều phải đăng nhập hai đến 3 lần ?

Mình chơi tú lơ khơ trong zing play. Hôm qua mình vẫn còn ~70k ngọc, tỷ lệ thắng 34%... nhưng hôm nay vào chơi thì thấy tất cả đã trở về con số 0. Ai giải thích giùm mình chuyện này được không. thanks

Ẩn;3808204823'] _ Hôm nay ngày 17/06/2011 tôi có 1 người bạn có nick đăng nhập zingplay là " transormersxxx "
.................
xin chân thành cám ơn BAN LÃNH ĐẠO và toàn thể anh em trong ZINGPLAY

__ BOSS ẨN __

Chào tất cả các bạn!

Hôm qua nhà game có lẽ đang bảo trì và fix một số lỗi nên sảy ra trường hợp trên mình cũng bị như các bạn. đến 21h cùng ngày mình vào thì không còn lỗi này nữa. mong các bạn thông cảm

Nhà game hôm nay đã trở lại bình thường và các bạn có thể tiếp tục. cảm ơn các bạn đã dóng góp ý kiến cho nhà game.

Thân!

huyenss
18-06-11, 11:44 PM
Chào tất cả các bạn!

Hôm qua nhà game có lẽ đang bảo trì và fix một số lỗi nên sảy ra trường hợp trên mình cũng bị như các bạn. đến 21h cùng ngày mình vào thì không còn lỗi này nữa. mong các bạn thông cảm

Nhà game hôm nay đã trở lại bình thường và các bạn có thể tiếp tục. cảm ơn các bạn đã dóng góp ý kiến cho nhà game.

Thân!

Lỗi của mình báo vẫn chưa fix được bạn ah. !:(

n0l0ven0life
17-08-11, 02:23 PM
chào bạn !!!

Lỗi trên là do mất kết nối mạng nên out ra . trong file cài đặt của zing có file Bugreport chủ yếu để ghi nhận báo cáo lỗi từ người chơi !

Lỗi từ người chơi!!!
Đã không dưới 5 lần đang chơi STM với thằng bạn thì hiện bảng báo lỗi. Hai người ngồi không cùng mạng, laptop 2 cái cấu hình đều core i5, đang chơi thì cả 2 cùng bị báo lỗi mà do mạng, do cấu hình thấp ah.

thanhliempt24
17-08-11, 05:58 PM
chào bạn !!!

do nhà cung cấp mạng là chủ yếu chứ cấu hình máy core i 5 thi rất tốt , kiểm tra lại kết nối nhất là modem nóng quá hay treo hay bị lỗi

M570511917
11-09-11, 08:41 AM
sao dạo này mình chơi tiến lên trên zingplay ko được,có ao biết trả lời dùm minh nha

M342899890
22-09-11, 12:10 AM
tại sao chơi tiến lên miền nam ăn đậu. chơi dc vài bàn đang dánh ngon lành thì dis ra. game báo lỗi zingplay gặp sự cố. phải vào bàn khác thì mới chơi dc. nhưng tiền và ngọc vẫn bị trừ. nhiều khi có heo còn bị tính thêm tiền heo nữa? 1 ngày bị khoản 4 - 5 lần như vậy. ko hiểu tại sao. có khi dis 1 người có khi cả bàn dis luôn

thanhliempt24
24-09-11, 10:43 PM
chào bạn

nếu như theo vòng thì một người bị mất mạng thì người chơi vẫn phải chờ vòng , nhưng chỉ sau một lược thì sẽ hết

M77809915
05-10-11, 09:29 AM
Tại sao ko đăng nhập đc zingplay vậy GM, "Không thể đăng nhập, vui lòng kiểm tra lại hệ thống bảo vệ và internet". Mà đường truyền vẫn bình thường, có cách nào khắc phụ hok GM????

M78264532
05-10-11, 09:56 PM
Tại sao ko đăng nhập đc zingplay vậy GM, "Không thể đăng nhập, vui lòng kiểm tra lại hệ thống bảo vệ và internet". Mà đường truyền vẫn bình thường, có cách nào khắc phụ hok GM????
Em cũng đang bị lỗi này, vào mạng vẫn bình thường mà đăng nhập zingplay hoài ko dc, cài đi cài lại cũng ko dc, tìm khắp google cũng ko ra cách, mong mod sớm chỉ cách khắc phục giúp em vì lỗi này cũng thấy khá phổ biến.

thanhliempt24
11-10-11, 10:04 AM
chào bạn

đôi lúc không đăng nhập được game , có thể do bảo trì game thông tin được cung cấp trên diễn đàn rất cụ thể , nhằm lúc đó bạn đăng nhập không được , nếu có thắc mắc mình sẽ hỗ trợ trực tuyến

M969235271
27-10-11, 09:46 PM
sao dạo này mình đăng nhập vào zing play không được, toàn báo " tài khoản không hợp lệ" . trong khi đó với tài khoản này mình vào được zing me, kiếm thế. please .............

M97749489
28-10-11, 11:12 AM
Tui thì bị khoảng mười ngày nay...
Tui chỉ biết chơi tiến lên miền nam thôi và hầu như chơi suốt ngày chẳng có vấn đề gì,nhưng thời gian gần đây lại bị out liên tục.
Mà tức lắm nghen ?
Khi bài mình xấu thì chơi phà phà,mà hễ bàn nào có đôi 2 hoặc ba đôi thông hay tứ quý gì đó là bị out...Thành ra vừa mất ngọc vừa tức (vì oan uổng quá).
Không biết tại sao nữa ?
Hic...

thanhliempt24
29-10-11, 06:39 PM
thời gian gần đây mạng không ổn định có thể gây ra sự cố ko load được vào Zing game

Apollo 5
29-10-11, 08:43 PM
thảo nào tôi cũng bị thế. vậy mà cứ nhỡ là bị change pass

M006831783
01-11-11, 11:24 AM
mình cũng bị lổi trên. mặc dù id vẫn vô dc trên web nhưng vô game thi kg dc. có cách nào kg?

M73642296
01-11-11, 11:27 AM
Chiều 31/10/2011 tôi chơi tk tavanloi104 bị lỗi mất mấy trăm k ngọc và toàn bộ số đậu, từ con gà giờ thành quả trứng rồi, mấy bác kiểm tra và phục hồi lại giùm nha, Thanks!

M050326766
05-11-11, 09:34 PM
Bạn ơi cho tớ hỏi vì sao tớ vào được tài khoản zing r nhưng lại không chơi được game vậy? 2 ngày nay không chơi được, mấy hum trc vẫn chơi bình thường mà. cứ click vào sky garden nó không hiện ra thanh loading, chỉ hiện ra mỗi dòng chữ click vào đây để chơi game, mà tớ click vào nó lại hiện ra tường nhà.chẳng hỉu nổi nữa, flash player vẫn bình thường.

thanhliempt24
06-11-11, 05:17 PM
chào bạn

thỉnh thoảng bên zingme vẫn có update , trong quá trình đó game bên zingme đa phần là flash bạn nên cài thêm shockware player và java để game chạy tốt hơn

quocxongzong35
22-11-11, 11:24 PM
thời gian gần đây mạng không ổn định có thể gây ra sự cố ko load được vào Zing game tôi không nghĩ thế, chức năng chơi thử vẫn BT nhưng đăng nhập bằng TK của mình thì không hợp lệ cái này lổi gì đó trên sever rồi

M612687234
10-01-12, 01:24 AM
chơi tá lả ăn đậu về luật có những điểm không hợp lý như sau:
- Ăn cây chốt mà chưa dẫn tới việc tái phỏm , có người ù ----> vẫn bị đền làng. Luật chơi ở khắp mọi nơi là cây chốt đó ( chốt hạ) là chưa bị đền làng.
- Thứ hai, vẫn là chốt, ví dụ tớ ăn cây chốt dẫn tới tái phỏm, nếu có ai đó ù thì tớ bị đền làng OK. Nhưng khi tớ ăn chốt dẫn đến tái phỏm, ai đó lại ăn tiếp chốt thì người đó mới là người đền làng. Hiện nay luật là hễ ai ăn cây chốt đầu tiên phải đền làng là không đúng. Người ăn cây chốt cuối cùng ( chốt tái phỏm) mới là người bị đền làng.
- Thứ 3 là rất nhiều tên cứ bị móm hoặc đền làng là out chạy làng. Việc tự động out ra với việc mất đường truyền hoàn toàn có thể phân biệt được. Đề nghị người viết game xử lý. Dù là trò chơi nhưng cần phải đúng.

thanhliempt24
10-01-12, 10:49 AM
chào bạn

luật game là do hệ thống đưa ra dựa trên qui định truyền thống, nếu có những vấn đề chưa hợp lý về luật và người chơi cố tình gian lận mình sẽ có báo cáo lên BTQ xử lý bạn nhé

M626990356
11-01-12, 03:22 PM
Xin hỏi các anh chị!
Em có tài khoản game zingplay là www3950 đang chơi thì báo có người sử dụng
sau đó em thoát ra và không cách nào đăng nhập lại tài khoản và mật khẩu củ
Có phải tài khoản của em bị ai đó chiếm quyền rồi không
Làm cách nào để em lấy lại được
Gần 800 ngàn đậu của em chẳng lẽ mất trắng
Buồn quá
Mong anh chị giúp em

thanhliempt24
24-01-12, 06:43 AM
chào bạn

chính xác là tài khoản của bạn đã bị hack , nếu đăng ký thông tin đầy đủ bao gồm cả email số CMND bạn có thể lên nghênh khách đường để xin hỗ trợ lấy lại tài khoản

M78136827
29-01-12, 12:12 PM
Kính gửi ban quản trị Zing.VN
báo lỗi Bida của Zinggame và đề nghị khắc phục:
2 người đang chơi nếu có 1 trong 2 người sử dụng Swith_user = tổ hợp phím WINDOW + L thì đối thủ sẽ không cách nào chơi tiếp được dẫn đến mất công bằng trong game đề nghị quản lý Zinggame sửa lỗi này
Xin chân thành cảm ơn

thanhliempt24
30-01-12, 05:22 PM
chào bạn

cám ơn bạn rất nhiều về lỗi trên nhé

M83718872
04-02-12, 11:14 PM
Đề nghị BQT xem xét vấn đề người chơi bỏ chạy khi bị đền làng hoặc móm. Chẳng phải trường hợp cá biệt nữa mà rất rất nhiều. Chơi thế ức chế lắm. Họ nhiều điểm là khác. Lúc thắng thì không sao, nhưng đến lúc bị móm hoặc đền làng là chạy. trò giải trí mà cũng phải chơi bẩn thế sao?

M296864385
05-02-12, 12:17 PM
tôi vào phần cài đặt thông tin cá nhân trong zinplay thì bị hiện dòng chữ " đang lấy hồ sơ của bạn", làm theo cách của Mod là cập nhật thông tin trên id.zing vẫn ko được. các bạn xem lại giúp mình. tk: ncddtht

thanhliempt24
06-02-12, 07:24 PM
chào các bạn

mỗi phần lỗi từ game hàng tháng mình đều thông báo còn bộ phận ingame sẽ fix lại trong thời gian sơm nhất có thể , mong các bạn thông cảm nhé

M866139190
18-02-12, 10:23 AM
Tài khoản zzghost18zz của mình không hiểu sao bị khóa với lỗi spam hệ thống. Xin BQT zing me phục hồi tài khoản. Xin chân thành cảm ơn

M642880663
18-02-12, 09:55 PM
Chào bạn! Mấy mình sao chơi caro khoảng 30 phút thì bị lỗi Bugreport vậy thì xin bạn chỉ giùm mình cách khắc phục được ko vậy?
À mà nó còn ghi là : mã lỗi :C293BB3F69E8FCF0D9C447435771390F do 2 file : ZingPlay1bc754.txt và ZingPlay1baa85.dmp
Cảm ơn bạn

thanhliempt24
19-02-12, 07:04 AM
chào bạn
muốn ko cò thông báo trên bạn vào nơi cài đặt xóa file bugreport.exe là ổn , mình đã thử và thấy rất oki

M97739205
21-02-12, 04:42 AM
anh admin ơi,sao mà em dùng tài khoản đăng kí vào Zing không được?mỗi lần đăng nhập là nó lai hiện lên dòng chữ "không thể đăng nhập,máy chủ chưa phản hồi",em đã dùng nhiều ID và Pas khác nhau mà lúc trước em đã đăng kí để đăng nhập,nó cũng hiện lên dòng chữ ấy.Mong anh giải thích giùm là bị gì vậy ạ
:07::07::07::07::07::07:

thanhliempt24
21-02-12, 08:37 AM
chào bạn

vui lòng đăng nhập thử bằng zingme nếu tkhoản vào được báo dùm mình để report cho admin xem lại lỗi user . thanks

M00174469
24-02-12, 12:18 AM
Từ bài của M77809915
Em cũng đang bị lỗi này, vào mạng vẫn bình thường mà đăng nhập zingplay hoài ko dc, cài đi cài lại cũng ko dc, tìm khắp google cũng ko ra cách, mong mod sớm chỉ cách khắc phục giúp em vì lỗi này cũng thấy khá phổ biến.
MÌNH CŨNG BỊ NHƯ VẬY ....MONG CÓ CÂU TRẢ LỜI !!!

M333040416
28-02-12, 07:24 PM
Tài khoản zzghost18zz của mình không hiểu sao bị khóa với lỗi spam hệ thống. Xin BQT zing me phục hồi tài khoản. Xin chân thành cảm ơn
admin ơi mình cũng bị như bạn này.tài khoản của mình là yhbb3106.admin xem lại hộ mình nhé.thanks!!!

M04945119
29-02-12, 12:49 PM
minh bi thoát ra ngoai khi vừa choi xong Tiến lên MN, lam sao day?????

M649751623
04-03-12, 05:48 PM
CẦN MỘT CÂU TRẢ LỜI: TK CỦA TÔI LÀ: jaychou1501. TÊN NHÂN VẬT LÀ :The End. trong nick có 58 triệu đậu.chơi poker hong kong,tá lả ăn đậu,... Mấy hôm nay vào thì bị khoá ,đậu thì bị xoá trong khi đó tôi không làm gì vi phạm quy định của zingplay tại sao lại khoá tài khoản của tôi và xoá đậu nữa. Tôi rất bức xúc về điều này cần 1 câu trả lời thích đáng.Mong được hồi âm của vng.Nếu tk của tôi không được giải quyết tôi cũng cạch game này đến già.Tôi cũng cam đoan là tôi không hề vi phạm một điều gì ma vng đã quy định

M093543830
05-03-12, 03:22 PM
Mình chơi cờ tướng khi mình muốn update lại thông tin cá nhân như tên hiển thị. Thay đổi Icon thì phải nhấp chuột vào cái Icon hiển thị nhưng mình nhấp vào thì nó báo là "Đang lấy hồ sơ của bạn .... " là sao hả admin. Không tài nào mà thay đổi được trong khi ID khác của mình thì thay đổi được

M954761267
19-03-12, 11:08 PM
CẦN MỘT CÂU TRẢ LỜI: TK CỦA TÔI LÀ: duc_100. Trong nick có 60 triệu đậu.chơi poker hong kong,tá lả ăn đậu,... Mấy hôm nay vào thì bị khoá ,đậu thì bị xoá trong khi đó tôi không làm gì vi phạm quy định của zingplay tại sao lại khoá tài khoản của tôi và xoá đậu nữa. Tôi rất bức xúc về điều này cần 1 câu trả lời thích đáng.Mong được câu trả lời thỏa đáng từ VNG .Tôi cũng cam đoan là tôi không hề vi phạm một điều gì ma vng đã quy định.

Cờ Tàn
19-03-12, 11:32 PM
CẦN MỘT CÂU TRẢ LỜI: TK CỦA TÔI LÀ: duc_100. Trong nick có 60 triệu đậu.chơi poker hong kong,tá lả ăn đậu,... Mấy hôm nay vào thì bị khoá ,đậu thì bị xoá trong khi đó tôi không làm gì vi phạm quy định của zingplay tại sao lại khoá tài khoản của tôi và xoá đậu nữa. Tôi rất bức xúc về điều này cần 1 câu trả lời thích đáng.Mong được câu trả lời thỏa đáng từ VNG .Tôi cũng cam đoan là tôi không hề vi phạm một điều gì ma vng đã quy định.
Câu trả lời ở 2 link liên kết bên dưới nha bạn.

Quy định về xử lý gian lận (http://play.zing.vn/tin-tuc/chi-tiet.tin-tuc.quy-dinh-ve-xu-ly-gian-lan.1175.html)
Thông báo tiếp theo v/v xử lý gian lận (http://play.zing.vn/tin-tuc/chi-tiet.tin-tuc.thong-bao-tiep-theo-v-v-xu-ly-gian-lan.1176.html)

M317849048
20-03-12, 07:41 PM
làm ơn giúp mình vấn đề này với. Mình không biết câu hỏi này có được đăng trong topic này không nhưng mà đành liều vậy. mình đăng nhập vào zingme thì được, nhưng chưa kịp chọn trò chơi thì trang này bị đứng. Trong khi đó, tất cả các trang khác mình hay vào vẫn bình thường, kể cả mp3zing...... làm sao bây giờ ? mình đã thử hết mọi cách mình biết rồi, gunny của mình, kvtm, my fish.....

M100937722
04-04-12, 08:27 PM
Hiện nay ở me.zing.vn/apps/caro bị một lỗi, khi bọn nó gõ:

mm

mmmmm mmmmm

mmmmmmmmmmmmm
Và dòng chữ này ko biến mất, bọn nó lợi dụng người chơi không thể nhìn thấy, đánh vào trong khoảng trống này và win, gây ức chế cho một số người chơi caro lành mạnh.
Đề nghị để lại bgcolor cho trong suốt, để người chơi ko bị che lấp bởi đoạn chat

Cờ Tàn
05-04-12, 08:29 AM
làm ơn giúp mình vấn đề này với. Mình không biết câu hỏi này có được đăng trong topic này không nhưng mà đành liều vậy. mình đăng nhập vào zingme thì được, nhưng chưa kịp chọn trò chơi thì trang này bị đứng. Trong khi đó, tất cả các trang khác mình hay vào vẫn bình thường, kể cả mp3zing...... làm sao bây giờ ? mình đã thử hết mọi cách mình biết rồi, gunny của mình, kvtm, my fish.....
Chào bạn!

Vấn đề này bạn hãy báo lỗi tại Zingme nha. diễn đàn không hỗ trợ vấn đề này.

Hiện nay ở me.zing.vn/apps/caro bị một lỗi, khi bọn nó gõ:

Và dòng chữ này ko biến mất, bọn nó lợi dụng người chơi không thể nhìn thấy, đánh vào trong khoảng trống này và win, gây ức chế cho một số người chơi caro lành mạnh.
Đề nghị để lại bgcolor cho trong suốt, để người chơi ko bị che lấp bởi đoạn chat
Game caro trên zingme là của myplay. bạn hãy vào diễn đàn myplay để báo lỗi nha.

M42193932
12-04-12, 03:56 PM
?................................................. ........................

---------- Post added at 03:56 PM ---------- Previous post was at 03:31 PM ----------

MOD cho e mạn phép post bài ở mục này tại mấy cái nick của e vào 4rum đc mà lúc post bài nó cứ thông báo acc bị ban gì gì đấy, e ko hiểu lắm mới vào 4rum lần đầu mà ban gì ở đây.
Vấn đề như này, trưa nay e có vào game TLMN ăn đậu, vào phòng chuyên nghiệp đánh, vừa vào phòng kia đánh 4 tay mới đầu vào chả bik bị gì thằng kia chữ nó màu đen nó chửi cái éo gì vậy, đại loại thế, xong tầm 4,5s sau e thấy e thằng kia tự nhiên thay nhau dis, 2s sau thì tới lượt e chịu chung số phận, hình như là nó tới trắng hay gì đó, cái ko hiểu bị gì mà e với 2 thằng kia bị âm tới mấy triệu đậu, trong khi thằng chữ đen kia nó đc + mấy tr đậu luôn, lúc đầu e cũng tưởng lag hay bị gì rồi, mà out ra vào lại vẫn như vậy, lúc trước e cấp đại cao thủ đậu tầm 10k, ngọc thì 200k hơn, vào bị nó tới trắng xong biến thành trứng luôn, lên google search thì mới bik là bị hack đậu, mong ad hay mod giúp e tăng lại đậu chứ công sức e chơi cả năm nay lên tới con A, tỉ lệ cũng khá ca0 47% rồi mà h xuống trứng đánh chán quá, h đậu âm 17 tr, vkl,dek' bik nói sao luôn, anh chị nào vào thì xử lý gấp cho e cái, cái này hơi bị bức xúc đó. Còn đây ảnh acc e. Tên đăng nhập jaeboss7:
http://nk5.upanh.com/b5.s27.d1/5787e801391c3f51f471da7989e59757_43334625.untitled .png (http://www.upanh.com/untitled_upanh/v/6rx8du4s8yp.htm)http://nk5.upanh.com/b1.s13.d3/5a2f1fc9b2c91e9db30560bbbb3e3f02_43334635.untitled 1.png (http://www.upanh.com/untitled1_upanh/v/frxd1u9sefr.htm)http://nk1.upanh.com/b2.s27.d2/cffc4ce6bf477af9a5839dca0ad4cd55_43334641.untitled 2.png (http://www.upanh.com/untitled2_upanh/v/brx91u7s3fx.htm)

M566414958
15-04-12, 07:58 AM
tại sao mìh đăng nhập mà nó hiện lên máy chủ chưa phản hồi, không đăng nhập được vậy.. help help giúp mình với.

Cờ Tàn
15-04-12, 12:44 PM
?......MOD cho e mạn phép post bài ở mục này tại mấy cái nick của e vào 4rum đc mà lúc post bài nó cứ thông báo acc bị ban gì gì đấy, e ko hiểu lắm mới vào 4rum lần đầu mà ban gì ở đây.........
Chào bạn!

Vấn đề post bài tại diễn đàn mà gặp phải thông báo tài khoản bị khóa bạn hãy đỏi lại tên hiển thị. xem cách đổi tại đây (http://diendan.zing.vn/vng/showthread.php?t=2708750).

Vấn đề bị mất đậu và âm đậu thì do không có hình ảnh chứng thực nên mình không thể giúp gì được bạn. bạn hãy liên hệ với bộ phận hỗ trợ khách hàng VNG để họ giải quyết nhanh cho bạn nha. bạn hãy gởi yêu cầu qua website hotro.zing.vn hoặc đường dây nóng 1900561558.

Nếu lần sau bạn gặp những người có tình trạng hack như trên bạn hãy copy mã UNI của thành viên đó up lên đây để BQT xem xét và xử lý những thành viên này. rất cảm ơn sự hợp tác và báo lỗi của bạn.

tại sao mìh đăng nhập mà nó hiện lên máy chủ chưa phản hồi, không đăng nhập được vậy.. help help giúp mình với.

Bạn đăng nhập mà gặp thông báo trên là do hệ thống nghẽn vì quá nhiều người chơi. bạn hãy vào một acc khác chơi tạm sau vài giờ bạn sẽ log vào được.

Chúc các bạn vui vẻ!

M48934083
20-04-12, 10:46 AM
mình chơi tá lả trên zng me, tuy nhiên rất hay bị lỗi không đánh được bài, rút bài về nhưng ko nhìn thấy, tóm lại là chỉ nhìn nguyên trạng bài lúc đầu thôi, còn không làm gì được cả. Vậy mình muốn hỏi là do lí do gì? Có phải do mình dùng win 7 hay cài chương trình nào không tương thích không? Mấy nick của mình thỉnh thoảng đều bị vậy, restart máy cũng không được. Mod giúp mình nhé! Thanks

Cờ Tàn
20-04-12, 11:01 AM
mình chơi tá lả trên zng me, tuy nhiên rất hay bị lỗi không đánh được bài, rút bài về nhưng ko nhìn thấy, tóm lại là chỉ nhìn nguyên trạng bài lúc đầu thôi, còn không làm gì được cả. Vậy mình muốn hỏi là do lí do gì? Có phải do mình dùng win 7 hay cài chương trình nào không tương thích không? Mấy nick của mình thỉnh thoảng đều bị vậy, restart máy cũng không được. Mod giúp mình nhé! Thanks
Chào bạn!

Bạn chơi tá lả trên zingme là của myplay chứ không phải của Zingplay . bạn hãy vào Diễn đàn Myplay để được các mod tại đó trả lời câu hỏi này cho bạn nhé.

M488777543
23-04-12, 05:08 PM

mình củng hay bị hổi này đây. chơi mấy giờ đồng hồ tụ nhiên bị lổi thế là sao chứ làm mình mất cả hứng chán :(

M55022254
27-04-12, 12:00 PM
trước nay tôi vẫn chơi Cờ bình thường nhung khi đăng nhập vào diễn đàn để gửi bài thi bị báo là Acc bị khóa. nhờ các MOD giúp. tiện đây tôi cũng muốn hỏi, ĐẬU trong game cờ tướng có thể đổi sang Ngọc đc ko? nếu ko thì làm Nhiệm vụ hàng ngày để nhận Đậu để làm gì? nếu được thì làm thế nào?

M61229687
04-05-12, 04:29 PM
mình đăng nhập vào games để chơi thì đăng nhập được . nhưng khi vào bất chứ games gì thì nó tự động báo lỗi và thoát ra ngoài và bắt đăng nhập lại. anh xem giúp em là báo lỗi gì ? và cách khắc phục nó ! có ảnh kèm theo !

http://nl3.upanh.com/b1.s29.d3/1d0a389c23a0689663270f13ebf63b9d_44289593.untitled 2.jpg (http://www.upanh.com/untitled_2_upanh/v/frh45ucycqm.htm)
http://nl5.upanh.com/b1.s29.d2/2ca95e3bda48c35fe8a100e312fd1ec8_44289985.untitled .jpg (http://www.upanh.com/untitled_upanh/v/drhd5u0y5lj.htm)

MrHuyBj
16-05-12, 09:11 PM
Sao mà tui có Bùa hộ thân ( đánh thua ko bị mất đậu) nhưng mà tôi vẫn bị trừ đậu????? Trong khi hệ thống báo bạn đã bị trừ đậu nhưng bạn được trả lại số đậu tương ứng khi bị trừ?????

M74111751
19-05-12, 02:08 PM
Sao mà tui có Bùa hộ thân ( đánh thua ko bị mất đậu) nhưng mà tôi vẫn bị trừ đậu????? Trong khi hệ thống báo bạn đã bị trừ đậu nhưng bạn được trả lại số đậu tương ứng khi bị trừ????? tui cung bi nhu vay còn tệ hơn nữa la dậu tui thắng không cộng vo cho tui mà thua lai trừ tứ wa nghi choi luon cho ranh nợ

[TB] Phiêu Bạt
19-05-12, 02:58 PM
mình củng hay bị hổi này đây. chơi mấy giờ đồng hồ tụ nhiên bị lổi thế là sao chứ làm mình mất cả hứng chán :( Chào bạn để giảm bớt tình trạng trên bạn khóa chát nhóm lại nhé http://m.f10.photo.zdn.vn/upload/original/2012/05/17/15/49/1337244564449829276_320_320.jpg

---------- Post added at 02:38 PM ---------- Previous post was at 02:25 PM ----------

trước nay tôi vẫn chơi Cờ bình thường nhung khi đăng nhập vào diễn đàn để gửi bài thi bị báo là Acc bị khóa. nhờ các MOD giúp. tiện đây tôi cũng muốn hỏi, ĐẬU trong game cờ tướng có thể đổi sang Ngọc đc ko? nếu ko thì làm Nhiệm vụ hàng ngày để nhận Đậu để làm gì? nếu được thì làm thế nào? Chào bạn về vấn đề tài khoản bạn bị khóa là do bạn chưa đổi tên hiện thị ,>>> HƯỚNG DẪN ĐỔI TÊN HIỂN THỊ TRÊN DIỄN ĐÀN <<< (http://diendan.zing.vn/vng/showthread.php?t=2708750) Đậu được quy là 1 thứ tiền tệ để phục vụ cho các game ăn đậu có trong nhà game Thân chào!

---------- Post added at 02:58 PM ---------- Previous post was at 02:38 PM ----------

Chào bạn mong bạn rất thông cảm cho trường hợp này mình đã báo lỗi này lên cấp trên rùi , Bạn lấy nick khác chơi tạm rùi lúc sau thử đăng nhập lại xem dc ko Chúc bạn 1 ngày vui vẻ Thân chào ![/COLOR]

[QUOTE=M71771632;3811224518]Sao mà tui có Bùa hộ thân ( đánh thua ko bị mất đậu) nhưng mà tôi vẫn bị trừ đậu????? Trong khi hệ thống báo bạn đã bị trừ đậu nhưng bạn được trả lại số đậu tương ứng khi bị trừ????? Chào bạn bạn nhìn kĩ lại hệ thống tin nhắn đó xem có phải là ( bạn đã bị trừ đậu nhưng bạn được trả lại số đậu tương ứng khi bị trừ ) hay là ( bạn đã bị trừ ngọc nhưng bạn được trả lại số ngọc tương ứng khi bị trừ .

tui cung bi nhu vay còn tệ hơn nữa la dậu tui thắng không cộng vo cho tui mà thua lai trừ tứ wa nghi choi luon cho ranh nợ Bạn chụp hình ảnh trong lúc chơi như trường hợp bạn nói để xác thực lỗi nhé

M78217114
24-05-12, 08:12 AM
cho hỏi: khi đăng nhập thì báo lỗi " lỗi đăng nhập, máy chủ chưa phản hồi" , tôi đã kiểm tra đường dây mạng vẫn bt

Cờ Tàn
24-05-12, 04:09 PM
cho hỏi: khi đăng nhập thì báo lỗi " lỗi đăng nhập, máy chủ chưa phản hồi" , tôi đã kiểm tra đường dây mạng vẫn bt
Chào bạn!

Thông báo này là do hệ thống nhà game quá đông người nên bạn gặp thông báo trên. bạn hãy vào một acc khác chỉ sau vài giờ bạn sẽ đăng nhập lại acc đó bình thường.

M770701275
24-05-12, 05:59 PM
sao tui kết bạn mà ko được?:05:

M78217114
25-05-12, 07:41 AM
Chào bạn!

Thông báo này là do hệ thống nhà game quá đông người nên bạn gặp thông báo trên. bạn hãy vào một acc khác chỉ sau vài giờ bạn sẽ đăng nhập lại acc đó bình thường.

cũng như không :(, chán ghê
đó giờ down về mà chưa chơi dc

M79501182
25-05-12, 07:50 PM
- Mod làm ăn ntn để c.nó toàn đy hách đậu :(* có 50k 1 phát là 300 đậu :((*

M596812393
26-05-12, 09:06 PM
mình đăng nhập vào games để chơi thì đăng nhập được . nhưng khi vào bất chứ games gì thì nó tự động báo lỗi và thoát ra ngoài và bắt đăng nhập lại.hình như bị bugreport.Ad xem dùm mình với acc tên là Gladiator1904.TK.Hình như có 1 bạn ở trang 10 cũng bị tình trạng như mình và đã post hình rồi thì phải

M79397153
31-05-12, 10:52 AM
Không upload avasta được ? Mau khắc phục đi thôi

M826398734
31-05-12, 09:11 PM
Tại sao khi vào game Đào Vàng trên Zing Play được gần 10s thì bị dis ra ngay, mặc dù 10s đầu game vận hành rất trơn tru.
Laptop 15R 5110, i5, Ram 4, VGA 1Gb, Win 7 64 bit.

Đã thử gỡ Zing Play và cài lại nhưng không được.

Trừ game Đào Vàng ra số game còn lại không vấn đề gì...

[TB] Phiêu Bạt
31-05-12, 09:56 PM
mình đăng nhập vào games để chơi thì đăng nhập được . nhưng khi vào bất chứ games gì thì nó tự động báo lỗi và thoát ra ngoài và bắt đăng nhập lại.hình như bị bugreport.Ad xem dùm mình với acc tên là Gladiator1904.TK.Hình như có 1 bạn ở trang 10 cũng bị tình trạng như mình và đã post hình rồi thì phải
Chào bạn !
vì số lượng người chơi quá tải nên hay gặp những trường hợp như vậy bạn thử vào phòng khác hoặc dùng nick phụ chơi tạm rùi lúc sau đăng nhập lại nhé.

Không upload avasta được ? Mau khắc phục đi thôi

Cám ơn bạn đã báo lỗi để mình báo lên bộ phận kĩ thuật sớm khắc phục lỗi này.

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:52 PM ----------

Tại sao khi vào game Đào Vàng trên Zing Play được gần 10s thì bị dis ra ngay, mặc dù 10s đầu game vận hành rất trơn tru.
Laptop 15R 5110, i5, Ram 4, VGA 1Gb, Win 7 64 bit.

Chào bạn !
Cho mình hỏi trường hợp bị dis ra ngoài của bạn cứ gần 10s là bị dis,hay thỉnh thoảng mới bị thôi bạn?

M932667462
10-06-12, 06:13 PM

mình cũng giống bạn này, và có thử đăng nhập nick khác cũng ko đc, máy mình là Lenovo G460

M018508831
24-06-12, 05:38 PM
mình chơi bài tiến lên trên zing mình đăng nhập được nhưng khong sao bấm chọn bài được mà tự đánh bỏ lượt là sao giúp mình với

[TB] Phiêu Bạt
24-06-12, 06:22 PM
mình chơi bài tiến lên trên zing mình đăng nhập được nhưng khong sao bấm chọn bài được mà tự đánh bỏ lượt là sao giúp mình với

Chào Bạn !
Cho mình hỏi trường hợp như vậy diễn ra thường xuyên hay chỉ bị trong 1 vài ván thôi ?

M809499211
26-06-12, 03:58 PM
Khi đăng nhập thì nó nó bảo như vậy nè:
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2012062317425m2yzmdjkn2399064.jpeg
Các bạn hướng dẫn mình cách giải thích lỗi này nhé
Cám ơn!

M161813036
27-06-12, 01:48 PM
đậu còn 92000 sao tự dung hôm nay vào chơi tlmn lại bị khóa tài khoản đậu là tn

Nguyễn Ngọc Nhật Tiên
04-07-12, 08:33 AM
cHÀO tại sau em vào của hàng mua đậu mà k đc cứ nhập là để mật khẩu sai mong bạn quay lại trong 50g bực mình thấy sợ luôn

Độc Cô Vô Tình
09-07-12, 09:50 PM
cHÀO tại sau em vào của hàng mua đậu mà k đc cứ nhập là để mật khẩu sai mong bạn quay lại trong 50g bực mình thấy sợ luôn
Chào bạn , tình trạng của bạn mình sẽ báo lại với cấp trên để được sự giải quyết sớm nhất cho bạn. Thân!!

M38308063
01-08-12, 09:25 PM
sao phần đậu mình chơi được tất cả đều mất tiêu.

Độc Cô Vô Tình
01-08-12, 10:04 PM
sao phần đậu mình chơi được tất cả đều mất tiêu.
Chào bạn, cảm ơn bạn đã báo lỗi nhưng đễ tiện cho việc kiễm tra bạn hãy cung cấp hình ảnh mình sẽ khắc phục cho bạn.

M304146277
02-08-12, 11:08 PM
Sao mình vào tiến lên miền nam mà cứ khoảng 1-2ph là bị văng hoài,vô mấy lần cũng vậy T_T

Độc Cô Vô Tình
03-08-12, 12:30 AM
Sao mình vào tiến lên miền nam mà cứ khoảng 1-2ph là bị văng hoài,vô mấy lần cũng vậy T_T

Chào bạn, bạn hãy cung cấp cho mình hình ảnh để mình có thể kiểm tra và khắc phục.

M49258072
14-08-12, 01:36 PM
Mình liên tục bị mất đậu ở tài khoản chơi tá lả, đề nghị BQT kiểm tra giúp.

Hôm qua mình chơi xong tắt máy lúc đó TK thuyrngocj2012 có ~ 4500 đậu nhưng sáng nay vào chơi lại thì tài khoản đậu là 0. BQT xem giúp:

Độc Cô Vô Tình
14-08-12, 02:43 PM
Mình liên tục bị mất đậu ở tài khoản chơi tá lả, đề nghị BQT kiểm tra giúp.

Hôm qua mình chơi xong tắt máy lúc đó TK thuyrngocj2012 có ~ 4500 đậu nhưng sáng nay vào chơi lại thì tài khoản đậu là 0. BQT xem giúp:

Chào bạn, hiện nay tất cả các game ăn đậu của ZingPlay đang gặp sự cố.

Trường hợp Tài khoản bị mất đậu bạn hãy liên hệ với bộ phận hỗ trợ khách hàng nha.

- Gọi điện thoại theo đường dây nóng 1900 561 558.
- Hoặc Gởi yêu cầu qua website https://hotro.zing.vn.

M04897986
18-08-12, 08:57 PM
nhờ admin xử lý dùm mình đang chơi caro thì tự nhiên bị mất ngọc hết làm sao bây giờ đây huhu

Yamato Takahashi
18-08-12, 10:18 PM
nhờ admin xử lý dùm mình đang chơi caro thì tự nhiên bị mất ngọc hết làm sao bây giờ đây huhu

Chào bạn,

Hiện nay có nhiều trường hợp hack ngọc trong game caro. Mọi trường hợp hack, check, bug đều được xử lý nếu bạn đưa ra hình ảnh, video bị hack tại bàn game.

Thân.

M615929029
02-09-12, 05:53 AM
Các bác ơi, mình chơi tala trên lap (ASUS N53) qua WiFi G+ sao lag quá, tường xuyên không nhìn thấy cây của người ta đánh ra. Khi nhìn thấy thì đã gần hết giờ đánh và nhiều khi do không kịp nên máy tự đánh và bị ăn mất cây. Các bác chỉ giup[s làm thế nào để khắc phục bậy giờ. Trước em chơi bên VN Zoom không sao. Thanks

M615929029
02-09-12, 08:01 AM
Không sửa được bài, em up video lên nhờ các bác xem giúp nhé, toàn mất tiền oan, toàn đánh cây này ra cây khác thôi ạ. Đây chỉ là ví dụ thôi, còn nhiều lúc lag hơn nhiều các bác ạ. Thanks

http://www.youtube.com/watch?v=ZafmVG_rt0U

Yamato Takahashi
02-09-12, 09:37 AM
Không sửa được bài, em up video lên nhờ các bác xem giúp nhé, toàn mất tiền oan, toàn đánh cây này ra cây khác thôi ạ. Đây chỉ là ví dụ thôi, còn nhiều lúc lag hơn nhiều các bác ạ. Thanks

http://www.youtube.com/watch?v=ZafmVG_rt0U

Chào bạn,

Đây là box Zing Play còn vấn đề bạn đang thắc mắc là bên game myPlay nha bạn. Bạn vui lòng qua đúng box myPlay (click vào đây (http://diendan.zing.vn/forumdisplay.php/2341-Cong-giai-tri-myPlay.html)) để được hỗ trợ.

Thân.

M615929029
02-09-12, 10:57 AM
Chào bạn,

Đây là box Zing Play còn vấn đề bạn đang thắc mắc là bên game myPlay nha bạn. Bạn vui lòng qua đúng box myPlay (click vào đây (http://diendan.zing.vn/forumdisplay.php/2341-Cong-giai-tri-myPlay.html)) để được hỗ trợ.

Thân.

Vâng, sorry bác, em bị nhầm box ạ.

M73212239
11-09-12, 06:56 AM
mình chơi caro trên zingplay sau khi cài đặt xong thì khi chơi chat được còn hôm sau mở máy lại thì không chat được

Yamato Takahashi
16-09-12, 04:05 PM
mình chơi caro trên zingplay sau khi cài đặt xong thì khi chơi chat được còn hôm sau mở máy lại thì không chat được
Chào bạn,

Mình thấy game caro vẫn chat được bình thường nha bạn. Bạn vui lòng cài lại game, nên tắt phần mềm diệt virut trước khi chơi game nha bạn.

M328743365
16-09-12, 05:09 PM
sao mình ko tải được đấu trường bong bóng :nini9:

Yamato Takahashi
16-09-12, 05:20 PM
sao mình ko tải được đấu trường bong bóng :nini9:

Download game ĐTBB tại đây (http://me.zing.vn/apps/sharefile?params=/download/downloadfile/file/Mzk1MSsxNDExNDE3MQ==) .

M81344791
20-09-12, 05:06 PM
Help! Hôm qua mình cài ZingPlay để đánh bài. Cài đặt xong mình khởi động và đăng nhập vào bình thường. Tuy nhiên khi kick vào để chơi game thì nó hiện ra cửa sổ pop up voi thông báo là " không thể tải game. Kích đúp chuột để tải lại". Nhưng kick lai thi nó vẫn thông báo ko thể tải game.

M84041747
23-09-12, 07:58 PM
Các bạn cho mình hỏi:khi minh choi bida thi game vẫn chơi bình thường nhưng khi chơi game tá lả ăn đậu thì cứ ấn nút chơi thì game lai có bản báo lỗi.các bạn giúp mình nhé

M90693688
01-10-12, 12:36 PM

đúng rồi tôi cũng thường xuyên bị lỗi như vậy. nếu đánh càng lâu thì lại càng gặp nhiều hơn
khắc phục làm sao nhỉ???????????????
mỗi lần bị lỗi thì phải vào bàn khác mặc dù bàn trước đó vẫn còn có danh sách chơi của mình
:07:

Độc Cô Vô Tình
01-10-12, 05:20 PM
đúng rồi tôi cũng thường xuyên bị lỗi như vậy. nếu đánh càng lâu thì lại càng gặp nhiều hơn
khắc phục làm sao nhỉ???????????????
mỗi lần bị lỗi thì phải vào bàn khác mặc dù bàn trước đó vẫn còn có danh sách chơi của mình
:07:

Chào bạn,

Để khắc phục tình trạng trên bạn hãy thực hiện các bước sau đay :
1. Vào xóa BugReport trong file cài đặt.
2. Xóa các file rác, cookie.
3. Không vào các phòng đông người, khóa chát room; Hạn chế lỗi bug.

Thân !!

Goodtime123
10-10-12, 03:10 PM
Mình đã tải đấu trường bong bóng trong diễn đàn về cài vô rồi mà cứ ấn vào chơi là nó báo ko tải được đấu trường bong bóng là sao?. Mong Mod giúp.

Độc Cô Vô Tình
10-10-12, 03:26 PM
Mình đã tải đấu trường bong bóng trong diễn đàn về cài vô rồi mà cứ ấn vào chơi là nó báo ko tải được đấu trường bong bóng là sao?. Mong Mod giúp.

Chào bạn, bạn hãy cung cấp hình ảnh lỗi cho mình để mình có thể kiểm tra và giải quyết sớm nhất.

Thân !!

Goodtime123
10-10-12, 05:19 PM
Mình đã tải ĐTBB về và cài đặt nhưng khi ấn vào chơi thì hiện ra lỗi như thế này. Mong mod giúp.

Độc Cô Vô Tình
11-10-12, 11:18 PM
Mình đã tải ĐTBB về và cài đặt nhưng khi ấn vào chơi thì hiện ra lỗi như thế này. Mong mod giúp.

Chào bạn, mình sẽ thông báo lỗi này lên nhà game để được khắc phục sớm.

Thân !!

M49553889
25-10-12, 11:54 PM

Tôi cũng gặp lỗi như trên khi sử dụng Win 7 64 bit. Mong có câu trả lời hoặc khắc phục sớm.

Độc Cô Vô Tình
26-10-12, 06:32 AM
Tôi cũng gặp lỗi như trên khi sử dụng Win 7 64 bit. Mong có câu trả lời hoặc khắc phục sớm.

Chào bạn, hiện tại mình đã gữi lỗi này lên nhà game và sẽ khắc phục sớm nhất.

Thân !!

M659239290
27-12-12, 03:09 PM
Khi cài zing play trên win 7 Ultimate 32bit. Lúc mở zing lên hiện ra lỗi chưa xác định. Một số ban cũng gặp và có hỏi nhưng chưa thấy khắc phục.
ANh em có cách khắc phcj chỉ giúp

Trần Viết Tiến
27-12-12, 08:51 PM
AD cho hỏi tôi đã sử dụng tất cả tài khoản của Zing đều có thể vào game của Zing bình thường. Nhưng sao lại không thể vào được Zing Play -> Mật mã sai, vui lòng kiểm tra lại
Nhưng những tài khoản này tôi đều kiểm tra và đăng nhập thành công trong diễn đàn.

M57418126
27-12-12, 09:12 PM
tại sao không đăng nhập được zingplay, mình đã cài đặt và đã từng chơi, giờ vào không được, máy báo xem lại hệ thống internet

M686771372
30-12-12, 07:28 PM
AD cho hỏi tôi đã sử dụng tất cả tài khoản của Zing đều có thể vào game của Zing bình thường. Nhưng sao lại không thể vào được Zing Play -> Mật mã sai, vui lòng kiểm tra lại
Nhưng những tài khoản này tôi đều kiểm tra và đăng nhập thành công trong diễn đàn.
mình cũng bị lỗi như thế này, giờ phải làm sao

Độc Cô Vô Tình
31-12-12, 11:02 AM
mình cũng bị lỗi như thế này, giờ phải làm sao

Chào bạn, Những trường hợp Pas đúng nhưng đăng nhập vào game không thành công bạn hãy làm theo hướng dẫn ở #2 tại đay. (http://diendan.zing.vn/showthread.php/3545047-khong-dang-nhap-duoc-vao-zingplay.html?p=3813043057&viewfull=1#post3813043057)

Thân !!

M520711578
02-01-13, 09:00 PM
Trong lúc mạng lag mình đổi 20 lá lấy 30.000 đậu. Ở sản phẩm đã đổi thì có lịch đoirro. Mà trong tài khoản k đk là thế nào nhỉ. Bực quá. Mong ae giúp mình với. Thanks. :07::07::07:

GMaster3018
21-02-13, 07:10 PM
Lỗi gì vậy admin. Giúp với ^ http://uphinh.ssc.vn/view.php?filename=860LoiVNG_ngu_nhu_bo_.png

---------- Post added at 06:51 PM ---------- Previous post was at 06:49 PM ----------

Em cũng lỗi này. ai có cách chữa ko :|

---------- Post added at 06:57 PM ---------- Previous post was at 06:51 PM ----------

xóa coockie, del bug gì rồi cũng ko đc

---------- Post added at 07:10 PM ---------- Previous post was at 06:57 PM ----------

xóa coockie, del bug gì rồi cũng ko đc