PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Vo Dang khi > 150 vo Chi giao

anhbadua312
23-12-10, 06:26
Hiện tại 3 dưa chơi lại Võ lâm miễn phí sau 1 thời gian dài chơi tinh võ và kiếm thế :D
Chơi sv Huyền viên nên đồ chưa kiếm đủ, mới được 6 món HV nên 0 mạnh lắm
các bạn cho mình hỏi 1 số điều :H
1: mình máu dưới ngựa là 4k004 ma na 14k5 thì tăng bao nhiêu tọa vong vô ngã
Hiện tại đang 16 ( KNVC nữa là 19 ) Nhưng thấy vẫn chưa ổn
2: Võ khí solo với Ma nhẫn nên đứng tank hay di chuyển tránh dồn dame
3: skill 120 VD có tránh được dame không hay chỉ tránh hiệu ứng
4: MÌnh pk thì thường để khinh công bên Chuột Phải, Nhưng sau khi maxx hết skill cần thiết thì mấy đứa bạn bảo tăng Thất tinh trận lấy Né tránh . Nhưng mình thấy Võ khí khó thắng nổi các phái Ngoại công nên 0 biết có tăng không, 1 số khác lại chỉ mình tăng Võ đang Kiếm pháp lấy chí mạng, Vậy tăg cái nào :D

tonggiamdoc2104
23-12-10, 08:05
Tình hình là bạn cứ tăng max TVVN solo rất ổn!
Đánh với ma nhẫn bạn nên di chuyển tránh đòn chờ Skill 120 phục hồi buf 1 phát đứng tank 3s, xong tiếp tục di chuyển tránh dồn dame và chờ skill 120 phục hồi. Cứ thế mà làm thằng ma nhân nó cũng nãn!
skill 120 thì miễn nhiễm với tất cả các thuộc tính lạ kể cả dame của đối phương.
Bạn nên tăng TTT khi đủ điểm cho võ khí! vừa + né tránh, vừa + chính xác. Mã skill nhân kiếm bạn có thể dùng nhân kiếm đi train cũng tạm ổn!
Chúc bạn luôn có niềm tin vào VĐ khí! đừng nghe người ta nói " nhất Vân long, nhì nhân kiếm" mà nãn võ khí!

anhbadua312
23-12-10, 16:52
Tình hình là bạn cứ tăng max TVVN solo rất ổn!
Đánh với ma nhẫn bạn nên di chuyển tránh đòn chờ Skill 120 phục hồi buf 1 phát đứng tank 3s, xong tiếp tục di chuyển tránh dồn dame và chờ skill 120 phục hồi. Cứ thế mà làm thằng ma nhân nó cũng nãn!
skill 120 thì miễn nhiễm với tất cả các thuộc tính lạ kể cả dame của đối phương.
Bạn nên tăng TTT khi đủ điểm cho võ khí! vừa + né tránh, vừa + chính xác. Mã skill nhân kiếm bạn có thể dùng nhân kiếm đi train cũng tạm ổn!
Chúc bạn luôn có niềm tin vào VĐ khí! đừng nghe người ta nói " nhất Vân long, nhì nhân kiếm" mà nãn võ khí!

Mình đã tăng thử 20 TVVN nhưng khi solo thì máu mất rất ít, mana thụt thì nhanh, c0n` vô TK thì khi chết hết máu còn dư 2k mana không làm ji`.
Xuất ứ hình như mình thấy chỉ giảm hiệu ứng chứ dame hình như vẫn mất, cách di chuyển liên tục mình cũng đã thử và thấy đỡ tốn máu và 0 bị đột tử
Bây giờ đổi thành " Nhất Nhân Kiếm . Nhì Vân Long " rồi bạn ơi, không tin bạn kiếm ạc VD kiếm và Kiểm tra :D

Chúa Chổm
23-12-10, 22:19
chán vãi lìn , chẳng hiểu các chú chơi VL lâu chưa
Mala >>14k thì tăng TVVN tầm 90% hộ thể , sao phải hỏi
ngang đồ ngang cấp thì thằng Ma Nhẫn mới là đứa phải di chuyển , VD đứng tank bình thường .TNLT lấy đâu ra hiệu ứng , còn TĐVC thì có choáng , tank khoảng vài chưởng là thằng MN phải né rồi
Kill 12x VĐ , ko đọc kĩ hay sao mà giờ này còn hỏi .Không dính hiệu ứng , còn máu vẫn tụt nếu dính dame .nhưng xác suất là 85% , gặp ĐM bạo vũ tăng NC nó cưa 201% có khi chiêu 12x lag ko có tác dụng

violetstar25
24-12-10, 11:36
Tỏa vọng để làm sao 18 điểm là ổn bạn ạ, vấn đề chính là khi bạn bị damge, cách bơm máu của bạn quen bạn sẽ thấy cực kỳ trâu. Mình 119 thương lang đi TK dân chúng đánh vào ko khác gì đánh boss.
Nếu dư điểm đa số võ kiếm sẽ tăng vào thất tinh trận lấy né tránh và chính xác cho đồng đội. Sau đó dư nữa thì tăng tới Võ đang kiếm pháp đi train đỡ tốn mana. Không có chuyện tăng chí mạng khi đánh khí đâu :D

menaloha
25-12-10, 05:29
Mình muốn hỏi 1 số vấn đề ở VD khí.Hiện tại mình 150.Và mình ko biết tăng điểm tiềm năng của VD khí sao.Mong ae chỉ giáo.Và 1 vấn đề nữa là nếu VD khí chỉ mặc 6 hay 8 món HV thôi thì nên ko.Hay là phải luôn nguyên set.

anhbadua312
25-12-10, 08:22
chán vãi lìn , chẳng hiểu các chú chơi VL lâu chưa
Mala >>14k thì tăng TVVN tầm 90% hộ thể , sao phải hỏi
ngang đồ ngang cấp thì thằng Ma Nhẫn mới là đứa phải di chuyển , VD đứng tank bình thường .TNLT lấy đâu ra hiệu ứng , còn TĐVC thì có choáng , tank khoảng vài chưởng là thằng MN phải né rồi
Kill 12x VĐ , ko đọc kĩ hay sao mà giờ này còn hỏi .Không dính hiệu ứng , còn máu vẫn tụt nếu dính dame .nhưng xác suất là 85% , gặp ĐM bạo vũ tăng NC nó cưa 201% có khi chiêu 12x lag ko có tác dụng

mình = đồ ma nhẫn thì nói làm gì
mình 7 món hv
nó 1 cây hv
mình thua no' 9% hóa giải sát thương

A Long Khánh....
25-12-10, 10:13
Khi với Lever 15x , Lực tay của bạn khi mặc 6 món HV cũng đã đc khoảng 4k3 lực tay ( nếu có nhất kỉ là khoang 4k7 lực tay , thêm cái mặt lạ nữa là đc khoang 5k2 lực tay )
với lực tay như vậy cũng đã mạnh rôi , máu cũng đc 3k8 , mana 14k thì việc solo với MN thì chẳng ngại gì , bạn có thể đứng tank bình thường , nếu MN có nổ Dame thì tránh né 1 chút thôi hoặc dung Skill 12 x
Vì Chiêu TDVC có choáng nếu có VK 81% thì ra đòn rất nhanh , dame nổ mạnh hơn ,Ma nhẫn chảng có hiệu ứng gì thì việc sợ Ma Nhẫn là rất ít

Bạn có thể tăng ( tính tổng cộng Nhất kỉ hoặc ... ) 18 TVVN , tôi nghĩ như thế rất ổn , khi Pk nên chú ý Bơm máu sao cho phù hợp , dừng ỷ lại vào Auto quá nhiều
Nếu thừ điểm tăng vào TTT lấy né tránh và để bên phải
các chiêu F2 , F3 , F4 , bạn làm thế nào cho phù hợp
như mình thương để như sau
Tay trai : TDVC
tay phải : TTT
F2 = TVVN , F3 = TDVC , F4 = Khinh công , F5 = Skill 12 x , F6 = Vô ngã vô kiếm ( 6x )
khi Pk bạn có thể Ấn F3 , nếu nguy hiểm an F4 để chạy
mình đánh như vậy rất lâu rồi , thấy rất ok

Đừng tăng max TVVN , lượng mana sẽ mất rất nhanh , và đột tử , nên tăng sao cho lượng máu + mana mất 1 cách đông đều

Võ dang khí vẫn là Vip của Tông kim và Loạn chiến đó , kể cả solo nếu biết Pk thì vẫn ok :)

vài suy nghĩ cua mình , nếu thây ok thì làm :D

phanvuquoctrung
25-12-10, 10:34
Hiện tại 3 dưa chơi lại Võ lâm miễn phí sau 1 thời gian dài chơi tinh võ và kiếm thế :D
Chơi sv Huyền viên nên đồ chưa kiếm đủ, mới được 6 món HV nên 0 mạnh lắm
các bạn cho mình hỏi 1 số điều :H
1: mình máu dưới ngựa là 4k004 ma na 14k5 thì tăng bao nhiêu tọa vong vô ngã
Hiện tại đang 16 ( KNVC nữa là 19 ) Nhưng thấy vẫn chưa ổn
2: Võ khí solo với Ma nhẫn nên đứng tank hay di chuyển tránh dồn dame
3: skill 120 VD có tránh được dame không hay chỉ tránh hiệu ứng
4: MÌnh pk thì thường để khinh công bên Chuột Phải, Nhưng sau khi maxx hết skill cần thiết thì mấy đứa bạn bảo tăng Thất tinh trận lấy Né tránh . Nhưng mình thấy Võ khí khó thắng nổi các phái Ngoại công nên 0 biết có tăng không, 1 số khác lại chỉ mình tăng Võ đang Kiếm pháp lấy chí mạng, Vậy tăg cái nào :D

theo mình cứ cho lên 20 là ổn nhất:T tuy mất mana nhìu nhưng sẽ tránh đc trường hợp bị sok máu rút sạch bạn ạ:\
2.VDK solo phải di chuyển liên tục tránh đứng lại và biết xuất 12x đúng lúc để làm đối phương chết:D
3. skill 120 thì chỉ có thể hóa giải hiệu ứng còn dame thì vẫn bị dồn
4.nên tăng thất tinh trận để lấy né tránh đánh với cái phái như TVB , NMK, TN kích đấy là ý kiến của mình :\
!:|!:|!:|!:|

anhbadua312
27-12-10, 06:53
Mình giờ 8 món HV rồi, lựctay khi mặt nạ là 6k3, máu 4k, mana 15k
Mình để tọa vong 18, nuốt nhất kỉ là 19
khi đánh với MN sét HV
Mình vừa đánh vừa di chuyển tránh dồn dame ==> nó chạy. 0 dám đánh, kiu gà
Mình đứng tank : nói thật 0 để ý chết liền, ai có điều kiện solo MN sét HV sẽ biết
Còn về cách bơm máu : 3 DM BV đồ HV, 1 NM, 1 DM nhiếp hồn đánh miinhf vẫn thoát ra được
vô TK khỏi nói, trâu
Nhưng đứng cho MN sét HV dame thì mình sẽ là thằng thua
Ai 0 tin thì cứ thử kiếm MN sét HV bơm máu cho nó đánh thử, xem VD với boss ai trâu hơn

tranofmylove
03-06-11, 23:53
Mình muốn hỏi 1 số vấn đề ở VD khí.Hiện tại mình 150.Và mình ko biết tăng điểm tiềm năng của VD khí sao.Mong ae chỉ giáo.Và 1 vấn đề nữa là nếu VD khí chỉ mặc 6 hay 8 món HV thôi thì nên ko.Hay là phải luôn nguyên set.
ban nen ban 1 set do hv tai vi cap 150 ban set do hv ;a mau dc khoang 5k la trau lam rui` con a cap 159 la mau ko 5k9 neu ban ban nguyen bo hv ban nen fuul vao NC cho minh ko can tan Sk phi diem~ lam'

Tuy Diep
07-06-11, 15:08
tăng điểm thì phải tăng cho cần bằng :D tăng NC khoảng 14k :D còn lại tăng hết vào SK :Z nếu tăng NC trên 15k thì khi đánh nhau khó ép máu :Z:Z

Nh0c_tap_y0y
07-06-11, 21:25
h mới biết VD NC trên 14k hjx hjx hjx

quên một cuộc tình
08-06-11, 00:51
VĐ mình 177 mana 18k máu 4k7 ^^ nhưng tọa võng mình để 16 ko thì chỉ 15 là đồng đêu

20 tọa võng gặp xe thiêu lâm víp mà lực tạy bạn 6k5 thì full thiên địa 2 fát ko ngã ngựa mới là lạ ^^

còn tùy thuộc vào cách bơm máu và sử dụng chiêu 12x ntn