PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Boss tần lăng và thời gian xuất hiện (Kho HT không khóa)

AnhZVương
11-02-11, 10:33 AM
Trước hết là boss tần thủy hoàng + 5 hệ boss xuất hiện vào lúc 15h-16h30 và 22h-23h30 (dựa theo thông báo của VNG).
Cụ thể, boss Tần Thủy Hoàng + boss 5 hệ xuất hiện vào lúc 15h35 và 22h35 hàng ngày, cùng lúc với boss 9x.
Tên của các con boss, địa điểm:

Hiên viên thanh thanh, hệ mộc, bên phải tầng 3
Đồ tôn, hệ kim, bên trái tầng 3
Thủ lăng cơ quan nhân, hệ thổ, bên trái tầng 4
Thái sử khanh, hệ thủy, bên phải tầng 4
Bạch khỏi hệ hỏa, bên dưới tầng 5, chân cầu thang dẫn lên điểm boss đánh Tần thủy hoàng.
Mình xin nói về 2 cái mật đạo tầng 4 dẫn lên bên phải và bên trái tầng 5 tại điểm boss đánh tần thủy hoàng.
Vào buổi chiều là 15h35 mật đạo sẽ xuất hiện bên trái tầng 4. Cùng phía với boss Thủ lăng cơ quan nhân.
Vào buổi tối là 22h35 mật đạo sẽ xuất hiện bên phải tầng 4. Cùng phía với boss Thái Sử Khanh.

Theo kinh nghiệm của mình, pt nào là pt damg nhiều nhất ở 25% máu cuối cùng của boss Tần Thủy Hoàng thì pt đó mới là pt quyết định ăn boss.
Vì vậy các bạn hãy lựa chọn thời điểm mà tập trung đánh boss. Trong trường hợp các bạn có phải đánh nhau với các bang khác để tranh dành boss.

Tiếp đến mình xin nói qua về các boss tiểu, xuất hiện vào mỗi giờ hàng ngày, cách 1 tiếng có 1 lần, cụ thể là 1h-2h-3h,.....

Tên các boss và vị trí xuất hiện:
Tầng 1: Tả hồn sứ
Tầng 2: Quỷ mẫu
Tầng 3: Lý Thanh
Tầng 4: Khiên hồn sứ

Vị trí xuất hiện của các boss này là ngẫu nhiên, nhưng xin lưu ý là nó không bao giờ xuất hiện ở những điểm có quái thường, vì vậy mọi người chú ý cách di chuyển.
Mình biết chính xác tọa độ các boss có thể xuất hiện nhưng do ko có game ở đây nên ko thể kiểm chứng cụ thể cho anh em, mong mọi người thông cảm.
Thời gian xuất hiện của các boss này là trong vòng 30' đầu tiên của mỗi giờ. Nó xuất hiện ngẫu nhiên ở từng tầng một, ko có thứ tự tầng nào trước tầng nào sau.

Đứng ở tầng 1 hoặc 2 bạn có thể thấy được hệ thống báo boss của tầng 1 và 2 khi boss ở 2 tầng này xuất hiện.
Tương tự điều đó với tầng 3 và 4.

Vật phẩm khi đánh boss các bạn nhận được sẽ là: Huyền tinh 5 6 7 8 ko khóa. dạ minh châu. hòa thị ngọc, miếng vải phượng vũ.
Đối với Tần Thủy Hoàng và các boss xuất hiện cùng lúc thì sẽ có thêm khăn tay có chữ và 1 cái gì đó để đổi mặt nạ Tần Thủy Hoàng mà mình ko nhớ tên.

Mình nghĩ bài viết thế này chắc là khá đủ. Ai còn gì thắc mắc cứ nói, mình sẽ cố gắng trả lời và bổ sung.
Và bạn nào thấy mình sai hay có kinh nghiệm gì hơn thì chia sẻ thêm nhé, có lẽ còn rất nhiều điều mà mình chưa biết

các con boss 120 tiểu xuất hiện kèm với TTH xuất hiện lúc 3h35 10h35 ! còn 4 con bos 100 thì từ phút 1-20 mỗi giờ ra 1 lần !

***BảoNhi***
12-02-11, 06:42 PM
update thêm đi bạn bây giờ giờ suất hiện boss tần lăng thay đổi rồi mà bạn

Ôm Boom Cảm Tử
13-02-11, 09:29 PM
Hay đấy bóc tem cái nhỉ :U:U:U

watermoon
13-02-11, 09:38 PM
copy hay là tự viết đó
copy thì ghi nguồn đi :T

omohzec
13-02-11, 11:05 PM
Chắc là bạn ấy tự viết đó !Mình tặng cho bạn một phiếu nè !:B

掌督華山高真人
13-02-11, 11:11 PM
Hay , đã Vote cho chủ Phớt nhá;-)

speerb4b0
13-02-11, 11:57 PM
mình là dân săn bos tiểu TL đây bạn :D
bạn nói là các bos 1234 xuất hiện từ phút đầu tiên của h tới p30 (radom) là bos ra ;-)
nhưng thực tế là từ p1 đến p40 cơ bạn (radom) nhé
đừng chém tội nghiệp zzz

bmt_9x
14-02-11, 12:47 AM
mình là dân săn bos tiểu TL đây bạn :D
bạn nói là các bos 1234 xuất hiện từ phút đầu tiên của h tới p30 (radom) là bos ra ;-)
nhưng thực tế là từ p1 đến p40 cơ bạn (radom) nhé
đừng chém tội nghiệp zzz

Tác giả copy chắc luôn vì nội dụng bài viết này có vẻ quá lỗi thời, sau này vng đã điều chỉnh lại thời gian boss ra từ p1 > p40 thay vì p 30 như trước. Và boss hộ vệ kim mộc ở t3 ko còn như ở bài viết nữa :)

speerb4b0
14-02-11, 03:50 AM
Tác giả copy chắc luôn vì nội dụng bài viết này có vẻ quá lỗi thời, sau này vng đã điều chỉnh lại thời gian boss ra từ p1 > p40 thay vì p 30 như trước. Và boss hộ vệ kim mộc ở t3 ko còn như ở bài viết nữa :)

chắc có lẽ vậy ;-) hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

chetvislo
14-02-11, 07:22 AM
hjx
em còn nhỏ
nên hok đủ lv săn bos tần lăng oy
bùn
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

lumydan
14-02-11, 06:54 PM
bác nào pro copy rồi chỉnh sửa lại đi, cho những ai không biết học hỏi, tks

hollyhouse8899
14-02-11, 07:09 PM
bài viết rất bổ ích, đã vote cho bạn.

BoyNoL0ve
14-02-11, 07:26 PM
bài viết hay vote cho bạn nè .....

neo_lang_tu
15-02-11, 12:56 PM
Trước hết là boss tần thủy hoàng + 5 hệ boss xuất hiện vào lúc 15h-16h30 và 22h-23h30 (dựa theo thông báo của VNG).
Cụ thể, boss Tần Thủy Hoàng + boss 5 hệ xuất hiện vào lúc 15h35 và 22h35 hàng ngày, cùng lúc với boss 9x.

Bạch khỏi hệ hỏa, bên dưới tầng 5, chân cầu thang dẫn lên điểm boss đánh Tần thủy hoàng.
Mình xin nói về 2 cái mật đạo tầng 4 dẫn lên bên phải và bên trái tầng 5 tại điểm boss đánh tần thủy hoàng.
Vào buổi chiều là 15h35 mật đạo sẽ xuất hiện bên trái tầng 4. Cùng phía với boss Thủ lăng cơ quan nhân.
Vào buổi tối là 22h35 mật đạo sẽ xuất hiện bên phải tầng 4. Cùng phía với boss Thái Sử Khanh.

Theo kinh nghiệm của mình, pt nào là pt damg nhiều nhất ở 25% máu cuối cùng của boss Tần Thủy Hoàng thì pt đó mới là pt quyết định ăn boss.
Vì vậy các bạn hãy lựa chọn thời điểm mà tập trung đánh boss. Trong trường hợp các bạn có phải đánh nhau với các bang khác để tranh dành boss.

Tiếp đến mình xin nói qua về các boss tiểu, xuất hiện vào mỗi giờ hàng ngày, cách 1 tiếng có 1 lần, cụ thể là 1h-2h-3h,.....

Vị trí xuất hiện của các boss này là ngẫu nhiên, nhưng xin lưu ý là nó không bao giờ xuất hiện ở những điểm có quái thường, vì vậy mọi người chú ý cách di chuyển.
Mình biết chính xác tọa độ các boss có thể xuất hiện nhưng do ko có game ở đây nên ko thể kiểm chứng cụ thể cho anh em, mong mọi người thông cảm.
Thời gian xuất hiện của các boss này là trong vòng 30' đầu tiên của mỗi giờ. Nó xuất hiện ngẫu nhiên ở từng tầng một, ko có thứ tự tầng nào trước tầng nào sau.

Đứng ở tầng 1 hoặc 2 bạn có thể thấy được hệ thống báo boss của tầng 1 và 2 khi boss ở 2 tầng này xuất hiện.

Vật phẩm khi đánh boss các bạn nhận được sẽ là: Huyền tinh 5 6 7 8 ko khóa. dạ minh châu. hòa thị ngọc, miếng vải phượng vũ.
Đối với Tần Thủy Hoàng và các boss xuất hiện cùng lúc thì sẽ có thêm khăn tay có chữ và 1 cái gì đó để đổi mặt nạ Tần Thủy Hoàng mà mình ko nhớ tên.

Mình nghĩ bài viết thế này chắc là khá đủ. Ai còn gì thắc mắc cứ nói, mình sẽ cố gắng trả lời và bổ sung.
Và bạn nào thấy mình sai hay có kinh nghiệm gì hơn thì chia sẻ thêm nhé, có lẽ còn rất nhiều điều mà mình chưa biết

các con boss 120 tiểu xuất hiện kèm với TTH xuất hiện lúc 3h35 10h35 ! còn 4 con bos 100 thì từ phút 1-20 mỗi giờ ra 1 lần !

Mình xin sửa một số chỗ cho phù hợp với phiên bản bây h (hiện tại )
Boss TTH xuất hiện ở 3 tầng t1,t3,t5 mỗi tầng 1 con
tầng 1 ở giữa gần của biến lên tầng 2
tầng 3 ở giữa gần của biến lên tầng 4
tầng 5 vẫn vị trí cũ!
Boss Kim và boss Mộc 120 đã bị VNG giảm biên chế hiện không còn
Boss Thủy (Thái Sử Khang vẫn ở tầng 4 vị trí cũ)
Boss Thổ (Thủ Lăng Cơ Quan Nhân vẫn ở tầng 4 vị trí cũ)
Boss Hỏa nay xuất hiện tại tầng 2

Boss TTH và 120 xuất hiện vào lúc 11h35',15h35';22h35' hàng ngày cùng lúc với boss HK 95, boss 120 và boss TTH vẫn tính tổng lượng dame boss toàn bộ, chứ ko phải chỉ 25% cuối!(25% cuối toàn dame nội công)
ăn boss 120 ko có UD và Cổ phần bang
ăn boss TTH được 5UD và cổ phần bang!
boss 120 hiện nay không còn rớt HTN nữa
TTH ở 3 tầng, chỉ có 1 con là Thật, con Thật có giá trị hơn!(tất nhiên thật hơn giả rồi)
Boss tiểu xuất hiện ngẫu nhiên trong khoảng thời gian giờ chẵn đến h cuối!
Có gì tớ sẽ bổ sung sau!

LuvAns2
16-02-11, 04:03 AM

Dù sao chủ topic cũng chỉ muốn đóng góp ý kiến thôi mà !:D

Sầu Công Tử
16-02-11, 04:07 PM
dù sao cũng vote cho bạn vì có công post bài. có đi có lại nhé bạn

songve35
16-02-11, 08:59 PM
up cho bạn nè............................................... .........................

trieuvuong1993
20-02-11, 08:25 PM
không bao giờ săn bos TL nên không biết vote cho công xui tầm

Pehoctin
21-02-11, 12:40 AM
Toàn đi với bang kêu đi đâu thì đi đó, giờ mới biết mấy boss tiểu ra giờ nào !:D

kiemthe79
21-02-11, 02:17 PM
anh em nào có kinh nghiệm thì viết thêm thông tin đê,

BoyNoL0ve
01-03-11, 01:11 PM
bài viết hay vote cho chủ 2pic

thanhkutehd33
09-03-11, 12:59 PM
nhiều hoạt động quá mà mìng chưa biết hết ước gì ta tham gia được hết tất cả các hoạt động nhỉ lên đồ thôi rồi

btcbtc
09-03-11, 10:29 PM
Cách này đúng khi mình còn chơi, khi mình nghĩ thì sai mất rồi.:)
Mà đúng là cái vụ TL này là cái kho HT thật. Từ khi anh TTL ra là mình từ bỏ 5r luôn mà có khi còn không có bạc mà ép đồ +lên cấp HT.

Tiểu Bạch Hồ
10-03-11, 02:09 AM
Cách này đúng khi mình còn chơi, khi mình nghĩ thì sai mất rồi.:)
Mà đúng là cái vụ TL này là cái kho HT thật. Từ khi anh TTL ra là mình từ bỏ 5r luôn mà có khi còn không có bạc mà ép đồ +lên cấp HT.

Bạn giỏi quá cơ, đi TTH thì đi theo bang, cuối cùng bạn toàn ăn hết HT từ TTH thật à? Hay là bạn dùng tiền mua hết HT không khóa trong bang khi ăn được TTH?

Tôi chưa thấy ai, chỉ dùng HT không khóa mà bỏ ko thèm mở rương 6677! Bạn đại gia quá, ngưỡng mộ!

mouocxanh
12-04-11, 08:05 AM

Bạn ngi an boss dễ thế sao ko biêt sever ban thế nào chứ sever mình ks boss này nhiều lắm 1 ff6 kho mà ăn được boss nói như bạn ai cũng nhiều HT

tranvando18021990
14-04-11, 07:06 PM
Thời gian sai hết rồi update phiên bản mới ko còn như thế nữa đâu. nếu post bài thì nên vào game test đã nha.

chung1234
14-04-11, 08:42 PM
Bạch Khởi ở tầng 2 mà zzz
........................................

binhkaka236
25-05-11, 02:05 PM
hen xui ma tg ra bos rat la tum lum
nen do ko noi, san chuyen nghiep lam thi 1 acc cung chi 4 con 1 ngay

changtraimat4
26-05-11, 10:43 AM
hix. Mình ff4 mà chả bang nào nó cho vô đi ks Tần Thủy Hoàng cả

chandoi1996kgkg
26-05-11, 11:20 AM
Mình đem acc của mình cùng bang đi săn THH rồi toàn bộ nộp lại cho mình rồi bán ra lời khảm luôn nè

atunnt
26-05-11, 11:32 AM
Hay , đã Vote cho chủ Phớt nhá;-)

ông này để cái avarta phản cảm quá , thay đổi đi , không quên thanks chủ thớt đã chia sẽ cho anh em kinh nghiệm đi TTH ai chưa biết thì vào xem canh TTH ra rùi săn nhé :P

Mr Khiết
26-05-11, 12:12 PM
cái này chỉ dành cho vip nào có thời gian bỏ ra với bang hội nhiều mà thôi, dân ba cọc ba đồng như ta thì không nghĩ tới. Lâu lâu được mấy anh cho 1 slot dame bos là ngon rồi :)

thieulamxjpto
01-06-11, 08:24 PM
Gớm, có mấy con boss mini mà chúng nó chém nhau như đúng rồi :( sợ thật!!! Giờ lại thêm 1 đội quân CDKB3 kinh hồn luôn, sever Nhân Kiếm của tớ có hẳn 1 bang toàn CDKB3, tập hợp toàn Sồ Phượng, dẫn đầu là 1 chú Tiềm Long chứ!!! VNese của chúng ta thật đáng nể zzz

tieuphong nhỏ
11-06-11, 01:23 PM
đúng là kho huyền tinh thật nhưng vào Tần Lăng là chuẩn bị tinh thần chiến dù train hay boss :Z

guitoiem276
12-06-11, 07:16 AM
Tần Lăng đất chật người đông bon chen mệt lắm zzz

tuyetphongtranls
30-06-11, 07:39 AM
con boss đó khó săn nhỉ...............................

thieunudatinh23
05-09-11, 07:55 PM
không có ghi h nhất định vây làm sao biết mấy h boss ra

maichoino08
06-09-11, 06:12 AM
Boss lớn thì không ăn nổi, boss nhỏ thì một, hai anh Chí Tôn chạy ks sạch, khó nhai lắm:07::07:

OiLangNuocOi
06-09-11, 08:29 AM
chủ thớt nói vẫn chưa chuẩn lắm.bos tiểu xuat hien từ phút thứ 1-p50.bos 120 he hoa Thai Su Khang thi o tang 2 chu ko pai tang5 nhhu chu thot noi.con bos Moc Va Kim thi hien tai la chua thay xuat hien.chu thot chac noi theo toa do pulugin roi.:):).con van de team nao an dame cua TTH thi ko pai la team nao ks manh o 25% cuoi la se an.ma VNG no tinh tu` dame dau.ko bit noi vay co dung ko:):):):)

boylexa101
06-09-11, 08:43 AM
uk có ích đấy nhưng ks nhìu quá. ko làm lên trò trống j cả

anmajpro
10-12-11, 12:14 AM
bít chừng nào mới săn dc con boss đây hjx....!!

BII_Nice
10-12-11, 12:27 AM
toàn lên bị chúng nó giết thôi:05:

reuter2012
10-12-11, 01:01 AM
mình không giết người thì bị người giết thôi thì bật đồ sát vậy^^

trieuythien
10-12-11, 02:55 AM
mình không giết người thì bị người giết thôi thì bật đồ sát vậy^^
Đi săn TTH phaỉ đi theo bang và đánh nhau ghê lắm, chứ đi một mình hoặc pt cũng chơi không lại.

ThầnTăngĐôngHải
10-12-11, 04:00 AM
Từ bài của btcbtc

Cách này đúng khi mình còn chơi, khi mình nghĩ thì sai mất rồi.

Bạn giỏi quá cơ, đi TTH thì đi theo bang, cuối cùng bạn toàn ăn hết HT từ TTH thật à? Hay là bạn dùng tiền mua hết HT không khóa trong bang khi ăn được TTH?

Tôi chưa thấy ai, chỉ dùng HT không khóa mà bỏ ko thèm mở rương 6677! Bạn đại gia quá, ngưỡng mộ!

Theo ý hiểu của mình thì bạn btcbtc nói là ko phải mua rương 6677 nữa là vì train được tần lăng chứ đâu có phải bạn ấy ăn đc tất cả t từ boss TTH đâu :)

MrHung1991
10-12-11, 05:33 AM
an nhieu la mrui 1h toi an dc 8 con bos tieu lun :U;)

pttdtc
10-12-11, 03:41 PM
bài viết của bạn rất hay và bổ ích cám ơn bạn nhé

warika172
15-12-11, 03:48 AM
Hoàng Sa - Trường Sa là của Việt Nam.

0987279789
20-12-11, 07:49 AM
boss tiểu TL giờ ra từ p1-->p40 hằng giờ, nó ra ko đúng thứ tự, có lúc ra sớm có lúc ra muộn, ko theo 1 quy luật nào, muốn săn đc nó các bạn phải tốn hơi nhiều time :D

SuperCroos
20-12-11, 08:47 PM
Bạn nên" cập nhật phiên bản mới" đi, thay đổi rồi, với lại để thêm phần chú ý rằng để săn boss cần team ff7>>>>

ThuaLaChac
27-02-12, 09:59 AM
cảm ơn chủ topic nhiều nha ! ^.^

letinh359
27-02-12, 10:38 AM
he he đọc thì hỉu nhưng chưa đánh bao giờ vì bang hội cùi có đi bao giờ đâu mà biết đi một mình thà ở nhà cho đỡ bực biết là kho ht rồi nhưng chẳng làm được gì khi bên trong đó có cả team vàng rực vào là iu hê hê :09:

M66067933
01-04-12, 05:30 PM
ai có cái khoe đồ VK TL3 MGK gủi minh cái;)

Squallleoheat
31-10-13, 06:33 PM
Bây giờ, h boss thay đổi, ko biết TTH có thay đổi ko, cho mình hỏi là mấy con boss phụ ra cùng h TTH đánh chết rơi ra vật phẩm gì vậy mấy thím:05: