PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Thủ Thuật Nhỏ Để Không Bao Giờ Bị H4ck Khi Chơi VL Ở Quán Nét

thanhg8
12-03-11, 09:55
Dạo này thấy AE trong bang bị hack hơi bị nhiều, đa phần là bị dính keylog. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn mọi người cách chống hack cực tốt đối với game VLTK, còn mấy game khác ko chơi nên chưa biết sao

Đầu tiên chúng ta phải hiểu vì sao mà bị hack? - Do ra net chơi bị dính keylog, virus hoặc chơi máy nhà download sử dụng các phần mềm lung tung dính virus, bị lừa đảo (cái này thì ráng chịu kô ai giúp đc ),... Nhưng đa số vẫn là do bị dính keylog => mất acc.

Tiếp theo là tìm hiểu keylog làm việc như thế nào? Có thể làm được những gì? Nói chung keylog, trojan là phần mềm gián điệp:
Có thể hoàn toàn ẩn vô hình, kể cả đối với tường lửa
Giám sát định kì (ảnh chụp màn hình)
Chụp các thông tin trên màn hình sau bất cứ cú click chuột nào ( do đó các bạn đừng nghĩ là dùng bàn phím ảo là an toàn, keylog vẫn lấy đc pass của bạn )
Báo cáo log các dòng đã gõ trong mọi chương trình ( mọi thao tác trên bàn phím của bạn đều bị ghi lại)
Ghi lại password ẩn dưới các dấu sao
Ghi lại các cú nhấn nút
Tính năng ghi log các website
Báo cáo log chat AOL/ICQ/AIM/Yahoo
Bộ lọc hoạt động online
Khả năng phát hiện từ khoá và thông báo - cao cấp
Ghi log clipboard
Gửi log và ảnh chụp màn hình qua e-mail trong chế độ ẩn
Log upload lén lút qua FTP
Cài đặt/cập nhật/gỡ bỏ từ xa
Các file log được mã hoá và có thể bảo vệ bằng mật khẩu
Theo dõi mọi người dùng trên PC, thậm chí cả khi bạn không biết mật khẩu của họ
Dễ dàng xem và quản lí log
Xuất log ra định dạng HTML
Có thể chỉ rõ chương trình cần giám sát
Hỗ trợ mọi phiên bản Windows, trong đó có Windows XP
Rất nguy hiểm phải không , nói chung khi bạn đã dính phải keylog mà kô có chuẩn bị gì thì khả năng mất acc là 99% dù có copy mật khẩu (thấy nhiều người hay copy cái my computer, yahoo,... rồi dán vào pass ), home, end, hay bàn phím ảo đi nữa, hacker vẫn có được pass của bạn

Vậy là các bạn đã hiểu Keylog và nguyên lý hoạt động của nó. Giờ là cách chống nè

Keylog lấy pass từ bàn phím và click chuột, vậy nếu như không dùng bàn phím gõ pass hay click phím ảo thì nó sẽ kô lấy được pass phải không . Vậy làm sao kô cần gõ pass mà vẫn vào đc acc => Bạn cần có sự giúp đỡ của Auto Login.

Các bạn có thể lưu các acc của mình thành 1 file login để mang đi bất cứ nơi đâu bằng usb chẳng hạn. Nhờ đó tránh được việc login acc bằng bàn phím tránh bị hack acc

Vậy là qua ải đầu login vào acc, tiếp theo là phòng trường hợp hacker vẫn login đc acc mình, làm sao để đảm bảo an toàn . 1 phòng tuyến của game nữa là pass rương, giờ làm sao để mở rương mà kô cần dùng bàn phím => Các bạn cần sự giúp đỡ của auto.

Mình thấy VulanPro là tự mở rương hay nhất, các bạn hãy vào tab Điều Khiển, rùi vào Hành Trang và điền pass rương cho acc cần mở pass. Bỏ check nhân vật và check lại để lưu thông tin ( không cần check ô luyện công đâu nhé, nó chạy đi luyện công đấy , chỉ cần điền pass rương vào và check ô rút tiền thôi).

Bây giờ bạn Ctrl + Z là Auto sẽ tự mở pass rương cho bạn, quá tiện phải không

Tổng kết:
+ Nếu có chơi ngoài Net thì hãy chọn 1 máy nào đó tin tưởng không có virus để tạo file login, cài đặt pass rương cho Vulan tự mở, ... Sau đó lưu lại và copy vào USB để mang theo sử dụng. Đảm bảo dù có keylog trên máy vẫn không cách nào lấy được pass của bạn . Nhớ khi ra về hãy rút USB ra, và xóa Vulan, file login còn lưu trong máy vừa chơi nhé
+ Nếu chơi ở nhà thì đỡ hơn, nhưng cũng nên sử dụng AutoLogin phòng download lung tung dính virus

Nguồn: http://www.lieuclub.com/t502-topic
http://www.khoahocphothong.net/for@um/222-ho-tro-game/1172542-thu-thuat-nho-de-khong-bao-gio-bi-hack-khi-choi-game-ngoai-quan-net.html

danchoiduylinh
12-03-11, 11:07
ra quán thì mình chỉ log acc lớn mà acc 9 lại đặt pas = kí tự đặt biệt nên cũng không sợ ^^
nhưng dù sao cám ơn bác đã share :D

thanhg8
12-03-11, 13:24
Có người đã hỏi là
VD như: 100110 sau đó ấn phím home 011001 rồi lại ấn phím home là 100110
thế là pass của mình là :011001 100110 100110 mà mình nhớ là keylog ko ghi lại được phím home vs and
thế thì nó lấy được bằng cách nào
Thưa rằng:
Nếu bạn gõ như vậy trong keylog sẽ ghi nhận lại như sau:

100110 [Home] 011001 [Home] 100110
Vậy hacker có biết pass của bạn không nhỉ

tonikeen
12-03-11, 16:45
Có người đã hỏi là
VD như: 100110 sau đó ấn phím home 011001 rồi lại ấn phím home là 100110
thế là pass của mình là :011001 100110 100110 mà mình nhớ là keylog ko ghi lại được phím home vs and
thế thì nó lấy được bằng cách nào
Thưa rằng:
Nếu bạn gõ như vậy trong keylog sẽ ghi nhận lại như sau:

100110 [Home] 011001 [Home] 100110
Vậy hacker có biết pass của bạn không nhỉ

Cần xin bí quyết tránh thai khi dùng kích chọc vào NM đây;-)!!

danchoiduylinh
12-03-11, 17:25
chọc TY mới sướng kìa :o
NM nico chọc chán lắm :Z

tonikeen
12-03-11, 22:55
chọc TY mới sướng kìa :o
NM nico chọc chán lắm :Z

TY hay NM cũng thế, tại anh em mình kích dài thuồng luồng, đầu mũi đỏ toe toét, cứ hì hà hì hục chọc 2 cái phang 3 cái đều như vắt chanh, ấy mỗi lần thế mấy em ngửa ngửa, kêu ...ựa ựa....,chẳng hiểu sao kêu thế, sợ nguyên nhân do vừa dẫn chứng tại cái kích nhỡ có gì hậu quả còn phòng và tránh;-)

khaanh2006
12-03-11, 23:49
Thế còn trường hợp bị hack = auto thì sao @@

Xài vulan free là mau chết, vulan có đăng ký thì cũng có khi nó lựa acc khủng nó log, ai trách ai đc, giao phó toàn bộ tính mạng tài sản cho auto @@

Chưa kể trường hợp nếu cái máy ở tiệm net đó nó cố tình hack thì máy tính nó đã cài phần mềm " có xóa cũng vô ích ta vẫn phục hồi file xóa đc" ;-)

Có người bày cách dùng pass = ký tự đặc biệt ví dụ như :
Alt + 0217 = space, thả phím Alt ra rồi bấm tiếp Alt 0222 thả ra rồi cứ thế ... tùy pass mình đặt là ký tự gì ...

nếu vậy nó log đc ko nhỉ ???

danchoiduylinh
12-03-11, 23:59

Xài vulan free là mau chết, vulan có đăng ký thì cũng có khi nó lựa acc khủng nó log, ai trách ai đc, giao phó toàn bộ tính mạng tài sản cho auto @@

Chưa kể trường hợp nếu cái máy ở tiệm net đó nó cố tình hack thì máy tính nó đã cài phần mềm " có xóa cũng vô ích ta vẫn phục hồi file xóa đc" ;-)

Alt + 0217 = space, thả phím Alt ra rồi bấm tiếp Alt 0222 thả ra rồi cứ thế ... tùy pass mình đặt là ký tự gì ...

Chị Kha à :0
em thấy pass = kí tự đặc biệt tuy độ an toàn khá cao nhưng không có nghĩa là tuyệt đối ;-)
.
________________Ghép Bài_______________________
.

TY hay NM cũng thế, tại anh em mình kích dài thuồng luồng, đầu mũi đỏ toe toét, cứ hì hà hì hục chọc 2 cái phang 3 cái đều như vắt chanh, ấy mỗi lần thế mấy em ngửa ngửa, kêu ...ựa ựa....,chẳng hiểu sao kêu thế, sợ nguyên nhân do vừa dẫn chứng tại cái kích nhỡ có gì hậu quả còn phòng và tránh;-)

@@___________thôi đừng nói về vấn đề này nữa loãn chủ đề đấy !:D

duckon1350
13-03-11, 00:04
tốt nhất là ở nhà :$

danchoiduylinh
13-03-11, 12:13
tốt nhất là ở nhà :$
Nhầm to, tốt nhất là khỏi chơi khỏi tốn tiền khỏi sợ h4ck ;-);-);-)

Bé Khỏe
13-03-11, 12:49
Nhầm to, tốt nhất là khỏi chơi khỏi tốn tiền khỏi sợ h4ck ;-);-);-)

Ý kiến hay;-);-);-);-)
đủ 30 kí tự chưa nhỉ??!?

caibang1106
13-03-11, 14:34
Chị Kha à :0
em thấy pass = kí tự đặc biệt tuy độ an toàn khá cao nhưng không có nghĩa là tuyệt đối ;-)

ủa em là ai thế sao biết là chị Kha !:P

Sao ko ai trả lời câu hỏi trong cm của mình nhỉ !:(

danchoiduylinh
13-03-11, 14:57
^
tại e nhìn thấy cái Rank trong chử kí .. đoán :!

caibang1106
13-03-11, 20:24
^
tại e nhìn thấy cái Rank trong chử kí .. đoán :!

à nó là cái logo, nick mình là Chi Kha chứ hok phải chị Kha , ai dám tự xưng chị bao giờ @@

cũng như nick Chi_Kha_Nguyen = chi kha nguyên mà người ta cứ đọc là chi kha nguyễn :orion15:

danchoiduylinh
14-03-11, 07:37
^
tại tự biết mình nhỏ tuổi nên gọi ss cho lịch sự mà^o^

HoangVanHuong
14-03-11, 07:45
Pas nào cũng thế thôi quan trọng nhất là đừng để máy bị keylog, đừng để bị nhìn trộm khi chơi ngoài tiệm. Thế thì mới an toàn. Pas càng khó có khi càng bị hack

hunken08513
14-03-11, 23:51
đẹp nhất là chơi ở nhà,khóa đồ đến răng !
khi bị hack cầm giấy tờ lên V N G ngay,chỉ sợ nó cho nổ PK 10 thôi :orion35:

Sầu Thiên Hạ
21-03-11, 06:39

Nếu những người lập trình auto mà hack thì chắc chả ai còn acc mà chơi. Vì hiện nay nhà nhà auto, người người auto, nếu muốn hack thì đã hack lâu rồi.

Còn phần mềm "có xóa cũng vô ích ta vẫn phục hồi file xóa đc" là phần mêm gì? Hiện nay đa số các quán net đều được cài deep freeze đóng băng ổ cứng nên sau khi reset máy sẽ trở lại nguyên lúc ban đầu. Dù cho hacker phá được băng rồi dùng các phần mềm restore dữ liệu để phục hồi lại file đã xóa nhưng chắc kô có thằng hacker nào ngu đến vậy. Đã cài keylog trên máy người ta rồi còn quay lại để tìm file chắc muốn bị chém chết, đó còn chưa kể là chưa biết acc có vip hay không? Ngồi mày mò, lén lút 1 hồi mở ra acc 10x thì vui ;-)

Còn 1 điều nữa là các phím đặc biệt. Mình lưu ý với các bạn là Keylog nó ghi lại những gì đã bấm trên bàn phím chứ không phải ghi lại những gì mà ta đã viết ra trên màn hình. Ví dụ: sử dụng Alt + 0217 để viết dấu cách thì trong log mà hacker nhận được sẽ ghi đầy đủ [Alt]0217 chứ không phải dấu cách. Do đó dù có kết hợp phím phức tạp thế nào mà thao tác trên bàn phím thì vẫn bị hack thôi :)

starcraft2
21-03-11, 20:06
Thế nhỡ thằng chủ quán nó muốn hại người thì sao đây hả bạn :-)
.
________________Ghép Bài_______________________
.
;-);-):-);-):-);-):-);-):-);-):-);-)
Thế có cách gì chống chế những thằng chủ quán muốn hại người hok:mad:

Hoài_Niệm
21-03-11, 20:29
không gì là không có thể. uppppppppppppppppppppppppppp

Sầu Thiên Hạ
27-03-11, 00:28
Ngồi vào máy thì phải biết băng đang đóng hay mở mà chuyển máy chứ !? Còn thằng chủ quán muốn chơi thì cho nó vài con Sysanti die cả dàn máy, chơi trội à !:|