PDA

Võ lâm Truyền kỳ : [Tố cáo] Võ Lâm lậu.

tojkute
22-07-11, 12:13 PM
Trước tình trạng Võ Lâm VNG (JX VNG) càng ngày càng suy thoái, người chơi càng ít,game đang trụ dần với các thành viên tâm huyết còn sót lại trong thế giới JX VNG.Mà nhân viên trong Cty ViNaGame lại thờ ơ trước tình trạng các sever Võ Lâm Lậu ( JXP) đang lộng hành.

Các bạn nghĩ xem 3 năm trước JX VNG thế nào? và giờ thế nào? Theo mình nghĩ 1 phần là do các sever lậu đang càng ngày càng nhiều,cướp bao nhiêu người chơi .Các bạn bỏ ra bao nhiêu tiền để mua bản quyền võ lâm chứ.Cái chữ" bản quyền" hình như không còn tác dụng ở Việt Nam nhỉ?Trong khi đấy những người âm thầm phá hoại JX VNG, mà họ không bỏ 1 đồng xu nào cho việc mua bản quyền đó.

Theo thông số tớ đã test mấy ngày nay thì giờ đang có 3 sever nỗi trội nhất trong làng JXP tỷ lệ đạt trên 1000 người/sever.Đáng kinh nhất là sever JXP Tân Kiếm Hiệp : http://volam.xgovn.com. 1 sever có tiếng trong làng JXP đã max 1000 người và hiện đang nâng cấp sever lên 2000 người.

Liệu Vinagame có từng nghĩ đến trường hợp Võ Lâm sẽ ra đi không?Chúng tôi là những thành viên tâm huyết của JX VNG liệu có được đảm bảo là game sẽ không ra đi vì các sever lậu càng ngày càng nhiều,người chơi càng ngày càng ra đi và rồi game cũng ra đi theo.

các bạn cũng không nghĩ đến sức lôi cuốn của các sever JXP nhỉ?1 sever lên lever nhanh hơn,tiền để mua các đồ quý giá rẻ hơn,ra trước cả phiên bản của các bạn.

Theo tôi nghĩ các bạn nên triệt để các sever lậu,và tạo thêm các sever mới để lôi cuốn nhiều người.

M95878321
26-10-11, 07:34 AM
Trước tình trạng Võ Lâm VNG (JX VNG) càng ngày càng suy thoái, người chơi càng ít,game đang trụ dần với các thành viên tâm huyết còn sót lại trong thế giới JX VNG.Mà nhân viên trong Cty ViNaGame lại thờ ơ trước tình trạng các sever Võ Lâm Lậu ( JXP) đang lộng hành.

Các bạn nghĩ xem 3 năm trước JX VNG thế nào? và giờ thế nào? Theo mình nghĩ 1 phần là do các sever lậu đang càng ngày càng nhiều,cướp bao nhiêu người chơi .Các bạn bỏ ra bao nhiêu tiền để mua bản quyền võ lâm chứ.Cái chữ" bản quyền" hình như không còn tác dụng ở Việt Nam nhỉ?Trong khi đấy những người âm thầm phá hoại JX VNG, mà họ không bỏ 1 đồng xu nào cho việc mua bản quyền đó.

Theo thông số tớ đã test mấy ngày nay thì giờ đang có 3 sever nỗi trội nhất trong làng JXP tỷ lệ đạt trên 1000 người/sever.Đáng kinh nhất là sever JXP Tân Kiếm Hiệp : http://volam.xgovn.com. 1 sever có tiếng trong làng JXP đã max 1000 người và hiện đang nâng cấp sever lên 2000 người.

Liệu Vinagame có từng nghĩ đến trường hợp Võ Lâm sẽ ra đi không?Chúng tôi là những thành viên tâm huyết của JX VNG liệu có được đảm bảo là game sẽ không ra đi vì các sever lậu càng ngày càng nhiều,người chơi càng ngày càng ra đi và rồi game cũng ra đi theo.

các bạn cũng không nghĩ đến sức lôi cuốn của các sever JXP nhỉ?1 sever lên lever nhanh hơn,tiền để mua các đồ quý giá rẻ hơn,ra trước cả phiên bản của các bạn.

Theo tôi nghĩ các bạn nên triệt để các sever lậu,và tạo thêm các sever mới để lôi cuốn nhiều người.
^^ triệt để kiểu j hả bạn, muốn phá nó đâu phải là dễ. còn sv mới thì vina up liên tục đó thôi

nhoxprone1221
01-11-11, 07:02 PM
http://volam.xgovn.com/ 1 thoi dc nhiu ban choi ma bay gio thj :05:
tui cung choi thu rui no vui hon vo lam truyen ky dc caj la hok lam nv nhan skill ma lai nhanh len lv nua==>
cap 1=>10 danh 5 kon quai 1x len 1 cap
cap 10=>50 danh 10 kon quai 3x len 1 cap
cap 50=>120 danh 60 kon quai 6x len 1 cap
cap 120=>200 danh 120 kon 10x len 1 cap
kon skill thj luyen 1h len 12skill
choi 2 ngay thj max skill :U
boi the ai ma chang mun choi vo lam lau dung hok VNG cung thong cam tai tui no lam pien luyen cap va skill nen chon cach naj de
nhanh hjhj

oo0 Ngọc Đế 0oo
03-11-11, 08:32 AM
chơi nhanh nghỉ nhanh đây gọi là đi tàu nhanh :D

Đệ Đệ
08-11-11, 09:18 PM
Võ Lâm pri thì làm sao có thể sánh bằng của VNG chứ. liệu bọn chúng có thể trụ được bao lâu. mà dám so sanh vs VNG chứ. võ lâm vng sẽ mãi trường tồn

koolboyprovt93
11-11-11, 06:42 PM
ý kiến của các bạn cũng đúng nhưng mà hay nghĩ lại đi... VLTK rất hay nhưng bên cạnh đó nó càng ngày càng suống cấp
nêu như VNG nghĩ cho đứa con VKLT thì có nên mở lại 1 sv nào đó ( tên j cũng đc ) ở phiên bản TÌnh Nghĩa Giang Hồ k?hiện tai VKLT như các bạn đã biết
đồ HKMP chưa ra hết 1 sét iteam thì đã suất hiện đồ Bạch Kim
đồ Bạch Kim cũng chưa ra hết thì suất hiện trang bị Thanh Câu(50) , Vân Lộc(80) , Thương Lang (100) , Huyền Viêm (120).
tiếp sau đó khi Huyền Viêm mới có đc 1 số lượng ( có thể nói chưa nhiều cho lắm ) thì lại suất hiện Tử Mãng
và kế sau Tử Mãng(130) ( còn khá là ít ) thì lại suất hiện đồ (140)Kim Ô...!
đó như vậy thì có thể nói là làm cho những game thủ tâm huyết cứ lạng lẽ ra đi hay không ?
hi vọng bài viết này của mình có 1 người nào đó hiểu đc tâm sự của mình hi vọng VNG đọc đc những dòng này
hãy suy nghĩ cho game thủ nữa ...!

pe_ich_te
26-11-11, 03:56 PM
ý kiến của các bạn cũng đúng nhưng mà hay nghĩ lại đi... VLTK rất hay nhưng bên cạnh đó nó càng ngày càng suống cấp
nêu như VNG nghĩ cho đứa con VKLT thì có nên mở lại 1 sv nào đó ( tên j cũng đc ) ở phiên bản TÌnh Nghĩa Giang Hồ k?hiện tai VKLT như các bạn đã biết
đồ HKMP chưa ra hết 1 sét iteam thì đã suất hiện đồ Bạch Kim
đồ Bạch Kim cũng chưa ra hết thì suất hiện trang bị Thanh Câu(50) , Vân Lộc(80) , Thương Lang (100) , Huyền Viêm (120).
tiếp sau đó khi Huyền Viêm mới có đc 1 số lượng ( có thể nói chưa nhiều cho lắm ) thì lại suất hiện Tử Mãng
và kế sau Tử Mãng(130) ( còn khá là ít ) thì lại suất hiện đồ (140)Kim Ô...!
đó như vậy thì có thể nói là làm cho những game thủ tâm huyết cứ lạng lẽ ra đi hay không ?
hi vọng bài viết này của mình có 1 người nào đó hiểu đc tâm sự của mình hi vọng VNG đọc đc những dòng này
hãy suy nghĩ cho game thủ nữa ...!

Ý kiến này vẫn là ok nhất! 5 6 năm qua, VLTK hấp dẫn nhất vẫn là những phiên bản đầu: CTC; SHXT, TNGH, bởi vì nó...đi tàu chậm.

M65214702
12-02-12, 08:33 PM
Tôi kung la 1 game thủ VLTK đả gắn bó với VLTK VNG được 5 năm.tôi chơi bên Sever miên phi' lúc đầu rất hay nhưng sau nay VNG ép quá ra even toàn dành cho đại gia hồi trước even di đánh quai ra even + Kv la được .giờ phải nạp xu moéi có thể tham gia được.nghèo chụi rui .đồ thì ra liên tục ai theo nổi.VLTK VNG mà có những Hổ trợ giống như khi chơi game nhu võ lâm lậu thi.cả Việt nam chơi lun. koi lại đi VNG.tuy tôi chơi võ lâm lậu nhưng nếu VNG thay đổi tất cả sẻ quay lại cả tôi nửa.sẻ chờ.hết.

haigobolo
16-03-12, 10:53 PM
đừng đổ tại người ta, mà hãy trách mình ko thể giữ dc game thủ, thẳng thắn mà nói, chính nph quay lưng với game thủ, bỏ mặc game thủ với những lời cầu cứu vô vọng

M345668525
03-04-12, 04:44 PM
minh co 1 cau ngan gon nhat <HUT MAU>AAAAAAAAAAAAAAAAAAA

doicoluu99999
18-04-12, 05:09 PM
Game vltk thật sự nó là một game rất hay, từ bối cảnh cho đến đồ họa trong game, khi mình chơi mình cảm nhận được sự gắn kết với nhân vận và rất hấp dẫn nhưng sau 5n tồn tại đến thời điểm này mình ko còn một tý hứng thú nào với game nữa mặc dù vẫn ác vẫn luôn nộp card duy trì ngày chơi nhưng tg vào chơi rất ít. Trong quá trình tồn tại mình thấy những năm gần đây VNG quá sức lạm dụng tiền xu và hình như họ thấy được chu kỳ sống của game đang vào thời kỳ suy thoái nên cố đẩy mạnh event ra đồ và buộc các gamer cào card liên tục chính, nhưng chính điều này lại làm cho game ngày càng kém hấp dẫn và người chơi cảm giác như bị lợi dụng quá đáng.
Mấy hôm trước mình được ông anh giới nói về game bản free (vl lậu mà một số bạn nói), lúc đầu mình ko thấy gì hấp dẫn nhưng sau khi chơi thấy thích thú vô cùng, mình như được trải nghiệm lại phiên bản đầu tiên của vltk, cả server gần 7.000 nhưng số lượng đồ hkmp rất ít hầu như được 1 -2 m, mặc khác trong qá trình chơi nếu có sự cố hack hay bị lừa đảo chỉ cần điện lên số admin là ngay lập tức ác kia bị khóa và admin sẽ hoàn trả lại đồ, chưa hết trong qá trình chơi nếu có gamer nào đó chửi thề hay văn tục ngay lập tức admin sẽ khóa vĩnh viễn chức năng chát và truyền đi một thông điệp "chơi game miễn phí còn nói tục chửi thề, thiếu văn hóa và vô học thức thì không nên nói chuyện", và còn nhiều điều thú vị nữa... Chính điều này thu hút mình chơi và sẵn sàng bỏ tiền cho nó, khi chơi cảm giác người gamer được tôn trọng và được chơi với môi trường game lạnh mạnh văn hóa chứ ko như VLTK hiện tại bây giờ. Buổi sáng chủ nhật mới ngủ dậy vào game là trên kênh thế giới chửi bới văn tục lôi mẹ lôi cha, và cả dọng họ ra để chửi lộn, hình như ko có việc gì làm thì phải, chán nãn thoát game đi uống cfe. Buổi tối về vào game các bang tranh nhau săn boss đánh lộn thua cũng chửi thắng cũng chửi đm, cl... tùm lum trong bang thì lộn xôn xưng hô tục tiểu... => thoát acc đi ngủ dần dần => bỏ game

M591891794
02-05-12, 07:44 AM
thế thôi chứ sao giờ bay giờ cạnh tranh gớm lắm

Lưu Thiên Trường
17-05-12, 12:41 AM
nếu VNG bắt tay vào làm việc nghiêm túc thì mình nghĩ các sv lậu sẽ không tồn tại được lâu đâu. Vấn đề là VNG đang để mặc cho VLTK1 chết từ từ!

M437000580
08-07-12, 02:29 PM
bây h BQT mà cho VLTK 1 quay về thời kì đồ đá thì bik bao nhiêu người sẽ quay trỡ lại. bik bao nhiêu kĩ niệm sẽ ùa về. bik bao nhiu tình yêu là bùng sáng . và những trái tim sẽ sẵn sàng từ bỏ ~ game khác và quay về với VL VNG

M96651145
09-07-12, 02:27 PM
Các bờ rồ cho hỏi sao mình viết bài ở đây được nhưng khi sang box THDNB thì lại báo tài khoản diễn đàn đã bị khóa. Ai biết chỉ giùm mình với.

zhanghe2
23-07-12, 08:42 AM
lại 1 tên cùi bắp mơ hồ , thử nghỉ xem tại sao vl lại suy thoái đến như vậy , những người chơi volamxgo là toàn những người đã nghĩ vl muốn qua đó chơi để cho vui , và tìm lại cảm giác thuở CTC , shxt ! NGU QUÁ còn tin vào vng , vng của you ko bít sẽ đc mấy tháng nữa sẽ giả thể bây giờ !

M706805552
07-09-12, 03:31 PM
bây giờ game lậu cũng phát triển lắm rồi:07:

kinhvaileu99
18-09-12, 12:10 PM
Lậu thì phải bắt chứ để nó tung hoành sao đc

liacdoc059
17-10-12, 09:11 AM
Nếu tình trạng như thế này thỳ võ lâm của VNG sẽ có ngày kết thúc sớm nhường chỗ cho những võ lâm lậu lên tiếng...VNG xem xét cho ra lại 1 sever mới về với lại phiên bản thời đồ đá, ae sẽ rất ủng hộ mà quay trở lại

Thien Ha Ta Sẽ Hát
Khúc Tiếu Ngạo Giang Hồ
Rồi Một Mình Đi Mãi
Khắp Nẽo Đường Hư Vô

M75161135
20-12-12, 02:30 PM

Võ lâm của vng hut' máu game thủ vãi ra! cái gì cũng tiền! cái thằng viết bài này ngu vãi ********* cẩn thận bị a e đồ sát! ủng hộ võ lâm lậu

babydoglovely2000
23-12-12, 07:17 AM

Tuy nó nhanh nhưg k bao giờ buồn chán,luôn có công việc để cày suốt ngày làm sống lại 1 thời để nhớ(AB,đồ xanh,đồ tím)chứ k f giốg như thế giới có tiền là có tất cả đúng giờ cao điểm là oánh lộn xog r thì chờ event hút máu r đưa máu cho nó hút r lên cấp r ngon hơn người ta bạn àh. Bạn nói xgovn nhanh vậy bạn thử luyện coi bên đây và bên bạn bên

hacdienlangquanchim
23-12-12, 08:02 AM
Tình trạng hàng China dán Mác Made In VietNam đầy dẫy cái xã hội này :D:D:D.Xuất phát từ những con người Việt vì hám lợi ,hám tiền trước mắt bất chấp lòng tự trọng mang về đây thôi .

M357164785
04-01-13, 10:06 AM
http://volam.g4vn.net/
bên server này rất mạnh
nói chung chơi bên vinagame rất an toàn ko sợ mất j hết còn bên này tiền mất tật mang
VNG phá những game này đi