PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Giành cho những ai từng yêu đơn phương

pimkutex9x
08-09-11, 06:22 AM
Trên đời này có 1 thứ tình cảm đau đớn nhưng cũng vĩ đại ... thứ tình cảm mà 1 đứa như tôi lúc nào cũng quan niệm " cái gì ko thuộc về mình thì có cố vẫn vĩnh viễn ko thuộc về mình ", không bao giờ đủ kiên nhẫn để theo đuổi...đó là tình yêu đơn phương...

Còn gì đau đớn hơn việc tình yêu chẳng được đáp trả...cho đi mà người ta chẳng buồn nhận...Chẳng biết làm gì hết chỉ biết lặng lẽ ngắm nhìn cuộc sống của người ta từ 1 nơi rất xa .. bởi biết rằng mình không thể bước vào cuộc sống đó... Có lúc lại tự lừa dối mình, tự cho mình những ảo tưởng và hy vọng...rằng người ta thích mình, để rồi lại sụp đổ và thất vọng khi nhận ra người ta vô tâm quá, có khi còn chẳng biết đến tình cảm của mình...

Có đôi khi chỉ là 1 cái nhìn,1 câu hỏi quan tâm, 1 vài cử chỉ biểu hiện...mình cũng biến đó là cái phao để bấu víu vào khi sắp bị chìm vào biển tuyệt vọng...để rồi 1 ngày nhận ra tất cả chỉ là ngộ nhận...cái phao đó xẹt đi và chính nó nhấn chìm mình xuống...

Có những khi muốn quen 1 người khác, muốn yêu 1 người khác, nhưng trong lòng lại cứ chần chừ chờ đợi... cứ hy vọng rằng 1 ngày người ta nhận ra và đáp trả tình cảm của mình... cứ chờ hoài ... đợi hoài mà chẳng hề biết điều đó sẽ chẳng bao giờ xảy ra ...

Có khi trong lòng lại dấy lên sự ghen tuông...khi thấy người ta quan tâm tới người khác...nhắc nhiều tới người khác...đùa cợt với người khác...trong lòng lại lo lắng nếu người ta yêu người khác thì mình chẳng còn cơ hội ...

Rồi lại những lúc xót xa khi thấy người ta đau đớn vì người khác ... căm thù tột đỉnh kẻ đã làm cho người ta tổn thương...

...Rồi khi lòng tự nhủ phải quên người ta đi ... phải chôn vùi đi ... nhưng làm không được ... từ trước tới nay có bao giờ con tim nghe lời của lí trí đâu ...cứ luyến tiếc mãi điều gì mà chính mình cũng chẳng xác định rõ ... Cứ mỗi ngày những cảm xúc ... những hy vọng ... những thương yêu ... cứ giằng xé, giằng xé và xé nát con tim .... Nói 1 cách khác ... yêu đơn phương là cả 1 cuộc chiến đấu với chính bản thân mình ... 1 cuộc chiến không có người thắng ko có người thua ... chỉ biết 1 điều kết cục sẽ chắc chắn là đau đớn...

Nhưng cũng thật vĩ đại .... vì người ta có thể chịu đựng được tất cả những đau đớn dày vò đó ... Biết là đớn đau những vẫn cứ xông vào ... Cứ cho đi cho đi .. có khi mỗi ngày lại nhiều hơn ... dẫu biết sẽ chẳng được đáp trả ...

P/S: Cũng như khi em từng nói với anh ... đừng chờ đợi em ... thì cái câu trả lời ấy ... " Anh yêu em vì anh yêu em chứ không phải vì em sẽ yêu anh ...và anh chờ đợi là chờ đợi ngày anh hết yêu em chứ không phải ngày em yêu anh" ... Cái câu ấy ... không biết đã bao lần đứng trước anh, em cảm thấy vô cùng xấu hổ .... vì đã có lúc em còn chẳng dám thừa nhận tình yêu của mình...
Sưu Tầm

pent.jack
08-09-11, 09:43 PM
đúng yêu đơn phương là như thế mình lúc nào cũng nghĩ lung tung chẳng ra làm sao, nhưng một time sau mình sẽ biết cái đó không thuộc về mình :07:

sakakikute1
08-09-11, 11:31 PM
yêu là gì?ko ai định nghĩa được cả.:).Ko có gì đẹp = tình yêu và ko gì đâu khổ hơn tình yêu:15:.Nhưng tại sao con người vẫn lao vào để yêu dù bít rằng sẽ ko được đáp trả,cái này ko ai hiểu được,chỉ có chính mình hiểu mà thôi:11:.
P/S hôm nay nói hay dữ ta:15:;)(đúng là giọng điệu nhửng người chưa yêu;))

s2ConanxBaBy
09-09-11, 10:56 AM
góc sáng tạo , là sáng tạo những gì liên quan đến boom mà , truyện tranh boom ..vv :07: chứ đâu phải sáng tạo mấy cái ... :05:
box chia sẽ kết bạn á

ducbang666
09-09-11, 03:55 PM
Yêu đơn phương thật khổ. Khi người ta quan tâm đến mình thì mình ko hề nhận ra tình cảm đó. Đến khi mình thực sự cảm nhận được thì khoảng cách đã quá xa vì nhưng câu nói của mình:"Tớ ko đùa đâu, ra chỗ khác chơi đi".Đúng là khi mất đi 1 cái gì đó thì con người ta mới biết được giá trị thật sự của nó!

babegrass
09-09-11, 10:18 PM
bài viết bạn hay lắm...đúng là....Yêu đơn phương chỉ một cữ chĩ qan tâm cũng dẫn đến sự suy diễn và ngày càng vướng sâu vào...

nhok_p0o
11-09-11, 06:39 PM
wOWOWOWOOWOWOWOWOWOOWOWOWOWWO
Tớ iu rồi =]]]]zzzzzz

lovepim123
28-10-11, 11:01 PM
chỉ 2 câu thôi :
you can't lose what you never had ....

một người không iu bản thân mình thì làm sao có thể iu 1 ai khác ....

sống vui vẻ, lạc quan, để mình trở nên hấp dẫn còn hơn là cứ tự hỏi xem đó có phải là yêu đơn phương hay ko ? nếu mình làm cho bản thân mình vui vẻ hạnh phúc thì người khác sẽ bị thu hút và muốn được ở bên cạnh mình... buồn bã, lo lắng, bi quan chỉ đem lại cảm giác tẻ nhạt, chẳng ai muốn bên canh 1 người tẻ nhạt, đúng ko :)

NoUniversity
29-10-11, 07:34 AM
yêu đơn phương chi khổ thêm . mình yêu thầm người ta mà người ta ko biết cứ đi với thèng / con khác wai tức lém thì phải .
thix là cứ nói ra ko chấp nhận kiếm em / anh khác thế gian này đâu có chỉ 1 người . đừng có thất tình rồi bình tĩnh tự tử là ok :D

p/s có câu nói này mình thấy hay nè . Trông 1 rổ trứng gà nên kia liệu có cái trứng gà hư hay ko ? và trong 1 rổ trứng gà hư kia có cái nào nên hay ko ? suy nghĩ thấy nó rất hay

ThụcAnh Angel
07-11-11, 10:03 PM
tôt nhất là nhìn nhận 1 cách tích cực không phải của mình thì bỏ qua. Nhưng đôi khi phải thủ mới biết thành công hay không vì không thủ là thất bại 100 %. :)

nicolai0211
09-11-11, 06:11 PM
Nguyện cầu cho những tình yêu đơn phương luôn có kết cục tốt đẹp @@