PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Hiệp độc 3 LHL đầu tiên? Cách tăng điểm và build đồ ?

AnnieKT
20-10-11, 12:36
Hiệp độc chưa TS để gọi được 3 con LHL thì nên dùng mật tịch gì và build đồ như thế nào hả các bác! :U

Không chơi với mấy bác TS 4 được KTC cao nhé! :15:

Đây có phải là hiệp độc đầu tiên gọi đc 3 con ma không nhỉ?

http://img.zing.vn/volam2/images/data/longhotranhhung4/04_longhotranhhung_11.jpg

Lê Quyên
20-10-11, 18:35
Thú thật thà bỏ 1 con LHL đi nhưng trâu hơn chút có vẻ hợp lí hơn nhiều đó :11:
Còn nếu mún bắt 3 con LHL thì max TP - NC là hiễn nhiên và làm 1 set TP - KTC thật cao vào :)

NgũĐộcThầnChưởng
20-10-11, 20:22
3 LHL thành trâu bò chứ k phải là người

AnnieKT
20-10-11, 23:42
Bây giờ nhiều hiệp độc "trâu" tăng TP - GC, rồi mặc set GTT + SL% nhưng cũng chỉ là cái cọc gỗ đánh không chết ai bao giờ ;)
Cầm những con hiệp độc như thế thấy rất bí bách và bất lực :Z

Bình thường chơi 3 con LiLong thôi nhiều phái đã không xuất chiêu nổi (VDK - TLT) hoặc không đặt nổi mông (NMD)
Nếu là 3 con LHL ko chịu hiệu ứng gì, độc sát lại cao chắc hẳn phải hơn 1 con HĐ "trâu cắm cọc" :)

zZNgoKinh
21-10-11, 11:32
Cách tăng điểm ở đây là max thân pháp build hết vào nội công. Song đao khảm ktc 20 tp tăng 30 điểm. sét ngoại trang thân pháp 15 điểm. Mật tịch 5 hành 10 thành. 1 hoan lang tp với thái hư thân pháp. Sét khảm ktc 16 thân pháp 26> là bạn có thể đạt được 9.1 tà linh

Lê Quyên
21-10-11, 17:17
Bây giờ nhiều hiệp độc "trâu" tăng TP - GC, rồi mặc set GTT + SL% nhưng cũng chỉ là cái cọc gỗ đánh không chết ai bao giờ ;)

Bình thường chơi 3 con LiLong thôi nhiều phái đã không xuất chiêu nổi (VDK - TLT) hoặc không đặt nổi mông (NMD)
Nếu là 3 con LHL ko chịu hiệu ứng gì, độc sát lại cao chắc hẳn phải hơn 1 con HĐ "trâu cắm cọc" :)

Nói thật chả ai pk = 3 li long cả bạn à :)
Thường thì 1li 1oan, 2li 1HK hoặc 2HK :)
Còn ai nói HD thuần GC là bao cát :11: Tớ theo hướng ấy chỉ sợ mỗi CBQ vip chứ chả ngán phái nào kể cả trùng sinh nhiều tỉ lệ win vẫn cao :)
TP - GC thì hội đồng hay solo đều an tâm :D

kiixp3
21-10-11, 17:51

ờ phải rồi k có gc thì tlq nó đạp cho mất xác 3 LHL àk . xem cljp thang tlq sut chet luôn boss hk ấy :15:

°• Béo •°
21-10-11, 18:46

bạn sang thần long pmm 5doc EmLaTrongTai rủ solo xem có chết ai ko ;)

Châu Long
21-10-11, 19:21
mặc cái set TP+KTC để mà bắt 3 LHL :010: chắc ko chịu được cái VAC 3 :010:
h` lối đánh là "Cứ sống được là giết người được"

pạn tăng max TP rồi đến NC và mặc đồ TP+KTC.
Lúc đó tà linh khoảng 9.2 là được 3 con đó

AnnieKT
21-10-11, 20:34
Mình định Quote trả lời LeQuyen nhưng đến khi xem thì thấy các bạn chung ý kiến hiệp độc tăng TP - NC, dùng 5 hành v.v...

Xin trả lời là các bạn phỏng đoán sai hết ;)

Hiệp độc kia tăng TP - GC và dùng sách Mật Tịch 70 :)

TLQ TQ up lần 3 , btay -15 + 12 sút 3 VAC không đỏ máu :D

Hôm vào Đấu Trường, đã solo với hiệp động "trâu bò" của VicTory360 TS 4 Set TQ + 11 song đao BPY + 9

Bé xiu xiu này mặc set +7 , song đao +7 mà đánh con Trâu kia tóe máu, cả 2 dùng hết 2 bình máu + 9 chuyển.
Kết quả là thua, nhưng lão TS 4 kia chỉ còn nửa máu :D

AnnieKT
21-10-11, 20:38
Nói thật chả ai pk = 3 li long cả bạn à :)
Thường thì 1li 1oan, 2li 1HK hoặc 2HK :)
Còn ai nói HD thuần GC là bao cát :11: Tớ theo hướng ấy chỉ sợ mỗi CBQ vip chứ chả ngán phái nào kể cả trùng sinh nhiều tỉ lệ win vẫn cao :)
TP - GC thì hội đồng hay solo đều an tâm :D

Bạn đọc lại đi, mình đang so sánh mức "loạn" và "mất chiêu" của đối thủ khi hiệp độc nhà ta dùng 3 Lilong - để minh họa cho hiệu quả của việc dùng 3 LHL
Tất nhiên khi pk chả ai dùng 3 LiLong, và tất nhiên mình cũng chưa thấy ai dùng 3 LHL ;)

Còn hiệp độc này tăng TP - GC, nếu ko tin để mình đi xin cái ảnh chụp post lên cho coi ;)

AnnieKT
21-10-11, 20:40
Cách tăng điểm ở đây là max thân pháp build hết vào nội công. Song đao khảm ktc 20 tp tăng 30 điểm. sét ngoại trang thân pháp 15 điểm. Mật tịch 5 hành 10 thành. 1 hoan lang tp với thái hư thân pháp. Sét khảm ktc 16 thân pháp 26> là bạn có thể đạt được 9.1 tà linh

Nếu tà linh chỉ có 9.1 đến 9.3 đảm bảo 90% vào pk bị mất ngay 1 LHL :)

AnnieKT
21-10-11, 20:42
Đã gặp trong đấu trường hôm 16-10, tiếc là chưa có dịp solo :11:

lover209
22-10-11, 00:28
Mình level 92, ko tăng NC, mặc đồ, ngọc bội chỉ + TP ( +181 điểm ), ko cộng KTC thì đc 8.0 tà linh nhưng ko bắt đc thi thú thứ 4, nhưng mà có NM buff KTC thì bắt đc, nếu tăng max NC thì đc tầm 8.6 tà linh, build lại bộ đồ KTC + TP ( kể cả vũ khí ) thì tà linh thừa sức trên 9.1, nhưng mà sức chịu đựng sẽ cực yếu, chắc ko chịu nổi 2 VAC của TLQ TQ bao tay +13 và chắc cũng ko nổi 1 combo của ĐM, mà tăng NC thì thi cũng yếu theo, chắc ĐM cho 1 Thiên La rồi 1 combo là đứt 3 LHL. Cứ 1 Oan Hồn, 1 LHL cũng PK ok lắm rồi, Oan Hồn thì trâu, đánh có độc sát, loạn, LHL damage to và nhanh, cần chi tới 2 hay 3 LHL cho tốn kém :U

Châu Long
22-10-11, 09:37
vào trong đấu trường thì đã lợi thế là cắn lak NC và lak bát bảo KTC60 :010:
tà linh lên 9.0 đủ bắt 3 con :07:
hết lak mất thi hoặc gặp cái vk TQC uP thì bay thi ;)

Lê Quyên
22-10-11, 12:48
Bạn đọc lại đi, mình đang so sánh mức "loạn" và "mất chiêu" của đối thủ khi hiệp độc nhà ta dùng 3 Lilong - để minh họa cho hiệu quả của việc dùng 3 LHL
Tất nhiên khi pk chả ai dùng 3 LiLong, và tất nhiên mình cũng chưa thấy ai dùng 3 LHL ;)

Còn hiệp độc này tăng TP - GC, nếu ko tin để mình đi xin cái ảnh chụp post lên cho coi ;)

Nếu HD này tăng GC thì rất là kinh tởm đây :U
Còn dùng 3 li thì sẽ choáng loạn rất ghê nhưng mà tốc độ di chuyển của li sẽ là nhược điểm lớn :D

Mình level 92, ko tăng NC, mặc đồ, ngọc bội chỉ + TP ( +181 điểm ), ko cộng KTC thì đc 8.0 tà linh nhưng ko bắt đc thi thú thứ 4, nhưng mà có NM buff KTC thì bắt đc, nếu tăng max NC thì đc tầm 8.6 tà linh, build lại bộ đồ KTC + TP ( kể cả vũ khí ) thì tà linh thừa sức trên 9.1, nhưng mà sức chịu đựng sẽ cực yếu, chắc ko chịu nổi 2 VAC của TLQ TQ bao tay +13 và chắc cũng ko nổi 1 combo của ĐM, mà tăng NC thì thi cũng yếu theo, chắc ĐM cho 1 Thiên La rồi 1 combo là đứt 3 LHL. Cứ 1 Oan Hồn, 1 LHL cũng PK ok lắm rồi, Oan Hồn thì trâu, đánh có độc sát, loạn, LHL damage to và nhanh, cần chi tới 2 hay 3 LHL cho tốn kém :U

Tuy tà linh thú là yêu cầu 2.0 và khi hiển thị trên acc khi ở mốc 8.0 thực tế là quy tròn từ 7.9 nên sẽ ko thể bắt đc thêm, mún bắt thêm tất nhiên sẽ phải làm dư mốc đó ví dụ như 8.1 là đc :)
Nhưng nghe nói max là 3 thi nên ko biết có bắt đc 4li ko, tại vì chưa bao h test cái này :11:

Thanh Nhã Jx2
22-10-11, 13:03

• 1 : Bạn nghĩ sao lại nói HĐ TP - GC một HĐ đi GC thì có được máu trâu , "máu trâu" ở đây để không bị đột tử . Nếu bạn theo TP SM (hoặc NC) thì bạn sẽ nghĩ thế nào khi vừa bước ra rồi bị TLQ đá chết ? . Hiệp độc không phải là phái cứ ra đánh rồi chạy vào buff mà HĐ sẽ chạy lòng vòng cho thi đánh rồi đứng từ xa VDDMD vào.

• 2 : 3 Li Long - nói một câu này thì mình dám chắc bạn không phải là một người pro pk HĐ . Ít hoặc không HĐ nào lại đi pk = 3 Li Long đâu bạn nhé :)

• 3 : 3 LHL - tức TP NC . Độc cao thì sao - độc cao thi lại dame yếu , thủ yếu . Ra TLQ Đại tu ít cái là die 1 LHL tiếc nhỉ @@

Lê Quyên
22-10-11, 14:34
Hiệp độc không phải là phái cứ ra đánh rồi chạy vào buff mà HĐ sẽ chạy lòng vòng cho thi đánh rồi đứng từ xa VDDMD vào.

Bổ xung thêm là đối vs các phái tấn công đường thẳng thì nên nấp sau thi sẽ là 1 cách an toàn và hợp lí hơn :U
P/s: Góp ý thêm là Nhã nên dùng dấu chấm vs dấu phẩy hợp lí chút nhe. Đừng theo thói quen là dùng xa kí tự trước 1 dấu cách như thế ^^

§Doc§Hanh§
22-10-11, 17:42
Tuy tà linh thú là yêu cầu 2.0 và khi hiển thị trên acc khi ở mốc 8.0 thực tế là quy tròn từ 7.9 nên sẽ ko thể bắt đc thêm, mún bắt thêm tất nhiên sẽ phải làm dư mốc đó ví dụ như 8.1 là đc :)
Nhưng nghe nói max là 3 thi nên ko biết có bắt đc 4li ko, tại vì chưa bao h test cái này :11:
Tà linh 8.1 là có thể dắt được 4 em li long rồi rồi bạn àh.
:05: còn đối với các phái tấn công theo đường thẳng...xuyên...dồn dame như dgc, nấp sau thi thì die sớm. Đánh với CBQ, nấp sau mấy chú li long thì hợp lí hơn vì mấy anh ấy khó mà chụp được chủ giữa 4 con thi (chỉ là ý kiến riêng và kinh nghiệm của mình thôi, đừng chém nhé...)

Lê Quyên
22-10-11, 20:38
Tà linh 8.1 là có thể dắt được 4 em li long rồi rồi bạn àh.
:05: còn đối với các phái tấn công theo đường thẳng...xuyên...dồn dame như dgc, nấp sau thi thì die sớm. Đánh với CBQ, nấp sau mấy chú li long thì hợp lí hơn vì mấy anh ấy khó mà chụp được chủ giữa 4 con thi (chỉ là ý kiến riêng và kinh nghiệm của mình thôi, đừng chém nhé...)

Có lần lên 4r này và thấy 1 bạn comment rằng ko thể bắt đc 4 con, 3con là max, tại cũng chưa test nên cũng chưa rõ thực hư ra sao.
Còn DGC thì chỉ thấy nó dồn dame mạnh nhất chỉ có toái kim mà toái kim thì thấy nó bắn ra tớ đã vọt ra sau lưng nó rồi nên ko thể đánh đc, còn dùng liên xạ thì nấp thôi ;)
Tớ nói phái đánh thẳng thì ko nhất quyết phải nấp sau lưng, chỉ thấy chiêu nào thẳng mà gây dame 1 mục tiêu thì mới xài cách đó thôi, ví dụ như ĐM chẳng hạn :D

MÈO BÉO ™
23-10-11, 01:25
Nếu nói 3 thi HK hay 3 LHL thì mình còn có đc từ năm trc rồi, trước cả ông trong ảnh kia. Và mình chắc chắn trước mình cũng đã có người làm đc, chẳng qua là ng ta ko post lên frum thôi.

Đọc comment thấy đoạn bạn AnnieKT chê bai về 1 acc HD tăng TP GC đánh rất ức chế mình rất khó hiểu, ức chế ntnao` bạn có nói rõ ra tí đc ko? Chẳng hay acc bạn tăng ntnao` mà đánh trâu đánh chó đánh sướng đánh sung ? TP SM ? TP NC hay SM NC ?????

---------- Post added at 06:25 PM ---------- Previous post was at 06:21 PM ----------

Mà hiện tại mình cũng hiếm khi đánh nhau nữa, mình vẫn đang là max 2 dg` TP GC rồi còn nhiu táng vào NC, vẫn ngày ngày gọi 4 con Li Long vào TMT xịt nhau đều đặn vẫn ok tuốt có sao đâu.

Đánh nhau thì có lúc này lúc kia, ko phải cứ lúc nào thằng HD nào đó dùng 3 con LLong hay 4 con LLong thì cho rằng thằng HD ấy là thằng ngu đc cả :)

AnnieKT
23-10-11, 03:57
@ Lệ Quyên: Bạn có chơi Hiệp độc không mà vào bàn luận những điều không ổn tý nào ;)

- Thứ nhất: "Nghe nói max là 3 thi" ;) - Xin trả lời là: Hiệp Độc còi 8x sv mình cách đây 1 năm đã bắt đc 4 con thỏ - chạy khắp nơi cày Quân dụng rồi.:U
Chơi HĐ mà nói đến chuyện MAX 3 thi thì quả là lạ!!!

- Thứ hai: "tốc độ di chuyển của li sẽ là nhược điểm lớn" . Bạn nên đọc kỹ rồi hãy trả lời! :07:
Bên trên mình dùng mức loạn + mất chiêu của 3 Li Long để minh họa cho 3 LHL :) vì ai cũng có thể test = 3 LiLong!
Chứ mình không nói mình dùng 3 Li Long để Pk :) Chả mấy ai dùng 3 Li Long để Pk cả bạn ạ! Có chăng dùng để - Test - Tàng Kiếm - Săn boss thôi!

- Còn 1 số sạn nhỏ thôi mình không bới, ai chơi hiệp độc đọc qua là thấy liền :)

@ Châu Long:

Tà Linh 9.0 không bao giờ bắt được 3 thi người! :12:

Và đặc biệt khi dùng thi hiếm như LHL, Hiệp độc phải đảm bảo giữ mức tà linh tối thiểu ổn định ở 9.3 - 9.4 - ko có lớ xớ vào CT ăn phải cái vũ khí Tử Quang Nâng Cấp là toi 1 mạng thi! :11:

AnnieKT
23-10-11, 04:26
@ Thanh Nhã:

• 1 : Hiệp độc mà không tăng GC thì sao chịu nổi VAC của TLQ :07:

Vấn đề là phân phối điểm tiềm năng ở mức hợp lý! Chứ tăng max GC hoặc tăng max NC như 1 số bạn comment ở trên, thì 1 là Thi yếu - 2 là Bản thân Hiệp độc yếu - đều không ổn :)

Còn mức nào là mức "hợp lý" thì phụ thuộc vào SET bạn mặc ntn - như kiểu NMD tăng LH dựa vào đồ đạc ý, và còn phải test khá nhiều mới đạt được mức cân bằng! :)

• 2 : 3 Li Long - nói một câu này thì mình dám chắc bạn không phải là một người pro pk HĐ . Ít hoặc không HĐ nào lại đi pk = 3 Li Long đâu bạn nhé :)

Solo lôi đài thì đúng là ít thấy ai dùng 3 Li Long bao giờ!
Nhưng nếu đang săn boss HK - có kẻ tính DS hoặc cướp boss - thì bạn có buộc phải pk = 3 Li Long không? ;) Chính lúc ấy bạn mới nhận ra lợi thế của 3 Li Long! Thế nên bạn đừng khẳng định người dùng 3 LiLong là pr0 hay không nhé!:)

P.S: Mình chơi phái gì cũng cùi bắp thôi, ko dám nhận là pr0. Và Hiệp Độc trong ảnh Topic cũng không phải là mình :)

• 3 : 3 LHL - tức TP NC . Độc cao thì sao - độc cao thi lại dame yếu , thủ yếu . Ra TLQ Đại tu ít cái là die 1 LHL tiếc nhỉ @@

Khẳng định 3 LHL = TP NC là sai hoàn toàn! ;)
Bạn đọc lại comment trước của mình và mấy dòng trên để xem lại cách tăng điểm ntn nhé! :)

AnnieKT
23-10-11, 04:42

Hiệp độc còi - không có búp mà dám lôi LHL ra để TLQ nó đại tu chết thì ko thể chấp nhận được :09: Vừa phí phạm, vừa là 1 điều đáng bị xỉ nhục. :09:

Mình rất tâm đắc với câu này của Hiệp độc trong ảnh và coi đó là tôn chỉ khi cầm thi HK:

Hiệp độc trân chính là phải yêu Thi hơn yêu con :F

Bạn nào còn hoài nghi xin mời về Bá Long hỏi TLQ TQ up 3 CunLak nha! :15:

AnnieKT
23-10-11, 04:59
Đọc comment thấy đoạn bạn AnnieKT chê bai về 1 acc HD tăng TP GC đánh rất ức chế mình rất khó hiểu, ức chế ntnao` bạn có nói rõ ra tí đc ko?

---------- Post added at 06:25 PM ---------- Previous post was at 06:21 PM ----------

Mà hiện tại mình cũng hiếm khi đánh nhau nữa, mình vẫn đang là max 2 dg` TP GC rồi còn nhiu táng vào NC, vẫn ngày ngày gọi 4 con Li Long vào TMT xịt nhau đều đặn vẫn ok tuốt có sao đâu.

Đánh nhau thì có lúc này lúc kia, ko phải cứ lúc nào thằng HD nào đó dùng 3 con LLong hay 4 con LLong thì cho rằng thằng HD ấy là thằng ngu đc cả :)

- Nói về ức chế! Một ví dụ điển hình bạn cứ về BL xem ngày nào cũng có 1 hiệp độc phá TMT 23/24h. Cầm 1 OH với 1 LiLong quẩy mãi cả ngày chả chết ai cả. Chỉ được cái lúc nó nhảy vào chém thì mấy TQ sút nó cũng không chết! :D
Được một hôm nó bắt LHL vào phá - chơi cái bài dẫn hồn chú rồi chạy, mình kêu mọi người đứng im rồi lấy VDK 8 wai' LHL 2 phát :D Chú tăng TP vs GC xong ngồi đấy khóc :D

- Đồng tình với Ý kiến cùa MèoBéo về việc không thể nói cứ cầm 3 4 con Li Long là thằng ngu được :covu:

lover209
23-10-11, 13:10
Mình test thử rồi, 8.1 tà linh bắt đc 4 thi thú, thi thú thì có trùng quái vương với ác là di chuyển nhanh lắm nhé, trùng quái vương đánh có xác suất loạn nữa, PK cũng khá chuẩn đấy :)

MÈO BÉO ™
23-10-11, 15:17
Nói về ức chế! Một ví dụ điển hình có 1 hiệp độc phá TMT cầm 1 OH với 1 LiLong quẩy mãi cả ngày chả chết ai cả. Chỉ được cái lúc nó nhảy vào chém thì mấy TQ sút nó cũng không chết!
Một hôm bắt LHL vào chơi bài dẫn hồn rồi chạy,VDK 8 wai' LHL 2 phát. Chú tăng TP vs GC xong ngồi đấy khóc :D

Nghĩa là ý bạn ức chế vì thi yếu và chủ đánh yếu ! Thì điều đó ai cũng biết, nhưng muốn trâu để tồn tại thì phải hi sinh cái khác, trường hợp này chính là hi sinh dame và buff. Cái đó do đồ do tăng điểm, tất nhiên, nhưng nếu thi khỏe, dame khỏe, bù lại mình chết sớm, lấy ai ra chỉ dẫn hồn giùm mình bạn ơi ...

Đối với HD đánh trận hay đánh loạn, chết sớm là lý do đầu tiên để HD bị loại ra khỏi 1 team. Còn khi solo, dựa vào kĩ năng căn thi bộc, né đòn, dẫn vào bẫy độc, khinh công hay chạy chuột nữa, nên lại khác, hẩy ;D

Lê Quyên
23-10-11, 19:54
@ Thanh Nhã:

Solo lôi đài thì đúng là ít thấy ai dùng 3 Li Long bao giờ!
Nhưng nếu đang săn boss HK - có kẻ tính DS hoặc cướp boss - thì bạn có buộc phải pk = 3 Li Long không? ;) Chính lúc ấy bạn mới nhận ra lợi thế của 3 Li Long! Thế nên bạn đừng khẳng định người dùng 3 LiLong là pr0 hay không nhé!:

1- Sr bạn nhé, khuyên bạn 1 câu là nên đọc kĩ lại dùm cái :)
Thanh Nhã nói ở đây là Pk thì ko có hiệp độc pro nào xài 3li cả, có hiểu chữ pk là j` ko. Còn dùng 3 li vào vấn đề nào khác thì tớ ko nói và cậu ko sai trái. Như tớ đây, đi tk th toàn xài 3li đấy thôi.

2- Thú thật hiệp độc là phái tớ tâm huyết nhất từ khi close beta tới bây h, nhưng điều đó ko có nghĩa là tớ biết tất cả về HD, và cái j` tớ ko rõ tớ đều nói hình như, có lẽ thế, hoặc trích từ 1 ng` nào đó tớ nghe ngóng qua chứ ko bao h tớ dám khẳng định. Cho nên vấn đề 4li thì do tớ chưa bao h test và chưa bao h thấy nên ko dám chắc chắn.
Vậy cậu có lí j` phán tớ có chơi HD k?

3- Nếu bạn cảm thấy max GC ko quan trọng thì cứ đem acc ko cần max của mình đi solo tỉ thí vs nhiều phái khác thì dần dần sẽ nhận ra đc điều đó chứ đừng có solo vs 1 vài acc rồi nói điều ko cần thiết. Nhưng có lẽ cậu có bí quyết riêng, nếu vậy thì cứ share trên box 5d này. Nhiều ng` sẽ ủng hộ việc đó lắm

Nói thật trong vl2 này phái nào tớ cũng chơi nhưng chả phái nào tớ pk cho ra trò trừ mỗi Hiệp Độc :)

Pe_chandai_1m20
23-10-11, 20:00
Bá long cơ ak ;)

Sang Thiên Phụng solo cs nào ;)

duongtuyet1
23-10-11, 21:36
thế có hiệp độc nào ở hỏa long kh nhỉ

AnnieKT
24-10-11, 14:12
3- Nếu bạn cảm thấy max GC ko quan trọng thì cứ đem acc ko cần max của mình đi solo tỉ thí vs nhiều phái khác thì dần dần sẽ nhận ra đc điều đó chứ đừng có solo vs 1 vài acc rồi nói điều ko cần thiết. Nhưng có lẽ cậu có bí quyết riêng, nếu vậy thì cứ share trên box 5d này. Nhiều ng` sẽ ủng hộ việc đó lắm

Nói thật trong vl2 này phái nào tớ cũng chơi nhưng chả phái nào tớ pk cho ra trò trừ mỗi Hiệp Độc :)

Mình chơi Hiệp độc TP - GC ít nhất 1 năm rồi, giờ bỏ! :loesang:

Và tất nhiên cũng chơi qua các đường TP-SM hay TP - NC - GC hoặc TP - GC - SM rồi, chỉ chưa chơi max NC bh thôi :)

Hiện tại chả còn acc HĐ nào nhưng vẫn có 2 con được chơi ké :U
1 con mặc set GTT - SL - GTGTT70 và 1 con mặc TP - KTC - SL.
Tự rút ra kết luận là: mình vẫn thích con TP - KTC - SL và tăng TP - GC - NC! :covu:

Còn nói về PK thì có nhiều kiểu PK lắm, PK Hội đồng, PK CT, PK Solo, nên bạn nói là PK chung chung thì đừng trách mỗi người hiểu 1 kiểu :07:

acm683
24-10-11, 16:53
Mình chơi Hiệp độc TP - GC ít nhất 1 năm rồi, giờ bỏ! :loesang:

Và tất nhiên cũng chơi qua các đường TP-SM hay TP - NC - GC hoặc TP - GC - SM rồi, chỉ chưa chơi max NC bh thôi :)

Hiện tại chả còn acc HĐ nào nhưng vẫn có 2 con được chơi ké :U
1 con mặc set GTT - SL - GTGTT70 và 1 con mặc TP - KTC - SL.
Tự rút ra kết luận là: mình vẫn thích con TP - KTC - SL và tăng TP - GC - NC! :covu:

Còn nói về PK thì có nhiều kiểu PK lắm, PK Hội đồng, PK CT, PK Solo, nên bạn nói là PK chung chung thì đừng trách mỗi người hiểu 1 kiểu :07:
Con Pé này lại đi chém gió hả? Chào A đi:D :D 5d cũng từng chới qua nhưng chi thich mỗi lúc đi thu thậpdddoof cuối tuần thôi:D:D:d

Châu Long
24-10-11, 20:30
5 độc đồ bình thường mà ko tăng GC ko chịu được 3 VAC :15:

5 độc ko có tăng NC thì ko pao h` tà linh 9.2 (đừng nó là dùng 5 hành và lak nhé):11:

mà có 9.2 mà gặp vk TQC uP thì tập xác định còn 8.8 :07:

AnnieKT
24-10-11, 22:06
Con Pé này lại đi chém gió hả? Chào A đi :D :D 5d cũng từng chới qua nhưng chi thich mỗi lúc đi thu thập đồ cuối tuần thôi:D:D:D

Dạ em chào anh bụng béo :hongio: hí hí
Ngày xưa đúng là hiệp độc mà cắm auto chạy đồ là chuẩn nhất, mà từ khi có LBHK là thất nghiệp hết rồi :rungrang:
H có nghề mới kiếm tiền là đi làm hộ nvụ PT thôi ;) (mà nhiều lúc cũng có lấy $ đâu :07: )

5 độc đồ bình thường mà ko tăng GC ko chịu được 3 VAC :15:
5 độc ko có tăng NC thì ko pao h` tà linh 9.2 (đừng nó là dùng 5 hành và lak nhé):11:

Thế nên mới suy ra là phải tăng cả GC và NC sao cho hợp lý! Nói vậy rùi muk cứ viết đi viết lại :11:

longinglove
25-10-11, 00:33
nhìn khiếp quá :11: !!!!!!!!!!!!!!!!!! nguy hiểm chạy mau :12:

MÈO BÉO ™
25-10-11, 01:09
haiza`, nói đi nói lại nói chín nói tái thì chắc mình vẫn yên tâm với việc max theo thứ tự TP GC NC nhất -.-

AnnieKT
25-10-11, 01:27
Vừa bị khổ chủ mắng vì tội lôi ông ý lên 4r mà ko hỏi ý kiến! :huhu:

Tức mình lột cái quần của Y lên cho bà con chém! :rutkiem:

Chém nhiệt lên cả nhà ơi!!! :damboc:

Châu Long
25-10-11, 12:19
mỗi người chơi đều rút KN ra trong thời gian chơi 5 độc :05:

Bắt thi sao cho hợp lý hay tăng điểm sao cho phù hợp cách pk mà chủ acc cảm thấy đi theo hướng này là đúng :U

Và mình đã chơi 5 độc từ hồi có Jx2
acc mình tăng điểm TP -> GC -> SM
và mặc set GTT 60%

MÈO BÉO ™
26-10-11, 01:03
sắm sửa chưa ra hồn nên hiện đây là set mình đang dùng tạm.. và thực 1 câu mà nói, khi đánh mà dùng mtmp 10t thì vẫn ổn.. nhưng mà.. chưa đủ ;((

http://diendan.zing.vn/vng/attachment.php?attachmentid=558991&d=1308990645
http://diendan.zing.vn/vng/attachment.php?attachmentid=558990&d=1308990645

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:02 PM ----------

à quên, hiện tại nó đã là TP GC NC rồi chứ ko phải TP NC nữa :H

OanhThuongKich
26-10-11, 08:01
sét này mà TK với săn boss thích nhẩy !

Thích Mái Quê
26-10-11, 08:47
thế muốn dame to giữ boss thì cứ phang TP SM nhể :!

Lê Quyên
26-10-11, 16:01
Set của Mèo tuy ngon nhưng mình k thích hướng TP - KTC lắm :D

Đây là set của mình :)

http://direct1.anhso.net/original/10/103257/26102011155751515.jpg (http://anhso.net/highschool135/photo/4799268/1111111/)

emlagama11o2
26-10-11, 20:52
tóm lại là 3 LHL thì đánh win thật là khó khăn ;)

Châu Long
26-10-11, 21:55
thấy mọi người khoe mình cũng khoe :nap:

http://ne4.upanh.com/b6.s13.d3/56433535bd76d01a58d825ad2367a9c6_37107174.untitled .700x0.jpg
cặp TKKA 15 và SĐ TQC uP+10 nữa

Mình tăng TP GC SM :nhaymat:

Lê Quyên
26-10-11, 23:01
Khoe đi chứ ngại ngùng j` :U
Box 5d mà, cứ j` của 5d cứ post lên cùng chiêm ngưỡng và học hỏi :U

MÈO BÉO ™
26-10-11, 23:23
cái quần của mình hơn đc của LQ 1 điểm TP và hơn của CL 1% sl và lk max ;) cái áo của mình thì chắc chắn sẽ giống như của CL :U
còn cái mũ vẫn đang rất phân vân... gtt 10 sl 13 tdxc 10 hay gtt 10 tdxc 20 hqtd 30/40 hay gtt 10 cái gì gì gì @_@ ...

AnnieKT
27-10-11, 02:07
Set TP sẽ up sau còn set GTT thì thế này:

Mũ khảm gần giống ý tưởng của Mèo Béo: GTT10 - SL - Tdxc

Pe_chandai_1m20
27-10-11, 06:58
Chỗ cần post thì ko post :T

Lập 2pic bàn luận xong h thành chỗ show hàng :)

Hay ko cần box show đồ trên note nữa thì xóa đi ha :)

Mirotic
27-10-11, 11:10
Toàn pro HĐ (dd)

MÈO BÉO ™
27-10-11, 13:16
a nói thật với mày cái này VA ạ, chỗ show trên note kia ít đc để ý thứ nhất là vì nó nằm cao quá, thứ 2 là nó loãng, vì quá nhiều.
chỗ này bàn luận thì cần dẫn chứng để minh họa, có show 1 vài bộ thì cũng chả ăn nhằm ăn nhò gì đâu :) cũng tại lâu lắm mới thấy mấy ae HĐ show nhiệt tình thế này ;)

Pe_chandai_1m20
27-10-11, 14:52
Roài rút exp ;-)

MÈO BÉO ™
27-10-11, 23:13
kinh quá tầm chiều tối hôm nay có người vừa nhảy từ tầng 30 xuống tự tử ở chỗ mình làm, đang làm lại phải loay hoay mang mtmp ra hút xác đưa cho CAP :07: ( ngoài lề tí ..)

Lê Quyên
28-10-11, 11:46
kinh quá tầm chiều tối hôm nay có người vừa nhảy từ tầng 30 xuống tự tử ở chỗ mình làm, đang làm lại phải loay hoay mang mtmp ra hút xác đưa cho CAP :07: ( ngoài lề tí ..)

Đừng có đưa, bán giá cao cho CA kiếm chút công sức ;)
(sr vì đã spam ;))

vitsieucoi
28-10-11, 12:40
Set TP sẽ up sau còn set GTT thì thế này:

Mũ khảm gần giống ý tưởng của Mèo Béo: GTT10 - SL - Tdxc

Sét này của mềnh hồi xưa :0. Chắc vẫn là acc ý :U. Level bao nhiêu rồi bạn? :U

AnnieKT
28-10-11, 22:07

Acc của bạn thì đang cấp 98, còn set này bị lột ra cho acc khác mặc, hí hí. Nhìn mật tịch là thấy khác đúng hem :P

MÈO BÉO ™
29-10-11, 02:24
không biết ở topic này có bác nào đã đc thử hay được có cảm giác sung sướng khi cầm con đao 9 Châu Đh +13 pk chưa nhỉ có thể chia sẻ hạnh phúc đc ko :( hôm qua mình đi dạo shop thấy đc 1 bác ntc lv 99 chơi nguyên set CC làm xem xong nghĩ thân phận nghèo hèn mà tủi thân quá ...

vitsieucoi
29-10-11, 18:02
Quyển kia ngon hơn mà :U

nhokcry.pi
29-10-11, 23:06
3 ẽm LHL đập thì ác lắm, mà nếu lá set tq up 2 thì ai đánh chết ta ...

mrbeond
30-10-11, 00:09

khao a e bữa cafe đi anh:(
VĐ mà cứ im lặng thế ah :U

AnnieKT
30-10-11, 02:33

Mật tịch TraHinh thì dòng 1, mật tịch thienma thì dòng 3, ngon hơn hay không thì tùy cách nghĩ của mỗi người :06:

Hứng lên lại up ảnh cho bạn đỡ nhớ + hỏi các hiệp độc nhà ta xem quyển nào dùng đi Chiến Trường ổn hơn :votay:

Sách thienma: http://farm7.static.flickr.com/6225/6291985781_3944418cc9_z.jpg Sách TraHinh: http://farm7.static.flickr.com/6103/6291985863_908b2e9b93_z.jpg

@ Mèo Béo: nói đi nói lại mình vẫn mê 5đ nhất trong các phái, nhưng mê cách mà các bạn tìm tòi những thứ đi sâu đặc trưng môn phái thôi. Chứ sắm 9 châu thì gần như phái nào sài 9 châu rồi +12 13 chả đỉnh :11:

Lê Quyên
30-10-11, 11:16
không biết ở topic này có bác nào đã đc thử hay được có cảm giác sung sướng khi cầm con đao 9 Châu Đh +13 pk chưa nhỉ có thể chia sẻ hạnh phúc đc ko :( hôm qua mình đi dạo shop thấy đc 1 bác ntc lv 99 chơi nguyên set CC làm xem xong nghĩ thân phận nghèo hèn mà tủi thân quá ...

Trên box 5d có ng` đổi đc cây 9C rồi mà hok biết bây h đã + lên bao nhiêu

♥ Leo ♥
30-10-11, 13:02
béo ơi cafe thì alo tao nhé :0

Châu Long
30-10-11, 19:18
thèng Leo thính nhỉ :D
đâu cũng có mặt :D

MÈO BÉO ™
30-10-11, 23:10
@ Mèo Béo: nói đi nói lại mình vẫn mê 5đ nhất trong các phái, nhưng mê cách mà các bạn tìm tòi những thứ đi sâu đặc trưng môn phái thôi. Chứ sắm 9 châu thì gần như phái nào sài 9 châu rồi +12 13 chả đỉnh :11:

thế bạn cũng phải nhớ, đặc trưng môn phái nó cũng thể hiện ở cái đồ CC rõ phết đó :U nhìn cây đao CC nó +13, dame 919, ko khỏi xót xa :\

vitsieucoi
01-11-11, 11:52
khao a e bữa cafe đi anh:(
VĐ mà cứ im lặng thế ah :U
Mất hết số rồi :!

bluepine
01-11-11, 14:18
Vịt tưởng quy ẩn rồi mà vẫn thích tung hoành thế.

vitsieucoi
01-11-11, 22:28
Cũng nghỉ dài, nhưng chẳng có gì chơi nên lại thỉnh thoảng đi chém tẹo ;)

Cậu7Style
02-11-11, 01:07
Cũng nghỉ dài, nhưng chẳng có gì chơi nên lại thỉnh thoảng đi chém tẹo ;)
Mất số sao chiều nay gọi rủ em đi cafe ;)

¤ PeNaki ¤
02-11-11, 06:36
thế bạn cũng phải nhớ, đặc trưng môn phái nó cũng thể hiện ở cái đồ CC rõ phết đó :U nhìn cây đao CC nó +13, dame 919, ko khỏi xót xa :\
Đang đợi a mèo về solo với con 5 độc gà nhà em này :U

♥ Leo ♥
02-11-11, 16:02
bọn mày đi ko rủ tao đi ah :L
tao hậng :L

zzzMrVINA
02-11-11, 18:45
mình định chơi 5 độc đầu tư tầm 2 knb k biết nên mua đồ gì nhỉ :U

MÈO BÉO ™
03-11-11, 00:01
2 KNB thì lên thêm tí nữa đi bạn, làm con TS 2 trở lên, dí cho em nó set cửu châu, định hồn, +10 trở lên, bảo đảm chán ko muốn nghỉ =))

¶)uøñ§ hαi ñhï
03-11-11, 14:00
3 LHT thì chưa phải là gì đâu! bữa mình còn thấy cả 2 oan hồn cơ!