PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Skill 150 của Môn Phái Cái Bang [ Nội Công - Ngoại Công ]

TieuKaKA1809
27-11-11, 05:00 PM
Chào tất cả các bạn !!
Mình lập PIC này mong các bạn gamer góp ý 1 cách chân thực nhất về những trải nghiệm của mình về Skill 150 của Môn Phái Cái Bang 2 skill 150 [ nội công và ngoại công ]!
Mong rằng những góp ý chân thành của các bạn sẽ góp phần thay đỗi 1 số thay đỗi cho skill , tạo 1 không khí thoải mái giữ NPH và Gamer !!
Cách Góp ý nên nêu rõ : Ưu Điểm và Nhược Điểm của từng loại skill
Thân ái !!

MaVuongHuyenGiac
28-11-11, 10:05 AM
mình thất vọng về skill 150 CBR đã ko có hiệu ứng bây giờ lại mất khả năng dí 1 đặc thù của môn phái cb. Còn skill bỗng ko thực sự nỗi trội so với các phái khác nhưng có thể đây là con đường tương lai cho ae cb hướng đến vì cách xuất chiêu pk khá hay. đây là ý kiến riêng của mình :05:

duyngoc
28-11-11, 02:51 PM
Mình thấy skill 150 cb là tạm ổn nhưng cần tăng dame cho cbr lên 1 tí nữa:Dmình đi tk thử bên thử nghiệm thì thấy rất thích pk cbr(đánh như skill côn lôn 5x xưa-đánh xa)nhưng dame hơi yếu nên ko được như dame so sánh giữa các skill 9x của các môn phái

MrChuotHP
28-11-11, 03:37 PM
Theo như mình test và thấy thực tế trong sv thử nghiệm Thì CB nhà ta với skill 150 nói chung ko có vấn đề gì phàn nàn nhiều. Mình chỉ có vài nhận xét và góp ý kiến sau:
Với CB Bổng :
Ưu điểm : - Vẫn cứ là sức mạnh tiềm năng, là phái để lại nỗi khiếp sợ cho nhiều trường phái khác. Bổng vẫn giữ đuổi tốt.
Nhược : - Hình skill xấu, 1 turn đầu 5 bổng ra chậm, nếu có thể thiết kế lại hình chiêu thức thì hay hơn.
==> CBB vẫn mạnh trong solo
Với CB Rồng :
Ưu điểm : - Lực tay nhìn con số to trông thấy, Rồng Ko đuổi mà đi xuyên thẳng, có thể lên dame 1 hàng dọc. Hình chiêu thức đẹp.
Nhược : - Dame đầu yếu, solo khó có thể dồn dame, khó gây đột tử
===> CBR PK tốt trong Hội Đồng
Có thể thấy khi học được chiêu thức kĩ năng 150. CB nhà ta chia hẳn ra 2 trường phái solo và hội đồng. Dame CB ko hề yếu như nhiều bạn đã test thử bên Thu Phí và nhận xét.
Ai có gì bổ sung thêm nhé :)

muadoconlon
29-11-11, 03:59 PM
Nói thật là lên đồ + kill 150 mỗi phái đều có điểm mạnh yếu. Nhưng tâm huyết mà nói thì vẫn kết CB rồng vì dame vs lượng máu ổn cho những ai PK tầm trung bình:).Còn bổng đồ đạc + LV cao vs PK hay thì quá good rùi :D

TiểuLýPhi Que
03-12-11, 02:29 AM
Mình thấy CBR skill 150 thì hội đồng, tống kim thì hết chê rồi mỗi cái là không sốc đame như trước nữa nph nên chỉnh lại. Còn cái bang bổng mình đã test thử rồi chắc nể mỗi thằng võ đang kiếm thôi hic nhưng những đame đầu vẫn chậm và lực tay nhỏ quá dồn đame tốt chiếm thế thượng phong mà vẫn die. Nên thêm tý lực tay cho cai bang bổng chú lực tay 15x hơn 9x khoảng chừng hơn 1k a. Chán !:07:

TC NguyenHao
03-12-11, 05:22 PM
lực dame của cả CBB và CBR thì đều có thẽ chấp nhận đc. nhưng rieng mình thì nhìn cái skill 15x thì chỉ muốn bán acc

kimskaisaz
22-12-11, 09:15 PM
thật sự theo mình thấy skill 150 cbr quá tệ, từng là nỗi khiếp sợ trong các phái nội công, nhưng phiên bản hiện tại solo cực kì khó khăn với các phái khác- không dồn đame, hiệu ứng hầu như không có, skill 150 thì đame quá yếu. còn về bổng: pk chiến thuật không mất đi bản sắc của 1 tay linh hoạt, mình rất kết cbb, nhưng mình cảm thấy rằng, băng sát của cbb có vẻ kém, độ níu hình như không còn. tóm lại thất vọng về cbr skill 15x

Rồng Điên
08-02-12, 09:28 AM
Có lẽ nếu còn chơi võ lâm, phái mình chọn vẫn mãi là CB. Nhưng nhìn chiêu 15X cả rồng lẫn bổng hết muón onl. Từ khi ra chiêu 15X đến giờ đăng nhập game tính trên đầu ngón tay. Chán

camchuot113
22-02-12, 07:52 PM
20 skill 15x rồi nhưng đánh nhau vẫn dùng 9x,15x bỗng như cây súng tia lade,chán!!!

Hiếu_Bột_1984
05-04-12, 01:34 PM
phải nói quá thất vọng mình thì chơi cbr chưa bao h chuển sang bổng cả

bây h skill 15x của cbr mất đi đuổi lại xuất chuêu theo 1 đường thẳng

chẳng khác gì clđ pk bị hạn chế nhiều hi vọng bđh vng chỉnh sửa lại cứ

đà này cb tuyệt chủng mất thui

M64931946
08-05-12, 11:12 PM
mình có chút ý kiến cho rằng là cbb giờ xuất chiêu quá chậm, vào tống kim là chỉ đi post điểm cho người ta, không trâu,
cb là niềm đam mê của mình nhưng khi chiêu 15x ra đời thì lực tay nhỏ hơn chiêu 9x nữa chán vô cùng vào tống kim chỉ muốn xóa acc cho xong

tuan001400
11-05-12, 10:23 PM
mình có chút ý kiến cho rằng là cbb giờ xuất chiêu quá chậm, vào tống kim là chỉ đi post điểm cho người ta, không trâu,
cb là niềm đam mê của mình nhưng khi chiêu 15x ra đời thì lực tay nhỏ hơn chiêu 9x nữa chán vô cùng vào tống kim chỉ muốn xóa acc cho xong

Ban thay theo thoi dai Vina xu. Cai bang la phai an may phai tuyet chung thoi :13:

Hoa Nguc
06-04-13, 10:04 PM
e thay CBB tuy do cach pk day chu co nguoi CBB top TK tot ma!

Chán Chán
14-07-13, 06:10 PM
Chiêu 150 của CBR:

Ưu Điểm::::::::::::::::::
Nhìn kill cũng đẹp không tệ..

KHuyéDDieeerm::::::::::::::::::::::
không đổi theo người
không có hiệu ứng..
dame không mạnh cho lắm

Cái bang bổng:

ƯU:
Đuổi theo người

Khuyết::::::::;
dame khi chạy câu máu :((((((
Nhìn không đẹp..
ra 5 bổng chậm::::::
---------------------------
nói chung... là vậy thôi!

Lãnh Diện Vô Tình
18-08-13, 09:53 AM
em đang vướng chỗ Mãnh Tinh khi làm nv 150, giúp em với

M29208916
03-01-14, 05:13 PM
Cái bang ko ko yếu mà chỉ là chủ nhân của nó ví ko căng .
Theo mình tính theo mặt bằng trung như giờ là
là ts 2 , 9 món bh , Mạc ck 50, 60 thì thực sự cứ ngang đồ ngang cấp , mạch
tương đương chắc Chỉ ngán nmk .
Chơi cb đồ đạc vẫn còn thiếu thốn chứ cứ đủ sét bh ck 60
Lúc đó bạn sẽ cảm nhận đc phái mình ntn .
Ngô bảo ngọc sv bạo vũ báo danh . Tk bao tốp ...

Ti Da Tinh
09-01-14, 05:59 AM
Cái bang ko ko yếu mà chỉ là chủ nhân của nó ví ko căng .
Theo mình tính theo mặt bằng trung như giờ là
là ts 2 , 9 món bh , Mạc ck 50, 60 thì thực sự cứ ngang đồ ngang cấp , mạch
tương đương chắc Chỉ ngán nmk .
Chơi cb đồ đạc vẫn còn thiếu thốn chứ cứ đủ sét bh ck 60
Lúc đó bạn sẽ cảm nhận đc phái mình ntn .
Ngô bảo ngọc sv bạo vũ báo danh . Tk bao tốp ...
nhan tien cho mjnh hoi LT acc ban dc bao nhiu the

dinh hong hao
09-01-14, 10:27 AM
Ko biết các bạn sao cứ kêu ca, sever Phương Long mình có con CB Jade In Stone mình là TL TS 2 17x, mạch 9 9 8 7 8 9 9 10 set Kim Ô pk với nó mà nó quật cho mấy bổng gây băng sát rồi thổi 2 rồng thế là về ôm rương (Nó set BH mạch 10 10 10 8 8 10 7 10) :D

CongKhanh07
18-04-14, 12:59 AM
chieu bong 150 don damge cung ghe lam, con 150 rong thi lam doi thu bi giat

Thanh Nam Q7
09-05-14, 11:45 AM
A cường dạo này làm gì rồi còn làm ở cảng transimex ko e nam ở q7 hồi đó chơi game chung a nek.... monney no1. nếu a còn ở sài gòn thì bữa nào đi uống cafe nhé a...... nga và trang, chị trinh nữa

thanhdaibang2014
20-09-14, 03:58 PM
mặt bằng chung là cb yếu so với trước rất nhiều, còn những acc mạch cao đồ vip thì nó chơi phái nào chẳng mạnh