PDA

Võ lâm Truyền kỳ : [Chia sẻ] Hệ thống kỹ năng

Nerjrofy
01-12-11, 02:14 AM
Hệ thống kỹ năng

+ Chiến Pháp
Đạp phá: [Chiến Pháp] Sau phát động có thể tấn công quân địch trên một đường thẳng.

Xuyên Dương: [Chiến Pháp] Xuyên qua tất cả kẻ địch trên đường thẳng

Hoành Tảo: [Chiến Pháp] Sau khi phát động kỹ năng có thể tấn công địch theo hang ngang

Thiết bích:[Chiến Pháp] Quân đội trong trạng thái Thiết Bích sát thương chỉ là 1.

Phấn Tấn :[Chiến Pháp] Tăng cường tấn công quân đội của địch. Bản tăng cường Phấn Chiến

Huyết Lộ :[Chiến Pháp]Hi sinh quân mình tấn công cực mạnh lên quân đội của địch.

Thư Kích: [Chiến Pháp] Tấn công kẻ địch đơn lẻ, tăng tỷ lệ bạo kích lượt sau

Ám Sát: [Chiến Pháp] Tấn công Hậu phương quân địch, có nhiều cơ hội làm đối phương bị hỗn loạn

Phản Kích: [CHiến Pháp] Tấn công, làm bản thân đạt dược trạng thái phản kích, duy trì trong 2 hiệp

Liên Thành: [Chiến Pháp] Tấn công tất cả quân phe địch

Cường Tập:[Chiến Pháp] Tấn công đơn lẻ kẻ địch, có cơ hội kiến đối phương rơi vào hỗn loạn

Liên Kích: [Chiến Pháp] Gây sát thương đơn lẻ lên kẻ địch, hồi phục 145 điểm Sĩ khí

Ám Sát: [Chiến Pháp] Tấn công hậu phương quân địch, có nhiều cơ hội làm đối phương bị hỗn loạn

Nộ Hống: [CHiến Pháp] Gây sát thương đơn lẻ cho địch và làm giảm sĩ khí

Đột Kích: [Chiến Pháp]Tăng cường tấn công đội quân của địch, tăng cường đột tiến

Giao CHiến: [Chiến Pháp] Sau khi phát động, quân địch không thể tích tụ sỉ khí trong 3 lượt

Vũ Tiễn: [Chiến Pháp] Tấn công tất cả quân địch

Loạn Xa: [Chiến Pháp] Tấn công tất cả quân địch, nhưng cũng gây thiệt hại cho quân mình

Đột Tiến :[Chiến Pháp] Tăng cường tấn công đội quân của địch

Phấn Chiến:[Chiến Pháp] Tăng cường tấn công đội quân của địch

Tề Xạ:[Chiến Pháp] Tấn công đối phương theo hàng ngang

Hoành Họa:[Chiến Pháp] Tấn công kẻ địch theo hàng ngang,có xác suất làm cho kẻ địch rơi vào trạng thái hỗn loạn

Khổ Kế:[Chiến Pháp] Hy sinh lực lượng của mình,gây ra sát thương cho địch trên một đường thẳng

Ngự Giáp: [Chiến Pháp] Khôi phục 1 bộ phận binh lực , tăng thủ cho toàn bộ quân ta trong 2 lượt

Đồng Tường: [ Chiến Pháp] Sau khi phát động có xác suất giúp toàn bộ quân mình rơi ào trạng thái thiết bích

Kỵ Kích : [Chiến Pháp] Nâng cấp của đạp phá, khi đánh có thể làm đối phương hỗn loạn

Chế Bá: [Chiến Pháp] Đánh toàn bộ và gia tăng cho đồng đội 25 điểm sĩ khí

+ Kế Sách
Bộc Viêm : [Kế Sách]Tăng sát thương kỹ năng hỏa.

Lạc Lội: [Kế Sách] Tăng sát thương kỹ năng hệ điện

Tử Sanh: [Kế Sách] Hồi phục lính cho mình

Công Tâm: [Kế Sách] Tấn công đơn lẽ, làm quân địch phản bội, quy về phe mình

Huyễn Thuật: [Kế Sách] Tấn công toàn bộ quân địch và làm giảm sĩ khí

Lãnh Đào: [Kế Sách] Tấn công như vũ bảo vào kẻ địch trên đường thẳng

Gió Lốc: [Kế Sách] 100% kiến đối phương rơi vào hỗn loạn 1 lượt

Độc Chú: [Kế Sách] Có sác xuất làm toàn bộ quân địch trúng độc, duy trì giảm binh lực trong 3 lượt

Yêu thuật: [Kế Sách] Tấn công toàn bộ quân địch, có cơ hội làm quân địch hỗn loạn

Nhục Mạ: [Kế Sách] Có cơ hội làm giản sĩ khí của quân địch, duy trì 3 lượt

Hải Tiếu: [Kế Sách] Kỹ năng hệ thủy sát thương cao, có thể tấn công tất cả quân địch.

Tri Liệu: [Kế Sách] Phục hồi binh lực

Kịch Độc: [Kế Sách] Gây độc cho đối phương, làm giảm sức mạnh trong 5 lượt.

Tự hủy: [Kế sách] Tấn công vô cùng mạnh lên một đội quân địch và mình mất một lượng máu cực lớn

Hồng Viêm: [Kế sách] Tấn công hệ hỏa (giống bộc viêm) sau đó hồi phục 100 sĩ khí

Hỏa Long: [Kế Sach] Kỹ năng hệ hỏa sát thương cao, tấn công địch trên hàng ngang

Ám Tế: [Kế Sách] Tấn công đơn lẻ, làm kẻ địch không thể tăng sĩ khí trong 2 lượt

Thủ Hộ: [Kế Sách] Tấn công đơn lẻ, tăng phòng thủ cho quân ta trong 2 lượt

Binh Tiển:[Kế Sách] Kỹ năng hệ hỏa sát thương cao,tấn công tất cả kẻ địch

Đông Phong:[Kế Sách] Tấn công tất cả kẻ địch,và nâng cao sĩ khí cho toàn quân

Kinh Lôi:[Kế Sách] Gây sát thương hệ điện trên một đường thẳng,có xác suất làm cho kẻ địch rơi vào trạng thái hỗn loạn

Cổn Thạch:[Kế Sách] Kỹ năng hệ thổ sát thương cao,tấn công kẻ địch theo hàng dọc

Sơn Băng: [Kế Sách] Ném đá vào đầu toàn bộ địch nhân , có xác suất làm địch nhân rơi vào hỗn loạn .

Cam Vũ: [Kế Sách] Liên tục phát động, trị liệu toàn thể bộ đội, khôi phục 145 điểm sĩ khí của bản thân

Hư Vô: [Kế Sách] Kĩ năng gây sát thương 2 nhịp lên toàn bộ địch nhân.,làm địch nhân k thể hồi phục sĩ khí trong 2 lượt

+ Khác
Phấn Chấn: Mỗi lần phát ra sẽ làm tăng 34 điển sẽ khí của đồng đồi, hồi phục 145 điểm Sĩ khi

Kích Thích: [Thường] Gây sá thương gấp đôi đánh thường cho địch đơn lẻ

Hiệu Lệnh: Tăng 55 sĩ khí cho toàn quân , và làm giảm sĩ khí của kẻ địch

Khích Lệ: Có xác suất hồi phục sĩ khí 100 điểm cho 1 đồng đội , hồi phục cho bản thân 145 điểm

Cổ vũ: Tăng 45 sĩ khí cho toàn quân khác mình

Chiến Pháp: Công nhờ Ngựa, Thủ nhờ Phi Phonh
Kế Sách: Công nhờ Sách, Thủ nhờ Khiên
------------------------------------------------------

Hy vọng mọi người giúp đỡ bổ sung thêm, để sang OB chúng ta có 1 cái j đó để mà tra cứu
Các bạn cứ comment, mình sẽ edit

imikara
01-12-11, 02:58 AM
đang tính làm mà có ng làm r :)

M237331987
01-12-11, 07:02 AM
a e xem có con nào có kĩ năng Liên Thành là đánh lan giống hồng oánh đấy

MapleZz
01-12-11, 09:10 AM
a e xem có con nào có kĩ năng Liên Thành là đánh lan giống hồng oánh đấy
Mình chiêu đc 1 em dánh skill aoe cả máp kha hay Trương Tế với skill liên thành tấn công tất cả quân dịch
hoặc bạn có thể chơi em Cao Thuận úp em này lên 5x em ấy đanh hay lam

dinhtai32
01-12-11, 10:39 AM
he he có ai bik kill đánh all Tướng địch ko

Ẩn sĩ giang hồ
01-12-11, 10:48 AM
trương bao với chiêu Huyễn Thuật kế sách tấn công toàn bộ quân địch và làm giảm sĩ khí

tichocem03
01-12-11, 10:51 AM
Liên Thành skill này AOE nè , thấy lính đánh zay @@

0o0Tana0o0
01-12-11, 01:18 PM
Liên Thành skill AoE, theo trận hình trong đây chắc skill hoành tảo đánh ngang có lợi hơn Đạp Phá đánh dọc

M273919049
01-12-11, 07:05 PM
chiến pháp thi mặc đồ nào + damg vậy mấy bạn

Khôi
04-12-11, 01:23 AM
anh em cập nhật thêm skill vào đây đi

Hưng Phúc
04-12-11, 01:15 PM
Sao không thấy skill nào đánh toàn bộ quân địch như skill Toàn Diện Xuất Kích như game khác thế?

whitesorrow
04-12-11, 01:20 PM
Giống TDXK là Liên Thành đó bạn,Kỳ Linh với Triệu Thống có chiêu này

Nerjrofy
05-12-11, 11:22 AM
Up lên để cho mọi người thấy mà bổ sung :D

M30636217
05-12-11, 12:45 PM
Tks bạn. Bài viết rất bổ ích :)

Aries3rd
05-12-11, 01:46 PM
[Kế Sách] Hải tiếu: kỹ năng hệ thủy gây sát thương lên toàn bộ quân địch

M261754782
05-12-11, 01:53 PM
Cổ vũ của Lưu biểu buff dc 45 sĩ khí, pó tay con này, có 45 sĩ khí à :((

[M]T
05-12-11, 10:58 PM
Các bạn xem Trương Giác có gì nhé : Chỉ huy và Trí rất cao, suy qua tấn công bằng vủ khí vã kỹ rất đau. Kỹ : Yêu thuật - tấn công toàn bộ quân địch, có cơ hội làm quân địch hỗn loạn (mất lượt tất công)
http://ng3.upanh.com/b1.s3.d4/b2cb59f4e1412a6431fec63c8499acba_38619573.capture. png (http://www.upanh.com/capture_upanh/v/5nbf8e4jaaj.htm)

™Cá•Kiếm™
06-12-11, 09:09 AM
thằng Kỹ linh đánh ngon đó trung tu kiếm binh Giáp Ngưu cho nó nửa là vô đối :D

langwen21
06-12-11, 11:58 AM
tướng Trương Giác kiếm đâu ra vậy bạn?

laiphucthinh92
09-12-11, 03:06 PM
Thiếu Skill Thủ hộ bạn ơi. Thủ hộ đánh = dame ngựa hay dame sách thế???. trang bị + dame thủ hộ càng cao có tăng defen cho skill không vây?

hoangthanhson
09-12-11, 04:26 PM
Cái này hay đấy, mà bạn kiếm đâu ra vậy. hy vọng up lên thêm nhiều thông tin nữa, mình chơi mà gà mờ quá :)

Dương Kỳ Minh
09-12-11, 05:39 PM
ko thay skill te xa dau ?
30 char

M299057330
09-12-11, 06:04 PM
à mình còn thấy có con gì mà có chiến pháp đánh như đạp phá nhưng có tỉ lệ gây choáng nữa mà, con này mình hội đàm được đó. bạn xem lại giúp mình xem.

Warri_VôĐối
09-12-11, 06:51 PM
ko thay skill te xa dau ?
30 char ok skill nay` danh toan` bo quan dich nhung quan minh` cung co the bi an chuong??

Aries3rd
09-12-11, 11:19 PM
Lưu Biểu có chiêu cổ vũ : hồi 45 sĩ khí cho cả team

anhq6hcm
09-12-11, 11:44 PM
Tiễn Vũ đâu ta. skill AOE đó thuộc chiến pháp, Hỏa Long nữa, còn thiếu nhiều lắm, skill Thủ Hộ nữa nè .v.v..

Hùng_Kòi
10-12-11, 06:04 AM
đang tính làm mà có ng làm r :)

hjhj. Mình cũng zậy nek.....;)

M308244282
10-12-11, 08:09 AM
Ngọa Long có 70 kỹ năng các loại mà nhìu vậy thì sao update đủ đc

thanhson3201
10-12-11, 10:58 AM
up rất bổ ích (vãi 30 charrrrrrrrrr)

Khổng Mjn
10-12-11, 11:07 AM
Tiễn Vũ đâu ta. skill AOE đó thuộc chiến pháp, Hỏa Long nữa, còn thiếu nhiều lắm, skill Thủ Hộ nữa nè .v.v..
FATE chơi phong thần trận hả . ta TuaansMjn đây ;)

Nerjrofy
10-12-11, 11:38 AM

Đã bổ sung!

Quả thật tiềm kiếm các kỹ năng thật vất vả, nếu như không có mọi người đóng gop!

ExtreMyst
10-12-11, 11:49 AM
Cổn Thạch:[Kế Sách] Kỹ năng hệ thổ sát thương cao,tấn công kẻ địch theo hàng dọc
Hoành Họa:[Chiến Pháp] Tấn công kẻ địch theo hàng ngang,có xác suất làm cho kẻ địch rơi vào trạng thái hỗn loạn
Kinh Lôi:[Kế Sách] Gây sát thương hệ điện trên một đường thẳng,có xác suất làm cho kẻ địch rơi vào trạng thái hỗn loạn
Khổ Kế:[Chiến Pháp] Hy sinh lực lượng của mình,gây ra sát thương cho địch trên một đường thẳng
Hiệu Lệnh:Tăng 55 sĩ khí cho toàn quân , và làm giảm sĩ khí của kẻ địch

M279964382
10-12-11, 01:08 PM
2pic rất bổ ích, ai còn skill nào cập nhật cho ae nhé

Khổng Mjn
10-12-11, 04:16 PM
Cho xin xíu thông tin skil Hùng Sư của Quan Bình . tướng 62 hay 63k UD thục đi bạn extremyst

---------- Post added at 04:16 PM ---------- Previous post was at 04:15 PM ----------

Edit . sorry . hoa mắt nhìn nhầm dãy skill sang dãy chức vị : thảo nào mình thấy skil lạ quá . đi tìm thông tin

pikazulimi
10-12-11, 07:03 PM
mình thấy pháp chính bên thục có skill sơn băng nhưng ko bik nó đánh như thế nào

Khổng Mjn
10-12-11, 08:57 PM
các tướng cuối hầu hết skill đều có hiệu ứng : mình nghĩ skill sơn băng thể nào cũng có hiệu ứng là có xác suất đóng băng kẻ địch ;) . 1 turn thỳ tốt mà đóng 2 ,3 turn luôn cho bác Pháp chính lợi hại :D

ExtreMyst
10-12-11, 09:50 PM
các tướng cuối hầu hết skill đều có hiệu ứng : mình nghĩ skill sơn băng thể nào cũng có hiệu ứng là có xác suất đóng băng kẻ địch ;) . 1 turn thỳ tốt mà đóng 2 ,3 turn luôn cho bác Pháp chính lợi hại :D

Chuẩn đó sơn băng là skill kế sách tấn công tất cả kèm hiêu ứng hỗn loạn

Nerjrofy
10-12-11, 09:54 PM
Chuẩn đó sơn băng là skill kế sách tấn công tất cả kèm hiêu ứng hỗn loạn

Sự kết hợp của Bàng Thống và Mã Tắc ưk//?

Gia Cát Lượng skill Đánh AoE và buff sĩ khi//?

pikazulimi
10-12-11, 11:23 PM
sao lúc nào cũng vậy hết, mưu ngô ban đầu ngon nhưng về sau thua thiệt wa' :(

Khổng Mjn
10-12-11, 11:31 PM
100% hiệu ứng hay có xác suất nhỉ ;) . 100% thỳ quá vô đối còn xác xuất thỳ giống skill rút dây tụt quần bên tqtk ;)

»†« Huyết Lệ »†«
10-12-11, 11:51 PM
% xác suất thôi, xem thằng bạn tôi đánh TQTK cũng hài, bị một thằng yêu hơn nhìu đánh, mà nó làm phát turn đầu tun cả đội, thế là quân nó tha hồ ném gạch thua tức tưởi

ExtreMyst
11-12-11, 11:07 AM
100% hiệu ứng hay có xác suất nhỉ ;) . 100% thỳ quá vô đối còn xác xuất thỳ giống skill rút dây tụt quần bên tqtk ;)

Có xác xuất mà tại lười ghi đủ đó thôi :)

legendary95zz
11-12-11, 02:15 PM
Hay lắm bạn ơi ,.............

tl79
12-12-11, 07:48 AM
không thây nói tướng nào đi dường chiến xa nhỉ. chưa được tham gia close beta nên mình ko bít tý nào vê NL. A e post các tướng đánh chiến xa đi

M665969118
12-12-11, 10:51 AM
Địa liệt, Hư vô, Lôi tiễn, Sơn băng
Mấy kĩ năng đó ai biết không?

Khổng Mjn
14-12-11, 09:08 AM
chủ topic đã có công sưu tầm thỳ tìm thêm hệ số dam của các skill cho anh em tham khảo xíu đi @_@
. mình đang phân vân không biết giữa 2 skill liên thành và vũ tiễn cái nào dam to hơn nè

PeThanhKute
14-12-11, 11:53 AM
như mình biết còn mấy cái skill nữa ba con chỉ giáo thêm

hanvuktvn
14-12-11, 12:27 PM
skil này thấy hay quá ko biết khi OB có được xài ko nữa :)

temi88
14-12-11, 02:36 PM
TỨC LÀ SAO HẢ BẠN.KẺ ĐỊCH SẼ ĐÁNH LẪN NHAU HẢ BẠN

tmzzztuyet
14-12-11, 04:00 PM
không thây nói tướng nào đi dường chiến xa nhỉ. chưa được tham gia close beta nên mình ko bít tý nào vê NL. A e post các tướng đánh chiến xa đi
chiến xa thì Côn Tôn Toản là thích hợp nhất ,tướng chiêu được ở map cuối cùng để up 40->60.Lợi thế con này có skill là x2 dam thường ,ko phụ thuộc vào ngựa hay sách <<<<< chỉ cần lên vk và giáp cho nó ,ko cần lên ngựa hoặc sách, dùng con nay rất ư là kinh tế :)

---------- Post added at 04:00 PM ---------- Previous post was at 03:58 PM ----------

trong các game khác đây là skill hút máu đấy mà, nhưng mà số lính sống lại và dam vào đối phương hình như ko tương quan với nhau,do ko dùng nên ko hiểu kĩ ^^

PeThanhKute
15-12-11, 01:03 AM

mất máu quân địch và + máu quân ta

Crysal_ICE™
15-12-11, 10:41 PM
Vẫn còn nhiều tướng UD cuối mà chưa biết chiến pháp với mưu pháp tác dụng như thế nào, giá bạn có đầy đủ hơn thì tốt quá.Thanks bạn vì 1 bài viết hữu ích

anphuong_09
16-12-11, 08:15 AM
game nay ko có con nào buf sĩ khí như con thái diễm sao bạn

ha duc thang
16-12-11, 10:25 AM
ai bik skill ho khieu la gi ko

longtieucong01234
16-12-11, 11:14 AM
ae cho hỏi có con nào có chiêu giứt dâu đônh rừng không nhỉ

Nerjrofy
16-12-11, 04:17 PM
ae cho hỏi có con nào có chiêu giứt dâu đônh rừng không nhỉ

Sơn Băng: [Kế Sách] Ném đá vào đầu toàn bộ địch nhân , có xác suất làm địch nhân rơi vào hỗn loạn . ??

M402593910
17-12-11, 02:09 AM
sao k nói đến dame vật lí nhỉ. có em buff nhu thái diễm nhung no cung can 100 sk mới buff giống con tào tháo

M400878195
18-12-11, 04:23 PM
ai cho hỏi về skill thư kích:tấn công đơn lẻ, tăng tỉ lệ bạo kích ở lượt sau. Ở đây là lượt đánh tiếp theo hay là phải chờ đến lượt 100 sỹ khí . Và tỉ lệ bạo kích nó là bao nhiêu

kenzdarkpro
18-12-11, 09:59 PM
Mình mù tịt vụ này.
Thanks bạn post bài tham khảo nhé :):U:U:U

ladyl0ve18
19-12-11, 03:00 PM
có 1 skill AOE ngon lắm nó tên Hải Tiếu đánh toàn máp luôn

ANH HÙNG THANH LONG
19-12-11, 09:48 PM
Triệu Thống --> Liên Thành: all dame

Tây Môn Đường Tuyết
20-12-11, 09:36 AM
Son Bang vs yeu Thuat giong nhau the^'

nhox_sieuquay23794
20-12-11, 04:04 PM
sao hok có chiu Phản Phác của Quang Bình nhỉ

ĐếThiên
20-12-11, 04:08 PM
:UBai viet rat hay...thank cai.

o0Mưa0o
20-12-11, 09:50 PM
Bài viết chuẩn luôn rồi . Nói chung là Ngọa Long nhà mình hệ thống skill phong phú cứ phải gọi là đau đầu mỏi mắt. Nên mọi người dần dần tìm hiểu thôi:-s .Chứ làm sao 1 lúc có thể liệt kê được tất cả các skill ra đc cơ chứ .

New City
22-12-11, 03:01 PM
Đánh AOE thì Ngô có Trương Hoành(Kỹ Hải Tiếu - Mưu công)đó, ngoài ra có KỲ Kinh(Kỹ Liên Thành - Chiến Pháp)khi clear map Viên Thuật-Huỳnh Dương
Tạm thời mình biết có 2 nhóc này là AOE
Nhưng bạn yên tâm mỗi nước ddeeud có AOE riêng các bạn cứ khám phá rùi se thấy
Còn nhiều nữa mà mình chưa có biết! Mà các bạn nên nhớ AOE ko phải là tất cả của 1 Trận ko phải là mạnh nhất! Lên đừng quá lạm dụng
Chúc các bạn chinh chiến đại thăng

nhocnhodogomo
22-12-11, 06:52 PM
có vài skill khá giống nhau như Xuyên Dương và Đạp Phá, Sơn Băng và Yêu Thuật... không biết khác nhau ra sao

noHana
22-12-11, 09:48 PM
Nhục Mạ của Trương Chiêu ( 100k UD của Ngô ) có AOE ko nhỉ ?

Ma Đạo Vô Song
23-12-11, 01:09 AM
liên thành có thằng Triệu Thống ( hội đàm ). mình vừa đc hum wa ;))

MrHaiLúa708
23-12-11, 11:12 PM
Cổ Vũ của Lưu Biểu có tác dụng j thế mấy pác???
Help em cái

M299057330
24-12-11, 07:40 AM
Triệu Thống hội đàm ra ak? lần đầu nghe nha!

M090496712
24-12-11, 01:10 PM
cho hỏi Dame của mấy con sách sĩ phụ thuộc vào Vũ Khí hay Sách, và dame skill của mấy con sách sĩ phụ thuộc vào Sách hay Ngựa ?

hpossible
24-12-11, 04:53 PM
Skill Hổ Khiếu có tác dụng ra sao nhỉ ai biết không

thexdeath
25-12-11, 03:16 PM
còn skill "uy phong" là như nào vậy bạn

Nhoxzint
25-12-11, 07:01 PM
Hệ thống kỹ năng

+ Chiến Pháp
Đạp phá: [Chiến Pháp] Sau phát động có thể tấn công quân địch trên một đường thẳng.

Hoành Tảo: [Chiến Pháp] Sau khi phát động kỹ năng có thể tấn công địch theo hang ngang

Thiết bích:[Chiến Pháp] Quân đội trong trạng thái Thiết Bích sát thương chỉ là 1.

Phấn Tấn :[Chiến Pháp] Tăng cường tấn công quân đội của địch. Bản tăng cường Phấn Chiến

Huyết Lộ :[Chiến Pháp]Hi sinh quân mình tấn công cực mạnh lên quân đội của địch.

Ám Sát: [Chiến Pháp] Tấn công Hậu phương quân địch, có nhiều cơ hội làm đối phương bị hỗn loạn

Phản Kích: [CHiến Pháp] Tấn công, làm bản thân đạt dược trạng thái phản kích, duy trì trong 2 hiệp

Cường Tập:[Chiến Pháp] Tấn công đơn lẻ kẻ địch, có cơ hội kiến đối phương rơi vào hỗn loạn

Liên Kích: [Chiến Pháp] Gây sát thương đơn lẻ lên kẻ địch, hồi phục 145 điểm Sĩ khí

Ám Sát: [Chiến Pháp] Tấn công hậu phương quân địch, có nhiều cơ hội làm đối phương bị hỗn loạn

Đột Kích: [Chiến Pháp]Tăng cường tấn công đội quân của địch, tăng cường đột tiến

Giao CHiến: [Chiến Pháp] Sau khi phát động, quân địch không thể tích tụ sỉ khí trong 3 lượt

Loạn Xa: [Chiến Pháp] Tấn công tất cả quân địch, nhưng cũng gây thiệt hại cho quân mình

Ngự Giáp: [Chiến Pháp] Khôi phục 1 bộ phận binh lực , tăng thủ cho toàn bộ quân ta trong 2 lượt

Đồng Tường: [ Chiến Pháp] Sau khi phát động có xác suất giúp toàn bộ quân mình rơi ào trạng thái thiết bích

+ Kế Sách

Độc Chú: [Kế Sách] Có sác xuất làm toàn bộ quân địch trúng độc, duy trì giảm binh lực trong 3 lượt

Yêu thuật: [Kế Sách] Tấn công toàn bộ quân địch, có cơ hội làm quân địch hỗn loạn

Hải Tiếu: [Kế Sách] Kỹ năng hệ thủy sát thương cao, có thể tấn công tất cả quân địch.

Hỏa Long: [Kế Sach] Kỹ năng hệ hỏa sát thương cao, tấn công địch trên hàng ngang

Ám Tế: [Kế Sách] Tấn công đơn lẻ, làm kẻ địch không thể tăng sĩ khí trong 2 lượt

Sơn Băng: [Kế Sách] Ném đá vào đầu toàn bộ địch nhân , có xác suất làm địch nhân rơi vào hỗn loạn .

Cam Vũ: [Kế Sách] Liên tục phát động, trị liệu toàn thể bộ đội, khôi phục 145 điểm sĩ khí của bản thân

Hư Vô: [Kế Sách] Kĩ năng gây sát thương 2 nhịp lên toàn bộ địch nhân.,làm địch nhân k thể hồi phục sĩ khí trong 2 lượt

+ Khác
Phấn Chấn: Mỗi lần phát ra sẽ làm tăng 34 điển sẽ khí của đồng đồi, hồi phục 145 điểm Sĩ khi

Khích Lệ: Có xác suất hồi phục sĩ khí 100 điểm cho 1 đồng đội , hồi phục cho bản thân 145 điểm

Hy vọng mọi người giúp đỡ bổ sung thêm, để sang OB chúng ta có 1 cái j đó để mà tra cứu

Em xin bổ sung một số skill nữa :
+ Kế sách:
+Tự hủy: Tấn công vô cùng mạnh lên một đội quân địch và mình mất một lượng máu cực lớn
+Hồng Viêm: Tấn công hệ hỏa (giống bộc viêm) sau đó hồi phục 100 sĩ khí
+Khác:
+Cổ vũ: Tăng 45 sĩ khí cho toàn quân khác mình
+Chiến pháp:
+Kỵ Kích:Nâng cấp của đạp phá, khi đánh có thể làm đối phương hỗn loạn
+Vô song(của Lữ Bố): Tấn công 2 nhịp lên toàn bộ đội quân 2 bên (Cả của mình), nhưng không tấn công vào con phát động chiêu

P/S: Nhân đây, em xin hỏi có ai có thể lập bảng các binh chủng trong Ngọa Long được không? Em cảm ơn nhiều

---------- Post added at 07:00 PM ---------- Previous post was at 06:53 PM ----------

xem cái này thì biết http://wlys2.snsfun.com?bid=11081120395812855

---------- Post added at 07:01 PM ---------- Previous post was at 07:00 PM ----------

xem cái này thì biết http://wlys2.snsfun.com?bid=11081120395812855

CaCa
25-12-11, 08:57 PM
Chiến Pháp: Công nhờ Ngựa, Thủ nhờ Phi Phong

Khác : Công nhờ gì, Thủ nhờ gì ????????????? sao k viết rõ ra bạn ơi

thankyousomuch
26-12-11, 12:10 AM
Các bạn cho mình hỏi kỹ năng PHẤN TẤN cụ thể là thế nào với?

Nerjrofy
26-12-11, 12:28 AM
Chiến Pháp: Công nhờ Ngựa, Thủ nhờ Phi Phong

Khác : Công nhờ gì, Thủ nhờ gì ????????????? sao k viết rõ ra bạn ơi

Tại vì nó chẳng nhờ vào gì hết bạn ak.

Mình ví dụ skill này

Cỗ Vũ : [Thường] Tăng 45 sĩ khí toàn quân

Đây là 1 skill [Thường] thì nó đã cố định là 45 sĩ khí. cho dù bạn mang Sách +10k Mưu thì nó vẫn +45 sĩ khí!

Ví dụ đơn giản bạn hiểu rồi chứ?

M479906611
26-12-11, 08:35 AM
Cam Vũ + Hư Vô + Hiệu Lệnh + Ngự Giáp + Đông Tường bá đạo rồi còn gì trời, @@~ buff gì mà khủng bố thế thay ngự giáp = độc viên thuật cũng đủ khủng bố =.='
tk chủ 2pic vì công pót bài nha

n2m777HQ
27-12-11, 11:35 PM
kill Liên Hoàn có mạnh hơn kill Liên thành ko? nếu xếp loại về kill AoE của chiến pháp thì cái nào dame cao nhất vậy !cả tiễn vũ nửa!

kiemtenkhoqua
28-12-11, 08:46 AM
Ko co skill ho khieu cua nguy ak

M447092895
28-12-11, 07:06 PM
Phấn Chấn là tướng nào vậy ae ??????????????????

ngoccheetah
28-12-11, 10:19 PM
Hổ khiếu đánh AOE
này thì 30 charrrrrrrrrrrrrr

Chém Gió Tý Chơi
29-12-11, 10:12 AM
http://s4.idngoalong.zing.vn?bid=11112909394927915

linhprotml
30-12-11, 02:23 AM
skill chiến pháp thiết bích là làm cho chỉ bị sát thương =1....tức là làm tăng phòng thủ quân mình chứ ko tác dụng dame lên đối phương...thế thì đồ tăng chiến công như ngựa có tác dụng j ko?

M524441490
30-12-11, 06:29 PM
Độc chú + Huyễn Thuật + Liên Thành là 3 skill AOE khủng nhất

M024480416
30-12-11, 07:28 PM
Độc chú đame phép mà
mình xài ngựa nó đame cao hơn còn xài sách thì o thay đổi j` cả
bạn coi lại nhá
có j` sai đừng chém

M438261749
30-12-11, 10:07 PM
em mới có 1 con skill xạ thủ! skill này là như nào vậy

KiemThienMenh
30-12-11, 10:23 PM
Ngụy có Hạ Hầu Đôn skill Nộ sát là skill gì thế ? Hay là dịch sai tên không phải là nộ sát ?

chou phan
30-12-11, 10:33 PM
thiếu skill ly gián của điêu thuyền

samhero
31-12-11, 01:20 AM
Kỹ năng Lãng Đào là gì vậy sao đoc ko có nhỉ

quá khờ để yêu
31-12-11, 07:00 AM
cho mình hỏi vật phẩm tăng mưu công là tăng skill phép phải ko?và mưu công = kế sách?

BÁ ĐẠO NL
01-01-12, 10:37 AM
thiếu nhìu quá, đề nghị cập nhật thêm đi

lx00xl
01-01-12, 05:31 PM
Thiếu kill Vô song bạn ơi
Này thì 30 char

boylexa101
04-01-12, 08:37 PM
cho hởi cái skill Uy Phong của mã đại là sao

Quân MT
05-01-12, 05:28 PM
sao mình ko thấy có skill kịch độc đâu vậy?Mà mấy bạn cho mình hỏi có bao nhiu tướng nhà ngô có skill Liên Thành?!

M49893736
05-01-12, 07:52 PM
Bác nào cho hỏi : nếu là tướng chiến mà bị tướng mưu oánh thì thủ bằng gì ? Áo choàng , khiên (phòng cụ thì thủ dame thường rồi @@)

kinhdoanhhp12
06-01-12, 12:09 AM
Hổ Khiếu : Tấn công tất cả quân địch và giảm sĩ khí quân địch.
Nghịch Tập : ?????? -> Mong AE cho mình biết về skill này, thấy Ngụy thì có Sơn Băng, Hư Vô. Bên Ngô thì mỗi cái Nghịch Tập này là còn trong bí ẩn, thấy thiệt thòi cho Ngô quá _ _!

Iris_Truong
06-01-12, 11:11 PM
"AoE" là j!?!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nhattan2567
07-01-12, 07:33 AM
thanks ban nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

longkut3_rong
07-01-12, 06:36 PM
the con Uy Phong La no nhu the nao moi nguoi?????

M603115230
08-01-12, 09:00 PM
cho t hỏi làm sao tang số đội quân khi ra trận dzậy, t cấp 24 rồi...

SilkRoad_TDuong
09-01-12, 11:19 AM
con Lăng Thống có skill độc phiêu là ntn vậy mấy ảnh.ai xài nó dzui chỉ em coi

kinhdoanhhp12
10-01-12, 11:56 AM
Hổ Khiếu : tấn công toàn bộ quân địch, giảm 24 sĩ khí quân địch
Liên Hoàn : tấn công toàn bộ quân địch, có xác suất làm quân địch rơi vào trạng thái hoàng loạn (hên xui giống Viên Thuật á)
Nghịch Tập: tấn công 3 lần lên quân địch, sát thương giảm dần, nếu quân địch đơn lẻ thì sẽ dính cả 3 lần này ( nếu ai chơi dota thì sẽ hiểu như ultimate của Yurnero đó ;) )

M60222353
10-01-12, 01:02 PM
còn Hỏa Long nưã........................................

M313023248
10-01-12, 02:42 PM
Sffsfsfffffewrwersdfxcvdvffwfwewerdsfsdfsdfds

M444616895
10-01-12, 08:32 PM
hay quá.đang bí không biết chọn hero gì phù hợp

conlaiminhta456
11-01-12, 04:48 AM
Tầm lv 2x Ngô thì nên chiêu mộ thêm thằng nào để luyện nhỉ ?

M618641339
13-01-12, 10:19 PM
chưởng liên thành cả huyễn thuật được không nhỉ????

nonghoixxx
15-01-12, 09:39 PM
truong bao co kill ho~ khieu' nua~

M446302284
15-01-12, 09:56 PM
Địa liệt là skill gì vậy bạn :(:(

M875715556
20-01-12, 07:42 AM
những con nào có skill liên thành và ở máp nào thế các bạn

canh121291
20-01-12, 09:32 AM
thiếu cái li gián ùi ^^ cái của con điêu thuyền ấy

M039154358
20-01-12, 03:42 PM
cho hỏi cái skill địa liệp của thằng mã lương dc k

M547333086
21-01-12, 10:19 AM
Còn kill Địa Liệt nữa, kế sách tấn công hàng ngang và co 35% gây choáng

M522742775
22-01-12, 11:13 AM
pro nào cho e hỏi là skill trị liệu mang sách có làm hồi lính đc nhìu hơn k?? cám ơn các pro trước :)

M265096691
25-01-12, 01:59 PM
skill Lôi Tiễn là skill gì thế, sao thiếu tùm lum thế , còn skill Nghịch Tập nữa này.

Nhoxzint
26-01-12, 02:32 PM
thiếu nhiều nhỉ
Hội tâm: Buff 40% sức tấn công cho toàn quân
Lôi tiễn : Dame siêu khủng lên 1 hàng dọc, tăng 40% dame cho mình
Nộ sát: Tấn công 1 hàng dọc và giảm 100 sĩ khí
Yển Nguyệt: Tấn công đơn lẻ, tăng tỉ lệ phản kích và làm đối phương không tích tụ sĩ khí trong ... lượt ( mình ko rõ mấy lượt)
Phá quân: Tấn công đơn lẻ, hút máu đối phương, sau khi phát động hồi phục 145 sĩ khí
Phi xạ: Tương tự như Tề xạ, sau khi phát động sĩ khí là 145
Đơn Kỵ: Tương tự đạp phá, sau khi phát động sĩ khí là 145
Hoành Họa: Tương tự hoành tảo, có xác suất gây hỗn loạn

M313023248
27-01-12, 08:46 AM
ewfdsffffffffffffffffffffffffsdddddddddddddddddfsf ff

M313023248
27-01-12, 09:36 AM
chieu
adddddddddddddddddddddgf

M687083716
28-01-12, 05:06 PM
Cho mình hỏi một số điều như sau:
1) nếu so sánh skill magic ( kế sách) với skill vật lý (chiến pháp) thì skill nào mạnh hơn?
ví dụ cụ thể là skill Đạp Phá ( chiến pháp ) và Lãng Đào ( kế sách)
tất nhiên so sánh ở đây là cùng một bộ trang bị như nhau.
2) cũng có nhiều skill chiến pháp có khả năng tương đương nhau như Đạp Phá và Xuyên Dương thì skill nào mạnh hơn
mình có thể mới chơi nên còn là noob nên mong các bạn đừng gạch đá mà cứ trả lời trực tiếp vào câu hỏi.cảm ơn mọi người nhiều

LÊ BẠCH TUYẾT NHI
31-01-12, 03:50 PM
kill uy phog cả tả hiền vương đánh toàn bộ quân địch, gia tăng 25 sk cho đồng đội :)

M347690898
03-02-12, 10:38 AM
có hình ảnh kèm theo thì hay biết mấy!:15:

M616376722
05-02-12, 10:27 PM
Mưu thần dùng huyết chế [kế sách]

M661158245
07-02-12, 09:36 PM
anh cho em hỏi chiêu cuồng bạo là gì nhĩ?

thanhtrung_t3
07-02-12, 09:48 PM
kịch độc la sikk co tác dụng gì sao k thấy ai nói đến nhỉ ( lưu diệp )

M886284372
10-02-12, 04:10 PM
cái này giống tam quốc..nhưng giờ mới chơi chẳng nghe j anh em có j bảo tớ cách chọn đồ với

khoailangthiu
10-02-12, 07:35 PM
cho em hỏi với, trong các chiêu AOE mưu công thì chiêu nào damage nhìu nhất: Hải Tiếu, cồn băng, hư vô, huyễn thuật, yêu thuật, đông phong??

▌▌anoa2t▌▌
12-02-12, 12:46 AM
trương bao với chiêu Huyễn Thuật kế sách tấn công toàn bộ quân địch và làm giảm sĩ khí
Trương Bao mà Huyễn Thuật hả trời. Hổ Khiếu bạn à

M41333805
19-02-12, 08:56 PM
Làm sao để tăng satd thương của các kỷ trong ngọa long đc mọi người?vd:mình chọn tướng có kỹ hoành tảo.nhưng đánh quân nó mất có vài chục máu.trong khi nó dánh quân mình cũng kỷ đó mà mất gần 2k máu?là sao mọi người?chỉ số nào quy định sát thương của kỹ?và làm sao để tăng sát thương của kỹ?

M376171120
21-02-12, 03:17 AM
Thủ Hộ giam dam theo % hay vao mưu công và giảm như thế nào, bao nhiêu dam?

khoilevn
21-02-12, 11:40 AM
theo mình có 3 tương aeo ngon :
Kỷ Linh ( Liên Thành )-Map: Viên Thuật Huỳnh Dương .
Viên Thuật ( Độc chú ) -Map: Viên Thuật Hoài Nam.
Trương Nhiệm ( Tiễn Vũ ) - Map : Lưu chương Vĩnh An.
skill nào cũng AOE toàn phe địch . chơi 3 con này + 2 buff nữa đánh sướng lắm

01234789189
01-03-12, 05:52 PM
ai biết Chiêu Địa Liệp của Mã Lương thì ntn không?

M64360736
03-03-12, 09:14 PM
ae da ai dung ten trinh pho chua? thang nay the nao? cho minh biet voi nhe: chi so 83/84/78. ky kich

M99089441
05-03-12, 08:23 PM
Mình có Mã Lương với Trần Cung , kill giống nhau nhưng Trần Cung chỉ số cao hơn nên luyện chơi
Đội hình này mình đánh cho bạn xem thôi, ko fai đội hình chính nên hơi cùi, đừng chê nha ;)
http://s15.idngoalong.zing.vn?bid=12020520202319005
:07:

tancmp3
06-03-12, 08:52 PM
Có ai cho mình hỏi skill Hội Tâm ntn không nhỉ ? Ai biết trả lời hộ mình với :05:

tuongtinbd
06-03-12, 09:08 PM
Cho Mình hỏi trong Skill của các tướng có chữ " Chiến pháp liên tục" là như thế nào vậy. nó có giống như tự hồi sĩ khí ra đòn chiến pháp liên tục ko?

M956466291
09-03-12, 11:46 AM
kỷ linh ! bõ thui ! yếu lắm !
đầu tiên thì khỏe về sau trùng sinh hok bằng mấy đứa khác.
lưu bị- lưu biểu-Giản ung(viên thuật)-trương bao-trương nhiệm (nước thục )
mình đang cày lên 270k uy danh lấy TB !

M13058636
09-03-12, 10:25 PM
Cac ban oi skill ly gian co co tac dung nhu the nao nhi ai biet chi minh voi

M782542638
09-03-12, 11:54 PM
:07:skill AOE nè:Tiễn vũ- hư vô- vô song-liên thành- Huyễn thuật- Sơn Băng- hổ Khiếu-Loạn xạ-Yêu thuật- Hải tiếu(có thể)- Đông phong- chế bá- Quan văn trùng tu ra Khống thuật (Đánh thường AOE luôn đó):U

ܨღ ◦√ôღTìлђ◦ ღܓ
11-03-12, 05:34 PM
thiếu nhiều đó vô song:bất luận địch mình hay địch ta điều tấn công tạo ra sát thương lớn
-Nộ sát:tạo ra sát thương lớn tấn cong địch trên 1 đường thẳng
-Lôi tiễn:tấn công đich trên 1 đường thẳng tăng bạo kích trong đợt sau
-Yển Nguyệt:tấn công địch trên đường thẳng = sát thương cực lớn
-nghịch tập:tấn cong kẻ địch trước và sau trong 2 nhịp

莫天邪
12-03-12, 05:18 PM
Đang dùng VT độc chú thì nên xài quân đội j mấy bác

abcdefghijkl
12-03-12, 10:04 PM
Đồng Tường là thằng nào? Nước nào, kiếm thế nào vậy?

o0KjngOfDragon0o
12-03-12, 10:23 PM
thiếu nhiều đó vô song:bất luận địch mình hay địch ta điều tấn công tạo ra sát thương lớn
-Nộ sát:tạo ra sát thương lớn tấn cong địch trên 1 đường thẳng
-Lôi tiễn:tấn công đich trên 1 đường thẳng tăng bạo kích trong đợt sau
-Yển Nguyệt:tấn công địch trên đường thẳng = sát thương cực lớn
-nghịch tập:tấn cong kẻ địch trước và sau trong 2 nhịp
nguy hiểm thật
nộ sát hình như có hiệu ứng - 100 sĩ khí thì phải
lôi tiễn hình như tăng bạo kích 2 lượt sau phải ko ae
yểm nguyêt tấn công theo đường thẳng bác này tính cho quan vũ làm supper hot boy của ngọa long với skill này đây mà
nghịch tấp tấn công 2 nhịp thôi hả bạn mình nhớ ko nhầm là 3 nhịp thì phải
em còn gà có nói sai các bác đừng :13: mà khổ thân em ;)

abcdefghijkl
13-03-12, 05:47 PM
Gia Cát Lượng skill Đông Phong chỉ có thế thôi à

ngoccheetah
14-03-12, 06:53 PM
Gia Cát Lượng skill Đông Phong chỉ có thế thôi à
đông phong đánh toàn bộ hồi 25 sk toàn quân bạn muốn gì thêm nữa ???

M687151538
15-03-12, 12:28 AM
cho hỏi chiêu uy phong là như thế nào vậy

M058984914
15-03-12, 08:03 PM
làm sao có tướng Trương Bao zay?
chỉ giúp mình với.....hix và lam sao trị liệu tăng trên 1000 zay?

M190532740
16-03-12, 09:14 PM
Cho hỏi quân số tăng lên có ảnh hưởng tới chiêu chiến pháp và mưu công ko dậy

M190894490
16-03-12, 10:27 PM
các pác ơi cho em hỏi chiêu lôi tiễn là chiều thế nào, chiêu này của tướng Hoàng Trung ( tướng cuối của nước Thục )

Quỷ Quỷ
17-03-12, 07:46 AM
tự hủy kế sách sao :07:.................

rjcken
17-03-12, 08:56 AM
còn thiếu vô song kìa, hôm qua vừa bị thằng lữ bố cho quả vào mặt ko quên nổi =,=

ohyeesss
18-03-12, 11:01 AM
hik + Khác

công dựa vào j
thủ dựa vào j

Bóa chưng

M687151538
19-03-12, 10:23 PM
a e cho hỏi chiêu kinh lôi là như thế nào vậy

nhombanbmt3
22-03-12, 05:57 PM
A/E cho mih hỏi cái nàk! Mìh lên trấn quân 6 có kon võ tướg Lăng Thống kỹ độc tiêu là ntn A/E giải thích giùm cái.:05:

M76533725
22-03-12, 10:38 PM
http://s14.idngoalong.zing.vn?bid=12022222370017916
anh em coi kỹ năng vô song này thấy lạ lạ có ai dùng thử chưa nhĩ !

M314801998
23-03-12, 12:35 AM
cho hỏi tướng nào có kỹ hổ khiếu thế ae

Tưởng Ghê Lắm
23-03-12, 06:29 AM
Cám ơn bạn về bài viết. Hay lắm.

anhhung9atphy
24-03-12, 12:48 PM
còn thiếu nhiều skill đzậy . uy phong .thuẫn kích . tật xung .. . . skill ở tháp thí luyện chả có cái nào

M843881925
27-03-12, 10:31 PM
Ai đã dùng skill BÀi Nhiễu giải thích cho anh em với

M45377682
05-04-12, 01:09 PM
Thủ Hộ là skill dùng sách bạn à nó júp quân mình tăng thủ trong 3 lượt

ugly_prince9x
05-04-12, 09:54 PM
Chiến pháp mạnh =>> ép ngựa
Mưu (kế sách)=>> ép sách
siêu xe =>> ép vk thường
đa số đều chơi 2 con buff ( 1 con phấn chấn, 1 con buf máu ; 2 con này đều là đội trống )
và 3 con tướng chính, 1 con hổ gầm, 1 con viên thuật, 1 con kế sách ( chủ yếu là tướng skill hư vô )

M032357672
10-04-12, 05:32 PM
sao không có phá quân, địa thám ........ anh em coi lại rồi post bài cho mình xem với nha

M972907762
10-04-12, 06:03 PM
Ban nào biết cho minh hoi skill Hổ Khiếu là Chiến pháp hay kế sách thế? thanks nhiều

M893985662
10-04-12, 07:58 PM
có nhiều cái hạn chế sĩ khí nhỉ

godstrength
16-04-12, 11:06 PM
Còn Có cái ĐÁNH, phản kích trực tiếp đội nhân mã vừa tấn công mình.
Cái này do item tạo nên thì phải.

Lâm Khoa
17-04-12, 06:29 AM
Ban nào biết cho minh hoi skill Hổ Khiếu là Chiến pháp hay kế sách thế? thanks nhiều
Hổ Khiếu chiến pháp nhé bạn. nên ép ngựa và vũ khí.

Lâm Khoa
17-04-12, 06:31 AM
Còn Có cái ĐÁNH, phản kích trực tiếp đội nhân mã vừa tấn công mình.
Cái này do item tạo nên thì phải.
ĐÁNH cái này là do bạn mặc đồ, tất cả các đồ có + đánh là khi xuất chiêu có tỷ lệ xuất chiêu đánh.
PHẢN KÍCH Cái Này do binh chủng của bạn đó. binh chủng nào có ghi phản kích thì sẽ có tỷ lệ nhìn thấy phản kích khi đánh, k liên quan đến đồ

Lâm Khoa
17-04-12, 06:35 AM
hik + Khác

công dựa vào j
thủ dựa vào j

Bóa chưng
Phấn Chấn : K có Công nhé. thủ dựa vào Giáp +FF
Kích Thích: cái này chưa nghiên cứu hình như dựa vào ngựa
Hiệu Lệnh: : k có công, thủ thì khiên + FF + Giáp
Khích Lệ.Cổ vũ : Giống phấn chấn và Hiệu lệnh

Lâm Khoa
17-04-12, 06:39 AM
làm sao có tướng Trương Bao zay?
chỉ giúp mình với.....hix và lam sao trị liệu tăng trên 1000 zay?
Trương bao : 270k uy danh thục
Trị liêu muốn buff máu khỏe chuyển binh chủng về liệt hỏa, đập sách Maxx cấp thành bao nhiêu đập bấy nhiêu sách tím càng tốt nói cung là sách max.
chúc bạn chơi game vui

Lâm Khoa
17-04-12, 06:44 AM
Đang dùng VT độc chú thì nên xài quân đội j mấy bác
xung xa cho nó trâu hoặc liệt hỏa cho dame cao.

minhson708
20-04-12, 07:29 PM
Huyễn Thuật: [Kế Sách] Tấn công toàn bộ quân địch và làm giảm sĩ khí ( giảm 15 đểm sĩ khí thôi )
Nếu giảm sĩ khí như Camninh thì tuyệt vời @@@@.
Sai lầm vẫn là ành ( sài TRƯơngBảo )

ĐẠI GIA QUỲNH
02-05-12, 11:08 AM
Còn cái nào nữa không nhỉ? Có ai bán account không?

M691783572
18-05-12, 10:05 AM
cho minh hoi HO KHIE'U là kế sách hay chiến pháp

The crazy skull
18-05-12, 12:25 PM
hiệu lệnh có cổ định lượng sĩ khí đâu

meo0meo00meo000
18-05-12, 12:32 PM
cho minh hoi HO KHIE'U là kế sách hay chiến pháp
la chien phap do ban no vua dame aoe vua giam 24 si khi

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 07:55 PM
ok skill nay` danh toan` bo quan dich nhung quan minh` cung co the bi an chuong??
tề xạ chỉ đánh một hàng dọc thôi, còn như bạn nói thì là xạ thủ

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 07:57 PM
he he có ai bik kill đánh all Tướng địch ko
chiến pháp thì có liên thành, liên hoàn, tiễn vũ, xạ thủ, chế bá, hổ khiếu,.....
kế sách thì có huyễn thuật, yêu pháp, binh tiễn, đông phong, hải tiếu, độc chú, sơn băng,....

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 08:00 PM
chiến pháp thì mặc ngựa + damg bạn

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 08:03 PM
thủ hộ đánh bằng dame ngựa nhé bạn
trang bị + dame thủ hộ càng cao thì nó đánh mạnh hơn thôi, defen cho skill thì vẫn vậy

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 08:15 PM
Địa liệt, Hư vô, Lôi tiễn, Sơn băng
Mấy kĩ năng đó ai biết không?
địa liệt: http://s10.idngoalong.zing.vn?bid=12041820110012917
hư vô: http://s10.idngoalong.zing.vn?bid=12041820122313220
lôi tiễn: http://s10.idngoalong.zing.vn?bid=12041820132013475
sơn băng: http://s10.idngoalong.zing.vn?bid=12041820151714052

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 08:16 PM
chủ topic đã có công sưu tầm thỳ tìm thêm hệ số dam của các skill cho anh em tham khảo xíu đi @_@
. mình đang phân vân không biết giữa 2 skill liên thành và vũ tiễn cái nào dam to hơn nè
thì bạn coi chỉ số của con tướng có skill đó, nếu chỉ số võ lớn hơn thì dame lớn hơn

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 08:27 PM
cho bạn cái cb nghịch tập này: http://s10.idngoalong.zing.vn?bid=12041820270017226

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 08:29 PM
AOE là viết tắt của All of Enermy, tức là đánh toàn bộ quân địch

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 08:33 PM
độc tiêu nè bạn: http://s10.idngoalong.zing.vn?bid=12041820321618698

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 08:39 PM
hiệu lệnh luôn luôn tăng 55 sĩ khí nha bạn

Toni 4ever Luv U
18-05-12, 08:43 PM
http://s10.idngoalong.zing.vn?bid=12041820422321763
có cả 3 chiêu luôn nhá

DanCayPro
27-05-12, 10:48 AM
kỉ linh xài liên thành,nhưng mà build trận này thì kì cổ hủ không chịu nổi một hít của mấy bác xe.theo mình nên chơi xe giai đoạn đầu(dành cho những ai thích tốn kém)

M523945498
12-06-12, 12:55 PM
êy skill nghịch tập là j ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Harry Hoàng
12-06-12, 01:17 PM
con Liên hoàn thi sao? cua tướng Từ Thịnh đó

M311495624
05-08-12, 03:36 PM
phi phong là cái áo choàng hả bạn ? cám ơn nhé bài viết bổ ích:)
Hệ thống kỹ năng

+ Chiến Pháp

Kỵ Kích : [Chiến Pháp] Nâng cấp của đạp phá, khi đánh có thể làm đối phương hỗn loạn

+ Kế Sách

Tự hủy: [Kế sách] Tấn công vô cùng mạnh lên một đội quân địch và mình mất một lượng máu cực lớn

Hồng Viêm: [Kế sách] Tấn công hệ hỏa (giống bộc viêm) sau đó hồi phục 100 sĩ khí

+ Khác

khoaisolepho231
06-09-12, 04:38 PM
Trương Giác với yêu thuât và chỉ huy cao thì nên dùng binh chủng nào thì hợp ạ (bộ binh và quan văn): bộ binh thì mưu công thấp nhưng tận dụng được chỉ huy cao của trương giác (vd:đao binh) nhưng yêu thuật lại thấp. Quan văn mưu công cao nhưng phòng thủ kém (thường là D hoặc E). Các bác pro cho xin ý kiến để sử dụng Trương Giác hợp lý với. em cám ơn
http://nq1.upanh.com/b4.s29.d3/d5185ca78e2372000d90feaa0f7a0542_48856481.truonggi ac.png (http://www.upanh.com/truong_giac_upanh/v/drs02icb3yh.htm)

huynhvanluanpanda2
07-09-12, 10:31 AM
bài này viết còn sai sót nhiều quá ví dụ như skill tự hủy là chiến pháp mà bạn ấy nói là kế sách ko đúng đâu nha
chắc bạn này copy của ai rùi gửi lên

vochidungvn
16-03-13, 06:28 PM
Skill Phần Diệt; Hy sinh lính của 5 đạo quân,gây sát thương cực khủng lên 1 mục tiêu đon lẻ,bản thân rơi vào hòm đến hết trận.