PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Trở lại vl2 sau thời gian vắng bóng mong anh em chỉ giáo:-

Vl2 Mãi Mãi Một Tình Yêu
09-12-11, 19:36
Trước đây mình chơi vl2 từ hồi còn close beta cơ. Nhưng vì nhiều lý do nên nghỉ chợi:H. Giờ muốn chơi lại mong anh em chỉ dẫn cho 1 chút.
1, Mọi người cho hỏi khi hiệp độc mặc đồ tăng công kick thì đame oan hồn có tăng không?
2, Nếu mình làm set buff thân pháp, ktc để buff cho thi rồi sau đó thay đồ chiến thì có nhận được hiệu quả của buff khi mặc set tp ktc không?
Mình xin cảm ơn mọi người trước nhé:D

†∫η ﭐ¸Ω ∫ι ™
09-12-11, 21:07
Chà vậy bạn còn nhjều thứ phải tìm hjểu á
hđ gjờ solo tỉ lệ thắng thứ 2 vl, sao cbq. Hđ k xài đồ ck đâu, nó tăng dam vđ hà, giờ cần khảm gtt, sl với mtmp 70 10t, xài các hjệu... Đủ tà linh 7 là vừ. Đương nhiêu set buff luôn hjệu quả từ khj thj hs đến khj thj chết, đj cùng set buff k thể thjếu mt 5 hành và các yq bắt thj. Set buff khảm tp, sm nhá

Vl2 Mãi Mãi Một Tình Yêu
09-12-11, 21:34
Cảm ơn bạn nhé. Vậy là set buff có hiệu quả lớn ghê. ví dụ như mình buf ta độc công được 250 điểm sau khi cởi set buff ra vẫn là 250 điểm đúng không? Mình thấy opp set cửu châu rất là ngon mà? Mới cả mình muốn hỏi mặc cửu châu công kick có làm tăng dame oan hồn không?. Tiện thể hỏi anh em hiệp độc ai có acc nào không chơi cần thanh lý thì pm mình theo sdt trên chữ kí nhé

Vl2 Mãi Mãi Một Tình Yêu
09-12-11, 22:24
Mà cho mình hỏi thêm nếu combo song đao độc sát thì những loại giống nhau có chồng độc sát được không? Ví dụ combo 2 3 cái vũ khí sư môn 8x hoặc 2 3 cái vũ khí tqc chẳng hạn?

Choisooyoung
10-12-11, 11:45
Mình cũng chơi hiệp độc được 1 năm nay, xin có lời khuyên cho chủ pic. Nếu bạn thik chơi hiệp độc thật sự và có khả năng đầu tư thì làm 1 set GTT, op còn lại có thể là sl% hay ktc là tùy ở bạn. Set KTC - TP là 1 set ngon, nhưng ko giống với tlq, Tà độc công chịu ảnh hưởng của tiềm năng rất lớn, buff tà độc công cho thi xong rồi mà bạn thay set ktc - tp ra thì tà độc công buff trên thi cũng thay đổi theo, cái vụ này khá là bất tiện cho 5 độc. Tuy nhiên với 1 hiệp độc điều kiện đầu tư trung bình thì set này là dc rồi, dùng cả train lẫn đánh đều dc, bản thân mình cũng mặc set này. Còn về vụ combo độc sát thì xin nhường lời cho các 5 độc lâu năm hơn, mình ko xài đao độc mà combo 2 đao - ngoại + đao ngoại công

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:41 AM ----------

Nếu bạn đi theo đường GTT thì set đồ sau có lẽ hợp với bạn:
Mũ: tdxc 20%, GTT 10%, op còn lại tùy bạn
Áo: thiên chi tàng kiếm
Quần: Long đằng ( hình như thế ), công kích 12%, lại có GTT 15%
Ngọc bội: 1 cái tkka thường max, 1 cái thiên chi tkka max
nếu mua dc hđ trùng sinh 1 theo hướng gtt, thì set đồ trên đã cho bạn gần 60% GTT rồi, cộng thêm MTMP 10 thành thì bạn cũng khá là trâu, người khác khó kết thúc nhanh lắm.

Vl2 Mãi Mãi Một Tình Yêu
10-12-11, 12:36
Vậy thì mình cũng không làm set tp-ktc để buff nữa. Tất nhiên là hiệp độc mình theo gtt rồi. Nhưng mình thich mặc 1 set cửu châu + 2 tkka. Mọi người cho ý kiến xem set đó có trâu = set gtt 30% + 2 tkka kô?

Choisooyoung
10-12-11, 13:30
góp chút ý kiến mấy anh đừng chém em quá nha. GTT phát huy hiệu quả thường xuyên nhất nếu là GTT từ 50% đổ lên, giống như YQ cung pháp quyết của DGC vậy, trên 50% là tỷ lệ bắn xuyên 1/2. set cửu châu mang lại 15% + 2 tkka max op nữa là 45%, có vẻ chưa hiệu quả bằng set gtt 30% + 2 tkka max

dtk2207
10-12-11, 14:00
khảm set GTT SL hoặc GTT KTC cho lành bạn ạ
HĐ luôn là nỗi khiếp sợ của các phái trong lôi đài :11:

Vl2 Mãi Mãi Một Tình Yêu
11-12-11, 12:52
Nhưng mà mình thích set cửu châu hơn, Nhìn đẹp lại còn tăng dame nữa. Them ktc với linh tinh nhiều thứ. Kém đồ thiên chi viêm đế có tí:U. Mà bạn nào cho mình biết nếu combo nhiều song đao sư môn thì có được chồng độc sát không?

Lê Quyên
11-12-11, 17:46
5 Độc mà đc trang bị set CC thì tất nhiên sẽ rất ngon vì có GTT + Nội ngoại phòng nếu bạn có điều kiện
Còn k thì làm 1 set GTT + SL or GTT + KTC, cái này cũng rất ngon nhưng rất mất công sưu tầm linh thạch để làm đc 1 set ưng ý (thôi thì bỏ tiền ra lên thương hội ngóng xem ai bán thì mua) :)

Nhưng mà mình thích set cửu châu hơn, Nhìn đẹp lại còn tăng dame nữa. Them ktc với linh tinh nhiều thứ. Kém đồ thiên chi viêm đế có tí:U. Mà bạn nào cho mình biết nếu combo nhiều song đao sư môn thì có được chồng độc sát không?

Các vũ khí vàng và sư môn có tên giống nhau thì ko thể combo độc đc :)

Vl2 Mãi Mãi Một Tình Yêu
11-12-11, 22:55
thanks bạn quyên nhé:D. Vậy là mình cũng nắm rõ lại về hiệp độc rồi. Nhiệm vụ bây giờ chỉ là mua acc chơi lại thôi:U