PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Gặp rắn

(¯•º Trí ºS2º Lan º•´¯)
18-05-12, 11:40 AM
Gặp rắn bò vào nhà có điềm gì ko nhỉ...có người kiu hên co người kiu xui...mặc dù no đả bị dập chik...sợ quá

kjssnam1
18-05-12, 03:37 PM
hôm qua vừa bem xong 2 em rắn nước bò vào nhà , chả thấy có gì cả , à tuần trước mình còn chén 1 bữa chả rắn với anh em trong nhóm xong cũng ko thấy sao , tốt nhất là rắn độc thì lấy gậy ra đập cho 1 cái còn rắn thường thì cứ chân mà :nini40: là ok

(¯•º Trí ºS2º Lan º•´¯)
18-05-12, 07:51 PM
:11: Lần đầu sát sinh vs động vật..;) trước h toàn vs người ko

Phục Long Tiểu Gia Cát
19-05-12, 01:40 AM
nếu là hên thỳ ai cũng tìm nơi rừng rậm để rắn vào nhà cho hên ;)
còn nếu là xui thỳ ai cũng xây nhà sàn để tránh điềm xui ah :07:
mjh là 1 người tin vào thuật oi tướng, nhưng ko tin vào mấy thứ nhảm nhí. VD:
- chó tru trong nhà là điềm xấu => khỏi nuôi chó là sẽ ko bao giờ xui ah ;)
trung quốc có 1 câu hay lắm: "là phúc thỳ ko faj là hoạ, là hoạ thỳ có tránh cũng ko khỏi"
phúc hay hoạ là việc của ông trời, mjh hãy sống vs cuộc sống cũng mjh.

Ngày bên em
21-05-12, 07:23 AM
nếu là hên thỳ ai cũng tìm nơi rừng rậm để rắn vào nhà cho hên ;)
còn nếu là xui thỳ ai cũng xây nhà sàn để tránh điềm xui ah :07:
mjh là 1 người tin vào thuật oi tướng, nhưng ko tin vào mấy thứ nhảm nhí. VD:
- chó tru trong nhà là điềm xấu => khỏi nuôi chó là sẽ ko bao giờ xui ah ;)
trung quốc có 1 câu hay lắm: "là phúc thỳ ko faj là hoạ, là hoạ thỳ có tránh cũng ko khỏi"
phúc hay hoạ là việc của ông trời, mjh hãy sống vs cuộc sống cũng mjh. Đúng .

♥♫♥ Trí ♥ Lan♥♫♥
21-05-12, 07:53 AM
;) ko mê tín nhưgn theo phong thũy thì rắn vào nhà rấ hên,càng độc càng hên,;) mấy người bạn of mình gặp rắn toàn thấy trúng số;)ko ít thì nhìu

Bảo Quân[BThuy]
21-05-12, 08:07 AM
oánh đề đi :15: .

Phục Long Tiểu Gia Cát
21-05-12, 08:12 AM
;) ko mê tín nhưgn theo phong thũy thì rắn vào nhà rấ hên,càng độc càng hên,;) mấy người bạn of mình gặp rắn toàn thấy trúng số;)ko ít thì nhìu
cho rắn vào nhà thỳ hên. cho nó làm 1 miếng thỳ hên nữa ;)

♥♫♥ Trí ♥ Lan♥♫♥
21-05-12, 08:28 AM
;) ko chọc nó thì nó lam gì cắn,tự nó vào mới hên;)ai rãnh bắt nó bỏ vào nhà

Phục Long Tiểu Gia Cát
21-05-12, 09:16 AM
rắn ko faj là loài vật hiền lành. thấy có sự đe doạ là nó tự tấn công.
nhìu khi còn người ko cố tình nhưng nó vẫn cắn ;)

♥♫♥ Trí ♥ Lan♥♫♥
21-05-12, 09:32 AM
;) nó vẫn cắn tại vì nó đói,;)chứ bình thương nó chạy,chứ ngu gì rước họa vào thân;)

Phục Long Tiểu Gia Cát
21-05-12, 09:42 AM
rắn ăn thịt người hồi nào thế.
xem phim kinh dị riết :U

♥♫♥ Trí ♥ Lan♥♫♥
21-05-12, 09:58 AM
;) ko phãi ăn thịt mà vì nó đói gặp gì nó cũng cắn,.....và dang trong mùa sinh sãn thì gặp gì cũng cắnn tuốt

Phục Long Tiểu Gia Cát
21-05-12, 11:03 AM
thế là rõ rồi nhé. rắn đói gặp là cắn người thỳ đừng rước nó zô nhà rùi kiu hên nữa heng :rotkinh:

♥♫♥ Trí ♥ Lan♥♫♥
21-05-12, 11:38 AM
;) nhưng theo phong thũy 10 diều may mắn là có rắn vào nha;)

kjssnam1
21-05-12, 05:06 PM
cái may luôn đi đôi với cái rủi bạn ạ , rắn vào nhà bạn bị nó cắn biết đâu là là may thì sao , hoặc bạn bẳt lấy làm thịt thì cũng là may mà tự dưng được 1 bữa , nói chung may hay rủi là do suy nghĩ của bạn thôi

Phục Long Tiểu Gia Cát
22-05-12, 06:50 AM
;) nhưng theo phong thũy 10 diều may mắn là có rắn vào nha;)

http://nm5.upanh.com/b3.s29.d2/55180b7884d0cfe45be3d283b2556467_45046855.20705756 images1336105nonggiancms.jpg (http://www.upanh.com/20705756_images1336105_nonggian_cms_bt_upanh/v/erd6cx8a1zp.htm)

1stArcher
15-06-12, 09:13 PM
Chắc tụi này nhà có phong thủy tốt ! :D:D:D

Lynk•NĐ
15-06-12, 11:05 PM
cái may luôn đi đôi với cái rủi bạn ạ , rắn vào nhà bạn bị nó cắn biết đâu là là may thì sao , hoặc bạn bẳt lấy làm thịt thì cũng là may mà tự dưng được 1 bữa , nói chung may hay rủi là do suy nghĩ của bạn thôi

Bị rắn độc cắn chết ngay còn kêu may đc :D ( trừ khi bạn đang nợ quá nhiều ). Chuyện Tái Ông mất ngựa là 1 điển hình cho sự "trong rủi có may, trong phúc có hoạ".

kjssnam1
16-06-12, 10:19 AM
Bị rắn độc cắn chết ngay còn kêu may đc :D ( trừ khi bạn đang nợ quá nhiều ). Chuyện Tái Ông mất ngựa là 1 điển hình cho sự "trong rủi có may, trong phúc có hoạ".
ko có loại nào cắn phát chết ngay đâu , đến chặt cụt đầu còn dãy được 1 lúc . mặc dù rắn cắn bảo là chết ngay nhưng thực ra phải mất 1 khoảng thời gian dài hay ngắn tùy vào từng loại rắn và mức đọ trưởng thành , nhưng thường thường rắn vào nhà sẽ là rắn ko có độc hoặc độc yếu gây 1 số ảnh hưởng đến cơ thể chứ ít khi nghẻo ngay khi nó " fập" bạn đâu. à còn về ví dụ cụt đầu bạn có thể bắt 1 con vịt hoặc 1 con gà rồi chặt thử mà xem ( sức sống con người còn mãnh liệt hơn vịt gà nhiều)

Lynk•NĐ
22-06-12, 02:55 AM
ko có loại nào cắn phát chết ngay đâu , đến chặt cụt đầu còn dãy được 1 lúc . mặc dù rắn cắn bảo là chết ngay nhưng thực ra phải mất 1 khoảng thời gian dài hay ngắn tùy vào từng loại rắn và mức đọ trưởng thành , nhưng thường thường rắn vào nhà sẽ là rắn ko có độc hoặc độc yếu gây 1 số ảnh hưởng đến cơ thể chứ ít khi nghẻo ngay khi nó " fập" bạn đâu. à còn về ví dụ cụt đầu bạn có thể bắt 1 con vịt hoặc 1 con gà rồi chặt thử mà xem ( sức sống con người còn mãnh liệt hơn vịt gà nhiều)

Bị rắn độc cắn còn đủ bình tĩnh mà chạy đi cầm dao kéo cắt bộ phận bị cắn ko, nếu đủ bình tĩnh liệu có đủ can đảm ko :-s
Sao con người bị chết đuối còn vịt thỳ ko :D
Bạn thử chặt đầu bạn sau đó chặt đầu con vịt xem con nào có sức sống mãnh lêệt hơn :D

Vô Tụ Đinh Hương
22-06-12, 07:24 AM
Chặt đầu mình rồi thì làm sao biết được mình w con vịt sức sống nào mãnh liệt hơn 'O' ???

Chỉ biết mình chặt đầu vịt thì ko sao, nhưng mình chặt đâu 1 đứa khác để thử nghiệm thì có khi 1 nhát chết 2 đứa :D

All Love
23-06-12, 04:52 PM
hum rùi đang ngủ trong phong trọ thế là có 1 con chui vào cái lỗ thủng trên trần rơi xuống nhà tắm, mình tưởng chuột vào xem hóa ra là rắn. eo ơi........................ kinh quá. mình chạy ra ngoài khóc bù lu bù loa lên, may có 1 anh trong xom vào giết cho. híc mình phải đi ở nhờ hơn 1 tuần sau mới dám về phòng. giờ vẫn thấy sợ

vnbot95
25-06-12, 11:33 AM
Gặp rắn bò vào nhà có điềm gì ko nhỉ...có người kiu hên co người kiu xui...mặc dù no đả bị dập chik...sợ quá

32 42 72 đi bạn,trúng là hên còn trật là xui, khỏi phải phán đoán nhiều ;)
lần sau có gặp rắn bò vào nhà thì lên đây báo anh em liền nha:U

Vô Tụ Đinh Hương
26-06-12, 02:11 PM
=w= phải con hổ mang thì bộn tiền ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

kjssnam1
07-07-12, 04:01 PM
chuyên gia bới rác đây :D
:nini3: chạy nhanh ko ăn củ đậu bay

kenh14thongtin
26-07-12, 05:52 AM
hôm qua vừa bem xong 2 em rắn nước bò vào nhà , chả thấy có gì cả , à tuần trước mình còn chén 1 bữa chả rắn với anh em trong nhóm xong cũng ko thấy sao , tốt nhất là rắn độc thì lấy gậy ra đập cho 1 cái còn rắn thường thì cứ chân mà là ok