PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Trời ơi là trời Liêu Hoá giết tui đi!!!!

caonhan06
19-06-12, 11:25 PM
Tình hình là khi Giác ngộ võ tướng xuất hiện, mình để ý có thấy 1 số bất cập ( đặc biệt là bất công cho bác Trần Đăng, Hoa Hâm, Trương Chiêu, Hoàng Nguyệt Anh, v v cái này ai cũng biết ), và thêm 1 vấn đề nữa là Liêu Hoá.

Skill Liêu Hoá là đạp phá, cơ bản là chiến pháp trên đường thẳng, nay giác ngộ 1 phát ra luôn Đơn Kỵ @@~. Mình nghĩ Liêu Hoá giác ngộ chỉ nên thay đổi từ Đạp Phá sang Kỵ Kích như Văn Sính, thêm gây stun đã kinh dị lắm rồi. Vả lại khi giác ngộ thì chỉ số anh chàng này lại tăng dữ dội từ 80 82 77 sang 84 85 82, tăng những 5 trí cơ đấy, chỉ số 2.5 2.7 2.5 lại quá kinh. Bỗng nhiên Liêu Hoá lại sở hữu chỉ số cân bằng của Trương Nhiệm, skill kinh hoàng của Vân,Thái,Cáp có phải là quá bất công?

Kiểu này thì Vân, Thái, Cáp làm ăn kiểu gì? Dù chỉ số chỉ huy,võ 3 bạn này thì hơn thật, nhưng về khoảng trí để chịu dame Diệm Sách và skill kế sách liệu có đủ sức đối chọi với Liêu Hoá hay không?

Các bác nghĩ sao? Không like xin đừng nói lời cay đắng nhé!

Các bác đừng dở hơi vào cm 2pic này, mình đã chọn TV rồi, giây phút điên của kẻ tâm thần các bác đừng chấp!!!

doanlang1304
20-06-12, 07:13 AM
1 cơ hội tốt cho các bạn ép cấp 60 =))

ngvbach
20-06-12, 01:21 PM
trí cao thì đã là gì :)
chỉ số thấp thế cũng chả mún dùng ;)
mà skill đơn kỵ của Vân,Thái,Cáp giác ngộ lên ngon hơn nhiều

Kie_sama
20-06-12, 01:28 PM
Nhưng Vân Thái, Cáp lại lên skill khủng hơn Đơn kị nhiều nhiều lần
Nhất là Chu Thái có Huyết Chinh=Cuồng Bạo + Đơn Kị:U

caonhan06
20-06-12, 03:45 PM
trí cao thì đã là gì :)
chỉ số thấp thế cũng chả mún dùng ;)
mà skill đơn kỵ của Vân,Thái,Cáp giác ngộ lên ngon hơn nhiều
Trí cao thì để chịu dame mưu công, chứ không hề vứt đi đâu.
chỉ số vậy mà thấp gì nữa bạn? chưa có tướng tháp thì liêu hoá trâu bò lắm rồi đấy. Thử cùng em Liêu Hoá vs triệu vân cùng để 1 binh chủng, cùng đồ, trận, ấn, cùng cấp và cùng cs bằng nhau thì liêu hoá ngon hơn triệu vân về khoảng chịu dame sách ( nhất là binh tiền )

caonhan06
20-06-12, 03:48 PM
Nhưng Vân Thái, Cáp lại lên skill khủng hơn Đơn kị nhiều nhiều lần
Nhất là Chu Thái có Huyết Chinh=Cuồng Bạo + Đơn Kị:U
Chu Thái thì chắc lâu lắm mới giác ngộ nổi! Còn thằng liêu hoá 3 ngày đã xong rồi!

fantasy01vnn
20-06-12, 07:55 PM
vậy nên dùng binh chủng nào cho liêu hóa đây

M958639439
20-06-12, 08:41 PM
Anh em Ngụy cũng có thể xài Đặng Trung : 80, 88, 68 chỉ số tăng trưởng 24 , 28 , 22 cũng không thua Trương Hợp là mấy mà giác ngộ lại rẻ ! Mà sao Ngụy cấp cao không ai xài Đơn Kỵ nhỉ ?

Tên Hiện Thị Mới
20-06-12, 09:40 PM
Hề ... để ý mấy cái chuyện tào lao. Uh` !! Thì mưu cao đấy nhưng bạn tính dùng nó luôn. Tới lúc có Triệu Vân vẫn dùng nó à.
Mưu thì cao hơn người ta chút nhưng tướng chiến để ý cái đó làm gì. Bây giờ đánh thường cũng không lại người ta. Chiến pháp cũng không lại người ta. Nói về Skill hay cũng không lại người ta. Tự dưng đi so mưu cao ;)
Bây giờ cho bạn tướng xanh luôn, bạn có nhấm đánh lại mấy con kia tướng trắng không ?!!
Update cho mấy bạn ép cấp có cơ hội chạm tay vào những Skill cao cấp đó. Ở đó mà tận hưởng đi, còn đi kiện mới rãnh :05:

0o Tiểu Bảo o0
20-06-12, 11:32 PM
cũng mới giác ngộ Đặng Trung sai thử nhưng thấy đam bình thường ah chắc chưa max

Sakae
21-06-12, 06:49 AM
Anh em Ngụy cũng có thể xài Đặng Trung : 80, 88, 68 chỉ số tăng trưởng 24 , 28 , 22 cũng không thua Trương Hợp là mấy mà giác ngộ lại rẻ ! Mà sao Ngụy cấp cao không ai xài Đơn Kỵ nhỉ ?

Có Từ Hoảng thì xài DK làm gì nữa. Đánh all, cp liên tục, dmg ko thua DK là mấy. Ngụy đi map hơn ng ta ở con TH này mà.

ABC666
21-06-12, 09:48 AM
thằng gà caonhan im bớt cho ng ta nhờ. Giờ thử cho Liêu Hóa xanh, chuyển sinh 10, mặc cùng đồ vs Chu Thái, chuyển sinh 10, mặc cùng đồ đạp nhau đi... chưa cho đập nhau mà mày đã la ầm ầm.

caonhan06
21-06-12, 11:38 AM
thằng gà caonhan im bớt cho ng ta nhờ. Giờ thử cho Liêu Hóa xanh, chuyển sinh 10, mặc cùng đồ vs Chu Thái, chuyển sinh 10, mặc cùng đồ đạp nhau đi... chưa cho đập nhau mà mày đã la ầm ầm.
Vậy bạn đã cho đập chưa? Gửi cb mình xem đi.
Nói chuyện sặc mùi chợ búa, mình không biết thì thắc mắc thôi, có cần " mày tao" dữ vậy ko? :010:

Klaiser_PhúcLong
21-06-12, 12:40 PM
xin lỗi bạn chứ Dơn Kỵ chứ làm như là skill Phá Quân mà cần trí cao nhìu. Cơ mà giác ngộ con Chu Thái ra skill huyết chinh cũng hay hơn skill Đơn Kỵ của Liêu Hóa nhìu :-j

Khương Duy HL
21-06-12, 02:46 PM
http://s17.idngoalong.zing.vn?bid=12052108430524897
mình cũng có liêu hóa nè cs 5 . chưa có TV thì dùng con này cũng đc damn to
ban caonhan cung choi Thục mà phản đối con này chi trọng dụng thì hay hơn nhiều

caonhan06
21-06-12, 04:26 PM
Hề ... để ý mấy cái chuyện tào lao. Uh` !! Thì mưu cao đấy nhưng bạn tính dùng nó luôn. Tới lúc có Triệu Vân vẫn dùng nó à.
Mưu thì cao hơn người ta chút nhưng tướng chiến để ý cái đó làm gì. Bây giờ đánh thường cũng không lại người ta. Chiến pháp cũng không lại người ta. Nói về Skill hay cũng không lại người ta. Tự dưng đi so mưu cao ;)
Bây giờ cho bạn tướng xanh luôn, bạn có nhấm đánh lại mấy con kia tướng trắng không ?!!
Update cho mấy bạn ép cấp có cơ hội chạm tay vào những Skill cao cấp đó. Ở đó mà tận hưởng đi, còn đi kiện mới rãnh :05:
Thanks bạn nhé, mình thật nông cạn quá!!!!

Tuấn Trần Văn
16-07-12, 12:34 PM
http://s17.idngoalong.zing.vn?bid=12052108430524897
mình cũng có liêu hóa nè cs 5 . chưa có TV thì dùng con này cũng đc damn to
ban caonhan cung choi Thục mà phản đối con này chi trọng dụng thì hay hơn nhiều

Hưng Long, khu vực nào thế bạn. Tớ cũng HL

Lão Thiết
16-07-12, 08:57 PM
chỉ số vậy mà thấp gì nữa bạn? chưa có tướng tháp thì liêu hoá trâu bò lắm rồi đấy. Thử cùng em Liêu Hoá vs triệu vân cùng để 1 binh chủng, cùng đồ, trận, ấn, cùng cấp và cùng cs bằng nhau thì liêu hoá ngon hơn triệu vân về khoảng chịu dame sách ( nhất là binh tiền )
bác này nói vui quá, tướng xanh đem so tướng trắng,topic của bác có 2 sự khập khiễng
thứ nhất, đồng ý chỉ số Liêu Hoá cao đều, nhưng so Triệu Vân, Chu Thái hơi khập khiễng đấy, Chu thái trắng chỉ số chỉ huy ban đầu ko cao = Lh nhưng chỉ sô tăng trưởng cao hơn.
về võ, cái quan trọng nhất của tướng chiến pháp thì LH thua xa Chu Thái nhé, 98 hệ số 3 đấy
thứ 2, trí thì chu thái yếu thật, nhưng chủ topic lại so sánh nó với Binh Tiền, nghĩa là Chu du, GCL, bác nghĩ sao, từ lúc lấy Chu thái tới lúc lấy Chu du tốn 240k hồn tướng,1 khoảng cáh quá xa. sao bác ko so với các tướng đánh mưu cùng với nó ấy.
điều đáng nói là các pro có tướng cuối đánh nhau thì Chu Thái, triệu Vân chỉ là tướng phụ thôi,ko có cửa vào đội hinh đâu, nói chi Liêu hoá

M811080368
23-08-12, 07:52 AM
Có mà dùng là được rồi còn la lối,ngụy thục lúc đầu đều có,còn nước ngô lúc đầu chả có.Mở miệng ra là chu thái,tầng 6x bộ muốn qua là được àh.Thằng VNG thiên vị Thục vãi.

MrMoon™
23-08-12, 06:47 PM

hề hề đơn giản vì ngụy cấp cao có từ hoảng nên đơn kỵ không có chỗ đứng thôi.man ngưu=đơn kỵ dame AOE mặc dù dame không to lắm)

_Ma-Ma-Pa-Pa_
24-08-12, 01:00 AM
Nói chung là LH chỉ làm mưa làm gió ở khoản lv 120 trở lại thôi chứ sau 120 xài tướng tháp mạnh hơn nhiều

sosono88
24-08-12, 10:51 AM
3 nước đều có 3 thằng này giác ngộ thì được coi như đệ tử của chu thái, triệu vân.... :). VNG chắc là tạo cơ hội cho newbie thôi. vì giờ đi map dễ hơn là hồi trước.

M564148614
24-08-12, 04:45 PM
tại sao mình không lấy được quân càm trống nhỉ...làm thê nào để có quân cầm trông

lenguyen252
24-08-12, 04:58 PM
tại sao mình không lấy được quân càm trống nhỉ...làm thê nào để có quân cầm trông

Cứ Trùng Tu mỗi ngày được 1 lần miễn phí là ra, nhưng chi có tướng nào có quan văn thì mới trùng tu ra Trống

HipGhost_1b
24-08-12, 06:18 PM
Liêu Hóa. Chỉ số như thế thì đi máp làm ăn đc mấy? Võ có tí ti. Cứ thử giác ngộ Liêu Hóa cho đi đánh nhau vs Chu Thái, Triệu Vân xem. Ép cấp thì xài, còn mún lên cao thì k ăn thua. Đây mới xong Chu Thái, nhưng chưa có thằng nào đem Liêu Hóa đi đánh thắng đâu. Giá mà có đấu liên sever thì cho kiểm chứng...

Ice Top
25-08-12, 12:06 AM
Vấn đề là Liêu Hóa có từ rất sớm (5k uy danh), giác ngộ không tốn lắm (200-80-16).
Chứ như mấy tướng kia thì đợi lâu ...

M485440296
25-08-12, 11:33 AM
toàn bàn chuyện tào lao.Làm j mà đi so sánh tướng 5k uy danh với tướng gần cuối tháp với nhau đươc chứ

M715718447
07-05-13, 01:13 PM
liêu hóa nên dùng kỳ tập mậu hay vân kỵ

M498801150
07-05-13, 01:57 PM
3 nước đều có 3 thằng này giác ngộ thì được coi như đệ tử của chu thái, triệu vân.... :). VNG chắc là tạo cơ hội cho newbie thôi. vì giờ đi map dễ hơn là hồi trước.

tướng uy danh ngô làm có tướng đơn kỵ mà 3 thằng đệ với chả tử ngụy có đặng trung thục có liêu hóa riêng ngô ko có

M498801150
07-05-13, 01:58 PM
hề hề đơn giản vì ngụy cấp cao có từ hoảng nên đơn kỵ không có chỗ đứng thôi.man ngưu=đơn kỵ dame AOE mặc dù dame không to lắm)

ừ đúng rồi từ hoảng dame bé lắm vì là aoe liên tục nên dame yếu vãi

PHONGQL
07-05-13, 04:19 PM
Ko rõ mấy bạn nghĩ thế nào, nếu muốn nói con này mạnh con kia yêu thì phải đặt nào vào thơi gian, trường hợp nào, liêu hóa xanh dame rất mạnh nhưng mà nó lại là tướng dễ chiêu mộ UD cần ít song lại rẻ, nếu trâu trâu 1 tí thì liêu hóa xanh ăn đứt trương nhiệm xanh. Có bao giờ các bạn hỏi tại sao người ta lại giác ngộ tỏa nô đi map trong khi nhiều người dùng triệu vân, chu thái, trương hợp trắng ko ? Bởi vì dame tỏa nô có phần nhỉnh hơn, và các bạn nói là tỏa nô yếu hơn là đúng nhưng mà phải nói rõ tỏa nô trắng hay xanh, so với chu thái, triệu vân trắng hay xanh ? Hay các bạn cũng giác ngộ con chu thái xanh để đi so với con tỏa nô xanh ? Và sau đó thì nó lên tướng cuối tháp xanh trước các bạn :D

Về phần liêu hóa, thử nhìn xuống cái map tả từ lúc đó còn dùng liêu hóa, thế tả từ là npc đánh dame chiến hay thường ? Đem chỉ số ra để so sánh mà toàn so với chu du, gia cát lượng hay các bạn quá gà nên sever lên hết chu du, gia cát lượng rồi các bạn mới lên liêu hóa xanh ? Hay lúc lên 130 nhiều bạn còn dùng điền phong, tử thụ ấy đem con chu thái ra so với liêu hóa cái xem nào ? Đi nam bắc đẩu gặp bọn mưu công đem ra so đi nào ? Thời trước xài trương nhiệm rồi, tỏa nô xanh, triệu vân chu thái giờ gọn lại trong 1 con Liêu Hóa :)) Thử nói xem nó có đạo hay ko ?
Đem so sánh tướng mà ko đặt vào thời điểm, trường hợp toàn nói tào lao trên trời

SnakeSSS
07-05-13, 11:37 PM
Nói thật giờ bỏ đơn kị đi k ai chơi đâu các con kia còn có thể up tiếp chứ cho liêu hóa chỉ đánh map thấp thôi bạn đã đi đến các map cao hơn 15x chưa mà cứ phải hỏi mấy con đó. Mỗi nước đều có nhiều con mạnh và hay hơn là đơn kị.
Với lại các con có skill nhục mạ kia nó quá bá nên mới giảm thời gian hiệu ứng để cân bằng.....
Nói chung là tặng bạn viên gạch.

tino1132
08-05-13, 12:00 AM
chỉ số vậy mà thấp gì nữa bạn? chưa có tướng tháp thì liêu hoá trâu bò lắm rồi đấy. Thử cùng em Liêu Hoá vs triệu vân cùng để 1 binh chủng, cùng đồ, trận, ấn, cùng cấp và cùng cs bằng nhau thì liêu hoá ngon hơn triệu vân về khoảng chịu dame sách ( nhất là binh tiền ) Xanh hết đi rồi bạn sẽ thấy sự khác biệt, tiền nào của nấy mà , làm s má so xanh với trắng đc

kakashj93(ngô)
08-05-13, 10:14 AM
cho mình hỏi luôn nếu dùng LH xanh thì có cần lên xanh Trương nhiệm nữa không?.vì nếu k cần thiết thì để dành bb thị cho mầy con tướng cuối cũng đc nhỉ

Quyen99hpv
08-05-13, 08:15 PM
Chán bác quá kêu hoài, bâyh đánh nhanh qua thành 10x còn ai dùng Liêu Hóa đâu, Định ép cấp 60 nhảy thành 10x ah???

ÌĨÍ Crying ÌĨÍ
11-05-13, 05:04 AM
Tình hình là khi Giác ngộ võ tướng xuất hiện, mình để ý có thấy 1 số bất cập ( đặc biệt là bất công cho bác Trần Đăng, Hoa Hâm, Trương Chiêu, Hoàng Nguyệt Anh, v v cái này ai cũng biết ), và thêm 1 vấn đề nữa là Liêu Hoá.

Skill Liêu Hoá là đạp phá, cơ bản là chiến pháp trên đường thẳng, nay giác ngộ 1 phát ra luôn Đơn Kỵ @@~. Mình nghĩ Liêu Hoá giác ngộ chỉ nên thay đổi từ Đạp Phá sang Kỵ Kích như Văn Sính, thêm gây stun đã kinh dị lắm rồi. Vả lại khi giác ngộ thì chỉ số anh chàng này lại tăng dữ dội từ 80 82 77 sang 84 85 82, tăng những 5 trí cơ đấy, chỉ số 2.5 2.7 2.5 lại quá kinh. Bỗng nhiên Liêu Hoá lại sở hữu chỉ số cân bằng của Trương Nhiệm, skill kinh hoàng của Vân,Thái,Cáp có phải là quá bất công?

Kiểu này thì Vân, Thái, Cáp làm ăn kiểu gì? Dù chỉ số chỉ huy,võ 3 bạn này thì hơn thật, nhưng về khoảng trí để chịu dame Diệm Sách và skill kế sách liệu có đủ sức đối chọi với Liêu Hoá hay không?

Các bác nghĩ sao? Không like xin đừng nói lời cay đắng nhé!

Các bác đừng dở hơi vào cm 2pic này, mình đã chọn TV rồi, giây phút điên của kẻ tâm thần các bác đừng chấp!!!
Thưa bạn Văn sính Từ kỵ kích sang đơn kỵ(thông lĩnh), cong thằng ko đc đổi kĩ năng là Trình Phổ (Kỵ kích_Kỵ Kích)

M363565121
06-06-13, 09:45 PM
ý ... bây giờ mới đọc dc cái topic này ... mấy bạn kia cứ bảo liêu hóa cùi này nọ ... bla bla rồi thì liêu hóa ko đi dc map cao NHƯNG xin thưa vs các bạn t cũng nằm trong top 8 thục sv đình long ... hiện giờ đã leo xong map càn khôn = liêu hóa ( các bạn nghĩ sv ms ra thì hồn tướng được nhiều lắm ak mà cứ ở đó đòi so liêu hóa vs đủ các loại tướng tháp ... liêu hóa là sự lựa chọn cực tốt để thay thế triệu vân trong việc đi map )

P/S : Mấy cha ko bik thì cứ kêu sài liêu hóa là ép cấp ... là này nọ ... các bạn có thể lên google search "Thục - Liêu hóa xanh" là thấy chiến báo mình vượt đinh nguyên = liêu hóa

fever_93
08-06-13, 04:34 AM
đi từ đầu map đến hết càn khôn Liêu Hóa mình mới đc nghỉ ngơi đấy :D

M363565121
08-06-13, 09:58 PM
http://s88.idngoalong.zing.vn?bid=130508012217629 ( con khó nhất map càn khôn )

nhìn t cầm liêu hóa vượt con này là các bạn hiểu dư lào rùi chứ :)) ... đồ đạc cũng ko có j mạnh lắm đâu ... sv mới mà :)

P/S : giai đoạn tiếp theo thì mình đã đủ bánh để úp GCl xanh nên từ đây chia tay hóa huynh ( cám ơn sự cống hiến của a trong suốt khoảng thời gian mình vượt từ map 11x lên 15x ) ...:U

clone verN
09-06-13, 08:48 AM
thục có con liêu hóa trong dàn tướng uy danh thật sự là 1 ưu đãi, lên xanh quá rẻ, chỉ số tốt xài ngon lành tới 15x đi hết thạch trận, nhiều bác thục mình thấy lên trương nhiệm (300 bánh) cho giai đoạn đầu rồi đến tỏa nô (450 bánh) thay vì liêu hóa để vượt map từ 12x đến 15x, khá là phí phạm :)