PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Không vào được trang idlongtuong.zing.vn. GIÚP VỚI

NjnDzaϡRùa
26-06-12, 04:08 PM
:07: tình trạng là từ 2h30 đến bây giờ mình vẫn không thể logins vào tất cả các trang đuôi zing.vn
và bắt buộc mình đã dùng đến phần mềm cưỡng chế để vào Ultrasurf, sau đó đã và được lại các trang đuôi zing.vn riêng trang idlongtuong.zing.vn mãi đến giờ vẫn chưa vào được. Vẫn cho đăng nhập, ID và pass bình thường, nhưng lại ghi lỗi kết nối, kiểm tra đường truyền.
Hiện nay minh đang xài D-com Vietel, không vào được. Bạn của mình xài FPT, Mobile, vào không sao. LIệu có xích mích nào giữa VNG và nhà mạng vietel hay không. Mong các Mod và các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ.

Server Hưng Long
NjnDzaϡRùa

:05:

1vodoithu123pro
26-06-12, 05:40 PM
gụt le :D ( google ) => long tuong => idlongtuong
bạn thử làm dzậy đi koi dzo đc hem

baohoang1234567
26-06-12, 08:42 PM
bạn ghost lại máy đi, ko thì mua đĩa win về cài. nếu ko có tiền mua đĩa win thì có thể mua cái máy tính mới :D. còn nếu vẫn ko vào đc thì bạn có thể dùng cách khác :D:D

ThanLongKa
26-06-12, 09:02 PM
hiên nay Viettel nó giảm dung lượng đường truyền khi kết nối với các trang Zing bạn ạ( Theo thông tin trang chủ thông báo 2 tuần trước),nên có lúc gần như bạn không thể truy cập được.

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:46 PM ----------

Vừa rồi trên trang chủ Long Tướng nó cũng thông báo đang khắc phục. Chịu khó chờ thôi...

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:48 PM ----------

Thôi xong phim, vừa nói xong thì đến mạng FPT không vào được hiện tai 20h50 mất kết nối.Đen quá, VNG định cho nghỉ QVCT cả đây mà....

---------- Post added at 09:02 PM ---------- Previous post was at 08:54 PM ----------

Rất tiếc! Google Chrome không thể kết nối với idlongtuong.zing.vn
Kinh vc đúng 21h mất kết nối.

Mr Smile
26-06-12, 09:15 PM
Tất cả mạng viettel đều ko vào đc các trang .zing.vn mình đã gọi điện đến số hỗ trợ khách hàng của viettel họ kêu do VNG ko nâng cấp đường truyền và bảo báo cho VNG. Gọi cho VNG thì kêu do viettel và nằm ngoài khả năng. haiz 2 nhà mạng chắc xích míc gì với nhau đây. và người ảnh hưởng là gamer nếu cứ thế này khả năng nhân viên viettel và VNG có đủ gạch để xay trụ sở mới đây ha ha vì có nhiều người đang muốn ném gạch lắm

ThanLongKa
26-06-12, 09:33 PM
Thế này mới đau,20h45 phút lang thang trên diendan chém gió. Tưởng mình gặp may thì đến 8h50 disconect, 21h00 conectting oh ya có mạng rồi vào last hit thui.( VNG :đừng vội mừng nha) 1 phút sau dis tiếp mãi 21h10 mới được vào thì làm được em 52van.'' VNG bù lỗ cho mình đây''.( VNG: Cứ chờ đấy) y chang 21h22' disconect (Google Chrome không thể tải trang web vì 120.138.72.217 mất quá nhiều thời gian để phản hồi. Trang web có thể ngừng hoạt động hoặc bạn có thể gặp sự cố với kết nối Internet của mình).
Và hiện tại đang chém gió tại đây.

M072136396
26-06-12, 10:04 PM
ai nói do viettel hay FPT-2 mạng lớn ở VN là nguyên nhân ko log in đc vào game, thì xem lại đi. Mình ở nước ngoài, chất lượng cực tốt, mà vẫn lag, và h thì ko vào game đc luôn. nói chung đa số ng chơi ơ nhà thì sẽ lag, chỉ có ra ngoài tiệm cap quang thì mới oke thôi...

Pé chuột lovely
26-06-12, 10:07 PM
h tui là hem vô idlongtuong.zing.vn đc lun . phải qua trang me.zing.vn rồi vô long tướng . chơi trên cái me.zing.vn nó cứ che che mún gì cứ kéo lên kéo xuống mệt quá .
This account has been suspended.
Either the domain has been overused, or the reseller ran out of resources. (

M303909619
26-06-12, 10:58 PM
Chán như con dán mà lại buồn như con chuồn chuồn ..... . Đi làm từ 6h sáng về nhà lúc 6h15p chiều mà ko vào dc Long Tướng . và ko dc nghe nhạc o MP3 cũng như đọc báo o Zing.Vn . May' bác nhà mạng muốn mình bỏ game rùi biet thế ko nạp tiến vao cai Dcom + game LongTuong nỳ. thật là quá bức súc ..... :09::13:
Bước đầu chơi game mà thế này......> Vạn sự khởi đầu nan.... giang nan bắc đầu hơi nản rồi đấy :07:

ThienVuongThuongNo.1
27-06-12, 02:21 AM
ai nản thì nản, nản đến mức bỏ game cũng đc, nhưng mà bỏ thì pm cho mình xin cái acc :D =))