PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Hướng dẫn đầy đủ cho anh em theo đường dame (trảm tướng, ma thần, clear PB, QVCT)

zzNgoaLongTSzz
01-07-12, 13:29
Mình thấy chắc nhiều người theo hướng PK rồi nên khá rõ về vấn đề này rồi, giờ mình lập topic để hướng dẫn mọi người theo đường dame.
a) Thứ nhất đối với người nạp ít một chút (chơi LT không nạp tiền đúng là hơi khó):
- Giai đoạn 5x: Tuyệt đối 5x bạn phải chiêu HHD, HHD dame to nhất trong các tướng tím và nó lại còn được skill buff 1 turn công kích nên dame to và ổn định, slot trung quân còn lại là TST khônng nói các bác chắc cũng biết tại sao rồi. Ngoài ra có thể dùng HHD đến tận 9x mới phải đổi nên rất tiết kiệm==> HHD là tướng quan trọng khi theo đường dame.
Tiền quân Tôn Sách, hậu quân là thái văn cơ buff sĩ khí, điều này cực kì có lợi tại vì khi đánh boss tướng mình sẽ xuất skill trước và khi xuất hiện bạo kích thì sẽ tăng dame rất lớn ==> clear phó bản, QVCT, trảm tướng thuận lợi hơn.
- Giai đoạn 7x: Đối với các bác nào ít tiền minh khuyên là 7x không nên chiêu tướng vàng nếu theo đường dame, có chăng ai dư dả một chút thì chiêu thêm Tào Nhân sẽ giúp ích rất nhiều trong việc vượt phó bản. Tuyệt đối không chiêu Triệu Vân (đỡ kém, né kém) không giúp ích chút nào cho người theo đường dame mà ít tiền đâu.
- Giai đoạn 8x: bỏ TST thay vào đó là Trương Phi, Trương Phi dame to, máu to, nhanh nhẹn cũng tốt sẽ giúp bạn vượt ải dễ dàng hơn rất nhiều và đi hoạt động chắc chắn sẽ cực tốt. Theo đường này tuyệt đối không sài Lữ Bố (không phải tướng dame nhá).
- Giai đoạn 9x: bỏ HHD thay vào đó là Quan Vũ, mình nghĩ nếu với các bạn biết tiết kiệm thì từ 8x-9x để dành hv chiêu QV chắc không khó khăn quá. Lúc này với TP và QV bạn đã thành lập một đội hình siêu dame rồi.
==> Đội hình hợp lí: TVC- TP-QV- (tiền quân tùy các bạn) đảm bảo bạn nạp ít nhưng khi đi hoạt động không hề thua kém mấy người nạp nhiều đâu.
b) Thứ hai đối với các bác nào nạp nhiều một chút (vip 8,9)
- Giai đoạn 5x: như trên nên tiết kiệm giai đoạn này
- Giai đoạn 7x: các bác nên chiêu mộ lục tốn và từ hoảng, lục tốn tuy buff kém TVC nhưng các chỉ số của Lục Tốn đều tốt hơn. Để cho team đều và co nhanh nhẹn tốt nên có Lục Tốn nhưng không bỏ TVC đi (chốc nói tại sao ;)). Các bác vip 8,9 hãy cố gắng đập thiên phú sao cho thỏa mãn điều kiện vào cái Lục Tốn buff luôn ( tẩy vũ khí skill tiên cơ, 4 viên sĩ khí cao 14%, 2 viên si khí trung 12%), các tướng còn lại có đủ 75 si khí để vào cái tất cả buff skill luôn ( 1 con có 1 viên sĩ khí sơ 10%, 5 viên sĩ khí 8%). Khi này không những các bác đi các hoạt động lợi một skill xuất chiêu mà PK cũng không phải là yếu đâu (nhất là với các bác nào PK tiểu kiều không có đủ sĩ khí vào trận xuất chiêu luôn ;)).
Khi đi quái vật công thành bỏ tiền quân thay vào đó là TVC, đảm bảo dame to vô đối (2 hậu, 3 trung nhá). Khi đi phụ bản và trảm tướng từ hoảng cũng có thể xuất ra hợp kích nên rất lợi. Vì một lần hợp kích này nên rất nhiều lần mình đã qua được phụ bản và trảm tướng (kiên trì một chút vì hợp kích có 2.6% thôi ;)).
- Giai đoạn 8x: nên bỏ không chiêu tướng đối với các bác nào thật sự nhiều tiền thì chiêu Trương Phi vô.
- Giai đoạn 9x: chiêu thêm quan vũ như vậy đã xong team rồi đấy.
==> Đội hình : Lục Tốn - TH-QV- (tiền quân nên là Tào Nhân)

Mình giải thích thêm một chút tại sao 7x mình nên chiêu Từ Hoảng luôn với những người nạp nhiều một chút: Từ Hoảng sẽ giúp bạn trảm tướng, vượt phụ bản sớm. Bảo vật và đồ đạc của bạn sẽ lên sớm hơn và khỏe hơn, đợi lên 8x mới chiêu lúc đó hơi muộn.
Cuối cùng là các skill phù hợp cho đường dame ( cường công > dương đông kích tây > phá quân lực)
PS: Bác nào có thắc mắc hay ý kiến gì góp ý nhá cho anh em theo dame được hoàn thiện, đây là một cách đánh không phải là tồi và hợp với người đầu tư ít hơn người khác. Còn đây là team của em: (thuần dame)
http://120.138.72.202/BattleReportPlayer.html?reports/15522/4748/206158434748/1341105826545.dat

Các bạn thảo luận tại đây nhé: http://diendan.zing.vn/showthread.php/3142085-Huong-dan-day-du-cho-anh-em-theo-duong-dame-tram-tuong-ma-than-clear-PB-QVCT.html

thienan11
01-07-12, 13:51
một bài viết hay cho anh em danh tiền quân

dangtamsdc
01-07-12, 13:54
thanks bạn nhiều lắm, đang định theo đường dame mà ko có ai tư vấn giúp:)

meo_vute
01-07-12, 13:56
mình bây giờ đang 7x, dự định sẽ chiêu truơng phi,nhưng trước mình ko chiệu HHD, vậy có thể để char-TST-Tp và tiền quân TS+ TVC vậy đội hình pk này gặp tk ra skill trước tiên có phải ko còn cơ hội thắng...mong chủ thớt chia sẻ giúp mình :)) vì bên ser mình chơi nhiều người dồn tốc tk những 10 11k ,với tốc độ đó thì trung quân ko đủ sk mà ra skill đc :((

G.Dragon2
01-07-12, 13:57
Kiếm đc đống sĩ khí cũng tón kém lắm nhỉ , nhìn oánh hay quá

ZzRinzZ
01-07-12, 14:07
1 bài viết rất ý nghĩa......................... đủ 30 char chưa nhỉ @.@

M872866010
01-07-12, 14:42
híc hơi sai lầm trong việc chọn Hoàng Trung. biết vậy chọn HHĐ dành tiền gọi con tào nhân cũng đc. tại mình xem cái chỉ số hơi yếu so với tướng vàng 7x nên không muốn chiêu :L

---------- Post added at 02:42 PM ---------- Previous post was at 02:39 PM ----------

bạn cho mình hỏi. Mình Vip 5 nên chiêu đội hình NTN thì đẹp nhất (dame) nhé còn PK chắc nằm top 70 là ổn @@

LuBeo
01-07-12, 15:02
kiếm du? đống sỉ khí đó mấy chai nhỷ:o

M715296229
01-07-12, 15:07
Về lý thuyết thì là vậy, nhưng chiêu đội hình dame với người đầu tư ít thì lại nảy sih vấn đê đồ cho tướng... 2 tướng trung + 1 chủ tướng là đã ks 1 đống đồ của nhau rồi chưa kể ks thiên phú lực chính xác, mẫn các kiểu...mà đội hình dame như thế mà ko có đồ đi pk đảm bảo thọt, ko có đồ cũng khó đi phụ bản luôn... thọt lên thọt xuống chung quy cũng vì ko đầu tư... suy ra đội hình dame còn cần đầu tư gấp mấy đội hình pk...chỉ đc cái lợi đi qvct mà đội hình pk nuôi kèm theo 1 em dame đi qvct cũng không hề kém...

zzNgoaLongTSzz
01-07-12, 15:08
mình bây giờ đang 7x, dự định sẽ chiêu truơng phi,nhưng trước mình ko chiệu HHD, vậy có thể để char-TST-Tp và tiền quân TS+ TVC vậy đội hình pk này gặp tk ra skill trước tiên có phải ko còn cơ hội thắng...mong chủ thớt chia sẻ giúp mình :)) vì bên ser mình chơi nhiều người dồn tốc tk những 10 11k ,với tốc độ đó thì trung quân ko đủ sk mà ra skill đc :((
Thật sự đã theo dame thì không thể pk bằng người khác được, cái đó phải chấp nhận vì mình đi phụ bản và đi quái vật đã hơn người ta rồi, còn bạn muốn khắc chế tiểu kiều chỉ có Khương Duy thay cho TST, nếu không bạn phải ép thiên phú như mình nói để đủ thiên phú cho tướng chính mình xuất skill dương đông kích tây chạy tiểu kiều ngay turn đầu. Còn với những người full sĩ khí tiểu kiều ngay từ đầu thì hết cách :07:

híc hơi sai lầm trong việc chọn Hoàng Trung. biết vậy chọn HHĐ dành tiền gọi con tào nhân cũng đc. tại mình xem cái chỉ số hơi yếu so với tướng vàng 7x nên không muốn chiêu :L

---------- Post added at 02:42 PM ---------- Previous post was at 02:39 PM ----------

bạn cho mình hỏi. Mình Vip 5 nên chiêu đội hình NTN thì đẹp nhất (dame) nhé còn PK chắc nằm top 70 là ổn @@

Bạn chiêu như mình nói cách một thôi vì bạn chiêu Hoàng Trung rồi nên rất khó theo dame, bạn vip 5 mà không chiêu HHD thì rất khó, bạn bỏ HT đi thì tiếc mà vương thì tội. Một là chấp nhận theo PK thôi ==> đỡ phải đầu tư lại, hai là chịu khó chiêu mộ lại HHD roi cày lại không phải chiêu từ hoảng bù vào mới theo dame được.

M872866010
01-07-12, 15:47
vậy bạn cho mình hỏi Mình Víp 5 (nạp đúng 500K) hạng đấu trường 7x QVCT hạng 20 như vậy có ổn không? Hay là...tiền mất tật mang?

M647456578
01-07-12, 15:50
Về lý thuyết thì là vậy, nhưng chiêu đội hình dame với người đầu tư ít thì lại nảy sih vấn đê đồ cho tướng... 2 tướng trung + 1 chủ tướng là đã ks 1 đống đồ của nhau rồi chưa kể ks thiên phú lực chính xác, mẫn các kiểu...mà đội hình dame như thế mà ko có đồ đi pk đảm bảo thọt, ko có đồ cũng khó đi phụ bản luôn... thọt lên thọt xuống chung quy cũng vì ko đầu tư... suy ra đội hình dame còn cần đầu tư gấp mấy đội hình pk...chỉ đc cái lợi đi qvct mà đội hình pk nuôi kèm theo 1 em dame đi qvct cũng không hề kém...
Nói năng lăng nhăng. Chơi Quân Sư KS quái j`. Bảo đi PK thọt lên thọt xuống àk, Nhìn dame đi rồi thấy, Chỉ có điều chính xác phải trên 140% (6 viên thiên phú CX 4 cũng ko là vấn đề khó).

bgkhanh
01-07-12, 15:53
Đội hình của bạn khá hay.Mình kinh tế cũng ít giờ VIP 5.Mình mới chiêu mộ Tiểu Kiều.PK thì tốt nhưng theo phó bản thì hơi yếu 1 chút.Mình muốn hỏi bạn là:
Đội hình Tiểu Kiều - HHD-Tướng Chính - HHU- TS.
Bây giờ mình để lên 80 để chiêu mộ Truơng Phi thay HHU.Theo bạn đội hình như thế thì có tham gia hoạt động tốt không?
Mình bây giờ mới LV 75 liệu có nên chiêu mộ luôn Tử Hoàng không?

zzNgoaLongTSzz
01-07-12, 16:03
Đội hình của bạn khá hay.Mình kinh tế cũng ít giờ VIP 5.Mình mới chiêu mộ Tiểu Kiều.PK thì tốt nhưng theo phó bản thì hơi yếu 1 chút.Mình muốn hỏi bạn là:
Bây giờ mình để lên 80 để chiêu mộ Truơng Phi thay HHU.Theo bạn đội hình như thế thì có tham gia hoạt động tốt không?
Bạn đến 75 rối không nên chiêu từ hoảng nữa, chiêu Trương Phi thì đảm bảo tham gia hoạt động tốt bạn ah, nhưng như vậy sẽ không hợp với tiểu kiều đâu, bạn nên chiêu lữ bố thì thích hợp hơn để theo pk như thế tiết kiệm hơn. Còn nếu bạn xác định chiêu Trương Phi theo đường dame bạn có TVC thay cho TK lúc đi hoạt động sẽ tốt hơn, HHU kiểu gì cũng nên bỏ dame yếu mà.

---------- Post added at 04:03 PM ---------- Previous post was at 04:02 PM ----------

vậy bạn cho mình hỏi Mình Víp 5 (nạp đúng 500K) hạng đấu trường 7x QVCT hạng 20 như vậy có ổn không? Hay là...tiền mất tật mang?

Mình thấy như vậy là tạm ổn rồi mình không biết bạn sever nào nên còn tùy sever đầu tư mới đánh giá được là có hiệu quả hay không.

M872866010
01-07-12, 16:04
Bạn đến 75 rối không nên chiêu từ hoảng nữa, chiêu Trương Phi thì đảm bảo tham gia hoạt động tốt bạn ah, nhưng như vậy sẽ không hợp với tiểu kiều đâu, bạn nên chiêu lữ bố thì thích hợp hơn để theo pk như thế tiết kiệm hơn. Còn nếu bạn xác định chiêu Trương Phi theo đường dame bạn có TVC thay cho TK lúc đi hoạt động sẽ tốt hơn, HHU kiểu gì cũng nên bỏ dame yếu mà.

---------- Post added at 04:03 PM ---------- Previous post was at 04:02 PM ----------

Mình thấy như vậy là tạm ổn rồi mình không biết bạn sever nào nên còn tùy sever đầu tư mới đánh giá được là có hiệu quả hay không.

mình bên vương long. có đại ca AnhThy híc một mình cân Sever chán...

¶Bad»«¶Boy
01-07-12, 16:09
NgoaLongTS xin cho hỏi là mình đã 8x nhưng đã lỡ chiêu tiểu kiều, đã có HHD nhưng muốn chơi thử dame như bạn. Mình đã vip 7 không biết chỉnh sửa thế nào để hay hơn. Đội hình mình là: TS-char-HHU-TVC-TK và dự định lấy Lữ Bố.Xếp hạng ổn định trong đấu trường là top 20 còn trảm tướng thì kẹt ở Lữ Mông.Theo bạn có nên tiếp tục đội hình pk hay chuyển qua dame và phải chỉnh sửa thế nào.Tks nhiều!!!!

M715296229
01-07-12, 16:09
Nói năng lăng nhăng. Chơi Quân Sư KS quái j`. Bảo đi PK thọt lên thọt xuống àk, Nhìn dame đi rồi thấy, Chỉ có điều chính xác phải trên 140% (6 viên thiên phú CX 4 cũng ko là vấn đề khó).

thế 2 trung quân mà là dame ( mãnh tướng ) thì không ks đồ của nhau ? ko ks thiên phú của nhau ? riêng 2 cái thuơng cường hóa max theo lv của chủ tướng đã là tốn kém rồi chưa kể thêm thiên phú lực cho mỗi con ( 6 viên cx 4 ko phải vấn đề nhưng 2 con là 12 viên và chủ tướng cũng cần chính xác đấy ? đi pk mà muốn đánh trước thì tốc phải cao hơn nó >> cướng hóa giày 2 con + tăng thêm mẫn cho cả 2 con luôn, như thế ko tốn ?? còn xuất chiêu sau thì ăn nguyên cái dame trung quân vào mặt, muốn sống trong 1 turn đấy lại phải ch max đai, 2 trung tức là 2 cái đai và đồng thời ks mẹ nó luôn thiên phú sinh lực?? như thế ********* tốn ??

zzNgoaLongTSzz
01-07-12, 16:11
Thứ nhất khi nếu chọn quân sư thì sẽ không bị ks đồ nhiều, thứ hai bạn bảo rằng khó đi phụ bản là không đúng, theo đường dame luôn đi phụ bản tốt nhất có thể với những người cùng một mức đầu tư. Bạn bảo là đội hình nào mà không cần thiên phú lực, mẫn chính xác đội hình PK mà bạn không có thiên phú thử hỏi Pk lại được ai. Không biết mọi người có chú ý không trong tìm vàng thiên phú lực luôn có xác suất ra cao hơn thiên phú trí(Mình tìm vàng full lv7 trí thì đã full 1 con lv 7 lực và 1 con có cả lv 6 lẫn 7 lực). Đội hình dame đầu tư ít hơn tại sao vậy: không phải đầu tư quá nhiều thiên phú để qua phụ bản, với cùng một lượng thiên phú bạn luôn đứng trên những người PK trong hoạt động như vậy rõ ràng bạn được nhiều nguyên liệu hơn để chế đồ với cùng một mức đầu tư.

M715296229
01-07-12, 16:12
Suy nghĩ 1 chút sẽ thấy người ko có tiền chơi đội hình pk và người ko có tiền chơi đội hình dame người nào tốn kém hơn và hiệu quả thì chưa biết ai hơn ai đâu ? ở đây chủ topic nói những người chơi ít mà vip 5 vip 6 , 7x 8x đã có liên xiên tướng vàng thì mình không nói nữa nhé ?

hanhnds
01-07-12, 16:14
Mình thấy chắc nhiều người theo hướng PK rồi nên khá rõ về vấn đề này rồi, giờ mình lập topic để hướng dẫn mọi người theo đường dame.
a) Thứ nhất đối với người nạp ít một chút (chơi LT không nạp tiền đúng là hơi khó):
- Giai đoạn 5x: Tuyệt đối 5x bạn phải chiêu HHD, HHD dame to nhất trong các tướng tím và nó lại còn được skill buff 1 turn công kích nên dame to và ổn định, slot trung quân còn lại là TST khônng nói các bác chắc cũng biết tại sao rồi. Ngoài ra có thể dùng HHD đến tận 9x mới phải đổi nên rất tiết kiệm==> HHD là tướng quan trọng khi theo đường dame.
Tiền quân Tôn Sách, hậu quân là thái văn cơ buff sĩ khí, điều này cực kì có lợi tại vì khi đánh boss tướng mình sẽ xuất skill trước và khi xuất hiện bạo kích thì sẽ tăng dame rất lớn ==> clear phó bản, QVCT, trảm tướng thuận lợi hơn.
- Giai đoạn 7x: Đối với các bác nào ít tiền minh khuyên là 7x không nên chiêu tướng vàng nếu theo đường dame, có chăng ai dư dả một chút thì chiêu thêm Tào Nhân sẽ giúp ích rất nhiều trong việc vượt phó bản. Tuyệt đối không chiêu Triệu Vân (đỡ kém, né kém) không giúp ích chút nào cho người theo đường dame mà ít tiền đâu.
- Giai đoạn 8x: bỏ TST thay vào đó là Trương Phi, Trương Phi dame to, máu to, nhanh nhẹn cũng tốt sẽ giúp bạn vượt ải dễ dàng hơn rất nhiều và đi hoạt động chắc chắn sẽ cực tốt. Theo đường này tuyệt đối không sài Lữ Bố (không phải tướng dame nhá).
- Giai đoạn 9x: bỏ HHD thay vào đó là Quan Vũ, mình nghĩ nếu với các bạn biết tiết kiệm thì từ 8x-9x để dành hv chiêu QV chắc không khó khăn quá. Lúc này với TP và QV bạn đã thành lập một đội hình siêu dame rồi.
==> Đội hình hợp lí: TVC- TP-QV- (tiền quân tùy các bạn) đảm bảo bạn nạp ít nhưng khi đi hoạt động không hề thua kém mấy người nạp nhiều đâu.
- Giai đoạn 7x: các bác nên chiêu mộ lục tốn và từ hoảng, lục tốn tuy buff kém TVC nhưng các chỉ số của Lục Tốn đều tốt hơn. Để cho team đều và co nhanh nhẹn tốt nên có Lục Tốn nhưng không bỏ TVC đi (chốc nói tại sao ;)). Các bác vip 8,9 hãy cố gắng đập thiên phú sao cho thỏa mãn điều kiện vào cái Lục Tốn buff luôn ( tẩy vũ khí skill tiên cơ, 4 viên sĩ khí cao 14%, 2 viên si khí trung 12%), các tướng còn lại có đủ 75 si khí để vào cái tất cả buff skill luôn ( 1 con có 1 viên sĩ khí sơ 10%, 5 viên sĩ khí 8%). Khi này không những các bác đi các hoạt động lợi một skill xuất chiêu mà PK cũng không phải là yếu đâu (nhất là với các bác nào PK tiểu kiều không có đủ sĩ khí vào trận xuất chiêu luôn ;)).
Khi đi quái vật công thành bỏ tiền quân thay vào đó là TVC, đảm bảo dame to vô đối (2 hậu, 3 trung nhá). Khi đi phụ bản và trảm tướng từ hoảng cũng có thể xuất ra hợp kích nên rất lợi. Vì một lần hợp kích này nên rất nhiều lần mình đã qua được phụ bản và trảm tướng (kiên trì một chút vì hợp kích có 2.6% thôi ;)).
- Giai đoạn 8x: nên bỏ không chiêu tướng đối với các bác nào thật sự nhiều tiền thì chiêu Trương Phi vô.

Mình giải thích thêm một chút tại sao 7x mình nên chiêu Từ Hoảng luôn với những người nạp nhiều một chút: Từ Hoảng sẽ giúp bạn trảm tướng, vượt phụ bản sớm. Bảo vật và đồ đạc của bạn sẽ lên sớm hơn và khỏe hơn, đợi lên 8x mới chiêu lúc đó hơi muộn.
Cuối cùng là các skill phù hợp cho đường dame ( cường công > dương đông kích tây > phá quân lực)
PS: Bác nào có thắc mắc hay ý kiến gì góp ý nhá cho anh em theo dame được hoàn thiện, đây là một cách đánh không phải là tồi và hợp với người đầu tư ít hơn người khác. Còn đây là team của em: (thuần dame)
http://120.138.72.202/BattleReportPlayer.html?reports/15522/4748/206158434748/1341105826545.dat
mình thấy bài viết rất hay. Nhưng mình có ý chiêu thêm Tư Mã Ý để dame tiền quân thay thế cho Cam Ninh được không bạn? Tư vấn giúp mình với đội hình hiện tại của mình la TS -TVC - TP - Char - CN tính thay CN lấy Tư Mã Ý vs thay TS lấy Tào Nhân. Vs có nên chiêu khương duy để khống chế tiểu kiều không vì hiện tại mình đang đi theo đường chuyên dame dùng skill dương đông kích tây để đánh. Mong phản hồi từ bạn :U

M872866010
01-07-12, 16:15
thế 2 trung quân mà là dame ( mãnh tướng ) thì không ks đồ của nhau ? ko ks thiên phú của nhau ? riêng 2 cái thuơng cường hóa max theo lv của chủ tướng đã là tốn kém rồi chưa kể thêm thiên phú lực cho mỗi con ( 6 viên cx 4 ko phải vấn đề nhưng 2 con là 12 viên và chủ tướng cũng cần chính xác đấy ? đi pk mà muốn đánh trước thì tốc phải cao hơn nó >> cướng hóa giày 2 con + tăng thêm mẫn cho cả 2 con luôn, như thế ko tốn ?? còn xuất chiêu sau thì ăn nguyên cái dame trung quân vào mặt, muốn sống trong 1 turn đấy lại phải ch max đai, 2 trung tức là 2 cái đai và đồng thời ks mẹ nó luôn thiên phú sinh lực?? như thế ********* tốn ??
híc đúng rùi. vậy con Hoàng Trung có cần quá nhiều Thiên Phú Lực không vậy bạn?

zzNgoaLongTSzz
01-07-12, 16:21
NgoaLongTS xin cho hỏi là mình đã 8x nhưng đã lỡ chiêu tiểu kiều, đã có HHD nhưng muốn chơi thử dame như bạn. Mình đã vip 7 không biết chỉnh sửa thế nào để hay hơn. Đội hình mình là: TS-char-HHU-TVC-TK và dự định lấy Lữ Bố.Xếp hạng ổn định trong đấu trường là top 20 còn trảm tướng thì kẹt ở Lữ Mông.Theo bạn có nên tiếp tục đội hình pk hay chuyển qua dame và phải chỉnh sửa thế nào.Tks nhiều!!!!
Bạn lấy lữ bố là team pk rất ổn rồi, theo mình bạn đã trót rồi thì theo lữ bố luôn thôi, mất cái này thì bạn sẽ đánh long điện và trục lộc tốt hơn để bù lại vậy. Việc trảm tướng bạn bị kẹt thứ nhất bạn phải có thiên phú mẫn đủ để đánh trước bọn tướng nó, Lữ Mông bạn nên chọn chiêu dương đông kích tây, có lỗ túc phía sau để khóa hậu quân của nó lại. Điều quan trọng nữa với những người thiên phú ít thì phải có tiền quân tốt, như bạn thì tốt nhất đợi 9x chiêu Điển Vi vậy. Khuyên bạn không nên đổi sang dame nữa vì bạn vip 7 đổi sang sẽ rất tốn kém mà mất đi những gì bạn đã tạo dựng được.

---------- Post added at 04:21 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

Bạn lấy lữ bố là team pk rất ổn rồi, theo mình bạn đã trót rồi thì theo lữ bố luôn thôi, mất cái này thì bạn sẽ đánh long điện và trục lộc tốt hơn để bù lại vậy. Việc trảm tướng bạn bị kẹt thứ nhất bạn phải có thiên phú mẫn đủ để đánh trước bọn tướng nó, Lữ Mông bạn nên chọn chiêu dương đông kích tây, có lỗ túc phía sau để khóa hậu quân của nó lại. Điều quan trọng nữa với những người thiên phú ít thì phải có tiền quân tốt, như bạn thì tốt nhất đợi 9x chiêu Điển Vi vậy. Khuyên bạn không nên đổi sang dame nữa vì bạn vip 7 đổi sang sẽ rất tốn kém mà mất đi những gì bạn đã tạo dựng được.

M715296229
01-07-12, 16:23
híc đúng rùi. vậy con Hoàng Trung có cần quá nhiều Thiên Phú Lực không vậy bạn?

ý kiến cá nhân mình là đội hình 1 3 1 ko cần biết là dame tiền hay đame trung quân đều tốn kém và hiệu quả chưa chắc cao hơn, bài viết của bạn chủ topic mình chả có ý phê phán gì vì bạn nói khá chính xác rồi nhưng tuyệt đối không phải là áp dụng cho người ít tiền chơi...mà nếu các bạn nói vip 5 6 nạp là ít thì thôi, mình chịu không nói đến nữa.

Còn trả lời cho bạn về cái con hoàng trung, nếu bạn chơi 1 3 1 khỏi nói đến nhé ? còn chơi 2 2 1 thì mình chả hiểu nó ks thiên phú lực cái quái gì ? và bạn chiêu hoàng trung làm cái gì ?

o0TraDa
01-07-12, 16:29
bạn Ngoa Long có thể post ảnh từng dame các nhân vật của mình đc không mình cũng định đi theo hướng của bạn.Với đội hình như của bạn Top 20 Đấu trường ở sv mình là quá dễ.Còn HTC chắc cũng oke mình đang cày con TVC lên 7x để buff lấy sĩ khí cho chủ tướng ra skill Dương Đông Kích Tây ở turn đầu.QVCT thì khỏi nói dễ dàng top rồi :D.Mà cho mình hỏi quần hùng trục lộc team bạn có ổn ko ngày kiếm đc bao hồn V

zzNgoaLongTSzz
01-07-12, 16:46
Suy nghĩ 1 chút sẽ thấy người ko có tiền chơi đội hình pk và người ko có tiền chơi đội hình dame người nào tốn kém hơn và hiệu quả thì chưa biết ai hơn ai đâu ? ở đây chủ topic nói những người chơi ít mà vip 5 vip 6 , 7x 8x đã có liên xiên tướng vàng thì mình không nói nữa nhé ?
Nếu biết chơi thì vip 5, vip 6 lên 7x các bạn hoàn toàn có thể chiêu được một tướng vàng cái này chắc rất nhiều topic hướng dẫn rồi, Giờ có thêm trục lộc nữa mình nghĩ hoàn toàn nằm trong khả năng 10 cấp chiêu được một tướng vàng cái quan trọng các bạn cường hóa đồ vừa phải, tiêu tiền đúng lúc đúng chỗ thôi. Còn nói về hiệu quả thì thật khó so sánh mỗi đường có một ưu và nhược điểm riêng, bạn theo dame chấp nhận pk kém trục lộc kem, theo pk chấp nhận hoạt động kém (cùng mức đầu tư nhá). Còn về tốn kém thì các bạn phải tùy thuộc vào túi tiền của mình mà build đồ với tướng, đừng nhìn theo người khác mà nghĩ mình cũng phải thế.

mình thấy bài viết rất hay. Nhưng mình có ý chiêu thêm Tư Mã Ý để dame tiền quân thay thế cho Cam Ninh được không bạn? Tư vấn giúp mình với đội hình hiện tại của mình la TS -TVC - TP - Char - CN tính thay CN lấy Tư Mã Ý vs thay TS lấy Tào Nhân. Vs có nên chiêu khương duy để khống chế tiểu kiều không vì hiện tại mình đang đi theo đường chuyên dame dùng skill dương đông kích tây để đánh. Mong phản hồi từ bạn :U
Tư Mã Ý là hậu quân mà bạn, bạn nên thay Lục Tốn thì hơn, Lục Tốn đánh tiền quân dame cũng tốt mà lại buff sĩ khí tốt cho phụ bản nữa, nếu bạn có đủ tiềm lực thì bạn chiêu Khương Duy khống chế tiểu kiều thì khả năng Pk của bạn sẽ tôt hơn nhiều. Như bạn nên build theo kiểu Khương Duy- Lục Tốn - Char-Trương Phi- Tào Nhân đảm bảo bạn sẽ tốt cả pk lẫn dame

---------- Post added at 04:46 PM ---------- Previous post was at 04:36 PM ----------

bạn Ngoa Long có thể post ảnh từng dame các nhân vật của mình đc không mình cũng định đi theo hướng của bạn.Với đội hình như của bạn Top 20 Đấu trường ở sv mình là quá dễ.Còn HTC chắc cũng oke mình đang cày con TVC lên 7x để buff lấy sĩ khí cho chủ tướng ra skill Dương Đông Kích Tây ở turn đầu.QVCT thì khỏi nói dễ dàng top rồi :D.Mà cho mình hỏi quần hùng trục lộc team bạn có ổn ko ngày kiếm đc bao hồn V
Hix chẳng biết post ảnh thế nào cả bạn có thể hướng dẫn mình vụ này mình sẽ post lên cho bạn xem. Còn mình có thể đứng top 10 ở sever mình và đang ở trong nhóm Kim Cuơng ngày được 300 quân lệnh đều đều, nhưng mà lên cấp nữa đại sư chắc là khó khăn rồi.

[Yadree]T22ĐBH
01-07-12, 16:58

Đi tiếp lên 8x mua Trương Phi...

ZzRinzZ
01-07-12, 17:16
NgoaLong có thẻ góp ý giúp mình đc ko ... hiện tại mình nằm trong top 10 của suy quý long ... 1 sv mới .... mình chuẩn bị úp 70 ... đội hình của mình khi pk thì mình bỏ lổ túc - TVC - tướng chính mình là cung thủ - HHU - TS .... còn đi Quái vật và tâm ma thì mình bỏ TST vào ... cũng lọt vào top 5 quái vật và top 4 tâm ma ... lên 7x mình ko bik nên chiu mộ thêm cái gì hay là nên úp ngựa hay là đập tpt nữa ... mong pro NgoaLong góp ý kiến giúp mình :)

zzNgoaLongTSzz
01-07-12, 17:23
NgoaLong có thẻ góp ý giúp mình đc ko ... hiện tại mình nằm trong top 10 của suy quý long ... 1 sv mới .... mình chuẩn bị úp 70 ... đội hình của mình khi pk thì mình bỏ lổ túc - TVC - tướng chính mình là cung thủ - HHU - TS .... còn đi Quái vật và tâm ma thì mình bỏ TST vào ... cũng lọt vào top 5 quái vật và top 4 tâm ma ... lên 7x mình ko bik nên chiu mộ thêm cái gì hay là nên úp ngựa hay là đập tpt nữa ... mong pro NgoaLong góp ý kiến giúp mình :)
Mình vẫn mong các bạn dù theo pk hay theo dame đều nên chiêu HHD vì HHD rất tốt cho các hoạt động lại rẻ nữa. Trước mắt nếu có tiền thì bạn rung cấy để nuôi ngựa một cách đều đặn sao cho lên tầm hỏa ngưu là được. Tpt nếu mà có khả năng đập thì đập được bao nhiêu tốt bấy nhiêu nhưng vẫn ưu tiên rung tiền nuôi ngựa. Nếu theo PK thì 7x chiêu tiểu kiều, theo dame thì bạn có thể theo hướng dẫn của mình ở trên. Chúc bạn luôn giữ được top.

ZzRinzZ
01-07-12, 17:29
tk bạn .... chiều nay mới ăn con ma thần + tiền còn lại đc 300v tính chiêu HHD ... nhìn con ngọ gần lên bằng lăng nên ngứa tay đập sạch ... mình mún theo đội hình của pro NgoaLong ... mình thik mãnh tướng ... vì mình mới vip 6 ... mình sợ sau này 3 con sẻ ks tpt lực vs nhau nên mới mạo muội hỏi ý kiến của pro !!!

hugomui
01-07-12, 18:02
Theo chủ topic nói, thì mình thấy chủ yếu là thiên phú sĩ khí cao, nhưng đối với những bạn nap ít thì rất khó pk, đi pb cao

justinpiggy
01-07-12, 18:04
Có 1 chỗ ở đội hình của Chủ topic là vì ông ấy đi mưu sĩ nên dame trung quân sẽ mạnh tuyệt đối.Vì sao?Vì khi bạn chọn mưu sĩ tăng dame = tpt trí và 2 em còn lại xài lực rất khỏe.Đội hình phát huy hết tác dụng khi char là mưu sĩ.Còn đối với xạ thủ hay mãnh tướng.thì việc share tpt lực ra khiến dame không cao nữa.Vì vậy mình xin góp ý 1 chút đối với các bạn là char là xạ thủ or mãnh tướng là.Nếu đã chọn tào nhân thì nên chọn hậu quân tấn công tiền quân vơi chỉ số cao 1 chút để tận dụng hết khoản dame trí ấy sẽ tốt hơn.TVC buff thì rất ok.Nhưng có điều kiện thì nên chọn quách gia sẽ giúp bạn dame khá tốt và buff cho tiền quân máu.Vì đi phụ bản việc ra skill ngay turn đầu cũng không phải là quan trọng lắm nên ko nhất thiết là buff sĩ khí.:)

TuyệtĐỉnhChémGió
01-07-12, 18:57

Xl bạn cho mình hỏi tý mình ko xài hạ hầu đôn mà xài hạ hầu uyên có đc kô vậy. mình đang đi theo hướng dame bao gồm
Tiền quân:Tôn sách
Trung quân:Tướng chính. Thái sử từ.Hạ hầu uyên.
Hậu quân: Pk thì xài Bàng thống. boss.ải.quái vật xài TVC
bạn xem đội hình như mình cần thay đổi gì kô và có nên thay HHU=HHD ko bạn.Tks bạn nhiều

nguyenviet94
01-07-12, 19:14
à vâng nhưng có 1 vấn đề giành cho các bạn là nếu chơi theo team này thì 3x người ta xài vk tím thì mình xài vk xanh, 5x thì lại phải xài vk 3x....;)nói chung là như mình 77 mà mới kiếm đc 1 cây thương.....

¶Bad»«¶Boy
01-07-12, 19:16

TKS Bạn nhiều nhá!!!!!!!!!!(Đủ 30 char chưa ta)

toviphu
01-07-12, 19:39
ĐỐi với mình thì cách này làm không nỗi rùi 1 con tướng Vàng bèo lắm cũng 3k~4k vạn bạc mà không nạp thì 3 4k vạn bạc lấy đâu ra bây h có để dành đủ đi thì đồ đạc yếu oánh không lại cũng như không. Hồi chiều trong QHTL mình có gặp 1 người 7x có tướng Từ Hoảng nhìn hết cả hồn tưởng đâu thua dòi nhưng dâu 2 hit của CT+HHU đi lun nguyên hàng Trung Quân đó là lý do dành tiền chiêu tướng mà không up đồ rồi rốt cuộc cũng = 0

Azmodan
01-07-12, 19:40
Theo mình các bạn ko cần phải đắn đo nhiều. Cứ làm 1 em như ảnh dưới thì ải nào cũng qua được :15:
Nhớ là mỗi ngày chịu khó cúng rượu 500 vàng nhé!

justinpiggy
01-07-12, 19:45
ĐỐi với mình thì cách này làm không nỗi rùi 1 con tướng Vàng bèo lắm cũng 3k~4k vạn bạc mà không nạp thì 3 4k vạn bạc lấy đâu ra bây h có để dành đủ đi thì đồ đạc yếu oánh không lại cũng như không. Hồi chiều trong QHTL mình có gặp 1 người 7x có tướng Từ Hoảng nhìn hết cả hồn tưởng đâu thua dòi nhưng dâu 2 hit của CT+HHU đi lun nguyên hàng Trung Quân đó là lý do dành tiền chiêu tướng mà không up đồ rồi rốt cuộc cũng = 0

Bạn có thể thu xếp thế này.Trục lộc kiếm trục lộc lệnh,còn bạc vẫn tích nếu đã hết event up ngựa ăn tiên quả.Chỉ cường hóa đồ vào các time có ưu đải cụ thế là giảm 20% bạc or tăng 20% bạo kích up lvl đồ.như thế sẽ khá tiết kiệm.việc còn lại là đừng nghịch bạc.Mà dồn lại để ott kiếm tướng.Lên lvl càng cao đồ ch càng mắc nên việc ch đồ thường xuyên thì không thể.Bạn ít nạp thì nên quyết định 1 đồi hình mình thích rồi build thẳng tay.đừng nghĩ nhiều qua lại rồi chuyển qua lại thì k chịu nổi đâu.team chủ topic nói là ổn để đi dame rồi đấy.:)

1vodoithu123pro
01-07-12, 20:32
Theo mình các bạn ko cần phải đắn đo nhiều. Cứ làm 1 em như ảnh dưới thì ải nào cũng qua được :15:

pts à =]]
kái nì mới ra chưa đc 1 tháng mà có con tướng cam :D
1 ngày cúng 500 vàng đc 30 hc=> 1 tháng mới có , nếu trong top cùng lắm hơn nửa tháng mà kái nì ra chưa đc nửa thàng mà đc em cam :))
chém gió kinh

o0TraDa
01-07-12, 22:11
ai cho hỏi cái khi GCL xuất skill trước rồi bị tiểu kiều bên đich xuất skill vào trung quân thì bên trung quân mình có mất sĩ khí ko nhỉ

M647456578
01-07-12, 22:12
chơi vậy nghỉ mẹ đi cho sướng. thế 2 hậu quân ko ks thiên phú trí à. vậy để mình con chủ tứong chơi luôn cho sướng, khỏi ks ai

M536010154
01-07-12, 22:49
mình vip 10 nên TV cũng khá ổn lv 77 có từ hoảng và HHĐ rồi

hậu quân là lục tốn buff skill turn đầu .tiền quân là TV dame QVCT hơn 20k máu theo bạn có nên bỏ TV thay vào TVC ko vì mình lỡ thả TVC đi rồi

cho mình hỏi luôn đồ mình có 6 slot khảm ngọc thì tp lực - bạo - chính xác - sinh lực - mẫn là 5 slot rồi .mình có 2 ngọc sĩ khí thánh linh và 1 ngọc lv 5 = 10% mình khảm vào 3 đồ vậy là 3 đồ sẽ full slot ngọc .còn 3 đồ còn 1 slot nữa theo bạn khảm ngọc phá kick vào hay khảm thêm 3 ngọc sĩ khí nữa vì mình thấy bảo sĩ khí càng cao skill càng mạnh. Hỏi bạn là khảm sĩ khí vào 3 đồ còn lại mạnh hơn hay khảm phá kick vào mạnh hơn.

Thanks bạn

thanhvu2710
01-07-12, 23:32
sao minh ko chon tieu kieu nhi ,nếu đi hoạt động thi tiểu kiều hay hơn lục tốn chứ

---------- Post added at 11:32 PM ---------- Previous post was at 11:17 PM ----------

chủ topic trả lời giùm mình câu hỏi này ,đội hình của mình là tướng 9 ,hạ hầu đôn ,cam ninh ,thái vân cơ và chu thái ,minh theo đường dame ,mình 7x zuj nên mình cần thay đổi như thế nào ,mong bạn góp ý jum mình ,thank

zzNgoaLongTSzz
01-07-12, 23:34
mình vip 10 nên TV cũng khá ổn lv 77 có từ hoảng và HHĐ rồi

hậu quân là lục tốn buff skill turn đầu .tiền quân là TV dame QVCT hơn 20k máu theo bạn có nên bỏ TV thay vào TVC ko vì mình lỡ thả TVC đi rồi

cho mình hỏi luôn đồ mình có 6 slot khảm ngọc thì tp lực - bạo - chính xác - sinh lực - mẫn là 5 slot rồi .mình có 2 ngọc sĩ khí thánh linh và 1 ngọc lv 5 = 10% mình khảm vào 3 đồ vậy là 3 đồ sẽ full slot ngọc .còn 3 đồ còn 1 slot nữa theo bạn khảm ngọc phá kick vào hay khảm thêm 3 ngọc sĩ khí nữa vì mình thấy bảo sĩ khí càng cao skill càng mạnh. Hỏi bạn là khảm sĩ khí vào 3 đồ còn lại mạnh hơn hay khảm phá kick vào mạnh hơn.

Thanks bạn
Dùng TVC vẫn tốt hơn về mặt QVCT nếu bạn xài bạn sẽ thấy rõ được lợi ích (20k dame nhằm nhò gì đâu so với 200k), khi pk bạn nên cho ngọc phá kích vào, khi dame bạn cho ngọc sĩ khí vào.

-Guardian-
01-07-12, 23:42

:11: Kinh khủng quá. Ở server nào vậy bạn?

zzNgoaLongTSzz
01-07-12, 23:43
sao minh ko chon tieu kieu nhi ,nếu đi hoạt động thi tiểu kiều hay hơn lục tốn chứ

---------- Post added at 11:32 PM ---------- Previous post was at 11:17 PM ----------

chủ topic trả lời giùm mình câu hỏi này ,đội hình của mình là tướng 9 ,hạ hầu đôn ,cam ninh ,thái vân cơ và chu thái ,minh theo đường dame ,mình 7x zuj nên mình cần thay đổi như thế nào ,mong bạn góp ý jum mình ,thank
Đi hoạt động tiểu kiều không so với lục tốn được lục tốn buff sĩ khí liên tục giúp trung quân mình ra skill liên tục và dame to, ngoài ra lục tốn là tướng đánh tiền quân nên dame cũng to hơn TK. Đội hình bạn như trên là tạm ổn rồi, bạn chỉ cần thay được chu thái bằng một tiền quân tốt là được (7x rồi không nên xài tiền quân 3x nữa) chủ yếu để đánh phụ bản. Duy trì đến 8x bạn đổi một trung quân thành Trương Phi là được rồi.

TuyệtĐỉnhChémGió
02-07-12, 01:22
Xl bạn cho mình hỏi tý mình ko xài hạ hầu đôn mà xài hạ hầu uyên có đc kô vậy. mình đang đi theo hướng dame bao gồm
Tiền quân:Tôn sách
Trung quân:Tướng chính. Thái sử từ.Hạ hầu uyên.
Hậu quân: Pk thì xài Bàng thống. boss.ải.quái vật xài TVC
bạn xem đội hình như mình cần thay đổi gì kô và có nên thay HHU=HHD ko bạn.Tks bạn nhiều

chủ thớt kô trả lời đc câu hỏi của mình à

M715296229
02-07-12, 01:28
chơi vậy nghỉ mẹ đi cho sướng. thế 2 hậu quân ko ks thiên phú trí à. vậy để mình con chủ tứong chơi luôn cho sướng, khỏi ks ai

xin lỗi chủ topic vì cứ phải quote lại lời của cái thằng ngu này nhưng thực sự nó cm ngu quá ko nói ko chịu đc. 2 hậu quân chủ yếu lấy cái tốc của giày + ch vũ khí là đủ xài... đánh thái văn cơ thì cần quái gì đến thiên phú trí mà ks với chả ********* ks.Chủ topic nói là đây là b ài hướng dẫn theo đường dame và tao thấy nó chính xác nhưng ko đc tiết kiệm thi tao nói, còn thể loại ngu mà cứ thích phi vào xoắn quẩy thì ********* thèm chấp. còn thích nghỉ thì mày cứ nghỉ ********* ai cản ? mày cho tao hỏi kiếm đồ cho 2 thằng dame trung quânđể đạt hiệu quả tốt khó hơn hay là hậu quân khó hơn ?? cường hóa đồ mày cường hóa cho trung quân nhiêu hơn hay hậu quân nhiều hơn? trả lời xong tự vả vào mồm mình rồi tự trả lời là hậu quân ks tp hay 2 trung quân ks tp của nhau nhiều hơn

M536010154
02-07-12, 02:45

đây là đội hình nửa dame nửa pk rồi còn gì

zzNgoaLongTSzz
02-07-12, 08:31
Sorry chút vì không để ý kỹ, nhưng bạn theo dame thì nên thay HHU bằng HHD, HHU là pk thôi bạn ah. Bạn xài HHD sớm bao nhiêu bạn vượt ải và phụ bản tốt hơn bấy nhiêu, HHU bạn có thể giữ lại pk cũng tạm ổn. Như mình nói ở trên HHD không thể thiếu với người theo đường dame bạn nhé.

o0TraDa
02-07-12, 10:33
ai cho hỏi cái khi Gia Cát Lượng của team mình xuất skill trước rồi bị tiểu kiều bên đich xuất skill vào trung quân thì bên trung quân mình có bị trừ sĩ khí ko nhỉ

justinpiggy
02-07-12, 13:39
ai cho hỏi cái khi Gia Cát Lượng của team mình xuất skill trước rồi bị tiểu kiều bên đich xuất skill vào trung quân thì bên trung quân mình có bị trừ sĩ khí ko nhỉ

Vẫn trừ nha bạn.50 sĩ khí bình thường vì thế 1 số vip của sever 2 ít đi GCL.Top 1 cua sever mình cũng xài GCL dame to vào trung quân.Kháng khống chế rất tốt.Nhưng với 1điều kiện ngọc vượt trội người người chứ ngọc trung bình 6,7 thì GCL có vẻ không nên là sự lựa chọn hoàn hảo khi pick vào đội hình.Thay vào đó nếu xài Khương duy với mẫn khá thì team dame hay team pk cơ hội thắng có vẻ cao hơn.-50 sĩ khí hậu quân địch mà:)

M536010154
02-07-12, 14:03
Mình để lục tốn buff sĩ khí cho cả team lên 100 sĩ khí

mình cũng chỉnh mẫn của TVC chỉ sau lục tốn thôi sao TVC không dame trước mà trung quân mình lại dame trước vậy

Thanks

justinpiggy
02-07-12, 15:04
Mình để lục tốn buff sĩ khí cho cả team lên 100 sĩ khí

mình cũng chỉnh mẫn của TVC chỉ sau lục tốn thôi sao TVC không dame trước mà trung quân mình lại dame trước vậy

Thanks

Nếu gặp tiểu kiều thì toi ngay bạn ơi làm phát trung quân đi 50 sĩ khí rồi con gì.Hic

M536010154
02-07-12, 15:23
Nếu gặp tiểu kiều thì toi ngay bạn ơi làm phát trung quân đi 50 sĩ khí rồi con gì.Hic

ko phải bạn ơi mình dame quái mà

mẫn của mình lần lượt là Lục Tốn - TVC - Tướng Chính - Từ Hoảng - HHĐ

lục tốn mình buff sĩ khí turn đầu cả team 100 sĩ khí (cả TVC) ,mình muốn TVC buff thêm 30 nữa để trung quân dame nhưng trung quân toàn skill trước

hay là ko buff sĩ khí đc như thế

justinpiggy
02-07-12, 15:51
đuoc.team thế di qvct rất tốt.Luc tốn và tvc co ti lệ hợp kích nữa.Nếu co điều kiện tậu 2 em trong tam anh: qv-tb vào thì dame quái rất tốt đấy bạn

---------- Post added at 08:51 AM ---------- Previous post was at 08:50 AM ----------

ko phải bạn ơi mình dame quái mà

mẫn của mình lần lượt là Lục Tốn - TVC - Tướng Chính - Từ Hoảng - HHĐ

lục tốn mình buff sĩ khí turn đầu cả team 100 sĩ khí (cả TVC) ,mình muốn TVC buff thêm 30 nữa để trung quân dame nhưng trung quân toàn skill trước

hay là ko buff sĩ khí đc như thế

khi bạn đi qvct và ma thần bạn có thể chỉnh tốc độ của tvc trước trung quân = đưa ít ngọc mẫn sang.đảm bảo không sao đâu.

Ld_Kundun
02-07-12, 16:08
theo mình thì lên 70 đối với những ai ko có tiền chiêu tử hoàng thì phải chiêu cam ninh thay cho tst, gặp mấy thằng tôn sách và QVCT ko bao giờ đánh hụt. tst càng lên càng biểu lộ điểm yếu là đánh rất tệ do lực và trưởng thành lực quá thấp, skill tăng hệ số ko nhiều, chỉ đc cái buff cho chủ tướng, còn HHĐ thì phải nhận buff 20% của mình thì mạnh hơn tst, vậy nên phải thay tst ngay khi lên 70.

M000882964
02-07-12, 16:50
e chơi ở 1 sv mới sv Trúc Long. hiện h đội hình của e có TS - HHD - HHU - char - từ thử ở hậu quân. h e mún chiêu thêm 1 tướng nữa nhưng e đang phân vân giữa bàng thống vs TVC k biết nên dùng con nào.ai chỉ giúp e vs.e mún lên đc hạng 300 trong thi đấu thui mà bị ng ta đánh lên đánh xuống hoài. ai biết xin chỉ giúp e.e chân thành cảm ơn

M536010154
02-07-12, 17:09
e chơi ở 1 sv mới sv Trúc Long. hiện h đội hình của e có TS - HHD - HHU - char - từ thử ở hậu quân. h e mún chiêu thêm 1 tướng nữa nhưng e đang phân vân giữa bàng thống vs TVC k biết nên dùng con nào.ai chỉ giúp e vs.e mún lên đc hạng 300 trong thi đấu thui mà bị ng ta đánh lên đánh xuống hoài. ai biết xin chỉ giúp e.e chân thành cảm ơn

bỏ từ thứ đi và chiêu cả bàng thống lẫn TVC

M000882964
02-07-12, 17:21
thế chừng sau hàng trung quân của mình nên bỏ con nào?????? hjx

Lee_XichLong
02-07-12, 18:46
Mình mới lên 70 team gồm TS - TST - TC - HHĐ - TVC (BT) giờ mình có nên chiêu cam ninh không hay cố gắng cày kéo team này?
Hiện tại đi PB vẫn ok, QVCT thì thường nằm top 30 (sv mới mà) đấu trường top 100.
Mọi người cho ý kiến!

Tâm Tướng Gia
02-07-12, 20:48
Thanks vì đóng góp của bạn, mình học hỏi đc rất nhiều

zzNgoaLongTSzz
02-07-12, 22:03
Mình mới lên 70 team gồm TS - TST - TC - HHĐ - TVC (BT) giờ mình có nên chiêu cam ninh không hay cố gắng cày kéo team này?
Hiện tại đi PB vẫn ok, QVCT thì thường nằm top 30 (sv mới mà) đấu trường top 100.
Mọi người cho ý kiến!
Cố gắng thay TST bằng Từ Hoảng càng sớm càng tốt.

Trịnh Tuấn Anh
02-07-12, 22:15
theo như tớ thấy trong clip - thì thiên phú của ông to hơn đối phương. win là đúng

FlyFFun
02-07-12, 22:52
Rất hay!! đọc từ trang 1 đến hết, bác chủ thớt này nhiệt tình quá ^^. ai hỏi bác cũng góp ý rất chân thành... Lúa nào!!

Lee_XichLong
02-07-12, 22:56
Cố gắng thay TST bằng Từ Hoảng càng sớm càng tốt.

bạn có thể giải thích lý do chiêu từ hoàng được k