PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Hướng dẫn toàn tập về tính năng Dinh Phủ trong Phiên bản mới cho A E

Trang : [1] 2

NgoKyLongTL
06-02-13, 11:52
- bước 1 vào dinh phủ các bạn sẽ thấy chữ xuất hành click vào đấy ... mỗi ngày nó cho 10 lần nói chyện miễn phí ..các bạn chỉ nên trò chuyện với NPC cam vì chỉ số hỗ trợ cao hơn .... hết 10 làn miễn phí những lần trò truyện tiếp theo trong ngày đều phải tốn vàng tối đa là 50 vàng 1 lần ... .còn tìm kiếm cấp cao mất 20v 1 lần ..

mức độ thân mật từ lv 1 đến 15 chỉ có thể trò chuyện sau lv 15 thì mới xuất hiện tri kỷ ... thì mới có thể tặng danh phẩm ....danh phẩm có 2 cách để kiêm
+ ) kiếm trong đoạt thành chiến dùng quân công để đổi
+) trong dinh phủ khi tạo mới sẽ xuât hiện các NPC chữ trắng mình đã test tất cả các NPC chỉ có 2 NPC có cơ hôi ra danh phẩm là Phú Thương và thương nhân ....

- Có tổng cộng 17 con giai nhân cam tất cả trong đó có 6 loại chỉ số như giai nhân tăng mưu . tăng chiến , tấn công , mưu phòng , chiến phòng ,phòng thủ ... mình khuyên các bạn chỉ tập chung vào 6 NPC mỗi loại 1 con cho nó rẻ vì chỉ có đc 6 tri kỷ .... nó sẽ giúp mình tăng các chỉ số phụ .....
- Khi mà giai nhân đạt đến lv 15 các bạn tăng cấp thành tri kỷ ...từ bay giờ các ban ko cần phải tìm nữa mà chỉ cần vào mục tri kỷ .... trong đó có Danh sách các tri kỷ của ban ..... bạn muốn nói chuyện chỉ cần bam vào nó là đc hay tặng vật phẩm trực tiếp ko giới hạn số lần mà chỉ tốn vàng;);)

-- KHi mà tri kỷ đạt đến lv thân thiết 40 các bạn có thể cầu hôn có xác xuất thành công nếu ko thành cong thì nói chuyện hoặc tặng fam tiếp có thể cầu hôn lại ... khi đã có đc hiền thê thì các bạn sẽ đc tăng 28% chỉ số các loại như Mưu công , muu phòng, chiến phong , chiên công ,tấn công , phòng thủ ... mỗi lần up thêm 1 lv thân mật sẽ tăng thêm 0,7 % chỉ số ....
từ lv 43 trơ đi hiền thê có cơ hội mang thai ( tối đa đc 3 lần ) sau 3 mùa tức là 3 ngày thì hiền thê sẽ sinh con ....sau đó sẽ có chức năng nuôi dạy ....và mình cung dang chờ đứa con đầu tiên sinh ra nên phần hướng dẫn huấn luyến sẽ update sau....

Tuan thu sinh
06-02-13, 11:58
bóc tem, gái cam tốn tiền nhiều bạn nhỉ. mình cũng lọ mọ từ từ kiếm con vợ ;)

cashmember
06-02-13, 12:05
bác này nhanh thật, có con vợ vào chắc đời cũng khá hơn, nhưng trò này có vẻ hút máu nhân dân quá, may em 11x ko phải lo nghĩ gì =)

M655040897
06-02-13, 12:10
Vai~ bác NgoKyLOng này quá :U:U

M420411811
06-02-13, 12:14
mình chưa hiều lắm là khi nào các tính năng mới đc + vào nhân vật nhờ bạn trả lời giúp
1 - là mình nói chuyện với npc là đc + luôn
2 - là khi là tri kỉ mới đc +
3 - là vợ mới đc +

ZzKenZaBozZ
06-02-13, 12:19
khi đã có đc hiền thê thì các bạn sẽ đc tăng 28% chỉ số các loại như Mưu công , muu phòng, chiến phong , chiên công ,tấn công , phòng thủ ... mỗi lần up thêm 1 lv thân mật sẽ tăng thêm 0,7 % chỉ số ....
bác giải thích chỗ này,tăng cho đội hình tướng của mình hay sao :07:

doanthieu19
06-02-13, 12:20
anh NKL cho em hỏi, minh gặp dc 1 con NPC cam, trò chuyện xong thì lam thế nào đẻ trò chuyện tiếp, tai em thấy kick tro chuyện 1 lần thì chữ trò chuyện đen lại :07:,

NgoKyLongTL
06-02-13, 12:23
mình chưa hiều lắm là khi nào các tính năng mới đc + vào nhân vật nhờ bạn trả lời giúp
1 - là mình nói chuyện với npc là đc + luôn
2 - là khi là tri kỉ mới đc +
3 - là vợ mới đc +

cái này mình cũng đang tìm hiểu thêm .... lúc NPC độ tri kỷ 5,6 thì mình đánh phó bản nhày mấy trăm SCD nhưng từ đấy ko thấy lên nhiều ... còn phần tri kỷ thì chắc chắn tăng thêm thưộc tính rồi

---------- Post added at 12:22 PM ---------- Previous post was at 12:20 PM ----------

anh NKL cho em hỏi, minh gặp dc 1 con NPC cam, trò chuyện xong thì lam thế nào đẻ trò chuyện tiếp, tai em thấy kick tro chuyện 1 lần thì chữ trò chuyện đen lại :07:,

muốn trò chuyện tiếp ở lv dưới 15 ban phải tìm kiếm nó ... nêu gặp lại nó thì mới trò chuyện đc tiếp ..hút máu là ở chỗ này bạn ah

---------- Post added at 12:23 PM ---------- Previous post was at 12:22 PM ----------

bác giải thích chỗ này,tăng cho đội hình tướng của mình hay sao :07:

uh tăng tất cả chỉ số cho cả team của mình ....giống như là mấy cái ấn tăng chỉ số đó bạn

ZzKenZaBozZ
06-02-13, 12:36
ý em là 28% thì sẽ tăng damage rất cao,hơn ấn rất nhiều ạ :07:
hay 28% của cái chỉ số mà vợ cộng vào :05:

zZThunderBirdZz
06-02-13, 12:48
đề nghị bác làm cái album các hot girl từ A-Z cho ae 4rum quay tay :U

NgoKyLongTL
06-02-13, 12:50
hình ảnh về chỉ số % mà người vợ giứp cho mình
http://i161.photobucket.com/albums/t228/chaududan88hp/1-4_zps5145ea40.jpg

6 tri kỷ mà mình có thể
http://i161.photobucket.com/albums/t228/chaududan88hp/2-3_zps33adecf0.jpg

17 mỹ nhân có thể làm quen ( chỉ màu cam )

http://i161.photobucket.com/albums/t228/chaududan88hp/3_zps0368a56a.jpg

zZThunderBirdZz
06-02-13, 12:57
Bác cho hỏi sao nó tăng hết các chỉ số vậy? Thế cái chỉ số lúc đầu (1 trong 6 cái) giờ nó nằm ở đâu ?

NgoKyLongTL
06-02-13, 13:00
Bác cho hỏi sao nó tăng hết các chỉ số vậy? Thế cái chỉ số lúc đầu (1 trong 6 cái) giờ nó nằm ở đâu ?

cái đầu tiên nó tăng trực tiếp vào team mình còn cái % là của người vợ tăng riêng cho mình ban ah... phải có vợ mới đc cai % đấy

QoPaiN
06-02-13, 13:16
đúng đấy ... bác làm cái danh sách hót girl với danh sách các chỉ số phụ cho ae kham khảo đê :U

---------- Post added at 01:12 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

có rồi à nhanh thế ;)................

---------- Post added at 01:16 PM ---------- Previous post was at 01:12 PM ----------

mấy cái % tăng thêm là mình làm quen hết 6 con nó mới có hay sao bác

Zint
06-02-13, 13:37
Câu hỏi đặt ra là thằng con sinh ra có lên xanh được hay không , giả sử được thì giờ server mới không cần câu nệ Lữ Bố mà chỉ cần đầu tư nuôi thằng con ra skill như Tôn Sách thì Thục có dame chiến pháp ngon ngay :)

M257897829
06-02-13, 13:51
bede có sinh con được k ta
!!!

SuperStar_VIP
06-02-13, 13:52
Câu hỏi mình đặt ra là ngay từ level 1 có thể cho mĩ nhân nuốt danh phẩm dc k nhỉ?

TieuGiangHoa
06-02-13, 13:58
bạn ơi làm sao phân biệt được mỹ nhân, em nào tím em nào cam vậy?:010:

SuperStar_VIP
06-02-13, 13:59
Câu hỏi mình đặt ra là ngay từ level 1 có thể cho mĩ nhân nuốt danh phẩm dc k nhỉ?

NgoKyLongTL
06-02-13, 14:42
Lv 1 ko nuốt đc danh ngọc phải từ lv 15 trở lên khi thành bạn tri kỉ mới dùng đc danh phẩm nhé các bạn

Ác quỷ tốt bụng
06-02-13, 15:10
mình thấy cái chỉ số ban đầu của giai nhân tím và cam là giống nhau, nên mình nghĩ đổi với bạn nào ít có điều kiện đầu tư thì nên xài 5 tri kỷ tím dc rồi, chỉ có cần 1 giai nhân cam để lấy làm vợ thôi, vì giai nhân cam sẽ cộng % các op cao hơn so với tím. Còn tri kỷ thì đâu có + thêm % các thuộc tính cho mình đâu, mà các chỉ số + của giai nhân tím ban đầu cũng = với giai nhân cam. Đấy là ý kiến riêng của mình, ko biết có đúng ko ^^

NgoKyLongTL
06-02-13, 15:17
mình thấy cái chỉ số ban đầu của giai nhân tím và cam là giống nhau, nên mình nghĩ đổi với bạn nào ít có điều kiện đầu tư thì nên xài 5 tri kỷ tím dc rồi, chỉ có cần 1 giai nhân cam để lấy làm vợ thôi, vì giai nhân cam sẽ cộng % các op cao hơn so với tím. Còn tri kỷ thì đâu có + thêm % các thuộc tính cho mình đâu, mà các chỉ số + của giai nhân tím ban đầu cũng = với giai nhân cam. đấy là ý kiến riêng của mình, ko biết có đúng ko ^^

sai rồi bạn ...khi lv tri kỷ lên cao thì chỉ số tăng trưởng của giai nha cam cao hơn tím nhiều lắm

Lôi Báo
06-02-13, 15:39
Nói chung là nghèo đói thì sẽ yếu , còn đô la gái theo cả đống tha hồ mà lựa =))

---------- Post added at 03:39 PM ---------- Previous post was at 03:34 PM ----------

Tình hình là điểm tăng của tri kỷ không cộng dồn à bác , vậy chỉ nên dùng mỗi loại 1 em sao ? :$:$

BilloiBill
06-02-13, 15:49
sao trong cái ô thuộc tính của mình chả có cái gì nhỉ

Lôi Báo
06-02-13, 15:51
sao trong cái ô thuộc tính của mình chả có cái gì nhỉ

Khi gái của bạn có độ thân mật lên lv 15 thì sẽ có :D

BilloiBill
06-02-13, 15:55
hjhj,chắc mình chỉ dám tán em chữ tím thôi

NgoKyLongTL
06-02-13, 16:02
Nói chung là nghèo đói thì sẽ yếu , còn đô la gái theo cả đống tha hồ mà lựa =))

---------- Post added at 03:39 PM ---------- Previous post was at 03:34 PM ----------

Tình hình là điểm tăng của tri kỷ không cộng dồn à bác , vậy chỉ nên dùng mỗi loại 1 em sao ? :$:$
theo mình nghĩ là vậy nên như đã nói ở phần hướng dẫn a e nên chọn 6 con và tập trung vào đó thôi sẽ rẻ hơn.. tốt nhật chọn mỗi loại tính năng 1 con

Nàng_Nấm
06-02-13, 16:08
a này lợi hại thật vừa cưới vk xg là mang thai rồi ...a lam ji le dzj ...:13:

Lôi Báo
06-02-13, 16:21
theo mình nghĩ là vậy nên như đã nói ở phần hướng dẫn a e nên chọn 6 con và tập trung vào đó thôi sẽ rẻ hơn.. tốt nhật chọn mỗi loại tính năng 1 con

Thanks bác , nếu mỗi chỉ được chọn thuộc tính khác nhau thì tiếc quá sáng nay em chỉ chọn mỗi mưu công với chiến công bỏ qua 1 đống em tiếc hụt rùi T_T , nhà nghèo phải tiết kiệm .

tmzzztuyet
06-02-13, 16:55

:$:$
thực tế vốn vậy mà :))________________

---------- Post added at 04:55 PM ---------- Previous post was at 04:52 PM ----------

theo mình Ngô chơi 2 pé + mưu có vẻ ngon hơn là 6 pé mỗi pé mỗi loại(Chân Cơ và Hoàng Nguyệt) , Ngụy nên 2 Pé chiến hay hơn là mỗi loại 1 pé nhỉ =.=

Lôi Báo
06-02-13, 17:24
thực tế vốn vậy mà :))________________

---------- Post added at 04:55 PM ---------- Previous post was at 04:52 PM ----------

theo mình Ngô chơi 2 pé + mưu có vẻ ngon hơn là 6 pé mỗi pé mỗi loại(Chân Cơ và Hoàng Nguyệt) , Ngụy nên 2 Pé chiến hay hơn là mỗi loại 1 pé nhỉ =.=
Vấn đề ở đây là nó có cộng dồn điểm cộng của 2 bé gái lại với nhau không ? ví dụ như dùng 3 tri kỉ đều tăng mưu công ấy . Hình như là không nên mới chọn mỗi bé 1 thuộc tính khác nhau .

Qbec
06-02-13, 18:08
A NKL ơi, cho e hỏi, e thấy cái phần vợ cam nó + % cao v, v % đó có thay đổi nhiều khi là vợ tím k a. E k có điều kiện đầu tư nên mạn phép hỏi a v.

Sư Vương
06-02-13, 18:13
Ngô Kỳ Long cho mình hỏi, như bạn nói là có 6 slot cho 6 em (và bạn để dành mỗi em một loại như công, thủ, chiến, mưu...).

Vậy cho mình hỏi 6 slot đó, mình dành cho 3 em mưu, 3 em chiến hay 3 em thủ, 3 em công được ko, bạn test thử kiểu đó chưa?

NgoKyLongTL
06-02-13, 18:43
Ngô Kỳ Long cho mình hỏi, như bạn nói là có 6 slot cho 6 em (và bạn để dành mỗi em một loại như công, thủ, chiến, mưu...).

Vậy cho mình hỏi 6 slot đó, mình dành cho 3 em mưu, 3 em chiến hay 3 em thủ, 3 em công được ko, bạn test thử kiểu đó chưa?
dc bạn ah ...nó cũng khá giống như ấn....bạn muốn lắp loại nào vào cũng đc .....mình có tới 15 em đạt lv 15 nên mình test rồi

---------- Post added at 06:41 PM ---------- Previous post was at 06:40 PM ----------

A NKL ơi, cho e hỏi, e thấy cái phần vợ cam nó + % cao v, v % đó có thay đổi nhiều khi là vợ tím k a. E k có điều kiện đầu tư nên mạn phép hỏi a v.

cái này thì thật sự mình ko biết mình chưa test qua vợ tím bạn ah ..........bởi vì chỉ vợ cam mới có hy vong đẻ ra dc mãnh tướng

---------- Post added at 06:43 PM ---------- Previous post was at 06:41 PM ----------

cái này thì thật sự mình ko biết mình chưa test qua vợ tím bạn ah ..........bởi vì chỉ vợ cam mới có hy vong đẻ ra dc mãnh tướng

ViNahGane
06-02-13, 18:49
cho mình hỏi là lúc xuất hành mà thấy dc con màu cam nhấp vào nó và có 3 nút (trò chuyện, tặng vật phẩm, cáo từ), giả sử mình mua trân châu liên (trong đoạt thành chiến) xong dùng chức năng tặng vật phẩm để tăng cấp thân mật được không? và để lên lv15 thì cần bao nhiêu điểm thân mật?

tmzzztuyet
06-02-13, 18:49
dc bạn ah ...nó cũng khá giống như ấn....bạn muốn lắp loại nào vào cũng đc .....mình có tới 15 em đạt lv 15 nên mình test rồi[COLOR="Silver"]

vậy Nghô mình nghĩ nên chơi 3 pé Mưu công luôn(như hình huynh NKL post chỉ có 3 pé + mưu công ), one hit ko được thì chết chứ dằn co làm gì nhỉ =.=

Goanguh
06-02-13, 19:11
Bạn NKL, cho mình hỏi:
- Bạn nói Mỹ nhân như ấn, vậy cùng 1 loại tăng ( 3 mưu, 3 chiến ...) bỏ vào cùng lúc được ko ?

HoangGiang1211
06-02-13, 20:18
đúng là nhân tài có khác, vừa mới update phiên bản mới mà huyền thoại NKL đã nghiên cứu và đưa ra một bài dẫn chứng cụ thể cho anh em vào nghiên cứu, đúng là bái phục bái phục

NTL
06-02-13, 20:23
Công nhận bác Hiếu quá hiểu lòng anh em, để xem con đầu lòng của bác (với Mỹ nhân nào thế ???) có đc cái khả năng j :D

M631712344
06-02-13, 20:52
a ơi, cho e hỏi vợ cưới rồi đuổi đi đc ko.

zZThunderBirdZz
06-02-13, 21:34
Đứa con đầu lòng của bác NKL sẽ có skill là Thụ Thai, đặc điểm : khi đối mặt với kẻ địch là nữ, sẽ làm cho kẻ địch ngay lập tức có thai ;). Hổ phụ sinh hổ tử mà lại

cham gia
06-02-13, 21:48
h nc xong nó vô danh sách mỹ nữ thì ngày hôm sau nc tiếp phải hok mấy bạn

Nguyễn Sky
06-02-13, 22:26
Cơ bản là đô la ... mình chẳng thiết tha lắm về vụ này... vẫn làm cho có.... chắc lúc mình cưới được vợ là người ta có nguyên cả cái gia phả của 5 đời rồi

Loizcoltd
06-02-13, 23:13
NKL ơi cho mình hỏi trong danh sách mỹ nữ mình có Chân Cơ. Giờ mình muôn trò chuyện thì làm thế nào? Có phải là phải đi tìm Chân Cơ nói chuyện ko? Nếu thật thì làm thế nào. Có phải là tìm nơi khác hay là tìm cấp cao hơn?

ZzKenZaBozZ
06-02-13, 23:14
NKL ơi cho mình hỏi trong danh sách mỹ nữ mình có Chân Cơ. Giờ mình muôn trò chuyện thì làm thế nào? Có phải là phải đi tìm Chân Cơ nói chuyện ko? Nếu thật thì làm thế nào. Có phải là tìm nơi khác hay là tìm cấp cao hơn?

thật bác,tìm cấp cao hơn thì dễ ra hơn

NgoKyLongTL
06-02-13, 23:17
Thanks bác , nếu mỗi chỉ được chọn thuộc tính khác nhau thì tiếc quá sáng nay em chỉ chọn mỗi mưu công với chiến công bỏ qua 1 đống em tiếc hụt rùi T_T , nhà nghèo phải tiết kiệm .

ko bạn có thể chọn mấy con cùng tính năng cũng đc miến sao giới hạn 6 tri kỉ..mình chơi server mới nên mình phải chọn mỗi loại tính năng 1 con để di map cho dễ ............

LdofWar
06-02-13, 23:20
Bạn ơi cho mình hỏi . 6 trỉ kỉ sau khi tuyệt giao rồi có thể trở lại thành trỉ kỉ không . và sau khi tuyệt giao liệu có bị mất trong danh sách mĩ nhân không bạn . Có thể thay trỉ kỉ như là thay ấn không .

NgoKyLongTL
06-02-13, 23:22
Bạn NKL, cho mình hỏi:
- Bạn nói Mỹ nhân như ấn, vậy cùng 1 loại tăng ( 3 mưu, 3 chiến ...) bỏ vào cùng lúc được ko ?

Đc bạn ah................................................ ..........................

---------- Post added at 11:22 PM ---------- Previous post was at 11:20 PM ----------

Bạn ơi cho mình hỏi . 6 trỉ kỉ sau khi tuyệt giao rồi có thể trở lại thành trỉ kỉ không . và sau khi tuyệt giao liệu có bị mất trong danh sách mĩ nhân không bạn . Có thể thay trỉ kỉ như là thay ấn không .

Tuỵet giao đc và ko bị mất đi trong danh sách mỹ nhân ....lv thân mật ko giảm chỉ có điều muốn tri kỷ ban phải tìm dc no thêm 1 lần nữa mới lên tri kỷ lai dc.............mình test rôi vây nên mình luyện luôn tất cả mỹ nhân có gì con thay đổi

ZzKenZaBozZ
06-02-13, 23:25

thật bác,tìm cấp cao hơn thì dễ ra hơn

NgoKyLongTL
06-02-13, 23:25

tìm cấp cao mới gặp đc lai nó bạn ah..................môi lần gap chi dc 1 lần nói chuyện khi lên vl 15 tăng thành tri kỷ mới ko cần tìm nữa

cham gia
07-02-13, 00:01
vậy là phải gặp lại mới nc dc phải ko NKL. vậy chắc chết

Shadow HD
07-02-13, 00:26
Hi chào bạn NKL, bạn có thể cho mình hỏi 1 tý nhé :
+ Nếu 6 mỹ nữ lấy ra làm tri kỷ, và lấy 1 ng để cưới làm vợ, sau khi cưới thì thì thuộc tính gốc của vợ xóa hết phải ko? thay vào đó là tăng % thuộc tính theo cấp thân mật mà bạn post?
+ Nếu như thế thì phải thêm 1 tri kỷ thế vào chỗ của vợ vừa cưới phải hem bạn?
+ Và tăng % thuộc tính đó tăng theo (chỉ số của tri kỷ + thêm) hay (chỉ số trận hình đang sắp + bonus của tri kỷ)?
Thanks nhìu nhé!:)

Lôi Báo
07-02-13, 09:04
Cho mình hỏi là trong Dinh Phủ có NPC nào nhận được vàng không cậu , hay chỉ có bạc , uy danh , danh phẩm ....

ViNahGane
07-02-13, 10:09
cho mình hỏi là lúc xuất hành mà thấy dc con màu cam nhấp vào nó và có 3 nút (trò chuyện, tặng vật phẩm, cáo từ), giả sử mình mua trân châu liên (trong đoạt thành chiến) xong dùng chức năng tặng vật phẩm để tăng cấp thân mật được không? và để lên lv15 thì cần bao nhiêu điểm thân mật?

Nguyễn Sky
07-02-13, 10:26
Có ai biết trò chuyện với những con NPC nào là có thể được tặng phẩm ko

Tam Quốc Chjến
07-02-13, 10:38
được thêm thông tin anh thương nhân với anh phú thương có thể có danh phẩm còn lại chép trong game ra mà cũng hướng dẫn toàn tập

Yababe
07-02-13, 10:56
Tam Quốc Chjen ơi mày ăn gì mà ngu thế, mày trích dẫn trong game những thứ ấy ra cho tao xem nào. không làm được như người ta thì đừng có chém. ngu đừng tỏ ra nguy hiểm!

Khuyển Dạ Xoa 1995
07-02-13, 11:16
anh NKL em hỏi gặp những người nào thì ra dc danh phẩm vậy

Tam Quốc Chjến
07-02-13, 11:16
mày học lơp mấy rồi mà biết đọc tiếng việt mà chép ra

Harushawaki
07-02-13, 11:17
được thêm thông tin anh thương nhân với anh phú thương có thể có danh phẩm còn lại chép trong game ra mà cũng hướng dẫn toàn tập

Thần tượng thì luôn luôn có anti fan mà;) Mấy thằng như này chẳng qua chỉ là thứ rẻ rách vô tích sự ,nghen ăn tức ở , rãnh rỗi sinh nông nói nên nói cạnh nói khóe vậy thôi :D

Tam Quốc Chjến
07-02-13, 11:27
@@@ vc cứ thử gặp 1 lượt NPC như sau rồi kick vào thương nhân xem dc cái gì nhé @@@
sĩ binh+thương nhân+bà chủ
nói chuyện với thương nhân thử đi xem dc gì nhé

NgoKyLongTL
07-02-13, 11:31
mày học lơp mấy rồi mà biết đọc tiếng việt mà chép ra

Topic này ko hoan nghênh những nhân vật như bạn ... đây là topic ko chỉ là hướng dẫn mà tôi còn trực tiếp giải đáp những khúc mac cho ai ko biết rõ vè tính năng này ...nếu nó là thứ vô ích thì bài viết này ko nhận đc nhiều lúa như vây .............. tôi ko có thời gian ngồi đôi co với bạn vì nói thẳng ra thì bạn đừng tự ai chúng ta ko cùng đẳng cấp nên cách nói chuyện nó cũng khác nhau;) ...Nơi này chỉ hoan nghênh những người có tâm huyết với game thật sự ... kết lại 1 câu cuối cùng mà mình lấy từ auto ngoalong : " không chơi với phá game " ....;)

Tam Quốc Chjến
07-02-13, 11:31
@@@ vc cứ thử gặp 1 lượt NPC như sau rồi kick vào thương nhân xem dc cái gì nhé @@@
mấy thằng ngu ko chịu tìm hiểu nó là vậy đó

NgoKyLongTL
07-02-13, 11:38

Có xác xuất nhé ...nếu ngu thì đừng phát biểu liều kèo ăn gạch

---------- Post added at 11:38 AM ---------- Previous post was at 11:32 AM ----------

Dùng thuơng phẩm trong đoạt thành chiến để tặng chỉ khi nào giai nhân ở trên Lv 15 đã trở thành tri kỷ thì mới dùng đc bạn ah....lv thân mật dưới 15 chỉ có cách là tìm kiếm cao cấp gặp lại nó trò truyện để tăng lv thân mật ..... theo mình tiến trình này phải trải qua 1 thời gian rât dài ....để lên đc lv 15 thân thiện ko phải là dễ vì gặp lại nó trong cả trăm NPC mà random nên rất khó khăn

Tam Quốc Chjến
07-02-13, 11:39
Từ bài của Tam Quốc Chjến
đây là câu đàu tiên của tôi còn mấy câu sau ko nói chủ topic nhé

adfsdfsadf
07-02-13, 11:44
gái cam là gái có nền cam hay chữ cam z

sentpac2001
07-02-13, 13:10
tên màu cam + với chỉ số tăng cao hơn. Vậy mà cũng hỏi :09:

---------- Post added at 06:10 AM ---------- Previous post was at 06:09 AM ----------

thế bác NKL lên lv 15 tốn mấy chục củ thế để em còn liệu chừng mà chạy ;)

_Mr AR_
07-02-13, 13:16
Hic chả biết sao chứ em tìm bt chưa khi nào đc em cam nào bác à. Còn em tím bác có thống kê đc mấy em ko. Mà em cũng chưa hiểu lắm kon vợ nó hỗ trợ như nào? Mong bác giải thích ví dụ cụ thể vợ bác càng tốt. Em tks trước;)

aaaaaaaaaaaaaaaadfg
07-02-13, 13:33
a' chu' Long oi chuo hoi ty' khi vo len duoc cap' 15 thi se thanh tri ky' vay minh' co 7 con thanh tri ki' thi co the thay doi' duoc ko vay vi chi' co'6 slot thoi

NgoKyLongTL
07-02-13, 13:39
Hic chả biết sao chứ em tìm bt chưa khi nào đc em cam nào bác à. Còn em tím bác có thống kê đc mấy em ko. Mà em cũng chưa hiểu lắm kon vợ nó hỗ trợ như nào? Mong bác giải thích ví dụ cụ thể vợ bác càng tốt. Em tks trước;)

Giai nhan cam mình phải tìm kiếm cao cấp mất vàng bạn ah ..lần đầu 2 v môi lần sau + thêm 2v đến 20 v là max ....nếu anh em ko có điều kiện thì mỗi ngày nên bỏ ít vàng tìm kiếm đến 10v hoạc 20v dừng lại cũng đc .. mình ko có vợ tím nên mình ko biết nhưng vợ cam của mình hỗ trợ khủng khiếp bạn ah ...LV 40 thì no hỗ trợ thêm 28% dame và phòng thủ các loại của mình gồm Mưu công , chiến công , chiến phòng , mưu phòng , tấn công , phòng thủ ... Vợ mình hiện giờ ở lv thân mật 60 tăng thêm tất cả 44% ..nên ở cùng đắng cấp lv bây giờ mình gần như là 1 con trâu ko có đối thủ ...thật sự hiệu quả rất cao ... ngoài ra vợ mình là hoàng nguyêt anh nó là tướng mưu nên nó còn tăng thêm gần 2k5 mưu công cho mình nữa..... ai thích chơi chiến thì có thể tìm vợ chiến công về

---------- Post added at 01:39 PM ---------- Previous post was at 01:37 PM ----------

a' chu' Long oi chuo hoi ty' khi vo len duoc cap' 15 thi se thanh tri ky' vay minh' co 7 con thanh tri ki' thi co the thay doi' duoc ko vay vi chi' co'6 slot thoi

thay đổi đc ban ah..... khi bạn muốn thay thì tuyệt giao con tri kỹ trong list đi .... khi tuyệt giao ko bi mất khỏi danh sách mỹ nhân và lv thân thiện ko giảm ...có diều lần sau muốn nó làm tri kỷ bạn phải tìm gặp lại nó 1 lần nữa ..... lưu ý ngoài vợ ra thì có thêm 6 tri kỷ ....số tri kỷ ko tính người vợ mình trong đấy...thế nên mình sẽ có 7 slot tất cả

M257897829
07-02-13, 13:54
tóm lại tôi rút ra được 1 điều từ phiên bản mới này , đó là có tiền thì chơi tiếp , k có tiền thì cưới con vợ ghẻ , đẻ con ra thì cũng chỉ là thằng vô tích sự . tự lượng sức mình mà theo đuổi con nào cho hợp với sức mình , đừng có ham theo vợ cam mà đuối sức giữa đường .

sentpac2001
07-02-13, 14:12
cưới được vợ rồi về, sinh con xong còn phải huấn luyện 2 giai đoạn nói chung là cực kì vất vả ai free chắc 2 năm nữa đc 1 con vợ.
Đọc trong đây là rõ : http://ngoalong.zing.vn/su-kien/loan-the-giai-nhan/loan-the-giai-nhan.bai-viet.loan-the-tinh-duyen.309.html

Hắc Long Hổ
07-02-13, 14:12
topic hay đấy b ơi,
cứ thế này bảo sao có hội phát cuồng vì ngokylong keke

TheLucky
07-02-13, 15:17
a NKL ơi cho e hỏi là trò chuyện với NPC nào thì sẽ đc danh phẩm thế.

NgoKyLongTL
07-02-13, 15:25
a NKL ơi cho e hỏi là trò chuyện với NPC nào thì sẽ đc danh phẩm thế.

Thuơng nhân và Phú thuơng xác xuất khoảng 60 đến 70% thôi nhé .............................

_Mr AR_
07-02-13, 15:47
Ẹc nói như đại ka tăng tất cả 44% như vậy thì cụ thể là gì? Nếu tăng 44% số lính từ 60k lên 44% nữa thì... Em vẫn chưa hiểu chỗ này @@

NgoKyLongTL
07-02-13, 16:21
ẹc nói như đại ka tăng tất cả 44% như vậy thì cụ thể là gì? Nếu tăng 44% số lính từ 60k lên 44% nữa thì... Em vẫn chưa hiểu chỗ này @@

44% của mưu công ( ví dụ sách bạn là 6k mưu thì nó dc cộng thêm 44% của 6k mưu ) , chiến pháp , tấn công , phòng thủ. Mưu phòng , chiến phòng cũng đc tăng như vậy.... Còn ko đc tăng 44% số lính bạn nhé ...

ellipse
07-02-13, 16:22
NKL cho mình hỏi 1 vấn đề này:
Khi sinh con thì thuộc tính và skill của con có phụ thuộc vào người vợ không ?
Tức là giờ mình đang chơi thục, tìm được HNA và chân cơ rồi, thấy cả 2 đều xinh, mình định hướng sẽ chọn 1 trong 2 người đó làm vợ. Vậy lấy HNA ( tức là cũng bên thục) thì skill ra có phong phú hơn ko, hay vẫn chỉ những skill của thục. Và cả thuộc tính của con nữa

NgoKyLongTL
07-02-13, 16:30
NKL cho mình hỏi 1 vấn đề này:
Khi sinh con thì thuộc tính và skill của con có phụ thuộc vào người vợ không ?
Tức là giờ mình đang chơi thục, tìm được HNA và chân cơ rồi, thấy cả 2 đều xinh, mình định hướng sẽ chọn 1 trong 2 người đó làm vợ. Vậy lấy HNA ( tức là cũng bên thục) thì skill ra có phong phú hơn ko, hay vẫn chỉ những skill của thục. Và cả thuộc tính của con nữa
Khúc mắc này mình sẽ giải đáp cho bạn 2 ngày nữa.... vì vợ mình đang mang thai ... tối thiểu phải 72 giờ tức là 3 ngày = 3 mùa trong game thì nó mới đủ 9 thang 10 ngày ...mới đẻ bạn ah ...nen cũng chua biêt ...đến lúc đó mình sẽ có 1 topic nghiên cứu về vấn đề này cũng như nuôi dậy con cái cho a e

quá vớ vẩn
07-02-13, 16:54
Khúc mắc này mình sẽ giải đáp cho bạn 2 ngày nữa.... vì vợ mình đang mang thai ... tối thiểu phải 72 giờ tức là 3 ngày = 3 mùa trong game thì nó mới đủ 9 thang 10 ngày ...mới đẻ bạn ah ...nen cũng chua biêt ...đến lúc đó mình sẽ có 1 topic nghiên cứu về vấn đề này cũng như nuôi dậy con cái cho a e

con thuộc tính random , tuỳ thuộc vào sở thích của nó mà theo trí hay cp zzz , skill thì tất cả skill của ngoạ long skill hiệu lệnh thì chịu k biết có tính k , khả năng là k zzz

sanvca202
07-02-13, 16:56
anh NKl cho mình hỏi: khi đạt lv 15, mình tặng danh phẩm thì độ thân mật nó lên ntn? có 4 loại danh phẩm trong DTC, v mổi loại nó lên bao nhiêu độ thân mật.

quá vớ vẩn
07-02-13, 16:59

con thuộc tính random , tuỳ thuộc vào sở thích của nó mà theo trí hay cp zzz , skill thì tất cả skill của ngoạ long skill hiệu lệnh thì chịu k biết có tính k , khả năng là k zzz

mrbean8910
07-02-13, 17:06
NKL cho mình hỏi cái nha
mỗi ngày sao mình có thể trò chiện vs mỹ nhân có đc 1 lần vậy, và ngày hôm sau click vào cái hình mỹ nhân không thấy cái nút trò chiện nữa, làm sao để mình tập trung chò chiện vào 1 ng để tăng nhanh up lv, bạn đã up test rồi thì chỉ mình với
Thanks

TheLucky
07-02-13, 17:10
NKL cho mình hỏi cái nha
mỗi ngày sao mình có thể trò chiện vs mỹ nhân có đc 1 lần vậy, và ngày hôm sau click vào cái hình mỹ nhân không thấy cái nút trò chiện nữa, làm sao để mình tập trung chò chiện vào 1 ng để tăng nhanh up lv, bạn đã up test rồi thì chỉ mình với
Thanks
nếu độ thân mật dưới lv 15 thì bạn phải tạo mới để gặp lại mỹ nhân đó thì mới trò chuyện đc tiếp,từ đó tăng độ thâm mật lên.khó là ở chỗ này đây.từ lv 15 trờ thành tri kỉ rồi thì mới tập trung vào 1 mỹ nhân đc.

lu xu bu code vip
07-02-13, 17:12
the thi duoi wa nhi tim cua nay tien nao chiu noi

NgoKyLongTL
07-02-13, 19:00
anh NKl cho mình hỏi: khi đạt lv 15, mình tặng danh phẩm thì độ thân mật nó lên ntn? có 4 loại danh phẩm trong DTC, v mổi loại nó lên bao nhiêu độ thân mật.

có 5 loại danh phẩm

1- Hoang lạp thạch tăng 36 điểm thân mật 1 lần tặng ( đổi quan công hoạc khi gặp NPC Phú thưong trong dinh phủ có xác xuất cao nhân dc )
2-Tơ lụa tăng 50 đ thân mật 1 lần ( NPC Thưong nhân trong Dinh phủ có xác xuất cao nhận đc )
3-Phụng Hưong Năng tăng 70 đ 1 lần ( đổi bằng quân công )
4-Vân huơng nang 140 đ ( đổi quân công )
5- Trân châu liên 466 đ ( đổi quân công )

---------- Post added at 07:00 PM ---------- Previous post was at 06:57 PM ----------

NKL cho mình hỏi cái nha
Thanks

1 ngày nói chuyện dc nhiều lần những mỗi lần gặp chỉ đc nói chuyện 1 lần bạn phải tìm kiếm cao cấp để ra nó nữa thì mới nc tiếp đc ....bạn có đợi đến hôm nào đi nữa nhưng khi muốn nói chuyện dc với nó lần tiếp bạn phải tìm lại đc nó ... A E chiu khó đọc lại các comment để tránh lặp lại những câu hỏi tuơng tư mà mình đã trả lời

Tào Huy
07-02-13, 19:53
tình hình thật là khó đoán trước , mình có 1 số thắc mắc sau :
1)-chỉ số phát triển của tướng con như thế nào , phụ thuộc vào mẹ nó(cam hay tím ) mưu hay là chiến hay là vật lí , sư phụ dạy nó hay là ramdom
2)-skill của tướng con phụ thuộc vào sở trường của mẹ nó hay là sư phụ dạy nó hay là 1 hướng đi mình lựa chọn khi dạy dỗ nó , hay là ramdom
3)- câu cuối cùng phỏng vấn NKL : nếu đứa con của bạn ra skill độc chú thì bạn có cảm nhận gì ?

sentpac2001
07-02-13, 20:34
Chắc ra skill độc chú thì rút 1 phát chết con ba xà đấy, đáng đồng tiền bát gạo mà ;);)

NgoKyLongTL
07-02-13, 20:36
tình hình thật là khó đoán trước , mình có 1 số thắc mắc sau :
1)-chỉ số phát triển của tướng con như thế nào , phụ thuộc vào mẹ nó(cam hay tím ) mưu hay là chiến hay là vật lí , sư phụ dạy nó hay là ramdom
2)-skill của tướng con phụ thuộc vào sở trường của mẹ nó hay là sư phụ dạy nó hay là 1 hướng đi mình lựa chọn khi dạy dỗ nó , hay là ramdom
3)- câu cuối cùng phỏng vấn NKL : nếu đứa con của bạn ra skill độc chú thì bạn có cảm nhận gì ?

Mấy vấn đề này hiện giờ chưa trả lời đc ... còn câu hỏi cuối cùng nếu mà là đôc chú thì bác VNG giải tán cái tính năng này đi

sentpac2001
07-02-13, 20:47
ông anh cho em hỏi lúc cấp 15 trở đi mình có cái mua danh phẩm bằng vàng hay là cứ tìm TN với PT mà up cấp à

ZzKenZaBozZ
07-02-13, 20:52
ông anh cho em hỏi lúc cấp 15 trở đi mình có cái mua danh phẩm bằng vàng hay là cứ tìm TN với PT mà up cấp à

cấp 15 kô cần tìm nữa bác,nói chuyện trực tiếp hoặc tặng danh phẩm luôn

NgoKyLongTL
07-02-13, 20:54

Từ 15 trở đi theo mình cứ trò chuyện với nó cho nhanh chứ bạn tìm nó mỗi lần mất 20v mà random trong ca 100 NPC nhưng xác xuất nhận danh phẩm chỉ 70% ... mình phải mất mấy chuc K vàng để ngồi test từng NPC một mới có đc cái đúc kêt này ..

Bạn cho hỏi làm sao cai avatar của bạn lại post lên đc vây ?

ThiênBút
07-02-13, 21:28
đổi avatar sao vậy? chỉ mình với :(

---------- Post added at 09:28 PM ---------- Previous post was at 09:25 PM ----------

ah bít rồi :11: giờ không dùng được ảnh của mình nữa nhỉ :(

ABC666
07-02-13, 21:47
bác chủ topic hướng dẫn vẫn còn sơ sài quá. Bác ráng làm chi tiết như giai nhân cam là những em nào, mình chỉ gặp được mấy em màu tím như Tào Thị, Vương dị v.v... Những em nào tăng tấn công, pháp công, mưu công, phòng thủ, pháp phòng, mưu phòng ? Post thêm hình minh họa nữa cho dễ hình dung :)

Dù sao cũng cám ơn topic hướng dẫn của bác. Chúc bác năm mới vui vẻ, mạnh khỏe :)

Sơn Trọc
07-02-13, 23:51
Cho mình hỏi lại là điểm tăng của Tri Kỷ có cộng dồn k bạn? vì lúc mình thấy bạn nói cộng dồn, lúc lại nói là không, vậy bạn tét rồi thì cho mình xin câu trả lời chính xác nhất để mình có hướng đi chính xác(mình đang tính làm 3 em tấn công và chơi Công Tôn Tu). cảm ơn bạn tư vấn!!!

Linh hồn cá chép
08-02-13, 00:37
ngokylong ơi, tôi là triệu vân sv y long này, ông test rồi thì cho tôi hỏi chút.
1. tôi mới test dc 2 npc cho danh phẩm là thương nhân và phú thương, còn npc nào cho danh phẩm nữa không.
2. test thấy dc lúa và bạc, vậy có npc nào cho chiến công, vàng, tướng khí, hồn tướng hay ngọc ko?
ông rảnh thì viết thêm 1 bài như mấy bạn viết hướng dẫn thu thuế ấy hay công thức tuần tra ấy. công đức vô lượng :15:

VyIpa
08-02-13, 00:55
Anh NKL cho em hỏi:
- Giả sử 6 tri kỷ mình lấy 1 tri kỷ làm vợ còn lại 5 tri kỷ. Thế mình có thêm 1 tri kỷ được nữa ko ( 6 tri kỷ 1 vợ) để em luyện thêm 1 con chuẩn bị thay chỗ con vợ @@
- Sau khi lấy vợ nó cộng cho mình tỉ lệ phần trăm thuộc tính cho 6 con tri kỷ thế con vợ nó có cộng điểm thuộc tính nữa ko hay nó chỉ tính 6 con tri kỷ thôi.

IiYagami
08-02-13, 01:28
Mấy vấn đề này hiện giờ chưa trả lời đc ... còn câu hỏi cuối cùng nếu mà là đôc chú thì bác VNG giải tán cái tính năng này đi
Mình đã đọc qua tất cả hưóng dẫn của NKL, comment của topic và hướng dẫn ở -> http://ngoalong.zing.vn/su-kien/loan-the-giai-nhan/loan-the-giai-nhan.bai-viet.loan-the-tinh-duyen.310.html
Tạm kết luận thế này (chỉ copy lại cho ae lười tìm hiểu :07:):
1.Giai đoạn mỹ nhân từ 1-15 phải tạo mới gặp mỹ nhân thì mới nói chuyện và tăng độ thân mật -> tốn vàng nhất.
2.Giai đoạn mỹ nhân từ 15-40 đã thành tri kỷ không cần tìm nữa và cần tặng danh phẩm để tăng độ thân mật.
3.Giai đoạn mỹ nhân >40 có thể kế hôn xác xuất 25%.
4.Giai đoạn mỹ nhân >43 có xác xuất sinh con ( ae để ý đừng để như NKL tới 49 mới thấy vợ đã mang thai lâu rồi;) )
5.Giai đoạn nuôi con (con đã sinh random ngẫu nhiên định ra giới tính, tính cách, sở thích và thuộc tính của đứa trẻ)
a.Đặt tên con, chọn hình ảnh đại diện(chỉ được chọn 1 lần) và cho con bái sư(1 trong các thuộc tướng).
b.Huấn luyện 1: http://ngoalong.zing.vn/su-kien/loan-the-giai-nhan/loan-the-giai-nhan.bai-viet.loan-the-tinh-duyen.309.html
c.Huấn luyện 2: http://ngoalong.zing.vn/su-kien/loan-the-giai-nhan/loan-the-giai-nhan.bai-viet.loan-the-tinh-duyen.309.htm kỹ năng của tướng con có được là ở đây nhá, không phải random :))
d.Con xuất chinh có thể huấn luyện như tướng bình thường
e.Huấn luyện con lại, bắt đầu lại từ bước Huấn Luyện 2.
Tóm lại các bác muốn tướng con skill gì cũng được nếu kiên nhẫn huấn luyện lại tới khi ưng ý thôi ;)

IiYagami
08-02-13, 02:15
sr ae nhá Huấn luyện lại thì bắt đầu từ bước chọn sư phụ nhá :13:( tên và hình đại diện đã cố định không sửa được)

1 vả bên trái 1 vả bên phải
08-02-13, 04:05
nghèo mà đòi cưới vợ đẹp chân dài .... ôi có khi nào đang đi trên đường nhặt đc bao tải tiền ko ta =))
Tình hình là khả năng kinh tế ko cho phép , thôi đành kiếm em mỹ nhân tím về làm vợ thôi hic hic , mấy em cao giá như điêu thuyền , lữ linh khởi ... ko đủ sức bo cho em nó

NgoKyLongTL
08-02-13, 07:20
bác chủ topic hướng dẫn vẫn còn sơ sài quá. Bác ráng làm chi tiết như giai nhân cam là những em nào, mình chỉ gặp được mấy em màu tím như Tào Thị, Vương dị v.v... Những em nào tăng tấn công, pháp công, mưu công, phòng thủ, pháp phòng, mưu phòng ? Post thêm hình minh họa nữa cho dễ hình dung :)

Dù sao cũng cám ơn topic hướng dẫn của bác. Chúc bác năm mới vui vẻ, mạnh khỏe :)

Ko phải là xơ xài tại bạn ko chiu khó tìm hiểu mình đã có topic tổng hợp 17 mỹ nhân cam bên ngoài và nó có ghi luôn cả chỉ số tăng trưởng thuộc tính năng nào

---------- Post added at 07:16 AM ---------- Previous post was at 07:13 AM ----------

Mình đã đọc qua tất cả hưóng dẫn của NKL, comment của topic và hướng dẫn ở -> http://ngoalong.zing.vn/su-kien/loan-the-giai-nhan/loan-the-giai-nhan.bai-viet.loan-the-tinh-duyen.310.html
Tạm kết luận thế này (chỉ copy lại cho ae lười tìm hiểu :07:):
1.Giai đoạn mỹ nhân từ 1-15 phải tạo mới gặp mỹ nhân thì mới nói chuyện và tăng độ thân mật -> tốn vàng nhất.
2.Giai đoạn mỹ nhân từ 15-40 đã thành tri kỷ không cần tìm nữa và cần tặng danh phẩm để tăng độ thân mật.
3.Giai đoạn mỹ nhân >40 có thể kế hôn xác xuất 25%.
4.Giai đoạn mỹ nhân >43 có xác xuất sinh con ( ae để ý đừng để như NKL tới 49 mới thấy vợ đã mang thai lâu rồi;) )
5.Giai đoạn nuôi con (con đã sinh random ngẫu nhiên định ra giới tính, tính cách, sở thích và thuộc tính của đứa trẻ)
a.Đặt tên con, chọn hình ảnh đại diện(chỉ được chọn 1 lần) và cho con bái sư(1 trong các thuộc tướng).
b.Huấn luyện 1: http://ngoalong.zing.vn/su-kien/loan-the-giai-nhan/loan-the-giai-nhan.bai-viet.loan-the-tinh-duyen.309.html
c.Huấn luyện 2: http://ngoalong.zing.vn/su-kien/loan-the-giai-nhan/loan-the-giai-nhan.bai-viet.loan-the-tinh-duyen.309.htm kỹ năng của tướng con có được là ở đây nhá, không phải random :))
d.Con xuất chinh có thể huấn luyện như tướng bình thường
e.Huấn luyện con lại, bắt đầu lại từ bước Huấn Luyện 2.
Tóm lại các bác muốn tướng con skill gì cũng được nếu kiên nhẫn huấn luyện lại tới khi ưng ý thôi ;)

Mình cũng nghĩ như bạn ... với phong cách làm việc của VNG bao lâu nay ...thì ko gì la ko thể đứa con to khỏe đc hay ko là do nguồn sữa duy nhất là vàng thôi .... :))......................

---------- Post added at 07:20 AM ---------- Previous post was at 07:16 AM ----------

Anh NKL cho em hỏi:
- Giả sử 6 tri kỷ mình lấy 1 tri kỷ làm vợ còn lại 5 tri kỷ. Thế mình có thêm 1 tri kỷ được nữa ko ( 6 tri kỷ 1 vợ) để em luyện thêm 1 con chuẩn bị thay chỗ con vợ @@
- Sau khi lấy vợ nó cộng cho mình tỉ lệ phần trăm thuộc tính cho 6 con tri kỷ thế con vợ nó có cộng điểm thuộc tính nữa ko hay nó chỉ tính 6 con tri kỷ thôi.

có khi 1 tri kỷ đã lấy làm vợ thì chỗ trống trong list tri kỷ bạn có thể tìm đc thêm 1 em khác thay vào tức là 6 tri kỷ và 1 vợ.......................

ssky
08-02-13, 08:07
a NKL cho em hỏi cái
lv thân mật là 15 thì mỗi ngày có 10 lần nói chuyện hk cần đến nơi khác để tìm lại npc nữ đó nửa mà zo nói chuyện thẳng lun à

sas121
08-02-13, 08:30
đạt lv 10 nói chuyện với nó trực tiếp k cần tìm nữa và còn có thể tặng thêm danh phẩm

---------- Post added at 08:30 AM ---------- Previous post was at 08:29 AM ----------

Lv 15 có thể trò chuyện trực tiếp và tặng danh phẩm luôn k cần tìm :010:

daibinh
08-02-13, 10:47
Bà vợ cam thấy bạn Ngô Ky Long bảo tăng tầm 28% mưu, chiến, phòng ....Mình ít tiền cưới bà vợ tím thì tầm tăng được bao nhiu vậy bạn,xem ở đâu để bít,thank bạn

Vương Chủ
08-02-13, 11:03
Cho tôi hỏi, các Tri kỷ khác ngoài vợ ra có cộng được chỉ số cho mình không bạn?

RayVil
08-02-13, 21:40
NgoKyLong cho hỏi là mình sẽ có 6 tri kỷ và 1 vợ hay là chỉ dùng được tối đa 6 NPC bổ trợ?
và nếu dùng 2 NPC mưu công ví dụ như cả chân cơ lẫn điêu thuyền thì nó tính là cộng bổ trợ của 1 NPC hay là cả điểm bổ trợ mưu công của cả 2 NPC cộng vào?

Trương Lê Anh
08-02-13, 22:01
Bác nkl,tôi là Lữ Bố Điêu Thuyền,s phúc-ngọc long,hiện đã 165,tui từng là 1 fan cuồng của bác cùng với nhạc phi và gả rừng tại thủy long,tui vẫn nhớ lần gà rừng gọi samkha về táng bác,cả sv khen tấm tắc gà rừng,cái ngày ấy xa lắm rồi,,tôi nhớ cái ngày ấy quá cái ngày bộ 3 gà rừng-ngô kỳ long-nhạc phi làm mưa làm gió,tui ngày đó cũng ở thiên môn,nhưng từ khi thành cát tư hãn,kenshine,goujia,... xuất hiện,cũng là lúc các bác off game,giờ bác đã come back,nhạc phi và gà rừng cũng vậy,tui nhiên nhạc phi và gà rừng không mạnh như xưa dc nữa rồi,thành cát tư hãn quá mạnh,tôi hồi tưởng lại cái ngày xưa ấy,tui nhớ nó quá,thôi tui hỏi bác cái này:
_ Bác mất bao nhiêu vàng để nâng 1 em chân dài(cam) lên các mốc 15,43.
_6 em lên lv 15 là bao nhiêu

NgoKyLongTL
09-02-13, 06:10
Bác nkl,tôi là Lữ Bố Điêu Thuyền,s phúc-ngọc long,hiện đã 165,tui từng là 1 fan cuồng của bác cùng với nhạc phi và gả rừng tại thủy long,tui vẫn nhớ lần gà rừng gọi samkha về táng bác,cả sv khen tấm tắc gà rừng,cái ngày ấy xa lắm rồi,,tôi nhớ cái ngày ấy quá cái ngày bộ 3 gà rừng-ngô kỳ long-nhạc phi làm mưa làm gió,tui ngày đó cũng ở thiên môn,nhưng từ khi thành cát tư hãn,kenshine,goujia,... xuất hiện,cũng là lúc các bác off game,giờ bác đã come back,nhạc phi và gà rừng cũng vậy,tui nhiên nhạc phi và gà rừng không mạnh như xưa dc nữa rồi,thành cát tư hãn quá mạnh,tôi hồi tưởng lại cái ngày xưa ấy,tui nhớ nó quá,thôi tui hỏi bác cái này:
_ Bác mất bao nhiêu vàng để nâng 1 em chân dài(cam) lên các mốc 15,43.
_6 em lên lv 15 là bao nhiêu

Cám ơn bạn vẫn nhớ tới mình ... trước hết mình xin nói về 1 số vấn đề ngày trước.... KenShine vói goujlia va thanh cat tu hãn đều đã chơi lúc tôi chưa nghỉ ( kenshine với Gouja thì cũng chỉ tầm tầm so với server thôi thậm chí còn ko bằng LongCoi với Ajingon v..v. , TCTH lúc đấy còn khá gà nên tôi ko biết đến ) nhưng để xếp vào diện đại gia thì chỉ có thànhcattuhan thôi chứ 2 ông còn lại xếp vào đay e hơi miễn cưỡng :))
hiện nay 5 boss thuy long thỉ chỉ có nhac phi chơi lại ... nhac phi quay lại game sau 6 tháng off game nên SCD ko cao bằng TCTH là bình thường ...một mình nhac phi bây giờ đang chơi 2 acc Nhac Phi và Danny Tran với sức mạnh tuơng đuơng Thành cat tư hãn .hiện thủy long chỉ có 3 acc đấy có thể sánh đc với các đại gia server khác thôi..gà rừng ngoài đời là em trai mình từ lúc nó off thì vẫn chỉ là acc ko người đầu tư thôi .... tôi ko quay lại thủy long là vì ngay xua tôi đã bán hết đồ đạc sau 9 tháng off nên ko thể chơi tiếp server đó đc .......

Còn mình xin trả lời vấn đề bạn hỏi hiện tai ......... mình ko nhớ cột mốc vàng nên ko trả lời chính xác bạn đc ,,cũng giống như ép khắc văn và đúc đồ ...mấy cai hao vàng này tôi ko nhìn ...nhưng tôi ước tính để lên lv 15 thì phải mất 40 50 k vàng nếu may mắn...lên lv 4x thì phải mất thêm 40 50k vàng nữa ........ tôi hiện lv trên 6x nên tổng thiệt hại khaong gân 200k vàng

---------- Post added at 06:10 AM ---------- Previous post was at 06:06 AM ----------

NgoKyLong cho hỏi là mình sẽ có 6 tri kỷ và 1 vợ hay là chỉ dùng được tối đa 6 NPC bổ trợ?
và nếu dùng 2 NPC mưu công ví dụ như cả chân cơ lẫn điêu thuyền thì nó tính là cộng bổ trợ của 1 NPC hay là cả điểm bổ trợ mưu công của cả 2 NPC cộng vào?

điếm số cộng dồn khi bạn có 6 tri kỷ thì có đê 3 mưu cũng đc nó sẽ cộng dồn cho nhau

FarmerStyle
09-02-13, 06:59
Mà có vợ hay không cũng không ảnh hưởng đến SCD thì phải :05: vợ mình lv 5x rồi mà chẳng thấy tăng thêm điểm SCD nào :12:
Dự là 90% người chơi sẽ chọn vợ theo đường mưu công ;)

Trương Lê Anh
09-02-13, 08:07
[QUOTE=NgoKyLongTL;3813300912]Cám ơn bạn vẫn nhớ tới mình ... trước hết mình xin nói về 1 số vấn đề ngày trước.... KenShine vói goujlia va thanh cat tu hãn đều đã chơi lúc tôi chưa nghỉ ( kenshine với Gouja thì cũng chỉ tầm tầm so với server thôi thậm chí còn ko bằng LongCoi với Ajingon v..v. , TCTH lúc đấy còn khá gà nên tôi ko biết đến ) nhưng để xếp vào diện đại gia thì chỉ có thànhcattuhan thôi chứ 2 ông còn lại xếp vào đay e hơi miễn cưỡng :))
hiện nay 5 boss thuy long thỉ chỉ có nhac phi chơi lại ... nhac phi quay lại game sau 6 tháng off game nên SCD ko cao bằng TCTH là bình thường ...một mình nhac phi bây giờ đang chơi 2 acc Nhac Phi và Danny Tran với sức mạnh tuơng đuơng Thành cat tư hãn .hiện thủy long chỉ có 3 acc đấy có thể sánh đc với các đại gia server khác thôi..gà rừng ngoài đời là em trai mình từ lúc nó off thì vẫn chỉ là acc ko người đầu tư thôi .... tôi ko quay lại thủy long là vì ngay xua tôi đã bán hết đồ đạc sau 9 tháng off nên ko thể chơi tiếp server đó đc .......

Còn mình xin trả lời vấn đề bạn hỏi hiện tai ......... mình ko nhớ cột mốc vàng nên ko trả lời chính xác bạn đc ,,cũng giống như ép khắc văn và đúc đồ ...mấy cai hao vàng này tôi ko nhìn ...nhưng tôi ước tính để lên lv 15 thì phải mất 40 50 k vàng nếu may mắn...lên lv 4x thì phải mất thêm 40 50k vàng nữa ........ tôi hiện lv trên 6x nên tổng thiệt hại khaong gân 200k vàng[COLOR="Silver"]

WTF,Danny Trần và Nhạc Phi là 1 à,gà rừng là em bác,bái phục

NgoKyLongTL
09-02-13, 09:44
Vợ mình chính thức hạ sinh quý từ ....và lại mang thai tiếp lần 2 :D................................................ ...........

SiroLaTiaTo
09-02-13, 09:46
Vỡ kế hoạch quá NKL ơi :D . Nôn nóng không biết đứa con sau này sẽ có những skill gì? Liệu sẽ có skill mới hay chỉ có skill từ 2 nước còn lại thôi?

đụng là đập
09-02-13, 10:17
úp hình lên đi.giới thiệu thằng tiểu long đê !

kAntou trẦn
09-02-13, 10:40
Vợ mình chính thức hạ sinh quý từ ....và lại mang thai tiếp lần 2 :D................................................ ...........

Thế là tết này e nó có sữa tầm 2 3 chục chai nhỉ ;) ;) ;)
À mà e thấy chơi mưu công lời hơn pháp ( vừa tăng dame mưu vừa tăng buff lính) nhưng s bác ko chọn Điêu thuyền (xinh hơn HNA mà nhỉ :) )
Tiếc cái thích LLK quá mà e nó lại là CC :05:
bác sinh con huấn luyện xong giải đáp giùm e cái này nha: con vợ có liên quan gì tới thằng ku cậu ko??? :)

ssky
09-02-13, 11:03
+Như các bạn biết, 1 ngày các bạn có 10 lần trò chuyện. bạn gặp NPC nữ lần đầu nói chuyện xong thì người đó sẽ biến mất sau khi Đến nơi khác nếu gặp lại NPC nữ đó và bạn trò chuyên lần nửa sẽ tăng độ thân mật (theo mình thì từ 15đ tới 20đ vì từ lúc up pb thì chỉ thấy giao động từ khoảng này)
các bạn có thể tìm cao cấp để tìm NPC nữ cam ... chắc chắn 1 điều là NPC cam có chỉ số vượt bậc NPC tím NHƯNG đối với các bạn ko nap thẻ thì để NPC cam lên lv 15 sẽ rất lâu vì thế các cấp đầu thì mỹ nữ tím sẽ tăng điểm thân mật nhanh hơn, thuận lợi cho việc lên điểm hỗ trợ khi đạt được thành tri kỷ , các bạn nên cân nhắc tài chính mà chọn. Khi trở thành tri kỷ sẽ liệt vào danh sách, và có 6 vị trí để bạn gán tri kỷ vào .Mỗi vị trí sẽ hỗ trợ cho bạn về thuộc tính tương ứng.
+Nếu bạn cáo từ và mai mốt gập lại thì vẫn giữ độ thân mật
+Khi đổi nơi xuất hành thì có tổng cộng 36 mỹ nhân là 19 mỹ nhân tím và 17 mỹ nhân cam. Các mỹ nhân sẽ tăng tăng mưu . tăng chiến , tấn công , mưu phòng , chiến phòng ,phòng thủ ( theo nhiều người nói thì các mỹ nhân giống như 1 quân ấn).Ngoài ra còn có các NPC trắng cho bạc,chiến công,uy danh ...
+ TỪ lv 1 đến lv 15 bắt buộc bn phai tìm NPC nữ nói chuyện để tăng thân mật
+từ lv15 thì có thể nói chuyện mà không cần tìm và đặc biệt quan trong các bạn sẽ có thể tặng danh phẩm
-có 2 cách kiếm danh phâm
=>c1: đổi = quân công
+Hoàng Lạp thạch : 36 điểm thân mật (180qc)
+phug hương nang:70 điểm thân mật (327qc)
+Vân hương nang :140 điểm thân mật (600qc)
+Trân châu niên : 466 điểm thân mật (1800 qc) theo mình nên de 1k8 rồi doi TCN lun sẽ dư ra 1 khoảng khá nhiều
=>c2: trò chuyên với NPC trắng
+ PHú thương :+Hoàng Lạp thạch : 36 điểm thân mật
+thương nhân:+ tơ lua : 50 điểm thân mật
+LV 40(giai đoạn yêu thương): lúc trò chuyên và tặng danh phẩm có thể xảy ra sự kiện cầu hôn . Ko đa thê tứ thiếp
Khi xuất hiện sự kiện này sẽ có 25% cơ hội thực hiện sự kiện kết hôn với NPC nữ.
+từ khúc này Mog anh NKL làm thêm 1 bài vì chưa tới

Anh Hùng Tam Quốc ______________________
09-02-13, 11:50
+Như các bạn biết, 1 ngày các bạn có 10 lần trò chuyện. bạn gặp NPC nữ lần đầu nói chuyện xong thì người đó sẽ biến mất sau khi Đến nơi khác nếu gặp lại NPC nữ đó và bạn trò chuyên lần nửa sẽ tăng độ thân mật (theo mình thì từ 15đ tới 20đ vì từ lúc up pb thì chỉ thấy giao động từ khoảng này)
các bạn có thể tìm cao cấp để tìm NPC nữ cam ... chắc chắn 1 điều là NPC cam có chỉ số vượt bậc NPC tím NHƯNG đối với các bạn ko nap thẻ thì để NPC cam lên lv 15 sẽ rất lâu vì thế các cấp đầu thì mỹ nữ tím sẽ tăng điểm thân mật nhanh hơn, thuận lợi cho việc lên điểm hỗ trợ khi đạt được thành tri kỷ , các bạn nên cân nhắc tài chính mà chọn. Khi trở thành tri kỷ sẽ liệt vào danh sách, và có 6 vị trí để bạn gán tri kỷ vào .Mỗi vị trí sẽ hỗ trợ cho bạn về thuộc tính tương ứng.
+Nếu bạn cáo từ và mai mốt gập lại thì vẫn giữ độ thân mật
+Khi đổi nơi xuất hành thì có tổng cộng 36 mỹ nhân là 19 mỹ nhân tím và 17 mỹ nhân cam. Các mỹ nhân sẽ tăng tăng mưu . tăng chiến , tấn công , mưu phòng , chiến phòng ,phòng thủ ( theo nhiều người nói thì các mỹ nhân giống như 1 quân ấn).Ngoài ra còn có các NPC trắng cho bạc,chiến công,uy danh ...
+ TỪ lv 1 đến lv 15 bắt buộc bn phai tìm NPC nữ nói chuyện để tăng thân mật
+từ lv15 thì có thể nói chuyện mà không cần tìm và đặc biệt quan trong các bạn sẽ có thể tặng danh phẩm
-có 2 cách kiếm danh phâm
=>c1: đổi = quân công
+Hoàng Lạp thạch : 36 điểm thân mật (180qc)
+phug hương nang:70 điểm thân mật (327qc)
+Vân hương nang :140 điểm thân mật (600qc)
+Trân châu niên : 466 điểm thân mật (1800 qc) theo mình nên de 1k8 rồi doi TCN lun sẽ dư ra 1 khoảng khá nhiều
=>c2: trò chuyên với NPC trắng
+ PHú thương :+Hoàng Lạp thạch : 36 điểm thân mật
+thương nhân:+ tơ lua : 50 điểm thân mật
+LV 40(giai đoạn yêu thương): lúc trò chuyên và tặng danh phẩm có thể xảy ra sự kiện cầu hôn . Ko đa thê tứ thiếp
Khi xuất hiện sự kiện này sẽ có 25% cơ hội thực hiện sự kiện kết hôn với NPC nữ.
+từ khúc này Mog anh NKL làm thêm 1 bài vì chưa tới
cầu hôn thành công oánh nhau lôi đài với ác bá -> bái đường -> vợ về nội chính ở -> thêm 1 tri kỉ nữa -> có thông báo của hoa đà đợi 3 ngày nữa

p/s: mọi người bỏ vào k quá 7 củ ( xui nhé ) là có 1 cô vợ cam rồi , lời khuyên là chỉ tìm cao cấp đúng người rồi nói chuyện , 6 con còn lại tốt nhất tìm tạm e tím lắp vào cho đủ tím thì rẻ hơn nhiều , tri kỉ các bạn có thể hiểu như 1 loại ấn dành cho đại gia thôi , họ đập tri kỉ 5x hết thì bá lắm :)) lại còn toàn mưu công thì thục ngô vô đối ,
cảm giác sau khi lên vợ ( mới 44 thôi nhé ) , đánh lại map 175 để trận pk xoáy tung toé toàn S với SS :))
vng tung quả này ra quá hay bỏ 5 6 củ là lên đc mà quá khác biệt, khoẻ như con boss , khâu quản lí tốt thật , m theo sát vng mà càng ngày càng phục cái tài kinh doanh của họ

chốt lại 1 câu , các bạn cứ tưởng tượng như con hung hãn 2 đợt trước đi khổ cực k qua đc , sau có lính 5 qua như ăn kẹo , thì cái này cũng thế thôi k vợ k đi map k vợ map sau khỏi chơi

M505563770
09-02-13, 11:51
nếu có điều kiện thì mỗi ngay các bạn bỏ ra khoảng 50v để tìm cao cấp , cũng ko quá khó để gặp mỹ nhân cam đâu . Mình vừa lấy acc noob thử hết 200v tìm cao cấp gặp dc hơn 12 con mỹ nhân cam , trong đó gặp tiểu kiều dc 2 lần:)

ssky
09-02-13, 12:59
nếu có điều kiện thì mỗi ngay các bạn bỏ ra khoảng 50v để tìm cao cấp , cũng ko quá khó để gặp mỹ nhân cam đâu . Mình vừa lấy acc noob thử hết 200v tìm cao cấp gặp dc hơn 12 con mỹ nhân cam , trong đó gặp tiểu kiều dc 2 lần:)

ùa công nhân là kiếm mỹ nhân cam thì dễ nhưng lên lv 15 thì khó

NgoKyLongTL
09-02-13, 13:00
b
Thế là tết này e nó có sữa tầm 2 3 chục chai nhỉ ;) ;) ;)
À mà e thấy chơi mưu công lời hơn pháp ( vừa tăng dame mưu vừa tăng buff lính) nhưng s bác ko chọn Điêu thuyền (xinh hơn HNA mà nhỉ :) )
Tiếc cái thích LLK quá mà e nó lại là CC :05:
bác sinh con huấn luyện xong giải đáp giùm e cái này nha: con vợ có liên quan gì tới thằng ku cậu ko??? :)

Vẫn chưa biết đc bạn ah đang trong giai đoạn dạy dỗ lần 1 ... cái này phải chờ thôi 1 ngay đc day dỗ 24 lần ... chắc tầm 8,9 hôm nữa mới xong giai đoạn 1....

đây là hình ảnh về đứa con đầu lòng của mình ...các hệ số có vẻ như là 1 sự thất bại của tạo hóa .... phải đợi nó hết giai đoạn 2 mới huấn luyến lại dc thì phải
http://i161.photobucket.com/albums/t228/chaududan88hp/sadad_zps749ec5cc.jpg
http://i161.photobucket.com/albums/t228/chaududan88hp/213_zps1626b851.jpg

ssky
09-02-13, 13:10
[QUOTE=Anh Hùng Tam Quốc ______________________

p/s: mọi người bỏ vào k quá 7 củ ( xui nhé ) là có 1 cô vợ cam rồi , lời khuyên là chỉ tìm cao cấp đúng người rồi nói chuyện , 6 con còn lại tốt nhất tìm tạm e tím lắp vào cho đủ tím thì rẻ hơn nhiều , tri kỉ các bạn có thể hiểu như 1 loại ấn dành cho đại gia thôi , họ đập tri kỉ 5x hết thì bá lắm :)) lại còn toàn mưu công thì thục ngô vô đối ,
cảm giác sau khi lên vợ ( mới 44 thôi nhé ) , đánh lại map 175 để trận pk xoáy tung toé toàn S với SS :))
vng tung quả này ra quá hay bỏ 5 6 củ là lên đc mà quá khác biệt, khoẻ như con boss , khâu quản lí tốt thật , m theo sát vng mà càng ngày càng phục cái tài kinh doanh của họ

anh nói rõ cho anh em cái khúc từ lấy zk tím thành zk cam dx hk và lấy 6 kon tím lắp chỗ gì á

---------- Post added at 01:05 PM ---------- Previous post was at 01:02 PM ----------

kon đường này gian khổ giữ zậy ta cho zk có bầu rồi huấn luyện nửa. mà a NKL ơi có tổng cộng mấy sư phụ za

---------- Post added at 01:10 PM ---------- Previous post was at 01:05 PM ----------

koa tổng công bao nhụ sư phu za a NKL

Uchiha_cl
09-02-13, 14:12
anh ngô kỳ long cho em hỏi , anh ở đâu thế ! nếu anh ở Hà Nội thì em có thể gặp và nói chuyện được ko ? em la một crazy fan của anh . bởi anh là người ko những có tiền mà còn biết chơi . Nhưng cái chính là những topic của anh chia sẻ , rất bổ ích .

aaaaaaaaaaaaaaaadfg
09-02-13, 15:09
nhin dua' con có chỉ số la bac nhược nhìn nản qua'

Kem Đại Ka
09-02-13, 15:25
b

Vẫn chưa biết đc bạn ah đang trong giai đoạn dạy dỗ lần 1 ... cái này phải chờ thôi 1 ngay đc day dỗ 24 lần ... chắc tầm 8,9 hôm nữa mới xong giai đoạn 1....

đây là hình ảnh về đứa con đầu lòng của mình ...các hệ số có vẻ như là 1 sự thất bại của tạo hóa .... phải đợi nó hết giai đoạn 2 mới huấn luyến lại dc thì phải

hổ phụ sinh cẩu tử ;)) 4fun các bác đừg ném gạch ... sở thích là nhút nhát thì cũng chịu rồi :))

phamphucuonggl
09-02-13, 15:30
đứa con im im thế mới nguy hiểm ;)

M157794066
09-02-13, 15:42
Nhìn đứa kon ban đầu nản thật. Ko biết sau ra sao chứ thế thì...;). Thoy kiếm em vợ tăng % thoy :)

Dương HùngKL
09-02-13, 16:15
không biết mình dùng lữ bố có chỉ số ban đầu huấn huyện có hiểu quả không bạn?

Hells Gate
09-02-13, 16:26
NKL cho hỏi cái, nếu mình bấm "Đến nơi khác" thì có thể ra 1 mỹ nữ, bấm vào mỹ nữ đó nhưng ko trò chuyện rồi cô nàng đó lại nằm trong danh sách mỹ nữ của mình, z cho hỏi qua ngày sau có mất ko?

peken12
09-02-13, 17:05
cac pac cho em hoi con NPC mau cam la nhung con nao vay

Sega4Revenge
09-02-13, 21:47
ko biết có nên tạo mới gặp em cam nào nói chuyện vs em đó lun ko nhỉ...tại tìm cao cấp này dễ gì gặp đúng lại 1 con cam đó trong khi tới 17 em cam ( chưa kể tạo mới có lúc ko gặp em nào )...mình có 8 con cam và chỉ có 1 em cam level 5 và 2 em level 4 @@~ còn lại 3 vs 2

fatface01234
10-02-13, 00:00
cho mình hỏi 6 tri kỉ mình chọn tăng mưu công, chiến công, mưu phòng chiến phòng, còn lại 2 slot thì nên chọn tăng gì đây. thanhks

M313223644
10-02-13, 01:35
cho mình hỏi 6 tri kỉ mình chọn tăng mưu công, chiến công, mưu phòng chiến phòng, còn lại 2 slot thì nên chọn tăng gì đây. thanhks
tan cong phong thu
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

_Bố_Cái_
10-02-13, 02:31
[QUOTE=Anh Hùng Tam Quốc ______________________

anh nói rõ cho anh em cái khúc từ lấy zk tím thành zk cam dx hk và lấy 6 kon tím lắp chỗ gì á

---------- Post added at 01:05 PM ---------- Previous post was at 01:02 PM ----------

kon đường này gian khổ giữ zậy ta cho zk có bầu rồi huấn luyện nửa. mà a NKL ơi có tổng cộng mấy sư phụ za

---------- Post added at 01:10 PM ---------- Previous post was at 01:05 PM ----------

koa tổng công bao nhụ sư phu za a NKL

thì ví dụ tìm điêu thuyền nhé , cứ tìm cao cấp thôi gặp điêu hoặc chân cơ hoặc 1 bé mưu cam nào đấy thì nói chn k thì thôi
6 bé còn lại thì cứ phái tím thôi rẻ hơn rất nhiều , chủ yếu là e vợ thôi tri kỉ gọi là cho có vì thực ra m chơi cơ bản để có thể đi map và sau này chứ còn pk đấu đá nhau thì dĩ nhiên cứ cam mà táng , sv m cũng chả có ai pk cùng nên ra m mà đầu tư triệt để thì chả có ai cả , giả sử giờ mở thêm sv pk thì ngon có đầu tư cũng k sợ vì núi cao còn có núi cao hơn chơi kiểu đấy mới vui ....

còn sư phụ thì là tất cả tướng trong list của bạn , tốt nhất lữ bố ý

Vũ Văn Chiến
10-02-13, 08:33
Bác Bố Cái ở Sv Tân Long À :U 30 Ki tự zzzzzzzzzzzzzzz

LastJedi
10-02-13, 11:40
Cho mình hỏi khi đã cưới vợ thì dù vợ tím hay cam cũng+% như nhau(nếu cùng cấp)phải ko các bác,thấy có vẻ vợ cam cũng ko cho thằng cháu khá khẩm gì mấy(như bac ngokylong ấy)

ABC666
10-02-13, 11:40
có đổi sư phụ huấn luyện đc ko :) Tào Tháo huấn luyện thì đứa con tăng chỉ huy hay trí ?

Andy0920
10-02-13, 12:14
Mỹ nhân Tím thấy mỗi hình của Vương Dị là đẹp :U

Cake220
10-02-13, 12:21
Tặng danh phẩm có cộng dồn ko mn ??????

Nhi U Chi
10-02-13, 15:01
b

đứa con đầu lòng toàn bạc nhược thế kia thì phế rồi. ra lò chắc C.Huy 60+1.7
Võ 70 +2,2 Trí 66 +2.1
Cung Hỷ

M751880582
10-02-13, 18:01
để chu du lam sếp là khỏe nhất

Thiên Kjm
10-02-13, 18:22
NKL cho hỏi là lúc cưới làm vợ thì sẽ + % 6thuộc tính. Zậy thuộc tính ban đầu nó sẽ như thế nào.
VD: Cưới vợ thuộc tính ban đầu là mưu công thì lúc đã thành vợ rồi thì cái mưu công no sẽ mất đi và thay vào đó là + % 6 thuộc tính à.
Nếu là như z thì cưới vợ k cần chọn thuộc tính vì cưới e nào về cũng + % hết.
Mình hiểu như z có fai k! Tra loi gấp dùm mình, Tks bạn nhìu.

NgoKyLongTL
10-02-13, 20:05
Tặng danh phẩm có cộng dồn ko mn ??????

có cộng dồn .................................................. ..

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:56 PM ----------

NKL cho hỏi là lúc cưới làm vợ thì sẽ + % 6thuộc tính. Zậy thuộc tính ban đầu nó sẽ như thế nào.
VD: Cưới vợ thuộc tính ban đầu là mưu công thì lúc đã thành vợ rồi thì cái mưu công no sẽ mất đi và thay vào đó là + % 6 thuộc tính à.
Nếu là như z thì cưới vợ k cần chọn thuộc tính vì cưới e nào về cũng + % hết.
Mình hiểu như z có fai k! Tra loi gấp dùm mình, Tks bạn nhìu.

Thuộc tính ban đầu vẫn giữ nguyên và ngoài ra đc cộng thêm % của 6 thuọc tính khác dựa vào đồ đạc mình đeo trên người ( mình chua rõ nó cộng thêm % của khắc văn ko ) .............vì vậy bạn phải xac định rõ là chọn vợ mưu hay chiến ............mình thì chọn mưu hoa đà sách tím buff luc nào cũng full máu ngay turn đầu tiên.............................

---------- Post added at 07:59 PM ---------- Previous post was at 07:58 PM ----------

NKL cho hỏi cái, nếu mình bấm "Đến nơi khác" thì có thể ra 1 mỹ nữ, bấm vào mỹ nữ đó nhưng ko trò chuyện rồi cô nàng đó lại nằm trong danh sách mỹ nữ của mình, z cho hỏi qua ngày sau có mất ko?

Mỹ nữ đá có trong danh sách thì ko bị mất nhưng mỹ nữ tím thì có thể mất nếu mà bạn full mỹ nữ cam sau này ......................... mình trước có 2 em tím trong dánh sách nhưng sau này thi đã ko thấy đâu ..............còn mỹ nữ cam thì ko mất đc

---------- Post added at 08:00 PM ---------- Previous post was at 07:59 PM ----------

Mỹ nữ đá có trong danh sách thì ko bị mất nhưng mỹ nữ tím thì có thể mất nếu mà bạn full mỹ nữ cam sau này ......................... mình trước có 2 em tím trong dánh sách nhưng sau này thi đã ko thấy đâu ..............còn mỹ nữ cam thì ko mất đc

---------- Post added at 08:03 PM ---------- Previous post was at 08:00 PM ----------

anh ngô kỳ long cho em hỏi , anh ở đâu thế ! nếu anh ở Hà Nội thì em có thể gặp và nói chuyện được ko ? em la một crazy fan của anh . bởi anh là người ko những có tiền mà còn biết chơi . Nhưng cái chính là những topic của anh chia sẻ , rất bổ ích .

mình ko ở hà nội ban ah .............mọi thắc mắc về vấn đề ngọa long ,, với những câu hỏi dựa trên cơ sở xây dựng game các bạn có thể trực tiếp nhắn tin trong tài khoản forum của mình ............sẽ cố gắng hết sức trong khả năng có thể để giải đáp cho anh em

---------- Post added at 08:05 PM ---------- Previous post was at 08:03 PM ----------

Còn 1 điều quan trọng mình quên chưa nói " Chúc toàn thể anh em công đồng game ngọa long năm mới làm ăn phát đạt ....toàn thể người thân trong gia đình dồi dào sức khỏe " ......

luna hemiki
10-02-13, 20:56
có 1 vấn đề nhỏ mà các bạn cần chú ý khi nói gặp mĩ nữ đó là khi bấm vào các nàng đó là các bạn đã mất 1 lần trò chuyện mặc dù bạn không nói vẫn mất và mĩ nữ đó sẽ xuất hiện ở danh sách mĩ nữ.
mình dại dột khi mới đầu không biết chỉ muốn xem em nó là chuyên cái gì mà đã toi mất chục lần feed. Vậy nên các bạn hãy cẩn trọng và tốt nhất là có bác nào víp hãy tổng hợp các em tim + cam cho mọi người cũng hưởng đỡ phải dò mà mất feed

phamphucuonggl
10-02-13, 20:59
có 1 vấn đề nhỏ mà các bạn cần chú ý khi nói gặp mĩ nữ đó là khi bấm vào các nàng đó là các bạn đã mất 1 lần trò chuyện mặc dù bạn không nói vẫn mất và mĩ nữ đó sẽ xuất hiện ở danh sách mĩ nữ.
mình dại dột khi mới đầu không biết chỉ muốn xem em nó là chuyên cái gì mà đã toi mất chục lần feed. Vậy nên các bạn hãy cẩn trọng và tốt nhất là có bác nào víp hãy tổng hợp các em tim + cam cho mọi người cũng hưởng đỡ phải dò mà mất feed
không nói chuyện o mất ^_^ nhầm rồi ^_^ nói chuyện mới mất số lần tro chuyện ^_^

HungPhan
10-02-13, 22:01
cho mình hỏi 1 câu. bạn áng chừng tất cả 17 con cam lên thân mật 15 mất khoảng bao nhiêu vàng vậy

Mr Đức
10-02-13, 22:25
chúc chủ toppic năm mới vui vẻ cùng vợ con :)

---------- Post added at 10:25 PM ---------- Previous post was at 10:24 PM ----------

chúc chủ toppic năm mới vui vẻ cùng vợ con !

ilikeyouthebest__
10-02-13, 23:45
bác NKL cho em hỏi là lúc miinh nc với mấy em ấy (cam,tím) thì chỉ số có đc cộng kô hay là sau khi trở thành tri kỉ mới cộng.

---------- Post added at 11:45 PM ---------- Previous post was at 11:43 PM ----------

cho mình hỏi 1 câu. bạn áng chừng tất cả 17 con cam lên thân mật 15 mất khoảng bao nhiêu vàng vậy

bác nói vậy là sao. ý bác là vợ con trong game hay ngoài đời. mà ngoài đời bác NKL bn tuổi rồi nhỉ.;)

1 vả bên trái 1 vả bên phải
11-02-13, 03:57
Chúc bác NKL 1 năm mới an khang thịnh vượng , sức khỏe dồi dào mà trong lòng lúc nào cũng dâng trào hạnh phúc , chúc toàn thể anh em NL 1 năm mới ngập tràn tiếng cười , tiền bạc lúc nào cũng rủng rỉnh , anh em nào chưa vợ thì mỹ nữ theo hàng đàn hàng đống , anh em nào có vợ rồi thì sớm sinh quý tử , đánh (lô ) đâu trúng đó .
Tóm lại chúc mọi người có 1 năm quý tỵ thật nhiều may mắn

HacDienLeNa
11-02-13, 07:35
Bác Ngo Kỳ Long cho em hỏi tý...khi tri kỷ lv 40 la có thể hỏi cưới làm vợ..vậy nếu xui xẻo nó ko chịu theo mình,..thì em nó còn là tri kỷ của mjnh nữa hay không??..nếu cưới vợ ko thành công thì mình phải nói chuyện lại từ đầu hay sao ah???...

Shaoyun_hl
11-02-13, 10:42
NKL cho e hỏi là nếu cưới vợ mình nên cưới vợ mưu hay chiến ngon hơn

o0oIthoconIo0o
11-02-13, 14:11
1 người vừa vip vừa tâm huyết với ngọa long :)

M836732985
11-02-13, 15:02
Ảnh hưởng của chức năng Dinh phủ với hải chiến như thế nào vậy NKL? Với tính toán của bạn thì tỉ lệ level của Vợ/Tri kỷ như thế nào là hợp lý. Thanhk!

ssky
11-02-13, 20:20
mà tui xài vợ tím càng lên lv 12 rồi mà khó gặp nó quá. ngày gặp dx có 2 lần huhu:09:

Tào Huy
11-02-13, 22:34
NGOKYLONG ơi, cập nhập thông tin đứa con của bạn đi, ae đang hóng nè

Lôi Báo
12-02-13, 08:05
Tình hình là lên cấp cao rất khó gặp mỹ nữ cam , rất ức chế khi 2 ngày nay đều làm mới đến 11 vàng nhưng không gặp 1 em cam nào cả :$:$ , thế này chắc đến đời mất thất mới lên được cấp 15 .

---------- Post added at 08:05 AM ---------- Previous post was at 07:53 AM ----------

Hình như tỉ lệ gặp nó còn liên quan đến cấp vip hay sao ấy , acc vip gặp ít bị miss nhiều như acc không vip , :))

cauam128
12-02-13, 13:56
hazz.mình toàn tím thui ak bùn gê

M104023572
12-02-13, 17:28
mọi người ai lên vợ tím rồi cho mình hỏi nó + bao nhieu % thế :D

ZzKenZaBozZ
12-02-13, 18:02
Tình hình là lên cấp cao rất khó gặp mỹ nữ cam , rất ức chế khi 2 ngày nay đều làm mới đến 11 vàng nhưng không gặp 1 em cam nào cả :$:$ , thế này chắc đến đời mất thất mới lên được cấp 15 .

từ cấp 11 -> 15 là chặng đường gian nan nhất bác ạ :07:
em xài tím mà còn khó tìm thì cam chắc khó ác nữa :11:
vip không có phân biệt đâu :15:,chủ yếu là ai đầu tư vàng ra sao thôi :010:
tuy nhiên thành tri kỷ thì lại dễ dàng hơn nhiều :U

Cake220
12-02-13, 18:38
sao up 15 rùi mà chưa thành tri kỉ nhỉ ?

aaaaaaaaaaaaaaaadfg
12-02-13, 18:48
Từ 15 trở đi theo mình cứ trò chuyện với nó cho nhanh chứ bạn tìm nó mỗi lần mất 20v mà random trong ca 100 NPC nhưng xác xuất nhận danh phẩm chỉ 70% ... mình phải mất mấy chuc K vàng để ngồi test từng NPC một mới có đc cái đúc kêt này ..

Bạn cho hỏi làm sao cai avatar của bạn lại post lên đc vây ?
Hôm nay rảnh ngồi coi lại co chỗ này chưa hiễu vậy là vẫn sử dụng chức năng tìm nơi khác với tìm cao cấp để gặp NPC phải ko hay là danh phẩm có thế mua = vàng khi vợ mình đạt cấp 15

kAntou trẦn
12-02-13, 19:39
Hôm nay rảnh ngồi coi lại co chỗ này chưa hiễu vậy là vẫn sử dụng chức năng tìm nơi khác với tìm cao cấp để gặp NPC phải ko hay là danh phẩm có thế mua = vàng khi vợ mình đạt cấp 15

Theo mình Danh phẩm chỉ có khi
1. Gặp NPC
2. Mua bằng Quân Công

Harushawaki
12-02-13, 21:11
Bác NKL cho em hỏi , vợ cưới rồi có ly hôn cưới vợ khác dc ko , vì em định kiếm con vợ tím trước rồi từ từ có vợ cam thì thay chứ kiếm vợ cam liền thì tốn kém quá mà xài tím thì về lâu dài có phần hơi thọt:13:

ZoãnChíBình
12-02-13, 23:50
Hi chào bạn NKL, bạn có thể cho mình hỏi 1 tý nhé :
+ Nếu 6 mỹ nữ lấy ra làm tri kỷ, và lấy 1 ng để cưới làm vợ, sau khi cưới thì thì thuộc tính gốc của vợ xóa hết phải ko? thay vào đó là tăng % thuộc tính theo cấp thân mật mà bạn post?
+ Nếu như thế thì phải thêm 1 tri kỷ thế vào chỗ của vợ vừa cưới phải hem bạn?
+ Và tăng % thuộc tính đó tăng theo (chỉ số của tri kỷ + thêm) hay (chỉ số trận hình đang sắp + bonus của tri kỷ)?
Thanks nhìu nhé!:)
cai này minh cung dang thac mắc nè mong bang NKL trả lời giúp minh vs. nếu có có + thj làm sao minh biết dc ???

MonarchV_NL
13-02-13, 00:05
nói thật chứ mình không cần gì nhiều ở cái dụ con cái này, chỉ cần sinh 1 em chỉ số cỡ Khương Duy kỹ cam vũ là được!!! (ước mơ chỉ là ước mơ)

NgoaLongBB ĩĨĩ BlackBerry ĩĨĩ
13-02-13, 00:45

---------- Post added at 08:05 AM ---------- Previous post was at 07:53 AM ----------

Hình như tỉ lệ gặp nó còn liên quan đến cấp vip hay sao ấy , acc vip gặp ít bị miss nhiều như acc không vip , :))

Cấp 14 lên 15 mình hết gần 8k vàng :11:

Hoàng Phong CL
13-02-13, 02:22
hình ảnh về chỉ số % mà người vợ giứp cho mình
http://i161.photobucket.com/albums/t228/chaududan88hp/1-4_zps5145ea40.jpg

6 tri kỷ mà mình có thể
http://i161.photobucket.com/albums/t228/chaududan88hp/2-3_zps33adecf0.jpg

17 mỹ nhân có thể làm quen ( chỉ màu cam )

http://i161.photobucket.com/albums/t228/chaududan88hp/3_zps0368a56a.jpg

theo như trên hình thì vợ chỉ + % 6 thuộc tính. Mình k rõ là thuộc tính ban đầu của HNA là MC thì nó + ở đâu vì thuộc tính ban đầu là + điểm chứ k fai + %. chỉ có tri kỉ ghi rõ là + bn điểm và những điểm của thuộc tính nào. Bạn giải thích dùm mình chỗ này dc k. Đây là 1 điều rat quan trọng cho mọi người chọn 1 hướng đi. Vì nếu thuoc tính ban đầu không có thì vợ nào cũng như vợ nào. TKS bạn.

kakasa4
13-02-13, 02:53
bác Hoàng Phong cho e hỏi mất khoảng nhiêu thì lên 15 và bao nhiêu thì lên 40 hả bác, tks bác nhiều :)

aaaaaaaaaaaaaaaadfg
13-02-13, 08:14
anh NKL oi cho hỏi vợ mình đã 15 rồi mà sao chưa thành tri kỷ dược vậy

ssky
13-02-13, 10:39
hjhj cuối cùng tri kĩ tím của mình đã lên 15:http://www.upanh.com/slider/?e=malihu&s=upload&start=avob2a7ydxi

---------- Post added at 10:39 AM ---------- Previous post was at 10:36 AM ----------

hjhj cuối cùng tri kĩ tím của mình đã lên 15:[url=http://nu6.upanh.com/b1.s35.d4/84cc16293169f17e13e9487aab6e958a_53260866.untitled .120x1.jpg]

Hoàng Ngạc Lang
13-02-13, 11:45
bác cho e hỏi lấy vợ rồi có bỏ đc ko. Giờ muốn lấy con vợ tím để leo map mà sợ sau này ko bỏ đc đẻ lấy vợ cam

vogian1
13-02-13, 13:37
ai có vợ tím rồi post lên cho ae di theo với :(

Cake220
13-02-13, 13:40
anh NKL oi cho hỏi vợ mình đã 15 rồi mà sao chưa thành tri kỷ dược vậy

gặp lại nó sẽ hiện cái bảng thành tri kỉ

ssky
13-02-13, 19:35
post ảnh sau tui hk pít nè thôi post cho ae xem chơi tuy hk có + nhuj nhug lên dx z cung mừng

---------- Post added at 07:35 PM ---------- Previous post was at 07:27 PM ----------

tôi sài mị thị lv 25 + dx 243 điểm chiến phòng http://i.upanh.com/vojxoy

vogian1
14-02-13, 19:38
a NKL cho e hỏi là chỉ số gốc của vợ có được tính vào tướng của mình không?

xSaix
15-02-13, 00:02
lvl thân mật của mình đạt 15 r mà sao trong danh sách tri kỉ chưa có? Liệu có phải là lỗi game ko hay là phải từ 15--> 16 mới có

aaaaaaaaaaaaaaaadfg
15-02-13, 06:43
lvl thân mật của mình đạt 15 r mà sao trong danh sách tri kỉ chưa có? Liệu có phải là lỗi game ko hay là phải từ 15--> 16 mới có
gặp lại nó thì có cái nút tri kỷ đó bạn nhấp vào

→»MrPhong«←
15-02-13, 07:03
Chào buổi sáng .

hunter1904
15-02-13, 08:19
ngokylong cho tôi hỏi tý, đã thành tri kỷ rồi thì đến cấp bao nhiêu nó mới cộng thêm những chỉ số khác vào? vd như vương dị cộng mưu thì cấp bao nhiêu cộng thêm phòng thủ hoặc tấn công, và nó cộng như thế nào? cám ơn ông trước nhé

NgoKyLongTL
15-02-13, 08:41
tình hình là quá đen ...............sáng nay khi kết thúc huấn luyện giai đoạn 2 đứa con đầu lòng của mình bái sư....chưa kip chọn chức quan và skill thì mình đã xác nhận làm nó tự chọn skill và chức quan ....hể quả là ra 1 thằng cu với skill huyết lộ...đành phải luyện lại từ đầu nên chưa thể cho anh em xem đc....vậy chờ 3 ngày nữa đứa thu 2 xuất sư vậy nhé.....................

---------- Post added at 08:40 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

ngokylong cho tôi hỏi tý, đã thành tri kỷ rồi thì đến cấp bao nhiêu nó mới cộng thêm những chỉ số khác vào? vd như vương dị cộng mưu thì cấp bao nhiêu cộng thêm phòng thủ hoặc tấn công, và nó cộng như thế nào? cám ơn ông trước nhé

ko có cộng thêm bạn ah.............mỗi 1 loại tri kỷ sẽ tăng các tính năng khác nhau.............tri kỷ tăng mưu thì chỉ tăng mưu....còn muốn tăng chiến phải kiếm thêm 1 con tri kỷ tăng chiến nữa nhé

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:40 AM ----------

a NKL cho e hỏi là chỉ số gốc của vợ có được tính vào tướng của mình không?
có bạn ah..................................thế nên phải chọn xem bạn đi hưong nào ..........mưu hay chiến rồi hãng chọn con vợ theo ý mình để nó bộ trợ tối đa cho mình............................................. .........

Quốc Đô
15-02-13, 09:15
bac NKL cho em hỏi là vợ có tuyệt giao đc ko để em làm tạm 1 con tím đi map?

Cường Gia Lai
15-02-13, 09:24
cho minh hoi là tướng cam với tím mình thấy nó như nhau không chênh lệch mấy, quan trọng là chọn vợ tăng thuộc tính j và nhất là chọn sư phụ và skill chứ, có đúng không các anh em

HacDienLeNa
15-02-13, 09:31
cho minh hoi là tướng cam với tím mình thấy nó như nhau không chênh lệch mấy, quan trọng là chọn vợ tăng thuộc tính j và nhất là chọn sư phụ và skill chứ, có đúng không các anh em

khi cưới vợ..thì chỉ số vợ cam cộng full 28%, vợ tím cộng full 20% ( 8% là cả 1 vấn đề đấy nhé)..bước khởi đầu thì bạn thấy cách biệt không đáng kể..nhưng lên lv càng cao..vợ tím sẽ không có cửa theo gót vợ cam đâu bạn ah..nhưng chỉ cần có vợ để chạy map..thì với vợ tím + full 20% quá đủ để chạy map..còn pk gặp vợ cam là núp :D..

b4db0ydn
15-02-13, 19:31
[/COLOR]
có bạn ah..................................thế nên phải chọn xem bạn đi hưong nào ..........mưu hay chiến rồi hãng chọn con vợ theo ý mình để nó bộ trợ tối đa cho mình............................................. .........

Bạn căn cứ vào đâu để nói là vợ có tăng bổ trợ điểm + thêm ??
Mình thấy vợ chỉ có + chỉ số % thôi còn lại muốn xem chỉ số + thêm của con vợ thì phải sang bên "Danh sách mỹ nữ" để xem mà ?

MrHZ
17-02-13, 15:19
Bạn căn cứ vào đâu để nói là vợ có tăng bổ trợ điểm + thêm ??
Mình thấy vợ chỉ có + chỉ số % thôi còn lại muốn xem chỉ số + thêm của con vợ thì phải sang bên "Danh sách mỹ nữ" để xem mà ?

Chỉ số % đó hình như dựa trên chỉ số của đồ mà bạn sở hữu không biết có còn + gì không nữa @@

TriệuVân94
17-02-13, 15:54
cho mình hỏi:
Khi cho mỹ nữ vào làm tri kỷ rồi sau này vẫn up lên thành vợ được đúng không?

khi làm vợ thì sẽ không thể cho vào chỗ thuộc tính để làm tri kỷ dc phải không?

pronhoemvn1989
17-02-13, 17:28
bac oi cho minh hoi? , gia su? mih choi 1 vk cam va 5 tri ki tim thi vk cam se tang 28% cho all muu cong chien cong .....( choi nhu the no co cong. dc 28 % dc ko ) hay la no bat choi 6 con cam no moi cong 28%

Nobodyfear
17-02-13, 17:33
Bạn ơi mình hỏi chút. Sao mình có 1 em mỹ nữ lv15 rồi mà ko tự chuyển thành tri kỷ đc nhỉ? Muốn e nó thành tri kỷ thì có phải làm gì ko?

pronhoemvn1989
17-02-13, 17:54
cho mih hoi? neu choi 3 con tri ki muu sau khi co vk ka 3 con deu dc them 28% vay la wa khoe? hay sao, v n g dang nhe phai cho 6 con tri ki? moi con 1 loai thi moi cong bang chu

trieutulong_uk
17-02-13, 19:02
NGO KY LONG oi lay vo roi co bo duoc de lay vo khac ko vay .... giup minh voi nhe hjjjj thanks

TuNa S2 pe Xu
17-02-13, 21:50
Tìm tiếp chứ sao, còn sau khi thành tri kỉ (lv 16 )thì sóc lọ xuông bên nó cả đêm cũng đk !

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:21 PM ----------

bác NKL cho em hỏi :
Bữa giờ sử dụng chức năng này, mình có một số vấn đề mún bít, đ63 có sự lựa chọn đúng đắn hơn, mong các bác đi trước có thể tư vấn và giúp đỡ.
1_ giữa my nhân tím và mỹ nhân cam, ngoài chỉ số cộng mặc định sẵn khi trưởng thành sẽ chênh lệch ra, còn có gì khác biệt ko? có phải mỹ nhân cam sẽ sinh con manh hơn?
2_ như bác NKL nói, khi cưới vợ sẽ dc + 28% all các chỉ sô, mỗi lv tăng thêm 0.7%. Đó là đối với vợ cam, thế con vợ tím sẽ cộng ntn? cũng như vậy hay ít hơn?
3_khi đạt lv 140, khi tặng danh phẩm sẽ có cơ hội cầu hôn, thế tăng danh phẩm tốt hơn, thì sẽ mau xuất hiện tính năng cầu hôn hơn ko?
4_ khi muốn thay 1 tri kỷ khác như thay 1 ấn để tiện pk hoặc đi map, minh tuyệt giao vs tri kỷ này và kết thân vs my nhân khác, thế mỹ nhân bị tuyệt giao có mất điểm thân mật không?
5_ khi thành vợ là mặc đinh sẽ +% cho tất cả 6 chỉ số, hay hên xui hay cần lên lv ko?
6_ khi cưới vợ có thẻ li hôn đc không ?

Thã các bác đã đọc wa, mong sẽ nhận dc nhìu câu trả lời trong thời gian sớm nhất.

Miudaica
17-02-13, 22:40
Mình muốn hỏi 28% ở lv 40 có + khi pk không
Vì mình test chỉ có tác dụng trên NPC

ZzKenZaBozZ
17-02-13, 22:46
mình trả lời 1 số câu :D

2_ như bác NKL nói, khi cưới vợ sẽ dc + 28% all các chỉ sô, mỗi lv tăng thêm 0.7%. Đó là đối với vợ cam, thế con vợ tím sẽ cộng ntn? cũng như vậy hay ít hơn?
tím là 20%,mỗi level là 0.5%,nghĩa là max cấp 100,thì tím = 50% và cam là 70%

4_ khi muốn thay 1 tri kỷ khác như thay 1 ấn để tiện pk hoặc đi map, minh tuyệt giao vs tri kỷ này và kết thân vs my nhân khác, thế mỹ nhân bị tuyệt giao có mất điểm thân mật không?
không bị mất điểm,nhưng muốn có tri kỷ thì bác phải tìm nó

5_ khi thành vợ là mặc đinh sẽ +% cho tất cả 6 chỉ số, hay hên xui hay cần lên lv ko?
tất cả chỉ số,cần chứ bác,càng cao càng tốt mà

NamBinhFnIU92
17-02-13, 22:49
Tìm tiếp chứ sao, còn sau khi thành tri kỉ (lv 16 )thì sóc lọ xuông bên nó cả đêm cũng đk !

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:21 PM ----------

bác NKL cho em hỏi :
Bữa giờ sử dụng chức năng này, mình có một số vấn đề mún bít, đ63 có sự lựa chọn đúng đắn hơn, mong các bác đi trước có thể tư vấn và giúp đỡ.
1_ giữa my nhân tím và mỹ nhân cam, ngoài chỉ số cộng mặc định sẵn khi trưởng thành sẽ chênh lệch ra, còn có gì khác biệt ko? có phải mỹ nhân cam sẽ sinh con manh hơn?
3_khi đạt lv 140, khi tặng danh phẩm sẽ có cơ hội cầu hôn, thế tăng danh phẩm tốt hơn, thì sẽ mau xuất hiện tính năng cầu hôn hơn ko?
6_ khi cưới vợ có thẻ li hôn đc không ?

Thã các bác đã đọc wa, mong sẽ nhận dc nhìu câu trả lời trong thời gian sớm nhất.
1-Cam sinh con tố chất khá hơn đó bác
2-vợ tím lv 40 +20% ...mỗi cấp tăng 0.5% ...topic kia có nói mà
3-đốt hàng vào là nó mắn đẻ ngay ...
4-tuyệtgiao không tốn nhưng muốn lên tri kỷ lại phải gặp mặt trò chuyện 1 lần nữa
5-cái hình các bác ấy post ghi rõ đó bác ..+all % ..và có + chỉ số riêng của con vợ nữa
6-hiện tại chưa li hôn được ..Thân

Anh Hùng Tam Quốc ______________________
18-02-13, 01:22
1-Cam sinh con tố chất khá hơn đó bác
2-vợ tím lv 40 +20% ...mỗi cấp tăng 0.5% ...topic kia có nói mà
3-đốt hàng vào là nó mắn đẻ ngay ...
4-tuyệtgiao không tốn nhưng muốn lên tri kỷ lại phải gặp mặt trò chuyện 1 lần nữa
5-cái hình các bác ấy post ghi rõ đó bác ..+all % ..và có + chỉ số riêng của con vợ nữa
6-hiện tại chưa li hôn được ..Thân

tuyệt giao bị giảm 1 cấp nhé 3000000000000

bibop
18-02-13, 05:56
mấy bác ngụy pro cho e hỏi la ngụy nên lấy vợ theo mưu hay chiến đừng ném gạch e tội nghiệp e là gà thanks những ai chỉ giáo

NgoKyLongTL
18-02-13, 07:40
TÌNH HÌNH LÀ RẤT LÀ CHÁN ....NHƯ MÒ KIM ĐÁY BỂ ... CÓ TỚI 4 HỆ ĐỂ CHỌN MỐI HỆ LẠI CÓ TỚI 4 MÔN HỌC BIẾT ĐẾN BAO GIỜ MỚI CHỌN ĐÚNG ............... SÁNG THẰNG THỨ 2 RA SKILL CỔ VŨ ............. THẰNG ĐẦU TIÊN THÌ HUYẾT LỘ .............VNG NÓ KO CÓ BÀI NÀO HƯỚNG DẤN MÒ MẤM THẾ NÀY TỐN THỜI GIAN QUÁ ........MỐI LẤN LUYỆN LẠI MẤT 1 TUẦN ........ CÒN NỮA ĐẺ CON SKILL CỦA THẰNG CON KO UP XANH ĐC NÊN CÓ RA SKILL NGON CŨNG VÂY THÔI ...
CHIẾN BÁO VỀ THẰNG THỨ 2.........ĐÃ LUYỆN LẠI RÔI
http://s57.idngoalong.zing.vn?bid=13011807241515967

lpaduy
18-02-13, 08:49
Sao mình thấy toàn mỹ nhân Tím hok ta? hok thấy mỹ nhân cam gì hết?

Viên Phương
18-02-13, 09:08
bác NgoKyLong cho em hỏi lấy vợ rồi ngoài cái 28% vợ nó cộng cho mình thì chỉ số phụ còn tác dụng không bác

NgoKyLongTL
18-02-13, 09:13
bác NgoKyLong cho em hỏi lấy vợ rồi ngoài cái 28% vợ nó cộng cho mình thì chỉ số phụ còn tác dụng không bác
có tác dụng............................................ .................................................. .................................................. .................................................. ........................

Viên Phương
18-02-13, 09:14
thanks bác nhé làm e cứ lo nó không đựoc cộng nên phân vân không biết up Hoàng Nguyệt Anh hay tiểu kiều

luckykenwed5555
18-02-13, 10:51
các bác cho em hỏi sao lên lv 15 mà nó ko có trong tri kỷ

M039331555
18-02-13, 17:40
anh NKL cũng như những ai đã biết về tri kỉ cho e hỏi: chỉ số MC, CC, CP... tri kỉ cộng thêm cho mình cũng như chỉ số % vợ mình cộng thêm cho mình là nó cộng vào khi mình PK hay đi phó bản hay cả 2 vậy?

[Thiên Long] Kiều Gia Trang
18-02-13, 23:33
Bác NgoKyLong giúp em việc này với http://diendan.zing.vn/showthread.php/3660261-8-Lan-Cau-Than-That-Bai-Cac-bac-giup-em-voi.html hiện tại em rất phân vân ko biết mai có rước về dc ko đây huhu :14:

kônmi
19-02-13, 16:50
cho mình hỏi khi chọn mỹ nữ làm vợ có bỏ vào tri kỷ để tăng thuộc tính được ko

M934318181
19-02-13, 18:04
Cho mình hỏi vấn để này với: Những tri kỷ có cùng thuộc tính thì có cộng dồn với nhau không, nếu có thì kiếm 2 em tăng muu, 2 em tăng chiến công , 1 em mưu phòng ,1 em chiến phòng chăc ok nhi?

kAntou trẦn
19-02-13, 20:23
cho mình hỏi khi chọn mỹ nữ làm vợ có bỏ vào tri kỷ để tăng thuộc tính được ko

Cho mình hỏi vấn để này với: Những tri kỷ có cùng thuộc tính thì có cộng dồn với nhau không, nếu có thì kiếm 2 em tăng muu, 2 em tăng chiến công , 1 em mưu phòng ,1 em chiến phòng chăc ok nhi?

Đề nghị các bạn đọc các cm trc nhé
Cứ có câu hỏi này không bik bao nhiêu lần r :07: người thì lập topic...người thì vào cm :09:
p/s: Mấy người hỏi mà kiểu tên Mxxxx gì đó thì cũng chả nể là bao...chém thì chịu chứ cứ giống như chọc tức chủ 2pic ấy...1 câu lập đi lập lại :07:

MrQuang (YL)
19-02-13, 22:58
Bác Long oi cho e hỏi : điểm mà tri kỉ cộng thêm cho minh đc tính giống kiểu cái ấn hay nó tính giống võ hồn vậy.
Nhân tiện cho em hỏi bác BIBO nghi game rôi ah. thanks bác

---------- Post added at 10:58 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

Bác Long oi cho e hỏi : điểm mà tri kỉ cộng thêm cho minh đc tính giống kiểu cái ấn hay nó tính giống võ hồn vậy.
Nhân tiện cho em hỏi bác BIBO nghi game rôi ah. thanks bác

Nguyễn Sky
20-02-13, 08:11
NgoKyLong cho mình hỏi. Tại sao con npc mình trò chuyện lên cấp 15 mà vẫn chưa thành tri kỉ. vẫn phải tìm kiếm nó để trò chuyện như cũ. Cám ơn trước nha

---------- Post added at 08:11 AM ---------- Previous post was at 08:07 AM ----------

Sao ko chỉnh sửa được bài viết nhỉ... báo cáo là mình đã tìm được câu trả lời ở các bình luận trước... thanks

khanhyhp
20-02-13, 10:53
Dear bác NKL e muốn hỏi bác về TH này của e.Hiện e có 1 tri kỷ cam và 1 tri kỷ tím + mưu công như hình trên
http://nu4.upanh.com/b5.s32.d2/fa7f0e7f42c7b18cd7ead9a6376882f3_53397224.chanco.j pg (http://upanh.com/view/?id=dvx27rdv5ao)
http://nu8.upanh.com/b4.s32.d1/45bf2653a89f9a54b861e5011eec9de8_53397228.vuongdi. jpg (http://upanh.com/view/?id=fvx17r2v3au)
Nhưng tổng mưu công lại có 733.Em đã thử bỏ vương dị ra rồi kết tri kỷ lại nhưng cũng ko được.Em đã hỏi hỗ trợ bên VNG họ trả lời như sau:
"Trường hợp Anh/Chị thông báo được chúng tôi chuyển sang kỹ thuật và đối tác kiểm tra lại tính năng này. Sau khi kiểm tra lại tính năng Tri Kỷ khi có điểm cùng loại sẽ không được cộng dồn (ví dụ: điểm mưu công của 2 tri kỷ sẽ không được cộng dồn lại với nhau)"
Cái này e thấy vô lý vì e đã gửi lại bên hỗ trợ 2 ảnh về 2 con chiến công có + dồn như hình trên
http://nu0.upanh.com/b1.s33.d1/59b5b0b3d8b64da638f0b02f68b5fd59_53397450.cc1.jpg (http://upanh.com/view/?id=3vx91r9rbdi)
http://nu1.upanh.com/b5.s33.d3/ae67c87954b31f34da1dda4eda3c89d1_53397451.cc2.jpg (http://upanh.com/view/?id=9vx94rar8dt)
Cái này bên VNG vẫn đang xử lý chưa có câu trả lời:D
Theo bác thì lý do là ji.Em nghĩ chắc phiên bản mới nên vẫn lỗi

[Thục]MrKuBờm
20-02-13, 10:56
NgoKyLong ơi cho mình hỏi chút. Một vợ có thể đẻ 3 con hay là mình phải có 3 vợ để có 3 đứa con vậy. Tks!

aaaaaaaaaaaaaaaadfg
20-02-13, 11:55
MrKuBờm;3813344674']NgoKyLong ơi cho mình hỏi chút. Một vợ có thể đẻ 3 con hay là mình phải có 3 vợ để có 3 đứa con vậy. Tks!
1 vo 3 con .................................

NgaoNgan
20-02-13, 13:05
Dear bác NKL e muốn hỏi bác về TH này của e.Hiện e có 1 tri kỷ cam và 1 tri kỷ tím + mưu công như hình trên
http://nu4.upanh.com/b5.s32.d2/fa7f0e7f42c7b18cd7ead9a6376882f3_53397224.chanco.j pg (http://upanh.com/view/?id=dvx27rdv5ao)
http://nu8.upanh.com/b4.s32.d1/45bf2653a89f9a54b861e5011eec9de8_53397228.vuongdi. jpg (http://upanh.com/view/?id=fvx17r2v3au)
Nhưng tổng mưu công lại có 733.Em đã thử bỏ vương dị ra rồi kết tri kỷ lại nhưng cũng ko được.Em đã hỏi hỗ trợ bên VNG họ trả lời như sau:
"Trường hợp Anh/Chị thông báo được chúng tôi chuyển sang kỹ thuật và đối tác kiểm tra lại tính năng này. Sau khi kiểm tra lại tính năng Tri Kỷ khi có điểm cùng loại sẽ không được cộng dồn (ví dụ: điểm mưu công của 2 tri kỷ sẽ không được cộng dồn lại với nhau)"
Cái này e thấy vô lý vì e đã gửi lại bên hỗ trợ 2 ảnh về 2 con chiến công có + dồn như hình trên
http://nu0.upanh.com/b1.s33.d1/59b5b0b3d8b64da638f0b02f68b5fd59_53397450.cc1.jpg (http://upanh.com/view/?id=3vx91r9rbdi)
http://nu1.upanh.com/b5.s33.d3/ae67c87954b31f34da1dda4eda3c89d1_53397451.cc2.jpg (http://upanh.com/view/?id=9vx94rar8dt)
Cái này bên VNG vẫn đang xử lý chưa có câu trả lời:D
Theo bác thì lý do là ji.Em nghĩ chắc phiên bản mới nên vẫn lỗi

trước tiên xin chia buồn cả bác đã vì đã bị dính lỗi
chưa nói đến chuyện có cộng dồn hay k nhé nhưng ảnh trên chân cơ + 863 mà trong bảng chỉ + 733
100% con cam + cam đều + dồn đc , tím + tim + dồn đc còn trường hợp của bạn m chưa xài cam + tím nên chưa biết
có thể như thế nên mới phát sinh lỗi bạn thử bỏ vương dị ra xem nó + mc của chân cơ hay vẫn 733 , trường hợp này bạn qua bên báo bug sẽ có hỗ trợ

khanhyhp
20-02-13, 15:38
chưa nói đến chuyện có cộng dồn hay k nhé nhưng ảnh trên chân cơ + 863 mà trong bảng chỉ + 733
100% con cam + cam đều + dồn đc , tím + tim + dồn đc còn trường hợp của bạn m chưa xài cam + tím nên chưa biết
có thể như thế nên mới phát sinh lỗi bạn thử bỏ vương dị ra xem nó + mc của chân cơ hay vẫn 733 , trường hợp này bạn qua bên báo bug sẽ có hỗ trợ

Cám ơn bạn nhé.Nhưng sáng nay bên hỗ trợ VNG đã gọi cho mình thông báo sẽ ko có + dồn 2 tướng cùng loại nữa đâu vì họ đã hỏi bên đối tác và sẽ sửa lại trong bản update gần nhất vì thế ai có ý định lên 2 tướng cùng loại thì bỏ đi nhé

---------- Post added at 08:38 AM ---------- Previous post was at 08:36 AM ----------

Cám ơn bạn nhé.Nhưng sáng nay bên hỗ trợ VNG đã gọi cho mình thông báo sẽ ko có + dồn 2 tướng cùng loại nữa đâu vì họ đã hỏi bên đối tác và sẽ sửa lại trong bản update gần nhất vì thế ai có ý định lên 2 tướng cùng loại thì bỏ đi nhé

NgoKyLongTL
20-02-13, 21:33
Nếu quả thật có việc nó fix lại thì vi na game sẽ nhận dc 1 làn sóng bom đạn từ các vip .............bao người up tri ky 4,5x giờ bảo fix lại thì hàng bao nhiêu tiền của các vip vất đi hết ah............... Lỗi này là do bên vi na game gây ra phải có sự thỏa đáng cho gamer

NgaoNgan
20-02-13, 23:03
vừa điện rồi k thấy gì , liên hê cả bên tq cũng chả thấy có tin này ,
vớ vẩn quá , có chn này thì vng sập

fightingwithsky
20-02-13, 23:11
tri kỷ của e đây
http://nu9.upanh.com/b2.s34.d4/80e0b44dad5e6abb597e26bb57dbcac5_53417259.untitled .bmp (http://nu9.upanh.com/b1.s35.d2/4a3f6e16b69528caaa42f8a12a67ca63_53417259.untitled .120x1.bmp)

NV: zZxKillerxZz
Sv: Kim long
Lv: 155

NLThiên Môn_TL
23-02-13, 10:40
tri kỷ của e đây
http://nu9.upanh.com/b2.s34.d4/80e0b44dad5e6abb597e26bb57dbcac5_53417259.untitled .bmp (http://nu9.upanh.com/b1.s35.d2/4a3f6e16b69528caaa42f8a12a67ca63_53417259.untitled .120x1.bmp)

NV: zZxKillerxZz
Sv: Kim long
Lv: 155

cho mình hỏi là có vợ chi tăng all (20% vợ tím) với chỉ NPC thôi ah

M709301425
24-02-13, 11:11
Mọi người cho mình hỏi khi lấy vợ thì mỹ nhân đó sẽ ko còn là tri kỷ nữa hay vẫn nằm trong danh sách tri kỷ vậy ạ

NgoKyLongTL
24-02-13, 11:18
Mọi người cho mình hỏi khi lấy vợ thì mỹ nhân đó sẽ ko còn là tri kỷ nữa hay vẫn nằm trong danh sách tri kỷ vậy ạ

sẽ ko còn là tri kỷ và mất khỏi danh sách bạn nhé.............................................. .................................................. ...........................................

binh trieu
24-02-13, 12:28
bác NKL cho em hỏi hôm nay khi tìm thương nhân và phú thương em có dùng 3 acc test thì nhận thấy nếu ở cửa nam và bắc thì nó sẽ cho tơ lụa còn lại thì sẽ là bạc, vậy phiền bác test lại giúp em liệu có NPC nào khác ở các vị trí ra danh phẩm ko , nếu có chắc sẽ giúp cải thiện tình hình kiếm dp
ps: cửa nam hay bắc là ở trên đầu các NPC khi đến chỗ khác

---------- Post added at 12:28 PM ---------- Previous post was at 12:26 PM ----------

bác NKL cho em hỏi hôm nay khi tìm thương nhân và phú thương em có dùng 3 acc test thì nhận thấy nếu ở cửa nam và bắc thì nó sẽ cho tơ lụa còn lại thì sẽ là bạc, vậy phiền bác test lại giúp em liệu có NPC nào khác ở các vị trí ra danh phẩm ko , nếu có chắc sẽ giúp cải thiện tình hình kiếm dp
ps: cửa nam hay bắc là ở trên đầu các NPC khi đến chỗ khác

Dep trai ba dao
24-02-13, 21:44
Thấy bên kĩ thuật bảo khi up lên vợ thì tri kỉ ko còn + thuộc tính ban đầu nữa @@!
Chỉ còn +% thuộc tính kia

Biết thế lấy vợ tăng tấn công ==!

---------- Post added at 09:44 PM ---------- Previous post was at 09:43 PM ----------

Thấy bên kĩ thuật bảo khi up lên vợ thì tri kỉ ko còn + thuộc tính ban đầu nữa @@!
Chỉ còn +% thuộc tính kia

Biết thế lấy vợ tăng tấn công ==!

M824867199
24-02-13, 23:02
Long ơi cho mình hỏi chút, Nếu như thông báo trên trang chủ là cho phép công dồn rồi, thì mình có nên chơi kiểu sau:

- Tri kỷ tím mưu công 2 con + 1 con tri kỷ cam mưu công
- tri kỷ tím mưu phòng 1 con + tri kỷ cam 1 con
- tri kỷ tím phòng thủ 1 con

Tổng cộng là 6 con tri kỷ như thế có được không? Có bị giảm gì không hay là lỗi gì không hả Long?

Hóa Ra Là Mày
25-02-13, 06:11
bác NKL cho hỏi ...
từ lv 20 > 40 cần khoảng bao nhiêu điểm thân mật vậy?

Anh Duy
25-02-13, 08:28
Lv 1 ko nuốt đc danh ngọc phải từ lv 15 trở lên khi thành bạn tri kỉ mới dùng đc danh phẩm nhé các bạn
Bac NgoKyLong cho e hoi vay minh choi vua Muu cong vua Chien phap lay 2 vo duoc ko hay bat buoc phai lay 1 vo vay bac

vincenzo
25-02-13, 08:45
Bác Ngô Kỳ Long cho em hỏi vợ cưới rồi có được ly dị không mong bác trả lời sớm @@

Dep trai ba dao
25-02-13, 11:17
Bác Ngô Kỳ Long cho em hỏi vợ cưới rồi có được ly dị không mong bác trả lời sớm @@

Ko ly dị được và vợ chỉ +% 6 chỉ số ko cộng chỉ số ban đầu như tri kỉ :)

Ánh Dương2012
26-02-13, 07:23
NKL ơi cho mình hỏi chút. Mình chơi nước ngô muốn con có skill kiêu hùng với binh chủng là cung binh thì phải chọn như thế nào và chọn thầy nào la tối ưu nhất. cảm ơn bạn nhiều

NguyễnvănTưởng(ThụcMộcLong)
26-02-13, 08:32
NKL ơi , cho hỏi 1 số vấn đề về dinh phủ như sau:
1. nghe nói ở VN thì tri kỉ cộng dồn, 1 số nguồn tin thì TQ ko cộng dồn tri kỉ. nên băn khoăn không dám đầu tư .
2. Nếu tôi cưới Chân cơ( mưu công) thì sau khi thành vợ , chỉ số cộng thêm của chân cơ có cộng vào đội hình không? hay chỉ cộng 6% (mưu công , chiến công , phòng) hay chỉ cộng điểm mưu công thêm của Chân Cơ. Vì nếu mà cộng dồn mà chân cơ lại ko cộng thuộc tính riêng mà cộng thuộc tính all thì lấy em nào chả dc , đâu quan trọng vợ đâu. vả lại, thiệt mất 1 slot mưu công của tri kỉ .
3. từ 15~40 tốn khoảng nhiêu điểm thân mật .
4. đầu tư từ 10 ~15 tốn khoảng nhiêu $
thanks

26-02-13, 10:22
mới hỏi hồi sáng, trưa đã thấy trang chủ có giải đáp , vng lề mề quá . http://ngoalong.zing.vn/tin-tuc/chi-tiet.tin-tuc.giai-dap-thac-mac-ve-tinh-nang-loan-the-giai-nhan.958.html

ToNghi
26-02-13, 11:17
nhieu nguoi bao vo tim kill cap 1 vo cam kill cap 2.co phai nhu zay ko bac NKL

Lê Trọng Bình
26-02-13, 11:26
Phú Thuơng với Thương nhân thì nhận được j nhỉ ???

""Nấm_Lùn""
26-02-13, 11:27
nkl ơi , cho hỏi 1 số vấn đề về dinh phủ như sau:
1. Nghe nói ở vn thì tri kỉ cộng dồn, 1 số nguồn tin thì tq ko cộng dồn tri kỉ. Nên băn khoăn không dám đầu tư .
2. Nếu tôi cưới chân cơ( mưu công) thì sau khi thành vợ , chỉ số cộng thêm của chân cơ có cộng vào đội hình không? Hay chỉ cộng 6% (mưu công , chiến công , phòng) hay chỉ cộng điểm mưu công thêm của chân cơ. Vì nếu mà cộng dồn mà chân cơ lại ko cộng thuộc tính riêng mà cộng thuộc tính all thì lấy em nào chả dc , đâu quan trọng vợ đâu. Vả lại, thiệt mất 1 slot mưu công của tri kỉ .
3. Từ 15~40 tốn khoảng nhiêu điểm thân mật .
4. đầu tư từ 10 ~15 tốn khoảng nhiêu $
thanks

con gà này sao ko hỏi ta đi hỏi lung tung mất uy tín mộc long hết hehe:)

mrSu
27-02-13, 01:00
NKL cho mình hỏi nếu chưa đạt lv 15 ma trò chuyện lấy tơi lụa thì tơ lụa có đươ5c tích trữ dần cho đến khi độ thận mật là 15 để tặng hay ko

Dep trai ba dao
27-02-13, 02:41
NKL cho mình hỏi nếu chưa đạt lv 15 ma trò chuyện lấy tơi lụa thì tơ lụa có đươ5c tích trữ dần cho đến khi độ thận mật là 15 để tặng hay ko

Được khi đủ lv 15 bạn có thể lôi ra tặng em nó tơ lụa hay hoàng lạp thạch đều ok! Em ấy nuốt hết mái thoải

27-02-13, 09:29
con gà này sao ko hỏi ta đi hỏi lung tung mất uy tín mộc long hết hehe:)

giờ Ngụy mộc long mạnh quá, các bác bên đó đã mạnh , mong đừng lên diễn đàn xin dame ,xin skill quách gia trương liêu nữa ................Giờ Thục còn mỗi gcl là tạm dc thôi , giảm dame nữa chắc chết , hix

---------- Post added at 09:29 AM ---------- Previous post was at 09:26 AM ----------

VIP mộc long giờ nghỉ hết rồi. acc lust giờ chỉ là người khác vào chạy lệnh để Thục khỏi thọt thôi, nói chung là các vip ngụy mộc long hơi thâm , trước hàm bảo chi anh cũng mạnh, ko có bug gì mà cứ đổ cho ngta bug, để rồi người ta chán , ngta nghỉ game . Giờ lên diễn đàn kêu buồn chán vì không có đối thủ ...........

SwdMaster
27-02-13, 10:12
NKL oi cau co the tong hop cac NPC khi minh click vao ko
vi du Thuong nhan dc to lua ay
lap cai topic nhu the dc ko

♥♥Người♥♥Yêu♥♥Dấu♥♥
27-02-13, 10:29
tìm cao cấp 10 lần mà chỉ gặp mỹ nhân cam 1 lần @@ số con rệp quá

Hells Gate
27-02-13, 11:02
Mới vào tìm cao cấp bấm có 1 lần, ra dc 2 em cam, nhưng mỗi tội 2 em đó lạ hoắc ko có trong danh sách nên có nói chuyện cũng chả tăng dc gì >>>> cho 2 em ra đi :D

xin acc tâm huyết
27-02-13, 11:46
tam khoang 6 7 cu j do................................................ ...................

---------- Post added at 11:46 AM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

Cả nhà ơi mk nhìn thấy nhiều nhân vật có chứ Tàng...Nhật...Cuồng họ làm j để có những chữ đó? cả nhà giải đáp dùm mk cái nhé

Hells Gate
27-02-13, 15:35
tam khoang 6 7 cu j do................................................ ...................

---------- Post added at 11:46 AM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

Cả nhà ơi mk nhìn thấy nhiều nhân vật có chứ Tàng...Nhật...Cuồng họ làm j để có những chữ đó? cả nhà giải đáp dùm mk cái nhé
Do việc ghép sv nên người ở sv nào khi chat sẽ có tên của sv đó ở trước tên, như Tàng Long, Nhật Long, Cuồng Long, chắc bạn nằm trong sv còn lại ghép chung với 3 sv đó

PH ll connguahoangb_i90
27-02-13, 21:27
mới thêm đc 1 con tri kỉ lv 15 mà sao ko thấy hiên lên bên tri kỉ hây bên thuộc tính là sao vậy mọi người hây tại lỗi

HanTrinh
01-03-13, 00:23
bac NKL oi vo tim sinh con kill cap 1 vo cam kill cap 2 hay la radom,moi nguoi 1 huong e ko biet duong dau ma lan,tin tuong nen hoi bac de con biet ma theo,mong bac huong dan giup

HùngProtpcute
01-03-13, 01:10
Trích dẫn Từ bài của tatsuyakhoa Xem bài
Bác có thể nói rõ hơn được không ??
1/Là GD 1 xong (chỉ số vừa ý) --->GD 2 xong (Skill cùi) --->vậy mình sẽ làm lại GD 2
2/Là GD 1 xong (chỉ số chưa hài lòng) ---> GD 2 (Skill ngon) --->làm lại GD 1
Vậy lúc reset thì mình chọn như thế nào để reset GD 1 hoặc 2
Mong bác giải thích kỹ hơn

---------- Post added at 09:51 AM ---------- Previous post was at 09:49 AM ----------

À bác nói có thể chọn lại skill cũ là sao mong bác giải thích luôn
Thank bác
A NKL gthik cho e cái nay vs :)

M975681717
03-03-13, 08:47
có ai cho hỏi mĩ nữ sao lv 41 lại k xuất hiện sự kiện cầu hôn nữa k?

---------- Post added at 08:47 AM ---------- Previous post was at 08:43 AM ----------

NKL ơi cho hỏi với liệu mĩ nữ cấp 41 có xuất hiện sự kiện cầu hôn nữa k? hqua 40 xuất hiện liên tục mà nó từ chối, hnay up 41 n/c và tặng phẩm rất nhiều lần mà vẫn k xuất hiện sự kiện cầu hôn

Bố Cháu Luyện
03-03-13, 11:25
Anh NKL cho em hỏi cái này. Khi lên được con vợ thì % của nó tặng là % của toàn quân (bao gồm cả trang bị, võ hồn..., nói chung là % sức mạnh tổng thể của mình gộp lại) hay là chỉ cộng % các thuộc tính mà các tri kỳ cho thui ???

KunKK
03-03-13, 12:05
vợ lên lv 43 là mang thay ngay hay là trò chuyện tặng danh phẩm có sác xuất mang thai vậy :010:

M975681717
03-03-13, 13:16
NKL ơi cho hỏi với liệu mĩ nữ cấp 41 có xuất hiện sự kiện cầu hôn nữa k? hqua 40 xuất hiện liên tục mà nó từ chối, hnay up 41 n/c và tặng phẩm rất nhiều lần mà vẫn k xuất hiện sự kiện cầu hôn
ai giải thích với sao 41 k có xuất hiện sự kiện cầu hôn

haigiang14111986
03-03-13, 16:35
Loạn rồi, loạn thật rồi, làm gì có chuyện tặng quà và nói chuyện lại chửa được ? Khoa học thời đó lại có kiểu gì lạ thế, tinh trùng có cánh à hả các ông ?

M813323236
03-03-13, 18:37
ai giải thích với sao 41 k có xuất hiện sự kiện cầu hôn

bác hơi bị đen. tôi mới mấp mé lên 41 là solo ác bá gòy. cố lên bác

M975681717
06-03-13, 21:43
hi, lên 43 cưới luôn, mang thai ngay rồi,có cái bụng cha mẹ nó mới chịu gả

---------- Post added at 09:43 PM ---------- Previous post was at 09:42 PM ----------

---------- Post added at 09:43 PM ---------- Previous post was at 09:43 PM ----------

06-03-13, 23:28
NGÔ KỲ LONG , còn nhận ra tui không?(lần trước tôi với ông nói chuyện gái gú Hàn quốc , *** đó) nick chat kia tôi mất pass rồi , giờ dùng YM khác , có gì liên lạc qua JP nhé . Tiện thể cho hỏi luôn là vợ tôi lv 43 rồi , 3 mùa sau có con . Giờ tôi ko biết là lên cấp vợ để tăng % hay là lên cấp tri kỉ nữa .