PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Topic Giải đáp mọi thắc mắc về Dương Gia Cung

vanngocdesign
24-12-07, 10:41
Mình mạn phép lập topic này lên để các bạn tiện về hỏi cách tăng điểm cũng như nói về các yếu quyết của Dương Gia Cung.
Rất mong các bạn hiểu rõ về cung cùng mình giải đáp cho mọi người hiểu về Dương Gia Cung 1 phái có triển vọng về PK :D

thienmaquan
24-12-07, 10:47
theo mình biết thì cung phải lên sau 55 mới mạnh, chứ dưới cấp 55 pk toàn chiêu liên xạ thuật, mà người ta ngu gì đứng yên để mình bắn chứ !-.-

thien4thien
24-12-07, 12:09
Mở hàng:
Mình mới chuyển qua chơi DMC đc 5x, về mặt cày lv thì bình thường, riêng phần PK thì... quá tệ. Phải chăng DMC quá thiệt thòi khi so với người anh em xài thương cũa mình. Cày lv thua xa, PK cũng thua nốt, lý do thua đây:
_ Cùng 1 thời gian luyện như nhau, cung luôn thấp lv hơn thương bởi Hồi Long Tiễn delay lâu, damg thấp, khó nhắm
_ Khi PK , cung hầu như ko có khả năng bắn trúng 1 mục tiêu đang di động, chưa kể những con mob xong quanh làm cản trở tầm bắn. Trong khi cứ 5s DMT lại thọc cho ta 1 cái, hầu như luôn luôn trúng
Một số phái cũng khá nguy hiễm là: 5 độc tà hiệp, VD... Mong bạn cho ý kiến về cách PK cũa DMC
Còn về mật tịch, nghe nhìu người bảo nên xài thiên hà mật tịch, nhưng vì tìm ko ra nên mình quất đại cuốn ngũ quỹ, ép thêm 2 yếu quyết là liên xạ thuật và ngự mã thuật

manhmap
24-12-07, 13:16
mình cũng chơi DGC! mới 4x thui. Mình vẫn ko bít nên tập chung tăng cho skill nào trước để train và pk tốt, các skill 4x đòi kn nhìu quá, bạn nào có kn vào chia sẻ nha. Thank

vanngocdesign
24-12-07, 13:24
Mở hàng:
Mình mới chuyển qua chơi DMC đc 5x, về mặt cày lv thì bình thường, riêng phần PK thì... quá tệ. Phải chăng DMC quá thiệt thòi khi so với người anh em xài thương cũa mình. Cày lv thua xa, PK cũng thua nốt, lý do thua đây:
_ Cùng 1 thời gian luyện như nhau, cung luôn thấp lv hơn thương bởi Hồi Long Tiễn delay lâu, damg thấp, khó nhắm
_ Khi PK , cung hầu như ko có khả năng bắn trúng 1 mục tiêu đang di động, chưa kể những con mob xong quanh làm cản trở tầm bắn. Trong khi cứ 5s DMT lại thọc cho ta 1 cái, hầu như luôn luôn trúng
Một số phái cũng khá nguy hiễm là: 5 độc tà hiệp, VD... Mong bạn cho ý kiến về cách PK cũa DMC
Còn về mật tịch, nghe nhìu người bảo nên xài thiên hà mật tịch, nhưng vì tìm ko ra nên mình quất đại cuốn ngũ quỹ, ép thêm 2 yếu quyết là liên xạ thuật và ngự mã thuật

Theo ý kiến của mình thì cung > 55 cấp thì hẵng đi PK.
Ở đây bạn ko nói rõ skill của bạn có tăng max từ cấp 10 đến cấp 5x của bạn ko.
Còn về cách PK thì tùy từng người PK ko ai có thể chỉ dc @@.
Theo cung thì quan trọng nhất trong PK là Hit & Run.
Và nói thêm cho bạn hiểu rằng skill 44 Huyễn Thần Quyết khi tăng max ( cấp 6 ) thì kèm theo 100 điểm độc sát cho mỗi skill trong 10s .

thien4thien
24-12-07, 17:32
Theo ý kiến của mình thì cung > 55 cấp thì hẵng đi PK.
Ở đây bạn ko nói rõ skill của bạn có tăng max từ cấp 10 đến cấp 5x của bạn ko.
Còn về cách PK thì tùy từng người PK ko ai có thể chỉ dc @@.
Theo cung thì quan trọng nhất trong PK là Hit & Run.
Và nói thêm cho bạn hiểu rằng skill 44 Huyễn Thần Quyết khi tăng max ( cấp 6 ) thì kèm theo 100 điểm độc sát cho mỗi skill trong 10s .

Nhắc đến huyễn thần quyết mới nhớ, mình + cái này lên lv2, đánh quái hệ âm rất tốt ( ở ser Cuồng Long, tớ là DG duy nhất train trong Phong Ma và Phong Đô ;-)). Ko bit nếu nâng lên lv 3 thì có mất đi khả năng đánh quái âm hay ko?
Chiêu kỳ môn thuẫn đóng vai trò như thế nào trong PK và luyện cấp vậy? Mong bạn chỉ giáo

SHEETA
24-12-07, 17:39
Nhắc đến huyễn thần quyết mới nhớ, mình + cái này lên lv2, đánh quái hệ âm rất tốt ( ở ser Cuồng Long, tớ là DG duy nhất train trong Phong Ma và Phong Đô ;-)). Ko bit nếu nâng lên lv 3 thì có mất đi khả năng đánh quái âm hay ko?
Chiêu kỳ môn thuẫn đóng vai trò như thế nào trong PK và luyện cấp vậy? Mong bạn chỉ giáo
Cứ tăng max đi, sau này mình thích dùng tầng 2, hay 4 hay cả 1 đều được. BẰng cách như sau:
- Nhấn F5 > click vào skill Huyễn Thần Quyết > hiện ra một bảng có mười ô, và sẽ có các tầng 1, 2.... của HTQ, thích dùng tầng mấy thì kéo nó vào tay phải/tay trái.

Hi hi, quá đơn giản.zzz

maithoa
24-12-07, 18:37
Nếu bạn chi biết PK bằng LXT thì ko có gì để nói cả.À có... trình độ PK của bạn quá kém chứ ko phải DGC kém.Thân!

trieuvan127
24-12-07, 22:31
theo tui thì DGC cấp bao nhiêu cung pk tốt cả nếu biết cách đánh thì DMC pk là khủng có khi còn hơn cả TLQ đó, bạn nếu các bạn biết cách ( đặc biệt là nên sài kiu nào trước kiu nào sau) , ngoài ra DMC tui mình thì Vừa đánh vừa chạy (cho nên nên sài ngựa có tốc độ để pk)

z3mxinh
25-12-07, 01:02

Hình như chiêu Kì môn thuẫn đễ ngăn cản những vật như tên,tiêu...
Các vật bắn ở góc xa thì nó sẽ giảm các vật đó bay vào thì phải
Nhưng nói chung mình nghĩ chiêu đó khi dùng rất bất lợi ... đi chậm như con rùa ý. pk chắc 6 DGC đứng đầu làm bia đỡ đạn ^^<khi tăng max nó giảm 60% tốc độ di chuyển>
-Còn về vấn đề train quái mình dùng hồi long tiễn train quái cũng khá là ok
Có nhiều người nói tại sao lúc đánh quái rất ít máu tại sao lúc lại nhiều máu.
Còn đây là ý kiến riêng của mình : Bạn quây quái y như dương gia thương ý rồi sau đó quái tụ lại thành 1 vòng tròn . Di chuyển theo 1 đường thắng nhất định rồi bắn luôn<đừng kiểu chạy sang 1 bên rồi bắn rất dễ lệch>
-Tiện thể cho mình hỏi nhớ chút
DGC >55 nên học cuốn Mật tịch nào và học yếu quyết nào đi kèm vậy
Mong bạn chỉ giáo

vanngocdesign
25-12-07, 02:57
Dương Gia > 55 nên dùng yếu quyết :
Cung Pháp Tổng Quyết
Toái Kim Tiễn
Hồi Long Tiễn

thien4thien
25-12-07, 06:37
Ai có huyễn thần quyết nâng >3d rồi thì tét dùm tớ xem đánh đc quái âm tính ko nhé

haclongvuong9
25-12-07, 07:22
Mở hàng:

J` chứ Pk thì thật sự chỉ sợ DMT với cả ngũ độc thôi vì con đệ ngũ độc giữ ngưởi rát lắm.
Còn train thì phải có yếu quyết tổng quyết rồi luyện max lên sau đó train dùng skill toái kim tiễn (TKT).:H mọi ng nên thử train theo cách mình.Max TKT mạnh ngang chiêu đầu sói của Thương và ko mất thời gian delay.TKT xuyên quái chết sạch chứ ko dame yếu nhu hồi long.Mình hiện tại đang làm theo cách này :D lên rất nhanh

haclongvuong9
25-12-07, 07:25
Ai có huyễn thần quyết nâng >3d rồi thì tét dùm tớ xem đánh đc quái âm tính ko nhé

Vẫn đánh được quái âm.Thậm chí máu tụt nhanh hơn vì dame khủng hơn :U

vanngocdesign
25-12-07, 08:36

Bạn vẫn có thể đánh quái âm tính như bình thường bằng cách như sau :
Nhấn F5 < click vào skill Huyễn Thần Quyết > hiện ra một bảng có mười ô, và sẽ có các tầng của skil 1, 2.... của HTQ, thích dùng tầng mấy thì kéo nó vào ô số để chứa skill thế là dùng tầng 2 đánh quái âm tính như quái thường rồi :D

manhmap
25-12-07, 09:07
Xin hỏi DGC thì nên học những kĩ năng nào và phải học những kỹ năng nào, mong các bạn chỉ giáo!

dadienquainhan
25-12-07, 09:10
Bạn vẫn có thể đánh quái âm tính như bình thường bằng cách như sau :
Nhấn F5 < click vào skill Huyễn Thần Quyết > hiện ra một bảng có mười ô, và sẽ có các tầng của skil 1, 2.... của HTQ, thích dùng tầng mấy thì kéo nó vào ô số để chứa skill thế là dùng tầng 2 đánh quái âm tính như quái thường rồi :D

Chính xác như thế.
Khi nâng HTQ lên cao hơn 2 thì sẽ bị mất khả năng đánh quái Âm. Mỗi skill HTQ đều có tính năng khác nhau.
Nhưng, không giống với VL1, các chiêu thức của VL2 có điểm khác biệt là có thể sử dụng mức skill mình mong muốn. Ví dụ HTQ có thể nâng lên 7 rồi, nhưng vẫn có thể dùng 2 skill buff để đánh quái Âm.
Cách thức thực hiện như bạn vanngocdesign đã hướng dẫn.
1. Nhấn F5, mở giao diện bảng kỹ năng.
2. Double click vào chiêu HTQ (các chiêu khác tương tự) => hiện ra giao diện có chứa tất cả các mức skill của HTQ từ 1 đến 7 (nếu đã nâng đến 7).
3. Muốn sử dụng mức skill 2 thì kéo HTQ 2 skill xuống ô chứa skill (4x8 ô phía dưới tay trái). Khi sử dụng thì nhấn phím số tương ứng (giống bơm máu và mana). Đó cũng là lý do tại sao trong VL2 có đến 32 ô gán phím tắt.

Lưu ý là HTQ ở mỗi skill có các thông số hỗ trợ hoàn toàn khác nhau, do đó, khi PK với các phái khác cần có sự nghiên cứu để chọn mức skill thích hợp.

Tóm lại, với VL2, khi PK, cần có sự linh hoạt và kỹ năng macro:
1. Bơm máu
2. Sử dụng combo chiêu thức
3. Sử dụng mức skill buff phù hợp tùy theo đối thủ.
4. Sử dụng và thay thế Mật tịch.
5. Chuyển đổi linh hoạt các ô phím tắt (phím ~)
6. ....

VL2 hay hơn VL1 ở điểm này, và đừng mong chờ vào PK tự động.

silverranger
25-12-07, 12:23
mình mới học được huyễn thần quyết lên 3 ai post nốt những lv còn lại và tác dụng cho mình xem với

halanminh
25-12-07, 12:45
Mình thấy rằng khi so sánh với người anh em đồng môn là DGT mình hơi có chút thiệt thòi, ban đầu là như vậy.
Nhưng so với các phái khác thì cũng còn lợi thế hơn họ rất nhiều. Độ train cũng được lắm mà, quan trọng ta biết bố trí lúc nào nên sử dụng chiêu thức nào, để hợp lý hóa khoảng thời gian phục hồi chiêu thức. Đó là những gì ban đầu chúng ta cần phải có, về sau thì sao? Sau khi chúng ta đã co Bá Vương Tật Phong Tiễn thì lúc nay việc train theo mình nghĩ kiếm đối thủ để dùng vào việc so sánh không thôi thì cũng khó rồi chứ chưa nói đến khoản PK. Bổ trợ cho cac chiêu thức mình thấy rằng việc sử dụng hợp lý Huyễn Thần Quyết rất quan trọng trong quá trình luyện công cũng như PK vậy. Sử dụng bí kíp thì trong giai đoạn đầu tối ưu nhất vẫn là Thiên Hà Mật Tịch, ta chú ý đến bảng phụ lục khi chon bí kíp, bởi phụ lục càng nhiều ta càng có nhiều cơ hội hơn. Ép yếu quyết theo mình nên chọn Dương Gia Cung Pháp Tổng Quyết, Dương Gia Huyễn Thần Quyết và Hồi Long Tiễn. Khi ép vào đó các bạn sẽ thấy hiệu quả đặc biệt khi ta sử dụng cùng lúc Buff Thiên Hà Mật Tịch kết hợp buff Huyễn Thần Quyết. Vài lời tâm sự như vậy rất mong các bạn góp ý kiến và tham khảo lựa chọn cho mình hướng đi phù hợp vì một DGC hùng mạnh
Acc NhimXuLong Sv Kỳ Hổ lv 57, ai giao muốn giao lưu hẹn trước với mình qua yahoo: congchuahoaingoc2003@yahoo.com!;)!;)

ngaymaigap
26-12-07, 11:12
Mình xài Chiêm y phổ cũng tuyệt ko sợ TL quyền nữa;-)...Cung pháp tổng quyết mình nghĩ nên ép vào quyền nào dùng để đi luyện á...Ép vào Thiên hà hay Chiêm y phí ...42% xuyên =P~...Xài Toái Kim Tiễn train ko hề thua kém Hồi Long...Mình xài Huyễn Thần Quyết & Liên Xạ Quyết cho con Chiêm y...còn phụ lục còn lại chưa biết dùng cái nào !:|...

z3mxinh
26-12-07, 19:52
Ai cho mình hỏi DGC nên mặc quần áo gì để train và nên mặc thế nào để đi Pk không

dungruahn
27-12-07, 02:15
em mới chơi DG cung. thấy các anh bảo học "cung pháp tổng quyết" sẽ có xác suất bắn xuyên.cho em hỏi CPTQ lam thế nào để có đựoc nó ạ?

vanngocdesign
27-12-07, 09:19
em mới chơi DG cung. thấy các anh bảo học "cung pháp tổng quyết" sẽ có xác suất bắn xuyên.cho em hỏi CPTQ lam thế nào để có đựoc nó ạ?

Yếu Quyết Cung Pháp Tổng quyết để có được thì bạn đi làm NV sư môn để có lệnh bài ( 2 lệnh bài + 2 vàng để đổi được 1 yếu quyết,hên xui mới ra Yếu Quyết CPTQ ).

mixmaster
28-12-07, 13:26
kì môn thuẫn hả ? tăng max phản đame 100% and thủ +80% :K gặp thằng nào ít máu mà nó khỏe bật lên có mà đó rám sờ vào

xXxTuNhuxXx
29-12-07, 01:04
nãy hỏi nhầm chỗ hình như mod ko cho hiện ra thì fải, giờ hỏi lại

pác nào bít chỗ nèo đánh ra cung 4x ko zậy? sao em đánh toàn ra trượng, kiếm gì đâu ko àh, lv 4x mà vẫn cầm cung cùi >"<

quocbao1
29-12-07, 13:46
Mình thắc mắc tại sao VNG tạo ra Dương Môn Cung và Thương trong khi đó Thương lại dể chơi và dame to còn cung thì....:mad::mad::mad:

Jokohama
29-12-07, 18:06
nãy hỏi nhầm chỗ hình như mod ko cho hiện ra thì fải, giờ hỏi lại

pác nào bít chỗ nèo đánh ra cung 4x ko zậy? sao em đánh toàn ra trượng, kiếm gì đâu ko àh, lv 4x mà vẫn cầm cung cùi >"<

Mình nhớ 1 chỗ là phục ngưu sơn thì phải, đánh liêu tiễn binh ...
Hình như kiếm con nào cầm cung mà đánh thì rớt cung ... ;-)

kyoshinrovn6
30-12-07, 01:39
lên thảo nguyên đánh tiễn thủ ra đầy cung xịn ^_^

nhoxturtle
30-12-07, 18:02
cái skill huyễn thần quyết tầng 3 công dụng nhảm nhí buf vào đánh quái nội công còn có nửa dame công dụng thì chưa thấy mà thấy tai hại rồi

ngaymaigap
30-12-07, 21:45
Mình thắc mắc tại sao VNG tạo ra Dương Môn Cung và Thương trong khi đó Thương lại dể chơi và dame to còn cung thì....:mad::mad::mad:

;-);-);-) bác kiếm cái cung pháp tổng quyết mà xài rồi so sánh đame xem ông nào to hơn ;-);-);-)

vanhung24584
01-01-08, 15:56
sao em ko có mũi tên để bắn vậy?

vanngocdesign
02-01-08, 00:18
sao em ko có mũi tên để bắn vậy?
Bạn mua tên ở NPC Dương Bài Phong ở Thiên Ba Dương Phủ !:D

tam20067
02-01-08, 12:32
điểm tiềm năng cũng ảnh hưởng đến kill fải hem bạn ??

dadienquainhan
03-01-08, 09:49
cái skill huyễn thần quyết tầng 3 công dụng nhảm nhí buf vào đánh quái nội công còn có nửa dame công dụng thì chưa thấy mà thấy tai hại rồi

Suy nghĩ chút đi bạn.
Dương Gia chuyên về Ngoại công, khi PK với DG, đối thủ sẽ chọn đồ ngoại phòng cao. Nếu buff HTQ 3 skills này thì đối thủ mặc ít nội phòng sẽ thế nào?

Lưu ý: HTQ mỗi mức skill có tác dụng khác nhau. Nên đưa tất cả các mức skill xuống ô phím tắt mà dùng, tùy theo từng trường hợp mà buff HTQ mức thích hợp.

thien4thien
03-01-08, 12:01
Dương Gia > 55 nên dùng yếu quyết :
Cung Pháp Tổng Quyết
Toái Kim Tiễn
Hồi Long Tiễn

Toái Kim Tiễn với Hồi Long Tiễn yếu quyết có tác dụng gì vậy vanngoc, mình đang xài liên xạ với ngự mã, định làm thêm 1 cái BK nữa nhưng chưa biết công dụng nên chưa dám chọn

minh3tang0612
03-01-08, 17:06
các anh ơi em la DGC lerver 41 Tàng long .Ai có thể cho em biết cach train lerver thì nên tăng vào những skill gì không a.Skill 4x của DGC cần nhiều exp quá em không biết phải tăng thế nào khi đi train mới có hiêu quả

mathantruyhon
03-01-08, 20:21
Các anh em cho mình hỏi là khi mình đã max TP thì nên tăng qua gì? Mình thấy có topic nó bảo tăng Linh hoạt cho nó pro,nói là dương môn thương không phải là đối thủ của của cung khi mà cung tăng linh hoạt.Vậy mình nên tăng cái nào vậy???!?

vanngocdesign
03-01-08, 21:14
các anh ơi em la DGC lerver 41 Tàng long .Ai có thể cho em biết cach train lerver thì nên tăng vào những skill gì không a.Skill 4x của DGC cần nhiều exp quá em không biết phải tăng thế nào khi đi train mới có hiêu quả

Skill train lv tốt nhất là Hồi Long Tiễn !:D
.
________________Ghép Bài_______________________
.

Các anh em cho mình hỏi là khi mình đã max TP thì nên tăng qua gì? Mình thấy có topic nó bảo tăng Linh hoạt cho nó pro,nói là dương môn thương không phải là đối thủ của của cung khi mà cung tăng linh hoạt.Vậy mình nên tăng cái nào vậy???!?

Cách nâng tiềm năng sau khi max thân pháp thì tùy vào từng ngừời và cách PK của họ !:)
Như tôi thì tăng gân cốt và sức mạnh theo tỉ lệ 3/1 !:D

silverranger
04-01-08, 12:15
Dương Gia Cung thì xài mật tịch nào là tốt nhất hả pà con ???

Jokohama
04-01-08, 13:25
vanngocdesign ơi chiêu lv 48 có tác dụng ji` vậy?
nếu tăng nội công thì chiêu đó mới hữu ích phải không?

Và nếu tăng nội công thì % đánh quái âm của Huyễn Thần Quyết có tăng ko? !:D

langtubac248
04-01-08, 18:44
anh vanngocdesign cho e hỏi cái chiêu Huyễn Thần Quyết với bí kíp Huyễn Thần Quyết nó khác nhau hay là giống nhau
e up kill Huyễn Thần Quyết xài thì e tưởng buff cho mình chứ sao ở đây mấy anh lại kêu xài chiu buff quái âm tính là sao vậy
Xin giải thích giùm e xin cám ơn

MR COOl
04-01-08, 21:04
anh vanngocdesign cho e hỏi cái chiêu Huyễn Thần Quyết với bí kíp Huyễn Thần Quyết nó khác nhau hay là giống nhau
e up kill Huyễn Thần Quyết xài thì e tưởng buff cho mình chứ sao ở đây mấy anh lại kêu xài chiu buff quái âm tính là sao vậy
Xin giải thích giùm e xin cám ơn

khổ quá ! nghe llời mấy anh nào vậy ? ko ai nói buff cho quái âm tính cả . buff cho chính mình , skill thứ 2 thì đánh được quái ÂM TÍNH chứ ko phải buff cho nó , chỉ vậy thôi .

BÌnh thường HTQ giãn cách 60s, nếu xài yếu quyết thì còn 37s .

doremonlct
04-01-08, 22:48
Bạn cho mình hỏi :
Yêu quyết Truy Tâm Tiễn là cái gì vậy. Mình đã coi hết bảng skill vẫn không thấy. !:)

thien4thien
05-01-08, 18:13
Vấn đề về ép Cung Pháp quyết: Ban đầu mình cứ nghĩ, ép vào BK nào thì nó cũng có tác dụng 42% xuyên thấu nhưng thực ra ko phải như vậy. Mình ép vào trường quyền phổ ( 10 thành chỉ đc 15% xuyên thấu ),có người ép khí liệu thuật( dc 42%).Mỗi BK sẽ ra số % xuyên thấu khác nhau
Nhìn vào bảng skill, Cung Pháp Tổng Quyết là " Võ công bị động", các option có vẻ hổ trợ tấn công. Vậy có phải nó sẽ chịu % ảnh hưởng cũa dòng " hổ trợ tấn công trong BK hay ko? Mong các pro góp ý để ép Cung Pháp quyết đạt hiệu quả cao nhất

vanngocdesign
06-01-08, 17:18
vanngocdesign ơi chiêu lv 48 có tác dụng ji` vậy?
nếu tăng nội công thì chiêu đó mới hữu ích phải không?

Và nếu tăng nội công thì % đánh quái âm của Huyễn Thần Quyết có tăng ko? !:D

Chiêu 48 có tác dụng khi bạn bị đánh gần chết lập tức hồi phục số lượng sinh lực theo skill của bạn !:D.
Tăng max và gắn yếu quyết vào thì sinh lực tăng 1 mức ko ngờ con số lập tức hồi sinh lực lên đến > 7000 máu !;O
Khi hồi máu skill sẽ tự động mất zzz

galuacon
07-01-08, 22:30
Sorry mình có ý kiến nhỏ chút nha . Dường như hầu hết mọi người chơi DM cung mà không tin tưởng vào khả năng train và PK của chính môn phái này .
Mình chơi nhân vật DM cung từ bản close nên cũng có ít kinh nghiệm chút , nói chung về bản thân mình cảm thấy con cung mình build khá tốt trong train và Pk.
Mình chỉ đưa ra ý kiến chút thôi , bạn nào thấy khuyết điểm trong cách build thì chỉ mình , góp ý mình nha .
Về phần train :
- Dương Gia Cung Tâm Pháp (max)
- Dương Gia Cung Pháp Tổng Quyết (max)
- Dương Gia Liên Xạ Thuật (max)
- Dương Gia Hồi Long Tiễn (max)
- Dương Gia Toái Kim Tiễn (max)
- Dương Gia Ảo Thần Quyết (max)
- Lưu Quang Tuyệt Ảnh Tiễn
Đối với cách train của mình như sau , tìm động quái vừa đủ gom ít thôi cỡ 6,7 con dùng chiêu hồi long tiễn bắn cho quái văng ra , rồi dùng toái kim tiễn mà bắn rồi cứ chạy vòng vong khoảng 3,4 chiêu là xong 1 đám quái.

Về khoảng Pk thì tuỳ thuộc vào trình độ Pk của các bạn mình không dám chắc nhưng với chiêu thức "Dương Gia Ảo Thần Quyết" , khi lên cấp 3 sẽ xuất hiện xác suất làm chậm đối phương , bắn văng đối phương ra xa . Khi Pk hẳn các bạn sẽ thích dùng "Dương Gia Liên Xạ Thuật" , nhưng theo ý mình ban đầu dùng cách bắn đó để phủ đầu , giả vờ thua dùng "Hồi long tiễn" bắn văng đối phương kèm theo 1 lượng máu khoảng hơn 1000 damn (chiêu này có thể đánh văng cái đầu chó của DMT) , dùng (Dương Gia Triền Vân Tiễn) làm đối phương chậm và mất khoảng 800 damn nữa , các bạn thấy chưa chúng ta có nhưng skill làm tiêu hao sinh lưc địch .

MR COOl
08-01-08, 00:25
nếu mà luyện LV thì toái kim tiễn sẽ là ưu tiên hơn hồi long !:)( trường hợp có cung páp tổng quyết ) các bạn sẽ thấy khi bắn TOÁI KIM ra uy lực ghê ghớm chỉ thua BLT của DM THUONG thui. Còn hồi long tôi thấu kì cục lắm có lúc mạnh lúc yếu trừ khi thức thứ 2 xuất hịên thì còn đỡ đỡ chứ ko thôi thì luyện cũng chán lắm.!:S
.
.

Bạn cho mình hỏi :
Yêu quyết Truy Tâm Tiễn là cái gì vậy. Mình đã coi hết bảng skill vẫn không thấy. !:)

truy tâm tiễn là của Đường Môn .

ledanh89
09-01-08, 13:58
Cho hỏi yq Toái Kim Tiễn có tác dụng jì vậy

linhmanh
10-01-08, 11:57
Cho hỏi yq Toái Kim Tiễn có tác dụng jì vậy
Hiện tại chưa thấy ai bán quyết của toái kim tiễn cả

concuncon
11-01-08, 08:59
Theo tôi thấy cái mật tịch KIM THIỀN PHỔ DGC dùng để train thì có vẻ hợp :D (cái đó hỗ trợ thân pháp)

silverranger
13-01-08, 09:15
Kim Thiền Phổ chỉ có tác dụng trong 2' mà cứ phải lên xuống ngựa bất tiện cũng chẳng nên xài làm zi`

dautoichet
13-01-08, 23:08
Ai có thông tin về Bá Vương Tạ Giáp, bí kiếp Tạ Giáp Quyết xin cung cấp để anh em được rõ,thanks:D

concuncon
14-01-08, 08:47
Thế pác biết quyển mật tịch nào xài trên ngựa chỉ cho em biết với. Mí lị em oánh cung toàn chạy bộ từ hồi con ngựa chết đã mua lại đâu :(

ngaymaigap
14-01-08, 08:58
Có khí liêu thuật luyện hợp kìa ;-)...Nói đùa vậy thôi luyện thì cứ luyện bình thường thôi dùng mật tịch giới hạn thời gian rất bất tiện...So với các phái khác DM (cả cung nữa !:|) dễ luyện hơn nhiều rồi mà (máu trâu =P~)...
Toái Kim luyện (nếu có CPTQ) rất nhanh nhưng dễ miss (nếu gặp bọn quái có giày +tddc ;-) ) ...vì vậy giờ mình lại quay lại sài Hồi Long (!;O)
Hồi Long quây quái tròn 1 hit đâu kém Toái Kim đâu...!:P

vanngocdesign
14-01-08, 10:26
Ai có thông tin về Bá Vương Tạ Giáp, bí kiếp Tạ Giáp Quyết xin cung cấp để anh em được rõ,thanks:D
Yếu quyết này là của cái bang quyền !:)

daihaicuongphong
15-01-08, 02:01
cái bang bổngchứ ko phải cái bang quyền đâu SâuĐói

vanngocdesign
15-01-08, 02:31
cái bang bổngchứ ko phải cái bang quyền đâu SâuĐói

Hix ko chơi cái bang nên ko rõ zzz

dautoichet
15-01-08, 19:59
Yếu quyết này là của cái bang quyền !:)

Nói cho các bạn rõ, yếu quyết cái bang laf Bá Vương Quyết ghi chép yếu quyết Bá Vương Quyền!!!
Còn minh hỏi là Bá Vương Tạ Giáp,Tạ Giáp Quyết!!!ai có thông tin về yếu quyết này xin cung cấp,theo minh phỏng đoán laf yếu quyết của chiêu cuối DGC,hi vọng nó là sự thật, ai biết xin chỉ giáo nha,:mad:

meotrang114
15-01-08, 21:05
Vay YQ cung fap' tong~ quyet' nen ep' vao` cuon' bk nao` moi' manh vay cac' bac' :H
forum volam2 ko ho~ tro vietkey ah :mad:

maxkids
16-01-08, 11:58
mấy bác cho em hỏi : Dương môn cung kỵ thì nâng cái gì vậy?em nâng thân pháp không à,nâng vậy có đúng không?

maxkids
16-01-08, 12:02
Mấy Bạn Cho Mình Hỏi Dương Gia Cung Nên Nâng Gì Mới đúng Vậy?mình Nâng Thân Pháp Có đúng Không?

concuncon
17-01-08, 10:27
Đúng rồi . Bạn trc' khi chơi nên dạo quanh thị trường xem xét đã :)

daihaicuongphong
17-01-08, 12:05
Nói cho các bạn rõ, yếu quyết cái bang laf Bá Vương Quyết ghi chép yếu quyết Bá Vương Quyền!!!
Còn minh hỏi là Bá Vương Tạ Giáp,Tạ Giáp Quyết!!!ai có thông tin về yếu quyết này xin cung cấp,theo minh phỏng đoán laf yếu quyết của chiêu cuối DGC,hi vọng nó là sự thật, ai biết xin chỉ giáo nha,:mad:

thông tin của YQ này là - phòng thủ nội ngoại đối phương là YQ của cái bang bổng mà

ledanh89
17-01-08, 19:08
Cho hỏi yq Ngự Mã Thuật của DMT thì DMC ép vào sài có tác dụng ko vậy?

ledanh89
17-01-08, 19:11
Cho hỏi yq NGự Mã Thuật thì DM cung ép vào có tác dụng ko vậy? Ai đã thử rồi thì trả lời cho anh em biết với. Mình ko có đk test vì yq đó mắc wá, nếu chắc chắn đc thì mình sẽ cố gom tiền mua 1 yq mà ép.Thanks trứơc

satthuthienmagiao
19-01-08, 13:18
Mình chơi DM cung cấp 56 , chiêu 55 tuy đánh mạnh nhưng cũng ko được ngon ,khi mình đánh mà nó chạy thì cũng ko trúng ,với lại tốn mana , đánh được 1 chút là hết mana :K

thien4thien
19-01-08, 13:47
Cho hỏi yq NGự Mã Thuật thì DM cung ép vào có tác dụng ko vậy? Ai đã thử rồi thì trả lời cho anh em biết với. Mình ko có đk test vì yq đó mắc wá, nếu chắc chắn đc thì mình sẽ cố gom tiền mua 1 yq mà ép.Thanks trứơc

Đã test, khẳng định là ko có tác dụng, DGC ép ngự mã phí tiền

Jokohama
20-01-08, 11:50
Cho hỏi các yếu quyết "Cung Pháp Quyết","Liên Xạ Thuật","Huyễn Thần Quyết","Tục Mệnh Quyết" phụ thuộc % của hỗ trợ nào thế? !:D

evilsoul
20-01-08, 23:50
Cho hỏi các yếu quyết "Cung Pháp Quyết","Liên Xạ Thuật","Huyễn Thần Quyết","Tục Mệnh Quyết" phụ thuộc % của hỗ trợ nào thế? !:D

Huyễn Thần Quyết, Cung Pháp Tổng Quyết là hỗ trợ tấn công
Tục Mệnh Quyết là hỗ trợ phòng ngự

Liên Xạ Thuật là công kích ngoại công chủ động

Giả định là tôi có Huyền Thạch 10 thành, hỗ trợ tấn công tăng 61%
Nếu ép HTQ vào:
- tgian giãn cách xuất chiêu còn (60x61)/100 = 36.6 (s)
- còn sát thương tăng theo như đầu bài có nói thì chịu, không biết chính xác được, dmg thêm vào có mấy chục (chính xác là dưới 50), thì khó mà biết được. Bạn nào nghiên cứu kỹ hơn thì chỉ mình với.

Jokohama
21-01-08, 15:25

Nếu ép HTQ vào:
- còn sát thương tăng theo như đầu bài có nói thì chịu, không biết chính xác được, dmg thêm vào có mấy chục (chính xác là dưới 50), thì khó mà biết được. Bạn nào nghiên cứu kỹ hơn thì chỉ mình với.

Ra thế, cảm ơn bạn :D
Có lẽ dam thêm vào là 50 x 61% =~ 30 chăng?

vanngocdesign
21-01-08, 15:33

Nếu ép HTQ vào:
Để mình giải thích thế này cho mấy bạn hiểu.
Yếu quyết Huyễn thần quyết giảm thời gian phục hồi chiêu thức có nghĩa là khi bạn buff skill lên thì 1 phút sau mới có thể buff tiếp .
Con số mà trong yếu quyết bạn ép được thì sẽ bằng 60-x = thời gian buff tiếp theo.
Còn liên xạ thuật tuy dame tăng không cao nhưng khi đánh quái cấp cao hơn mình thì dame vẫn lên = thông số trong yếu quyết bạn ép được !:)

evilsoul
21-01-08, 23:48
Còn liên xạ thuật tuy dame tăng không cao nhưng khi đánh quái cấp cao hơn mình thì dame vẫn lên = thông số trong yếu quyết bạn ép được !:)

Xác nhận dùm mình cái: Vậy có nghĩa là không còn "Kháng" nữa à? Nếu thế thì train thích nhỉ =P~

hobaodonggiang
22-01-08, 17:35
cho em hỏi chút:H cái yếu quyết đâm xuyên của DGC là DG tổng quyết hay la Cung pháp Quyết thế:L ai chỉ em với :H mới chơi DGC:H

vanngocdesign
22-01-08, 18:07
cho em hỏi chút:H cái yếu quyết đâm xuyên của DGC là DG tổng quyết hay la Cung pháp Quyết thế:L ai chỉ em với :H mới chơi DGC:H
Cả 2 cái đều là 1 !:)
Trước khi ép vào mật tịch thì có tên là Cung Pháp Quyết và sau khi ép vào mật tịch có tên Cung Pháp Tổng Quyết ;-)

Jokohama
22-01-08, 22:32
Cho hỏi thêm câu nữa là Huyễn Thần Quyết lv mấy thì có thể học max? !:D

luuquyphi
22-01-08, 22:36
Cho hỏi thêm câu nữa là Huyễn Thần Quyết lv mấy thì có thể học max? !:D

cấp của Joko bao nhiêu rùi:S

crystaldragon
23-01-08, 15:29
CPTQ và Liên xạ thuật quyết đi chung 1 BK có tốt ko nhỉ :(, Nếu lên dam LXT mà bắn xuyên wa wái thì :orion08:

linglang
23-01-08, 16:58
tôi đã ép chung trên THMT max, train cực cực kỳ tốt, 1 phát TKT ( nếu trúng) đi cả đám độ 15-20 quái 6x, mấy chú DGT cũng chỉ thế thôi,. LXT thì không xuyên qua quái nhưng khi PK thì...ẹc!

locvipvn
23-01-08, 17:58
Các anh ơi, em phải luyện ở đâu để phun ra mật tịch Dương Gia cung vậy ???!?

Jokohama
23-01-08, 21:10
cấp của Joko bao nhiêu rùi:S

5x cùi, đang lang thang kiếm BK !:S

vanngocdesign
26-01-08, 17:48
em ko hieu? lam' ve` cai tuc menh quyet', ai noi' cho em voi' :( co nen ghep yq tuc menh quyet vao mat tich hok ?
Tục mệnh quyết cũng như skill giúp bạn tăng thêm sinh lực khi gần chết !:)

linhmanh
26-01-08, 21:40
Tục mệnh quyết cũng như skill giúp bạn tăng thêm sinh lực khi gần chết !:)

Bạn bị nhầm rồi Yếu quyết tục mệnh quyết cộng sinh lực và nội lực trực tiếp luôn cho DGC. Bạn nhìn vào chỉ số màu và mana của mình trước và sau khi có yếu quyêt.
.
.
Hic Diễn đàn không gửi được ảnh
.
.
Tôi thử lại xem:H
http://chiase.anhso.net/as/08/01/26/so1.442542.jpg (http://anhso.net)
http://chiase.anhso.net/as/08/01/26/so2.431531.jpg (http://anhso.net)
http://chiase.anhso.net/as/08/01/26/so3.653754.jpg (http://anhso.net)

saintvalentine
28-01-08, 13:07
DGC tăng tiềm năng vào cái gì là hợp lý nhất ạh
Bác nào có ý kiến ..hy vọng hóp bài với em !:P

philonganchua
30-01-08, 08:27
Xin cho biết nếu ép Cung pháp quyết thì tỉ lệ xuyên thấu tầm bao nhiêu là ok vậy, nếu ép vào cuốn Huyền Thạch Công Phổ thì max 10 thành rồi thì thường được nhiêu %. Ép Cung pháp quyết và Liên xạ thuật vào chung 1 cuốn thì có sao ko vậy? Thank.

mrkanzaki
30-01-08, 21:51
Xin cho biết nếu ép Cung pháp quyết thì tỉ lệ xuyên thấu tầm bao nhiêu là ok vậy, nếu ép vào cuốn Huyền Thạch Công Phổ thì max 10 thành rồi thì thường được nhiêu %. Ép Cung pháp quyết và Liên xạ thuật vào chung 1 cuốn thì có sao ko vậy? Thank.

theo cái Cung pháp của mình ép vô Huyền Thạch thì max được có 44% xuyên thôi, nhưng sao thấy hên xui quá, có lúc đánh 10 cú xuyên đến ... 9 cú rưỡi ;-);-), lúc lại chả xuyên được cú nào.
nhưng phải công nhận là dù có 44% hay hơn thì nó cũng nâng DGC lên một tầm cao mới, cả về Train lẫn PK trong Chiến trường.
nếu có điều kiện các bạn nên ép vào Thiên Hà thì hay hơn, có khi lên được 7x% xuyên đấy...=P~=P~ phê lòi cả tóy=P~ ......
Nhân tiện noái thêm,ai chơi bên Bạch Hổ thì mua giúp mình cuốn Thiên Hà với (còn zin nha), sắp mốc tới nơi rùi !;O!;O

=HipHop=
04-02-08, 15:57
cho em hỏi nha :( em có cuốn bí kíp 10 thành 4 phụ lục, em tính ép vào 4 yếu quyết: Liên Xạ Thuật, Tục Mệnh Quyết, DGC Pháp Tổng Quyết và Hồi Long Tiễn. Như vậy vừa train vừa PK có ổn ko mấy anh :(( em mới chơi ko biết nhiều lắm

trannhuelan
06-02-08, 12:49
mình ép cung phap quyết vào thì thấy liên xạ thuật bị giảm sức mạnh !!! những phát xuyên quái ko được tính damage, và những mũi xuyên lại rất khó trúng quái sau !!!
Vì thế mình xài 2 cuốn, 1 ép liên xạ thuật dành săn boss, 1 ép CPQ + hồi long tiễn, huyễn thần quyết để train !!!
ai chỉ mình cách khắc phục !! Thank

hansock
08-02-08, 10:57
Cho mình hỏi thì DGC chúng ta nên ép yếu quyết zì là tốt nhất và nên xài mật tịch chiêm y hay là thmt vậy bạn :D

nhocquay0
08-02-08, 16:52
DGC tăng tiềm năng vào cái gì là hợp lý nhất ạh
Bác nào có ý kiến ..hy vọng hóp bài với em !:P

DGC theo mình thì tiềm năng tăng hết vô tp , vì tăng tp sẽ lên lực tay và TDXC
nếu max 350 điểm TP thì tăng vô sm và gân cốt (mình thì mình tăng vô gân cốt cho trâu :))

hobaodonggiang
11-02-08, 14:20
Cho em hỏi tý: cái yq Liên xạ thuật & tục mệnh quyết thì nên ép vào bk nào để đc hiệu quả cao nhất nhỉ:\??? Và ta nên ép yq vào bk trước hay sau khi luyện mã bk??? ai chỉ giúp em với:H

vip1212
11-02-08, 21:40
Mở hàng:

nếu trường hợp này thì xài 1 phát Triền Vân Tiễn giảm tốc độ đối phương gòy dùng Liên Xạ Thuật sẽ có hiệu quả hơn!:)

Con Nít Quỷ
11-02-08, 23:39
À cho hỏi lúc ép YQ vào mật tịch đó, là yêu cầu mt phải chưa luyện thành nào hay mật tịch thành nào ép YQ vào cũng đc?

vanngocdesign
11-02-08, 23:50
À cho hỏi lúc ép YQ vào mật tịch đó, là yêu cầu mt phải chưa luyện thành nào hay mật tịch thành nào ép YQ vào cũng đc?
Bạn ép khi nào cũng được nhưng nên để ép sau !:)
Khi mình luyện max mật tịch thì các dòng hỗ trợ nếu cao thì ép vào còn nếu cảm thấy còn thấp thì mua quyển các luyện lại !:S
Vì yếu quyết phụ thuộc vào thông số hỗ trợ trên mật tịch mà !:)

nhakome
15-02-08, 11:57
cho mình hỏi cai: sao chieu hoi long tiễn của bạn dame cao thế. bộ bạn sài cung cấp bao nhiu mà lên sát thương 1496 thía. tui dc có 700 à 1:L:L:L

vanngocdesign
15-02-08, 15:15
cho mình hỏi cai: sao chieu hoi long tiễn của bạn dame cao thế. bộ bạn sài cung cấp bao nhiu mà lên sát thương 1496 thía. tui dc có 700 à 1:L:L:L

Mình sài cung 76 #5 và áo ngoại công tăng 12% !:)

velikikarol
15-02-08, 20:20
Cách ép vào bk thì như thế này :
Bk của bạn yêu cầu đẳng cấp càng cao thì các dòng hỗ trợ của bạn càng cao và như vậy sẽ càng hiệu quả. Vì vậy nên chọn bk yêu cầu đẳng cấp cao nhất nếu có thể. Bên cạnh đó nên xem đến tác dụng của chiêu thức của bk xem nó cho ta cái quái gì.
Nếu ko mua được THMT thì mua Kim Thiền Phổ hay Ngũ Quỷ cũng được.
Dạo này vào chơi ức chế kinh, TL ko được lamg Thương hội hay đi đâu cũng ko được. Chán ra ủy thác vào forum tán gẫu vậy.

VanNgoc...: cho hỏi cái là mình đã ép Cung Pháp Tổng Quyết và Liên Xạ cho cuốn THMT rồi, còn 2 cái nữa thì nên áp cái gì nhỉ??? Mình có Triền Vân Tiễn thấy bào là giảm 75% khả năng khing công ko biết có nên ép ko nhỉ. Luyện xong cuốn THMT thấy mệt quá nên muốn ép cho cẩn thận ko luyện lại mệt lắm :!.

vanngocdesign
18-02-08, 14:12
Cách ép vào bk thì như thế này :
Bk của bạn yêu cầu đẳng cấp càng cao thì các dòng hỗ trợ của bạn càng cao và như vậy sẽ càng hiệu quả. Vì vậy nên chọn bk yêu cầu đẳng cấp cao nhất nếu có thể. Bên cạnh đó nên xem đến tác dụng của chiêu thức của bk xem nó cho ta cái quái gì.
Nếu ko mua được THMT thì mua Kim Thiền Phổ hay Ngũ Quỷ cũng được.
Dạo này vào chơi ức chế kinh, TL ko được lamg Thương hội hay đi đâu cũng ko được. Chán ra ủy thác vào forum tán gẫu vậy.

VanNgoc...: cho hỏi cái là mình đã ép Cung Pháp Tổng Quyết và Liên Xạ cho cuốn THMT rồi, còn 2 cái nữa thì nên áp cái gì nhỉ??? Mình có Triền Vân Tiễn thấy bào là giảm 75% khả năng khing công ko biết có nên ép ko nhỉ. Luyện xong cuốn THMT thấy mệt quá nên muốn ép cho cẩn thận ko luyện lại mệt lắm :!.
Bạn nên dùng thêm Hồi Long Tiễn Và Chánh khí tiễn !:)
Đó là ý kiến riêng nếu là mình còn lại tự bạn tìm hiểu !:)

chiyeu13
18-02-08, 16:21
Pk nhiều vào thì sẽ có kinh nghiệm . Học hỏi kinh nghiêm chỉ là một phần thôi ban ah

thoaivu86
19-02-08, 22:07
J` chứ Pk thì thật sự chỉ sợ DMT với cả ngũ độc thôi vì con đệ ngũ độc giữ ngưởi rát lắm.
Còn train thì phải có yếu quyết tổng quyết rồi luyện max lên sau đó train dùng skill toái kim tiễn (TKT).:H mọi ng nên thử train theo cách mình.Max TKT mạnh ngang chiêu đầu sói của Thương và ko mất thời gian delay.TKT xuyên quái chết sạch chứ ko dame yếu nhu hồi long.Mình hiện tại đang làm theo cách này :D lên rất nhanh

ai bảo hồi long tiển yếu. nó củng giống như Bôn lang Thuong. quái càng đông thì damn càng mạnh. và còn đẩy wa2i ra xa 2 bậc nửa chứ !;O

hobaodonggiang
23-02-08, 18:35
Ai cho em bít DGC nên dùng quyển mật tịch gì để đánh nhau (chứ ko phải để train đâu nha) từ bé đén lớn vẫn dùng huyền thạch + kim thiền:L

velikikarol
24-02-08, 06:59
Thiên Hà hiện tại vẫn là lựa trọn số 1.

prettyfly
24-02-08, 11:28
Ai cho em bít DGC nên dùng quyển mật tịch gì để đánh nhau (chứ ko phải để train đâu nha) từ bé đén lớn vẫn dùng huyền thạch + kim thiền:L

đánh nhau 1vs1 xài chiêm y đi hỗ trợ tấn công lúc nào cũng cao nhất , ép HLT , LXT hay TVT , CKT ... cũng đc :<

heartclose
24-02-08, 13:46
Chính xác như thế.
Khi nâng HTQ lên cao hơn 2 thì sẽ bị mất khả năng đánh quái Âm. Mỗi skill HTQ đều có tính năng khác nhau.
Nhưng, không giống với VL1, các chiêu thức của VL2 có điểm khác biệt là có thể sử dụng mức skill mình mong muốn. Ví dụ HTQ có thể nâng lên 7 rồi, nhưng vẫn có thể dùng 2 skill buff để đánh quái Âm.
Cách thức thực hiện như bạn vanngocdesign đã hướng dẫn.
1. Nhấn F5, mở giao diện bảng kỹ năng.
2. Double click vào chiêu HTQ (các chiêu khác tương tự) => hiện ra giao diện có chứa tất cả các mức skill của HTQ từ 1 đến 7 (nếu đã nâng đến 7).
3. Muốn sử dụng mức skill 2 thì kéo HTQ 2 skill xuống ô chứa skill (4x8 ô phía dưới tay trái). Khi sử dụng thì nhấn phím số tương ứng (giống bơm máu và mana). Đó cũng là lý do tại sao trong VL2 có đến 32 ô gán phím tắt.

Lưu ý là HTQ ở mỗi skill có các thông số hỗ trợ hoàn toàn khác nhau, do đó, khi PK với các phái khác cần có sự nghiên cứu để chọn mức skill thích hợp.

Tóm lại, với VL2, khi PK, cần có sự linh hoạt và kỹ năng macro:
1. Bơm máu
2. Sử dụng combo chiêu thức
3. Sử dụng mức skill buff phù hợp tùy theo đối thủ.
4. Sử dụng và thay thế Mật tịch.
5. Chuyển đổi linh hoạt các ô phím tắt (phím ~)
6. ....

VL2 hay hơn VL1 ở điểm này, và đừng mong chờ vào PK tự động.

HTQ làm dek gì tăng đc 7 thành.Max là 6 thôi có 116 dama độc sát trong 10s.

lucasken
24-02-08, 18:20
HTQ làm dek gì tăng đc 7 thành.Max là 6 thôi có 116 dama độc sát trong 10s.
Độc sát của HTQ là do TP va NC chi phối mà.
HTQ của tôi độc sát 124 điểm trong 10s đó

anubis1603
24-02-08, 18:48
Pro Cung nào cho em hỏi về chiêu Kỳ Môn THuẫn với.
Đọc op của nó cứ thấy ngu ngu thế nào!
có pác nào tét thử chưa cho em biết hiệu quả với.

anubis1603
24-02-08, 18:52
ah còn cái yếu quyết chính khí tiễn nữa
op là
Chính Khí Tiễn - Trong vòng 10 giây, thời gian xuất chiêu của đối phương giảm x=25%
đọc chả hiểu j ! thế thì chết à

hoaithuongbt
24-02-08, 18:56
hì ý kiến của bạn hay lắm :D

hoaithuongbt
24-02-08, 19:19
cám ơn nhiếu nha Heartclose :D. Bạn chỉ hay lắm, zậy mà lâu nay mình ko biết nên không dám nâng lên skill 3 :H

anubis1603
25-02-08, 11:14
cho em hỏi về op của yq chính khí tiễn(DGC):
Chính Khí Tiễn - Trong vòng 10 giây, thời gian xuất chiêu của đối phương giảm x=25%
em ko hiểu thế này thì có lợi cho địch ah
đáng lẽ phải là tốc độ xuât chiêu của đối phương giảm x=25% chứ phải ko các pác

silverranger
25-02-08, 14:43
có ai giải thích cho mình cái op
tỉ lệ phản đòn đánh ngã của chiêu Tục mệnh quyết cái
cám ơn trước

uyenmai
25-02-08, 22:07
cho em hỏi, học hết skill của DMC thì tốn tổng cộng bao nhiêu vàng vậy?

hỏi để tiết kiệm dần T___T

hôm nay max huyễn thần quyết mất 27v

thienmaquan
26-02-08, 07:57
anh vanngocdesing ơi, anh làm ơn cho em đường link dẫn đến bài viết về yếu quyết của dương môn cung đi. Em tìm khắp mà không thấy.

vanngocdesign
27-02-08, 01:05
anh vanngocdesing ơi, anh làm ơn cho em đường link dẫn đến bài viết về yếu quyết của dương môn cung đi. Em tìm khắp mà không thấy.
Đã đưa lại vào thiên ba phủ !:)
.
.

Pro Cung nào cho em hỏi về chiêu Kỳ Môn THuẫn với.
Đọc op của nó cứ thấy ngu ngu thế nào!
có pác nào tét thử chưa cho em biết hiệu quả với.
Tác dụng của skill này là : khi bạn bật skill này lên đối phương đánh trước mặt vào bạn thì sẽ bị phản đòn lại = dame của người đó đánh lên bạn !:)
Sử dụng skill đó tiếp sẽ hủy bỏ trạng thái skill
Lưu ý : ko có tác dụng với các phái đánh nội công !:S
.
.

ah còn cái yếu quyết chính khí tiễn nữa
op là
đọc chả hiểu j ! thế thì chết à

Tác dụng của skill này là làm chậm đối phương trong 10s !:)

silverranger
27-02-08, 12:02
cám ơn trước

mãi vẫn chưa thấy ai trả lời bài này nhỉ !?

vanngocdesign
27-02-08, 13:44
cám ơn trước
cái bạn hỏi cũng chính là câu trả lời rồi mà !:S
Đánh ngã là gì và phản đòn là gì thì cần gì trả lời nữa !:S

=HipHop=
27-02-08, 18:46
anh vanngoc ơi cho em hỏi :( DGC lv bao nhiêu thì max được skill 55 vậy ?

silverranger
29-02-08, 14:23
ý mình hỏi là nếu nó đánh mình bình thường thì có tỉ lệ là đánh ngã nó hay là nếu nó dùng skill đánh ngã thì % phản lại

vanngocdesign
29-02-08, 18:25
anh vanngoc ơi cho em hỏi :( DGC lv bao nhiêu thì max được skill 55 vậy ?

Cấp 73 thì max skill 55 !:)
.
.

ý mình hỏi là nếu nó đánh mình bình thường thì có tỉ lệ là đánh ngã nó hay là nếu nó dùng skill đánh ngã thì % phản lại

Có nghĩa là khi bạn bật skill tục mệnh lên thì đối đủ đánh vào bạn bình thường thì có tỉ lệ phản đòn đánh ngã đối phương chứ ko cần đối thủ dùng skill đánh ngã !:)

linglang
29-02-08, 18:45
kỳ môn thuẫn phản đam VAC của TLQ được, tôi đã thử!

dautoichet
03-03-08, 02:48
Cho hỏi yếu quyết chiêu 55 lưu quang tiễn rut ngắn giản cách xuất chiêu...thuộc dòng hỗ trợ thứ mấy trong bí kiếp vậy.Trả lời giúp,thanks nhiều:D

silverranger
04-03-08, 17:37
yếu quyết 55 rút ngắn giãn cách chỉ 1 chiêu 55 thôi hay tất cả các chiêu vậy ( được thế thì :U )

vanngocdesign
04-03-08, 23:32
yếu quyết 55 rút ngắn giãn cách chỉ 1 chiêu 55 thôi hay tất cả các chiêu vậy ( được thế thì :U )
Chỉ áp dụng cho chiêu 55 thôi bạn à !:)

leopardsang
05-03-08, 09:50
mọi người cho mình hỏi, các yếu quyết của dg cung thì ép vào dòng nào của mật tích vây., mịnh mới biết có 1 vài cái, như yq cung pháp quyết thì ép vào dòng hỗ trợ tấn công..vv..,, bạn nào đã dùng hết các yq của dg cung rồi thì post lên cho mọi người biết để lựa chọn các dòng của mật tích phù hợp với yq cần dùng, thanks :D

dautoichet
05-03-08, 15:13
Câu hỏi này rất hay và đúng ý mình,mong pro cho ra đời 1 bài viết giải thích rõ giùm.Thanks:D
.
.
Sao vanngocdesign hem trả lời giúp mình câu yq 55 thuộc dòng hỗ trợ mấy trong bì kiếp vậy:L

vanngocdesign
05-03-08, 17:21
Câu hỏi này rất hay và đúng ý mình,mong pro cho ra đời 1 bài viết giải thích rõ giùm.Thanks:D
.
.
Sao vanngocdesign hem trả lời giúp mình câu yq 55 thuộc dòng hỗ trợ mấy trong bì kiếp vậy:L

Từ bản thử nghiệm đến giờ tôi chưa sở hữu được yếu quyết 55 nên ko thể trả lời câu hỏi này !:S
Rất mong bạn nào đã ép yếu quyết 55 rồi thì trả lời dùm !:S

dautoichet
07-03-08, 14:12
Có người bên phục hổ bán 1000v kìa.có tiền là có thui

sike010
08-03-08, 10:14
Mình là DMC 6x vào tống liêu Thì... cùi ko thể tả hết đưôc

tranha1985
08-03-08, 15:56
Vanngoc ơi skill trấn phái thì bao giờ mới học được vậy ai đã học được skill cuối cùng thì giúp nhau cái
Cám ơn nhìu :D

zinj
08-03-08, 21:11
Tác dụng của skill này là : khi bạn bật skill này lên đối phương đánh trước mặt vào bạn thì sẽ bị phản đòn lại = dame của người đó đánh lên bạn !:)
anh nói vậy là anh chưa hiuể rõ về chiêu này rồi chiệu này chi áp dụng cho phái đánh xa thui như Võ Đang kiếm Nga mi kiếm Đường môn kể cả DGC ( chiêu này thường dùng cho mấy phái đam yêu thui chư đam manh như Vo Đang kiếm no đánh mình máu nó cũng xuông như bằng nhau mình mất 200 thì nó mất 167 !-.-)chứ bạn nào thử đứng lại gần Cho võ đang bút đánh cận chiến coi , rồi TL đao , rồi cái bang bổng quyền ..... chỉ làm bao cát cho nó đánh ( đã thế hok bị phản đam chứ !-.- )
tui tìm hiểu về kiu này kĩ lẵm đó nhờ áp dụng vào kiu chết võ đang kiếm 72 ( trong khi mình 68 DGC) =P~
mỗi kiu của DGC là một bí ẩn đó các bạn phải tìm hiểu mối được nhớ đừng bỏ sót chiêu nào cả( khi đi PK )!:S
---------------------------------------------------------
làm ơn vote cho tui lên sơ Nhập Giang Hồ đi!;) ( tui sẽ vote lại cho )

vanngocdesign
09-03-08, 21:23
anh nói vậy là anh chưa hiuể rõ về chiêu này rồi chiệu này chi áp dụng cho phái đánh xa thui như Võ Đang kiếm Nga mi kiếm Đường môn kể cả DGC ( chiêu này thường dùng cho mấy phái đam yêu thui chư đam manh như Vo Đang kiếm no đánh mình máu nó cũng xuông như bằng nhau mình mất 200 thì nó mất 167 !-.-)chứ bạn nào thử đứng lại gần Cho võ đang bút đánh cận chiến coi , rồi TL đao , rồi cái bang bổng quyền ..... chỉ làm bao cát cho nó đánh ( đã thế hok bị phản đam chứ !-.- )
tui tìm hiểu về kiu này kĩ lẵm đó nhờ áp dụng vào kiu chết võ đang kiếm 72 ( trong khi mình 68 DGC) =P~
mỗi kiu của DGC là một bí ẩn đó các bạn phải tìm hiểu mối được nhớ đừng bỏ sót chiêu nào cả( khi đi PK )!:S
---------------------------------------------------------
làm ơn vote cho tui lên sơ Nhập Giang Hồ đi!;) ( tui sẽ vote lại cho )

Skill này ko có tác dụng đối với võ đang kiếm và hầu như các phái nội công không có tác dụng !:)
Bạn test với võ kiếm mà phản dame thì bạn tài quá !:)
Bạn test thử lại nhé !;)

zinj
10-03-08, 07:20
Skill này ko có tác dụng đối với võ đang kiếm và hầu như các phái nội công không có tác dụng !:)
Bạn test với võ kiếm mà phản dame thì bạn tài quá !:)
Bạn test thử lại nhé !;)

ok vài bưa nữa mình test lên cho bạn xem Vo dang kiem co bị hok nhé !:D
( chính nhờ kiu này mà mình giết đưỡc VDK 72 mà !:P)
.
.

Vanngoc ơi skill trấn phái thì bao giờ mới học được vậy ai đã học được skill cuối cùng thì giúp nhau cái
Cám ơn nhìu :D

dkill Trấn phái là 84 học được rồi ( nhưng cần tới 10k Danh vong 1k vàng và exp nữa khó khan đó !-.- )
và hiện giờ hình như chưa có ai học được kiu cuối cả ( hình như chưa ra )
vote lại mình 1 phiêu nhé

nhoxturtle
12-03-08, 01:20
mình sài thử voi nga mi kiếm thì có tác dụng nha bạn còn nga mi kiếm đánh nôi công hay ngoại công thì mình không biết

zinj
12-03-08, 10:47
mình sài thử voi nga mi kiếm thì có tác dụng nha bạn còn nga mi kiếm đánh nôi công hay ngoại công thì mình không biết

NM kiếm đánh nội công bạn ạ
chiêu nay chủ yue6 là phản đòn theo chiêu thức Chiêu thức nào mà xuất phát từ người đối thủ tơi mình thư Kiếm cửa MNk và kiếm của VDK ỏ DGC ĐM.... chứ VDkiem có mấy chiêu sét chiếu này hok có tác dụng
làm ơn vote cho mình đi

leopardsang
12-03-08, 15:09
Mình là DMC 6x vào tống liêu Thì... cùi ko thể tả hết đưôc

ec' chẳng biết bác thế nào chứ tui cũng 6x, đi tl, giết được có 60 thằng chẳng biết nhiều hay it, đi tl thì quan trong nhất, là chọn vi. trí đứng!;)

ongtrum79
13-03-08, 19:43
Tôi cũng có 1 con DGC ở sever Tàng long mạng lag ủy thác cũng không được yên nhưng mà theo tôi thì DGC chỉ có lên 6x đến 7x mới phát huy uy lực của các skill với lại DGC nói gì thì nói chứ vẫn cảm thấy kô = DGT sao lại thiệt thòi quá nhỉ