Trang 1 trong 14 1234511 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 138
    Nhập môn Phàm nhân yossie19's Avatar
    UserID
    855799
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Mặc định [Hướng Dẫn] Và [Thảo Luận] : Võ Đang Khí

Như mình đã post 3 bài về cách tăng Võ Đang Kiếm , thì nay , sau 1 thời gian mình test Võ Đang Khí , mình có 1 cách tăng điểm để cho những ai mới chơi co thể tham khảo và cho những ai đang chơi VD Khí cùng thảo luận với mình .

Trước tiên thì mình nói qua 1 chút về phái Võ Đang : Võ Đang là 1 phái chia ra 2 đường : SOLO ( Theo Kiếm ) và AOE ( area of effect hay gọi là đánh lan trong game hay dc gọi là Theo Khí) rất rõ rệt.

Khi theo con đường solo , Võ Khí có 1 ưu điểm là ko ngán bất cứ đối thủ nào , cho dù là kị hệ . Ngược lại , Võ Kiếm rất yếu trong hỗn chiến( vì là đánh cận chiến). Võ Kiếm ko thể làm 1 chiến binh đích thực trong những trận đánh hỗn chiến dc . Vì VKiem ko có hỗ trợ máu và def tốt như TVB , TL ( fan dame ). Thêm vào đó , theo xu hướng hiện tại thì hệ Mộc cũng rất nhiều nên việc theo Kiếm càng gặp nhiều bất lợi.

Khi theo con đường AOE , Võ Khí có nhược điểm là lại rất yếu trong con đường đi PK , hầu như gặp những phái cận chiến là khả năng thắng rất thấp ( nếu ngang đồ + FF ). Ngoài ra skill THuần Duơng Vo Cực delay khá lâu và dễ bị phá vỡ và skill MTTC hỗ trợ 450 CM trong 5s <-- rất ít tg và nếu bi áp sát thì rất khó ra skill. Ngược lại Võ Khí lại rất mạnh trong hỗn chiến( TK , LD , TDLT , ... ) .

Thứ 1 là skill Thiên Địa Vô Cực đánh dc nhiều đối thủ và hy vọng skill Thiên Địa Vô Cực + 20 sẽ nhảy dame 4 lần!:P ( hiện tại + 10 chỉ 2 lần thôi)
    Thứ 2 là khả năng nhảy dame rất tốt. ( khi có bật Thuần Duơng Vô Cực[ su dụng trong 30s]) .
    Thứ 3 là khả năng buff dame của Võ Khí cũng rất tốt cho những phái Nội công( skill Chân Vũ Thất Tiệt buff 140% , còn hơn cả 1 viên lak cấp 7)
    Thứ 4 là hệ Thủy trong KT cũng tuơng đối dc nhiều người chơi nên đó cũng là 1 lợi thể cho hệ Thổ chúng ta.
    Đó là ưu điểm và nhược điểm của 2 con đường mà theo kn của mình là vậy ( các bạn giúp mình bổ sung thêm )

Và sau đây là cách tăng điểm của mình.
    Tiềm năng : Theo cách + chung là 6 Nội , 4 Ngoại ( ko thể là 5 - 5 dc ) vì điểm tiềm năng ko thể + 60% tổng số điểm vào 1 cái ( nhiều bạn thắc max muốn + max nhưng ko dc )

Về Kỹ năng :
    Kỹ năng theo như trải nghiệm của mình thì có 2 cách tăng.
    Cách thứ 1 : CÓ THỂ solo và hỗn chiễn dc. ( mình đang tăng theo cách này )
    Skill lv 10 : +20
    Skill lv 20 : + 10
    Skill lv 30 : +8 ( chỉ nên + 8 thôi vì Mana sẽ hấp thụ 57% sát thuơng) nên khi bị đánh thì máu + mana sẽ tụt đều -> thuận lợi khi mua máu ( bình Ngũ Hoa Ngọc Lộ Hoàn )
    Skill lv 40 : + 1 ( đánh hỗn chiến ko cần chạy nhanh ) đứng sau thả bom dc rồi ;-)
    Skill lv 50 : Theo cách này là + 0
    Skill lv 60 : + 10
    Skill lv 70 : + 10
    Skill lv 80 : + 10
    Skill lv 90 : + từ từ cho đến 20 theo lv.
    Cách tăng này thì có skill Bắc Cập Nhi Phục(tấn công 1 đối thủ ) +20 thì hỗ trợ cho Thiên Địa 15% thôi nhưng dame tuơng đối to --- > hit n run co thể buff Thuần Duong để giết đối thủ trong 1 skill ( crit dame 450 từ Lưỡng Nghi Kiếm )
    ( Theo cách này thì bạn dư ra 4 điểm kỹ năng ( max VLMT ) thì bạn có thể + vô skill 5x hoặc skill Thế Vân Tung cũng dc , tùy bạn chọn , mình đang chờ ép đôi giày lên + 14 để dc 46% rùi + 3 điểm TVT là dc 15% là đẹp )
    Đây là hình minh họa :

Cách 2 : Tuơng đối giống cách 1 chỉ khác nhau ở skill 1x và 5x . Thay vì + 1x thì + max vô skill 5x (hỗ trợ Thiên Địa 30%)--- > còn dư ra 4 điểm thì bạn cũng có thể + vô skill 1x hoặc skill TVT thì tùy bạn)

****Lời khuyên : Nên theo cách 1. Bởi vì mình đã test thử , nếu max skill 5x thì hỗ trợ dc 30% sẽ thêm lực tay 600. Max skill 1x tăng thêm 300. Hơn nhau 300 điểm nhưng khả năng kết thúc của cách 1 tốt hơn . Thiên Địa mới + dc 10 nên thêm 300 điểm cũng ko đang kể là bao.

Đó là những trải nghiệm của mình. Mong mọi người thảo luận và giúp mình hoàn thiện bài viết.
    Chúc mọi người tham gia KT vui vẻ!

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhập môn Phàm nhân o0KuDen0o's Avatar
    UserID
    975529
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

quá chuẩn! mình theo cách 2! chỉ có điều skill TVT cần tăng 2-3 điểm kết hợp với đôi giày sao cho tốc độ dưới ngựa là 17 thì tốt hơn! mac dù ở sau bem ra nhưng cũng có lúc cần đến tốc độ để chuồn chứ!rion23:

Nhập môn Phàm nhân captain88hn's Avatar
    UserID
    1002501
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

bạn ơi cho mình hỏi.. bạn tẩy điểm tiềm năng kiểu gì mà Sức với Thân xuống còn 50 thế kia

minh ra đảo tẩy tủy...tẩy xong thì Sức cứ là 187 , thân là 50 ....chẳng hiểu sao ????

Nhập môn Phàm nhân hungdz's Avatar
    UserID
    1016026
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Bài viết rất hay ! Nhưng theo mình thì mình ưu tiên cách 2, TDVC khi + 10 lực tay khá ổn , ks mạng thì khỏi bàn . Cõ lẽ thời kỳ BCNP vủa VD đã kết thúc

Nhập môn Phàm nhân LoiPheo's Avatar
    UserID
    1076692
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

bài này tương đối chính xác cho những ai muốn theo võ khí

Nhập môn Phàm nhân Excellentp13's Avatar
    UserID
    1117374
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

nói về nuker mà lại để lực tay đánh 1 mục tiêu?
    để 8k8 cho nó sướng mắt?

Nhất giai cao thủ huynhnguyenkhang's Avatar
    **~**nơi sinh ra những con người kiệt xuất**~**
    UserID
    77493
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,252
    Tiềm năng
    0

ở topic kia đang thảo luận chuyện mạc CHSTTNL đối cới VD có hợp ko và tác dụng như thế nào , mặc bao nhiêu là đủ bạn đã đủ đẳng cấp bạn test thử và cho AE ý kiến coi sao bạn ơi .
    char : PhongThanhDương
    Sinh ra tại DượcSơn lớn lên tại HồngGiang chiến đấu tại ThiênVương Quy ẩn tại NamGiang
    Môn Phái : Võ Đang Đã Là Dĩ Vãng

Bang : PhụcHận->Hào*Hoa->CVC-???
    Mày đang khóc trắc gì mày đã khổ ^o^
    Tao đang cười nước mắt chảy trong tim!-.-

IKhucDuongI Kiếm thế;-)
    Quy Kiếm

Nhập môn Phàm nhân singuyenlt's Avatar
    UserID
    1012646
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Bài viết hay quá. Tiện đây cho em hỏi VD khí nhà mình dùng VK chế hay VK đặc chế.VK chế có dòng HNL còn đặc chế thì có dòng + choáng. Em đang phân vân ko bít có nên mua VK đặc chế ko zzzzzzzzz

Nhập môn Phàm nhân yossie19's Avatar
    UserID
    855799
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

@captain88hn : ko biết bạn có để nhầm cuốn MTTC của Võ Kiếm ko ? mình tẩy nó về 50 50 chứ bạn hỏi vậy mình bít giải thix bạn sao ?
    @excellent : mình đánh skill aoe = phím số 1 , auto xài skill auto , nhưng khi đi LD + TK + TDLT mình để phím trái là skill BCNP , vì sao ? dame to , nên khi gặp thằng nào đi riêng lẻ . có thể giêt dc nó liền chứ nều bạn xài skill TDVC thì cho dù bạn có đuổi nó đến đâu cũng ko giết dc nó , hiệu ứng thấp , dame yếu hơn.
    @ huynhnguyenkhang : đồ CHSTTN L mình nói cho bạn thế này :
    thứ 1 : khó kiếm --> khả năng có 1 set 60 70% là ko khả thi
    thứ 2 : đồ san boss ko fai lúc nào cũng có opt ngon-> kháng + SL NL có thể sẽ thấp --> việc đầu tư có thể khiến bạn tốn 1 lượng bạc ko nhỏ mà ko biết có tính hiệu quả hay ko.
    thứ 3 : ko thể luyện hóa dc---> cái quan trọng nhất bây h --> ko thể ép lên +16 dc nếu có điều kiện.
    thứ 4 : giảm hiệu ứng thấp
    ==>> nếu là bạn , bạn sẽ chọn cái nào ? mình thì mình chọn đồ chế rùi ép DV luyện hóa trang bị==> SL NL ngon + kháng cao ==> lỳ đòn. ==> đó là cách mình dag xây dựng .

Nhập môn Phàm nhân chienbinhthepcs's Avatar
    UserID
    477507
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

theo cách 1 là chuẩn men.ông này xài kiếm 20% à max trấn phái mà tốc 70