Hiển thị kết quả 1 đến 2 trên tổng số 2
    Nhập môn Phàm nhân 1lynk1988's Avatar
    UserID
    1731044
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Mặc định [Hướng dẫn IT]Recover my file - phầm mềm khôi phục dữ liệu bị xoá

Đôi khi trong lúc dọn dẹp máy tính, vô tình bạn lỡ tay shift + delete một file quan trong. Đôi khi chụp quơ máy chụp đc hình nham nhở của mấy đứa bạn mà tụi nó đòi delete cho bằng đc, bạn đành ngậm ngùi xoá, đôi khi do người thân hay bạn bè mượn máy, usb mà xoá nhầm file v...v... lúc ấy sự có mặt của một phần mềm khôi phục dữ liệu là một giải pháp mà bạn trông chờ nhất

Trước khi đọc bài hướng dẫn sử dụng, các bạn cần lưu ý là file bị xoá phải mới, không bị chép đè lên bởi file khác, thời gian tương đối ngắn, dung lượng càng nhỏ thì tỉ lệ phục hồi thành công mới càng cao...

Không dài dòng nữa trc tiên là link down đã đc mình up lên mediafire [cái này mình ko nhớ là down ở đâu giờ kiếm lại ko ra link nên up lên mf cho mọi ng dễ down...

Tiếp theo là bước cài đặt . các bạn down về giải nén và chạy file setup ... nhớ check vào ô skip update như trong hình sau khi click next lần đầu ... sau đó cứ mặc sức next rồi finish ...

key :
    Name : Recover My Files
    Serial : 0000G0-H556JK-XGP9FP-WU1T09-32JBXW-ED0RCJ-TDM5HB-4AG99C-KCAX0K

bây giờ là hướng dẫn sử dụng :
    mở recover my file lên tại giao diện chính thường nên chọn " complete file search " rồi next

tiếp theo chọn ổ đĩa có file muốn khôi phục , ở đây mình chọn USB ổ J

tiếp theo đó chọn type của file muốn khôi phục lại ... thường nếu file bị xoá là file ảnh thì chọn type graphic, world thì chọn world ..... rồi next ...

ngồi chờ một lát đợi phần mềm search các file đã bị xoá thời gian nhanh hay chậm tuỳ theo tốc độ của máy và dung lượng ổ đĩa các bạn muốn quét

sau khi quét xong, sẽ hiện thị những file đã bị xoá , công việc bây giờ chỉ là click chọn những file muốn khôi phục, sau đó bấm save, chọn đường dẫn và ok

Lời cuối: những phần mềm recover này chỉ có khả năng khôi phục tốt những file mới xoá trong thời gian ngắn và ổ đĩa chưa bị chép đè lên hay format nhiều lần hoặc những file có kích thước nhỏ.

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhất giai cao thủ Anh 2 Bắp's Avatar
    UserID
    1450229
    Danh vọng
    10412
    Lúa
    9,089
    Tiềm năng
    0

Cám ơn bạn đã đóng góp bài viết cho diễn đàn.

Chúng tôi sẽ gởi code cho bạn sau khi tổng kết.Bạn vui lòng báo danh để nhận code
    Đã send code.
    Chình sửa lần cuối bởi trongducno1 : 12-06-11 vào lúc 10:12 PM

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •