Hiển thị kết quả 1 đến 5 trên tổng số 5
    Nhập môn Phàm nhân EndLesLove's Avatar
    UserID
    1734003
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Mặc định [Hướng dẫn IT] Cài đặt và sử dụng TeamViewer

Share
    Trước tiên mình muốn giới thiệu sơ qua về Teamviewer cho các bạn hiểu. Nó là một chương trình điều khiển máy tình từ xa, rất hữu ích cho việc hướng dẫn ai đó làm viêc rất hiệu quả mà không cần chụp ảnh màn hình để hướng dẫn dài dòng ! Cá nhân mình thì thường dùng TeamViewer để hướng dẫn bạn bè về cách làm Photoshop, chỉnh sửa một số tùy chỉnh mà mình nói ra có thể người nghe không hiểu !
    Bước 1: cách bạn download TeamViewer về đã. http://www.mediafire.com/?f633cnotn55byg9
    Bước 2: Chạy file TeamViewer_Setup.exe các bạn vừa mới download về.

Các bạn chọn Install rồi ấn Next.

Rồi các bạn chọn dòng thứ 2 nhé company / commercial use ( cái này là cho người dùng cá nhân được free). Xong ấn Next tiếp.

Đến đây các bạn tích vào ô vuông " I accept the terms of the License Agreement" rồi tiếp tục ấn Next.

Các bạn chọn Normal installation (default) rồi ấn Next.

Tiếp theo các bạn chọn Full access. Rồi tiếp tục ấn Next. Chờ 1 lúc cho chương trình cài đặt. Lưu ý các bạn phải nhớ cài Framework 2 đấy nhé. vì đây là ứng dụng .NET mà. sau khi cài xong các bạn ấn Finish để hoàn tất.

Sau khi đã cài đặt xong các bạn ra ngoài màn hình thấy biểu tượng của TeamViewer click chuột vào và sử dụng thôi ! đây là hình ảnh khi bắt đầu bật TeamViewer lên.

Bây giờ công việc kết nối thì rất đơn giản các bạn chỉ việc đọc ID và password cho người muốn điều khiển máy tính của bạn thế là xong. còn nếu bạn muốn điều khiển máy tình người khác thì bạn cần có ID và password của máy đó, rồi bạn đánh số ID vào khung bên phải Create session, các bạn nhập ID xong thì chọn luôn dòng đầu tiên là remote support. Rồi ấn Connect to partner. chờ mấy s để cho 2 máy tính kết nối với nhau sau đó bạn đánh password vào thế là bạn có thể điều khiển được máy tính bên kia rồi !

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhập môn Phàm nhân Nhinhanh39's Avatar
    UserID
    511175
    Danh vọng
    5
    Lúa
    4,930
    Tiềm năng
    0

máy mình vừa lập trình xong là bật task manager cocai1 teamViewer, như vậy thì máy tính mình có bị điều khiển ?, và người điều khiển có thể nhìn thấy nhưng gì mình đang làm không, và uninstall nó thế nào ?

Open Your Mind! Nhị giai cao thủ vituocgia's Avatar
    UserID
    79840
    Danh vọng
    36963
    Lúa
    27,132
    Tiềm năng
    0

Ngoài cách phải cài đặt TeamView, trên website teamview còn cung cấp cho chúng ta 1 portal TeamView (ko cần phải cài đặt) chỉ cần download về giải nén ra 1 thư mục rồi sử dụng (rất đơn giản)
    "Stay Hungry, Stay Foolish" - Steve Job

Nhị giai cao thủ CM Punk's Avatar
    UserID
    1658793
    Danh vọng
    10731
    Lúa
    2,534
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của Nhinhanh39 Xem bài
    máy mình vừa lập trình xong là bật task manager cocai1 teamViewer, như vậy thì máy tính mình có bị điều khiển ?, và người điều khiển có thể nhìn thấy nhưng gì mình đang làm không, và uninstall nó thế nào ?
    Mình cũng từng sử dụng chương trình này rồi,TeamViewer hiện trên Task Manager hình như kô phải máy tính bạn đang bị điều khiển đâu,máy bạn bị điều khiển thì màn hình destop đổi sang màu xanh,rồi bên góc phải màn hình sẽ hiện lên thông báo ( như yahoo vậy ),còn uninstall nó bạn vào Stars-> Control Pannel -> Romove Programs xong bạn kiếm TeamViewer rồi chọn Romove,vậy là TeamViewer đã đc gỡ bỏ khỏi máy

@Nếu bạn kô thực sự cần chương trình này thì nên gỡ bỏ hoàn toàn đi,mình gà máy tính nên nhờ ông anh chỉnh hộ tí nên cài thui

Trial Moderator Trial Moderator volam3676's Avatar
    UserID
    1661338
    Danh vọng
    5200
    Lúa
    7,056
    Tiềm năng
    0

TeamViewer điều khiển dc máy tính nhưng có 1 nhược điểm khá nặng máy khi sử dụng máy tính bên kia là lag kinh khủng
    †…Tân Thế Giới…†

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •