Trang 1 trong 5 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 44
    Nhập môn Phàm nhân tradamientayzxcv's Avatar
    UserID
    1697590
    Danh vọng
    0
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Mặc định Sức mạnh của chỉ số may mắn - wow sấm sét +12 solo wow lu gạch +12, ai thắng?

Mình post bài này vì nhiều bạn chưa hiểu hết sức mạnh tiềm ẩn của may mắn. !?

Lý do là mình cầm cái wow lu gạch +9 đi dame 347 Quỷ Khăn Hồng ở DCR thường thì dame cao nhất là 1117, vị trí dame là dưới chân nó. Sau đó mình hợp thành đá 4 để tăng may mắn thêm 20 điểm.

--------> Kết quả dame 347 Quỷ Khăn Hồng cao nhất là 1147 cũng ở vị trí dưới chân (vị trí này dame được to nhất).

Như vậy may mắn ngoài việc tăng tỉ lệ crit còn có khả năng phá giáp. Nhiều gunner cứ tưởng dame mà ko crit thì may mắn ko có tác dụng ----> sai lầm. !

-----------------------------------------------------------------------------------

Bây giờ nói tới chuyện 2 acc đồ đạc trang bị ngang nhau, 1 cái cầm wow sấm sét +12 và 1 cầm wow lu +12 đi war, 2 bên bắn đều chuẩn như nhau thì sấm sét vẫn có lợi thế lớn:

- Sấm sét có turn trước vì nhanh nhẹn cao hơn. Với các pro thì ss sẽ ra 1 cú 347. Trong 2 phát bắn chắc chắn có 1 cú crit và anh chàng lu gạch bay mất 50% máu. ;-)

- Anh lu gạch sẽ làm gì? Nếu anh lu gạch bắn 1 cái nhẹ thì sẽ được 2 turn. Turn 2 anh lu gạch bắn 347 thì anh sấm sét còn 1/3 máu và với 2 turn liên tiếp anh sấm sét sẽ cho anh lu gạch die. ! Nếu anh lu gạch bay sang và dame hay băng hay đào thì với 2 turn liên tiếp anh lu gạch cũng sẽ die.

Trận đấu sẽ kết thúc nhanh chóng. zzz

Và sấm sét cường hóa +10 trở lên đi solo rất đáng sợ. Tuy nhiên đi boss lại bắn ko được đa dạng góc và pow đa dạng như anh lu gạch. Sức mạnh của các cú pow sấm sét cũng làm chủ nhân của nó vất vả khi pow 3 tia. Ngoài ra phòng thủ yếu cũng là nguyên nhân anh sấm sét vất vả khi đi boss.

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Like  

Nhập môn Phàm nhân immunehunter's Avatar
    UserID
    1699621
    Danh vọng
    101
    Lúa
    4,914
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của tradamientayzxcv Xem bài
    - Sấm sét có turn trước vì nhanh nhẹn cao hơn. Với các pro thì ss sẽ ra 1 cú 347. Trong 2 phát bắn chắc chắn có 1 cú crit và anh chàng lu gạch bay mất 50% máu. ;-)

- Anh lu gạch sẽ làm gì? Nếu anh lu gạch bắn 1 cái nhẹ thì sẽ được 2 turn. Turn 2 anh lu gạch bắn 347 thì anh sấm sét còn 1/3 máu và với 2 turn liên tiếp anh sấm sét sẽ cho anh lu gạch die. ! Nếu anh lu gạch bay sang và dame hay băng hay đào thì với 2 turn liên tiếp anh lu gạch cũng sẽ die.
    Nếu bạn so sánh theo kiểu này, thì hóa ra SS win nhờ có nn cao chứ không phải do có mm cao. Giả sử lu có nn cao hơn (ép full 50+ ép nnlv3) thì SS sẽ thua theo cách nói của bạn.
    Muốn thấy được cái lợi của SS so với các vk khác (đặc biệt là lg) khi đi war, thì bạn phải nêu ra trường hợp thế này:
    Lu bị đào, có 2 turn. Nếu có góc bắn, khả năng lu win cao (lu pow, đối thủ mất nhiều máu hơn, lu không mất turn mà vẫn còn đang lợi turn). Nhưng nếu không có góc thì sao??
    Lu bay + dmg, đối phương k chết, có pow, 2 turn...-> lu die.
    Lu bay sang đào->Cái này còn tệ hơn.
    Nếu ta thay lu bằng SS, ít nhất cũng có thể đưa ra 2 trường hợp SS có thể win:
    SS có 2 turn-> bay sang gần đối thủ (chắc chắn rồi). Nếu SS ép nhiều ST + tc -> Vẫn có khả năng 1 turn kill.
    Ngược lại, giải pháp an toàn hơn là +2 + pow. Đây là điều mà SS hơn lg đây. Đối phương mất kha khá máu, có thể có pow, 1 turn->SS có nhiều cơ hội win hơn.
    LG có nhược điểm là có sự chênh lệch quá lớn giữa khả năng solo dmg và khả năng đào.
    SS thì lại dung hòa rất tốt giữa dmg và đào, nhược điểm giáp yếu có thể thay thế bằng cách ép pt. Nhưng lg có ép gì đi nữa thì cũng không khắc phục được khả năng đào của mình (trừ hạt nhân @@)->SS war cơ động hơn

Like  

Nhập môn Phàm nhân fullhippo1i's Avatar
    UserID
    1709507
    Danh vọng
    1
    Lúa
    5,198
    Tiềm năng
    0

Cách War của bạn quá lý tưởng cho SS rồi , nếu là mình cầm lưu + map địa hình phức tạp mình sẽ không bao h để SS có khoảng cách quá gần đề pow , mình sẽ solo damage chay với bạn và cần thì dứt điểm = pow .
    Trường hợp bạn bay sang bên mình , đơn giản mình sẽ bay sang chỗ cũ của bạn
    Trường hợp bạn băng mình rồi mới bay , xin thưa bạn nn cao hơn nên bắn trước , nhiều luọt hơn mình do đó bạn bay sang thì băng cũng tan mất rùi.
    Trường hợp map quá đẹp cho bạn pow dễ dàng --> Mình đầu hàng!

Like  

Nhập môn Phàm nhân TiếtCanh's Avatar
    UserID
    678495
    Danh vọng
    0
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Đã thử và chỉ chơi ss ,hiện tại wow ss+11 Phòng thủ 523 @@ ( áo +6 nón +6 ) trước thì để phòng thủ lv3 nên phòng thủ đc 559 nhưng thay viên PT = viên S Hộ Giáp lv3 nên giảm pt đi
    Lc 14k k mang ts mà đi gặp toàn 15 17 18 20 25 30 có khi 35k zzz
    Nhưng tỉ lệ win cũng khá cao mà crit của ss bất thường lắm ,cực kì khó khăn trong vấn đề nay,k biết ngày nào sẽ lên 12 ,nếu lên đc +12 thì may mắn đạt 1000 ^^,ước mơ nhỏ nhoi ;-)
    Like  

Vi phạm nội quy Nhất giai cao thủ boy_alone2011's Avatar
    UserID
    1683859
    Danh vọng
    1100
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

nói gì thế đang qua mm mà chuyển sang nn là sao @@

Like  

Nhập môn Phàm nhân ngocdieu993's Avatar
    UserID
    1475759
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

BẠn này thủ yếu quá..dwuocj mỗi cái may mắn công kick cũng yếu . nếu ra crit thì cũng không ăn được ngừoi ta..Hồi trước mình xài SS +10 mà chỉ số tất cả đều hơn bạn...
    PS; sao +11 mà cái hình nền màu đỏ.. vãi quá

Like  

Nhập môn Phàm nhân anhdung760125's Avatar
    UserID
    1043731
    Danh vọng
    202
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Mặc định !!!

nói lung tung .nếu ss bắn trước mà 347 thì LG 3 song 347 thi ss die chứ chịu sao nổi .ss chỉ lừa lừa được tunr bay sang thôi .

Like  

Vi phạm nội quy Phàm nhân tiến minh's Avatar
    UserID
    1731637
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của ngocdieu993 Xem bài
    BẠn này thủ yếu quá..dwuocj mỗi cái may mắn công kick cũng yếu . nếu ra crit thì cũng không ăn được ngừoi ta..Hồi trước mình xài SS +10 mà chỉ số tất cả đều hơn bạn...
    PS; sao +11 mà cái hình nền màu đỏ.. vãi quá
    Sát thương kìa.
    mà nền nào màu đỏ thế bạn?
    Màu của may mắn (bạch hổ) rõ ràng. :(

Like  

Nhập môn Phàm nhân immunehunter's Avatar
    UserID
    1699621
    Danh vọng
    101
    Lúa
    4,914
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của fullhippo1i Xem bài
    Trường hợp bạn băng mình rồi mới bay , xin thưa bạn nn cao hơn nên bắn trước , nhiều luọt hơn mình do đó bạn bay sang thì băng cũng tan mất rùi.
    Cái này không đơn giản như bạn nghĩ đâu. Băng cũng phải có cách của băng. Như mình đã nói, SS mình bắn chỉ sợ máu trâu, k sợ địa hình phức tạp.

Like  

Nhập môn Phàm nhân chegano1's Avatar
    UserID
    1487847
    Danh vọng
    600
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Lu va SS di war cùng nhau à! Cái này hay nha mỗi cái có 1 ưu điểm riêng nhưng mình thích Lu hơn(ép vô 2v MM 4 vô nên MM cũng gan 700). Nếu 2 acc đồ như nhau bắn chuẩn như nhau và đều là người biêt tính turn(cái này quan trọng nhất nè) thì LG sẽ chiếm phần thắng cao hơn đó vì SS sẽ khó có cơ hội để lại gần mà Pow ,mà SS không pow đc thì chỉ còn mỗi cái lợi thế là crit cao thôi sẽ rất khó win dc LG(LG công thủ toàn diện mà) ). Mình đi war rất thích gặp người cầm SS vì họ dame crit rat ghê nhưng dame họ thì sướng vl+ vs chỉ sồ MM tạm tạm của mình thì khi crit cứ gọi là ăn đủ

Like  

Trang 1 trong 5 12345 Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •