Trang 1 trong 7 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 69
    Vi phạm nội quy Phàm nhân mamcamau's Avatar
    UserID
    1735671
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Mặc định Trình duyệt nào tốt nhất khi chơi gunny? Vào xem mình test nhé!

Share
    Mình test trên Firefox 3.6.x, Firefox 4.0.x, Firefox 5.0.1 mới nhất , Internet Explore 9 mới nhất và Goolge Chrome 13 mới nhất. Về hiển thị hình ảnh thì hầu như khó mà phân biệt được trình duyệt nào cho các dòng text rõ nhất và hình ảnh đồ họa tươi nhất. Mình đã chụp màn hình lại nhưng up lên cũng chả giúp so kè cao thấp được gì nên thôi. Nếu nhìn kĩ thì có cảm giác các text và hình ảnh trên Internet Explore 9 và Goolge Chrome 13 tốt hơn.

Mình quay sang test tính ổn định khi load các ván đấu 2 vs 2 cùng lúc với một đường truyền khá là khủng. Mình test với mỗi trình duyệt 7 ván đấu (rất mất thời gian), lặp lại 2 ngày và cho ra kết quả như sau:

- Firefox 3.6: có 1 ván đấu bị lang trong 7 ván đấu, tỉ lệ lang là 1/7

- Firefox 4.0: text bị vỡ, thước ngắm bắn hiển thị sai nghiêm trọng, tỉ lệ lang là 0/7

- Firefox 5.0: text và hình ảnh hiển thị ok, tuy cả firefox 3.6 và 5.0 có vẻ như ko được đẹp như Google Chrome 13 và Internet Explore 9, tỉ lệ lang ngạc nhiên thay là 4/7
    - Internet Explore 9: text và hình ảnh ok, lỷ lệ lang là 0/7

- Google Chrome 13: text và hình ảnh ok, tỷ lệ lang là 0/7

Kết luận:

- Firefox nổi tiếng là ổn định khi load load hình ảnh đồ họa chỉ còn là danh tiếng cũ của phiên bản 3.6. Các phiên bản mới hơn rất dễ đưa các gunner đến tầm cao mới của ... sự ức chế. Khi chơi lâu ko xóa cache thì Firefox khởi động ì ạch và xuất hiện các vấn đề load ván đấu.

- Google Chrome 13 quả ko dổ danh là đứa con cưng của tay chơi Google. Mặc dù load các hình ảnh ko ổn định khi thường xuyên đọc các trang tin có hình ảnh và cả khi load trang chủ và kết nối sever gunny (vì lí do kiểm tra bảo mật tốt của Google Chrome) như Internet Explore 9 và Firefox 3.6, tuy nhiên khi chơi gunny lâu ko xóa cache thì Goolge Chrome vẫn bảo đảm khởi động nhẹ nhàng và load ổn định.

- Trong nổ lực nhằm đưa đứa con một thời vang bóng Internet Explore 6 ... xuống mồ, Microsoft đã trình làng Internet Explore 9 với rất nhiều cải tiến và có vài ... cải lùi dễ dàng nhận thấy với dân IT. Internet Explore 9 ko có các tiện ích mở rộng tốt như Google Chrome và Firefox, điều này khiến những người lướt web không phải theo kiểu chân đất mắt toét ức chế.

-------> Tuy nhiên khi bắn gunny thì Internet Explore 9 tuyệt, ko có gì phải phàn nàn. Nhìn tổng quát thì Internet Explore 9 là tuyệt nhất cho các gunner. Sau đó là Google Chrome 13. Còn các trình duyệt khác thì hãy quên đi. Ai dùng Safari và Opera thì khoăn hãy xoắn, nhưng xin lỗi mình ko có niềm tin gì để đem Opera ra test cả. Hihi.

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Like  

Nhất giai cao thủ 02tienkiem's Avatar
    Nơi chỉ có Hạnh phúc và Tiếng cười........
    UserID
    1395076
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,166
    Tiềm năng
    0

Mình luôn dùng Google Chrome bạn ạ. Giao diện dễ nhìn (ko cần nhấn F11 vẫn nhìn oke). Chơi ko lag.

Like  

Nhất giai cao thủ vominhphong's Avatar
    UserID
    511713
    Danh vọng
    1704
    Lúa
    5,457
    Tiềm năng
    0

Cái nào cũng có điểm mạnh điểm yếu cả thôi....Chơi cái nào cũng tôt cả. Mình chơi bằng FF với GG Chrome đều ok cả,mặc dù chưa bao giờ xóa cache

Like  

Nhất giai cao thủ thonglehang's Avatar
    UserID
    1133597
    Danh vọng
    1200
    Lúa
    7,295
    Tiềm năng
    0

FF hình như ra bản 6.0 rồi thì phải mới tải hôm wa chứ đâu
    Chrome do cái màn hình nó bự nên dễ chơi gun, đi 2 acc thì xài thêm ff
    Tình hình là sắp tết nên tu tâm dưỡng tánh, tránh xa 4rum
    Like  

Nhập môn Phàm nhân sadslave's Avatar
    UserID
    1633466
    Danh vọng
    615
    Lúa
    4,916
    Tiềm năng
    0

Mình cả ngày hôm qua bắn bị chạy lực và diss khi load S3,4 phó bản. FF5 >> Xóa cache thì đỡ chút. Có cài và sài Chrom nhưng đang ở FF nên ko tiện chuyển qua... Nói chung giờ Chrom sài cho Gny ổn hơn FF

Like  

M316120831's Avatar
    UserID
    1929785
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,924
    Tiềm năng
    0

FF mới cũng chơi k cần f11
    tắt bớt mấy cái taskbar đi là to ngay

Like  

Vi phạm nội quy Nhất giai cao thủ abunai's Avatar
    UserID
    1686093
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

của bạn test chỉ theo cảm nhận thôi. k khoa học tí nào

Like  

Nhập môn Phàm nhân GàChïk's Avatar
    UserID
    2194195
    Danh vọng
    800
    Lúa
    5,706
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của thonglehang Xem bài
    FF hình như ra bản 6.0 rồi thì phải mới tải hôm wa chứ đâu
    Chrome do cái màn hình nó bự nên dễ chơi gun, đi 2 acc thì xài thêm ff
    FF 6.0 mới chỉ là bản thử nghiệm mà thôi ~~!

Đây là chút ý kiến của mình về các loại trình duyệt

GC thì tất cả các dòng máy mới hay cũ đề dùng ngon cả )

còn FF thì chỉ các dòng máy mới thì mới có thể chạy ổn định vì tính năng ngốn RAM của nó ( quá nhìu add on đc tích hợp ) @@

IE 9 k phải là 1 sự cải lùi như chủ thớt đã nói : nó thay đổi nhìu tính năng ẩn bên trong và các add on đc tích hợp nhiều hơn ~~ ( win 7 mới đc sài :( ) nhưng đa phần dân CNTT đả chuyển qua sài GC hoặc FF nên thường hay xem thường nó

Safari của Apple thì khỏi chê ~~ bạn đã sài HDH Mac OS của apple chưa nếu chưa bạn đừng so sánh nó là kém vs các loại khác vì safari trên windown k có đầy đủ tính năng như ở trên Mac ~~!

Opera ~~ trình duyệt web tốc độ dành cho các pác chuyên nghiệp chứ mình thì chưa đủ trình sài vì nhìu tính năng đi kèm của nó rất khó hỉu =))

tóm lại là máy nhà ai sài loại nào đc và cảm thấy tốt thì nên sài ~~! k nên đua đòi theo mọi người !!
    như máy nhà em đời 2006 IE6 ( đã loại ) cài FF vào rồi chạy lag rầm rầm gỡ ra cài GC vào chạy vi vu nhưng cũng chỉ đc 3 tab ~~! => pác nào máy ngon chạy hàng FF hoặc GC máy cũ chạy IE cũ hoặc GC ~~!

Like  

Vi phạm nội quy Phàm nhân mamcamau's Avatar
    UserID
    1735671
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của abunai Xem bài
    của bạn test chỉ theo cảm nhận thôi. k khoa học tí nào
    uhm. mình biết mà. có thể test thêm đưa ra các thông số về CPU, RAM, khả năng sử dụng phần cứng trên nền web (tốc độ xuất hình). tuy nhiên việc test vậy sẽ công phu hơn. mình chỉ chủ yếu là đưa ra cảm nhận say khi bắn gunny bằng nhiều trình duyệt thôi.

>>>> về khả năng sử dụng phần cứng trên nền web thì mặc dịnh Internet Explore 9 đã được bật tính năng này, còn Google Chrome sẽ tự động tận dụng khi load các hình ảnh đồ hoạ nặng. còn Firefox thì phải bật lên. tuy nhiên đa số chúng ta đều ko dùng card đồ hoạ rời nên khả năng này cũng khó đánh giá.

------> sáng nay mình test thử với Firefox 6 và kết quả là vẫn vậy. các bạn chú ý là ở đây mình test load ván đấu 2 vs 2 nhé. Firefox 6 vẫn gặp cảnh load 94% rồi văng, nhưng sau khi thử lại bằng Google Chrome 13 và IE 9 thì lại hoàn toàn ok. thật ngạc nhiên là sau hàng loạt phiên bản mới thì bắn gunny bằng Firefox 3.6 vẫn mượt mà hơn Firefox 5 và 6.

các bạn có thể thử với nhiều trình duyệt và so sánh. với kinh nghiệm của mình, bắn gunny bằng Internet Explore 9 và Google Chrome 13 là lựa chọn tốt nhất hiện nay. cho đến bay giờ mình đã thử bắn gần 100 ván với 2 trình duyệt này mà chưa bao giờ bị tình trạng lang khi load ván đấu. còn với Firefox 5 thì thôi rồi, liên tuc 94% và ngừng lại ở đó.

Like  

Nhập môn Phàm nhân †™Hankite™†'s Avatar
    UserID
    1742760
    Danh vọng
    101
    Lúa
    5,142
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của 02tienkiem Xem bài
    Mình luôn dùng Google Chrome bạn ạ. Giao diện dễ nhìn (ko cần nhấn F11 vẫn nhìn oke). Chơi ko lag.
    Vote 1 phiếu cho Google Chrome Màn hình bự không cần F11 chơi cung không lag Nhưng phải cái đi 2 ac hơi vất vả :( (đi 2 ac thì nên xài Internet Explore 8 9 đều được) :0

Like  

Trang 1 trong 7 12345 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •