Hiển thị kết quả 1 đến 2 trên tổng số 2
    Phàm nhân -=@Hoa*Tulip@=-'s Avatar
    UserID
    1492094
    Danh vọng
    0
    Lúa
    4,952
    Tiềm năng
    0

Wink [Hướng Dẫn IT] - Làm gọn nhẹ máy tính cấu hình yếu

Hiện nay vẫn còn rất nhiều bạn sử dụng máy tính cấu hình yếu. Theo kinh nghiệm của mình thì để làm gọn nhẹ trơn tru thì cần làm những việc sau:

1. Tắt các chương trình startup không thực sự cần thiết sẽ làm máy tính khởi động nhanh hơn

2. Mở ram ảo sẽ giúp máy bạn không bị quá tải ram. nhiều bạn vẫn sử dụng máy tính vẫn còn xài ram 1g rất khó đủ chạy các ứng dụng hiện nay

3. Remove các chương trình không cần thiết và chống phân mảnh ổ cứng sẽ truy xuất dữ liệu nhanh chóng và thuận tiện

4. Cài đặt các chương trình ứng dụng hay dùng vào ổ đĩa D vì các chương trình bạn cài sau này sẽ bị mất khi bạn ghost lại ổ C( cách làm phổ biến khi mà máy lỗi hay chạy chậm, vi rút)

5. Cài chương trình tăng tốc mạng cfos speed rất hữu ích khi down load và chơi game online

6. Kết nối internet an toàn sẽ giúp bạn tránh vi rút và bảo vệ dữ liệu

Hướng dẫn sơ lược các bạn cách làm với win xp
    1 Bạn vào start/ run / gõ " msconfig" enter chọn tab Startup bỏ chọn các chương trình không cần thiết khởi động theo máy nhấn "Ok" và "Exit Without Restart". để tiếp tục dọn máy đã.
    2 Mở ram ảo bằng cách chuột phải vào My Compuer chọn Properties/Advanced chọn Perfomance/ Setting /Advanced/ Change và chọn ổ C Custom size mức nhỏ nhất là 1.5Gb hay 2Gb mức cao là 3Gb hoặc 4 Gb( mình hay chọn vậy)
    3. Các chương trình bạn không sử dụng thì dùng các chươngtrình remove của setting/control panel/ add or remove programs. Nên dọn dẹp outlook hay live messenger( vì chúng ta chỉ dùng yahoo , zing chat, skype ...) ở Add/Remove Windown Components.
    Về cfos speed thì bạn lên google nha cứ tải bản chính trang chủ về xài hết hạn 30 ngày thì resettrial xài tiếp khòi mất công kiếm key. máy mình không cài chương trình diệt vi rút nhưng không có vấn đề gì thỉnh thoảng có em thì diệt bằng tay. mình không vào web bậy ko down những chương trình ở acc ít bài viết và trang web không đáng tin cậy. dùng process xp để kiểm soát chương trình hoạt động và kill những chương trình không phải của ta.
    Chúc các bạn có một máy tính khỏe không thua những máy tính cấu hình cao hiện nay bao nhiêu. và sẽ yêu quý nó không phải vì nó mạnh mà nó vẫn còn xài tốt.
    • -=@Hoa*Tulip@=- được cảm ơn 30 Lúa ( dislike(s))
    • -=@Hoa*Tulip@=- được cảm ơn 10 Lúa ( dislike(s))

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Phàm nhân -=@Hoa*Tulip@=-'s Avatar
    UserID
    1492094
    Danh vọng
    0
    Lúa
    4,952
    Tiềm năng
    0

mod ơi bổ sung thông tin
    UserName: -=@Hoa*Tulip@=-
    UserID: 1492094
    Email nhận thưởng:hoatulip1820@zing.vn
    Chấp nhận qui định BTC. Quyết định của BTC là quyết định cuối cùng.

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •