Trang 1 trong 6 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 56
    Nhập môn Phàm nhân gunynhulin's Avatar
    UserID
    1456547
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,123
    Tiềm năng
    0

Mặc định [ Chiến Lược ] Tổng hợp Chi tiết cách kiếm bạc trong Ngọa Long

Bài viết nhằm mục đích tạo điều kiền cho các bạn dễ dàng tiếp cận với Ngọa Long hơn và để các bạn có thể hoạch định cho mình một chiến lược phát triển hợp lý nhất.

I . LV 1-20.
    Giai Đoạn này bạc chủ yếu kiếm được từ nhiệm vụ chủ tuyến , phần thưởng cho new gamer từ GM, và Thành tựu.

1.Online Nhận quà .
    Cái này thì không có gì nhiều để nói, Bạn cứ online đủ thời gian là nhận được quà thôi, giá trị khá lớn so với news member

2. Thu Thuế
    - Đây là nguồn thu ổn định nhất. Bạn chỉ việc nâng nhà dân, Nâng nhà tài vụ và giữ lòng dân (quan trọng ) ở mức cao là được. Sau này thìcó thêm Xưởng đúc tiền, nâng xưởng đúc tiền để nâng cao tỷ lệ nhận được vàng khi thu thuế. Việc giữ lòng dân khá quan trọng nó quyết địnhkhá nhiều đến số bạc thu được trong 1 lần thu thuế, kiếm dân tâm bằng cách trả lời các câu hỏi thu thuế. Ngoài ra lượng tiền thu thuế còn chịu ảnh hưởng bởi điểm khai phá của thành bạn đang ở. điểm khai phá càng cao thu thuế càng nhiều.

3. Hoạt Động
    - Trong mỗi tuần sẽ có một sự kiện khác nhau để bạn đua top và bạc. lượng bạc thu được phu thuộc vào thứ hạng của bạn trên bảng xếp hạng. Sự kiện nào thuận lợi cho bạn thì đua top thôi vì số bạc thu được không lớn lắm.

4. Thành Tựu
    - Cái này khá mới và hay mà bên TQTK không có. Công việc của bạn là hoàn thành 1 map bất kỳ nhận được 20 điểm thành tựu. Đánh những tướng được chỉ định trong mục thành tựu phải hoàn thành ở mức S là nhận được điểm phần thưởng ngoài được bạc còn được vàng.
    - Cái này rất đáng để bạn đầu tư vì nguồn thu là rất lớn. tốt nhất để lúc nào thật mạnh rùi quay lại đánh những tướng chỉ định để chắc chắn được điểm S đỡ phí turn.

5.Tài Nguyên
    - Chiếm ruộng để lấy lúa. chiếm Khoáng để lấy bạc. Nguồn thu bạc từ mỏ khoáng là rất lớn, mỗi lần chiếm mỏ cùi bạn cũng được đến 30k bạc, nên việc cạnh tranh được một mỏ khoáng lớn là chuyện không dễ. Lên 60 bạn có thể đầu tư 15k bạc để x2 lượng khoáng hoặc lúa thu được, nhưng bị mỏ x2 sẽ bị người chơi khác đoạt tài. mỗi lần bị đoạt tài nếu bạn đánh thua sẽ mất 10p chiếm lĩnh mỏ.

6. Bán Lúa
    - Khi giá lúa lên cao ( cao nhất là 2 ) bạn có thể bán lúa. mỗi ngày được bán hoặc mua 1 lần. mỗi lần nâng nhà bạn được reset số lần mua bán lúa. vì vậy đợi khi nào bạn có nhiều lúa , giá cao thì hãy nâng chợ rùi bán kiếm lời.

7. Hội Đàm
    - Vào Thao Trường chọn chiêu mộ bạn sẽ thấy mục hội đàm. Hội đàm chủ yếu để kiếm tướng và đồ ngon. Bạc được rất ít.mỗi ngày bạn được hội đàm free 6 lần.

8.Nhiệm Vụ
    - Nhiệm vụ chủ tuyến có kiếm cho bạn rất nhiều bạc kể cả khi bạn lên tới lv 80 thì bạc kiếm được từ nhiệm vụ chủ tuyến vẫn rất quan trọng. Nhiệm vụ hàng ngày mình thấy không hiệu quả lắm.

II. LV 20 - 40
    - Giai đoạn này chỉ xuất hiện thêm nhà sản xuất mà ở lv 40 nhà sản xuất mang lại lợi nhuận rất thấp . Lời khuyên là khi lên được lv 40 bạn chỉ nên ở lại lv 40, 1 thời gian ngắn để kiếm chiến công sau đó thì nhanh chóng up thẳng nhà chính lên lv 60 để có nhiều cơ hội kiếm bạc hơn nữa

III. LV 60 ( mức khuyến khích )
    - lv 60 là mức xuất thiện thêm rất nhiều cách kiếm bạc mới. Theo tôi bạn rất nên lên lv 60 ngay khi có thể.

1. Sản Xuất và Thương Đội
    - Sản Xuất : ở lv 40 xuất hiện nhà sản xuất. Bạn nên chọn một loại sản phẩm mình thích để sản xuất , chỉ nên chọn 1 loại sản phẩm để nó lên lv nhanh, lv càng cao lợi nhuận càng lớn. ngoài ra bạn nên để ý đến giá bán.

- Thương đội : khi lên lv 45 - 50 xuất hiện nhà Thương Xã và nhà Tiền Trang. bằng những sản phẩm bạn sản xuất được từ nhà sản xuất thay vì bạn bán ngay trong nhà sản xuất bạn có thể mang đi thương đội và nhận được lợi nhuận gấp 2. Nếu nâng nhà thương xã và tiền trang lên cao lợi nhuận có thể gấp 10. Sản xuất và thương đội hứa hẹn là một cách kiếm bạc lợi nhuận rất lớn cho bạn. ở lv 60 bạn có thể kiếm được 200k bạc từ sản xuất và thương đội.

2. Tuần Tra.
    - Mỗi ngày vào những thời điểm reset Đoàn Chiến (8h30,12h30,17h,21h ) bạn sẽ có 4 lần tuần tra trong nhà dân. mỗi lần tuần tra bạn có thể kiếm đến 30k bạc. Nếu may mắn có thể gặp những nhân vật như ăn mày, cô gái, tướng quân.... trả lời câu hỏi của những người này đưa ra bạn có thể nhận được rất nhiều Uy Danh, bạc chiến tích, lòng dân... Ngoài ra đây là còn cách để kiếm tướng khí, vật dụng để tham gia lôi đài. ( Đã có bài viết hướng dẫn về công thức tuần tra bạn có thể tìm và tham khảo trong forum )

3. Đoạt Tài.
    - Khi lên lv 60 bạn có thể dùng 15k bạc để x2 lợi nhuận khi chiếm khoáng và ruộng. Từ những mỏ x2 này người ngoài quốc gia có thế đoạt tài khoáng của bạn. Mỗi ngày bạn có 10 lần đoạt tài, khi đi đoạt tài thì không phải mất lính. Nếu đánh thắng được chủ khoáng bạn kiếm được 15k bạc ( chủ khoảng mất 10p chiếm lĩnh khoáng hoặc ruộng ). Vậy là mỗi ngày bạn có thể có được 150k bạc từ đoạt tài. lên lv 80 bạn có thể kiếm dc 20k bạc từ 1 lần đoạt tài. Đây có thể nói là một cách kiếm bạc rất tốt nhưng không đơn giản chút nào.

4. Lôi Đài.
    - Đây hứa hẹn như một cách kiếm bạc đơn giản và thú vị nhất trong game. Có 2 cách kiếm bạc từ lôi đài. tôi khuyên bạn nên theo cách 2.Lắm tiền nhiều của thích nổi tiếng thì theo cách 1.Mỗi ngày vào 10h, 15h và 21h Lôi đài sẽ được mỏ. Mỗi ngày bạn có thể kiếm dc 200k bạc từ lôi đài

Cách 1 : tham gia chiến lôi đài. vào top 64 bạn được 60k bạc - top 1 được 360k bạc + vàng
    - Lôi đài chiến là cách thức chiến đấu chỉ bằng một tướng, là tướng mà bạn chọn làm chủ trong mục tướng. Sức mạnh của tướng quyết định chủ yếu bởi tướng khí bạn kiếm được trong khi tuần tra.( cái này đã có bài viết hướng dẫn rất chi tiết trong forum ).
    - Đánh Giá : đây là cách kiếm tiền khá khó. để lọt được vào top 64 bạn phải đầu tư một lượng khá lớn bạc vào tuần tra.

Cách 2 : Khi xuất hiện top 8 bạn có thể tham gia trợ uy. nếu bạn đã lọt vào top 64 thì không thể tham gia trợ uy. trợ uy là chọn một người trong top 8 và đặt cược cho người đó. Phí mất 5k bạc nếu người bạn đặt cược thắng bạn có thể nhận được từ 30k đến 90k bạc tùy xem người đó vào được đến đâu. đây là cách kiếm bạc đơn giản hơn nhiều cách 1 chỉ cần để ý chiến báo một chút là bạn có thể đánh giá ai mạnh hơn.

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

• gunynhulin được cảm ơn 1 Lúa ( dislike(s))
    • gunynhulin được cảm ơn 100 Lúa ( dislike(s))
    • gunynhulin được cảm ơn 1 Lúa ( dislike(s))

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhập môn Phàm nhân KenThủyLong's Avatar
    UserID
    2641647
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,922
    Tiềm năng
    0

bài viết hay lắm bạn à,cái này giúp ích cho những ai chưa test CB,bạn viết rất đầy đủ và có hình minh họa,cám ơn bạn nhiều nhiều
    Lưu ý:Chức năng lôi đài là chức năng rất thu vị trong game nhưng nếu tham gia bạn có thể sẽ bực bội,tức tối và dễ dẫn đến tình trạng đập bàn phím,vỡ màn hình,bay con chuột hay thậm chí ghét nghỉ game,mình có tham gia chức năng này.Kinh nghiệm như sau:
    mình lên được 2 món tướng khí lục cấp 9(võ lực 27) và 1 món cấp 10(vl 30) mỗi ngày tốn trung bình 1m bạc cho chức năng tuần tra từ lúc CB đến h,mình chỉ vào được top 8 và top 4.Vậy nên 1 ngày nếu chăm chỉ onl đi lôi đài 3 lần trung bình mình chỉ kiếm được khoảng 400>>500k(có hôm gặp khủng từ đầu thì không có đâu nhé).Nhiều lúc quay tuần tra mất 1m bạc nhưng không quay ra cái mình mún.Vậy tốt nhất nên đầu tư khoảng tiền đó vào quân đội,tham gia tuần tra+ trợ uy bạn vẫn kiếm được trên 300k bạc 1 ngày bình thường

Nhất giai cao thủ MắtLệChoNgười's Avatar
    UserID
    780764
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,573
    Tiềm năng
    0

Cho mình hỏi là làm ntn có thể up đc cấp trong trò này @@ m` mãi mới lv 10 mà đánh chỗ # toàn đổi 2x @@
    Hỏa Long Con Rồng Vẫn Cháy Trong Tim Tôi

Nhập môn Phàm nhân VongHồnĐao's Avatar
    UserID
    3889197
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,957
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của MắtLệChoNgười Xem bài
    Cho mình hỏi là làm ntn có thể up đc cấp trong trò này @@ m` mãi mới lv 10 mà đánh chỗ # toàn đổi 2x @@
    Up thành chính đó bạn
    thành chính càg cao thì võ tướg càg cao ( cấp thàh chính = cấp võ tướg đạt đc )

Nhập môn Phàm nhân heoconbeou1's Avatar
    UserID
    1615965
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,920
    Tiềm năng
    0

cámown vì bài viết bổ ích nhé ':X

Nhập môn Phàm nhân LeeBiXum's Avatar
    UserID
    3008499
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Công nhận giai đoạn lv 20 -> 40 bạc hiếm quá !! Các bạn có thể chỉ giúp mình giai đoạn này kiếm bạc ntn là hiệu quả nhất được ko? Cường hóa có tý tẹo là hết sạch trơn...hjxhjx

M297869746's Avatar
    UserID
    4094936
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,918
    Tiềm năng
    0

Chịu khó bỏ quân lệnh mà farm mỏ khoáng và ruộng thôi, vì thực sự mỏ cho thu nhập cực cao. Nếu ko chiếm đc mỏ, chênh lệch càng ngày càng lớn

M367264392's Avatar
    UserID
    2366811
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

cho hoi lam sao de co phu sach luoc de up hoa ki

M463338430's Avatar
    UserID
    4336881
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,915
    Tiềm năng
    0

cách kiếm tiền nhanh nhất là bạn mua lúa lúc giá thấp rồi bán lúa lúc giá cao. chịu khó vào chợ xem lúc giá lúa thấp nhấp rồi mua cho đầy kho và bán lúa lúc giá cao nhất. sau mỗi lần mua-bán thì bạn nâng cấp chợ là nó sẽ lại cho bạn mua ở mức tối đa. nhớ nâng cấp cấp của thành chủ cao hơn chợ khoảng 3-4 cấp. bạn nên nâng kho lương và ngân khố thật cao vào để có thể mua được nhiều lúa và lấy được nhiều bạc. mình làm vậy rồi, đảm bảo sau mỗi vụ mua bán bạn luôn có hơn 1triệu bạc, tha hồ mà cường hóa và phái tìm đồ.

M512454985's Avatar
    UserID
    4409595
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,918
    Tiềm năng
    0

Bao nhieu phút thỳ giá lúa thay đổi 1 lần