Hiển thị kết quả 1 đến 9 trên tổng số 9

Chủ đề: ký ức võ lâm

Phàm nhân loibucxuxcannoi's Avatar
    UserID
    1302779
    Danh vọng
    0
    Lúa
    5,048
    Tiềm năng
    0

Mặc định ký ức võ lâm

trích dẫn từ 1 bài viết của game thủ , vì thấy nó quá đúng .

Võ lâm truyền kỳ – game online “gạo cội” trong làng game nước nhà, mặc dù đã qua thời kì hòang kim của nó, số lượng người chơi đã giãm đi rất nhiều, nhưng ký ức về nó chắc chắn vẫn còn in đậm trong lòng những game thủ võ lâm ngày nào.

Nhưng vì đâu mà “ông vua” làng game Việt lại càng ngày càng mất đi giá trị của mình, lý do chính chắc chắn ai cũng biết, đó chính là do thị trường game Việt ngày càng xuất hiện nhiều game mới hấp dẫn, nhưng một cộng đồng game thủ đông đảo như vậy, số lượng người chơi tâm huyết với game là không hề ít. Vậy thì lý do gì khác mà những game thủ võ lâm “chân chính” lại dần dần “vứt bỏ” đứa con tinh thần của chính mình. Hãy cùng lắng nghe tâm sự của một game thủ “tâm huyết” để hiểu hơn về vấn đề này.]

Chào các bạn gamer đồng đạo thân mến!

Khi tôi post lên bài viết này, tôi đã suy nghĩ rất nhiều và phân vân vì ko biết rằng tôi gửi niềm tâm sự, nỗi lòng này của mình không biết có ai hiểu được hay ko? Vì tôi thấy rằng hiện nay NPH VNG có biết nhưng vẫn cố tình làm ngơ trước những nỗi bức xúc, bất mãn của nhiều nhân sĩ võ lâm bây giờ, tôi viết lên đây ko mong gì sẽ được NPH VNG xem xét và tiếp thu ý kiến.

Tôi đến với VLTK cách rất tình cờ,ngày đó khi tôi đang là sv năm thứ 3 (2005),tôi được cậu em trai giới thiệu đôi nét về game,tôi ko quan tâm lắm vì nghĩ game cũng chỉ dùng để giải trí và xả stress sau những lần học tập căng thẳng mà thôi, nhưng không….Khi tôi được tận mắt chứng kiến những gì mà mình nhìn thấy thì tôi thật sự bị thu hút ngay từ cái nhìn đầu tiên, từ những đồ họa trong game, bối cảnh, skill các môn phái…. tôi đã đến với VLTK từ đó.

Có thể nói VLTK là một người bạn, một nửa cuộc sống của tôi lúc bấy giờ, tôi nhớ như in cái ngày mà tôi đặt chân nhân vật đến server Kim Sơn, cày cuốc miệt mài gần 6 tháng trời để lên được level 10x, nhớ những đêm thức trắng cùng anh em săn event và săn boss. Cái thời mà Công Thành Chiến đã làm cho tôi và biết bao nhân sĩ võ lâm say mê luyện tập….ngày đó tôi chỉ là chàng sinh viên nghèo chắt chiu lo ăn từng bữa nhưng vẫn kiên quyết một mực rằng cho dù thế nào đi nữa cũng không bao giờ để mất đi người bạn tinh thần này (thà nhịn đói 2 bữa để có tiền mua card cho game) nhớ lắm những tháng ngày xưa của VLTK yêu dấu….

Và khi phiên bản 2 Sơn Hà Xã Tắc ra đời….ko thể kể được niềm vui biết bao khi VLTK thay da đổi thịt và có thêm những tính năng mới, tôi lại càng gắng chặt với VL nhiều hơn, dù biết rằng điều kiện kinh tế của mình có giới hạn nhưng tôi vẫn kiên nhẫn cày để phấn đấu có tên trong Top, quả thật kết quả mà mình làm được thật khiến tôi sung sướng vô cùng, tôi đi khoe những gì mà mình làm được với tất cả bạn bè nhân sĩ võ lâm đồng đạo, mãi cho đến bây giờ tôi vẫn chưa hề quên cái cảm giác của ngày xưa đó…..

Đến năm 2007 khi phiên bản Phong Hỏa Liên Thành ra đời…niềm vui chào đón của tôi chưa được bao lâu thì tôi đành phải nuối tiếc, ngậm ngùi chia tay với người bạn tinh thần của mình để lên đường bảo vệ tổ quốc, có thể nói đó là một nỗi buồn, một khoảng trống mà ko có gì có thể khỏa lấp được, tôi chia tay với VLTK mà lòng đau như cắt. Có những đêm bênh vọng gác nhớ về Võ lâm mà nước mắt lại rơi, tôi nhớ VLTK, tôi nhớ các anh em võ lâm bằng hữu, tôi nhớ tất cả những gì mà bản thân tôi một thời gắn bó……nhưng tôi tự nhủ : “Thôi thì cứ làm xong nghĩa vụ và trách nhiệm của công dân, sau này xong rồi thì mình có thể quay lại và tiếp tục bôn tẩu giang hồ với anh em như ngày xưa nhé, tạm biệt người bạn tinh thần của tôi, tạm biệt các anh em nhân sĩ võ lâm thân mến….tôi sẽ trở lại vào một ngày không xa….”

Sau gần 3 năm học tập và công tác, tôi đã áp dụng những gì mà mình học được của VLTK, áp dụng sự kiên nhẫn, sự phấn đấu để vương lên và rồi tôi ra trường và xuất ngũ với quân hàm Thiếu úy với thành tích là xuất sắc, không một niềm vui nào để kể được sự hạnh phúc của tôi lúc đó, tôi vui vì mình đã làm được từ những kinh nghiệm đúc kết của người bạn VLTK đã cho tôi, tôi vui vì có sự nghiệp, và niềm vui nhất là tôi sẽ quay về với người bạn năm nào, sẽ được gặp lại những người anh em bằng hữu một thời xa cách….

Bây giờ tôi đã có sự nghiệp và 1 tương lai ổn định, nhưng trong lòng tôi có một sự thôi thúc rằng cho dù công việc có khó khăn và bề bộn cách mấy nhưng vẫn phải ráng thu xếp để dành cho người bạn VLTK yêu dấu, khi tôi trở lại thì tôi ko còn có thể tin được rằng người bạn yêu dấu của tôi đã thay đổi quá nhiều, đâu rồi những anh em bằng hữu khi xưa ???

VLTK ơi…đã mất đi bản chất của mình rồi, một người bạn mà tôi yêu mến, đặt nhiều niềm tin, hy vọng bây giờ đã ko còn nữa, bằng hữu bây giờ cũng khônh còn ai, vì họ đã quá chán nản, thất vọng về Game và NPH. Đối với tôi và trong mắt anh em bây giờ là một Võ Lâm “xu hóa” chứ ko phải là VLTK như ngày xưa nữa rồi, ai ai cũng lần lượt giã từ VLTK vì ko có điều kiện (vì đa phần các gamer là học sinh & sinh viên), Võ lâm đã cho chúng tôi niềm vui, kinh nghiệm sống nhưng cũng đã lấy đi của chúng tôi quá nhiều, tôi tự hỏi phải chăng chỉ vì đồng tiền mà Võ lâm & VNG đánh mất đi bản chất của mình ?

Những ý kiến góp của các gamer ko có một chút “ký lô” giá trị nào thì VNG tạo ra mục Góp Ý-Giao Lưu với BDH để làm gì? Thậm chí có những bài viết phê bình hơi nặng lời thì cũng bị MOD benned nick. Đối với VNG, chúng tôi có muôn vàn câu hỏi “Tại Sao?” nhưng chưa hề được có một câu trả lời cho thỏa đáng, phương châm “khách hàng là thượng đế” chắc đã quá xa xưa và cũ kỹ rồi VNG nhỉ ?

Thay cho lời kết: đối với chúng tôi,VLTK đã không còn tồn tại,nhưng trong ký ức của mỗi gamer chúng tôi và các bằng hữu xa gần. VLTK chỉ là quá khứ và một kỷ niệm đẹp, chúng tôi không bao giờ quên được người bạn VLTK của ngày xưa ấy, người bạn VLTK thật sự đã chết rồi. Và điều cuối cùng mà tôi muốn nói với VNG và mong VNG tỉnh ngộ, trong lĩnh vực kinh doanh sẽ ko bao giờ thành công nếu như không biết tôn trọng khách hàng, xin hết!

Bài viết trên chỉ mang tính khách quan của một game thủ, nhưng không thể phủ nhận tình cảm chân thành mà game thủ này dành cho game VLTK. Vậy thì theo bạn, nếu đã từng “lăn lộn” trong giới Võ lâm, những tâm sự trên có thật sự chính xác ?
    Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhập môn Phàm nhân Tao Nhớ Mày Võ Lâm's Avatar
    UserID
    3625748
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,935
    Tiềm năng
    0

Võ lâm bây h giống như 1 đứa học sinh ngu ko biết phải làm sao nên copy game này ăn cắp ở game kia mang về nhưng chỉ càng làm càng rối rắm càng vớ vẩn .

M466871948's Avatar
    UserID
    4343030
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,927
    Tiềm năng
    0

loibucxuxcannoi
    bác ơi bác nói hay quá quá em cũng cảm thây buồn cho vl quá.em thử chơi lại o sv mới mà chán thêm chưa đấy 10 phút lên 150 .chả bù cho thời trước cày khổ sở lên được 80 để suất sư .

Nhập môn Phàm nhân ngocchau200555's Avatar
    UserID
    80574
    Danh vọng
    0
    Lúa
    5,048
    Tiềm năng
    0

Game VLTK bây giờ là một cái games quái thai

M91210397's Avatar
    UserID
    3561748
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,916
    Tiềm năng
    0

VLTK giờ chán wá hh ko bt đâu hết rồi

Nhập môn Phàm nhân nh0cn1ce's Avatar
    UserID
    836143
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,916
    Tiềm năng
    0

mình cũng xin nói 1 câu nha : trên thị trường game ko có game nào như volam hết . nói toạch ra là ko có 1 cai game nào mà để lại kỷ niệm như volam . nhớ lam du quan . nhớ trường bach . nhớ quả huy hoàng ..... van van và van van

Nhập môn Phàm nhân Phúc Ka's Avatar
    UserID
    6260664
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,149
    Tiềm năng
    0

Mấy bức ảnh nhìn nhớ lức xưa quá
    Vì bản tính trẻ con..
    Nên phải lon ton đi tìm hạnh phúc..
    Nhưng hạnh phúc ở tít trên cao..
    Mà chiều cao thì khiêm tốn

Nhập môn Phàm nhân nhluan161981's Avatar
    UserID
    598499
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,936
    Tiềm năng
    0

minh nghe dau do co cau rat hay" cai gi co loi la minh lam ko can bt tam tu nguyen vong cua nguoi khac" thanh that chia buon cung ban minh cung nho SHXT lam ne

Phàm nhân loibucxuxcannoi's Avatar
    UserID
    1302779
    Danh vọng
    0
    Lúa
    5,048
    Tiềm năng
    0

rá cái phiên bản gì mà bát mạch chân kinh chán quá đi , nãn quá rồi