Trang 1 trong 6 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 59
    Nhập môn Phàm nhân doccodoi's Avatar
    UserID
    451414
    Danh vọng
    0
    Lúa
    4,994
    Tiềm năng
    0

Mặc định luyện skill 150 mất EXP thật quá vô lý

Skill 150 ra là 1 liều thuốc kích thích tinh thần cho các gamer vốn đã và đang dần dần nản với cái kiểu hút máu và coi thường gamer của NPH, đành rằng để luyện được skill 150 nếu dễ dàng quá sẽ gây nhàm chán, thế nhưng luyện kiểu này thì các gamer vỡ mặt, xin lỗi vì phải dùng cái từ này nhưng các ông thử nghĩ xem, 1 ngày nếu tu luyện max các loại yếu quyết và tốc hiệu BCH là 50 lần = 600tr EXP+40td mà skill thì lên lẹt đẹt, chúng tôi đang cố cày cuốc để lên leve chuyển sinh cao hơn cho = anh = em, cho khỏi lạc hậu, nhưng các ông biết 1 ngày mất 600tr thì thế nào? luyện skill thì cung như luyện leve chứ, sao lại càng luyện càng tụt leve là sao, cứ cái đà này mỗi đường skill 150 muốn max phải luyện mất mấy tháng? thật quá vô lý, chỉ có mỗi cái việc ăn và nghĩ mà cũng không nghĩ được cái điều gì ra hồn.
    Lại nữa, ra cái Cẩm hộp khóa vĩnh viễn chẳng ai biết tác dụng và cách sử dụng ra sao nữa. Nếu NPH còn 1 chút lương tâm và lòng tự trọng thì hãy lắng nghe và điều chỉnh cho hợp lý chút đi
    rion48: Vote uy tín đây, vote mình sẽ vote lại rion48:
    Like  

Vi phạm nội quy Phàm nhân KCPHO's Avatar
    UserID
    4165630
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,009
    Tiềm năng
    0

" có mỗi cái việc ăn và nghĩ mà cũng không nghĩ được cái điều gì ra hồn"
    Bạo miệng thật. Skill 150 ra thì ai cũng luyện như ai. Cái mà bạn cho là không công bằng chẳng qua bạn tiếc điểm kinh nghiệm thôi. Cứ nghĩ mà xem cái gì bạn cũng muốn và muốn có liền thì còn gì vui nữa. Bạn than nản game, nản thì nghĩ đi. Chơi kiểu ấy ko nản mới là lạ. Cái khó không phải là game tốn kém, mà là do chính bạn mong muốn vội quá. Tuy game có gây mất cân bằng thật nhưng lỗi ko phải ở nhà điều hành. Vina game đã làm đc 1 việc khiến game thủ hứng thú đó là hạn chế lag tối đa. Hãy lấy volamweb làm ví dụ, free thì rất nhiều rồi hàng triệu account con đc tạo ra (do những thằng trùm sò) gây nên hiện tượng lag không login đc. Vinagame cho ra auto là 1 ngoại lệ bởi các auto ở ngoài nhiều quá. Vì thực tế auto game là "điên khùng" vì chơi là máy vi tính chơi chứ đâu phải người. Các game hay ỡ Mỹ chẵng bao giờ có 2 chữ "auto" và cũng chẵng bao giờ có chữ "lag". Công ty điều hành game thứ nhất là hổ trợ khách hàng, hai là lắng nghe ý kiến khách hàng, ba là khuyến mãi khách hàng, bốn là chống hack, năm là nâng cấp các tính năng trong game. Vina game đều áp dụng mọi hình thức ấy cho gamers. Nếu bạn chán game thì bỏ đi qua game khác mà chơi. Có nhiều cái free lắm, cứ tha hồ chơi cho sướng dạ. Những ai suy nghĩ như tôi thì cứ từ từ chơi và hưởng thụ cuộc sống. Tôi rất thích game VLTK không chỉ vì nó hay mà nó còn bắt buộc người chơi phải suy nghĩ. Bởi khi mình suy nghĩ thấu đáo và đặt ra quyết định thì mình sẽ học hõi đc nhiều hơn. Còn ai muốn hơn thua, hơn thua ngoài đời kìa chứ đừng làm mất đi ý nghĩa chơi game để giải trí.

Like  

Nhập môn Phàm nhân hoahoctro's Avatar
    UserID
    691677
    Danh vọng
    2
    Lúa
    5,082
    Tiềm năng
    0

Mới trùng sinh 3 giờ lev 140. lâu quá . bao giờ mới được học 150 đây

Like  

Nhập môn Phàm nhân hongochau's Avatar
    UserID
    92964
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,914
    Tiềm năng
    0

tốn kinh nghiệm thì không nói gì , nhưng nói về phương pháp luyên skill là quá nhàm chán, chi đứng và đọc bia đá, hãy làm cho cách luyện sôi nổi hơn đi

Like  

Nhập môn Phàm nhân thaoyeu1102's Avatar
    UserID
    511052
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,960
    Tiềm năng
    0

luyện skill bị trừ exp y như là TLBB vậy....luyện cấp chak nản luôn quá :(

Like  

Nhập môn Phàm nhân volamtuyetdia's Avatar
    UserID
    235992
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,928
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của BacuaLHM Xem bài
    Thằng CKPHO này chắc là người của NPH, cái gì cũng ko phải lỗi của NPH, cái gì cũnh hơpk lý....
    mày không thấy bog game, hack tiền vạn, hack điểm CH, ... ah
    luyện skill 150 thì mày tính thử xem sẽ dùng hết bao nhiêu xu không? và hết khoảng bao nhiêu tiền việt ko? trên dưới 3tr đấy. tính năng game là để gamer thưởng thức và sử dụng cho mới mẻ, vui và thu hút, chứ mày đưa ra để đánh đố ah? đã mất thời gian lại còn mất kinh nghiệm và tốn tiền như vậy, ko chơi thì bỏ game đi, mày nói ngu như...ch ý, im mồm vào đi.

---------- Post added at 02:51 PM ---------- Previous post was at 02:46 PM ----------

mày làm như mày là thằng thông minh nhất ở đây ý, tao đọc qua mấy comment của mày mà thấy buồn....i quá
    Chắc không phải đâu, không lẽ VNG tệ đến mức thuê người như thế comment (có nước đóng cửa luôn í)
    Quả thật có chút chán nản vì ... tốn tiền quá và có lẽ như VNG hơi lạm dụng "tiền đồng", cũng có thể họ nhắm vào phân khúc "người nhiều tiền - nhiều thời gian" hoặc "người nhiều tiền - ít thời gian", bỏ lại những người tuy nghiện game nhưng tiết kiệm ... bỏ thì cũng hơi tiếc vì mình cũng có nhiều kỷ niệm với thời gian thực trong game ... cuối cùng cũng đành phải ngưng lại vì xét thấy mình không thuộc phân khúc VNG nhắm tới ... pótay

Like  

Nhập môn Phàm nhân mrvodanhkhach's Avatar
    UserID
    1745499
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,928
    Tiềm năng
    0

Về vụ luyện skill 150 mình nói một câu ngắn gọn .. cứ cho là luyện thường .. không ăn bạch câu hoàn tốc thành thì max 18 skill đầu tiên cũng phải mất khoảng 20 tỷ exp .. mà để có 20 tỷ exp thì cứ xác định là mất ít nhất 2 triệu VNĐ .. có gì đâu không thấy .. bán đại thành bí kíp 90 60 xu .. đại thành bí kíp 120 mất 100 xu hay 150 xu nhỉ quên rồi .. nói chung .. nghe cũng vẫn còn chấp nhận được .. nhưng chẳng lẽ lại để bán đại thành bí kíp 150 giá 2k xu à .. đảm bảo là giang hồ dậy sóng , báo chí truyền hình đưa tin ngay . nên mới chơi chiêu mưa dầm thấm lâu thôi .. đó là chưa kể 2 skill 19, và 20 phải luyện bằng xu nhá .. .. nói chung nếu cứ giữ nguyên cách luyện như thế này .. VNG sẽ sớm được lên báo ************ thôi ..
    Nhân tiện đề nghị VNG cho luyện skill 150 như là skill 9x đi lâu cũng được .. nhưng có vẻ hơn cái vụ rút máu đổi skill .. góp ý chân thành .. Cảm ơn!

Like  

Nhập môn Phàm nhân BangTamTuyetNhi's Avatar
    UserID
    3409346
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,950
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của KCPHO Xem bài
    Bạo miệng thật. Skill 150 ra thì ai cũng luyện như ai. Cái mà bạn cho là không công bằng chẳng qua bạn tiếc điểm kinh nghiệm thôi. Cứ nghĩ mà xem cái gì bạn cũng muốn và muốn có liền thì còn gì vui nữa. Bạn than nản game, nản thì nghĩ đi. Chơi kiểu ấy ko nản mới là lạ. Cái khó không phải là game tốn kém, mà là do chính bạn mong muốn vội quá. Tuy game có gây mất cân bằng thật nhưng lỗi ko phải ở nhà điều hành. Vina game đã làm đc 1 việc khiến game thủ hứng thú đó là hạn chế lag tối đa. Hãy lấy volamweb làm ví dụ, free thì rất nhiều rồi hàng triệu account con đc tạo ra (do những thằng trùm sò) gây nên hiện tượng lag không login đc. Vinagame cho ra auto là 1 ngoại lệ bởi các auto ở ngoài nhiều quá. Vì thực tế auto game là "điên khùng" vì chơi là máy vi tính chơi chứ đâu phải người. Các game hay ỡ Mỹ chẵng bao giờ có 2 chữ "auto" và cũng chẵng bao giờ có chữ "lag". Công ty điều hành game thứ nhất là hổ trợ khách hàng, hai là lắng nghe ý kiến khách hàng, ba là khuyến mãi khách hàng, bốn là chống hack, năm là nâng cấp các tính năng trong game. Vina game đều áp dụng mọi hình thức ấy cho gamers. Nếu bạn chán game thì bỏ đi qua game khác mà chơi. Có nhiều cái free lắm, cứ tha hồ chơi cho sướng dạ. Những ai suy nghĩ như tôi thì cứ từ từ chơi và hưởng thụ cuộc sống. Tôi rất thích game VLTK không chỉ vì nó hay mà nó còn bắt buộc người chơi phải suy nghĩ. Bởi khi mình suy nghĩ thấu đáo và đặt ra quyết định thì mình sẽ học hõi đc nhiều hơn. Còn ai muốn hơn thua, hơn thua ngoài đời kìa chứ đừng làm mất đi ý nghĩa chơi game để giải trí.
    bác này nói quá hay, e ủng hộ bác
    SátThủTìnhTrường_ SiêuQuang
    Cầy tà tà chơi cho vui hehe
    Like  

Nhập môn Phàm nhân leonidas767's Avatar
    UserID
    846534
    Danh vọng
    0
    Lúa
    4,926
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của KCPHO Xem bài
    Bạn nói đúng ko sai. Nhưng VNG nên chọn 1 trong 2 con đường, 1 là thu phí, 2 là cash shop. Đằng này vừa thu phí vừa cash shop nên chắc chắn sẽ có vấn đề và thậm chí là vấn đề nặng đối với game thủ. Cứ tính đơn giản luyện skill hiện tại, 4 ngày được 4 quyển tu quyết lên skill ko nhiều. Mà VNG lại cho ăn tiền đồng thêm gần 50 lần, 1 lần 2 xu, như vậy thì 46 lần còn lại phải tốn gần 100k. Điều đó có hợp lý ko??? Và như vậy hằng ngày như thế nào... Điểm EXP sẽ tốn lên bao nhiêu ??? Vấn đề ko phải chỉ nằm ở EXP mà cả tiền nữa đó.
    Xin gửi vài lời chủ topic. Thật ra mình có thể lên 150 1 cách từ từ mà bạn. Chúng ta phải ủng hộ NPH và tin tưởng vào NPH. Chúng ta ko nên quá than phiền, vì đơn giản chúng ta chơi game giải trí, còn bạn muốn hơn người thì phải tốn tiền đó là chuyện đương nhiên mà bạn. Và rõ ràng, như tất cả game thủ chơi game online đều biết "Game online ko có sự công bằng"

Like  

M509304678's Avatar
    UserID
    2813874
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,918
    Tiềm năng
    0

Tui thì ko đồng tình với cách luyện hiện tại!!! nếu NPH vĩnh viễn ko ra cái "đại thành bí kiếp 150" thì ko vấn đề gì với cách luyện hiện tại(vì ai muốn luyện đều bị như vậy), nhưng tui dám bảo đảm rằng sau 6 tháng hay 1 năm NPH sẽ ra cái bí kiếp đó, giống như tình trạng chiêu 120 để hút máu những gamer còn lại, nhưng vậy thì quá bất công cho những người luyện thông thường, mất biết bao nhiêu là tỉ exp, liệu khi đó VNG có dám bán cái bí kiếp max 150 mà gamer ăn vào sẽ mất mấy chục tỉ exp ko???? trả lời câu hỏi này thì mới giải quyết vấn đề được, còn ko thì đừng ai bênh vực NPH nữa, thân.

Like  

Trang 1 trong 6 12345 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •