Trang 3 trong 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả 21 đến 26 trên tổng số 26
    Nhập môn Phàm nhân Nha_Ho's Avatar
    UserID
    1762954
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,000
    Tiềm năng
    0

Ban noidung roi nhung chi 1 phan thoi ! Tinhlinh hoat +1 co thetang sat thuong cua ban len va co the tang muc tieu khi danh ! Noi chung la phu bet la quan trong nhat trong bo do bet !
    Trích dẫn Từ bài của trangvoki01 Xem bài
    Chào các bạn, đã từ lâu mình và có nhiều người thắc mắc cái dòng Kháng linh hoạt +1 ở phù Pet có tác dụng như thế nào?. thực ra mình cũng không biết một cách chính xác cái dòng đó nó có tác dụng cụ thể thế nào nhưng chắc chắn nó phải làm cho nhân vật mang nó mạnh hơn (về công hoặc thủ) vì mới phù pet 1 đã có mức tài phú 5k ngang với các đồ pet 2 khác như nhẫn, tay, áo..

May mắn là mình có acc thằng em hôm ăn event mở ra phù pet nen có phù để test. mình mang 2 acc ra TD tỷ thý, 1 acc DMTT và một acc CLK có phù pet. Lần đầu, acc CLK đeo phù dùng chiêu 1x damge acc DMTT được 1k1, khi bỏ phù ra damge có 700 (như vậy là khi đeo phù và bỏ phù đã có sự chênh lệch hơn 400 damge - một con số ko nhỏ). Khi sử dụng skill 9x: damge có phù 2k3, damge ko phù 1k4 (lệnh gần 900 damge)--> như vậy thôi cũng có thể thấy cái phù pet khung khiếp thế nào (thằng e nó đi tống kim lúc nào cũng top 3 - trong khi bên Kim và tống đều có vài vô song, kéo xe, nó chỉ có set 1 và đeo pp sồ phượng, đi một mình ko kéo xe)
    - Mình làm một thử nghiệm để so sánh giữa nhẫn và phù: Khi đeo phù, bỏ nhẫn thì damge là 970 đến 990. còn đeo nhẫn bỏ phù thì damge chỉ có 700 (như bên trên) [--> vậy tạm kết luận Phù còn hơn 100% vật công nội ở nhẫn mang lại.

XIn hết, các bạn có ý kiến gì khác không!

PS: tập trung sắm cái phù còn hơn là lên các đồ khác

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhất giai cao thủ Người Đặc Biệt's Avatar
    UserID
    1776656
    Danh vọng
    1459
    Lúa
    28,259
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của thannamsonglong Xem bài
    Chính xác là giá ko đắt nhưng gom ko hề dễ, dễ là đợt event ra phù pet, giá server mình (Nam Kiếm) tầm 7-8kv thôi, treo trên KTC quá trời mà ko ai mua
    Lão này chắc vua máy chém !!!
    SV cũ như Thủy Kiếm mà 1 mảnh treo đấu giá 250v nó xúc ngay -> 100 mãnh 25kv
    Event giỗ tổ cả sv đc 1 cái thì phải, thấy nó rao 5tr, tính ra 50kv, còn mắt hơn gom mảnh.
    Chắc việc gom đủ 100 mảnh rất khó khăn nên nó mới rao bán giá đó.

Nhất giai cao thủ trong125125's Avatar
    UserID
    1183434
    Danh vọng
    1101
    Lúa
    7,814
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của thannamsonglong Xem bài
    Chính xác là giá ko đắt nhưng gom ko hề dễ, dễ là đợt event ra phù pet, giá server mình (Nam Kiếm) tầm 7-8kv thôi, treo trên KTC quá trời mà ko ai mua
    7-8kv,server nào phá của thế!
    Tu ti tu tu tu tu_________________(two tea to 222)
    PS:Đừng đọc hại mắt lắm

Phàm nhân cbrongktpro's Avatar
    UserID
    862351
    Danh vọng
    910
    Lúa
    5,221
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của trangvoki01 Xem bài
    Sau khi test thêm mình xin trả lời một số câu hỏi bên trên:
    - Test lên quái: Không có tác dụng (dòng này chỉ có tác dụng với người chơi)
    - Về việc tăng kháng mình và giảm kháng đối phương: Giảm kháng đối phương thì chắc chắn rùi, nhưng tăng kháng của mình thì không rõ ràng lắm. Vì mình thấy khi để người ko có phù đánh vào lúc đeo phù và không đeo phù damge không chênh lệch lắm (có lệch 1 chút thôi do khi không đeo phù thì mất 15 ktc)
    - Test thêm khi chuyển CLK sang ma nhẫn: Damge 1x của ma nhẫn lúc đeo phù vào DMTT là 1k2 không bỏng, 1k8 có bỏng; khi không đeo phù là 700 và bỏng là 1k1 (như vậy damge có phù không bỏng còn to hon cả damge không phù có bỏng --> vãi ngọ)
    phù ơi là phù!
    Đã lên đánh quái Hỏa tần lăng chưa mà bảo ko có tác dụng vs quái
    Tóm gọn lại Phù pet giảm kháng đứa nào có kháng thì trừ thế thôi và kháng càng cao thì càng vỡ mồm
    Từng test vs FF 5,6 thì chỉ tăng ~20% tổng dmg còn test vs FF 9 thì tăng ~70% chỉ thấy câu cuối là chuẩn
    Lên cái phù pet còn hơn lên VKTL 3

Nhập môn Phàm nhân haianh1105's Avatar
    UserID
    393972
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,063
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của cbrongktpro Xem bài
    Đã lên đánh quái Hỏa tần lăng chưa mà bảo ko có tác dụng vs quái
    Tóm gọn lại Phù pet giảm kháng đứa nào có kháng thì trừ thế thôi và kháng càng cao thì càng vỡ mồm
    Từng test vs FF 5,6 thì chỉ tăng ~20% tổng dmg còn test vs FF 9 thì tăng ~70% chỉ thấy câu cuối là chuẩn
    Lên cái phù pet còn hơn lên VKTL 3
    dù sao dame của nó cũng rất mơ hồ bạn à ^^ mình đánh VDKhi' sét Hỏa nổ 120 vào NMC ff9 ( mình có DMTT đi theo nhá) dame CM nhẩy 18k cũng có dame 12k ( mình mới vk2) dù sao cũng chả hiểu vì dame nó mơ hồ lắm nhiều khi dame cm chỉ nhẩy 6k 7k. Có khi thì DMTT hay 5DD VS cũng ngỏm ( trừ con quái vật MGK nó né nhiều quá =.=)

Nhập môn Phàm nhân trangvoki01's Avatar
    UserID
    1197339
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,942
    Tiềm năng
    0

cbrongktpro nói chuẩn, lên phù còn hơn lên vk tl3 thật, vk3 - kháng có xác suất, còn phù pét lúc nào cũng trừ kháng. hiih
    Một a MGK đang ngồi trong quán trà đá hút điếu thuốc thì thấy một em Nga My đạp xe đạp đi ngang qua, a này liền nói to:
    A MGK: Em ơi!! giá mà cái xe đạp em đang đi nó không có yên thì hay lắm nhỉ!
    E Nga My đáp lại ngay: Thì cũng giống như anh đang ngậm điếu thuốc đấy !

Trang 3 trong 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •