Trang 1 trong 6 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 59
    Vi phạm nội quy Phàm nhân powerup's Avatar
    UserID
    1749800
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,225
    Tiềm năng
    0

Wink Giải đáp 1 số thắc mắc của Gunny II ( Phần 2 )

ở phần 1, mình đã nói sơ những thay đổi mới của gunny II nhưng mình thấy còn nhiều bạn vẫn rất thắc mắc, 1 số bạn khác thì nói ko đúng sự thật. Sau đây mình xin giải đáp thêm những thắc mắc khác:
    1/ Xu xanh (xu khóa)
    >> mua đồ trong shop dành cho xu xanh, điển hình như mua wow, đá cường hóa mới, bình nước tu luyện cấp 2, thẻ bài ngẫu nhiên, nhẫn, lắc v.v...
    >> gia hạn hầu hết mọi vật phẩm như áo, nón, vũ khí, nhẫn v.v... => mình thích cái này nhất
    >> mua cây trồng trong nông trại
    >> mua dây chuyền trong shop G, chỉ mua dây chuyền từ mắt rồng đến giọt nước mà thôi (3 cấp đầu của shop G)
    >> khi hoàn thành nhiệm vụ hàng ngày thì bạn được khá nhiều xu xanh nên bạn ko cần lo lắng chuyện này
    >> Shop sẽ loại bỏ 3 loại nước exp cấp 1, 2, 3

2/ đá cường hóa
    >> những đá cường hóa cũ, từ đá 1 -> 5 đều ko bị mất gì cả, các bạn cứ lấy mà cường hóa
    >> tùy thuộc vào cấp rèn G mà tăng tỉ lệ cường hóa nhanh hơn, ví dụ nếu bạn rèn 8, ko có vip 6 muốn +12 vũ khí thì bạn chỉ mất 500 viên đá cường hóa mới

3/ lò rèn
    >> nhiều bạn ko thích rèn cường hóa theo kiểu đục lỗ mũi khoan nên muốn giữ rèn như cũ => điều này là ko thể được, VNG chỉ đổi 1 số thông số nhỏ trong game mà rèn là cả 1 hệ thống của Gunny II nếu đổi thì sẽ phát sinh lỗi cực nặng, sinh lag rất lớn
    >> Gunny II còn nhiều tính năng hay khác đừng vì rèn mà bạn ko thích gunny II

4/ Phòng tập
    >> được đưa vào mục nhiệm vụ phụ, khi các bạn đủ lv vẫn có mà làm
    >> suối nước nóng bị loại bỏ hoàn toàn trong gunny II

5/ Tính năng mới cho người từ lv đầu đến lv15
    >> trong trận war bạn sẽ được hỗ trợ dẫn dắt khi gần bắn trúng đối thủ, sự hỗ trợ này ko làm giảm dame khi bắn

6/ Tăng điểm kinh nghiệm khi hoàn thành nv hàng ngày
    >> nv war: bạn sẽ được tăng tùy lv, ví dụ lv 32 làm nv war đầu tiên sẽ được nhận 5000 điểm exp
    >> nv boss: ví dụ bạn bạn hoàn thành gà khó bạn sẽ được nhận 40000 điểm exp, bộ lạc thường thì 30000 điểm exp
    >> điểm exp sẽ tăng rất nhiều trong phiên bản gunny II, bạn sẽ lên cấp rất nhanh chỉ sau 1 đến 2 tuần

Nói chung, Gunny II chỉ cần chăm chỉ thì người bình dân, ko phải là đại gia thì bạn vẫn có thể chơi được dễ dàng mà ko cần nạp quá nhiều tiền

Mod đừng dìm bài em nha, bài này em muốn mọi người hiểu rõ hơn về gunny II để ko ai bị bỡ ngỡ hoặc ko biết nhiều, thanks

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

• powerup được cảm ơn 4 Lúa ( dislike(s))
    • powerup được cảm ơn 1 Lúa ( dislike(s))
    • powerup được cảm ơn 5 Lúa ( dislike(s))
    • powerup được cảm ơn 100 Lúa ( dislike(s))

Like  

Vi phạm nội quy Phàm nhân békute♥'s Avatar
    UserID
    6750792
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,420
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của powerup Xem bài
    ở phần 1, mình đã nói sơ những thay đổi mới của gunny II nhưng mình thấy còn nhiều bạn vẫn rất thắc mắc, 1 số bạn khác thì nói ko đúng sự thật. Sau đây mình xin giải đáp thêm những thắc mắc khác:
    1/ Xu xanh (xu khóa)
    >> mua đồ trong shop dành cho xu xanh, điển hình như mua wow, đá cường hóa mới, bình nước tu luyện cấp 2, thẻ bài ngẫu nhiên, nhẫn, lắc v.v...
    >> gia hạn hầu hết mọi vật phẩm như áo, nón, vũ khí, nhẫn v.v... => mình thích cái này nhất
    >> mua cây trồng trong nông trại
    >> mua dây chuyền trong shop G, chỉ mua dây chuyền từ mắt rồng đến giọt nước mà thôi (3 cấp đầu của shop G)
    >> khi hoàn thành nhiệm vụ hàng ngày thì bạn được khá nhiều xu xanh nên bạn ko cần lo lắng chuyện này
    >> Shop sẽ loại bỏ 3 loại nước exp cấp 1, 2, 3

2/ đá cường hóa
    >> những đá cường hóa cũ, từ đá 1 -> 5 đều ko bị mất gì cả, các bạn cứ lấy mà cường hóa
    >> tùy thuộc vào cấp rèn G mà tăng tỉ lệ cường hóa nhanh hơn, ví dụ nếu bạn rèn 8, ko có vip 6 muốn +12 vũ khí thì bạn chỉ mất 500 viên đá cường hóa mới

3/ lò rèn
    >> nhiều bạn ko thích rèn cường hóa theo kiểu đục lỗ mũi khoan nên muốn giữ rèn như cũ => điều này là ko thể được, VNG chỉ đổi 1 số thông số nhỏ trong game mà rèn là cả 1 hệ thống của Gunny II nếu đổi thì sẽ phát sinh lỗi cực nặng, sinh lag rất lớn
    >> Gunny II còn nhiều tính năng hay khác đừng vì rèn mà bạn ko thích gunny II

4/ Phòng tập
    >> được đưa vào mục nhiệm vụ phụ, khi các bạn đủ lv vẫn có mà làm
    >> suối nước nóng bị loại bỏ hoàn toàn trong gunny II

5/ Tính năng mới cho người từ lv đầu đến lv15
    >> trong trận war bạn sẽ được hỗ trợ dẫn dắt khi gần bắn trúng đối thủ, sự hỗ trợ này ko làm giảm dame khi bắn

6/ Tăng điểm kinh nghiệm khi hoàn thành nv hàng ngày
    >> nv war: bạn sẽ được tăng tùy lv, ví dụ lv 32 làm nv war đầu tiên sẽ được nhận 5000 điểm exp
    >> nv boss: ví dụ bạn bạn hoàn thành gà khó bạn sẽ được nhận 40000 điểm exp, bộ lạc thường thì 30000 điểm exp
    >> điểm exp sẽ tăng rất nhiều trong phiên bản gunny II, bạn sẽ lên cấp rất nhanh chỉ sau 1 đến 2 tuần

Nói chung, Gunny II chỉ cần chăm chỉ thì người bình dân, ko phải là đại gia thì bạn vẫn có thể chơi được dễ dàng mà ko cần nạp quá nhiều tiền

Mod đừng dìm bài em nha, bài này em muốn mọi người hiểu rõ hơn về gunny II để ko ai bị bỡ ngỡ hoặc ko biết nhiều, thanks
    hức , bà nó chứ , cái lò rèn lên 12 mak đòi 500 viên ... chán ... cỉu nè pỏ gunny ... tick đến bao h

Like  

Nhập môn Phàm nhân PeNhi_GaVip_Version23's Avatar
    UserID
    7125071
    Danh vọng
    500
    Lúa
    7,549
    Tiềm năng
    0

Bạn ơi thế còn tính năng sư đồ không? .................................................. ....................
    Thôi off thôi, chúc các bạn một năm học vui vẻ và nhiều thành công

Like  

M298552952's Avatar
    UserID
    6987541
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,832
    Tiềm năng
    0

hay đó .hihihi .cầu mong là như vậy .mong là ngày 16/8 sẽ ra

Like  

M094733259's Avatar
    UserID
    6735973
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,942
    Tiềm năng
    0

"chỉ mất 500 viên cường hóa thôi" <<<<<<<< clgt??? Là sao hả bạn??? kiếm đá có nhanh ko mà 500v??? ít nhất 1 ngày cũng phải 30 40v thì may ra mới có cơ... trên trang chủ bảo sự kiện đổi cái thẻ cường hóa đc có 2v ch thôi à

Like  

Nhập môn Phàm nhân Chuột zin's Avatar
    UserID
    3144391
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,036
    Tiềm năng
    0

Lên 12 cần 500 cường hóa mới thế cày nv hàng ngày bao ngày mới đủ vậy
    Like  

Nhập môn Phàm nhân 3538124's Avatar
    UserID
    1541197
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,345
    Tiềm năng
    0

Nghĩa là đá cường hóa 5 giữ lại đến khi phiên bản mới ra rồi vẫn dùng được??
    Like  

Nhất giai cao thủ ricehatemouse's Avatar
    UserID
    3707882
    Danh vọng
    1200
    Lúa
    4,905
    Tiềm năng
    0

-gunny chuẩn bị bước vào thời kỳ cày lv rùi nhỉ>>>dân cày lên ngôi
    -tui thấy luyện đệ từ lv15 bắn hụt nhiều quá nó tự động buff mình dẫn dắt mà, cái này đâu cóa gì mới

-cái này bạn nói thê thui chứ bạn cày cả năm bằng đại gia bỏ tiền ra trong 1 giờ,game ol nào muh chẳng có chênh lệch

Like  

M372636811's Avatar
    UserID
    7079288
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,825
    Tiềm năng
    0

cho tớ hỏi là Gunny II là 1 trò chơi khác như Ngạo Kiếm 1 vs Ngạo Kiếm 2 hay là bản update của Gunny I và nếu update thi còn giữ nguyên những cấp của nick Cũ k ?

Like  

Nhập môn Phàm nhân TaoLaGaNeSoloKo's Avatar
    UserID
    5198537
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,272
    Tiềm năng
    0

Gunny 2 cần VIp lắm ace nạp card chơi VIP đi

Like