Trang 1 trong 4 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 40
    Nhập môn Phàm nhân Kugura_gamon_93's Avatar
    UserID
    6833113
    Danh vọng
    500
    Lúa
    6,167
    Tiềm năng
    0

Thumbs up Khinh Công Của Các Trường Phái PK Trong VLCM

Mình xin mạo muội chia khinh công theo các trường phái PK có gì anh em chỉ giáo thôi nhé! Đừng có Bắn, Chém, Ném,...

1.Anh Hùng Hào Kiệt:
    Khinh công không theo quy tắc (Có thể nhảy qua lại, có thể nhảy vòng quanh đối thủ, cũng có thể nhảy ngẫu hứng) Cách khinh công này khi pk thiên về sức mạnh và đa phần được các cao thủ dùng để solo so tài. ("Mình thích cách PK như vậy")

2.Sát Thủ: Khinh công đột phá kết liễu đối thủ trong nháy mắt (Sử dụng cách nhảy áp sát đối thủ tung skill rồi nhảy bật ra xa tránh đòn). Cách này làm đối thủ dễ dính hiệu ứng võ công, Dễ ăn Bạo kích gây đột tử nhanh chóng cách này thường đi với Phá Huyết là tốt.

3.Thích Khách: Khinh công theo lối vừa đánh vừa chạy (Luôn nhảy tránh xa đối thủ không để đối thủ áp sát), Cách này phù hợp với những ACC yếu hơn đối thủ khi thi đấu trong bản đồ Chiếm cờ 3vs3 Liên Sever.

4.Giang Hồ Tiểu Tốt: Khinh công liên tục tạo hiệu quả né tránh liên tục (Nhảy đứng im tại 1 chỗ khiến đối thủ không thể công phá), Chúng ta vẫn thường gọi là nhảy LAG, một số bạn pk theo cách này gọi là "Trường phái pk mới". Cách này sử dụng khi không có khả năng solo so sức mạnh với đối thủ, thường dùng để gây khó khăn cho đối phương (với những ACC cùi), với những ACC tương đối khủng thì dùng cách này để nắm phần thắng không quan tâm đến việc so găng với đối thủ - Mục tiêu thắng là trên hết, không cần pk đẹp.

*)Cách khắc chế như sau:
    1.Đối với Anh Hùng Hào Kiệt để khắc chế phải dùng Giang Hồ Tiểu Tốt để khiến đối thủ không thể công phá.
    2.Đối Với Sát Thủ nên dùng Thích khách để tránh bị đối phương áp sát tiêu diệt.
    3.Đối với Thích Khách thì dùng Anh Hùng Hào Kiệt với lợi thế về Sức mạnh đuổi đánh.
    4.Đối với Giang Hồ Tiểu Tốt thì nên dùng cách pk của Sát Thủ là áp sát tấn công khiến hiệu quả né tránh của đối thủ suy giảm thì mới dễ tiêu diệt.

TRÊN ĐÂY LÀ NHỮNG KINH NGHỆM SAU VÀI THÁNG THAM GIA THI ĐẤU LIÊN SEVER VÀ PK MÌNH RÚT RA! NẾU KHÔNG BẰNG LÒNG ANH EM CỨ GÓP Ý NHÉ! NHƯNG ĐỪNG NÉM GẠCH NHÉ! AI CHẲNG CÓ THIẾU SÓT MÀ ĐÚNG KHÔNG!

*)ANH EM CHÚ Ý NHÉ TRÊN MÌNH CHỈ NÓI ĐẾN SỬ DỤNG KHINH CÔNG CHỨ KHÔNG NHẮC ĐẾN VẤN ĐỀ SKILL HAY NHỮNG VẤN ĐỀ KHÁC ĐÂU NHÉ! XIN MOD DUYỆT DÙM MÌNH NHÉ! TKS

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Chình sửa lần cuối bởi Nhược Nhi : 24-04-13 vào lúc 09:48 AM Lý do: Admin sửa cho đẹp và tặng lúa
    • Kugura_gamon_93 được cảm ơn 20 Lúa ( dislike(s))
    • Kugura_gamon_93 được cảm ơn 1 Lúa ( dislike(s))
    • Kugura_gamon_93 được cảm ơn 1,000 Lúa ( dislike(s))

Like  

M285093486's Avatar
    UserID
    5554672
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,936
    Tiềm năng
    0

anh hùng hào kiệt chỉ có bay rồi bị lag rồi vỡ mồm ... tôi thì tùy theo đối phương mà pk.. nó mạnh hơn mình đành dùng giang hồ tiểu tốt thôi ... . tóm lại vao TDP pk thèn nao chết = thua

Like  

Nhập môn Phàm nhân Haleluja's Avatar
    UserID
    6612253
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,926
    Tiềm năng
    0

Tôi không biết ở các server khác sao chứ ở server tôi từ ngựa tới kỳ đà đều cà tưng tại chỗ khi đánh nhau cả (Server Đức Long -117)

Like  

M06511514's Avatar
    UserID
    3776728
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,986
    Tiềm năng
    0

Cách 1 2 mình hay dùng để PK , cách 3 thì dùng lúc 1 mình đánh với nhiều người , cách 4 thì mình khinh bỉ những ai PK theo lối đó .
    Gặp những đứa nhảy lag thì kệ cho nó nhảy tại chỗ , mình chạy ra khỏi phạm vi dính chưởng rồi dụ nó đuổi theo là bem thôi , nó ko đuổi theo thì kệ cho nó nhảy mỏi tay

Like  

Nhập môn Phàm nhân Chủ Lò Gạch's Avatar
    UserID
    2285072
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,934
    Tiềm năng
    0

cái c4 nhảy k có thuốc thì... còn đối vs cùi khi đánh các bác khủng hơn thì phải nhảy như thế thường bọn khủng hơn sẽ khinh đối phương cùi mà k nhảy thế thì sẽ khổ lắm đó. đúng như chủ test nói đánh miễn là thắng k cần đẹp

Like  

Nhập môn Phàm nhân Kugura_gamon_93's Avatar
    UserID
    6833113
    Danh vọng
    500
    Lúa
    6,167
    Tiềm năng
    0

Chính thế đấy mình 73 nhưng bem chết cả 77 có thất sát nhảy lag cũng bằng cách như bạn nói

Like  

Nhập môn Phàm nhân s2_BaBy_a2's Avatar
    UserID
    4283322
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,302
    Tiềm năng
    0

mình hỏi bạn nếu như ng manh an hiếp thằng yếu thì làm sao.tốt nhất là nhảy lag mới đở chết

Like  

Nhập môn Phàm nhân XuanThuyC_Mộng Long's Avatar
    UserID
    3899352
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,062
    Tiềm năng
    0

PK cứ nhảy cà tưng. đúng là mất hết vẻ đẹp của game. Người ngoài thấy mình chơi mà mình cũng ngượng. Nó bảo có gì hay đâu mà....@@
    Gì gỉ gì gì cái gì cũng sóp nên đã óp game!
    Like  

Nhập môn Phàm nhân iloveziu1996's Avatar
    UserID
    1688787
    Danh vọng
    100
    Lúa
    6,759
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của M06511514 Xem bài
    Cách 1 2 mình hay dùng để PK , cách 3 thì dùng lúc 1 mình đánh với nhiều người , cách 4 thì mình khinh bỉ những ai PK theo lối đó .
    Gặp những đứa nhảy lag thì kệ cho nó nhảy tại chỗ , mình chạy ra khỏi phạm vi dính chưởng rồi dụ nó đuổi theo là bem thôi , nó ko đuổi theo thì kệ cho nó nhảy mỏi tay
    Pạn giống với ý kiến của khinh cách nhảy thứ 4 nhìn 2 thằng PK cứ nhảy thế chán chả muốn xem @@~

Like  

Nhập môn Phàm nhân eSpts Club Chiến's Avatar
    UserID
    1738177
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,413
    Tiềm năng
    0

Mình ko quan tâm đến cách pk nào là hay chỉ thích lắp skill sth vô con sư tử rồi áp sát đối thủ nhảy lag theo nó dợi nó dính sth thì mình bay ra bắn skill đơn vào.
    Like  

Trang 1 trong 4 1234 Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •