Trang 1 trong 17 1234511 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 161
    Nhập môn Phàm nhân visaobuon1990's Avatar
    UserID
    1441043
    Danh vọng
    2
    Lúa
    4,838
    Tiềm năng
    0

Mặc định Gà Con - Có thật là pet cùi nhất trong 4 pet?

Share
    Lời đầu mình xin nói là bài viết chỉ mang tính xây dựng và góp ý 1 cách khách quan nhất....mỗi người có 1 sở thích xài pet và khi xây dựng lên 4 pet thì tất nhiên mỗi pet có 1 điểm mạnh riêng...lâu nay gà con vẫn bị chê là pet cùi, không ai thèm xài...đi war bị quăng gạch không thương tiếc:
    Tập tin đính kèm 606502
    Sau khi fix lại pet, có lẽ rất nhiều người sẽ bỏ đi 2 skill đầu của pet ( mình là 1 ví dụ điển hình)....vậy làm gì với 3 slot skill ( ở đây mình phân tích pet trên 3x).
    - Mầm xanh: với ai 5x thì xài mầm xanh đi war không có gì đặc sắc....skill duy nhất buf máu nên sự biến hóa có chút nhàm chán. Chỉ thích hợp cho fan của đi boss ( mình fan đi war lên nói chung là ko ưa ).
    - Kiến: thường thì ai cũng xài 2 skill phản dame 800 + khiên, kết hợp 2 skill này với việc turn chuẩn khiến đối thủ khá là ức chế, rất hay vs các pro....còn skill còn lại tùy sở thích mỗi người...nói chung về thế thủ kiến là vô đối. Tuy nhiên đi bos thì hơi chán vì ko tăng đc dame.
    - Đấu sĩ: Con nè mình xài bên đấu trường, càng lv cao thì biến hóa càng nhiều....pet đấu sĩ hợp cho những người thích biến hóa và sáng tao, đặc biết war+ phó bản đều hỗ trợ tốt ( tăng dame tăng máu cho cả team)....còn về các skill thì do tính đa dạng nên cũng tùy sở thích từng người. Mình cũng nói thêm là đi solo đấu sĩ có skill bị động mỗi lần khiên tăng 1k HP....kết hợp vs khiên rất lợi hại. Đánh giá đấu sĩ toàn diện nhất trong 3 pet này. Còn tất nhiên ko thể nói đấu sĩ war lợi hơn kiến hay phó bản đã hơn đậu.
    Vào vấn đề chính : Gà Con....hiện tại mình đã xài đủ cả 4 pet và đang cầm Gà Con....Bỏ đi 2 skill đầu gà con có những skill gì? mình sẽ phân tích kĩ từng skill mà mình xài:
    - skill tăng 30 sát thương + dồn trong mỗi lượt và sẽ giảm về 0 khi chịu bất kỳ lượt tấn công nào. Hiểu nhanh thì chắc chắn sẽ đc tăng thêm 30 sát thương ( 2 lỗ slv2) 1 con số không nhỏ. Nếu cộng dồn sẽ đc max 150 sát thương( 6 viên sst lv4). Để xài tốt kĩ năng này thì cần khéo léo né đạn+ tàng hình ẩn nấp. Có lẽ đây là thế mạnh lớn nhất của gà con.
    - skill tăng 500 thủ và giảm 100 tấn công, duy trì 2 lượt (30 ma pháp): cái nè với nhưng vũ khí góc rộng rất lợi, có thể tránh đc map đào, tăng thủ...giảm 100 tấn công mình thấy ko giảm mất nhiều dame, bù lại đc tăng 30 sát thương vẫn đc lợi....skill này ngang vs skill thứ 2 của kiến mà trước đó đc coi là lợi thế của kiến....Bất lợi là ko move đc vậy nên trước khi buf cần chuẩn bị tôt góc....
    - skill tăng 500 hộ giáp forever, move sẽ mất (40 ma pháp): không bàn nhiều về cái nè vì sẽ có nhiều người nói khó xài và xài không hay...tuy nhiên mình nhấn mạnh là 500 hộ giáp là 1 con số không hề nhỏ nhé
    Ngoài ra còn 2 skill nữa nhưng quả thật ko mấy tác dụng, mình không phân tích sẽ dài. Vậy làm sao để xài nhuần nhuyễn 3 skill trên...ĐI war team không thể chỉ dồn bắn vào 1 người, bởi vậy đồng đội thu hút đạn càng lâu thì gà con càng có lợi...chiến thuật của gà con rất đơn giản: Câu Giờ. Với 2 băng 1 tàng hình là công cụ tốt nhất thực hiện việc này. Xài ra sao, như thế nào thì từng trận phải xử lí khác nhau.
    Giờ mình sẽ thử so sánh gà con vs 3 pet kia nhé:
    -Với đậu: war đậu thua hoàn toàn. phó bản đậu buff đc máu nhưng gà con tăng được dame, lợi thế cho nhưng boss dễ qua ( BLAH, PDAH, RK, BLK...) thậm chí là rồng anh hùng, còn VXTG =.='
    -Kiến: về độ chày cối gà con thua kiến 1 chút, nhưng lại đc lợi về dame, phó bản thì thua hoàn toàn.
    -Đấu sĩ: kĩ năng bị động gà con hơn đấu sĩ....nếu đấu sĩ tăng đc máu thì gà con tăng được thủ....ma pháp là như nhau, có thể bạn đánh giá đấu sĩ vẫn hơn thì mình sẽ không tranh cãi.
    Vậy các bạn nghĩ sao về gà con? theo mình thì gà con khá tuyệt vời trong việc đi war lẫn phó bản nhưng ko nói là nhất....nếu phân chia thứ hạng thì mình dám khẳng định gà con sẽ không đứng cuối cùng.
    P/s: Ảnh cuối nè mình đem thiên sứ, vậy nghĩ sao nếu thêm khiên nữa , pet nào đọ nổi ko?
    Tập tin đính kèm 606503

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

• visaobuon1990 được cảm ơn 1 Lúa ( dislike(s))

Like  

Nhập môn Phàm nhân mrcuccu_9z's Avatar
    UserID
    5236495
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,154
    Tiềm năng
    0

hiện gà con đang dần lên ngôi đó bạn. khi mà cái skill thứ 2 của 3 loại pet còn lại chỉ còn 180% thì cái đó cũng ít người mang theo khi war. gà con thì lên lv 4x có nhiều skill tốn 0 ma pháp. toàn tăng 400st. war thì ngon. mỗi tội ko có kĩ năng buf máu để đi pb

Comment
    [-]
    Chanh Đá's Avatar

Chanh Đá

12:39, 15th May 2014 #16054 

Ko phải là đang dần lên ngôi. Mà nó là con pet ngon k thua kém ai cả. Chẳng qua là chưa lên Lv cao nó chưa phát huy hết sức mạnh thôi!

Like  

Nhập môn Phàm nhân Antauri1996's Avatar
    UserID
    5151113
    Danh vọng
    1
    Lúa
    5,117
    Tiềm năng
    0

He he, ngày xưa đi mang gà con 25 đi war bị ném chết miết lập top xin cho gà con kĩ năng tăng 500 tấn công sau ném nhưng mod chẻ duyệt. Giờ đỡ rùi, đi war với 2 skill sau kinh vãi ra, cầm lựu đi đào,lúc đó còn cỡ nửa cây máu là 3k4, thủ 1k2, bật tăng 200 hộ giáp là được 500 hộ giáp, nó +1, 347 pow thân tốc, 347 pow tiếp ( lúc pow lần đầu dính kèm nó) mà máu vẫn còn gần 500.
    Like  

Nhập môn Phàm nhân Lãnh†Huyết's Avatar
    UserID
    2990257
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,063
    Tiềm năng
    0

Mod up lại dùm 2 cái ảnh với, sao bị del rồi @@

Like  

Nhập môn Phàm nhân Lãnh†Huyết's Avatar
    UserID
    2990257
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,063
    Tiềm năng
    0

Ảnh đầu:

Ảnh dưới:

Comment
    [-]
    Chanh Đá's Avatar

Chanh Đá

12:42, 15th May 2014 #16056 

[ngocyen] câu nói của nó chẳng những khẳng định nó ngu chả biết tý gì về Pet càng khẳng định nó ghét gà con vì gặp gà con toàn thua. Đúng k

Like  

Nhập môn Phàm nhân [TàKiếmTiên]'s Avatar
    UserID
    1884970
    Danh vọng
    500
    Lúa
    10,005
    Tiềm năng
    0

vote cho gà con, kỹ năng nào cũng thích, mặc dù mình dùng kiến
    Qua 3 chìm 7 nổi
    Đã bao lần thất thân
    Em vẫn là trinh nữ
    Trong mắt anh vạn phần
    Like  

M169506576's Avatar
    UserID
    3931130
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,932
    Tiềm năng
    0

mình đánh giá gad con vô đối từ khi thay đổi 2 skill đầu của pet. kết nhất la + hộ giáp vs 1 skill + 800 công + 800 may mắn nhưng - 800pt. quá tuyệt cho lựu đạn

Like  

Nhập môn Phàm nhân visaobuon1990's Avatar
    UserID
    1441043
    Danh vọng
    2
    Lúa
    4,838
    Tiềm năng
    0

vote cho gà con, kỹ năng nào cũng thích, mặc dù mình dùng kiến
    Gà Con thì xài con gà cho nó chất. Mà tên ông nè ở Gà Con đi ải cũng đụng vài lần rồi. Không biết có biết có biết tên Lãnh Huyết không nhỉ? @@
    Like  

M924578372's Avatar
    UserID
    6506362
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,985
    Tiềm năng
    0

pet nào cũng vậy thôi,mình cầm mầm xanh + luu + 3 (pet 3x cầm skill 2 3 5) buff tối đa dc + 1800 máu và thêm 300 pt nếu dùng ts, nói thật là đi toàn gặp +12 đáy (tất nhiên là dame ko mạnh lắm vì mình cầm vk phụ đi) nhưng 1 lần mình hồi máu = 2 lần dame của các bạn ý ),chơi đảm bảo ức chế vô đối )

Comment
    [-]
    Chanh Đá's Avatar

Chanh Đá

12:44, 15th May 2014 #16057 

Lever cao cầm pet hồi máu thì chẳng dc là mấy. Chủ yếu là Phòng thủ vs dame thui

• M924578372 được cảm ơn 5 Lúa ( dislike(s))

Like  

Nhập môn Phàm nhân zZzDDangwrCấpzZz's Avatar
    UserID
    2357914
    Danh vọng
    500
    Lúa
    6,842
    Tiềm năng
    0

Chủ topic có vẻ xem thường Pet Mầm xanh. Vì bây giờ đi war có sự sắp xếp không hợp lý giữa các đội ( chênh lệch lực chiến cũng như lever: team 3x vs team 4x hoặc 5x ) nên hầu hết người chơi sẽ chuyển qua vũ khí phụ giảm lực chiến để gặp đội cân xứng hơn. Bạn đã từng đi war đào mà gặp 1 team có 1 hoặc 2 Pet mầm xanh chưa, với các Pet gà con, đấu sĩ, kiến xanh nhỏ với những skill chủ động như thế sẽ bị mất tác dụng khi bị băng lại. Còn đối với Pet mầm xanh thì băng đối thủ có lẽ là 1 cách nghĩ ấu trĩ nhất, khi băng đối thủ lại sau khi
    đối thủ sử dụng skill 2, 3 hoặc 4 thì lượng máu từ Pet mang lại khá lớn, còn kĩ năng bị động sau khi sử dụng thiên sứ tăng 500 phòng ngự cũng rất tốt. Mình không bác bỏ ý kiến Pet Gà Con lợi hại nhưng bạn nên suy nghĩ lại với mỗi Pet chứ đừng phán rằng : " -Với đậu: war đậu thua hoàn toàn". Mầm xanh là ông vua của mọi phó bản và cũng rất đáng sợ khi đi chiến sử dụng vũ khí phụ
    • zZzDDangwrCấpzZz được cảm ơn 10 Lúa ( dislike(s))
    • zZzDDangwrCấpzZz được cảm ơn 1 Lúa ( dislike(s))
    • zZzDDangwrCấpzZz được cảm ơn 50 Lúa ( dislike(s))
    • zZzDDangwrCấpzZz được cảm ơn 100 Lúa ( dislike(s))
    • zZzDDangwrCấpzZz được cảm ơn 1,000 Lúa ( dislike(s))
    • zZzDDangwrCấpzZz được cảm ơn -1 Lúa ( dislike(s))

Like  

Trang 1 trong 17 1234511 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •