Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 15
    Nhập môn Phàm nhân Zint's Avatar
    UserID
    2749932
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,070
    Tiềm năng
    0

Mặc định Xin hỏi các thông tin về Lữ Bố và Chung Hội

Chào mọi người,

Mình vừa tham gia chơi Ngọa Long thời gian gần đây, mới tập chơi ở máy chủ Hoàng Long. Hiện tại game đang là năm 184 Hạ.

Mình có vào forum Ngọa Long của VNG để xem chiến báo và thấy Lữ Bố rất mạnh trong PK lẫn đi map. Hiện tại mình chơi Thục.

Mọi người ai có kinh nghiệm thì cho mình hỏi những điều sau với :

_ Lữ Bố và Chung Hội phí quay hội đàm để chiêu mộ có đắt không ? Áng chừng giá khoảng bao nhiêu ?

_ Phí giác ngộ ẩm thực cho Lữ Bố là khoảng bao nhiêu bánh rượu thịt ?

_ Thục nếu không Lữ Bố thì có mệt trong đi map không ? Mục đích chính của mình là đi map tận hưởng còn PK chỉ là phụ vì phương châm là chỉ đánh thắng ai thì vui người đó thôi chứ cũng chẳng mong trong top PK gì (nhưng cũng không quá thọt so với top 20, dĩ nhiên...)

_ Và nếu đem Lữ Bố vào team thì có cần luôn Mê Đương không ?

Hiện tại những gì mình có là :

_ Khoảng vip 8 , chi phí cho game mỗi ngày khoảng 200~500 vàng tùy hứng (nổ hết lu, mua 20 lượt, luyện tướng 24h)

_ Level 130, đang đi tới map Đổng Trác - Thái sư loạn thế.

_ Ăn code tương đối đầy đủ nên không thọt về mặt bạc và cc , Ruộng Khoáng cũng được quân đoàn cho ăn ruộng khoáng ngon nên cũng yên tâm phát triển.

Mong nhận được sự chia sẻ từ những người có kinh nghiệm trong vấn đề này. Xin cảm ơn

Còn bạn nào nói mình khoe cái vip8 nhỏ nhoi thì tốt nhất đừng comment vì tốn thời gian gõ của chính bạn thôi

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

M157648768's Avatar
    UserID
    6818564
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,916
    Tiềm năng
    0

chung hội thì đến map 165 bạn mới có cơ hội hội đàm còn lữ bố ban qua map 155 lên 160 lubo bachmonphituong thi moi co cơ hội hội đàm.chi phí thì hên xui vì nó nằm trong tướng hôi đàm nếu bạn hội đàm gần đủ tướng thì mất 50v là ra còn ít tướng hội đàm thì hên xui có thể 1000v cũng có thể 4000v.lũ bố thì cần mễ đương xanh vì GCL hút sykhi còn phí xanh thì 2500bb 1000thit 200 r thi pải lên rồi nhưng lâu đâm chả nhớ

Nhập môn Phàm nhân clone verN's Avatar
    UserID
    7639527
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,716
    Tiềm năng
    0

việc hội đàm ra lữ bố và chung hội là hên xui thôi bạn à, không thể áng chừng được. Phí giác ngộ lữ bố là 2700 bánh, 1800 thịt và 216 rượu . Thục nhìn chung là một nước khá toàn diện trong pk lẫn clear map, không có lữ bố thì vẫn tà tà vượt map đến 160 được, tất nhiên nếu có lữ bố thì quá tốt sử dụng lữ bố trong team thì không nhất thiết phải cần đến mê đương, vì anh bố tự hồi được 50sk, mà có mê đương thì trên cả ổn (con trống ngon nhất hiện tại)

M899735896's Avatar
    UserID
    3540339
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,908
    Tiềm năng
    0

Xin trả lời cho bạn 1 số ý kiến sau:
    Lữ Bố và Chung hội là hội đàm hên xui, hok áng chừng đc bao nhiu vàng, có ng hội đàm free cũng ra, như mình mất 7k vàng mới ra Lữ Bố... Bạn càng nhiều tướng xác suất ra tướng xịn càng cao...
    Lữ Bố khi bạn đi hết map Lữ Bố 2 hay còn gọi là Lữ Bố - Mãnh tướng vô song
    Chung hội khi bạn đi hết map Chung Hội (map lên lv 165)
    Giác ngộ cho Lữ bố là 2700bb, 1080t và 216r
    Hok có lữ bố đối với các nước vẫn có thể lên lv 170 bình thường, có lữ bố đi tiện hơn... Không biết bạn chơi nước nào nhưng mình Ngô lv 165 đã gần hết map 170.
    Có mê đương càng tốt vì Mê Đương là tướng Cổ Vũ có chỉ số tốt nhất trong game và mê đương cũng là tướng hội đàm nhá
    Chúc bạn mau lên lv 170

Nhập môn Phàm nhân Shaoyun_hl's Avatar
    UserID
    4338305
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,285
    Tiềm năng
    0

Lữ Bố thì lv 155 mới hội đàm được còn Chung Hội thì 165. LB mình hội đàm 2 ngày hết 12k vàng thì ra còn CH thì ko tốn vàng nào, nhưng mình có người bạn trong game hội đàm hết 10k vàng vẫn ko ra CH, ở lv của bạn mình nghỉ nên lên xanh cho GCL và QV trước để đi map, khi đã có CH và LB thì mình nghỉ bạn nên lên thêm MD + Lưu Bị và cho GCL làm drum. Bạn có thể tham khảo CB này :
    CH + LB : http://s6.idngoalong.zing.vn?bid=13001110054624665
    LB + GCL :http://s6.idngoalong.zing.vn?bid=13001110252830715
    ps : trong CB mình là nước ngụy......

Nhập môn Phàm nhân Viên Phương's Avatar
    UserID
    5079466
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,952
    Tiềm năng
    0

cách tốt nhất để hội đàm rẻ là bạn đi map nào xong hội đàm luôn map đấy mỗi ngày làm 3 4 con tướng đến lúc đi xong map lữ bố với chung hội chỉ mất 200-300v là ra không phải mất 1 cục đỡ xót phí lên lữ bố là 2700 bánh chung hội 2500 có lữ bố mới đi đươc map 170 còn mê đương thì với vip 8 bạn nên chiêu ngay và luôn+ xanh luôn nhé

aaaaaaaaaaaaaaaadfg's Avatar
    UserID
    1953058
    Danh vọng
    500
    Lúa
    9,674
    Tiềm năng
    0

uhm
    _ Khoảng vip 8 , chi phí cho game mỗi ngày khoảng 200~500 vàng tùy hứng (nổ hết lu, mua 20 lượt, luyện tướng 24h) mình ko hiểu chỗ này nếu mỗi ngày bạn nổ lu 1 lần thì tầm 1 tháng la có lữ bố
    _ Phí giác ngộ ẩm thực cho Lữ Bố là khoảng bao nhiêu bánh rượu thịt ? 2k7 bánh bao tầm 1k thịt 216 rượu _ Thục nếu không Lữ Bố thì có mệt trong đi map không ? Mục đích chính của mình là đi map tận hưởng còn PK chỉ là phụ vì phương châm là chỉ đánh thắng ai thì vui người đó thôi chứ cũng chẳng mong trong top PK gì (nhưng cũng không quá thọt so với top 20, dĩ nhiên...) đang chơi thục nghe noi hình như là cần
    _ Lữ Bố và Chung Hội phí quay hội đàm để chiêu mộ có đắt không ? Áng chừng giá khoảng bao nhiêu ? hên xui thôi bạn à
    chúc bạn may mắn

Nhập môn Phàm nhân Black Dragon 911's Avatar
    UserID
    5353397
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,844
    Tiềm năng
    0

Để hội đàm được Lữ Bố bạn phải qua Lữ Bố 2 (Lữ Bố-Mãnh Tướng Vô Song) còn Chung Hội thì phải qua máp Chung Hội (map để lên 165),đã là tướng hội đàm thì không nói trước được chi phí tốn bao nhiêu bạn ạ,serve mình có người 6kv mà ko ra,có người hội đàm free lại ra Lữ Bố,phí giác ngộ lữ bố thuộc dạng khủng,đăt hơn cả QG(mình chơi Ngụy),Chung Hội thì ít hơn tí,Thục đi map lên 165 thì chưa cần Lữ Bố,serve mình thục 1 đống lên 165 mà được mấy nguoi có Lữ Bố,nếu có Mê Đương thì tốt hơn,ko có cũng chẳng sao,GCL,Lưu Bị, với Kích Dương cũng đủ liên tục rồi

Nhập môn Phàm nhân Ăn Phở Không Ăn Quẩy's Avatar
    UserID
    3154903
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,928
    Tiềm năng
    0

hi chào bạn mình xin giải đáp nhé
    Điều duy nhất để có tướng đó là bạn phải đánh qua map có tướng đó
    Lữ bố ở đây không phải là Lữ Bố - Từ Châu mà là map Lữ Bố - Mãnh tướng vô song bạn nhé
    Rồi sau đó bạn vào chế độ hội đàm của Game để hội đàm ra tướng đó chỉ khi hội đàm ra bạn mới có thể sở hữu tướng đó thôi ^^
    Chung hội cũng vậy nhé Qua map Chung hội - kiếm các đại chiến hội đàm ra là Ok
    tùy vào khả năng hên xui nhé

Nhập môn Phàm nhân Ăn Phở Không Ăn Quẩy's Avatar
    UserID
    3154903
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,928
    Tiềm năng
    0

À nữa ^^ mình hiện tại không nhớ giác ngộ mất bao nhiêu nữa vì mình đã lên Chung hội và Lữ Bố Xanh rồi bạn có thể hỏi ng khác trả lời nhé ^^!

Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •