Trang 1 trong 25 1234511 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 250
    Nhất giai cao thủ [Uno_Versace]'s Avatar
    UserID
    1100970
    Danh vọng
    9520
    Lúa
    3,897
    Tiềm năng
    0

Mặc định [Tổng Hợp] Hướng dẫn và các câu hỏi liên quan đến cưới vợ và sinh quý tử

Chào các bạn ! để các bạn nắm bắt rõ hơn về việc cưới vợ và sinh quý tử mình sẽ tổng hợp các đóng góp của 1 số gamer trong thời gian vừa qua như : _Bố_Cái_ , NgoKyLongTL

Xuất hành :

Bước 1 :

- Vào dinh phủ , mỗi ngày cho 10 lần nói chuyện miễn phí , có điều kiện các bạn có thể tìm cao cấp để trò truyện với NPC cam
    - Mức độ thân mật từ lv 1 đến 15 chỉ có thể trò chuyện sau lv 15 thì mới xuất hiện tri kỷ ... thì mới có thể tặng danh phẩm ....danh phẩm có 2 cách để kiêm
    + kiếm trong đoạt thành chiến dùng quân công để đổi
    + Chỉ có 2 NPC có cơ hội ra danh phẩm là Phú Thương ( tăng 36đ) và Thương nhân(tăng 50đ)
    - Có tổng cộng 17 con giai nhân cam tất cả trong đó có 6 loại chỉ số như giai nhân tăng mưu . tăng chiến , tấn công , mưu phòng , chiến phòng ,phòng thủ ... mình khuyên các bạn chỉ tập chung vào 6 NPC mỗi loại 1 con cho nó rẻ vì chỉ có đc 6 tri kỷ .... nó sẽ giúp mình tăng các chỉ số phụ .....
    - Khi mà giai nhân đạt đến lv 15 các bạn tăng cấp thành tri kỷ , từ bay giờ các ban ko cần phải tìm nữa mà chỉ cần vào mục tri kỷ , trong đó có Danh sách các tri kỷ của bạn , bạn muốn nói chuyện chỉ cần bấm vào nó là đc hay tặng vật phẩm trực tiếp ko giới hạn số lần mà chỉ tốn vàng.

Bước 2 :
    - Khi tri kỷ đạt đến lv thân thiết 40 các bạn có thể cầu hôn có xác xuất thành công nếu ko thành cong thì nói chuyện hoặc tặng fam tiếp có thể cầu hôn lại . khi đã có đc hiền thê thì các bạn sẽ đc tăng 28% nếu vợ cam hoặc 20% nếu vợ tím ( tăng tất cả các hỗ trợ : mưu phòng , chiến phòng , mưu công , chiến công , phòng thủ , tấn công ).

Về độ thân mật mỗi cấp các bạn có thể tham khảo tại đây -> Click

Những câu hỏi liên quan : của bạn NgoKyLongTL trả lời
    Câu hỏi mình đặt ra là ngay từ level 1 có thể cho mĩ nhân nuốt danh phẩm dc k nhỉ?
    Lv 1 ko nuốt đc danh ngọc phải từ lv 15 trở lên khi thành bạn tri kỉ mới dùng đc danh phẩm nhé các bạn
    Tình hình là điểm tăng của tri kỷ không cộng dồn à bác , vậy chỉ nên dùng mỗi loại 1 em sao ? :$:$
    Theo mình nghĩ là vậy nên như đã nói ở phần hướng dẫn a e nên chọn 6 con và tập trung vào đó thôi sẽ rẻ hơn.. tốt nhật chọn mỗi loại tính năng 1 con
    Bạn NKL, cho mình hỏi:
    - Bạn nói Mỹ nhân như ấn, vậy cùng 1 loại tăng ( 3 mưu, 3 chiến ...) bỏ vào cùng lúc được ko ?
    Đc bạn ah
    Bạn ơi cho mình hỏi . 6 trỉ kỉ sau khi tuyệt giao rồi có thể trở lại thành trỉ kỉ không . và sau khi tuyệt giao liệu có bị mất trong danh sách mĩ nhân không bạn . Có thể thay trỉ kỉ như là thay ấn không .
    Tuỵệt giao đc và ko bị mất đi trong danh sách mỹ nhân ....lv thân mật ko giảm chỉ có điều muốn tri kỷ ban phải tìm dc no thêm 1 lần nữa mới lên tri kỷ lai dc.............mình test rôi vây nên mình luyện luôn tất cả mỹ nhân có gì con thay đổi
    anh NKl cho mình hỏi: khi đạt lv 15, mình tặng danh phẩm thì độ thân mật nó lên ntn? có 4 loại danh phẩm trong DTC, v mổi loại nó lên bao nhiêu độ thân mật.
    có 5 loại danh phẩm

1- Hoang lạp thạch tăng 36 điểm thân mật 1 lần tặng ( đổi quan công hoạc khi gặp NPC Phú thưong trong dinh phủ có xác xuất cao nhân dc )
    2-Tơ lụa tăng 50 đ thân mật 1 lần ( NPC Thưong nhân trong Dinh phủ có xác xuất cao nhận đc )
    3-Phụng Hưong Năng tăng 70 đ 1 lần ( đổi bằng quân công )
    4-Vân huơng nang 140 đ ( đổi quân công )
    5- Trân châu liên 466 đ ( đổi quân công )
    Tham khảo thêm tại đây -> Diễn đàn or Trang Chủ

Nội đường :

Giai đoạn 1

1. Khi thân mật đạt cấp 43 vợ có thể có cơ hội sinh 1 đứa trẻ , đợi 3 mùa ( 10h ngày 1 sinh thì 10h ngày 3 đẻ ) cả 2 giai đoạn đều có thông báo ở kênh sever
    P/S : 43 -> 1 đứa , 53 -> 2 đứa , 63 -> 3 đứa

2. Ngay khi con chào đời , bạn sẽ đặt tên cho nó, đã xác nhận là k thay đổi được

3. Tiếp đó hệ thống sẽ ngẫu nhiên tạo ra giới tính của đứa trẻ, tính cách, sở thích, các thuộc tính.
    Giới tính k ảnh hưởng gì đến phẩm chất của trẻ , quan trọng có chăng chỉ là tên thôi .

4. Giai đoạn đầu tiên huấn luyện trẻ

- 4:00 mỗi ngày để tăng số lượng đào tạo 12 , có thể mua thêm 12 lần ( vip 10 ) 20v/lần , có thể tích luỹ tối đa 30 lần ,
    - Giai đoạn này là thiết lập các thuộc tính cơ bản và tăng trưởng của trẻ
    - Mỗi ngày đc tạo mới miễn phí 1 lần , chọn sư phụ miễn phí 1 lần , sau đó nếu muốn tiếp tục thì tạo mới mất 20v/lần, ngoài ra có thể bật phù hộ 10v/lần để tăng 100% thành công khi chỉ đạo huấn luyện

- Sở thích: trẻ thích xạ tiễn, chọn xạ tiễn đào tạo sẽ không thất bại ( sẽ k mất 10v/lần phù hộ ) ( chỉ có trong khoảng vừa -> thấp )

- Có 3 loại Hiệu quả vừa , thấp và cao, mỗi loại chia ra 2 hướng tăng cơ bản và tăng trưởng thành

+ Ở giai đoạn này , nếu muốn con mình chỉ số cao khoẻ thì tốt nhất nên xài huấn luyện đỏ , muốn nhanh thì mua 12 lần /1ngay sẽ rút ngắn đc giai đoạn 1 xuống còn 5 ngày.

+ Sư phụ nên chọn ai ???
    Thục : GCL hoặc Lữ Bố
    Ngô : Chu Du hoặc Lữ Bố
    Nguỵ : Lữ Bố hoặc Quách gia

+ Ở giai đoạn này sư phụ k thực sự quan trọng bằng giai đoạn 2 , tốt nhất chọn đồng đều

Giai đoạn 2 :

Trong mỗi mục, khi bạn chỉ chuột vào sẽ xuất hiện skill của mục đó , bạn muốn luyện con theo skill nào thì chỉ được luyện theo mục đó thôi nhé.

Các tính năng

Ngoài ra có thêm các skill

Như vậy:

- Cả 3 nước Ngụy Thục Ngô hoàn toàn có thể huấn luyện cho Quý Tử của mình ra được 1 kỹ năng Kiêu Hùng và 1 kỹ năng Thiên Mệnh.
    - Riêng nước Ngô và Thục nếu huấn luyện ra được kỹ năng Thiên Mệnh hoặc Kiêu Hùng thì Quý Tử sẽ không có chức Quan Văn.
    - Nước Ngụy nếu huấn luyện ra được kĩ năng Thiên Mệnh thì Quý Tử sẽ vẫn có thể có có chức Quan Văn.

Những câu hỏi liên quan :
    Cho mình hỏi:
    1.Tạo mới miễn phí là tạo mới huấn luyện phải không?
    2.Muốn tăng hiệu quả lên thì làm thế nào?,có phải tạo mới bằng vàng không
    3.Ngụy mà chọn lữ bố làm sư phụ thì chỉ số trí của nó liệu có thấp như lữ bố không
    1 mỗi ngày nó có free chọn sư phụ và free tạo mới 1 lần ,
    2 tao mới bằng vàng là bắt buộc rồi , muốn tăng hiệu quả thì luyện đỏ ,
    3 k hề nhé , cái gd 1 này sư phụ chả ảnh hưởng gì đâu có chăng thì trí chỉ thấp hơn 2 dòng còn lại mấy điểm thôi
    Giữa mỹ nhân tím và mỹ nhân cam, ngoài chỉ số cộng mặc định sẵn khi trưởng thành sẽ chênh lệch ra, còn có gì khác biệt không? có phải mỹ nhân cam sẽ sinh con mạnh hơn?
    Mỹ nhân tím khi thành Hiền Thê cộng 20% 6 loại thuộc tính, mỗi cấp thân mật tăng thêm 0.5%, nếu đạt max cấp 100, thì Hiền Thê tím sẽ có thể cộng 50% 6 loại thuộc tính, trong khi Hiền Thê cam cộng đến 70%. Nhưng việc tăng cấp thân mật của mỹ nhân cam luôn luôn cần nhiều điểm hơn mỹ nhân tím.
    Nếu lấy 1 trong 6 Tri kỉ để cưới làm vợ, sau khi cưới thì thuộc tính gốc của vợ xóa hết phải không? thay vào đó là tăng % thuộc tính theo cấp thân mật của vợ? Nếu như thế thì phải thêm 1 tri kỷ thế vào chỗ của vợ vừa cưới phải không?
    khi từ Tri Kỉ trở thành Hiền Thê, thuộc tính cộng thêm ban đầu của Tri Kỉ đó sẽ mất đi, thay vào đó là tăng theo tỉ lệ % thuộc tính cho 6 chỉ số của Thành Chủ. Trong danh sách Tri Kỉ cũng không còn Tri Kỉ đã thành Hiền Thê, Thành Chủ có thể tìm một mỹ nhân khác để chọn làm Tri Kỉ.
    Tham khảo thêm tại đây -> Click

Bảng đánh giá chi tiết chỉ số cơ bản + tăng trưởng của quý tử

Tổng hợp 1 số chiến báo của quý tử các thành chủ :

Skill mới

Đột kick : http://s38.idngoalong.zing.vn/?bid=130206041114351
    Quỷ hào : http://s13.idngoalong.zing.vn/?bid=13022022270132197
    Thiên Kiếm : http://s38.idngoalong.zing.vn/?bid=13021610174229688
    http://s38.idngoalong.zing.vn/?bid=13021513290122878

Thiên Kiếm + Thiên Mệnh + Kiêu Hùng : http://s38.idngoalong.zing.vn/?bid=13021513290122878
    Địa thích : http://s8.idngoalong.zing.vn/?bid=1302202143247265
    Kiêu hùng + thiên mệnh : http://s79.idngoalong.zing.vn/?bid=1302071754594713

P/S : Lưu ý với các bạn , mình là Mod , công việc của mình là quản lý diễn đàn chứ không phải tester , cũng chỉ là gamer như các bạn , đây là bài mình tổng hợp các ý kiến , có gì sai hoặc cần bổ sung các bạn cứ nếu ra ý kiến.

Comment
    [-]
    No Avatar

KuBIx9

04:23, 16th Mar 2014 #12713 

b ơi cho mình hỏi .1 trí kỷ lên cấp 40 sao lại k kết hôn đc nhỉ

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Chình sửa lần cuối bởi [Uno_Versace] : 23-07-13 vào lúc 11:13 PM
    • [Uno_Versace] được cảm ơn 100 Lúa ( dislike(s))
    • [Uno_Versace] được cảm ơn 100 Lúa ( dislike(s))
    Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhất giai cao thủ [Uno_Versace]'s Avatar
    UserID
    1100970
    Danh vọng
    9520
    Lúa
    3,897
    Tiềm năng
    0

Bài viết ở trên sẽ còn chỉnh sửa và bổ sung nhiều , ai có ý kiến góp ý gì cứ nêu ra

Nhập môn Phàm nhân Hán Vũ Đế's Avatar
    UserID
    2840631
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,920
    Tiềm năng
    0

Mod kiểm tra lại đi, còn vài phần nói về chuyện luyện đứa con ra skill ưng ý rồi luyện đỏ lại để lấy chỉ số đẹp. Xóa phần đấy đi vì hiện giờ nó đã bị fix lại rồi.

Nhập môn Phàm nhân Vu Cát's Avatar
    UserID
    4498189
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,024
    Tiềm năng
    0

Mod ơi, phần này đã bị fix rồi, ko còn như trước nữa, mod xóa đi nhé:
    ần 1 tôi đc khích lệ chỉ số A
    lần 2 tôi đc thiên mệnh chỉ số B
    nếu tôi chọn khích lệ tôi sẽ có đứa con skill khích lệ chỉ số B
    từ đấy có 1 kết luận
    các bạn huấn luyện gd 1 ( Chỉ mua 12l/ngày = 240v x 7 ngày + 10v x 24 =240v x 5 ngày = 2880 _ ai muốn rút ngắn thời gian thì làm thế còn k thì cứ free mà chơi khả năng là 20 ngày ) cho đến khi ra đc skill mình mong muốn thì các bạn tiến hành huấn luyện lại , lần này cứ huấn luyện cao mà xài , chi phí dự trù 800v -> 1k5 / ngày x 5 + 240 x 2 ) khi xuất sư xong thì chọn skill là đc .... -> đây là cách tối ưu cho những bạn thích chắc chắn .

Nhập môn Phàm nhân HùngProtpcute's Avatar
    UserID
    4239581
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,151
    Tiềm năng
    0

sag nay luyện ra đc thằng con thiên mệnh nhưng chức tiên phong,nản vãi :(
    p/s: mình bên ngụy

Nhập môn Phàm nhân Vu Cát's Avatar
    UserID
    4498189
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,024
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của HùngProtpcute Xem bài
    sag nay luyện ra đc thằng con thiên mệnh nhưng chức tiên phong,nản vãi :(
    p/s: mình bên ngụy
    Chắc bác này cho Lữ bố làm sư phụ ^^

Nhập môn Phàm nhân BilloiBill's Avatar
    UserID
    7415774
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,969
    Tiềm năng
    0

a em cho mình hỏi,mình ko dùng vàng nên ko chọn huấn luyện đỏ đc,chỉ chọn các huấn luyện có sẵn mạc đinh,thì chỉ số thằng con chắc cùi lắm phải ko

Nhập môn Phàm nhân 新 安's Avatar
    UserID
    3937711
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,013
    Tiềm năng
    0

cho mình hỏi, nếu luyện ra skill k ưng ý hoặc chức quan k phù hợp với skill thì luyện lại được không? tốn vàng bao nhiêu? thanks.

Nhập môn Phàm nhân anhemhoitu's Avatar
    UserID
    7086356
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,827
    Tiềm năng
    0

Ở giai đoạn 1 mình huấn luyện đỏ ko ah,mua thêm 12 lệnh để huấn luyện đó tip,rốt cuộc khi vào coi lại thấy th con mình nó cùi bơ cùi bắp lun,ae có thể giải thích vì sao ko?
    Không Có Viêc Gì Khó,Chỉ Sợ Tiền Không Nhiều

Nhập môn Phàm nhân TaiSS DaiLong's Avatar
    UserID
    3807518
    Danh vọng
    500
    Lúa
    31,009
    Tiềm năng
    0

bạn ơi cho mình hỏi là hl xong hết tất cả rồi ra skill ko ưng ý. mình có thể huấn luyện thủy quân và cấp max rồi quay lại hl tìm skill có đc không ? nó có mất đi số lần cs và cấp của thủy quân?
    TaiSS - Đại Long
    http://www.tuigamer.com/ngoalong/character/3358/dailong

Trang 1 trong 25 1234511 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •