Trang 1 trong 22 1234511 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 212
    Nhập môn Phàm nhân ♠♠♠Nhóc♠♠♠'s Avatar
    UserID
    6927065

25002500250025002500
    Lúa
    37,978
    Tiềm năng
    0

Mặc định [Thảo luận] Cách build đồ đặc biệt cho SOLO 1v1, lever<5x

Share
    Bài viết dành cho các gunner lever < 50, khi các gunner đạt 5x và 6x, thì cách build đồ chủ yếu là nâng max ST + chỉ số ở mức chấp nhận được
    Bài viết không đề cập đến build đồ đi war vì đa số war bây giờ Lv to mang đồ đào nhằm bắt nạt lv nhỏ. Bản thân mình chịu không nổi nhiệt cũng phải dùng VIP lựu đạn để đi war.

Cách build đồ của mình trong bài viết này là cách build đồ toàn năng: 1 bộ đồ từ đi mê cung-phó bản- war guild- solo- chiến thần---> dành cho các acc 4x có điều kiện hạn chế không thể build nhiều bộ đồ. Về lâu dài mình vẫn phải build một bộ full ST để đi pb và điểm danh ở Guild@@

Mình từng kinh qua rất nhiều trận, đa số là solo, cho nên hơi buồn về một điều: các gunner lv nhỏ, lc tầm trung chạy theo lực chiến một cách mù quáng. Đồng ý là lực chiến cao thì oai, nhưng mà được vài chục k lực chiến thì oai có bõ không?

Kinh nghiệm từ khoảng 14k trận chiến mà mình trải qua cho thấy:
    Cứ 7 gunner thì 5 gunner ép full 100% ST. Và 5 gunner đó đều không có cửa qua được acc mình (giả định đối thủ bắn trúng 100% và tính turn khôn), và chỉ chờ đợi vào... may mắn.(Có thể là hơi khó nghe, nhưng ai ở Gà Vườn đi solo thì quá quen mặt rồi, vào là chưa gì bị úp 344 hết tệ cũng 30% máu).

Lưu ý: solo, war xếp đội theo nguyên tắc: ngang lực chiến.

Mình build đồ theo các phương châm sau:
    1. Lực chiến nhỏ nhất nhưng hiệu quả sát thương cao nhất
    2. Máu nhiều nhất có thể
    3. Phòng thủ ở mức cao
    4. Nhanh nhẹn ở mức cao so với cùng lever, đảm bảo 9/10 trận có turn trước

Trong đó đặc biệt chú ý phương châm 1 và 2.

Lý giải:
    Phương châm 1: Lấy từ thực tế war: các gunner lv cao đi đào ST rất ít, nhưng chỉ số rất khủng và trong trận war với lv nhỏ thì hiệu quả thế nào ai cũng rõ
    ==> Phát triển các chỉ số cao nhất có thể, đồng thời lượng châu báu ST ép duy trì mức vừa phải.

Phương châm 2:
    ST và TC tăng dame theo cấp số cộng, còn máu quyết định bạn bắn được bao nhiêu turn trước khi chết. Acc của bạn hứng 1 dame 344+ 1 pow full đame đã chết, trong khi acc mình dame nhỏ hơn bạn 20% nhưng hứng được 3 turn full dame
    ==> Bạn tao ra hiệu quả 2x100%= 200% sát thương, còn mình tạo ra hiệu quả 3x80% = 240% trước khi chết. Lúc này ai mạnh hơn các bạn tự hiểu.
    Máu là chỉ số cực kỳ quan trọng mà nhiều gunner xưa nay lãng quên.

Và đây là hỉnh ảnh tổng quát mình đã build để đi solo:

* Danh hiệu "Vạn Phu Mạc Địch": Kill 10.000 người chơi
    - Máu được đẩy lên 15k4 chỉ số và 16k3 khi vô đấu trận. Ở Lv 4x thì bạn có thể gấp rưỡi máu đối thủ
    - PT gần 2k: rất trâu
    - ST ép ở mức thấp nhất
    - NN vừa phải đủ để đi trước 4/5 trận
    - MM ít là một nhược điểm của wow-karaoke

C. Cách build chỉ số[/B]
    Và mình đã cày boss để nâng thẻ, nâng cấp tu luyện ở mức vừa phải (2 ngày bắn boss một lần).
    Và đây là các cách mình build các chỉ số:

1. Máu (chỉ số mình đánh giá quan trọng nhất), mình vượt trội hơn các gunner cùng lever ở điểm
    + 1k5 Hp từ châu báu Trọng thương 5(các bạn tốt nhất nên sắm 1 cái châu báu 5 mà sài, đi mê cung và đi war, solo rất cần máu nhiều)
    + 1k từ Chiến hồn: 1 lỗ chiến hồn 2, 2 lỗ chiến hồn 1 (các gunner khác thường CH +600m)
    + Chú ý đổi Đá Hồi phục ở boss để mang theo, nhằm giảm hiệu quả của pet rồng
    Như vậy nếu các acc ngang nhau đi nữa, mình đã lời được 2k HP lợi thế rồi

2. Chiến hồn:

- Chú ý đặc biệt đến máu: mình đang có 1 lỗ HP cấp 2 và mình sẽ chú ý nâng cấp full lỗ HP đầu tiên.
    - Của mình là full lỗ cấp 1

3. Thẻ bài: chỉ dùng thẻ thuộc tính, Chú ý vào yếu tố NN và PT
    Mình đề nghị dùng các thẻ sau:
    - Cấp thẻ bài tối thiểu lv11
    - Tốt nhất là có 2 thẻ Vũ khí để + máu khi chiến đấu, còn không thì thôi
    - Thẻ chính: Chỉ huy Goblin bạc +20 tất cả, điểm tẩy >80 đ
    - 2 thẻ ĐTDS: Thẻ Vua Bom (Bạc +20TC, +20NN). Thẻ Vua Bóng Tối (+20TC, +20PT)
    Điểm tẩy thẻ này thường ra >75 đ
    - 2 thẻ Đấu trường gà: Thẻ Gà thể thao (+20 TC, +10 PT). Thẻ Gà huấn luyện (+20 NN, +10PT)
    ==> điểm tẩy thường > 60đ
    Lưu ý: nếu bạn có 2 thẻ phụ còn lại của ĐTDS là thẻ bạc, khuyên bạn nên dùng luôn , vì điểm tẩy rất cao. Nhưng thẻ bài này rất đắt đỏ (mình mất 600x mua thẻ vua bóng tối mà ko ra bạc)

3. Tu luyện:

- Ưu tiên nhanh nhẹn

4. Nhẫn, lắc:
    - Nên sài Vĩnh hằng vì giá rẻ do event, gia hạn rẻ nữa
    ( Nếu được bạn đầu tư 2k5 xu, đủ mua và gia hạn 2 cái VH+2 sài cả đời, còn không thì Đầu tư khoảng 800x sài VH +1 nhưng kiểu gì lên LV cao bạn cũng phải thay thôi)
    - Nhẫn: Có điều kiện làm cặp +4 Venus sài cả đời (mất 9k để mua và gia hạn),
    Còn không thì cặp venus+ 3( mua = 1k4, gia hạn = 2k8, tổng khoảng 4k2)
    Còn không nữa thì có hàng gì sài hàng đấy, tệ cũng là +2 nhé,

Của mình là:
    - Ác ma +3, +2
    - Hạnh phúc +2, +3( hàng này quay được từ xí ngầu chứ mình cũng không có tiền đâu mà mua@@)

5. Phần quan trọng nhất: Khảm châu báu để tạo chỉ số và lực chiến ưng ý
    Ở Lv4x, mình đề nghị các chỉ số tối thiểu như sau (không đủ mức tối thiểu, các bạn đừng vội đi ép ST, vì hiệu quả dame tạo ra không cao đâu, và cũng mau chết).
    - HP> 12k (Có tiền sắm đồ, châu báu mà ko có tiền mua ares sài thì có đáng không???)
    - TC> 1K5
    - PT> 1k5
    - NN >1k2
    - MM: Mình chưa đánh giá được tăng ST thế nào, nhưng không quá thấp nhé

[I]
    Và đây là cách mình khảm châu báu:

Mình chuẩn bị sẵn 1 set Full ST để đi phó bản + mê cung, chuẩn bị thêm châu báu nhanh nhẹn để dễ dàng thay đổi khi war guild, và chuẩn bị thêm châu báu phụ để khảm vào lỗ phụ giảm lực chiến

* Chú ý: mình đã test chỉ số Hộ Giáp---> kết quả là HG có hiệu quả vô cùng tệ. 1 cục SHG4 = 1 cục SPT3.
    Các bạn có thể thấy skill của gà con: +500HG = 20 SHG4 mà chỉ giảm được khoảng 40% sát thương, bạn ép được cùng lắm là 4SHG4 = 100 đ thì hầu như khả năng phòng thủ chẳng lên bao nhiêu cả.
    Nếu bạn cần Lc cao thì mình không bàn, bạn có thể sắm thẻ có HG cũng được.
    Chình sửa lần cuối bởi ♠♠♠Nhóc♠♠♠ : 19-05-13 vào lúc 17:14 Lý do: Nhận sai về không đánh giá đúng chỉ số MM
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 33 Lúa ( dislike(s))
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 2 Lúa ( dislike(s))
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 40 Lúa ( dislike(s))
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 30 Lúa ( dislike(s))
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 20 Lúa ( dislike(s))
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 10 Lúa ( dislike(s))
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 200 Lúa ( dislike(s))
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 100 Lúa ( dislike(s))
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 1,000 Lúa ( dislike(s))
    • ♠♠♠Nhóc♠♠♠ được cảm ơn 1,000 Lúa ( dislike(s))
    Chào tạm biệt mọi người.
    Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhập môn Phàm nhân LinhHồn♥TộiLỗi's Avatar
    UserID
    2264071

500
    Lúa
    5,080
    Tiềm năng
    0

Mod bằng với cấp mình mà sao prồ thế T_T
    Đời ko như là mơ :3

Nhập môn Phàm nhân BooAries's Avatar
    UserID
    3252377

500
    Lúa
    17,846
    Tiềm năng
    0

MOD toàn là ép châu báu lv4, Slv4, <4x ép kiểu đó phí thật
    Phương châm của mình đi solo hay war thì xài VK phụ lớn (vip tủ thuốc +12, HT 50), mặc đồ +12 HT 50 nhưng chỉ toàn khảm châu báu slv3 hoặc lv4 phòng thủ. Pet mình 5x rồi nên xài thả cửa, khỏi lo Lc tổng cộng ~40k. Hoặc VK vip lựu, đồ nhỏ, tất cả +6, HT50, ép full phòng thủ luôn tùy lúc sv đông hay vắng.
    Còn đi Boss, mặc đồ chính vô, full SST lv3 và vài viên ST lv4, lỗ khảm full sstlv2. vì mấy chỉ số kia, có pet, thẻ bài tu luyện tăng lên rồi =)). Lc cao nhìn cho oách

UserID
    6927065

25002500250025002500
    Lúa
    37,978
    Tiềm năng
    0

Tình hình là Lên 5x thì cũng phải để lại 2SPT4 + 2SNN4 còn lại Full ST
    Khảm thêm ST vào thôi, thay 2 thẻ DTG = thẻ sói già + quân đoàn gà con (có rồi mà ko thích sài)

Mình chủ yếu là mang đồ chính, chơi mới đã tay, bõ công đầu tư xu rồi mang hàng đi bắn mới thấy phê chứ mang đồ đào ko có cảm giác gì cả, mới sắm có vip4 để đi mê cung thôi, nên đá CH đâu mà đập đồ phụ. TS còn +11 cơ mà.

Đi solo là hoạt động chính, mà khoảng 10 ngày mới gặp được đổi thủ ngang cơ, chán lắm nhưng mà rảnh rồi biết làm gì đâu.
    Vô ván gặp em 100K Lc- Vip lục bảo thạch. Dame của em nó rõ to mà ăn 344+pow full dame của mình đã ngỏm, mắc cười thật, có tiền sắm đồ mà ko có tiền sắm ares. Nhìn lại mới thấy mình hơn em ấy 4k máu cơ @@
    Chào tạm biệt mọi người.

Nhập môn Phàm nhân Chánvớiquá's Avatar
    UserID
    2576246

500
    Lúa
    4,960
    Tiềm năng
    0

Mấy ai còn quan tâm cái này đâu. ng ta chủ yếu quan tâm làm sao có tiền mà nạp cho VNG trong thời buổi người chơi ít dần thế này

Nhất giai cao thủ Ethanol's Avatar
    UserID
    2508184

140014001400
    Lúa
    8,918
    Tiềm năng
    0

Mod cũng ghê đó, giống mình nhưng mình xin bổ sung thêm là mod nên đổi bộ thẻ " Vũ khí thần bí " khi đi solo và ráng nâng thẻ bài nên cấp 20. Về vũ khí thì nên khảm thêm 1 viên Ssát thương 3 vào vũ khí là ổn

UserID
    6927065

25002500250025002500
    Lúa
    37,978
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của Ethanol Xem bài
    Mod cũng ghê đó, giống mình nhưng mình xin bổ sung thêm là mod nên đổi bộ thẻ " Vũ khí thần bí " khi đi solo và ráng nâng thẻ bài nên cấp 20. Về vũ khí thì nên khảm thêm 1 viên Ssát thương 3 vào vũ khí là ổn
    Tiền đâu sắm thẻ đó, mỗi cái cả gần 1k xu, mà mở hên sui nó ra,
    Chào tạm biệt mọi người.

Nhất giai cao thủ cocon3212's Avatar
    UserID
    7447320

150015001500
    Lúa
    15,332
    Tiềm năng
    0

Mod chuẩn đó...................Tớ giờ không dám mang vk chính vì Kem không đào được và góc thấp. Toàn mang Gạch hoặc Lựu+12 ép tấn công phòng thủ các kiểu.............Áo thì có sát thương..........Nói chung 60%là turn trước lên khá ngon
    Hum gì mua cái stc4 =500 xu về ép đè lên cái sst3 Lv3 Lực chiến giảm có 3k dame pet cắn con kiến thường tăng 4 hay 5 điểm ý .....................Hài vô đối
    Mà cho hỏi mod ở Gà nào vậy
    Mình đang cày tỉ lệ thắng..........Tại cấp thấp bắn vớ vẩn lên giờ tỉ lệ thắng thấp wa...........Cày cuốc từ cấp 40 đến 51 tỉ lệ thắng lên được 8% (từ 49,xx lên 58,25) Tiếc hồi xưa bắn ngu bây giờ ân hận .............Cứ 2 ván win lên được 0,01%
    Chẳng bít bao h được cái danh hiệu như mod

Nhập môn Phàm nhân nhungaydautien's Avatar
    UserID
    6241192

500
    Lúa
    5,030
    Tiềm năng
    0

Mình lv38 đeo vip lựu ép full spt3 st650 công 900 thủ 1650 nn, mm 850 máu lục bảo thạch 7k5 pet đậu 35 lc33k đủ càn quét war lẫn solo. Có trận gặp 2 anh 60 tháo pet áo mũ nhẫn kill ngọt.

Nhất giai cao thủ cocon3212's Avatar
    UserID
    7447320

150015001500
    Lúa
    15,332
    Tiềm năng
    0

Bây giờ không có ares ra ngoài đường là vỡ đầu như chơi...........Gặp thằng có tỉ lệ thắng = mình là đã xác định 70% rùi
    Theo tớ tác dụng lớn nhất của ares là tránh được những cú pow 1 phát chết liền như của kara và Rồng nước
    Kỉ niệm của tớ: Tớ hình như lúc đó 47 đi war với thằng 36 cầm kara+11 gặp thằng 5x đồ cũng khủng có ares mà thằng 36 pow hết nửa hit trong khi đó lực chiến nó = nửa tui và thằng 5x kia dame thấm hơn cả tui

Trang 1 trong 22 1234511 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •