Hiển thị kết quả 1 đến 7 trên tổng số 7
    Nhập môn Phàm nhân ThiIsAnfiel's Avatar
    UserID
    2580007
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,196
    Tiềm năng
    0

Mặc định Cách ép đồ khi đi war ...

Share
    Dạo gần đây mình thấy có nhiều bạn hỏi về cái may mắn, tấn công và sát thương. Nay mình lập hẳn 1 2pic để đưa ý kiến của mình nói riêng và cho anh em nói chung cùng thảo luận ... các bạn có kinh nghiệm vào góp ý cùng nhé.

Chắc ko ít trong các bạn rất thắc mắc giữa tấn công và sát thương ,phòng thủ và hộ giáp thì nên ép cái nào. May mắn có tác dụng như thế nào, và ép bao nhiêu là đủ ... Tác dụng của tất cả các chỉ số là gì ??? <<< cái này chỉ có người lập trình mới biết. Mình ko chắc chắc 100% là mình biết hết, nhưng bằng kinh nghiệm hơn 2 năm nay mình có thể đưa ra vài ý kiển riêng của mình. Các bạn muốn xác nhận thì test thử chứ đừng vào chém linh tinh nhá

Bạn không phải là top nghĩa là có rất, rất, rất nhiều người mạnh hơn bạn. Vậy bạn ko cần phải đeo đồ mạnh nhất để đi war. Điều cần thiết khi đi war là chiến thắng. Ở đây mình ko bàn đến mấy cái ko đẹp như cầm vũ khí phụ cùng pet rồng đi bắt nạt con nít, hay tool... Mình muốn bàn đến việc đeo đồ sao cho hiệu quả nhất khi đi war.
    - Giữa tấn công và sát thương ép cái nào lợi hơn ? Và ép bao nhiêu tấn công, bao nhiêu sát thương là đủ ? <<< Mình ko biết !!!
    Nhưng sao mình dám đem ra bàn? Vì đây là bàn về việc ép đồ để đi war ^^
    Nói về 2 cái này, có lẽ là sát thương cho dame to hơn, à ko phải có lẽ mà chắc chắn là sát thương cho dame to hơn tấn công. Ngày nay khi đa số các bạn đều có điểm tấn công trên 1k5 ở 5x thì ép sát thương vào 100% sẽ dame to hơn. Tuy nhiên ép sát thương để đi war là 1 sai lầm. Ép sát thương thì lực chiến tăng khủng khiếp >>> gặp đối thủ mạnh. Nếu đối thủ đó cũng ép sát thương như bạn thì 2 bên ngang ngửa nhau, nhưng nếu đối phương ko ép sát thương ? >>> bạn sẽ yếu thế rõ rệt đó. Vậy nên trong chiến đấu thì tấn công lợi hơn. Tấn công có 2 cái lợi so với sát thương là ko tăng lực chiến bao nhiêu và tăng dame crit. 2 cái hại so với sát thương là dễ mất turn và dame bé >>> sao dame bé mà vẫn ép tc ? Vì giảm lực chiến sẽ gặp đổi thủ nhẹ kí hơn, khi đó dame bé đối với bạn thôi nhưng đối với đối thủ thì rất lớn đấy. Sao dễ mất turn mà vẫn xài ? Có thể bù vào nhanh nhẹn để khỏi mất turn, ko những thế, bạn còn dc bắn trước nữa.
    -Giữa phòng thủ và hộ giáp ?
    Cái này tùy vào đối phương ép tấn công hay phòng thủ nữa. Giáp giảm sát thương, thủ giảm công kick. Đa số đều ép đều ép sát thương vậy bạn ép hộ giáp sẽ đỡ dame dc nhiều hơn. Nhưng Hộ giáp lại tăng lực chiến >>> quay lại vấn đề ở trên >>> gặp đối thủ mạnh @@. Giáp đỡ dame tốt nhưng gặp người mạnh, thủ đỡ dame yếu hơn tí nhưng gặp người yếu. >>> ép cái nào cũng dc. Tuy nhiên phần lớn các loại pet hiện nay đều có skill +giáp nên bạn hãy ép thủ để cân bằng thủ và giáp sẽ hiệu quả hơn cho sức chịu đựng của mình.
    - May mắn : đây là cái điểm gây nhiều thắc mắc nhất, những ngày đầu mới chơi gunny mình cũng ko biết nó có tác dụng gì, chỉ đến khi mình mua dc cái wow sấm sét thì theo thời gian mình đã hiểu về nó khá nhiều.
    Ngày nay thì chỉ số may mắn đã dc chú thích chi tiết hơn là giảm phòng, tăng tỉ suất bạo kịck và tăng dame bạo kick. Nhưng như thế vẫn chưa hết, nó còn ẩn chứa vài bí mật liên quan đến điểm tấn công nữa.
    Ép may mắn bao nhiêu là đủ ? ... Không bao giờ là đủ, vì ép càng nhiều thì crit càng nhiều và dame crit càng mạnh mà. Nhưng ko lẽ ép full may mắn à, ko dc đâu @@
    Vậy may mắn nhiêu là đủ trong khả năng của mình ? ... Khi nào bằng tấn công và phòng thủ là đủ.
    Mình nói phải bằng tấn công và phòng thủ là vì thế này.
    Như đã nói ở trên, khi bạn giảm lực chiến bằng cách ép công và thủ thay cho st và giáp thì bạn sẽ nhiều khả năng gặp người yếu hơn do nó ép sát thương. Lúc này chỉ số phụ của bạn sẽ vượt trội so với đối phương. Và nếu mm bạn gần bằng hoặc bằng phòng thủ của bạn thì mm của bạn chắc chắc cao hơn phòng thủ đối phương. Khi mm bạn cao hơn thì dame của bạn sẽ mạnh hơn ít nhất 20% khi mm bạn thấp hơn phòng thủ đối phương (đã test hẳn hoi)
    Thế còn tại sao phải ép mm bằng tấn công. Cái này mình ko có cái gì đảm bảo, ko có bằng chứng để xác mình. Nhưng qua hơn 2 năm cày cuốc, đâm chém trong gunny mình nhận ra rằng khi tấn công và may mắn càng chênh lệch nhau thì tầng xuất xuất hiện crit càng ít, nghĩa là công càng cao thì crit càng ít. Nếu bạn ép tấn công thay vì may mắn thì dame to hơn tí nhưng crit ít đi, và nếu mm thấp quá so với phòng thủ đối phương thì bạn sẽ dame bé hơn là ép mm đấy. Cái này dài dòng khó hiểu nhỉ. Mình xài sấm sét gần 2 năm. theo đà đi lên mình thấy ss mm cao rồi nên ko ép mm làm gì cả, cũng theo đà đó công lên cao mình lại thấy crit càng ít lần đi. Cái này ko test dc. Nhưng gần 2 năm thì coi như là test rồi còn gì. Để xác nhận cái này các bạn phải mất rất nhiều thời gian vì crit nó xuất hiện theo tỉ suất mà. Giống như cường hóa hồi xưa ấy, nhìn thấy cái tỉ lệ như thế nhưng làm sao kiểm tra nó chính xác dc trừ khi bạn cường hóa cả ngàn lần, thậm chí nhiều hơn nữa.
    ... Ví dụ thế này cho dễ hiểu:
    +Nếu mm bạn thấp hơn phòng thủ đối phương thì lúc này ép tấn công ko dame mạnh bằng ép may mắn
    +Nếu mm bạn bằng hoặc cao hơn pt đối phương thì ép công sẽ mạnh hơn. Nhưng biết gặp dc đổi phương như thế nào, nó ôm lựu hay xe hơi thì sao... dù sao cũng tùy vào đối phương nữa, nhưng bạn đừng để tc và mm chênh lệch nhau quá lớn. (acc của mình tc là 2k1, mm là 2k). Nếu đi war team với người yếu hơn thì có thể giảm mm và tăng công vì sẽ gặp đối thủ yếu hơn nữa. Cái vấn đề chênh lệch lực chiến khi đi war ko bàn đến, vì đó là khi ko có cặp tương đồng để ráp.
    Cả mm và tấn công đều tăng dame crit, nhưng tc thì giảm số lần xuất hiện crit, còn mm thì tăng số lần crit!!!
    Còn cái nhanh nhẹn thì ai cũng biết rồi phải ko^^. Công cao giảm turn, nn cao tăng turn và dc bắn trước. Hồi trước thì nn thấp hơn đối phương thì chắc chắn sẽ bắn sau, nhưng nay thì nn thấp hơn nhưng nếu ko quá thấp so với tấn công, còn đối phơng thì nn cao hơn bạn nhưng thấp so với tc thì có thể bạn còn dc bắn trước nữa.

............................

Vậy kết luận của mình : Cân bằng 4 chỉ số tc, pt, nn, mm. Và ko ép Sát thương + hộ giáp !!! Như thế thì khi vào trận bạn đã có chút lợi thế so với đối thủ rồi đấy ^^
    **** PS: Mình ko phải là pro, mình bắn cũng miss tè le ấy chứ. Vì bắn miss nhiều nên mình phải tự khắc phục bằng cách lấy lại ưu thế trong ép đồ ^^
    ...... Những gì mình nói ở trên chỉ là ý kiến riêng. Các bạn ko tin có thể test. Đem 2 acc đồng lực chiến 1 acc ép st+hg, 1 acc cân bằng 4 chỉ số bem nhau xem ai dame mạnh hơn là biết mà. Mạnh hơn rõ rệt đó nhé ^^

Acc mình 120k: tc 2k1, pt 2k2, nn 2k, mm2k, st 919
    Solo dame với acc 150k với full sát thương, giáp 2 acc bằng nhau >>>> dame bằng nhau. Vậy bạn thử tưởng tượng nếu solo với acc ép full st mà bằng lực chiến với acc mình thì dame chênh lệch sẽ như thế nào nhỉ

---------- Post added at 01:11 PM ---------- Previous post was at 01:07 PM ----------

Axx . Ghi có tí xíu mà giờ nhìn lại thấy ***ng mặt thế này, toàn chữ là chữ

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhất giai cao thủ camrino's Avatar
    UserID
    931216
    Danh vọng
    1800
    Lúa
    22,785
    Tiềm năng
    0

ngại đọc quá

____
    [_]
    / \

UserID
    2580007
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,196
    Tiềm năng
    0

Ko thể ghi ngắn gọn hơn dc bạn à ^^. Các chỉ số nó liên quan với nhau, kéo đùm dây dưa, ghi ngắn gọn thì ko hết ý dc

Nhất giai cao thủ cocon3212's Avatar
    UserID
    7447320
    Danh vọng
    1500
    Lúa
    15,308
    Tiềm năng
    0

..............Nhìn ngại đọc......................Chung quy khi đi war đeo vk phụ nhiều góc hoặc có lợi thế về mặt nào đó không nói về dame
    Chẳng hạn: Lu Gạch nhiều góc, đào hơi tệ
    Lựu Đạn góc cao nhưng đào tốt
    Giỏ Đồ bình thường nhưng được cái 11 pow
    Tủ thuốc chỉ số may mắn không cao lắm nhưng rit nhiều
    Còn các chỉ số cơ bản thì cứ đeo vũ khí phụ hay ngay cả vũ khí chính thì chỉ số TC cứ gấp hơn 2 lần ST là thấy rất ổn, còn các cái khác không quan tâm lắm.....................À mà tui thấy sát thương nhỏ quá cũng khổ đấy, chẳng hạn như nhỏ chưa bằng 1/3 của TC là không ổn

Nhập môn Phàm nhân ๖ۣۜ£ạiĐổiTên's Avatar
    UserID
    4990616
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,110
    Tiềm năng
    0

vãi cả hồn.dài thế tóm lại là cùng lực chiến thằng nào chỉ số ngon hơn thằng đó sẽ win.lượng dame phụ thuộc vào cả mm và tc chứ k phụ thuộc hoàn toàn vào st

UserID
    2580007
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,196
    Tiềm năng
    0

Không chỉ nói về cách dùng đồ khi đi war, mà mình còn nói chi tiết về tác dụng của các loại chỉ số nữa nên dài ...

Nhập môn Phàm nhân NNNguyêNNN's Avatar
    UserID
    5386192
    Danh vọng
    500
    Lúa
    312
    Tiềm năng
    0

acc mình tc 2k4 pt 2k2 nn 2k1 mm 2k1 st ~800 nhưng lc có ~100k => từng làm thịt nhiều thằng chỉ số còn cao hơn bạn
    => ép đồ còn ăn thua xài pet nữa mới win đc. Mình xài DS nhé!

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •