Trang 2 trong 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả 11 đến 20 trên tổng số 20
    Nhập môn Phàm nhân _TiểuBằng_'s Avatar
    UserID
    9137217
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,752
    Tiềm năng
    0

sao loạn xà ngầu hết rồi.
    Mình có 1 ví dụ các bạn giải đáp giùm nhé.
    VD: mình MN ép ngọc vật công nội 16%, hỏa công nội 16% vậy lực tay được tính như thế nào? (các loại ngọc khác tính tương tự như vậy luôn hả?)

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhất giai cao thủ cty_ttti2000's Avatar
    UserID
    848718
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,840
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của ___Jet Ly___ Xem bài
    Chỉnh sửa bài viết của chủ thớt 1 chút
    Thứ 1 là đã hướng dẫn newbie thì nên dùng ngôn từ cho chuẩn: Ngọc cùng cấp chi + SCĐ và TP như nhau chứ làm j có chuyện + lực tay như nhau,phải phân biệt rõ ngọc dame và ngọc đặc biệt,CM,máu các kiểu để AE dễ hiểu.Có thể bạn hiểu đúng nhưng trình bày chưa rõ
    Thứ 2 là ép các loại ngọc dame lôi hỏa băng vật lên VK thì lên dame giống nhau,bạn có thể test lại.Ngoại trừ ngọc độc công có đôi chút khác biệt.Nếu như ý bạn thì chả lẽ Võ khí cầm VK hỏa lại mất 4500 điểm hỏa công nội ở VK hay sao
    Thứ 3 là cách tính dame ngọc.Mình chưa hiểu ý bạn là tính ntn? Con số 4500x43% là cái j? Nếu ý bạn là dame + của ngọc cấp 4 thì bạn nên test lại 1 viên cấp 4 mà lên gần 2k lực tay ngoại công thì
    Cũng không biết nói thế nào cho các bạn dễ hiểu nữa . Thôi thì nói ngắn gọc thế này nhé :
    Ngọc 5 Băng công Ngoại 60% . Ở đây là nếu trong người bạn có Điểm Băng thì 60% Băng nó mới được + vào . còn nếu bạn ko có 1 điểm Băng nào hết thì 60% Băng có tác dụng không?. Lúc đó bạn chỉ hưởng được nó như 1 ngoc 5 khác thôi.
    Bạn nói VDK dùng vk hệ hỏa ??? thì nếu +4500 điểm Hỏa ko bỏ đi đâu hết mà nếu có cuc Hỏa Công 60% thì bạn duoc công them 60% của 4500 điểm Hỏa đó .
    .........................
    => Ngọc + % của điểm j ...thì trong người bạn(VK + trong skill) phải có điểm đó thì % điểm mới có tác dụng.
    Cũng như DMTT buf 150% Chí Mạng .... bạn ko có điểm CM thì 150% CM có tác dụng hay ko?
    ThiênPháLong

Vi phạm nội quy Bon Bay Bổng's Avatar
    UserID
    8858084
    Danh vọng
    200
    Lúa
    279
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của cty_ttti2000 Xem bài
    Cũng không biết nói thế nào cho các bạn dễ hiểu nữa . Thôi thì nói ngắn gọc thế này nhé :
    Ngọc 5 Băng công Ngoại 60% . Ở đây là nếu trong người bạn có Điểm Băng thì 60% Băng nó mới được + vào . còn nếu bạn ko có 1 điểm Băng nào hết thì 60% Băng có tác dụng không?. Lúc đó bạn chỉ hưởng được nó như 1 ngoc 5 khác thôi.
    Bạn nói VDK dùng vk hệ hỏa ??? thì nếu +4500 điểm Hỏa ko bỏ đi đâu hết mà nếu có cuc Hỏa Công 60% thì bạn duoc công them 60% của 4500 điểm Hỏa đó .
    .........................
    => Ngọc + % của điểm j ...thì trong người bạn(VK + trong skill) phải có điểm đó thì % điểm mới có tác dụng.
    Cũng như DMTT buf 150% Chí Mạng .... bạn ko có điểm CM thì 150% CM có tác dụng hay ko?
    Mình ko đồng ý với ý bạn đâu vì thật sự bây giờ bạn đeo set nào thì bạn sắm đủ ngọc 5 hành vật công ra thì nó đều cộng dame cho bạn cả chứ đâu phải có ngọc băng công thì phải có điểm băng công trong người

UserID
    848718
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,840
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của Bon Bay Bổng Xem bài
    Mình ko đồng ý với ý bạn đâu vì thật sự bây giờ bạn đeo set nào thì bạn sắm đủ ngọc 5 hành vật công ra thì nó đều cộng dame cho bạn cả chứ đâu phải có ngọc băng công thì phải có điểm băng công trong người
    Bạn vẫn không hiểu ý mình rồi . Đúng là bạn đeo ngọc 5 nào thì nó cũng + dame hết .
    VD : Ngọc 5 + CM và Ngọc 5 +60% Băng Công Ngoại . thì cả 2 loại này đều + 5 điểm TP + 6 điểm SCĐ và 200 lực tay (ví dụ thôi).
    Bạn là hệ Hỏa . xài vk Hỏa => trong skill + vk sẽ có điểm Hỏa . Nếu bạn đeo Ngọc+ 60% Băng thì bạn sẽ hưởng được điểm Hỏa 60% hả ? => vô lý. Bạn có hiểu được cái gì gọi là % hay ko ?
    VD : bạn có 100 kg Gạo , người ta cho bạn phiếu + thêm 60% Đường (thêm 60% tổng số Đường bạn có). Mà trong khi bạn không có Đường thì cái phiếu đó có tác dụng với bạn ko?
    Thôi chỉ nói đến đây.Cái đó là theo ý kiến riêng của tôi.Ai vẫn có ý kiến khác thì xin chỉ. Thanks....
    ThiênPháLong

Nhập môn Phàm nhân Túy Tiên Chân Nhân's Avatar
    UserID
    1304163
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,217
    Tiềm năng
    0

Bạn vẫn không hiểu ý mình rồi . Đúng là bạn đeo ngọc 5 nào thì nó cũng + dame hết .
    VD : Ngọc 5 + CM và Ngọc 5 +60% Băng Công Ngoại . thì cả 2 loại này đều + 5 điểm TP + 6 điểm SCĐ và 200 lực tay (ví dụ thôi).
    Bạn là hệ Hỏa . xài vk Hỏa => trong skill + vk sẽ có điểm Hỏa . Nếu bạn đeo Ngọc+ 60% Băng thì bạn sẽ hưởng được điểm Hỏa 60% hả ? => vô lý. Bạn có hiểu được cái gì gọi là % hay ko ?
    VD : bạn có 100 kg Gạo , người ta cho bạn phiếu + thêm 60% Đường (thêm 60% tổng số Đường bạn có). Mà trong khi bạn không có Đường thì cái phiếu đó có tác dụng với bạn ko?
    Thôi chỉ nói đến đây.Cái đó là theo ý kiến riêng của tôi.Ai vẫn có ý kiến khác thì xin chỉ. Thanks....
    túm lại cứ làm thế này mang cục % ko có cộng vào đánh 1 acc khác,rồi tháo ra đánh vào acc khác tiếp coi dame có tăng ko,nếu tăng thì sài ko thì thôi

Nhất giai cao thủ Vũ Bự's Avatar
    UserID
    5681985
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    15,792
    Tiềm năng
    0

Mình hiểu ý bạn rồi. Mình lấy vk thổ, ép ngọc độc nội cấp 2 thấy vẫn lên lực tay. Xong tháo ra ép ngọc lôi nội 2 vào thì tăng thêm 1 điểm lực tay so với ngọc độc. Chả biết 1 điểm đấy nó có làm nên sự khác biệt như bạn nói ko?

Vi phạm nội quy Bon Bay Bổng's Avatar
    UserID
    8858084
    Danh vọng
    200
    Lúa
    279
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của Vũ Bự Xem bài
    Mình hiểu ý bạn rồi. Mình lấy vk thổ, ép ngọc độc nội cấp 2 thấy vẫn lên lực tay. Xong tháo ra ép ngọc lôi nội 2 vào thì tăng thêm 1 điểm lực tay so với ngọc độc. Chả biết 1 điểm đấy nó có làm nên sự khác biệt như bạn nói ko?
    Bạn test nhiều loại ngọc và nhiều hệ vào nhiều acc rồi mới nói chính xác được, nhưng mà lực tay chỉ chênh vài điểm thôi, mình cũng thắc mắc giống bạn đấy, hay là sau này khi VNG ra nhiều đá thì mới phái nào xài ngọc phái đấy, mà ví dụ như DTK, kill 9x của nó tùm lum hiệu ứng tính ra như vậy thì ép ngọc băng hay ngọc bỏng hay choáng :

Nhất giai cao thủ Vũ Bự's Avatar
    UserID
    5681985
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    15,792
    Tiềm năng
    0

Bạn test nhiều loại ngọc và nhiều hệ vào nhiều acc rồi mới nói chính xác được, nhưng mà lực tay chỉ chênh vài điểm thôi, mình cũng thắc mắc giống bạn đấy, hay là sau này khi VNG ra nhiều đá thì mới phái nào xài ngọc phái đấy, mà ví dụ như DTK, kill 9x của nó tùm lum hiệu ứng tính ra như vậy thì ép ngọc băng hay ngọc bỏng hay choáng :
    Nhắc đến DTK thì mình cũng có thắc mắc thế này: ép ngọc hổ côn vào đánh 9x thì nó có tăng thêm time choáng, thương, bỏng, yếu ko? Hay chỉ tăng time chậm?

UserID
    848718
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,840
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của bon bay bổng Xem bài
    bạn test nhiều loại ngọc và nhiều hệ vào nhiều acc rồi mới nói chính xác được, nhưng mà lực tay chỉ chênh vài điểm thôi, mình cũng thắc mắc giống bạn đấy, hay là sau này khi vng ra nhiều đá thì mới phái nào xài ngọc phái đấy, mà ví dụ như dtk, kill 9x của nó tùm lum hiệu ứng tính ra như vậy thì ép ngọc băng hay ngọc bỏng hay choáng :d:d:d:d::d
    thì nói chung là trong người bạn có điểm gì ..... Thì % của loại điểm đó sẽ có tác dụng . Dtk có lẻ ép các loại băng - lôi đều sẽ có tác dụng ... Nhưng mỗi cái phụ đó sẽ + thêm 1 ít .... Bạn có càng nhiều điểm thì % sẽ lên càng nhiều thôi. Thanks
    ThiênPháLong

Nhập môn Phàm nhân nmost's Avatar
    UserID
    5902500
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,927
    Tiềm năng
    0

Mình thì nghĩ 5 hệ đều như nhau,chênh lệch nhìu hay ít phụ thuộc vào mức kháng của đối phương với hệ đá mình mang thôi !

Trang 2 trong 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •