Trang 1 trong 15 1234511 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 143
    Phàm nhân Dark Master S's Avatar
    UserID
    582900

10001000
    Lúa
    3,603
    Tiềm năng
    0

Arrow Võ Lâm Truyền Kỳ II- Có Lẽ Là Định Mệnh.

Share

Chào mọi người,

Mình cũng không ngờ là phần I :>>Võ Lâm Truyền Kỳ II - Kỉ Niệm Khó Nhạt Nhòa.<< lại được mọi người ủng hộ đến như vậy,..Thế mà từ trước đến h mình không dám viết, vì sợ ăn gạch @@..
    Chân thành cảm ơn mọi người đã ủng hộ mình. Và rất nhiều người giục mình viết tiếp phần II,.Nhưng mình nghĩ, viết tiếp phần II là điều không cần thiết nữa ^^,vì chính tất cả các bạn ( tính đến hôm nay là topic có tổng cộng 175 comment),chính các bạn đã giúp mình viết tiếp, và viết thêm câu chuyện đó. các bạn đã thêu dệt nên 1 bức tranh kí ức về Võ Lâm II,..& mình không còn gì để viết tiếp.

Trên đây chỉ là 1 vài mảnh ghép nhỏ trong bức tranh "kí ức võ lâm 2" mà mình và các bạn đã tạo nên..
    .
    Tối nay,tranh thủ,mình gõ vài dòng,..
    Đó là Võ lâm 2 đã thay đổi mình như thế nào #_#
    .
    Không biết mở đầu như thế nào, chỉ biết là từ ngày chơi võ lâm 2,"nó" đã dạy cho mình nhiều điều.
    Võ Lâm 2 đã giúp mình biết tự kiếm tiền bằng chính công sức của mình( dù là ảo ),đó là cả giờ đồng hồ làm nhiệm vụ thương hội,đó là cả giờ đồng hồ chạy khắp các thành săn boss đầu xanh đánh lấy mtt, đó là những ngày train quái nhặt rác về bán,đó là những ngày (khi đã pro lên) " cày Tàng Kiếm" săn đồ,..Quên sao được niềm hạnh phúc khi nhặt được 1 món đồ nào đó,cảm giác sung sướng,vui mừng khôn xiết,chia vàng cho cả team #_#...
    Võ lâm 2 đã dạy mình cách buôn bán,giúp mình trưởng thành hơn,khôn ngoan hơn,..Sau những tháng ngày "gà", mình cũng "bờ rồ " lên 1 chút,mình tập đi "buôn bán",thực ra là đi soi shop #_# thấy đồ gì rẻ thì mua về bán lại,thấy cái gì rẻ mà dễ bán là mua tất =))
    từ những vụ mua bán nhỏ lẻ, mình dần hoạt động rộng ra,mua bán to hơn,biết cách làm ăn hơn.$_$ nhớ đợt nạp thẻ được quay số may mắn, lúc đấy mình cũng đc gọi là " tạm khôn" rồi mình mua thần hành, cứ mỗi lần ti vi rao là xxx quay số may mắn nhận được lăng ba vi bộ (định hồn,+7...) là mình lập tức pm theo tên, & thần hành đến @_@. may mắn gặp "gà" thì mua được đồ rẻ $_$ có lần mình mua định hồn 500v bán được 28k =)),mua cục +7 1k bán 6k,7k...Nói chung thời kỳ huy hoàng của mình là vàng full hai mấy acc ^0^ và lần đầu tiên biết được cảm giác quy đổi : tiền ảo thành tiền thật ^^...kể chuyện đi buôn gặp rất nhiều kỉ niệm,nào là cái thói " lanh chanh" kick shop liên tục mà bị kick nhầm túi HG 2k vàng,..( không chỉ 1 lần)..rồi gặp mấy anh chàng lừa đảo theo kiểu bán YQ VAC , đến nơi kick shop thì nó log 2 acc ra làm hàng...@_@.
    Rồi lúc giao dịch, nó đổi YQ giống YQ VAC lúc nào không biết :((..." dốt " lắm " cũng phải "khôn" ra,.. nếu bố mẹ,thầy cô nuôi dưỡng,dạy tri thức cho mình, thì võ lâm 2 cũng phần nào giúp mình lớn lên,khôn ngoan hơn,.. trước khi bước vào đời.
    .Ấy vậy mà,chơi võ lâm 2,nhiều lúc vì " nó" mà mình không ít lần sụp đổ.Cảm giác khó mà viết thành lời...
    Ấy là ngày Hack GD xuất hiện,vâng, toàn bộ tổng tài sản của những tháng ngày dùng "Relax time" để gom góp, dành dụm,chắt chiu,... đã ra đi mãi mãi sau 1 phi vụ " tham lời" : bán key tk 8x = mấy chục k vàng bao"...cái cảm giác lúc GD xong, nhìn đi nhìn lại trong F4 không thấy vàng đâu :Z, tưởng lag, trở lại, cũng k thấy :H....vâng,đó là ngày Hack GD xuất hiện,.cũng là ngày mình mất tất cả ( đợt 2 ).Cảm giác đau khổ tuột cùng,trống trải trong lòng,tim đập loạn xạ, cứ như không muốn tin đó là sự thực, nhưng đó là sự thực...Đến bây h,theo mình, nếu võ lâm 2 ko xuất hiện hack GD,thì h VL2 sẽ khác xưa rất rất nhiều...hack GD - nỗi ám ảnh của tôi :H.
    Còn 1 nỗi ám ảnh nữa,.. đó là Key Log,..à ukm, nhớ rồi, đợt ý,mình có về " xuôi" chơi nhân dịp nghỉ hè,.tạt vào quán nét trong thị trấn gần nhà Ông Bà,hí hửng mở acc ra chơi , hồi ý mình chuyển sang chơi VDB ( vì trc đó mình cầm DGT 76 solo thua VDB 63 ,oánh nó né cả tập =)),thấy VDB bá đạo quá nên chuyển sang chơi VDB sau khi VNG cho VL2 free lại).VDB của mình đợt ý cũng gọi là VIP,mũ TQC 8x,áo quần TK 8x,2 TKBC,bút TQC +7..đấy là công sức "cày" vàng để sắm từng món của mình..chơi được 1 tý thì mình out ra để về nhà Ông bà...Hôm sau, mở acc ra :H, acc tan hoang :Z key tàng kiếm + toàn bộ đồ có giá trị có thể GD đc đều biến mất.trong thủ khố + thùng đồ là full bao tay cấp 1 đã bị khóa lại,acc full sức lực nên k di chuyển nhanh được, k làm gì được....:H mình hoàn toàn k hiểu điều gì đã xẩy ra với đứa con tinh thần của mình, cố tìm câu trả lời, nhưng rốt cuộc vẫn k có.., sau này mới biết là mình bị " keylog"..Sụp đổ hoàn toàn( đợt 1 )..giống như mất đi người bạn thân thiết, mất đi đứa con tinh thần...nếu các bạn đã từng bị như thế,các bạn sẽ hiểu cảm giác nó thế nào...1 chữ " Đau ".
    .
    .
    .
    Võ Lâm 2 đã thay đổi mình các bạn à,rõ rệt nhất là từ khi mình chơi TLQ :H.
    Ai đã và đang chơi TLQ sẽ thấy bị "nghiện" TLQ, vì sao ư, vì 99% là boy chơi TLQ, boy thì tinh nghịch, thích đá bóng, thích phim chưởng,thích đánh nhau...,và khi mình & họ chơi TLQ, sẽ thấy bị " nghiện" môn phái này ( mình đã từng thề là không bao h chơi TLQ )..vì sao bị " nghiện" vì TLQ skill giống trong các phim võ thuật, vì TLQ kết thúc nhanh, vì chơi TLQ bạn sẽ có cảm giác như mình là 1 Hoàng Phi Hồng, hay 1 Lý Liên Kiệt.. tung hoành tứ hải.@_@.
    từ khi chơi vl2 con người mình đã phần nào thay đổi, nhưng thật sự thay đổi là từ khi chơi TLQ.
    Các bạn sẽ thấy,từ khi chơi vl2 nói chung hay TLQ nói riêng,các bạn đã thay đổi rất nhiều,
    Các bạn nói tục nhiều hơn ( mình trc đây vốn hiền lành,ngoan ngoãn,..như phần 1 đã nói),các bạn chửi nhau nhiều hơn..
    Ai chơi vl2 thì phải xác định là chơi trong môi trường " tục tĩu", từ bao h mà câu cửa miệng của mình thay đổi hoàn toàn..
    nào là : đê ka mờ, nào là vui lắm, nào là củ lạc giòn tan.
    Các bạn dễ nóng tính hơn,k chỉ nóng tính trong game,.
    Và khi chơi TLQ, các bạn và tôi sẽ " hư tính" đi rất nhiều,đa số chơi TLQ đều muốn mình là " sao" mình là số " 1",mình là " nhất".
    từ khi chơi TLQ, mình " bẩn tính " đi,bẩn tính theo cách nói trong game...đó là những lúc pk,mình hay LC,hay huyễn cổ đại tu,hay f9 " cắn" đại tu người khác,..mình bắt đầu đi cướp BNT,biết làm thế là k tốt, nhưng nhiều lúc cảm thấy vui vui..
    Bắt đầu thích chửi nhau, thích " Hero KeyBoard",...bây h nghĩ lại mới thấy mình thật " trẩu tre".
    TLQ là 1 môn phái hay,nhưng nó làm thay đổi con người Game thủ nhiều quá, chính mình nhận thấy điều đó, các bạn đã từng chơi TLQ có thấy đúng ko ???.
    bây h, hơn nửa thập kỷ trôi qua, hơn nửa thập kỷ đồng hành cùng vl2, mình thấy mình đã già...$_$
    .
    .
    Võ lâm 2 đã cho mình nhiều người bạn tốt, không chỉ là ảo, nhờ võ lâm 2 mà mình kết được rất nhiều bạn tốt, từ bắc chí nam,anh em đã chơi với nhau nhiều năm, bây h online chỉ để " chém chuối" với anh em. niềm vui duy nhất bây h là thế
    dù ảo nhưng tình anh em hơn cả thật #_#.
    Cũng có k ít kẻ đã từng là "bạn" nhưng rồi lừa mình,... k sao, mất chút vật chất nhưng mình sẽ học được nhiều điều,nó sẽ giúp mình trưởng thành thêm....

Vâng, Võ Lâm 2, 2007-2013 ,1 chặng đường,..võ lâm 2 đã thay đổi mình rất nhiều,..có thể là làm hư mình,.
    Nhưng nếu bây h cho mình chọn lại, thì mình vẫn chọn Võ Lâm 2, Game đã mang đến cho mình biết bao cảm xúc..ảo mà thật.

Bài viết có thể hơi dài, có thể bị ném đá nhiều,có thể sẽ k được ủng hộ như phần 1,..nhưng đấy là bầu tâm sự của mình..
    Hi vọng sẽ có người đồng cảm với mình ^^.

Bye all.

p/s : Nói cho mọi người 1 tin : nhờ võ lâm 2 mà mình có " Gấu" đấy ^o^, gần 1 năm rồi,h 2 đứa vẫn êu nhau nắm nắm (xh)
    • Dark Master S được cảm ơn 5 Lúa ( dislike(s))
    • Dark Master S được cảm ơn 30 Lúa ( dislike(s))
    • Dark Master S được cảm ơn 100 Lúa ( dislike(s))
    • Dark Master S được cảm ơn 1 Lúa ( dislike(s))
    • Dark Master S được cảm ơn 500 Lúa ( dislike(s))
    • Dark Master S được cảm ơn 500 Lúa ( dislike(s))
    Event Thể Thao Tinh Võ vs Thể Thao Kiếm Tiên - Anh Em 1 Nhà !
    Link event:http://diendan.zing.vn/tinhvo/showthread.php?t=2408729
    Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhất giai cao thủ ™…♥Ñσ¤€X¡†♥…™'s Avatar
    UserID
    4215533

250125012501250125012501
    Lúa
    3,325
    Tiềm năng
    0

Mình cũng đã từng bắt Taxi 20km để mua sét TK8x với giá 900k
    Bang U Minh ngày trước cũng nổi tiếng phết
    ♥ MỘT THỜI ĐẠI HIỆP ♥

Phàm nhân Dark Master S's Avatar
    UserID
    582900

10001000
    Lúa
    3,603
    Tiềm năng
    0

Ảnh trong bài viết của mình là sử dụng tư liệu của các đồng nghiệp nhé, k phải là ảnh thật của mình chụp ^^
    Event Thể Thao Tinh Võ vs Thể Thao Kiếm Tiên - Anh Em 1 Nhà !
    Link event:http://diendan.zing.vn/tinhvo/showthread.php?t=2408729

Nhập môn Phàm nhân PrinceOfPersia's Avatar
    UserID
    2742727

500
    Lúa
    13,369
    Tiềm năng
    0

Trước mình chơi DGT. Có đợt cày lên 73 nhận ngẫu áo hoặc quần tk 8x ấy :'(
    Đc cái áo ktc 16 mừng khôn xiết, tầm 2 tuần sau cái áo bổng dưng bay hơi :'(. Lúc đó chán lắm muốn nghỉ VL2 luôn nhưng nó gắn liền vs tuổi thơ của mình :v. Team 5x đi TK ko có NMK hồi sinh ) đi đc qua ải 2 ải 3 củng đc gọi là "pro".
    Rồi sau này mình làm lại 1 TLQ khác củng 7x thôi (MT 6o nhá, trước chỉ số 86 gì đấy là đc 6o rồi ). Suốt ngày đi TQC mấy tuần liền và đc sét TQ 7x +6 rồi đem qua Tương Dương đập +7 mặc dù chỉ là TQ xanh ) nhưng vẫn rất vui :v. Chơi 1 thời gian thì nick thằng bạn mình có đứa nào vào đc và pm mình "mày đưa acc tao vào chuyển đồ TK qua cho mà xài xem mạnh không" thấy vậy củng ham đọc nick cho nó và kết quả bay cuốn MT (hồi đó chơi có khóa đồ gì đâu). Nhưng bây giờ đã khôn hơn nhiều ) hiện tại đang chơi acc VDB sv Trí Long tên nv NokiaLumia928 )
    ♥ VDB ♥
    SamSungGalaxyY

Nhập môn Phàm nhân MenuTynh's Avatar
    UserID
    7669911

500
    Lúa
    3,412
    Tiềm năng
    0

Mặc định Tit Mit

Nói thật mình cũng háo hức chơi vl2 từ lúc chờ đợi cài phiên bản đầu tiên.
    nhưng do học hành rồi đi lính, thế mà h về đi học rùi đi làm mình vẫn chơi lại tuy ko đc víp cho lắm nhưng mình cảm thấy nó như có sức hút gì đó.
    vl2 cũng để mình biết nhiều cái hơn cả trong game lẫn cuộc sống ngoài đời. biết mặc cả ngã giá, biết toan tính thiệt hơn, biết đề phòng cảnh giác. mình nhớ cũng bị hack mấy lần nhưng có 1 lần đậm nhất là bị hack gần 1k tụ nghĩa lênh và mấy chuc tttt. Cảm giác bủn rủn chận tay mình đã nghỉ 1 thời gian. nhưng ko hiểu sao chán chán mình lại vào game rùi lập acc mới chơi lại. nhưng cũng vì lí do minh chỉ chơi game nên mình ngồi nhà nhiều hơn tránh đc mấy món xa đà cám dỗ cờ bạc rùi . . . như mấy thằng bạn minh. Dù gì cs bao h cũng có 2 mặt nên biết thỏa mãn thì sẽ tốt hơn. cám ơn chủ thớt vì đọc bài của chủ thớt mình cũng nhận ra 1 số điều , cám ơn Add cám ơn vl2 vì đã tạo ra 1 sân chơi rất lí thú và ý nghĩa.

Nhập môn Phàm nhân zCuiOiLaCuiz's Avatar
    UserID
    3987034

500
    Lúa
    4,942
    Tiềm năng
    0

Uminh o Thien Ho ke thu ngay xua hihi
    zzzQuyCuoczzz

Nhập môn Phàm nhân Ao Anh_HD's Avatar
    UserID
    3407900

500
    Lúa
    5,286
    Tiềm năng
    0

Thuở ngày xưa nhớ mãi cái thời luyện được quyển Cy 2 dòng đầu 91 mà khoe cả làng biết!!!Rùi sang cày Hoàng Kim Lệnh bài ở bên Thần Ưng__Vui phải biết!!
    ĐỜI LÀ BỀ KHỔ________ĐI HẾT BỀ KHỔ SẼ ĐẾN CỰC LẠC

Nhập môn Phàm nhân quendicaipass2's Avatar
    UserID
    1110856

10001000
    Lúa
    5,152
    Tiềm năng
    0

ngày xưa , ngày xưa , ngày xưa í a ngày xưa... cái ngày mà team 54 đi tàng kiếm dương châu nmk chưa học hồi sinh rồi găm trong người mỗi đứa khoảng chục cái thế thân phù ấy rồi thì là đi may mắn thì qua ải 1 rồi ải 2 chết hết ... rồi chửi nhau um tùm cái ngày đi train vương mẫu 3 rồi vài mạng đánh nhau rồi dẫn cả bang lên chặn cổng vân mộng trạch... đại lí điểm thương sơn. Rồi thì là bạch thủy động tranh nhau đánh xi hỏa ác tăng mà chờ mỏi con mắt nó với ra . Còn đánh dạ xoa thì kéo nhau tầm 1 2 team lên rồi cũng toàn hẹo hết đi làm nhiệm vụ thiên môn trận chạy đến bộ lạc vương kì nghịch mấy em auto. Những pha rượt đuổi ngoạn mục trên lương sơn bạc Và rồi chăm chú lên vườn hổ thiếu lâm để săn hổ vươn lấy mảnh thiên thạch Có những khi nghịch ngợm lấy uyên ương kim tinh bạc, bắc lục lâm minh chủ gọi lên giữa cổng thiên 3 để phá bọn đanh đánh nhau Tây song bản nạp luôn có những trận thư hùng nảy lửa về khoản bật pk làm nhiệm vụ sư môn . Rồi thì tống liêu chưa kịp báo danh trong 5 phút đầu tiên thì đã full 200 người......... Ôi những kỉ niệm tuổi thơ tôi
    Tôi chơi từ năm lớp 6 nhưng giờ năm nay đã lên lớp 12 rồi võ lâm cũng trải qua nhiều phiên bản nhưng h game không còn như trước nên đành phải nghỉ game để quyết tâm học hành vì tương lai sau này Nếu có cuộc bình chọn cho game hay nhất làng game giải trí onl tôi sẽ chọn cho Võ Lâm Truyền Kì 2 này
    Phải thật chày cối với trở thành huyền thoại được. #63

Nhập môn Phàm nhân Nhóc Crazy VôDanhKhách's Avatar
    UserID
    3079610

500
    Lúa
    4,938
    Tiềm năng
    0

Những cảm xúc trong tôi là những những ngày dài với 1 acc dgt lv 54 toàn đồ nhiệm vụ cùng anh em lang thang khắp đông tây biện kinh luyện tập pk, chưa biết cầy cấp là gì, nhiệm vụ là như thế nào, chơi song lại ủy thác rồi dần dần võ lâm phát triển ra đồ tàng kiếm rùi dần dần trang bị càng trở nên khủng khiếp, không thể theo đuổi giấc mơ.....

Nhập môn Phàm nhân xxS2xx1KeTinhSi's Avatar
    UserID
    5173050

500
    Lúa
    6,717
    Tiềm năng
    0

ngày đó, cái ngày mà TK8x hoàng kim, đã trốn ngủ trưa, trốn sếp alo để phi lên hà nội mua sét TK8x giá 2knb
    cảm ơn chủ topic
    VL2 cũng sẽ là kỉ niệm khó phai nhạt trong lòng nhiều game thủ

Trang 1 trong 15 1234511 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •