Trang 1 trong 99 123451151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 982
    Nhập môn Phàm nhân MOD2's Avatar
    UserID
    9394448
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,446
    Tiềm năng
    0

Mặc định Vạn Sự Thông - Hướng Dẫn Về VLTK3

Vạn Sự Thông-Hướng Dẫn và Giải Đáp VLTK-Pb3D

Quý đồng đạo thân mến,
    Với mong muốn hỗ trợ cho quý đồng đạo thuận tiện hơn trên bước đường bôn tẩu, nay bổn trang lâp ra Hội Quán Vạn Sự Thông. Quý đồng đạo có thể đặt câu hỏi về những điều thắc mắc trong game ở đây.
    Bên cạnh đó, bổn trang sẽ có những loạt bài hướng dẫn về những hệ thống về phiên bản game Võ Lâm Truyền Kỳ- Phiên Bản 3D (VLTK- Pb3D) ở đây để quý đồng đạo tiện theo dõi.

Trước khi viết bài quý đồng đạo vui lòng đọc kỹ nội quy diễn đàn trước khi viết bài, để bài viết được đăng lên và trả lời sớm nhất.

Trân Trọng Thông Báo.

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

M07585669's Avatar
    UserID
    6713489
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

anh ọ bao gio thi co ban open peta the bao cho em voi nha

Nhất giai cao thủ :-DoanhDoanh-:'s Avatar
    UserID
    1029168
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,238
    Tiềm năng
    0

Hi mod,
    Cũng 2 năm rồi mình mới chơi lại game client, lúc nghe tin VLTK PB3D mình rất háo hức và thường xuyên đi tìm thông tin về nó, hiện tại đang có vài điều làm mình băn khoăn.
    Về game play
    - thứ 1 : theo thông tin các trang tin đã đăng thì phiên bản sắp ra mắt có thể train lên lv 50, mình đoán đây là sự giới hạn cấp độ tạm thời, có phiên bản mới sẽ train lên đc cao hơn,có phải không? (mình có hỏi 1 số chỗ nữa nhưng cũng chưa đc rep)
    - thứ 2: theo 1 số nguồn tin (voz, gamek..) thì với bên VLTK PB3D ***, nhân vật sẽ chỉ phải thu phí từ cấp 18 trở đi , điều này có thật không? vì sẽ gia tăng acc rác chứa đồ (buôn bán theo hình thức giao dịch và đấu giá nên ko sợ tình trạng la liệt các acc bán hàng), hoặc vô giá trị do chỉ luyện đến 17 , hoặc tệ hơn là 1 số gamer có thể lợi dụng cách này để tạo các acc lv dưới 18 để rao lừa đảo, spam , nên có thể thu phí sau khi tạo tài khoản đc xx giờ không ?
    - thứ 3 : game ngoài hệ thống nạp thẻ đổi ra vàng, nạp thẻ đổi giờ chơi, liệu có phương pháp chuyển vàng ra giờ chơi không?
    - thứ 4: hệ thống bơm máu và mana theo dạng delay hay cứ bơm nhiều, liên tục cũng đc, và cash shop có bán mana và máu không (có thể thay câu này = câu, cash shop ngoài đồ fashion có bán gì khác nữa ko vd ngọc khảm, , item...)?
    các câu hỏi phụ:
    - thứ 5 : có hệ thống sức nặng ko (để mang đồ vật), nếu có thì người chơi có thể gia tăng nó không, bằng cách nào ? hòm đồ có số ô giới hạn như thế nào, người chơi có thể gia tăng số ô hòm đồ = vàng hay nguyên bảo ko.
    - thứ 6 : mình thấy hình ảnh trên fan page có đục lỗ và khảm ngọc, vậy đục lỗ khảm ngọc có khó và tốn kém vàng không, có thể tái đục lỗ không?
    - thứ 7 : đồ có hệ thống cường hóa hay nâng cấp không, có hệ thống đồ theo set không?
    - thứ 8: theo thông tin mình hỏi đc thì có được phụ tu, tam tu, vậy điều kiện để phụ tu , tam tu là gì, có khó với người chọn phái ngay từ đầu sau đó lại không muốn chơi phái đó không?
    cám ơn mod, mình sẽ gửi thêm yêu cầu nếu có thắc mắc.
    Chình sửa lần cuối bởi Lực Dương : 01-07-13 vào lúc 09:32 AM
    • :-DoanhDoanh-: được cảm ơn 10 Lúa ( dislike(s))
    Độc

Nhập môn Phàm nhân HuyDMCLCC's Avatar
    UserID
    1102023
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,914
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của :-DoanhDoanh-: Xem bài
    Hi mod,
    Cũng 2 năm rồi mình mới chơi lại game client, lúc nghe tin VLTK PB3D mình rất háo hức và thường xuyên đi tìm thông tin về nó, hiện tại đang có vài điều làm mình băn khoăn.
    Về game play
    - thứ 1 : theo thông tin các trang tin đã đăng thì phiên bản sắp ra mắt có thể train lên lv 50, mình đoán đây là sự giới hạn cấp độ tạm thời, có phiên bản mới sẽ train lên đc cao hơn,có phải không? (mình có hỏi 1 số chỗ nữa nhưng cũng chưa đc rep)
    - thứ 2: theo 1 số nguồn tin (voz, gamek..) thì với bên VLTK PB3D ***, nhân vật sẽ chỉ phải thu phí từ cấp 18 trở đi , điều này có thật không? vì sẽ gia tăng acc rác chứa đồ (buôn bán theo hình thức giao dịch và đấu giá nên ko sợ tình trạng la liệt các acc bán hàng), hoặc vô giá trị do chỉ luyện đến 17 , hoặc tệ hơn là 1 số gamer có thể lợi dụng cách này để tạo các acc lv dưới 18 để rao lừa đảo, spam , nên có thể thu phí sau khi tạo tài khoản đc xx giờ không ?
    - thứ 3 : game ngoài hệ thống nạp thẻ đổi ra vàng, nạp thẻ đổi giờ chơi, liệu có phương pháp chuyển vàng ra giờ chơi không?
    - thứ 4: hệ thống bơm máu và mana theo dạng delay hay cứ bơm nhiều, liên tục cũng đc, và cash shop có bán mana và máu không (có thể thay câu này = câu, cash shop ngoài đồ fashion có bán gì khác nữa ko vd ngọc khảm, , item...)?
    các câu hỏi phụ:
    - thứ 5 : có hệ thống sức nặng ko (để mang đồ vật), nếu có thì người chơi có thể gia tăng nó không, bằng cách nào ? hòm đồ có số ô giới hạn như thế nào, người chơi có thể gia tăng số ô hòm đồ = vàng hay nguyên bảo ko.
    - thứ 6 : mình thấy hình ảnh trên fan page có đục lỗ và khảm ngọc, vậy đục lỗ khảm ngọc có khó và tốn kém vàng không, có thể tái đục lỗ không?
    - thứ 7 : đồ có hệ thống cường hóa hay nâng cấp không, có hệ thống đồ theo set không?
    - thứ 8: theo thông tin mình hỏi đc thì có được phụ tu, tam tu, vậy điều kiện để phụ tu , tam tu là gì, có khó với người chọn phái ngay từ đầu sau đó lại không muốn chơi phái đó không?
    cám ơn mod, mình sẽ gửi thêm yêu cầu nếu có thắc mắc.
    xin mạn phép được trả lời bạn 1 số thứ vì hôm qua mình đã Test
    Về GAMELPAY:
    1) Mình đoán là dĩ nhiên =.=! chả có game nào giới hạn cấp lâu cả, sẽ mở mốc lvl để các trâu cày VN up lvl chứ )
    2) K rõ :v cái này chỉ có NPH mới trả lời được :v nếu có thu phí mình khuyến khích thu phí từ lvl 10 kia :v
    3) K rõ NPH sẽ tung game ở hình thức nào : F2P hay P2P? Hạ hồi phân giải :v
    4) Máu bơm delay 2 phút cho dạng bơm phát lên ngay, còn nếu bơm máu theo dạng mỗi 1hp/s thì delay thấp hơn ) Tránh tình trạng các thánh Trâu đè cái ô chứa máu mà nhấn lấy nhấn để nhằm Imba :v Nói chung trong game mình Test hôm qua chỉ cần lớ ngớ chạy vào giữa bãi quái nó tát cho thì Về thành cứ gọi là bình thường ) Cưỡng chế chiến đấu kể cả khi đang Khinh công khi bị quái target vào người nhá )

CÂU HỎI PHỤ:
    5) chưa thấy hệ thống sức nặng như kiểu Prison Tale ngày xưa, bù lại bạn có tới 4 slot để lắp túi Test 1h lượm được 4 cái túi 6 ô lắp vào nâng cấp hành trang => giống Kiếm Thế ) cứ làm cách nào lượm được túi mới nhiều ô là có nhiều slot chứ k phải unlock các slot = vàng như các game khác ( cực ghét trò nạp vàng mở rương này)
    6) Item sẽ có các slot để khảm, tuy nhiên Test có hơn 1h nên chưa đủ trình để tham quan hình thức khảm này )
    7) Như trên
    8) Chưa rõ :-<

P/S: Mòn mắt hôm qua chưa thấy nút Cashshop ở đâu cả :-j Ta là ta thích game này rồi đấy )
    Chình sửa lần cuối bởi Lực Dương : 01-07-13 vào lúc 09:32 AM

♥Ly Kinh Hoa♥ Moderators Vô Tụ Đinh Hương's Avatar
    UserID
    6428377
    Danh vọng
    47486
    Lúa
    79,847
    Tiềm năng
    0

Nếu theo như phiên bản bên TQ thì những nhân vật lv 18 trở lên, muốn chơi tiếp sẽ phải nạp thẻ.
    Phải nạp ít nhất 1 thẻ, thì mới tiến hành được các thao tác giao dịch, vậy nên hãy yên tâm là k có tình trạng acc noob chứa đồ.
    Spam thế giới 1 ngày cũng được vài lần, nói chung là có giới hạn.
    Chình sửa lần cuối bởi Lực Dương : 01-07-13 vào lúc 09:33 AM

Tàng Kiếm Thiếu Gia Nhị giai cao thủ Tề Hạo's Avatar
    UserID
    6204837
    Danh vọng
    21561
    Lúa
    2,403
    Tiềm năng
    0

1.tất nhiên
    2.acc chưa dưới lv 18 ko giao dịch đc.
    3.thẻ = giờ chơi,thẻ = knb,vàng (loại tiền duy nhất trong game ) = giờ chơi. suy ra nếu bạn có khả năng kiếm tiền ingame thì ko lo về việc ko có VND mua thẻ nhé.
    4.ko thể uống máu + mana liên tục nhé,delay rất lâu.mua máu và mana trong shop cũng delay rất lâu mới mua đc 1 bình.
    5.ko có sức nặng,bạn có thể nhặt túi từ quái hoặc chế từ kỹ năng sống. và túi có nhiều loại cũng như số ô để đồ khác nhau.
    6.ko có đục lổ,nhưng có khảm đá. bật mí cho bạn là loại đá này NPC có bán và ai cũng có thể mua.nhưng chỉ là đá cấp thấp.muốn xịn hơn thì phải hợp các đá cùng cấp thành đá cấp cao hơn.
    7.có hết
    8.có.nhưng khi chuyển sang dùng bộ nội công + skill của phái kia thì skill của phái chính ko dùng đc.vì vậy tốt nhất nên chọn đúng phái mình thích. nếu muốn chuyển phái thì khuyên bạn nên tạo nv khác

Dĩ Tâm Vi Kiếm - Thị Vi Tàng Kiếm

Nhất giai cao thủ :-DoanhDoanh-:'s Avatar
    UserID
    1029168
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,238
    Tiềm năng
    0

hay quá, cám ơn mọi ng.
    các câu trả lời rất đầy đủ
    Độc

Nhập môn Phàm nhân voluong0thaicuc's Avatar
    UserID
    1076956
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,608
    Tiềm năng
    0

game này có pet ko mod. Mình thấy các game hiện nay ra chức năng pet quá nhảm, con pet có khi đánh mạnh = người chơi. Nếu pet đơn thuần chỉ trang trí hoặc nhặt đồ, nc thì đc. Chứ hỗ trợ đánh quái thì chán lắm
    Thích là phải được.....

Nhập môn Phàm nhân MOD1's Avatar
    UserID
    9394434
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,568
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của voluong0thaicuc Xem bài
    game này có pet ko mod. Mình thấy các game hiện nay ra chức năng pet quá nhảm, con pet có khi đánh mạnh = người chơi. Nếu pet đơn thuần chỉ trang trí hoặc nhặt đồ, nc thì đc. Chứ hỗ trợ đánh quái thì chán lắm
    Chào bạn,
    theo như mình biết thì chỉ có phái Ngũ Độc mới có 3 con pet hỗ trợ khi đánh vì nó là skill của môn phái đó, còn lại thì tất cả các pet khác đều là vật trang trí cho người chơi.

Nhập môn Phàm nhân Người Trong Giang Hồ 1's Avatar
    UserID
    7512139
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,097
    Tiềm năng
    0

Thế thì ngũ độc bá đạo rồi còn gi, mà sao không thấY LINK để tải về chơi thử vậy mod

Trang 1 trong 99 123451151 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •