Trang 5 trong 11 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 41 đến 50 trên tổng số 107
    Nhập môn Phàm nhân _Kid_VD's Avatar
    UserID
    1467569
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,914
    Tiềm năng
    0

Share
    nản thiệt cái nv tinh linh kêu kết giao hảo hữu và làm động tác mình làm y chang có điều nó bảo làm động tác thích @@ làm cả 2 bảng động tác và bảng lời nói tìm k thấy đâu ra cái "thích" cả....làm hết cả 2 bảng tất cả các động tác vào ngừoi thằng bạn mình cũng k có z là sa0 ????????? lỗi kiểu j z

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhập môn Phàm nhân Reign86's Avatar
    UserID
    7650915
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,414
    Tiềm năng
    0

Có ai biết làm Phẩm trà giám thủy- Mông đình thạch hoa ko? cái mông đình thạch hoa kiếm ở đâu để pha trà ây chủ thớt nhỉ?

Nhập môn Phàm nhân Nhân Dương's Avatar
    UserID
    6631792
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,936
    Tiềm năng
    0

Thớt bổ sung thêm cái nv Têm trộm trà đáng ghét là giết Hươu Cảnh Giác rớt Thanh Hồ Tiên Minh nha. Thanks

Nhập môn Phàm nhân sevenlukenken's Avatar
    UserID
    1447145
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,926
    Tiềm năng
    0

cai nhiệm vụ pha trà Mông đình thạch hoa. sao tui pha cho nó uống cả chục lần mà bị nó chê hoài vậy

Nhập môn Phàm nhân xemthuthui's Avatar
    UserID
    1283485
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,102
    Tiềm năng
    0

Sao mà theo dõi bộ khoái không đối thoại với tiểu nhị được.
    Kỷ niệm : 1 thời cùi mía
    [/CENTER]
    [/CENTER]

Nhập môn Phàm nhân Ty Hồ Ly's Avatar
    UserID
    3573581
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,066
    Tiềm năng
    0

Nhiệm vụ này ko biết lấy Tiên Nha Thạch Hoa ở đâu hết GM ơi :(

Nhập môn Phàm nhân Tam Hiep's Avatar
    UserID
    6226808
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,951
    Tiềm năng
    0

Mình mới đọc và làm xong, giờ nói lại cho các bạn xem sau nè: căn bản đầu tiên là các bạn phải đọc cái NV đó kỹ lưỡng. Sau khi làm ok vài lần thì mới ko cần đọc nữa mà click đại ! :P
    1. Với các NV bắt pha trà, mời trà cho khách của quán: ra cái quầy bên tay trái (theo hướng đứng ở cửa quán trà nhìn vào). Có 5 loại lu, vò đựng nước. Bạn lấy hết 5 loại nước cho chắc. Khỏi mất công chọn lựa. Nhanh lắm. Chỉ càn trong Túi còn chỗ trống !
    Sau khi lấy đc nước rồi thì nhấn chuột phải vào nước, rồi nhấn chuột trái vào trà. Thế là đã pha trà xong. Bây giờ đem vào quán trà. Xem khách nào xuất hiện cái dấu ! màu vàng là nhấn vào khách đó. NẾu đúng tên Trà theo nhiệm vụ là xong ! Không đúng thì chờ tiếp, nhấn tiếp khách khác.

2. Có 1 nhiệm vụ yêu cầu " Tự Thưởng Thức Trà" 1 mình. Bạn nhấn M mở Map lên. Sẽ thấy chỗ ngồi uống trà bắt buộc. Phải ngồi ở đó uống mới xong NV. Ngồi chỗ khác là ko được đâu. NV cho 1 ly trà trong Túi Đồ, đến đúng chỗ, nhấn chuột phải vào ly trà. Chờ 1 lúc là ok.

3. Còn các NV yêu cầu đi mua trà của ông Thương Nhân bán trà ngồi trong quán: bạn bắt buộc phải học các nghề Thu Thập sau: Thần Nông, Khai KHoáng và Lấy Thịt thú (mình quên tên trong game gọi là gì rồi). Sau đó đến TẠp Hóa mua 1 cái Xẻng + 1 cây Cuốc + 1 con Dao. Rồi đi vòng vòng trong Map, thấy cỏ Cam Thảo thì hái, thấy mấy Cục Đá khoàng thì cũng lấy. Thấy con "Hổ thèm thịt người" thì đánh lấy Thịt đổi trà. Đánh mấy con quái có hình người để lấy Vải MỊn, Vải Bố đổi trà. Hình như mỗi loại 5 thứ thì phải.

p/s: cơ mà mình vẫn bí cái NV theo dõi với Bộ Khoái Lưu Hiểu Đường. Ko tìm thấy ông ta ở đâu ? Ai biết chỉ giúp mình với !
    *** - Thiếu Lâm hay Ngũ Độc ?

Nhập môn Phàm nhân Ty Hồ Ly's Avatar
    UserID
    3573581
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,066
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của Tam Hiep Xem bài
    Mình mới đọc và làm xong, giờ nói lại cho các bạn xem sau nè: căn bản đầu tiên là các bạn phải đọc cái NV đó kỹ lưỡng. Sau khi làm ok vài lần thì mới ko cần đọc nữa mà click đại ! :P
    1. Với các NV bắt pha trà, mời trà cho khách của quán: ra cái quầy bên tay trái (theo hướng đứng ở cửa quán trà nhìn vào). Có 5 loại lu, vò đựng nước. Bạn lấy hết 5 loại nước cho chắc. Khỏi mất công chọn lựa. Nhanh lắm. Chỉ càn trong Túi còn chỗ trống !
    Sau khi lấy đc nước rồi thì nhấn chuột phải vào nước, rồi nhấn chuột trái vào trà. Thế là đã pha trà xong. Bây giờ đem vào quán trà. Xem khách nào xuất hiện cái dấu ! màu vàng là nhấn vào khách đó. NẾu đúng tên Trà theo nhiệm vụ là xong ! Không đúng thì chờ tiếp, nhấn tiếp khách khác.

2. Có 1 nhiệm vụ yêu cầu " Tự Thưởng Thức Trà" 1 mình. Bạn nhấn M mở Map lên. Sẽ thấy chỗ ngồi uống trà bắt buộc. Phải ngồi ở đó uống mới xong NV. Ngồi chỗ khác là ko được đâu. NV cho 1 ly trà trong Túi Đồ, đến đúng chỗ, nhấn chuột phải vào ly trà. Chờ 1 lúc là ok.

3. Còn các NV yêu cầu đi mua trà của ông Thương Nhân bán trà ngồi trong quán: bạn bắt buộc phải học các nghề Thu Thập sau: Thần Nông, Khai KHoáng và Lấy Thịt thú (mình quên tên trong game gọi là gì rồi). Sau đó đến TẠp Hóa mua 1 cái Xẻng + 1 cây Cuốc + 1 con Dao. Rồi đi vòng vòng trong Map, thấy cỏ Cam Thảo thì hái, thấy mấy Cục Đá khoàng thì cũng lấy. Thấy con "Hổ thèm thịt người" thì đánh lấy Thịt đổi trà. Đánh mấy con quái có hình người để lấy Vải MỊn, Vải Bố đổi trà. Hình như mỗi loại 5 thứ thì phải.

p/s: cơ mà mình vẫn bí cái NV theo dõi với Bộ Khoái Lưu Hiểu Đường. Ko tìm thấy ông ta ở đâu ? Ai biết chỉ giúp mình với !
    cái đó tui bít nè. Ấn nhận nv bí mật đánh lén của bà chủ xong rồi ấn vào bả lần nữa để chọn sẵn sàng đi theo Bổ Khoái. ông đó hiện ra cách đó khoảng nửa mét trước mặt bà chủ quán (Dương Châu) xong rồi đi theo ổng từ từ, đi sát là bị thất bại nhé. Cứ đi theo ổng rồi đợi ổng nc xong là xong nv về trả

Nhập môn Phàm nhân Gió••Mùa's Avatar
    UserID
    9562583
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,798
    Tiềm năng
    0

Các bạn chịu khó đọc kĩ nhiệm vụ và cái hướng dẫn của mình luôn nhé. Mình ko viết hướng dẫn dài dòng vì trong nhiệm vụ đôi khi cũng có nói về nội dung nv và hướng làm, hướng dẫn của mình chủ yếu là để dễ dàng cho các bạn làm.
    Hiện tại hình như 4rum chưa có chức năng edit bài chính chủ nên việc update thêm hướng dẫn nv hơi khó khăn, với lại mình cũng là người mới chơi Võ Lâm 3D nên nhiều khi hướng dẫn cũng ko phải nói là hay lắm mong các bạn thông cảm

---------- Post added at 06:42 PM ---------- Previous post was at 06:27 PM ----------

11. Trừ gian diệt ác:

12. Tên trộm trà đáng ghét:

P/s: Mod đem lên page 1 dùm nhé. Tks !!!

Nhập môn Phàm nhân vmthp's Avatar
    UserID
    3908251
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,920
    Tiềm năng
    0

cái trà dùng cam thảo đổi sao mình có tận 50 cam thảo mà chả mua dc