Trang 6 trong 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345678910 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 51 đến 60 trên tổng số 97
    Nhập môn Phàm nhân starnvn's Avatar
    UserID
    1502468
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Share
    co ai cho minh xem hinh f1 voi f3 cua ngu doc dao cap 110 tro len hok minh dang choi nd dao 113 ma ko bit tang sao day

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhập môn Phàm nhân thanhhaiorg2010's Avatar
    UserID
    1457721
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

5DD tăng tùy theo hướng của mỗi người nhưng cấp 120 thì tăng như sau:Kill 11x,10x,9x max.8x tăng sao tốc đánh đạt mốc 70 là ok.VK16 thì tốc độ đánh 80(nghèo không khả năng ^^)chiêu 2x max vì CM cao.chiêu 3x max để dồn dame 11x.Kill 6x max nếu muốn kết thúc sớm hoặc 7x tùy theo mỗi người.còn lại tăng vào kill 4,còn 1x để tăng dame.Đổi 1500 danh bổ lệnh được 5d nữa nhé.^^!?

Nhập môn Phàm nhân skillpy001's Avatar
    UserID
    1512938
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Chào các bạn! Mình đọc thấy các bạn tăng điểm tiềm năng và kĩ năng hình như sai rất nhiều. Vì vậy mình xin góp ý 1 tí về cách tang kĩ năng và tiềm năng của mình. Bạn nào len đảo thử tẩy như minh xem co mạnh lên ko.
    Mình cấp 119 Ngũ độc đao rất thich ngũ độc , trước đay nâng sai vừa lên đảo tăng lai thấy đánh mạnh hơn rất nhiều.
    Về kĩ năng : 119 có 123 điểm ki năng do nuốt max volâm mật tịch
    1x 1/10 diem
    2x max10/10
    3x max 10/10
    4x max 20/20
    5x14/20 điểm
    6x 10/10
    7x/ko nâng 0/20
    8x nang tròn chuc tốc độ đánh, minh nâng 18/20
    9x max 20/20
    10x max 10/10
    11x max 10/10
    Nhớ nuốt max VLMT và TTK
    Về tiềm năng:
    sức tang 6 Ngoại 4
    than ko nâng kiếm liên nhẫn bỏ qua ne tránh cao + bao tay tiêu dao thì đánh tốt hơn khỏi lo miss
    Ngũ độc nâng 3x mạnh hơn rất nhiều ,độc rút nhanh khi đánh gặp phái áp sát rất có lợi 3x + 9x dame to
    ai nâng 3x 1 điêm thì nên tẩy lại nâng 10 .
    về skill6x khi nâng 10 hiệu quả hơn skill7x nhiều, skill7x giảm ktc nhưng hiện nay các phái đều mạnh giảm kháng 120 chỉ là con số nhỏ, thay vào đó ta lấy điểm nâng cho 3x 6x sẽ hiệu quả hơn.
    Hội tụ đủ mọi điều kiện trên NDD sẽ mạnh hơn nhiều.

Nhập môn Phàm nhân tieuhoyeu100990's Avatar
    UserID
    1584751
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

tăng thế nào là mỗi người 1 cách thôi,thấy mạnh là dc .

Phàm nhân lovedemon6390's Avatar
    UserID
    1004803
    Danh vọng
    600
    Lúa
    4,913
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của skillpy001 Xem bài
    Chào các bạn! Mình đọc thấy các bạn tăng điểm tiềm năng và kĩ năng hình như sai rất nhiều. Vì vậy mình xin góp ý 1 tí về cách tang kĩ năng và tiềm năng của mình. Bạn nào len đảo thử tẩy như minh xem co mạnh lên ko.
    Mình cấp 119 Ngũ độc đao rất thich ngũ độc , trước đay nâng sai vừa lên đảo tăng lai thấy đánh mạnh hơn rất nhiều.
    Về kĩ năng : 119 có 123 điểm ki năng do nuốt max volâm mật tịch
    1x 1/10 diem
    2x max10/10
    3x max 10/10
    4x max 20/20
    5x14/20 điểm
    6x 10/10
    7x/ko nâng 0/20
    8x nang tròn chuc tốc độ đánh, minh nâng 18/20
    9x max 20/20
    10x max 10/10
    11x max 10/10
    Nhớ nuốt max VLMT và TTK
    Về tiềm năng:
    sức tang 6 Ngoại 4
    than ko nâng kiếm liên nhẫn bỏ qua ne tránh cao + bao tay tiêu dao thì đánh tốt hơn khỏi lo miss
    Ngũ độc nâng 3x mạnh hơn rất nhiều ,độc rút nhanh khi đánh gặp phái áp sát rất có lợi 3x + 9x dame to
    ai nâng 3x 1 điêm thì nên tẩy lại nâng 10 .
    về skill6x khi nâng 10 hiệu quả hơn skill7x nhiều, skill7x giảm ktc nhưng hiện nay các phái đều mạnh giảm kháng 120 chỉ là con số nhỏ, thay vào đó ta lấy điểm nâng cho 3x 6x sẽ hiệu quả hơn.
    Hội tụ đủ mọi điều kiện trên NDD sẽ mạnh hơn nhiều.
    Mình đồng ý cách cộng kỹ năng. tuy nhiên nếu đi hội đồng thì ưu tiên 5x hơn 6x. Tuy nhiên điểm tiềm năng mình không đồng ý lắm. 5DD dùng độc kỵ nhất miss với né. Vì thế nên mình chỉ cố giữ máu tầm 8-9k đối với PP6. còn đâu +thân pháp, tăng né tránh và độ chính xác.mình tăng max sức, tầm 250-300 ngoại (còn do mật tịch cộng vào nữa) còn lại tăng thân pháp.
    Thích thì ký rion56:

Không thích vẫn ký

Nhất giai cao thủ ™ HuyếtTâmLệnh ™'s Avatar
    UserID
    1647482
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Không thể tăng max cả! Nên muốn dùng skill nào thì tăng skill đó thôi!
    Mỗi skill dùng mỗi trường hợp riêng đều có lợi-hại!
    Không có cái ji là hoàn thiện !:!

Nhất giai cao thủ ti3nhht's Avatar
    UserID
    1683167
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,916
    Tiềm năng
    0

theo mình nghĩ thì skill 1x nếu tăng chỉ tăng 1 điểm thôi, nếu tăng 5đ thì lấy điểm đâu tăng skill khác.

Nhập môn Phàm nhân ngoctuanlyna's Avatar
    UserID
    1365503
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

DÀNH CHO NGƯỜI MUỐN TÌM HIỂU 5DD.
    Sau đây mình xin chia sẻ một vài điều khách quan về 5dd cho các bạn, mong các bạn mới chơi và các bạn muốn tìm hiểu về 5dd hiểu rõ hơn về môn phái này:

Mình nge mọi người so sánh giữa 5dd và các fai khác mà gần đây là giữa 5dd và dmtt. Mọi người cho rằng cơ hội chiến thắng của dmtt và các phái khác là 70% ( không tính kỵ hệ). thực hư như thế nào?

Về độ linh động. 5dd có thể đánh ở mọi vị trí, nếu tiếp cận thì càng tốt vì sẽ phátt huy được sâu vô hình. Gặp boss nguy hiểm thì 5dd có thể chọn vị trí xa hơn, an toàn hơn. Không giống như võ đang, thiên vương, ...

Trong liên đấu:
    trong liên đấu mình khẳng định 1 điều rằng 5dd rất mạnh. Với chiêu thức sâu vo hình khiến đối thủ mất mana. Làm quá trình tấn công của đổi thủ rất yếu ớt và chậm chạp ( mình 5dd lv118, ff5, vk +12, thường chiến thắng dmtt và một số phái khác có ff6 và lv cao hơn vài cấp). Lúc mới đầu vào mình fải bơm máu liên tục, trụ được tầm 3-8 giây mình thầy đối phương mất hết mana, lúc này đối phương chạy xa để phục hồi mana, thế là mình luôn áp sát tấn công mà không cho đối phương cơ hội phục hồi mana. Cộng thêm mật tich trung cấp thì sâu vo hình lợi hại vô cùng. ơ các map, chúng ta cũng có lợi thế về hút mana đối phương, tuy nhiên không gian khá rộng và đối phương có thể chạy xa để tăng mana, điều này là ức chế đối với 5dd

Trong tống kim:
    Mình có nge một vài ý kiến cho rằng 5dd đánh theo 1 đường thẳng, như thế dễ bị bắt bài. Dúng là như thế, nhưng bù lại chiêu thức 9x tấn công xuyên đối thủ mà hiếm có phái nào có chiêu thức như thế. Tk là một hỗn chiến. nếu bạn vip, thì top 1 là rất dễ dàng vì 1 đao bạn có thể xuyên được rất nhiều đối thủ, có thể 2,3 thậm chí là 4,5. nếu cùi báp thì bạn có thể chọn cách đi sau, khả năng giết được đối thủ cũng khá cao

Trong dame boss, đặc biệt là boss hoàng kim và tầng thuỷ hoàng
    Mọi người nói dame 5dd yếu. nhưng mình thấy một điều rằng. boss tth thường là pt 5dd ăn. Vì sao? 5 dd có chiêu 6x, mà mọi người chưa hiểu hết. khi sinh lực đối phương giảm dưới 25% thì xác xuất thi triển, lực tấn công, độc công tăng lên gấp nhiều lần. chính vì vậy khả năng nhảy dame va win boss là cao nhất trong tất cả các môn phái.

Chí mạng cao:
    Tuy dame 5d ko to, nhưng số lần nhảy đam liên tục.

Kháng cao (mtcc của 5dd tăng kháng ).

Trả lời câu hỏi trên, mình xin nói rằng, 5dd không yếu và không dể ăn híp nếu không nói là mạnh

Về cách tăng điểm kỹ năng:Mình nghĩ có 2 hướng cho các bạn.
    Dame boss:
    1x: 1
    2x: max
    3x: 1
    4x: max
    5x: max
    6x: max ( càng cao thì ks boss càng nhanh )
    7x: 0
    8x: max
    9x: max
    10x: max
    11x: nâng theo cấp
    Nếu còn dư ít thì tăng vào 3x nha hoặc cộng vào 1x để tăng lực tấn công cho skil 9x
    Theo hướng pk:
    1x: 10 ( lực tấn công skill9x tăng thêm 5%)
    3x: max
    6x: 0
    11x: tăng theo cấp

Phàm nhân _no_On_'s Avatar
    UserID
    1120166
    Danh vọng
    640
    Lúa
    4,920
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của ngoctuanlyna Xem bài
    DÀNH CHO NGƯỜI MUỐN TÌM HIỂU 5DD.
    Sau đây mình xin chia sẻ một vài điều khách quan về 5dd cho các bạn, mong các bạn mới chơi và các bạn muốn tìm hiểu về 5dd hiểu rõ hơn về môn phái này:

Mình nge mọi người so sánh giữa 5dd và các fai khác mà gần đây là giữa 5dd và dmtt. Mọi người cho rằng cơ hội chiến thắng của dmtt và các phái khác là 70% ( không tính kỵ hệ). thực hư như thế nào?

Về độ linh động. 5dd có thể đánh ở mọi vị trí, nếu tiếp cận thì càng tốt vì sẽ phátt huy được sâu vô hình. Gặp boss nguy hiểm thì 5dd có thể chọn vị trí xa hơn, an toàn hơn. Không giống như võ đang, thiên vương, ...

Trong liên đấu:
    trong liên đấu mình khẳng định 1 điều rằng 5dd rất mạnh. Với chiêu thức sâu vo hình khiến đối thủ mất mana. Làm quá trình tấn công của đổi thủ rất yếu ớt và chậm chạp ( mình 5dd lv118, ff5, vk +12, thường chiến thắng dmtt và một số phái khác có ff6 và lv cao hơn vài cấp). Lúc mới đầu vào mình fải bơm máu liên tục, trụ được tầm 3-8 giây mình thầy đối phương mất hết mana, lúc này đối phương chạy xa để phục hồi mana, thế là mình luôn áp sát tấn công mà không cho đối phương cơ hội phục hồi mana. Cộng thêm mật tich trung cấp thì sâu vo hình lợi hại vô cùng. ơ các map, chúng ta cũng có lợi thế về hút mana đối phương, tuy nhiên không gian khá rộng và đối phương có thể chạy xa để tăng mana, điều này là ức chế đối với 5dd

Trong tống kim:
    Mình có nge một vài ý kiến cho rằng 5dd đánh theo 1 đường thẳng, như thế dễ bị bắt bài. Dúng là như thế, nhưng bù lại chiêu thức 9x tấn công xuyên đối thủ mà hiếm có phái nào có chiêu thức như thế. Tk là một hỗn chiến. nếu bạn vip, thì top 1 là rất dễ dàng vì 1 đao bạn có thể xuyên được rất nhiều đối thủ, có thể 2,3 thậm chí là 4,5. nếu cùi báp thì bạn có thể chọn cách đi sau, khả năng giết được đối thủ cũng khá cao

Trong dame boss, đặc biệt là boss hoàng kim và tầng thuỷ hoàng
    Mọi người nói dame 5dd yếu. nhưng mình thấy một điều rằng. boss tth thường là pt 5dd ăn. Vì sao? 5 dd có chiêu 6x, mà mọi người chưa hiểu hết. khi sinh lực đối phương giảm dưới 25% thì xác xuất thi triển, lực tấn công, độc công tăng lên gấp nhiều lần. chính vì vậy khả năng nhảy dame va win boss là cao nhất trong tất cả các môn phái.

Chí mạng cao:
    Tuy dame 5d ko to, nhưng số lần nhảy đam liên tục.

Kháng cao (mtcc của 5dd tăng kháng ).

Trả lời câu hỏi trên, mình xin nói rằng, 5dd không yếu và không dể ăn híp nếu không nói là mạnh

Về cách tăng điểm kỹ năng:Mình nghĩ có 2 hướng cho các bạn.
    Dame boss:
    1x: 1
    3x: 1
    6x: max ( càng cao thì ks boss càng nhanh )
    11x: nâng theo cấp
    Nếu còn dư ít thì tăng vào 3x nha hoặc cộng vào 1x để tăng lực tấn công cho skil 9x
    Theo hướng pk:
    1x: 10 ( lực tấn công skill9x tăng thêm 5%)
    3x: max
    6x: 0
    11x: tăng theo cấp
    ♣ Đã lâu không theo đường đao nên không thể nhận xét phần phía dưới .
    ♣ Còn phần bạn nói Dame boss dễ ks vì có 6X thì mình không đồng ý với bạn vấn đề này . Boss cho dù bạn buff bùa trông thì nó dính bùa nhưng thực ra không dính hiệu ứng .
    ♣ Phái nào cũng có cái hay của nó cả . Mình đam mê Chưởng vì PK dòng 5ĐC có một cảm giác khác với những phái khác và có nhiều kiểu PK .
    ♣ Cái cảm giác đó xuất hiện khi thấy đối thủ bức xúc khó chịu ;-) (Nói chung là chơi Chưởng cảm giác mình hóa thân thành một thằng đểu ;-) , nhưng dễ hịu !:# )

M428459521's Avatar
    UserID
    2642202
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

bạn cấp 84 hôm nào ra ngoài thành tương dương solo với mình dc k?
    mình mới cấp 80 k ah

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •