Hiển thị kết quả 1 đến 2 trên tổng số 2
    Nhập môn Phàm nhân tienmost1's Avatar
    UserID
    1725111
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,413
    Tiềm năng
    0

Mặc định [Hướng dẫn IT] Phần mềm auto driver không thể thiếu cho nhập môn IT

Share
    Mình thấy đã có bạn post bài về tự quét và update driver cho máy tính nhưng quả thật độc bài đó mình thấy không hiệu quả và nói cách khác là nó không khả thi khi các chương trình đó đều bắt chúng ta phải mua bản quyền mà tìm crack của nó thì cũng đến hết hơi
    Đối với các bạn mới nhập môn thì điều đó là không thể. Chính vì thế mà mình thức đêm để viết bài này
    Mong rằng các bạn sẽ ủng hộ cho mình nếu thấy bài viết hay và có ích

Như các bạn đã biết khi mới mua một máy case hoặc là laptop thì bao giờ chúng ta cũng được các đĩa cài driver kèm theo
    Đó là máy mơi vậy khi sử dụng lâu ngày lâu năm chúng ta không còn giữ những chiếc đĩa đó nữa hoặc là đã cũ quá và dẫn đến tình trạng hỏng !:P
    Một số bạn chuyên về IT thì không nói làm gì. Các bạn ấy có thể backup driver hoặc là sao lưu đĩa đó để dùng lâu dài hoặc là ghost lại hệ điều hành.
    Đó là các cách mà dân chuyên nghiệp hay dùng
    Vậy nếu các bạn là dân không chuyên? Việc cài một hệ điều hành đã là cố gắng lắm rùi lại còn vấn đề driver nữa thì quả là nghiêm trọng. Driver hay nói cách khác là trình điều khiển cho máy tính nên nó đóng vai trò rất quan trọng trong việc hoạt động của máy tính. Muốn máy hoạt động tốt đủ chức năng yêu cầu thì phải cài đặt đủ driver cho nó.
    Một ngày nào đó sau khi các bạn cài lại Win mà không thể tìm được driver ở đâu để cài thì phải làm sao? Sau đây mình sẽ giới thiệu cho các bạn một phần mềm được tích hợp rất nhiều driver của các đời máy tính cũng như laptop. Đây là phần mềm mình hay dùng nhất khi cài máy tính mình đã edit lại một chút và up lên mediafire.(mất 2 tiếng đấy vì mạng nhà mình cùi quá)
    các bạn vào link sau để tải về nhé :
    http://www.mediafire.com/?31b5giqesm895a2
    [IMG] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Các bạn vào đó rùi download về lưu vào một chỗ nào đó để dùng lâu dài nha
    File mình đã nén thành file rar nên các bạn cài phần mềm giải nén trước rùi mới dùng nha.!:P
    bạn có thể download phần mềm giải nén winrar tại đây
    Sau khi tải về phần mềm autodriver xong các bạn giải nén ra giúp mình (click chuột phải chọn extract )
    File sau khi được giải nén ra thì bạn vào trong thư mục vừa giải nén và bắt đầu chạy phần mềm nha
    Bạn click vào file " DrvS3.exe" để bắt đầu.

Nó sẽ check phần cứng máy của bạn một chút rùi sẽ hiện ra một cửa sổ mới.Quá trình check có thể nhanh chậm tùy thuộc vào tốc độ máy của bạn.

Sau khi nó nhận diện được phần cứng thì các bạn nhìn khung bên trái (phần mình khoanh màu đỏ) là thứ tự các driver cần thiết để cài , và bên phải (phần mình khoanh màu xanh )là thông tin phần cứng của máy bạn (chip, ram, card audio...). Nhìn lên trên cùng là thông tin số điện thoại của mình nếu các bạn không hiểu hay không làm được bước nào có thể gọi cho mình mình sẽ hướng dẫn nhiệt tình.

Việc tiếp theo của chúng ta là click chọn hết hoặc chọn những phần driver mà bạn muốn cài bên khung bên trái

Rùi sau đó bạn nhất start để bắt đầu cho chương trình chạy
    Lưu ý đây là chương trình chạy tự động bạn ngồi đợi khoảng 3 đến 5 phút nhé
    Nếu hiện thông báo gì thì các bạn cứ nhấn ok hoặc continue giúp mình

Sau khi chương trình chạy xong sẽ có thông báo là bạn có muốn khởi động lại máy luôn không? đến bước này thì gần như chúng ta đã hoàn tất.
    Mình khuyến cáo các bạn sau khi cài xong driver thì chúng ta nên khởi động lại máy rùi mới cài các chương trình khác.

Sau khi khởi động lại máy thì các bạn hãy kiểm tra xem đã đủ driver chưa bằng cách từ màn hình các bạn nhấn chuột phải vào biểu tượng MyComputer và chọn "Manage"

Hình:[IMG] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
    Tiếp đó bạn chọn "device manager". Như máy của mình thì đã nhận đủ còn nếu chưa đủ thì sẽ có dấu "?" hoặc dấu "!" ở khung bên phải

Vậy là ok rùi nhé các bạn. Nó không quá phức tạp phải không?
    Đây là một phần mềm tổng hợp driver nên không thể 100% là máy nào cũng nhận đủ driver các bạn nhé nhưng mình đã test thử và thấy 98% máy case nhận đủ hết trừ một số phụ kiện như VGA hay Audio card rời thì cần driver của chính hãng.
    Đối với laptop thì nói thật là đa số dòng máy bây giờ đều phải lên trang chủ của hãng để download driver nên các bạn nếu cài mà không nhận đủ hết thì đừng .... mình nhé.!-.-

Vậy là chỉ cần bỏ một chút ít thời gian các bạn đọc hướng dẫn và download phần mềm về là các bạn có thể sử dụng một cách lâu dài và hiệu quả rùi
    Mình tin sẽ giúp ích rất nhiều cho các bạn

Những bài viết của mình đều là những kinh nghiệm mà sau quá trình học tập và làm việc mình tích lũy được và mong muốn của mình là chia sẻ kinh nghiệm và giúp đỡ các bạn mới tiếp xúc với IT. rất mong được sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn.
    Chân thành cảm ơn các bạn đã đọc bài của mình
    Nếu có gì không rõ hãy liên lạc qua mail cho mình. Mình sẽ hết lòng giúp đỡ
    tienproforever@gmail.com

Thân!

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhất giai cao thủ *¤°Bibi ¤ love ¤ Mun°¤*'s Avatar
    UserID
    1607791
    Danh vọng
    5500
    Lúa
    5,110
    Tiềm năng
    0

Thay mặt BQT diễn đàn,cám ơn bạn đã đóng góp 1 bài hướng dẫn thật hay và bổ ích

Chúng tôi sẽ gởi code vào email của bạn vào cuối ngày hôm nay!

Đã send code.
    Chình sửa lần cuối bởi trongducno1 : 09-06-11 vào lúc 16:01

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •