Hiển thị kết quả 1 đến 1 trên tổng số 1
    Chơi Tướng Thần Với Em nhé

Group Guide Cờ Tàn's Avatar
    UserID
    1452915
    Danh vọng
    39354
    Lúa
    22,004
    Tiềm năng
    0

Mặc định Trang Trí Trang Thông Tin Cá Nhân (frofile)

Share
    [Hướng Dẫn] Trang Trí Trang Thông Tin Cá Nhân

Để trang thông tin cá nhân của mình thêm sinh động và theo một phong cách riêng của chính mình. Cờ Tàn mạn phép hướng dẫn các bạn các bước trang trí .

Trước tiên các bạn hãy chọn cho mình một bộ hình nền, có thể là ảnh động hoặc tĩnh tùy thích, Sau khi chọn xong hình nền Các bạn hãy làm theo các bước mình hướng dẫn bên dưới nha:

- Đầu tiên các bạn hãy clik vào Tên nick diễn đàn của mình phía trên cùng bên phải trang web (Như hình)

- Trong trang frofile các bạn click vào mục "Customize My frofile" (Như hình dưới)

- Giờ chúng ta bắt đầu với các bước theo hình hướng dẫn:

Bước 1: Tùy chỉnh General (Trang chính)

• Kiểu chữ : Các bạn hãy click vào ô và chọn kiểu chữ, size chữ theo ý
    • Màu chữ (Title Text Color): Click vào ô màu để tô màu cho chữ
    • Nền trang (Page Background): Click vào ô màu để chọn màu hoặc có thể dán link ảnh vào ô trống phía sau.
    • Màu link (Page Link Color): Click vào ô màu để chọn màu cho link liên kết

Bước 2: Tùy chỉnh Buttons (Các ô ở mục tùy chọn như Customize My frofile, công cụ quản lý,.... )

• Màu chữ (Button Text Color): Làm như bước 1
    • Màu Nền mục (Button Background): Làm như bước 1
    • Màu Viền ngoài (Button Border): các bạn bấm vào ô màu rồi chọn viền khung ngoài cho các mục

Chú ý: Cách chọn màu cho nền trang và hình cho nền trang như sau:

• Chọn màu trang : Các bạn click vào ô màu sẽ ra một popup, chọn mục User color và chọn màu thích hợp (Như hình)

Sử dụng màu nền

• Chọn hình cho nền : Tại popup các bạn hãy chọn mục User Image sau đó dán link ảnh vào ô trống bên dưới và chọn cách hiển thị hình. (Như hình)

Sử dụng hình vào nền

Bước 3: Tùy chỉnh Mudules (Mục xem thứ tự các tin nhắn, bản thân, người quen hoặc vi phạm....)

• Màu chữ (Module Text Color): Làm theo các 1
    • Màu link liên kết (Module Link Color): Làm theo cách 1
    • Màu nền (Module Background): làm theo cách 2
    • Màu viền (Module Border): làm theo cách 2

Bước 4: Tùy chỉnh Content (Mục thông tin cá nhân, bạn bè, tập ảnh, hội nhóm, nhóm thành viên, Các thành viên xem trang cá nhân) Làm theo như bước 3

Bước 5: Tùy chỉnh Inactive Modules (Mục tên cá nhân bên trái trang thông tin) Làm theo thứ tự như ở bước 3

Bước 6: tùy chỉnh Headers (Mục tin nhắn mở) Làm theo thứ tự như ở bước 3

- Các công đoạn đã xong giờ các bạn chỉ việc bấm vào nút "Lưu" và chọn "Ok" để kết thúc.

Các bạn hãy Click xem Kết quả trang thông tin cá nhân của mình nè!

Chúc các bạn có một trang thông tin cá nhân đẹp mắt và theo pong cách. Nhớ share link trang cá nhân sau khi đổi cho mình xem với nhé

Thân!
    Chình sửa lần cuối bởi Cờ Tàn : 19-10-11 vào lúc 10:54 AM
    • Cờ Tàn được cảm ơn 1,000 Lúa ( dislike(s))

Diễn Đàn Game
    Like  

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •