Trang 1 trong 8 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 71
    Nhập môn Phàm nhân o0_Ksh0mie_0o's Avatar
    UserID
    3283643

500
    Lúa
    5,116
    Tiềm năng
    0

Post <Ngọa Long>Một số hiểu biết!!!!!!!Binh tướng nước Ngô

Share
    I.Tiêu đề bài viết: [Chiến lược]:Một số hiểu biết về binh lính và dàn trận của nước NGÔ!!!!
    II.Nội dung bài viết:
    *Các bạn cũng biết,đối với các game thủ mới thì vấn đề Binh lính và Tướng lĩnh là một vấn đề được rất nhiều quan tâm.Hôm nay mình xin mạo muội viết bài này để chia sẽ một số hiểu biết của mình về cách dụng binh được ưa chuộng cho những game thủ mới!!!!(Nếu bài viết này không hữu ích mong các PRO đừng đáp gạch em.Xin Cảm Ơn!)
    1.Giai đoạn mở đầu:
    *Vào game các bạn sẽ được chọn một tướng lĩnh ban đầu để bắt đầu việc clear map (Về tướng đầu thì cũng không chênh lệch là mấy nên các bạn hãy ưu tiên cho "em" nào có binh chủng mạnh và có avatar đẹp mắt).Sau khi clear map đầu tiên (Hoàng Cân - Khúc Dương) thì sẽ chiêu mộ được "em" Bùi Nguyên Thiệu (*Em này có Skill Thiết Bích,là một tanker khá ngon nên chúng ta sẽ liệt kê vào đội hình chính).Sau đó tiếp tục clear map tiếp theo (Đổng Trác - Hoàng Cân).Ở map này thì có thể chiêu mộ thêm 2 em là: Cao Thuận và Lý Nho để thuận tiện cho việc clear một số map tiếp theo.Đến map (Đổng Trác - Trường An).Chúng ta có em Đổng Thừa nhá!Theo mình biết thì em này có Skill Công Tâm cũng khá lợi hại nên chúng ta sẽ liệt em nó vào đội hình chính.Tiếp tục dùng bốn em đó clear tiếp map tiếp theo (Viên Thuật - Huỳnh Dương).Tại map này thì chúng ta nhặt em Kỷ Linh zdô đội hình chính (*Em này có Skill Liên Thành là skill AOE nhá)!!!
    2.Giai đoạn phát triển *Như vậy chúng ta đã có tất cả 3 "em" ở trong đội hình chính và 2 "bé" bị loại đó là 2 "pé":Cao Thuận và Lý Nho (Chiêu mộ ở map Đổng Trác - Hoàng Cân).Thay vào là 2 "pé" Tôn Hưu và Tiểu Kiều nhá!2 tướng này chiêu mộ bằng Uy Danh.(Tôn Hưu = 500 Uy Danh Skill Trj Liệu/Tiểu Kiều = 10000 Uy Danh Skill Phấn Chấn).Các bạn cũng có thể chiêu mộ Tôn Hưu ngay từ đầu vì em này ít uy danh và thay cho tương Lý Nho.Như vậy là về phần đội hình đã xong.
    -Mình bổ sung thêm phần trận địa nên dùng trân "Phong Thi" vì trận này tăng tấn công chiến pháp rất hợp với đội hình trên.Sau đây là cách sắp xếp vị trí.
    +Trên cùng là em Đổng Thừa.!
    +Hàng 2 có 3 vị trí sẽ sắp xếp như sau:Ngoài cùng (cùng hàng dọc với Đổng Thừa) em tanker Bùi Nguyên Thiệu.Sau Bùi Nguyên Thiệu là Tiểu Kiều buff sĩ khí để dung skill.Cuối cùng là Tôn Hưu skill buff phục hồi binh lực
    +Hàng cuối cùng còn lại em Kỷ Linh đứng chờ buff và xài skill AOE của mình.
    3.Giai đoạn nâng cấp đồ và trùng tu quân lính.
    a)Trùng tu:
    -Đây là phần khá quan trọng để biến 1 tướng trở thành khủng.Dưới đây cách trùng tu quân lính:
    *Lưu ý:Giai đoạn tướng từ LV1-Lv39 thì phần này không cần thiết.Chỉ bắt đầu trùng tu từ LV40.
    +Kỷ Linh:Trùng tu Kỵ Binh (cấp 1) thành Vân Long Kỵ Binh ( cấp 3)
    +Đổng Thừa:Trùng tu từ Quan Văn (cấp 1) thành Vũ Cơ (cấp 3)
    +Tôn Hưu:Trùng tu từ Quan Văn (cấp 1) thành Kỳ Cổ Thủ (cấp 3)
    +Tiểu Kiều:Trùng tu từ Quan Văn (cấp 1) thành Kỳ Cổ Thủ (cấp 3)
    +Bùi Nguyên Thiệu:Trùng tu từ Bộ Binh (cấp 1) thành Đoản Kích Thích Khách (cấp 3)
    b)Cường hòa đồ cho tướng:
    -Phần này chỉ thực sự cần thiết cho tướng từ LV40,còn tướng Lv>40 thì chỉ cần cường hóa để clear được Map là OK.
    *Lưu ý:Những đồ yêu cầu cường hóa MAX là rất cần thiết.Còn nếu là max thì sẽ ưu tiên thứ 2.!
    +Kỷ Linh: Giáp(max) + Ngựa(MAX) + Phi Phong(trung bình khá) + Khiên(trung bình khá)
    +Tôn Hưu: Giáp(trung bình) + Khiên(trung bình) + Phi Phong(trung bình) + Sách(Khủng+MAX)
    +Tiểu Kiều: Giáp(trung bình) + Khiên(trung bình) + Phi Phong(trung bình)
    +Bùi Nguyên Thiệu: Giáp(trung bình khá) + Khiên(trung bình khá) + Phi Phong(trung bình khá)
    +Đổng Thừa: Giáp(max) + Khiên(trung bình) + Phi Phong(trung bình) +Sách(trung bình khá)

Phía trên là toàn bộ bài viết của mình!Mong các bạn ủng hộ.????

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

• o0_Ksh0mie_0o được cảm ơn 1 Lúa ( dislike(s))
    • o0_Ksh0mie_0o được cảm ơn 3 Lúa ( dislike(s))
    • o0_Ksh0mie_0o được cảm ơn 100 Lúa ( dislike(s))
    • o0_Ksh0mie_0o được cảm ơn 100 Lúa ( dislike(s))

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhập môn Phàm nhân hanvuktvn's Avatar
    UserID
    1409496

0
    Lúa
    4,940
    Tiềm năng
    0

bài viết rất bổ ích thanks bạn

Nhập môn Phàm nhân LostWinds's Avatar
    UserID
    4180535

500
    Lúa
    4,939
    Tiềm năng
    0

Bài viết của bạn hay lắm nhưng mình vẫn có thắc mắc 1 xí . Mình nghĩ lúc đầu chiêu mộ thì Cao Thuận là quá đủ không cần Lý Nho làm j cả, vì lúc đầu mình chỉ cần dame vật lí thôi mà. Nếu Bùi Nguyên Thiệu:Trùng tu từ Bộ Binh (cấp 1) thành Đoản Kích Thích Khách (cấp 3) thì thủ sẽ yếu lắm, khó mà tank tốt cho dc. Ah mình cũng có 1 câu hỏi nho nhỏ là làm sao mà tháo đc giáp, vũ khí,... ra khỏi tướng được, làm thế nào để sa thải tướng mình đang có, mình làm mãi mà ko dc hic...

Nhập môn Phàm nhân Blue Sea's Avatar
    UserID
    2404699

500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Cái này hình như không ổn rồi, chắc do hiểu sai một chút, open chơi rồi biết ah

Nhập môn Phàm nhân TuanKang's Avatar
    UserID
    3997665

500
    Lúa
    5,032
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của LostWinds Xem bài
    Bài viết của bạn hay lắm nhưng mình vẫn có thắc mắc 1 xí . Mình nghĩ lúc đầu chiêu mộ thì Cao Thuận là quá đủ không cần Lý Nho làm j cả, vì lúc đầu mình chỉ cần dame vật lí thôi mà. Nếu Bùi Nguyên Thiệu:Trùng tu từ Bộ Binh (cấp 1) thành Đoản Kích Thích Khách (cấp 3) thì thủ sẽ yếu lắm, khó mà tank tốt cho dc. Ah mình cũng có 1 câu hỏi nho nhỏ là làm sao mà tháo đc giáp, vũ khí,... ra khỏi tướng được, làm thế nào để sa thải tướng mình đang có, mình làm mãi mà ko dc hic...
    Tháo trang bị của võ tướng thì vào phần võ tướng > trang bị > chọn tướng muốn tháo trang bị > chọn trang bị muốn tháo > Nhìn xuống dưới có chữ Tháo ấn vào là tháo
    Sa thải tướng thì vào phần Tướng > Chiêu > Danh sách tướng đang có (Cột bên trái) >Chọn tướng và bên dưới có chữ Sa thải
    Kun Ngoa. Long
    Xa mặt cách lòng♥
    Chợt nhìn lại khoảng cáck♥
    Từ trái tim đến trái tim♥
    Ko thể nào đuổi kịp♥ ...bye :-s

UserID
    4180535

500
    Lúa
    4,939
    Tiềm năng
    0

Mình đang chơi bên China . Mặc dù vậy mình vẫn biết tháo gỡ, sa thải tướng, nhưng khi click vào thì ko tháo trang bị ra được và nó hiện ra 1 dòng chữ màu đỏ như hình bên dưới.
    Phần sa thải tướng thì khi mình click vào nút sa thải nó hiện ra 1 hộp thoại có 2 button (chắc là Yes or NO) khi mình click vào 1 trong 2 button thì tướng vẫn ko sa thải dc.
    Mong a e giúp đỡ !!!

Nhập môn Phàm nhân Phan Long's Avatar
    UserID
    4055910

500
    Lúa
    5,033
    Tiềm năng
    0

Cái dòng đó là full kho đấy...Còn về bài hướng dẫn mang tính chất xui dại...Chả có giai đoạn cụ thể của từng lv mà tướng + đồ đạc toàn thấy trung bình ko ? Góp ý tí là từ lúc đạt đc lv60 trở đi thì bắt đầu xài đồ vàng hết rồi nhá ko mấy ai rảnh farm mấy món đồ blue hay green đâu. Tướng thì 1 ngày là 60 rồi nếu xài luyện tướng 200%

M326710477's Avatar
    UserID
    4130665

500
    Lúa
    4,915
    Tiềm năng
    0

Ối giời ! Cái ông BNT đó là Tanker tốt nhưng mà có đỡ đc kill đâu ! ) , lúc đầu ta cũng chăm ổng lắm , nhưng ổng đỡ được kill thường hôk ah ! còn Skill ổng ốm ! :((
    Còn cái bỏ đồ để sa thải tướng ắ ! U coi thử cách nài được không nhắ ! Kiếm 1 thằng tướng nào đó chưa có đồ mấy , chuyển đồ từ con muốn sa thải ra cho nó mặc nếu kô còn slot nào ngoài kho thỳ bán 1 cái cùi đy la oke ! ^^! mấy cái nài tôi làm wai` ắ mà !
    Tất nhiên sa thải la khi đồ cũng đang còn ýt tướng kô mạnh lắm , thế thỳ con lo gi cái slot để đồ chứ !

UserID
    4180535

500
    Lúa
    4,939
    Tiềm năng
    0

Thanks bạn rất nhìu. Có lẽ do ko tháo dc trang bị ra khỏi người nên ko sa thải dc tướng đây mà. Nhưng mà mỗi tướng mang 1 bộ đồ, chưa có chỗ chứa các bộ khác vậy mà khi tháo ra nó bảo full hòm đồ thì oải quá

Nhập môn Phàm nhân Ng04nhKh04's Avatar
    UserID
    1021528

1000 1000
    Lúa
    4,944
    Tiềm năng
    0

cái này là kho bạn full đó shop bớt đi có gì ko hỉu hỏi mình mình rành tiếng trung lắm

Trang 1 trong 8 12345 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •