Trang 1 trong 6 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 53
    Nhất giai cao thủ vuatrochois04's Avatar
    UserID
    1120155

1000 1000
    Lúa
    8,708
    Tiềm năng
    0

Mặc định [Hướng dẫn] Hệ thống ủy phái & cách nhận trang bị tím

Share
    Hiện tại thấy nhiều bạn còn mơ hồ , chưa hiểu rõ về phái trang bị nên mình hướng dẫn 1 cách sơ lược dễ hiểu về hệ thống ủy phái trong Ngọa Long và điều kiện để nhận được trang bị tím để các bạn được biết.
    Thường thì trang bị trong ủy phái được phân theo thứ tự màu sắc từ xấu đến tốt như sau :
    Xanh lam - Xanh lục - Vàng - Đỏ - Tím
    Khi đó hệ thống tuần hoàn của ủy phái sẽ hoạt động như sau :
    - Khi phái ra 1 trang bị vàng sẽ tích lũy được 1 mảnh trang bị đỏ.
    - Khi phái ra 1 trang bị đỏ sẽ tích lũy được 1 mảnh trang bị tím.
    - Khi tích lũy được 30 mảnh trang bị bạn có thể nhấp chuột vào đó để nhận 1 trang bị vào kho . (vd khi bạn có 30 mảnh ngựa đỏ bạn có thể nhấp chuột vào đó để nhận 1 ngựa đỏ...)

Như ảnh trên các bạn nhìn vào ô màu đỏ mình khoanh hình chữ nhật phía dưới có mũi tên chỉ vào những trang bị như Ngựa đỏ 27/30 , ngựa tím 14/30 , sách đỏ 1/30 , sách tím 17/30 v.v
    - Ngựa đỏ 27/30 ở đây nghĩa là bạn đã tích lũy 27/30 mảnh đỏ . Nếu tích lũy được 30 mảnh bạn click vào đó để nhận 1 con ngựa đỏ vào kho đồng thời bạn tích lũy được 1 mảnh ngựa tím .
    - Ngựa tím 14/30 ở đây nghĩa là bạn đã tích lũy 14/30 mảnh tím . Nếu tích lũy được 30 mảnh tím bạn có thể click vào đó để nhận 1 con ngựa tím vào kho , sau đó số mảnh ngựa tím tích lũy của bạn sẽ reset trở về 0/30 và cứ thế bạn sẽ tiếp tục ủy phái để tích lũy tiếp .
    - Ở trang bị áo choàng & khiên bạn cũng tích lũy để nhận được trang bị tím theo vòng tuần hoàn trên.
    * Lưu ý trong khi uy phái sẽ suất hiện thương nhân thứ 3 & 4 . 2 thương nhân này sẽ cho ra trang bị trực tiếp vào kho .
    - Thương nhân 3 thường có sắc suất cho ra trang bị đỏ .
    - Thương nhân thứ 4 có sắc suất cho ra trang bị tím .

Ở tình hình hiện tại nếu các bạn ủy phái càng nhiều thì cơ hội các bạn nhận được trang bị tím càng nhanh đó nha.Chúc may mắn !

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Chình sửa lần cuối bởi vuatrochois04 : 11-02-12 vào lúc 08:01
    • vuatrochois04 được cảm ơn 1 Lúa ( dislike(s))
    • vuatrochois04 được cảm ơn 10 Lúa ( dislike(s))
    • vuatrochois04 được cảm ơn 10 Lúa ( dislike(s))

Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

Nhập môn Phàm nhân LCTVan's Avatar
    UserID
    1224973

1000 1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

bạn cho mình hỏi nghĩa là khi đánh NPC lụm được ngựa đỏ thì phải kiếm tới 30 con mới sài được đúng không.Mình vào phái hàu như toàn ngựa xanh lam không ah.Ban chỉ rỏ nhé

Nhập môn Phàm nhân mrbean8910's Avatar
    UserID
    4073467

1500 1500 1500
    Lúa
    4,944
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của LCTVan Xem bài
    bạn cho mình hỏi nghĩa là khi đánh NPC lụm được ngựa đỏ thì phải kiếm tới 30 con mới sài được đúng không.Mình vào phái hàu như toàn ngựa xanh lam không ah.Ban chỉ rỏ nhé
    bạn hiểu nhâm rồi, ngựa bạn có đc do đi fo bản là do bạn farm đồ tốt còn ngựa, sách... bạn có do fai sẽ tính riêng, trong bài viết của chủ 2pic có viết rõ ràng rồi đó. Nếu muốn nhận ngựa đỏ thì bạn fai phái 30 lần ngựa vàng, còn nếu muốn có ngựa tím thì fai cần 30 lần phái ra con ngựa đỏ.

UserID
    1224973

1000 1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của mrbean8910 Xem bài
    bạn hiểu nhâm rồi, ngựa bạn có đc do đi fo bản là do bạn farm đồ tốt còn ngựa, sách... bạn có do fai sẽ tính riêng, trong bài viết của chủ 2pic có viết rõ ràng rồi đó. Nếu muốn nhận ngựa đỏ thì bạn fai phái 30 lần ngựa vàng, còn nếu muốn có ngựa tím thì fai cần 30 lần phái ra con ngựa đỏ.
    ah hiểu rồi nghĩa là đánh NPC tính riêng còn trong đó phái ra tính riêng đúng không bạn.Nệu vậy chắc phái mệt mỏi đây thank ban nhé

Nhập môn Phàm nhân MrHieuTran's Avatar
    UserID
    3116766

500
    Lúa
    4,961
    Tiềm năng
    0

Nếu bạn ủy phải may mắn được ngựa đỏ hoặc tím thì khỏi phải nói nữa. Không nhất thiết cứ phải đủ số lượng như yêu cầu nhé!
    Mình thấy cứ ủy phái được 1 ngựa (sách, khiên, phi phong) vàng thì được thêm 1 mảnh đỏ và 1 ngựa (sách, khiên, phi phong) đỏ thì được 1 mảnh tím.

Nhất giai cao thủ vuatrochois04's Avatar
    UserID
    1120155

1000 1000
    Lúa
    8,708
    Tiềm năng
    0

Có lần mình ủy phái đến thương nhân thứ 4 và may mắn nhận được cái khiên tím đó
    Trích dẫn Từ bài của MrHieuTran Xem bài
    Nếu bạn ủy phải may mắn được ngựa đỏ hoặc tím thì khỏi phải nói nữa. Không nhất thiết cứ phải đủ số lượng như yêu cầu nhé!
    Mình thấy cứ ủy phái được 1 ngựa (sách, khiên, phi phong) vàng thì được thêm 1 mảnh đỏ và 1 ngựa (sách, khiên, phi phong) đỏ thì được 1 mảnh tím.
    Về công thức bao nhiêu mảnh vàng ==> đỏ ==> tím có thể bạn đúng , mình sẽ kiểm tra lại .
    Còn về tích lũy 30 mảnh để nhận được trang bị đỏ hoặc tím thì các bạn cứ yên chí chính xác là như vậy .

UserID
    1224973

1000 1000
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của MrHieuTran Xem bài
    đúng rồi nè bạn.Minh được 1 Sách vàng thì được 1 khiên đỏ.Cảm ơn bạn nhé

Nhập môn Phàm nhân Vô Tình VIP's Avatar
    UserID
    4240833

500
    Lúa
    5,020
    Tiềm năng
    0

ra đc npc 4 nhưng phải xem độ may mắn của bạn, tỉ lệ ra đồ tím cũng thấp lắm.
    mình tổng cộng 13 lần ra NPC 4 rồi, chỉ đc 1 sách tím. còn lại ra đồ vàng đồ đỏ lung tung, buồn

M452809313's Avatar
    UserID
    4318216

500
    Lúa
    4,921
    Tiềm năng
    0

Bạn bấm có bí quyết gì ko hay ra dc thằng nào thì bấm thằng đó?

Vi phạm nội quy Phàm nhân Mèo Oline's Avatar
    UserID
    4494923

500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của Vô Tình VIP Xem bài
    ra đc npc 4 nhưng phải xem độ may mắn của bạn, tỉ lệ ra đồ tím cũng thấp lắm.
    mình tổng cộng 13 lần ra NPC 4 rồi, chỉ đc 1 sách tím. còn lại ra đồ vàng đồ đỏ lung tung, buồn
    Xin lỗi bạn wa đen...........

Trang 1 trong 6 12345 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •