Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 18
    Nhập môn Phàm nhân Đời Như Giấc Mơ's Avatar
    UserID
    5520489
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,151
    Tiềm năng
    0

Smile [Hướng Dẫn] - Vượt TTL 3 tầng quan trọng 31 - 35 - 40

Share
    Chào các bạn ! Do hôm qua mình vừa vượt Vũ Môn tầng 40 hóa rồng cấp 4 xong thì minh vội lên đây để lập topic giành cho những ai chưa vượt được . Mong bài viết sẽ giúp ích cho nhiều bạn , mình qua mà không save lại chiến báo nên mượn tạm các chiến báo khác , nhưng đừng lo mình sẽ chỉ cụ thể bằng lời
    Tầng 31 : http://s6.idngoalong.zing.vn?bid=12012317075228669
    Đấy cũng thuộc dạng là một ngưỡng cửa khó khăn đấy . Mình vượt tầng này theo cách riêng :
    Lưu Biểu ( trống ) - Phàn Thị ( trống )
    Vương Dị ( Liệt hỏa cho chắc )
    Tào Tháo ( thích khách , nỏ pháo xa ) - Viên Thuật ( liệt hỏa )
    Nếu nhìn các bạn sẽ thấy nãn vì phải dùng viên thuật vì là nước Ngụy nên các bạn sẽ chủ yếu là nâng ngựa , nhưng hãy giành một khoãn tiền để up cuốn sách lên lv 80 khoãng 2k1 mưu công đấy bạn để cho Vương Dị cầm và sách chính buf máu của Vương Dị thì bạn để cho Viên Thuật cầm khoãng 2k5 mưu công , hơn thì tốt Nếu theo cách này bạn sẽ nghĩ là mang tính hên xui nhưng khi sử dụng bạn sẽ thấy cái hay của nó , mình vượt qua mà không cần lần tiến công free nào cả . Ấn thì mưu công 640 , 250 , mưu phòng 375 , tấn công 420 , ấn lính 550 hay 300 cũng được , đồ đạc thì mình chỉ có 2 Long Lân Khải cường hóa 90 , chỉ luật cường hóa 100 - 1 cây , còn lại là đồ đỏ + sách đỏ cường hóa 90 cả , nếu xui thì ab5n sẽ bị hỗn loạn , bạn cứ bình tĩnh mà tiến công lại nhé .
    Tầng 35 :http://s6.idngoalong.zing.vn?bid=12012513562517922
    Bạn cứ xếp như chiến báo là ok rồi , tào tháo thì nên thủy bộ nếu đồ không ngon và thích khách nếu đồ thủ ngon , nhưng tùy các bạn thôi chỉ cần phòng thủ vật lý + mưu phòng trên C là ok rồi . Nhưng nhiều bạn sẽ thắc mắc tại sao đồ đạc và xếp trận như thế lại không qua được vì lý do là do trống của các bạn chết quá sớm chỉ cần các bạn để cho trống chịu nổi qua 1 lần skill Sơn Băng mà còn khoãng 1k - 2k máu là ok rồi các bạn ạ , đây là một trong những lý do các bạn thua , đồ đạc và quân ấn thì như tầng 31 nhé các bạn
    Tầng 40 : Đấy là một trong những tầng khó khăn nhất vì là ngưỡng cửa hóa rồng mà http://s6.idngoalong.zing.vn?bid=12012616260827848
    Đồ đạc các bạn thì phải 3 giáp tím nhé bạn , cường hóa 90 rồi , riêng Tào Tháo thì phải cường hóa max 110 nhé , đồ của tào tháo thì tổng né của tất cả trang bị cộng lại phải trên 40 nhé nếu không 1 hít là bay đấy . Đồ đạc thì chỉ cần 3 giáp tím 1 khiên tím và 1 chỉ luật ch 100 là đủ . Nhưng cái quan trong là phải có ấn phong thi và nhiêu ấn thủ dồn hết vào nhé ! Cái các bạn quan tâm là tại sao lại có Trận S lại có trận F vì chỉ cần nếu tào tháo bị stun là coi như xác định F rồi vì thế tầng này là quan trọng đồ đạc các bạn thôi , cổ vũ 5/5 nhé , cái này nếu đồ mạnh thì không sao nhưng đồ tầm trung và yếu thì phải tốn vàng đấy , các bạn cứ đi nếu dùng hết 4 lần tiến công free mà mới đến con thứ 3 thì bạn hãy đi lại , mà nếu hên đến được con thứ 5 - 6 mà dùng hết 4 lần free thì hãy dùng vàng mà tiến công . Trước khi đi chuẩn bị khoãng 300 vàng cho chắc nhé các bạn . Chúc các bạn thành công . Nếu có thắc mắc gì thì các bạn cứ hỏi nhé ! Do viết gấp nên có chút sai sót mong các bạn bỏ qua

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Khi chúng ta hiểu nhau nhất cũng chính là lúc chúng ta phải rời xa nhau
    Trả lời có trích dẫn Trả lời có trích dẫn Like  

M666314437's Avatar
    UserID
    3087306
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Thank pro nhe, mềnh qua đc tầng 40 rui`

Nhập môn Phàm nhân otonat1994's Avatar
    UserID
    1727166
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

mình làm giống như bạn nhưng đi tầng 31 không qua được con thứ 8

M896634863's Avatar
    UserID
    4955492
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,913
    Tiềm năng
    0

theo mình nghĩ tầng 35 đi vầy sẽ ko lo thua: http://s10.idngoalong.zing.vn?bid=120404202637941
    con vương dị xài liệt hỏa còn hạ hầu đôn xài con nào mưu công cao chút
    chỗ con tào thực bạn thay bằng tào tháo cũng được, xài pháo nha
    với trận này thì bạn cần cho con vương dị mang giáp và khiên trâu một tí

UserID
    5520489
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,151
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của otonat1994 Xem bài
    mình làm giống như bạn nhưng đi tầng 31 không qua được con thứ 8
    có phải bạn đang đứng ở chỗ có tiễn vũ không bạn . Mình cũng đã từng bị như vậy , bạn thử tiến công lại nhiều lần xem nào vì là viên thuật nên thằng này thì phải dựa vào hên xui thôi , mình cững thế . Nhưng nếu mún chắc ăn thì mình bày bạn trận này .
    ----Lưu Biểu ( trống ) - tào tháo ( thích khách , nỏi pháo xa )
    vương dị ( liệt hỏa )
    ----Phàn thị ( trống ) - Hạ hầu đôn ( Ngân Kỵ )
    với đội hình này thì cả hiệu lệnh và cả dame chính cũng không thể hoạt động , tào tháo cầm vk dame cao nhất nhé bạn . Chúc bạn thành công !

Nhập môn Phàm nhân ABC666's Avatar
    UserID
    4706722
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,566
    Tiềm năng
    0

Đồ đạc các bạn thì phải 3 giáp tím nhé bạn , cường hóa 90 rồi , riêng Tào Tháo thì phải cường hóa max 110 nhé , đồ của tào tháo thì tổng né của tất cả trang bị cộng lại phải trên 40 nhé nếu không 1 hít là bay đấy . Đồ đạc thì chỉ cần 3 giáp tím 1 khiên tím và 1 chỉ luật ch 100 là đủ . Nhưng cái quan trong là phải có ấn phong thi và nhiêu ấn thủ dồn hết vào nhé ! Cái các bạn quan tâm là tại sao lại có Trận S lại có trận F vì chỉ cần nếu tào tháo bị stun là coi như xác định F rồi vì thế tầng này là quan trọng đồ đạc các bạn thôi , cổ vũ 5/5 nhé , cái này nếu đồ mạnh thì không sao nhưng đồ tầm trung và yếu thì phải tốn vàng đấy , các bạn cứ đi nếu dùng hết 4 lần tiến công free mà mới đến con thứ 3 thì bạn hãy đi lại , mà nếu hên đến được con thứ 5 - 6 mà dùng hết 4 lần free thì hãy dùng vàng mà tiến công . Trước khi đi chuẩn bị khoãng 300 vàng cho chắc nhé các bạn . Chúc các bạn thành công . Nếu có thắc mắc gì thì các bạn cứ hỏi nhé ! Do viết gấp nên có chút sai sót mong các bạn bỏ qua
    hic... tổng điểm né của mình không đủ 40 cho Tào Tháo, làm sao bây giờ bạn... mình cố lắm chỉ qua được 1 con

Nhập môn Phàm nhân Mrdaiem's Avatar
    UserID
    2747465
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,912
    Tiềm năng
    0

Muốn vượt TTL tầng 40
    Chỉ cần Tôn Quyền chịu nổi là ok; Áo tím 95 +110
    với Phàn Thị hay Lưu Biểu chịu dame Vũ nữ ;ái tím 95 + 100
    còn Lưu Biểu với Phan Chương Vương Dị áo tím 95 +90 là được
    Ấn thì như sau:
    Dẫn binh 900 hay 550 cũng được ,phong thi trận +15% ,mưu công 640va420, phòng thủ 125
    Trận phong thi sắp ngư sau
    ------------------------Tôn Quyền(Voi)
    Phan Chương--Lưu Biều--Phàn Thị(trống nào trâu thì đúng trc'
    ------------------------Vương Di(Tử Diện Sứ)
    cấp tướng max

UserID
    5520489
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,151
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của M716839030 Xem bài
    hic... tổng điểm né của mình không đủ 40 cho Tào Tháo, làm sao bây giờ bạn... mình cố lắm chỉ qua được 1 con
    Cái này thì bạn phải ráng đúc thôi bạn . Mình qua tầng này cũng vài chục cái TLL chứ đâu ít . Bạn cứ chuẩn bị tiền khoãng 300 cho chắc . Xài TLL vào trận nào mà thấy hết 4 lần free rồi mà tới được con 5 - 6 thì bạn đốt vàng vào tới lun đừng thoát . Trận nào mà 4 lần free mới tới dc 1-2 thì bỏ đi lại . Chúc bạn thành công ! Mình đồ kém nên đi nhờ vào hên xui thôi !

UserID
    5520489
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,151
    Tiềm năng
    0

Mình nói 3 cái giáp tím là hơi cao ! vì lúc mình qua có 1 cái giáp tím ch 100 và 2 cái giáp đỏ lv 80 ch 100 . Nên các bạn cứ tự tin vào đồ đạc mình

UserID
    5520489
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,151
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của M896634863 Xem bài
    theo mình nghĩ tầng 35 đi vầy sẽ ko lo thua: http://s10.idngoalong.zing.vn?bid=120404202637941
    con vương dị xài liệt hỏa còn hạ hầu đôn xài con nào mưu công cao chút
    chỗ con tào thực bạn thay bằng tào tháo cũng được, xài pháo nha
    với trận này thì bạn cần cho con vương dị mang giáp và khiên trâu một tí
    Cũng là một cách hay nhưng mình nghĩ nếu đồ yếu thì đi thế được , nhưng dễ bị hòa lắm . mình đã test. Mình nghĩ 3 trống cũng ok nhưng sài Hạ Hầu Bá thổi bay con Sơn Băng lẹ hơn bạn à !

Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •