PDA

Võ lâm Truyền kỳ : học hõi cách PK TLT

Lil Zek
20-07-10, 04:26
mình mới tập chơi TLT nên cần 1 số a e pro TLT vào chĩ giáo ^^
chã là mình chơi TLT thấy TLT sao giống vdk sao sao ấy . gần hết MANA TLQ sút 2 vac chết lập tức ko kịp thỡ oxi zzz . hum nay chơi mới phát hiện ra :H
nhiều người nói đà lôi phá như 1 con dao 2 lưỡi . có thễ giúp mình dồn đame và cũng có thễ giúp mình lên thiên đường nhanh nhất nếu ko chĩnh mana :orion17:
vậy cho mình hõi cách PK nào là tốt nhất và bớt nguy hiễm nhất và dồn đame có hiệu quả nhất :orion36: . và ai biết cách x2 cà sa chĩ mình luôn nhé :B
ai biết thì please chia sẽ kinh nghiệm với nhé ^^ , sẵn tiện cho mình xin ít kẹo đễ lên tân thũ
:orion37:

tranbinhhp032
20-07-10, 11:55
Muốn lâu hết mana thì làm set NLTH cao cao tầm 90% :U, đà lôi mất 10 mana 1 phát, bắn đại lực mất 50 mana :0, đeo 1 đồ HNL 3% đi train không mất gì cả :U, còn về PK thì mình gà lắm không dám nói :H, nhưng việc nói đà lôi là con dao 2 lưỡi thì thực sự không hiểu, tốn 100 mana mà không chỉnh được mana ?

hanbaoquan99
20-07-10, 16:41
Đà Lôi mà 2 lưỡi gì? nếu pk DL thì cũng đánh đc tầm 10c mới hết mana vậy đâu có ít.
Cái vụ x2 Cà Sa thì.... :) miễn bàn tự tìm hiểu mới hay chứ :D

Lil Zek
20-07-10, 22:56
tớ chơi TLT nhiều lúc đánh ko đễ ý MANA . TLQ nó sút 1 cái bất tĩnh luôn :)
vụ x2 cà sa mình có biết nhưng mà làm chưa đạt yêu cầu :H

IzokeI
22-07-10, 17:00
Tớ là TLT hơi cùi nên đánh nhau chả bao giờ dùng đến đại lực cả;-);-);-);-);-);-);-);-);-);-);-)Tớ đánh nhau toàn chơi phục hổ với cả đà lôi bất động STH .hết
Theo tớ TLT quan trọng nhất ở cái bất động vì phạm vi BDMVC càng xa thì tỉ lệ quật ngã đối thủ càng cao
Đó là í kiến của tớ (Tớ gà nên hay nói lung tung đừng chém nhé;-))

nhtl077867
22-07-10, 18:00
cà sa lên tầng thì x2 chứ có j đâu :P

IzokeI
22-07-10, 18:17
Cà sa x dame không khó nhưng mà thực hiện và áp dụng trong khi PK Vì lúc đánh nhau cuống lắm ko áp dụng đượczzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

pthanhnam
22-07-10, 19:24
thế mới phải tập nhiều ;-)

rongdoVN
22-07-10, 20:13
hồi xưa có bài viết chỉ cách x2 cà sa thì phải @@

youngchikino
22-07-10, 22:28
mặc vậy cũng chơi TLT hã ku....... Tập PK pro về PK với chị nhé....

ViệtAnh Fuki
22-07-10, 23:52
tớ mặn phép có chút ý kiến
tớ đánh ko biết thiếu mana là gì kể cả đối phương dùng nldpth 12% và cả ds cũng vậy
quan trọng mình phải biết cách điều chỉnh mana
còn về x2 dmg của ca sa thì theo tớ đó 'ko phải là x2 mà là x10 thậm chí là x20 :S
TL tớ đánh 1 hít 13 mạng ngã ngửa
công thành 1 hít đẩy lui toàn bộ quân địch
lôi đài với vdk chắn kiếm 1 hít mất hút :S
vậy đâu phải là x2 :D
cách x dmg thì bạn phải tập luyện nhiều
tớ chỉ hướng dẫn là dùng bất động kết hợp ca sa :D
khoe khoang hơi nhiều :- cũng chỉ vì sắp tạm biệt ae :-
Bán acc tlt 96 ThanhLong rất gấp
Ai có nhu cầu pm dđ

daokiem90
23-07-10, 10:47
x dame cà sa là bạn nhấp chiêu đứng yên rồi thãy cà sa ko đễ xuất hiện chiêu

OoStingChanhoO
23-07-10, 15:18
ai biết thì please chia sẽ kinh nghiệm với nhé ^^ , sẵn tiện cho mình xin ít kẹo đễ lên tân thũ
:orion37:

đã chia sẻ exp còn " sẵn tiện " cái kia nữa thì ai dám giúp :-):W

•--•hẠnh phÚc Ảo•--•
23-07-10, 16:08
tớ mặn phép có chút ý kiến
tớ đánh ko biết thiếu mana là gì kể cả đối phương dùng nldpth 12% và cả ds cũng vậy
quan trọng mình phải biết cách điều chỉnh mana
còn về x2 dmg của ca sa thì theo tớ đó 'ko phải là x2 mà là x10 thậm chí là x20 :S
TL tớ đánh 1 hít 13 mạng ngã ngửa
công thành 1 hít đẩy lui toàn bộ quân địch
lôi đài với vdk chắn kiếm 1 hít mất hút :S
vậy đâu phải là x2 :D
cách x dmg thì bạn phải tập luyện nhiều
tớ chỉ hướng dẫn là dùng bất động kết hợp ca sa :D
khoe khoang hơi nhiều :- cũng chỉ vì sắp tạm biệt ae :-
Bán acc tlt 96 ThanhLong rất gấp
Ai có nhu cầu pm dđ

k biết bạn này có hiểu x2 k nữa ;-)
đánh vào số đông đầy lùi toàn bộ hay phá rào kiếm của VDK mà gọi là x2 thì buồn cười
có lẽ hơi phí khi bạn chơi đến lv 96 @@
x2 ở đây là khi solo 1 - 1 mà ta đánh cà sa vào đối phương , đối phương bị đẩy lùi tận 2 lần zzz
chứ còn đánh vào số đông rồi cả lũ bị đẩy lùi mà bảo đấy là x2 thì ;-)

hanbaoquan99
23-07-10, 19:21
k biết bạn này có hiểu x2 k nữa ;-)
đánh vào số đông đầy lùi toàn bộ hay phá rào kiếm của VDK mà gọi là x2 thì buồn cười
có lẽ hơi phí khi bạn chơi đến lv 96 @@
x2 ở đây là khi solo 1 - 1 mà ta đánh cà sa vào đối phương , đối phương bị đẩy lùi tận 2 lần zzz
chứ còn đánh vào số đông rồi cả lũ bị đẩy lùi mà bảo đấy là x2 thì ;-)

x2 thì solo lên đc còn cái đánh hội đồng ép dame thì cái đó x10 tới 20 đc.1dgt co buf hoặc cbq gì đứng đám đông bị ăn dame ep lên tầng đều tử hết :D.đã chứng kiến nên k dám nói bừa.

Thík Canh Cua
23-07-10, 20:12
bác nào làm ơn chỉ hộ cái CSPM + BDMV ở bản này với :Z hì hục suốt chỉ tìm ra 1 số góc quăng CSPM và combo DLKCC + CSPM cho damage cao thôi :( tuy hiệu quả cao nhưng phạm vi lại hẹp chỉ phù hopự đi train :( bác nào chỉ giùm với :(

utchotnho
23-07-10, 20:19
Nhân tiện đây bác tlt nao cao thủ chi dạy anh em đi tqc ai 6 đi! Đi sao cho qua ải bây giờ
tui mới có 84, 20 thành TP àh ko giám đi ải 6! sợ ko qua nổi!:Z
Mong các vị sư phụ chỉ dạy thêm:D !!! cảm ơn nhiều nha!

ViệtAnh Fuki
24-07-10, 14:29
uh bạn này nói tớ mới để ý @@
chi mà đã chém vỡ đầu nguời ta rồi :T
cũg chỉ thấy có bài nói la x dmg thì mới vào có chút ý kiến :T
mà cái đó chịu thôi :D tập nhiều sẽ quen :D
vì 1 tlt hùng mạnh :(
.
________________Ghép Bài_______________________
.

bác nào làm ơn chỉ hộ cái CSPM + BDMV ở bản này với :Z hì hục suốt chỉ tìm ra 1 số góc quăng CSPM và combo DLKCC + CSPM cho damage cao thôi :( tuy hiệu quả cao nhưng phạm vi lại hẹp chỉ phù hopự đi train :( bác nào chỉ giùm với :(

bản này thì đánh bằng ca sa va bất động tớ thấy k dc :(
tớ thì train = BD + CS
bạn tung chiêu bất động ra rồi ngắt chiêu luôn và nhanh tay văng cs, cố gắng làm sao để BD chưa kịp hình thành chiêu thi cs đã văng ra rồi :D
nếu ai có cách train nao đơn giản và nhanh gọn hơn chia sẻ cho ae nhé :(
vì 1 tlt hùng mạnh :D

KenSuper
24-07-10, 15:28
combo DLKCC + CSPM

Cái này khá hay phải hok ;-)

Bản này train vẫn xài Bất động + cà sa thôi, kết hợp xài combo trên, cũng mạnh tương đối, lúc lên tầng (all) thì 1 combo trên đủ cướp sinh mạng của kẻ máu trâu nhất !:)

huyendiettongia
24-07-10, 16:00
uh bạn này nói tớ mới để ý @@
chi mà đã chém vỡ đầu nguời ta rồi :T
cũg chỉ thấy có bài nói la x dmg thì mới vào có chút ý kiến :T
mà cái đó chịu thôi :D tập nhiều sẽ quen :D
vì 1 tlt hùng mạnh :(
.
________________Ghép Bài_______________________
.

bản này thì đánh bằng ca sa va bất động tớ thấy k dc :(
tớ thì train = BD + CS
bạn tung chiêu bất động ra rồi ngắt chiêu luôn và nhanh tay văng cs, cố gắng làm sao để BD chưa kịp hình thành chiêu thi cs đã văng ra rồi :D
nếu ai có cách train nao đơn giản và nhanh gọn hơn chia sẻ cho ae nhé :(
vì 1 tlt hùng mạnh :D

quây tròn quái vào rồi đại lực => cà sa. Đi sạch;-) ( mỗi tội phạm vi quá hẹp, bãi quái mà hơi to to 1 tí thì không chết hết được !:( )

hanbaoquan99
24-07-10, 17:59
combo DL + CS la` sao :!

rongdoVN
24-07-10, 17:59
đại lực xong cà sa ( đoán vậy ) zzz

lagichaduong
26-07-10, 05:42
cho hoi Thanhlong TLT 96 na`o TL da?y lui 1 da'm , cong thanh da'nh che't 1 da'm , ta co' VDK 85 xin dc chan kie'm de? pro caxa :D . truo'c day thi` co' the? co' chu' jo` ai la`m dc ta xin xoa' acc TLT cui` 93 de? theo hoc. len nho' la` trong CT trong cong thanh va` VDK chan kie'm . va` la`m dc nhu ca'c ha i't 5 la`n pha?i dc 3 vi` ca'c ha tap luyen pro Ma` :D.
TLT cui` Mi'a A E du`ng che^ tra'ch :D

OoStingChanhoO
26-07-10, 16:28
quây tròn quái vào rồi đại lực => cà sa. Đi sạch;-) ( mỗi tội phạm vi quá hẹp, bãi quái mà hơi to to 1 tí thì không chết hết được !:( )

quái chết hết bởi vì dame đại lực của bạn đã cướp mất 1/3 máu quái rồi ;-)
cách train tốt nhất vẫn là quây đám quái thật đông, vừa đủ delay 30s BDMV rồi đánh ^m^
Mà toàn dùng cái này đánh vs người thôi, h` nghỉ train ồy, nên k nghiên cứu nhìu.
P/s; chia sẻ kinh nghiệm tí ti vs ae TLT là BDMV kết hợp đc vs tổng cộng 4 skill CSPM, PHKC, STH và TP nhé :D

Thík Canh Cua
26-07-10, 20:29
quái chết hết bởi vì dame đại lực của bạn đã cướp mất 1/3 máu quái rồi ;-)
cách train tốt nhất vẫn là quây đám quái thật đông, vừa đủ delay 30s BDMV rồi đánh ^m^
Mà toàn dùng cái này đánh vs người thôi, h` nghỉ train ồy, nên k nghiên cứu nhìu.
P/s; chia sẻ kinh nghiệm tí ti vs ae TLT là BDMV kết hợp đc vs tổng cộng 4 skill CSPM, PHKC, STH và TP nhé :D

kết hợp STH choáng 9 ô như NMD ;-)