PDA

Võ lâm Truyền kỳ : Hướng dẫn chọn vũ khí và ép châu báu cho newbie

ricklovepro
06-03-11, 09:52 PM
Hiện nay có 1 số người chơi mới còn khá bỡ ngỡ chưa biết chọn loại vũ khí nào phù hợp và nên ép châu báu cho vũ khí của mình,cái này thì người chơi gunny ai cũng biết hết,nhưng có 1 số bạn newbie vẫn hỏi về vấn đề này
I.Các vũ khí nên dùng trong gunny:
Lựu đạn:cực kì tốt cho ai thích đào hố làm die đối phương,nhưng phải có lv> 15 thì vũ khí này mới phát huy đc tác dụng vì dưới 15 đa ssos là các map ko đào đc;-)
Lu gạch:Chỉ số tấn công và phòng thủ tốt,nếu có chống đào thì sẽ là ác mộng của lựu đạn,và đặc biết hơn là pow của lu gạch có 1 viên nên rất dễ bắn.!:P
Tivi-tủ lạnh:với chỉ số đồng đều nên cũng đc ưa dùng nhưng góc khá nhỏ và cao,ai bắn hay thì xài cái này!;)
Sấm sét:nổi tiếng với may mắn cao và crit(dame mà màu đỏ ấy) cực khủng,nhất là ơ thì crit ra càng nhiều
Pháo:chỉ số sát thương và công kick đáng sợ nhưng phòng thủ lại cực bèo nhèo nên rất dễ bị hạ
II.Về việc ép châu báu cho vũ khí
Về mặt ép châu báu tấn công thì các loại vũ khí theo dame(tivi,pháo,lu gạch,sấm sét) nên ép các loại sau đây:bạo kick,xuyên giáp,thần báo, thương nặngnếu lv thấp thì dùng phỏng cũng rất đáng sợ
Theo đào:hạt nhân hoặc dẫn dắt nếu bắn gà;-)
về mặt châu báu phòng thủ:tất cả đều nên ép:1 chống đào và 1 hấp thụ là tốt nhất
Các vũ khí chỉ khác nhau ở việc ép châu báu thuộc tính nào để đạt hiệu quả tốt nhất
Đầu tiên là Lu gạch nhé:
Như ở trên chúng ta đã biết là lu gạch có chỉ số công kick và phồng thủ cao nên để phát huy sực mạnh đó,ta nên ép công kick(tấn công) và sát thương,và nên ép thêm 1 viên nhanh nhẹn để tăng thể lực và cướp turn,nếu cường hóa lên cao các bạn ép gì thì tùy,may mắn hay phòng thủ,nhanh nhẹn gì cũng đc gì cũng đc.
Tiếp theo là Lựu đạn:
Chỉ số phòng thủ phải nói là cực cao nhưng công kick lại bèo nhèo,vì thế đối với Lựu đạn thì nên ép các châu báu công kick(tấn công) sát thương để khắc phục nhược điểm này,nếu gặp map ko đào đc thì lựu đạn có nước tắt điện trước các vũ khí dame dù thủ có trâu;-);-);-)Ch lên cao thì ép thêm may mắn để tăng crit khi đi phó bản,hoặc nhanh nhẹn để cướp turn khi war,mà thường là ko cần nhanh nhẹn vì cầm lựu đạn mà gặp map mỏng thì chỉ 1 tủn là đối phương đi gặp ông bà;-)
ti-vi tủ lạnh:
http://img.zing.vn/gn/images/data/baiviet/12-08-2010/television.png
ai chọn cái này thì ko phải đắn đo ép cái gì cũng đc;-)
Sấm sét
http://img.zing.vn/gn/images/data/baiviet/12-08-2010/electricbar.png
Chỉ số công kick khá ổn,may mắn cao nhưng trước hết là phải khắc phục nhược điểm máu giấy(phòng thủ yếu) của nó,nên ép khoảng 2 viên phòng thủ lv3 hoặc 4 hoặc 1 phòng thủ 1 hộ giáp,còn lại là ép may mắn để tăng may mắn phát huy khả năng crit của nó,Ch lên cao thì cứ may mắn và công kick mà phang,nếu cần thì thêm cái nhanh nhẹn vào để cướp turn(nếu cần)
Pháo:
http://img.zing.vn/gn/images/data/baiviet/27-08-2010/Sbombpack.png
cái này còn máu giấy hơn cả sấm sét nữa,tuy là nổi kinh hoảng của sấm sét nhưng chỉ cần 1 pow của sấm sét(có crit) là toi.Vì thế cứ tích cực ép phòng thủ và hộ giáp cho nó.Ch lên cao,vẫn tương tự các vũ khí khác là ép gì cũng đc,nhưng tốt nhất vẫn là là ép công kick và may mắn để phát huy khả năng của nó,cộng 1 viên nhanh nhẹn;-)

Chung quy thế này:khi vũ khí còn Ch thấp thì ta cứ khắc phục nhược điểm của nó,khi Ch lên cao thì hãy phát huy khả năng của nó và nên ép cái khác để trung hòa khác chỉ số,vì chỉ số nào cũng có ích cả,nếu để 1 chỉ số nào đó bị chênh lệch quá nhiều thì sẽ rất bất lợi khi đi war cũng như phó bản!:|

Chúc các bạn chơi tốt!:P

Bài viết còn sai sót,có gì các bạn cứ nói nhưng xin đừng chém mạnh tay nhé!;O

PTHL97
06-03-11, 09:54 PM
mình chọn TV
........................

UsuiHorokeh
06-03-11, 10:22 PM
Như mình bây h chơi VIP Lựu +7 đồ full +6 ép thêm full phòng thủ 3 thì chỉ số PT của mình đc gần 700 :) đi phó bản khá ổn ... mỗi tội dame hơi yếu ..

icetea1st
06-03-11, 10:30 PM
Bài viết có câu cuổi kết luận rất chuẩn " Chung quy thế này:khi vũ khí còn Ch thấp thì ta cứ khắc phục nhược điểm của nó,khi Ch lên cao thì hãy phát huy khả năng của nó và nên ép cái khác để trung hòa khác chỉ số,vì chỉ số nào cũng có ích cả,nếu để 1 chỉ số nào đó bị chênh lệch quá nhiều thì sẽ rất bất lợi khi đi war cũng như phó bản "

hainui1995
06-03-11, 10:38 PM
Mình bổ sung 1 tí nhé :D

ti-vi tủ lạnh:

ai chọn cái này thì ko phải đắn đo ép cái gì cũng đc

TV Tủ lạnh tuy là VK có chỉ số đồng đều nhưng không phải là "ép cái gì cũng được".

Về châu báu phòng thủ: 1 chống đào, 1 hấp thụ( cái này theo mình tất cả VK đều nên vậy)
Về châu báu thuộc tính: Sát thương và phòng thủ.
Về châu báu tấn công: Xuyên giáp hoặc Thần báo hoặc Bạo kích hoặc Liên kích...

[L]ove [O]ne [L]ove
06-03-11, 10:48 PM
Liên kích thà ép thần báo cho rồi

hainui1995
06-03-11, 10:54 PM
ove [O]ne [L]ove;3807380219']Liên kích thà ép thần báo cho rồi

Nhưng có nhiều người không đủ tiền mua Thần Báo thì có thể xài tạm Liên Kích mà bạn:D.

tai_noo
06-03-11, 11:08 PM

TV Tủ lạnh tuy là VK có chỉ số đồng đều nhưng không phải là "ép cái gì cũng được".

Về châu báu phòng thủ: 1 chống đào, 1 hấp thụ( cái này theo mình tất cả VK đều nên vậy)

mình còn k chơi chống đào;-).
.

Demon 156
06-03-11, 11:21 PM
Mình sai wow lu nè, ép hết sát thương, châu báu thì chơi 1 viên S hấp thụ 3, 1 viên S hồi phục 3, đối phương bắn mãi chẳng die, mình ép thế dame chết đối phương thường chỉ 3 turn

kimtrinh_2
06-03-11, 11:30 PM
Mặc dù mọi người bảo pháo cùi nhưng mình vẫn chọn pháo. Vì pháo dame vô đối.
Đối phương có áo, mũ +6 thì 1 phát pow của pháo (chỉ cần vip+6 thui) cũng đủ ngốn hơn 2k máu của đối phương ( chưa crit đâu).

G@_T@y
07-03-11, 11:36 AM
Mình sai wow lu nè, ép hết sát thương, châu báu thì chơi 1 viên S hấp thụ 3, 1 viên S hồi phục 3, đối phương bắn mãi chẳng die, mình ép thế dame chết đối phương thường chỉ 3 turn

Đúng, nếu nó cũng xài lu, nếu nó có lựu đào thì có mà hấp thụ & hồi phục 88 máu !:P

ricklovepro
07-03-11, 12:20 PM

tấn công mình nói rồi mà bạn,vũ khí theo dame thì chọn liên kick,thần báo bạo kick,xuyên giáp lv thấp chọn phỏng;-);-)
phòng thủ cũng đã nói tất cã vk đều nên ép chống đào và hấp thụ

Còn việc chọn sát thương và phòng thủ thì cũng tùy thôi,nhưng như bạn là tốt nhất,chơi gunny công kick và phòng thủ là 2 chỉ số đc quan tâm đầu tiên hầu như với mọi gunner;-);-)
.
________________Ghép Bài_______________________
.

chơi cái này mà gặp Lựu khi war thì có nước tắt điện;-),đi phó bản thì ép hồi phục và hấp thụ là số 1!:|

ricklovepro
07-03-11, 05:34 PM
ko ai vào à................(30 kí tự)

huyha1993tg
07-03-11, 05:47 PM
lu gạch đi cho dễ xoay trở :) góc rộng bắn kiểu nào ko được ^^ công kích pt tương đối đều nau ^^

ricklovepro
07-03-11, 09:25 PM
hình như đa số toàn là pro nên bài này bị thụt lùi rồi,mod nào help mình movew nó qua box hướng dẫn bí kíp đi

suuyen
08-03-11, 08:38 AM
Pháo:

cái này còn máu giấy hơn cả sấm sét nữa
Cái này bạn hơi nhầm nà , pháo phòng thủ cao hơn sấm sét đó ...vote... bài viết rất bổ ích cho mí bạn mới làm quen gunny .

WarmShine
08-03-11, 10:02 AM
Bài của bạn rất hay và có ích ^^ Cố gắng phát huy nha !:P

Bài viết có câu cuổi kết luận rất chuẩn " Chung quy thế này:khi vũ khí còn Ch thấp thì ta cứ khắc phục nhược điểm của nó,khi Ch lên cao thì hãy phát huy khả năng của nó và nên ép cái khác để trung hòa khác chỉ số,vì chỉ số nào cũng có ích cả,nếu để 1 chỉ số nào đó bị chênh lệch quá nhiều thì sẽ rất bất lợi khi đi war cũng như phó bản "

Còn bạn này nhận xét chuẩn nè !;)
Vote cho cả 2

ricklovepro
08-03-11, 01:30 PM
Cái này bạn hơi nhầm nà , pháo phòng thủ cao hơn sấm sét đó ...vote... bài viết rất bổ ích cho mí bạn mới làm quen gunny .

ừ,mình hơi nhầm,pháo lớn hơn chút nhưng viết rồi sao mà sửa lại đc nữa!:(

cầm pháo chưa kịp ép phòng thủ hay hộ giáp mà gặp sấm sét có chỉ số CH ngang hàng pow 1 phát là quy tiên luôn;-);-);-)

babykute16
08-03-11, 02:07 PM
vonte cho phiếu. Tiếp tục phát huy nhé bạn ^_^

kulakvnn
08-03-11, 03:31 PM
mình nghĩ lu gạch nên ép thêm may mắn , sẽ mạnh hơn khi ném s4 . còn việc vác súng đi war thì còn tùy nữa . lu của mình buil full sát thuơng, đeo thêm 1 cỏ bốn lá và 1 chúc phúc
còn về lựu đạn thì mình nghĩ chỉ nên để chỉ số phòng thủ ở mức 800 > 850 là vừa, còn lại nên F thêm may mắn hoặc sát thuơng, đó là ý của minh`

LoveT0day
08-03-11, 04:14 PM
-Bài viết khá ổn nhưng các newbie hãy nên nhớ để lâu dài về sau bạn có thể chọn theo 3 hướng: Cân bằng 2 chỉ số...tăng mạnh vào 1 chỉ số...hay cách mà rất nhiều cao thủ hay sd là cb cả 4 chỉ số...:)..theo mình hướng tăng dồn dập vào 1 chỉ số sẽ khiến bạn rất nổi bật..

ricklovepro
10-03-11, 07:32 AM
nổi bật thì có thật nhưng bị chỉ số khác triệt hạ

™Zip™—Manœ
10-03-11, 04:52 PM
bạn ơi dưới cấp 15 sài wow lu gạch ngon hay wow Tủ lạnh ngon hả bạn

boydocton
10-03-11, 07:30 PM
lựu đạn vô đối :Z

thanks bạn rất nhiều mình mới chơi :D

alotoan92
11-03-11, 11:14 AM
Mình chon tivi cái này bắn cao thick nhất

KenGaSao
11-03-11, 11:38 AM
toàn lãm nhãm. PT và ST quan trọng nhất.

ricklovepro
11-03-11, 11:56 AM

tùy,bạn quen bắn góc tầm trung (40-60) thì tivi,còn quen bắn góc thấp thì lu gạch,mà mình nghĩ là mới chơi xài lu gạch tốt hơn vì góc rộng,nhưng nếu bắn quen thì lại thấy tivi sướng hơn!:P!:P!:P
.
.

tùy,bạn quen bắn góc tầm trung (40-60) thì tivi,còn quen bắn góc thấp thì lu gạch,mà mình nghĩ là mới chơi xài lu gạch tốt hơn vì góc rộng,nhưng nếu bắn quen thì lại thấy tivi sướng hơn!:P!:P!:P

khanhduyct
11-03-11, 12:02 PM
Lu gạch muôn năm. Nhưng mà ép lu hạch hên xui quá. hnay minh 75% mà cũng còn xịt

xshanx
11-03-11, 12:07 PM
tôi thấy sấm sét thấy hay nhất

thienphong10a9
11-03-11, 12:08 PM
<lv15 theo mình nghĩ tivi là vô đối vì chỉ số đồng đều thể lực cao crit nhiều pow mà crit thì đối phương xác định quy tiên !:P

kububu8
11-03-11, 12:09 PM
mình thấy lu thì hơn đc tủ cái là góc rộng hơn

dat9780pr0
11-03-11, 12:09 PM
Mát thế , k gió mà vẫn mát .....

buonviem2303
11-03-11, 12:10 PM
thanks bai hay w0a chuc nhieu bai hon nua

kute_hehe
11-03-11, 12:11 PM
Mình chơi wow-lựu đạn +9 full 40 :D nói chung là rất ổn. Thủ và công đều đc.

seven1102
11-03-11, 12:11 PM
dưới cấp 15 mình xài wow sấm sét đc hok vậy bạn

koniemvui
11-03-11, 12:26 PM
sấm sét vô đối.......khoái sấm sét nhất, nhưng mà thủ íu was...:(

zdugnt
11-03-11, 12:28 PM
bài viết này hay và ích cho anh em lắm

l4dykill4h4
11-03-11, 12:30 PM
kết lu gạch nhất, thấy có nhiều người chơi :D

†iế†Canh
11-03-11, 12:30 PM
chả hiêu gi cả ép cai gì cho lu gach

cr7dhv
11-03-11, 12:35 PM
bai viet nay rat hay very good nha!

.:b0y_pr0:.
11-03-11, 12:37 PM
Cảm ơn bro. Bài viết có ích cho mem mới này :D
Bắn gà nhưng thích dùng pháo :p

NgocHa1988tn
11-03-11, 12:37 PM
Cho mình hỏi, SS nên ép cái gì đi phó bản sẽ là tuyệt nhất. Cụ thể là gà khó và Sulan thường.

o0oNợGiangHồo0o
11-03-11, 12:49 PM

2 cái thì Lu góc rộng dễ bắn hơn ti vi còn chỉ số như nhau

jack47
11-03-11, 01:18 PM
cung hen xui a` .moi 1 tran deu co diem khac nhau .

YESBABY
11-03-11, 01:19 PM
cám ơn bạn, bài này rất có ích cho gà mới đây

Marchel
11-03-11, 01:20 PM
thanks ban da chi dan minh da thanh cong rat vui vi ban da giup do anh em trong gn phat trien

binnhawe
11-03-11, 01:20 PM
co ai cho minh choi chung ac voi dc k.bao dam k lua dao

Bizarre Dreams
11-03-11, 01:26 PM
Mặc dù thấy gamer khác cầm SS bắn rất hay nhưng thật sự ngay từ đầu chạm vào lu gạch đã không thể rời tay ra rồi :))

kelvotynh
11-03-11, 01:28 PM
mình sài tivi =) bắn góc 65 khá ổn, ép thương nặng mỗi lần có thương nặng là đối phương đi cả lít máu ^^
.
.

lựu đạn vô đối :Z

thanks bạn rất nhiều mình mới chơi :D

!:) lựu đạn lv cao chơi dễ hơn bạn à, lv thấp ko đào được

cujut05
11-03-11, 01:28 PM
minh cung dang lay cote ga go________________________

namjbjbj
11-03-11, 01:30 PM
Thanks chủ thớt nhiều nha!:D!:D!:D

cujut05
11-03-11, 01:30 PM
minh cung dang lay cote ga go________

VXQVXQ
11-03-11, 01:46 PM
dạo này hạt nhân LV3 cũng ít ra hẳn. Mình có thêm 1 tuyệt chiêu là xài lựu đạn CH3 + phỏng LV3. Ra thường xuyên, mỗi lần 900 máu. Toàn 2x mà mất 900 máu thì nhanh thắng lắm.

chungeminem
11-03-11, 01:47 PM
thích nhất là Lựu Đạn , thủ trâu cho nó sướng

ricklovepro
12-03-11, 08:53 PM
góc 65,góc đào,tv mà dùng để đầo cũng tốt ra phết

contimnho09
14-03-11, 11:54 PM
vote cho pháo
dame là trên hết
đủ độ dài chưa nhỉ

bomcityvinh
15-03-11, 02:07 PM
minh dung luudan,cong nhan them chau bau tan cong -hat nhan vao dao` phe vai~,mot phat di luon :))

Amethyste1989
15-03-11, 03:19 PM
Mình xài Wow-Tủ Thuốc thì nên ép j` bạn :(

bimtrauno2
15-03-11, 08:57 PM
Như mình bây h chơi VIP Lựu +7 đồ full +6 ép thêm full phòng thủ 3 thì chỉ số PT của mình đc gần 700 đi phó bản khá ổn ... mỗi tội dame hơi yếu ..

0975882458
15-03-11, 09:21 PM
đeo cái lựu vào F phòng thủ > 1k ôm bom tốt
sao ông ấy pảo cóa 700 thì phó bản gì nhỉ @@

hauph200011
15-03-11, 11:24 PM
ban nay noi cung dung nhung that su chau bau thi tuy o minh minh thich no thi du`bit no ko phat huy dc het so truong cua no o vu khi no nhung minh van kham~ dung ko

thanhbinhlab
16-03-11, 08:23 AM
Hiện nay có 1 số người chơi mới còn khá bỡ ngỡ chưa biết chọn loại vũ khí nào phù hợp và nên ép châu báu cho vũ khí của mình,cái này thì người chơi gunny ai cũng biết hết,nhưng có 1 số bạn newbie vẫn hỏi về vấn đề này
Lựu đạn:cực kì tốt cho ai thích đào hố làm die đối phương,nhưng phải có lv> 15 thì vũ khí này mới phát huy đc tác dụng vì dưới 15 đa ssos là các map ko đào đc;-)
Lu gạch:Chỉ số tấn công và phòng thủ tốt,nếu có chống đào thì sẽ là ác mộng của lựu đạn,và đặc biết hơn là pow của lu gạch có 1 viên nên rất dễ bắn.!:P
Tivi-tủ lạnh:với chỉ số đồng đều nên cũng đc ưa dùng nhưng góc khá nhỏ và cao,ai bắn hay thì xài cái này!;)
Sấm sét:nổi tiếng với may mắn cao và crit(dame mà màu đỏ ấy) cực khủng,nhất là ơ thì crit ra càng nhiều
Pháo:chỉ số sát thương và công kick đáng sợ nhưng phòng thủ lại cực bèo nhèo nên rất dễ bị hạ
Về mặt ép châu báu tấn công thì các loại vũ khí theo dame(tivi,pháo,lu gạch,sấm sét) nên ép các loại sau đây:bạo kick,xuyên giáp,thần báo, thương nặngnếu lv thấp thì dùng phỏng cũng rất đáng sợ
về mặt châu báu phòng thủ:tất cả đều nên ép:1 chống đào và 1 hấp thụ là tốt nhất
Các vũ khí chỉ khác nhau ở việc ép châu báu thuộc tính nào để đạt hiệu quả tốt nhất
Đầu tiên là Lu gạch nhé:
Như ở trên chúng ta đã biết là lu gạch có chỉ số công kick và phồng thủ cao nên để phát huy sực mạnh đó,ta nên ép công kick(tấn công) và sát thương,và nên ép thêm 1 viên nhanh nhẹn để tăng thể lực và cướp turn,nếu cường hóa lên cao các bạn ép gì thì tùy,may mắn hay phòng thủ,nhanh nhẹn gì cũng đc gì cũng đc.
Tiếp theo là Lựu đạn:
Chỉ số phòng thủ phải nói là cực cao nhưng công kick lại bèo nhèo,vì thế đối với Lựu đạn thì nên ép các châu báu công kick(tấn công) sát thương để khắc phục nhược điểm này,nếu gặp map ko đào đc thì lựu đạn có nước tắt điện trước các vũ khí dame dù thủ có trâu;-);-);-)Ch lên cao thì ép thêm may mắn để tăng crit khi đi phó bản,hoặc nhanh nhẹn để cướp turn khi war,mà thường là ko cần nhanh nhẹn vì cầm lựu đạn mà gặp map mỏng thì chỉ 1 tủn là đối phương đi gặp ông bà;-)
ti-vi tủ lạnh:
Sấm sét
Chỉ số công kick khá ổn,may mắn cao nhưng trước hết là phải khắc phục nhược điểm máu giấy(phòng thủ yếu) của nó,nên ép khoảng 2 viên phòng thủ lv3 hoặc 4 hoặc 1 phòng thủ 1 hộ giáp,còn lại là ép may mắn để tăng may mắn phát huy khả năng crit của nó,Ch lên cao thì cứ may mắn và công kick mà phang,nếu cần thì thêm cái nhanh nhẹn vào để cướp turn(nếu cần)
Pháo:
cái này còn máu giấy hơn cả sấm sét nữa,tuy là nổi kinh hoảng của sấm sét nhưng chỉ cần 1 pow của sấm sét(có crit) là toi.Vì thế cứ tích cực ép phòng thủ và hộ giáp cho nó.Ch lên cao,vẫn tương tự các vũ khí khác là ép gì cũng đc,nhưng tốt nhất vẫn là là ép công kick và may mắn để phát huy khả năng của nó,cộng 1 viên nhanh nhẹn;-)

Chung quy thế này:khi vũ khí còn Ch thấp thì ta cứ khắc phục nhược điểm của nó,khi Ch lên cao thì hãy phát huy khả năng của nó và nên ép cái khác để trung hòa khác chỉ số,vì chỉ số nào cũng có ích cả,nếu để 1 chỉ số nào đó bị chênh lệch quá nhiều thì sẽ rất bất lợi khi đi war cũng như phó bản!:|

Thanks đi. Hay quá. Nhưng còn Phi tiêu thì ép gì cho nó bây giờ?

amititc
16-03-11, 02:39 PM
1 bài rất hay và bổ ích mong bạn có nhiều bài như vậy để mọi người học hỏi.

matxanhmomang
16-03-11, 06:57 PM
Chọn cái tủ lạnh ném cho nó máu :D:D:D:D:D

thang8395
16-03-11, 07:23 PM
cu lu gach ma ban cha dc ak` can j may cạ thu day

socrates1983
16-03-11, 07:42 PM
bài viết rất có ý nghĩa !!! thx bạn nhiều nha :-)

saycnt50
16-03-11, 07:59 PM
Mình xài SS nè, nhiều người bảo ép sát thương nhưng đứa bạn lai kêu ép may mắn, chẳng biết theo ai nữa, ai cho mình lời khuyên đi

nh0cs0ck100193
17-03-11, 12:12 AM
ban noi the van hoi chung chung ban noi ef gj cung duoc thj noi lam gj`?????

kyo790
17-03-11, 01:05 AM
ta dùng SS @@....................................

manhcuong1112
17-03-11, 01:46 AM
mình sài tivi tủ lạnh tấn công : hàn băng lv3 thuộc tính thì sat thương phòng thủ thi hấp thụ với chống đào
bởi vì tivi công không khỏe lắm nên ép tấn công là hợp ý nhất đây có lẽ là cách để chống lại vk pow 3 đạn
còn châu báu tấn công thì hàn băng của tôicó thể không phải là lựa chọn đúng đắn nhưng mà đó là châu báu mà tôi thich ^^

lampv270189
17-03-11, 07:44 AM
hix khảm lạm vào rồi thì muốn gỡ ra là mất xu, e tiết kiệm lắm k dùng xu đâu, sao Bác Thợ Rèn chơi xấu thế. >"<

BimBimCayHD
17-03-11, 01:13 PM
cai ban phuc' lam chi zay? minh co cai lv 3 kham nam bua vao` ko bjk dug` lam` gi

kirimazu0410
17-03-11, 03:40 PM
minh dung wow phao ep toan sat thuong lc len den 18k

bebjnkut3
19-03-11, 01:12 AM
mấy kái này cũng hay đấy. có khả năng mình cũng thấy thích rồi đấy.

tranhoang278hn
19-03-11, 04:06 AM
mình thì chỉ chơi lựu đạn thôi ép full toàn phòng thủ lên!!! đi war cho đick dame tet ga@@@

jeryl0v3ly
19-03-11, 06:54 PM
theo mình Lựu đạn thì chỉ cần ép PT vs ST là đủ. Dù dame yếu nhưng đào thì miễn chê, luôn làm cho đối thủ mât góc nên đối thủ rất khó bắn. Còn SS thì chỉ cần ép thêm 1v MM nữa là đủ, chỉ số MM của SS đã là cao rồi nên cần ST vs PT là ổn. còn vể chọn châu báu tấn công thì vs châu báu lv 2 thi mình thà chọn liên kjck or XUyên giáp còn hơn thần báo. Thần báo thì chỉ có lv3 hoặc Slv3 là chuẩn thôi nhưng dễ mất turn nữa

Drz3r0
20-03-11, 01:49 PM
theo tớ lựu lv thấp ch thấp nên ep full châu báu thuộc tính phòng thủ.biến mình thành con trâu theo đúng nghĩa để lấy lợi thế khi war(vì lựu thường kết thúc đối thủ bằng đào nên thủ trâu là tốt nhất.không nên ép st tấn công

tintkt
21-03-11, 03:50 AM
các pác đừng có như thế, đây là hướng dẫn thôi mà, kòn chơi game la sở thix mổi người, 1 người 1 vẽ ma

ricklovepro
22-03-11, 01:49 PM
theo tớ lựu lv thấp ch thấp nên ep full châu báu thuộc tính phòng thủ.biến mình thành con trâu theo đúng nghĩa để lấy lợi thế khi war(vì lựu thường kết thúc đối thủ bằng đào nên thủ trâu là tốt nhất.không nên ép st tấn công

ở đây hướng dẫn của mình là để đòng đều các chỉ số để tránh bất lợi khi đi war và cả phó bản,nghĩa là các bạn chọn nó làm vk chính và dùng cho cả 2 trường hợp,chứ còn full phòng thủ thì lợi thật nhưng đi phó bản thì có mà tịt ngòi à,thủ trâu đến mấy cũng phải chết vì công kick "dỏm"

nếu xài 2 vk cũng phải biết cân bằng chỉ số,ví dụ bạn xài lu gạch phó bản,lựu war mà xài full phòng thủ thì còn gì là lu gạch nữa,biến thành lu đạn (lu gạc -lưuddanj) mất rồi

ưu thế là nổi bật 1 chỉ số thì nhược điểm cũng chính là chỉ có 1 chỉ số nổi bật và chi số đồng đều cũng thế

cái gì cũng có 2 mặt mà

thế nên việc chọn thế nào là tùy ý người chơi,đây chỉ là hướng dẫn để các bạn có thể đỡ bỡ ngỡ trong việc chọn châu báu cho vũ khí

sobila
22-03-11, 04:27 PM
Đầu tiên là Lu gạch nhé:
Tiếp theo là Lựu đạn:
ti-vi tủ lạnh:
Sấm sét
Pháo:

hehe. SS thi chi can ef 1 cái phòng thủ rồi ef hết may mắn như vậy crit mới khoái

ngokjenquoc
22-03-11, 07:00 PM
Đầu tiên là Lu gạch nhé:
Tiếp theo là Lựu đạn:
ti-vi tủ lạnh:
Sấm sét
Pháo:

tôi hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bạn, nhưng đứng về khía cạnh thực tế "trực chiến", hầu như các gunner chúng ta chưa thực sự thấy được những nghiên cứu kì công như thế, nên việc vận dụng còn lung tung, thí dụ 1 lần tôi gặp một bạn cầm wow lu gạch mà nạm hạt nhân, điều mà tôi nói chính là một hệ thống hướng dẫn hoàn chỉnh các công việc "chỉnh chu" cho vũ khí của mình nằm ngay trong giao diện nhiệm vụ của gunny để các bạn chúng ta "đi đúng đường" ^^!

vungocanh1989vn
22-03-11, 07:09 PM
hihi!pháo tuy mạnh nhưng đi war thường bị sác định và là mục tiêu đối phương tiêu diệt đầu tiên!dùng lu gạch là sướng nhất!

Kabu89
22-03-11, 07:32 PM
T thix lựu đạn. Lv thấp thì t ép nhanh nhẹn vs hạt nhân. Theo các Bro như vậy cóa ổn hem???

tieudaohg
22-03-11, 08:08 PM
như tớ lv20 lực chiến hơn 5k (chưa có ts) trong khi đồ full +6 cả vk (ép lên 7 sịt hoài không hiểu sao) tớ ép nguyên sát thương + 1 tb lv3 có trận chú 26 gặp tớ không đc bắn turn nào? công nhận tivi bắn thích thật
;-)

♥Nhóc ßo
22-03-11, 08:35 PM
Vào top cao thủ thấy toàn ss ~ chắc chỉ số khác khá ổn nên chuyển qa ss để dựt dame ?
mà ss có nên sài bạo kích ko ? em nghỉ rằng khi may mắn tầm 700 thì ko cần bạo kích ~
vậy đúng hay sai ?

minh183
22-03-11, 08:54 PM
mình hỏi sấm sét lên ép châu báu ntn la tốt nhất
mình ép hết sát thương dược k vậy
và đeo dây chuyền thiên về phòng thủ như vĩnh kửu , lam hải
vậy có hợp lý k các bạn

congtubot9x1991
22-03-11, 09:25 PM
ec.sao gunny k cap nhat phien ban moi ma co day` du 4 chi so cong kick, phong thu, nhanh nhen, may man bang nhau va deu cao len co phai hay k?hic
moi cai' deu co 1 nhuoc diem.tai sao k cho no co uu diem di de di san boss cho thuan tien nhi?
he,minh noi dung k moi nguoi? ^^

LyLy_Votau
22-03-11, 09:53 PM
hi hi. Chủ top pic cũng đầu tư khá nhiều thời gian nghiên cứu đấy chứ nhỉ!
mình xin đóng góp thêm 1 vũ khí mà được coi là cùi nhất gunny.
chính là Phi Tiêu.
mặc dù lên lv cao thì vũ khí này cùi thật.
Nhưng... đối với lv thấp thì... quả đúng là nỗi khiếp sợ
với các bạn lv thấp thì hầu như không ai đủ 300 nhanh nhẹn để có thể dame +1 - 50 - 20. và đây chính là ưu điểm của phi tiêu ở lv thấp.
hơn nữa, nhanh nhẹn lại ít ảnh hưởng đến lực chiến. => với đối thủ cùng lực chiến sử dụng các vũ khí trên thì không thành vấn đề.
đó là chưa kể khả năng cướp turn của phi tiêu nữa...
còn 1 vài ưu điểm nữa
nhưng mình chỉ nói đến đây thôi.
ở lv thấp thì phi tiêu ko hề cùi đâu nha:D
về châu báu: lựa chọn số 1 vẫn là thần báo. lv 2 cũng được. lv 2 thì vẫn dame đc 50%, chừng đó cũng đủ hơn các loại như xuyên giáp, bạo kick... rồi. hơn nữa thần báo rất chủ động
+ về châu báu thuộc tính thì phi tiêu nên ép phòng thủ.

trên là đôi nét về phi tiêu. hy vọng mọi người đừng lãng quên nó. mình dùng phi tiêu từ lv 1 -> 17 tỉ lệ thắng vẫn > 95% đó.(chưa từng uot khi đang chiến). lên lv cao thì lựu đạn vẫn là số 1 rồi:D

anhyeuem2011
22-03-11, 10:24 PM
!:)mjh mun lam wow lu gach doa wow phao cug~ rat dc day neu ban coa the cho zao wow tivi tu lanh nua~

blackcatzen
23-03-11, 12:06 AM
Mình thì cũng Vote 1 phiếu cho Lựu Đạn. Săn Bos hay War đều ngon cả.
Lựu đạn +9 trở lên dame, đào đều ngon cả. Chỉ cần ép 1 viên ST , còn lại cứ ép hết phòng thủ vào thì ổn.

daichithanh2001
23-03-11, 08:22 AM
Lu gạch + bạo kích là ngon nhất

ILS.1013.Devils
23-03-11, 12:28 PM
Mình sài LG ^^
Ép Sát thương với may mắn. Mũ ép full MM, áo và súng ép full ST^^
Crit đau lắm:D

ricklovepro
23-03-11, 01:47 PM
vậy có hợp lý k các bạn

với đk phải +3 thì may ra đc phần nào
+1: 4 cái
+2: 4 cái +1: 4+4+4+4=16 cái
+3: 4 cái +2: 16+16+16+16=64 cái
+4: 4 cái +3 : 64+64+64+64: 256 cái
+5:4 cái +4: 256+256+256+256= 1024 cái

vậy là để làm đc 1 cái nhẫn +3 bạn sẽ tốn 25*64=1600 xu bằng 160k VND,4 cái(lắc và nhẫn mỗi loại 2 cái nhân lên là 4) là 640k,thì may ra thay thế đc châu báu phòng thủ;-);-);-);-)

ricklovepro
23-03-11, 01:48 PM
vậy có hợp lý k các bạn

với đk phải +3 thì may ra đc phần nào
+1: 4 cái
+2: 4 cái +1: 4+4+4+4=16 cái
+3: 4 cái +2: 16+16+16+16=64 cái
+4: 4 cái +3 : 64+64+64+64: 256 cái
+5:4 cái +4: 256+256+256+256= 1024 cái

vậy là để làm đc 1 cái nhẫn +3 bạn sẽ tốn 25*64=1600 xu bằng 160k VND,4 cái(lắc và nhẫn mỗi loại 2 cái nhân lên là 4) là 640k,thì may ra thay thế đc châu báu phòng thủ;-);-);-);-)

kutehd113
23-03-11, 01:52 PM
em thây' aj cung bao? pow dgm cua lu gach manh nhât. nhug em thay ko phai vây dâu, pow cua lu gach tuy manh nhung ko bang` sâm' set' dc dâu . Hum nọ em dung sâm set' +8 em lv24 quân` ao' +6( ko co chau bau thuoc tinh cao)ma` em pow 1 thang` lv23 wow luu dan +6 wan` ao +5 ma` die lun. lieu lu gach bao nhiu % lam dc nhu the vay. con em chac chan 90% sâm set lam dc nhu vay

Nh0xVipPr098
23-03-11, 02:21 PM
Mình thì kô có nhiều tiền với lại chẳng may mắn đc như mọi ng` có wow lu hay wow lựu, phải dồn tiền mua wow pháo xài ^^! Mình dùng pháo +9 ép full sát thương mà p0w lựu đạn thủ trâu (>700) cũng ngốn đc 1k8 máu (chưa crit), (chưa nói tới xuyên giáp mà ra thì ^^!)

hai_nguyeen
23-03-11, 04:55 PM
Mình chơi gà lửa bắn thì rất gà =.= Mình chơi Pháo nên toàn bay lại gần Pow:"> trong 1 tháng đầu tiên ra sever chưa ai đỡ nổi 1 pow của mình bây h thì .... Ko muốn dùng Pháo nữa chẳng thấm tháp với các bác phòng thủ trên 900 T.T Máu thì toàn 6k.

Rest In Peace
23-03-11, 06:13 PM
Mình chơi gà lửa bắn thì rất gà =.= Mình chơi Pháo nên toàn bay lại gần Pow:"> trong 1 tháng đầu tiên ra sever chưa ai đỡ nổi 1 pow của mình bây h thì .... Ko muốn dùng Pháo nữa chẳng thấm tháp với các bác phòng thủ trên 900 T.T Máu thì toàn 6k.

Thế thì phải full ST luôn, đeo nhẫn may mắn vào, chơi pháo là 50/50, một ngươi chết ta sống, hai ngươi sống ta chết. À nhớ ép châu báu Xuyên giáp nhé ;-)

tieumiumiucute
23-03-11, 06:48 PM
Cảm ơn bạn nhìu nhưng mình vẫn muốn biết thông tin về những loại vũ khí khác.
Mình chơi tủ thuốc mà

z0NPN0z
23-03-11, 08:12 PM
Đâu có phải vậy đâu,đó chỉ là lý thuyết của người chơi thôi.mỗi châu báu có 1 công dụng riêng mà.May mắn nhiêu crit cao thì sao?????
"""Về mặt ép châu báu tấn công thì các loại vũ khí theo dame(tivi,pháo,lu gạch,sấm sét) nên ép các loại sau đây:bạo kick,xuyên giáp,thần báo, thương nặngnếu lv thấp thì dùng phỏng cũng rất đáng sợ""
Nói như vậy chứ 1 số Pro cho biết dùng hàn băng tong Lựu cũng rất hay mà.Vừa cướp tủn lại vừa đào.chả phải nhanh gọn hơn sao.Đâu càn phải hết máu mới vWIn

Lionette
23-03-11, 08:13 PM
Nếu là viết cho các gunner mới chơi thật sự!! thì theo mình chọn gạch , sấm sét, tủ thuốc , hoặc tivi là hiệu quả !! Lý do 3 vu khí này dame ổn (map dưới 15 đa số là dame) ,góc bắn rộng linh hoạt , ss tuy có POW là x3 những bạn mới chẳng thể biết x3 thi bắn góc thế nào cho nó tập trung , nhưng dame thường của ss được crit hỗ trợ nên cũng không khó khăn
Pháo ~> dame vô đối nhưng góc của nó quá hẹp so với ss ~> POW đa số phải bay lại gần mà ... công kích cao thì dễ mất turn ~> chưa chắc người mới chơi biết tính turn
Lựu đạn ~> thủ trâu vô đối nhưng chưa dame chết được đã có khi bị giết ngược công kích quá thấp khi nào map có thể đào thì có thể chuyển sang lựu , nhưng mình không khuyến khích vì những bạn mới chơi quản lý góc bắn chưa tốt ~> góc lựu quá hẹp một số bạn mới chơi sa vào con đường chỉ biết lại gần đào , không thì chẳng bắn được gì +_+
Những vũ khí còn lại đa số có góc bắn hẹp POW X3 như túi vũ khí hay giỏ trái cây thì cực kì khó cho người mới chơi (dame còn không cao được như pháo)
Phi tiêu nhanh nhen cao nhưng máu quá giấy ...
---------------------------
Về châu báu cho người mới chơi : CBTC thì nên dùng bạo kích , phỏng , liên kích , xuyên giáp .
dưới level 15 ko nên dùng hạt nhân .
Thần báo có lợi nhưng nếu bạn thật sự còn mới thì chưa chắc phát bắn thần báo bạn bắn trúng ... cho nên còn tuỳ ... ~> đôi khi liên kích lại tốt hơn
CBTT : để dành xu mà mua sát thương với phòng thủ ~> tuỳ vào tâm lý thích giết người hay thích chịu đòn của bạn mà ép số lượng tuỳ thích CBTT vốn rất linh hoạt
CBPT : 1 hấp thụ 1 chống đào ~> dễ nhất cho newbie khỏi bàn cãi

hk13chuyenht
23-03-11, 08:43 PM
minh chon lu gach dame to phong thu cung on chau bau thi kham may man thoi

titvamit2292
23-03-11, 11:21 PM
Theo mình thì cầm wow lu vẫn sướng. Chỉ số tấn công và phòng ngự đều tương đối nhau. Góc của lu cũng khá rộng( nếu như mình nhớ ko nhầm là khoảng 45 độ), người chơi có thể dễ dàng đổi cách bắn cho phù hợp. Về châu báu thì thế này: Phòng ngự thì khỏi nói, cứ 1 chống đào (tầm từ S lv2 trở lên là ngon) và 1 hấp thụ lv3 (Nếu như ai chơi hồi phục thì tùy, nhưng khi war gặp phải đam to thì hấp thụ vẫn hơn). Còn châu báu tần công thì thần báo S lv3 là lựa chọn số 1, còn ai ko có đủ khả năng kinh tế thì chơi bạo kích hoặc liên kích vây. Đối với thuộc tính thì mình thấy đồi với những ai sợ lực chiến cao thì ép phòng thủ vào áo, mũ, còn sát thương vào vũ khí. Thế là bạn đã có thể tận hưởng lu gạch của bạn rồi (Đây là ý kiến của riêng mình, ai có ý kiến gì xin cứ đóng góp)

juken91
24-03-11, 06:58 AM

Giá mà có tiền mua Wow để ép như bản nhỉ?:orion31:

v2t_mrbom
24-03-11, 08:46 AM
cho em hỏi nếu chơi ss thỳ nên ép châu báu gì để đame mạnh mà thủ lên tý ạk

kowenbik62
24-03-11, 10:59 AM

F thế gặp lựu đạn đào là "bán chai bao" rồi bạn à;-);-);-)
như mình ấy
đi gặp Lu là lòng vui như tết
đi gặp sét là lòng nát như tương

KôLêIn(KLI)(hêrôin)
24-03-11, 11:42 AM
thíu nhìu quá ko có phi tiêu , ko có túi vũ ,khí giỏ trái cây, boomerrang , thượng cổ là seo??

ricklovepro
24-03-11, 01:24 PM
cho em hỏi nếu chơi ss thỳ nên ép châu báu gì để đame mạnh mà thủ lên tý ạk
Công kick và phòng thủ,nếu bạn ép công kick nhiều hơn PT để dame to thì kết hợp với lắc và nhẫn có chỉ số phòng thủ cao là vĩnh cửu là lam hải!:)

thíu nhìu quá ko có phi tiêu , ko có túi vũ ,khí giỏ trái cây, boomerrang , thượng cổ là seo??

xem dưới chữ kí mình đi bạn,tại ko sửat bài đc nên mình pót 1 bài về các vk còn lại
Còn thương cổ và bumerang là các vũ khí vip chỉ có các pro đại gia sở hữu thôi,đến lúc đó thì họ đã biết ép cái gì là phù hợp nên ko cần hd làm gì
mà bum là dễ ép nhất,chỉ số bằng nhau trừ PT yếu,bạn biết phải ép gì rồi chứ
thương cổ thì tương tự nhưng chỉ số may mắn thấp còn lại = nhạu
búa minotaure đợi xem lại đã,cả 21 sv có 1 sv có búa mà quên mất
.
.
xong,búa minotaure có công kick thấp,ta nên ép sát thưpowng và công kick
có vẻ các vk vip dễ ép hơn các vk thường,các chỉ số đều ngang nhau cả chỉ duy nhất 1 chỉ số yếu

dinhhao88
24-03-11, 03:12 PM
bài viết rất hay và hữu ích.mình là 1 tín đồ của lựu đạn đây, thủ trâu, đào khỏe.dù là map dame hay map đào thì cũng đều có lợi cả

olala767dd
24-03-11, 08:30 PM
Nói chung về tổng quát thì thần báo la hay nhất.
Nhưng với từng loại vũ khí khác nhau và trong nhiều điều kiện hoàn cảnh cụ thể thì Châu báu nào cũng có lợi và hại.

riverdragon142
25-03-11, 03:46 AM
Mặc dù mọi người bảo pháo cùi nhưng mình vẫn chọn pháo. Vì pháo dame vô đối.
Đối phương có áo, mũ +6 thì 1 phát pow của pháo (chỉ cần vip+6 thui) cũng đủ ngốn hơn 2k máu của đối phương ( chưa crit đâu).

Chính xác nè. Pháo dame vô đối nhưng mỗi tội toàn bắn sau.
Vip +8 mà nó pow 1 cái mình hết 2k5 máu.
Đồ +6.

KậnNo1
25-03-11, 09:47 AM
Mình dùng wow pháo dùng ép St cũng kinh hoàng mà ! Bởi vì pháo đã có dm cao rồi >"< mình nghĩ pháo thì nên ch nón với áo lên cao vì ép phòng thủ với hộ giáp cũng không đỡ nồi vì máu giấy mà :D

tuanx90
25-03-11, 01:54 PM
Mình chọn sấm sét vì sấm sét pow rất ngon. Nhưng ai biết dùng mới thấy công dụng của nó. Còn người mới tập chơi nên chọn lu gạch vì các góc của nó dễ chỉnh và pow khủng với 1 viên đạn chứ ko như sấm sét và pháo.

haru091
25-03-11, 02:05 PM
Mình dùng wow pháo dùng ép St cũng kinh hoàng mà ! Bởi vì pháo đã có dm cao rồi >"< mình nghĩ pháo thì nên ch nón với áo lên cao vì ép phòng thủ với hộ giáp cũng không đỡ nồi vì máu giấy mà :D

pháo ép phòng thủ với hộ giáp là chuẩn rồi, vote cho bạn!:D

thevinhhanhtaulove
25-03-11, 06:55 PM
mình chọn Lựu Đạn
vì gà mới còn hơi gà nên xài vk này thik hợp để đào nên dễ win hơn ( lv 15)

ZxLavang
26-03-11, 05:59 PM
Hình như không ai thích Phi Tiêu thì phải?
Mình chơi Phi Tiêu một thời gian thấy khá hay đấy chứ!
Thứ nhất: Pow nhìn rất đẹp.
Thứ hai: Nhiều trận không biết tại sao mình thắng, turn ảo kinh khủng.
Thứ ba: Wow phi tiêu quá rẻ.
Nhược điểm cần khắc phục với phi tiêu nên là:
Thứ nhất:
Châu báu thuộc tính: Ép châu báu Phòng thủ hoặc hộ giáp, mình chọn hộ giáp vì đi War và st, với tỉ lệ 2:1
Châu báu tấn công: Mấy cái thông dụng thôi, chả cần Thần báo làm ji. Mà ép xuyên giáp mà bắn với mấy thằng lựu đạn.
Châu báu phòng thủ: Hấp Thụ là số 1, còn cái thứ hai chắc chống đào thôi, ghét bọn lưu quá
Thứ hai: Wow Phi tiêu rẻ lắm, mua mà dùng.
Thứ ba: Đừng bao giờ bắn miss nếu bạn chơi Phi Tiêu.
Thứ tư: Các bạn phải có chiến thuật tốt.

dinhhao88
26-03-11, 10:28 PM
Hình như không ai thích Phi Tiêu thì phải?
Mình chơi Phi Tiêu một thời gian thấy khá hay đấy chứ!
Thứ nhất: Pow nhìn rất đẹp.
Thứ hai: Nhiều trận không biết tại sao mình thắng, turn ảo kinh khủng.
Thứ ba: Wow phi tiêu quá rẻ.
Nhược điểm cần khắc phục với phi tiêu nên là:
Thứ nhất:
Châu báu thuộc tính: Ép châu báu Phòng thủ hoặc hộ giáp, mình chọn hộ giáp vì đi War và st, với tỉ lệ 2:1
Châu báu tấn công: Mấy cái thông dụng thôi, chả cần Thần báo làm ji. Mà ép xuyên giáp mà bắn với mấy thằng lựu đạn.
Châu báu phòng thủ: Hấp Thụ là số 1, còn cái thứ hai chắc chống đào thôi, ghét bọn lưu quá
Thứ hai: Wow Phi tiêu rẻ lắm, mua mà dùng.
Thứ ba: Đừng bao giờ bắn miss nếu bạn chơi Phi Tiêu.
Thứ tư: Các bạn phải có chiến thuật tốt.

phi tiêu trông thế mà hay phết nhỉ!;O hay là cũng làm 1 cái wow phi tiêu dùng thử nhỉ

huyha1993tg
27-03-11, 12:56 AM
phi tiêu mà solo với pháo thì turn cứ gọi là @@ .

nguyenthanhtrungsl
27-03-11, 07:24 AM
minh ep sai mat rui.co ai noi cach ep do luon ko nhi

ricklovepro
27-03-11, 09:56 AM
phi tiêu mà solo với pháo thì turn cứ gọi là @@ .

rất ảo!:P........................................... ..........
.
.

minh ep sai mat rui.co ai noi cach ep do luon ko nhi

cách của mình là cách để tham khảo,bạn ép sai thế nào vậy

cái này là vừa ép vào quần áo và vũ khí để phát huy ưu điểm và khắc phục nhược điểm của vũ khí đấy bạn!:)

trungapolo
27-03-11, 10:11 AM
Lu gạch nên dùng Bạo Kich hay Thần báo bạn ơi. Có thể phần tích cho mình với được hem?

trongduc219
27-03-11, 10:20 AM
Newbier mới chơi thì nên tạm sài vũ khi nhiệm vụ ( 365 ngày ) . Vì bây h lễ kim kiếm được rất ít . Nên tạm thời sài vk nhiệm vụ rồi sau chuyển sang cái khác cũng được

ricklovepro
27-03-11, 01:38 PM
Lu gạch nên dùng Bạo Kich hay Thần báo bạn ơi. Có thể phần tích cho mình với được hem?

giàu thì xài thần báo,thần báo là châu báu tốt nhất với tất cả các vũ khí
nhưng nếu ko có tiền bạn dùng bạo kick cũng đc,mỗi cái có cái ưu thế riêng bạn à!:)
.
.

Newbier mới chơi thì nên tạm sài vũ khi nhiệm vụ ( 365 ngày ) . Vì bây h lễ kim kiếm được rất ít . Nên tạm thời sài vk nhiệm vụ rồi sau chuyển sang cái khác cũng được

hình như vũ khí có đc do làm nv chỉ có 7 ngày thôi,sấm sét mới 365 ngày mà!:P

binzx1001
27-03-11, 05:13 PM
[COLOR="Red"]e là SaoVan bên gà ta .... theo e thì các sever mới toàn là các cao thủ sang đua top nên hok cần thiết phải đưa ra đánh giá về vk- châu báu
đơn giản vì họ rất ư là cóa kinh nghiệm trong chuyện này

ricklovepro
27-03-11, 06:11 PM
[COLOR="Red"]e là SaoVan bên gà ta .... theo e thì các sever mới toàn là các cao thủ sang đua top nên hok cần thiết phải đưa ra đánh giá về vk- châu báu
đơn giản vì họ rất ư là cóa kinh nghiệm trong chuyện này

chủ đề của mình là bài viết cho newbie,còn trên trang chủ là gà mới chứ ko phải sv mới ,bạn làm ơn nhìn cho kỹ nhé

PePy22061992
27-03-11, 06:24 PM
mink thay cung hen xui ak !!!! ep cai j mink cam thay dc la dc

HoangLoveThi
28-03-11, 12:36 PM
đơn gjan luu đạn đào thj ép hạt nhân dame thj ép sat thuong con ôm cốt thj ep toàn phong thủ... lu gach thj ep thần báo... pháo thj ép bạo kjch ỏ liên kjch ... sấm set thj ep liên kjch ...tivi tủlạnh thj ép thương nặng ...xong :D

Hạ Băng Tinh
29-03-11, 03:11 PM
Vì gà mới tất cã map dều hok đào dc, vì vậy hok nên chọn lựu đạn, chọn vũ khí nào dmg càng mạnh càng tốt như lu gạch hay pháo. nên ép chau báu bạo kick hay thần báo

gemloyal
29-03-11, 06:04 PM
mình chỉ thích cái lu gạch thui cái đó dame xướng!:P!:P!:P!:P!:P!:P!:P

ricklovepro
29-03-11, 10:14 PM
mình chỉ thích cái lu gạch thui cái đó dame xướng!:P!:P!:P!:P!:P!:P!:P

bạn chơi thử tủ thuốc chưa,mình mới +5 mà dame bằng LG +7 nhờ cái nhanh nhẹn của nó đấy!:P đã vậy công kick cũng cao nữa,trc đây mình ài lu nhưng giờ bỏ qua xài tủ thuốc.
tại sao mình +5 lại ném bằng LG +7
vd me bạn ném chiếc dép vào bạn bạn mạnh nhưng tốc độ thấp thì cũng chả đau là bao,nhưng cùng với lực đó mà bố bạn ném(nhanh hơn) thì bạn sẽ liệt giường;-);-);-);-);-)

vì vậy nếu bạn bắn góc thấp đc thì nên chọn tủ thuốc,còn cách ép châu báu thì xem tại đây (http://diendan.zing.vn/vng/showthread.php?p=3807584764)

XacUop10
29-03-11, 10:51 PM
nhanh nhẹn có ảnh hưởng đến công kích đến thế ko? nếu thế thì phi tiêu công kích đã chả yếu thế

jetkyhuyen
31-03-11, 01:02 AM
tốt nhất sắm vip-bomerang chơi là ổn.dame cái chết tươi à.))

lonelystar811
31-03-11, 07:41 AM
Mình cũng chọn LG, LG dễ sử dụng nhất vì mình cũng mới chơi thui.
Sau này chuyển thì mua wow chuyển cũng đc hề hề!;-)

Alice311
01-04-11, 12:51 PM
thế sấm sét thì tốt nhất nên ép những đá gì? tốt nhất ấy.

nh0ckut3l0v3ly9x
30-07-11, 03:14 AM
bài viết có ick' lắm tk chủ thớt

M652707937
27-09-11, 09:52 PM
mình sài lựu +8 ep tan công hết. thu voi công ngan nhau! Gặp mạnh thì đào. gặp yếu thì đame

lequyetchien2
05-10-11, 11:14 AM
Liên kích thà ép thần báo cho rồi

lequyetchien2
05-10-11, 11:19 AM

hoàng_tử_Leeshin9x
05-10-11, 11:22 AM
minh chon luu gach...dame trau...hihi

thungdols
05-10-11, 11:33 AM
theo mình thì cứ lu gạch cho nhanh. dame cũng được mà thủ cũng không phải là tồi. còn cái chau báu thần báo thì vẫn là hàng hot đắt số 1 luôn

444hay555
05-10-11, 11:50 AM
bài viết rất có ích vote cho 1 phiếu

ToQuyen
05-10-11, 12:46 PM
xài LG dame mạnh mình cũng thik LĐ nữa:U

n0b0dy_kut3
05-10-11, 12:55 PM
nếu mình là newbie
mình chọn ss để chơi.kaka:)

vutienluc1991
05-10-11, 01:02 PM
new bie thì xài lu gạch . vì lu gạch k có chọn ở cái 365 ngày , nên chọn vào đó là ss hoặc túi vk . bắn lu gạch tại vì góc chỉnh lớn dame thì ~ pháo và pow 1 tia . thuận tiện siêu cao vào góc thấp . hơn nữa level thấp ít đào và nhiều map không đào nên việc chọn lu gạch là hợp lí . lên cao thì cân đối giữa lu lựu ss . giàu thì làm cả 3 . vừa muốn pk và đi phó bản thì lựu . pk pro nên ss .

M709903392
08-10-11, 12:29 AM
cho minh hoi la de ep do len thanh cong thi minh co cong thuc j hk z?
;):):o:U:05::07::09::15::010::11::12:

BACHLONG139
09-10-11, 05:07 PM
Ban đầu lúc nv cho vũ khí thì bạn cứ chọn ss cho nhanh, sau này có điều kiện thì kiếm wow lu gạch, công thủ đều ngon lành :))

saltoo7
10-10-11, 06:21 PM

M416453748
22-10-11, 05:41 PM
mặt ép châu báu tấn công thì các loại vũ khí theo dame(tivi,pháo,lu gạch,sấm sét) nên ép các loại sau đây:bạo kick,xuyên giáp,thần báo, thương nặngnếu lv thấp thì dùng phỏng cũng rất đáng sợ